Barabara kabisa, msikilizaji, ni saa tatu na nusu za asubuhi mjini Washington DC, hali kadhalika kumi na nusu Afrika ya Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Hapa mjini Washington tayari imekusha jaa tele kama pishi la mchele msikilizaji, niko tayari kuatia vitu vizito kutoka hapa studio, hali kadhalika yanayojiri na kuendelea kwenye, kwenye maeneo mbalimbali. Langu jina ni Sandei Shomari, mimi naitwa Idi Ligongo, macho na masikio yangu yako Bomas of Kenya e, ambapo hivi sasa tume ya uchaguzi ya Kenya IEBC tayari iko hapo, uh, Bomas of Kenya uh, kwa ajili ya kupasha ulimwengu ni nani ambaye ana, anaenda kuwa rais wa tano wa taifa la Kenya viongozi mbalimbali wameshaingia katika ukumbi e, ukiangalia katika picha za televisheni zinazoonyesha matangazo ya moja kwa moja tutakuletea yanayojiri, lakini vilevile vile tutakuletea ambayo yanajiri mtaani hivi sasa e, wakati e, watu wa Kenya wakisubiri kumjua rais wao ajae. Bila shaka bila shaka tutamulika hayo mambo yanavyoendelea huko nchini Kenya. Bila shaka, msikilizaji, usikae mbali na redio yako. Vilevile tutaangalia vile eh, yanayojiri kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii kuanzia kule nchini Kenya, Tanzania na kwengineko na yale ambayo yanazungumzwa na wadau eh, mbali mbalimbali hii leo, huku wizara ya mambo ya nje ya Irani pia ikisema kwamba inakanusha kuhusika kwa tukio la kumdunga kisu mwandishi Salman Rushdie. Ni habari hiyo. Basi moja kwa moja tuanze e, kuangazia uchaguzi wa Kenya, na kwenye laini ya simu hapa tunaye Amina Chombo. Amina Chombo, tunasubiri kuona yanayotaka kujiri ndani e, ya Bomas of Kenya. Upo Mombasa, hali ikoje? Maanake Nairobi, e, tunajua macho yako pale Bomas of Kenya. Naam, hapa Mombasa pia macho yote ama akili zote zipo katika ukumbi ule wa Boma. Kumbuka alikuwa tunaidiwa kwamba uh, matokeo yatatangazwa saa tisa alasiri saa za Afrika Mashariki na masaa ya Kenya lakini kufikia sasa bado lakini, katika pita pita yangu mjini nimeona uh, kama kwa kufikia saa nane mchana hivi ulikuwa mji wa Mombasa hauna watu wa kutosha, maduka yamefungwa. Katika maduka ya jumla kulikuwa na watu wengi tu wanafanya shopping shopping, uh, kwa sababu ulikuwa kuna alati ambayo imetolewa kwamba huenda baadhi ya maeneo kwa sababu katika pwani ya Kenya ni eneo ambalo ni ngome ya Azimio, yani ni sehemu ambayo Uh, mgombea wa urais kwa tiketi ya Azimio, Raila Odinga anapendelewa zaidi katika eneo hili, na vilevile vile katika uchaguzi huu wa juzi wa tarehe nane tulipata tarehe tisa tulipata kwamba walipata wafuasi huyu kiongozi wa Kenya Kwanza. Kwa hivyo, japo hazikuwa kura za hamsini kwa hamsini, lakini utapata kwamba matokeo yaliyotokea upande huu wa pwani ya Kenya, asilimia uh, kama sitini sabini ilikwenda kwa Raila, kwa wale waliopiga kura na wengine wakawapa waka upande wa Ruto. Kwa hivyo kuna mashabiki upande, wafuasi upande zote mbili, na upande wa UDA ambao ni wa Kenya Kwanza wakiongozwa na mgombea wa ugavana ambao wanasubiri kufanya uchaguzi wao jumanne ija, e, Hasan Sarai walikutana na kuzungumza kuhusiana na matokeo urais na wakaonekana kufanya ama kusherekea ushindi wakati ambapo matokeo rasmi ilikuwa hayajaanza. Hilo nalo likafanya likatia hofu wengine ambao walikuwa wanasema labda tuende zetu nyumbani, huenda laa, pengine kukawa na fujo na gake na namna kama hiyo. Hata hivyo maafisa wa usalama wako tayari eh, wakisema kwamba kuna maeneo ambayo wameyataja upande wa likoni uh, upande wa kisauni bile bile wa changamu, na vilevile upande wa changamo ambayo inajulikana zaidi uh, kwamba ni sehemu mara nyingi hutokea ghasia uh, wakati wa machu, matokeo ya urais. Na kama unavyojua Kenya hufanya uchaguzi kwa amani, lakini wakati matokeo ya urais yanapotangazwa pale, basi ndio ghasia hutokea upande wa Kisumu. Uh, kama vile ulikuwa tunaona kwamba nilikuwa tumetaja huenda kukaa na ghasia, sa tunaona kwa televisheni kwamba kumetulia, na vilevile pia Mombasa kwa sasa bado kumetulia. Ni ile hamu uh, ya kwamba watu wanataka kujua je, ni nani yule atakayetangazwa kuwa rais mpaka sasa. Lakini hatuna tatizo lolote, kumetulia katika afisi yetu hapa Mombasa ya VOA. Uh, nafikiri ofisi ambayo iko wazi ni sisi tu wa, lakini afisi zote katika jumba hili ambalo lina ghorofa kumi na moja zimefungwa na watu wameruhusiwa kwenda zao nyumbani. Kwa hivyo watu wengi wanatoka mjini kuelekea majumbani kwao, wakiangalia katika televisheni. Je, anapotangazwa na, itakuwaje katika mji? Na Amina, labda unaweza kutueleza hii hali ya vitu kufungwa, ni watu kupata fursa kwenda kushuhudia ama kusikiliza televisheni kuangalia redio. Eh, maanake nachanganya vitu viwili hapo apo, lakini yote anakwenda anmak nimesema kusikiliza no, televisheni na kuangalia redio. Je, nini ambacho kinaweza kuwa kina kipo nyuma yake? Ni kwamba kuna hofu labda ya a, fujo fulani mm, au ni watu kupata fursa ya kwenda kushuhudia tukio hili muhimu kabisa kwa taifa la Kenya. Naam, kulikuwa na alati ambayo ilikuwa imezungushwa katika mitandao ya kijamii kwamba huenda matokeo yatakapotangazwa, kwa sababu kumekuwa na kila upande unasema kwamba wao wameshinda. Kwa, kwa hivyo wanasema wakati matokeo yatatangazwa kuna wale wataweza ingia barabarani na magwaride wakisherekea, na wakati huo huo kuna wale watakokuja kuwachokoza wale wanaosherekea. so, katika hali hiyo mwenye duka anahofia kwamba ikiwa kutakuwa na ghasia na duka lake liko wazi, kuna ile hali ya kutaka kuiba, kupora. Sasa unaona, ni vizuri watafunga maduka ili ikiwa wenye kusherekea watasherekea, na wale ambao watakuwa wanatumia fursa hiyo kufanya uh, ubadhirifu wa mali, basi itakuwa maduka yao wameyafunga. Bila... No. Bila shaka Amina, basi wakati tunaendelea kufuatilia na wewe, najua uko hapo unafuatilia, pengine uendelee kusikiliza e, tusubi tuchukue muda kidogo tupate kipande cha muziki, na wewe ukisikiliza yale ambayo yanazungumzwa hivi sasa kwenye timu ya uchaguzi, utuambie kile ambacho umekisikia kinaelezwa. Asante sana. Haya basi, unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express. Wakati ambapo tuko hewani hivi sasa, tunaona katika televisheni mbalimbali za Kenya, inaonekana upande wa mgombea urais Raila Odinga kupitia msemaji wake Eh, ambaye kwa kweli kwa namna moja ama nyingine eh, amezungumza muda sio mrefu ah, amina chombo labda inawezekana unafahamu, ambacho kinaendelea hivi sasa. Huyu msemaji inaonekana kama vile, maanake tumesikia kwamba eh, nimemsikia tu kwa maneno mafupi akisema ah, Bomas of Kenya inawezekana kama, kama ni eneo la tukio la uhalifu eh, labda kama vile hawakubaliani na mambo jinsi yanavyokwenda, wakiona kwamba labda uchaguzi E, matokeo yake kuna hila ya imefanyika labda, ripoti hizi zinaeleza nini hapo? Maanake ni swala ambalo limesikika lilikuwa linaendelea moja kwa moja hivi sasa muda so mrefu uliopita. Eh, naam, alikuwa ameanza kulalamika akisema kwamba mwenyekiti wa IEBC Wafula Chebukati amekataa kukutana nao kuweza kuzungumzia kutana majibu, wakisema kwamba uchaguzi uh, huo umeku, umekuwa na udanganyifu uh, matokeo yameweza kuibwa na vitu kama hivyo. Lakini mara tu televisheni za Kenya zikatoa hiyo uh, live wakisema uh, kwamba mitambo ambayo ilikuwa inapeperusha matangazo yale imedukuliwa, kwa hivyo wana huenda wanataka kukataa matokeo ya uchaguzi, lakini kufikia sasa hivi hatujui zaidi walichokizungumzia. Wanasema ile mitambo ya uh, IEBC imedukuliwa, lakini hapo hapo ile live coverage ambayo ilikuwa inachukuliwa moja kwa moja katika televisheni ikatolewa. Kwa hivyo tumerudishwa tena Bomas, ambapo tunaona tu uh, ni mziki unaendelea katika ukumbi ule, na mpaka hivi sasa mgombea E, Raila Odinga bado hajaingia katika ukumbi, hata mimi nashuhudia hapa katika television. E, sasa mazingira Naam. haya Naam. kwa, kwa nyinyi mliopo huko inaelezwa sababu ni nini? hmm. maanake muda mrefu sasa umepita e, toka ilipotangazwa rasmi kwamba matokeo yanaweza yakatangazwa majira ya e saa tisa alasiri saa za hapo na hivi sasa tunavyozungumza inakwenda karibu saa kumi na moja kasoro dakika kumi na tisa e, nini ambacho kinaelezwa mm -hmm. Hakuna kitu ambacho kinaelezwa kufikia sasa. Kama ulivyosema, ni kwamba kinara wa Azimio, mgombea wa rais Raila Odinga, hajafika. Hakuna maelezo yoyote, picha ambazo zinaelekea uh, moja kwa moja katika nyumba yake. Pia tuliona kwamba wanahabari walizuiwa pale mlangoni, hawakuweza kufika ndani. Tunaona kuna usalama tu ambao maafisa wa usalama wako katika geti lake pale Karen, lakini hatuoni kingine ambacho kinaendelea kule ndani, wala hakuna taarifa nyingine ambayo inatolewa kuelezea ni kwa nini uh, kinara yule uh, Azimio hajafika, isipokuwa tumeona tu wale wagombea watatu wa urais. Ulimuona naibu rais William Ruto ambaye anagombea kwa tiketi ya UDA, na vilevile George Wajakoya wa Rut Pati, na pamoja na Wahida kukubali tangu jana kwamba kwamba ameshindwa katika uchaguzi huu. Asante sana Amina Chombo, asante sana Amina Chombo, basi wewe endelea kuwa hapo, tutarejea tena e, kusikiliza kama kuna chochote kitajitokeza, kabla ya kukamilisha matangazo haya, lakini kwa hivi sasa moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Katika habari za dunia, naibu rais wa Kenya William Ruto anatajwa kuongoza kinyanganyiro kali cha urais dhidi ya mpinzani wake Raila Odinga, huku matokeo rasmi yakiripotiwa na vyombo vya habari yanaonyesha Jumatatu wakatangazwa kamili la mamlaka ya uchaguzi kuhusu uchaguzi huo bado yanasubiriwa. Maendeleo ya polepole pole ya tume ya uchaguzi katika kujumlisha kura Jumanne yamezua wasiwasi katika nchi hiyo tajiri zaidi ya Afrika ya Mashariki, ambayo ina historia hivi karibuni ya ghasia ya kufuatia chaguzi zilizopelekea mizozo. Polisi wa kutuliza ghasia waliitumwa katika kituo cha kitaifa cha kuhesabia kura mwishoni mwa juma baada ya kuzozana kati ya wanachama wa vyama pinzani kuhusu taratibu za uhakiki. Jeshi la China limesema lilifanya mazoezi zaidi karibu na Taiwan siku ya Jumatatu, wakati kundi la wabunge wa Marekani lilipotembelea kisiwa hicho kinachodaiwa ni himaya ya China na kukutana na Rais Tsai Ingwen, wakati kile Beijing ilisema ni ukiukwaji wa uhuru wake wabunge hao watano Amerikani wa Marekani wakiongozwa na Senata Ed Markey waliwasili Taipei kwa ziara ambayo haikutangazwa siku ya e Jumapili, ikiwa ni kundi la pili la ngazi ya juu kuzuru kufuatia ziara ya spika wa baraza la wawakilishi la Marekani Nancy Pelosi mapema Agosti ambayo ilianza siku kadhaa na mazoezi ya vita yaliyofanywa na China mazoezi. Wizara ya mambo ya nje ya Iran siku ya Jumatatu ilikanusha kuhusika kwa namna yoyote katika kao katika kare tukio la kumdunga kisu mwandishi Salman Rushdi. Msemaji wa wizara aliwaambia waandishi wa habari kwamba Iran haioni kwamba hakuna mtu anayestahili kulaumiwa na kushutumiwa isipokuwa yeye na wafuasi wake. Wakala wa Rushdi siku ya Jumapili walisema kwamba wakati mwandishi huyo anakabiliwa na hatua ya muda mrefu ya uponaji, ya hali yake inaelekea katika mwelekeo sahihi. India ilisherehekea miaka 75 ya uhuru wake kutoka Uingereza, huku waziri Narendra Modi, ambaye ni waziri mkuu wa taifa hilo, akiweka lengo kuu la kuifanya nchi hiyo kuwa taifa lililoendelea katika miaka 25 ijayo. Katika hotuba kwa taifa Jumatatu kutoka kwenye ngome ya kihistoria ya karne ya 17 ijulikanayo kama Red Fort katika mji mkuu wa India, New Delhi, Modi alisema ni azimio kubwa na tunapaswa kulifanyia kazi kwa nguvu zote. ya matangazo kutoka jikulu la Marekani. Sasa basi tukiendelea katika mada yetu ya moja kwa moja, Kenya tumeuliza kuchaguliwa kwa wanawake saba ya simu. Tafadhali karibu, ujitambulishe jina lako na utuambie maoni yako. Msikilizaji, sikusikii vizuri hapo. Unaweza ukaanza kujitambulisha jina lako na mahali ulipo. Eh, sauti yako inasikia kwa mbali, mbali sana. Labda tujaribu tena, hii laini yake ya simu iko na shida. E, kumradhi msikilizaji, usikiki kabisa pale. Basi moja kwa moja, ili ligongo niangalia upande huu wa Facebook, naye hapa Alex Alfa anasema uongozi wa wanawake ni bora zaidi kwa sababu nyingi, haswa anasema hawashiriki kwenye ufisadi wala rushwa. Pia anasema ni wachapakazi mno bila upendeleo wowote. Mashaka Esita Sahani anasema mimi binafsi nawapongeza wananchi wa Kenya kwa fursa hiyo ya wanawake kugombea kuwa magavana nchini humo. Wameonyesha kwamba wanawake wanaweza kweli. Mohamed Charo anasema kutaka kuona mabadiliko wa kisiasa na uaminifu wa uongozi wa rakazi zao. E, na tumeona mfano wanasema kule Tanzania. E, wampata rais mwanamke kwayo, anasema wachapaji kazi wako kina mama, yuko pwani ya Kenya anasema yeye. Deo Kitungano anasema kwamba Ina ashiria kubwa watu, tunachokiona tunacho katika siasa za wanaume ambao wanatawala muda mrefu na mabadiliko ya maendeleo ni kidogo. Basi moja kwa moja tuelekee katika bustani ya muziki. Sande Shomari na Idi Ligongo, wanasemaje kwenye muziki? bila express ya sukuma gurudumu bila muziki wanakuambia, niambie kuna kitu gani leo? Oshe, huyu hapa ni Kis Daniel akiwa ameshirikiana na Caveman na unakumbuka Kis Daniel akiwa nchini Tanzania, alileta tafurani kweli kweli. Itabidi tuizungumzie baadaye ilifikia vipi. Mambo ya osh hayo idi ligongo. Mambo ya och kulikweli. Sasa wikizi Daniel hili ilikuwaje? He's Daniel Bwana anadai mambo yalikuwa magumu iyo a kumwezesha kuperform nchini Tanzania, lakini akafanya onyesho lile la, la, la marudio mm -hmm. E, kwa wale ambao walitoa fedha kuingia kuangazia kuangalia onyesho e, lake la kwanza, kwa waliambiwa wataingia bure mm -hmm. E, kwa hiyo mambo yanaenda vyema mwishoni mwa juma nchini Tanzania, na vilevile alisema vile kwamba walimsingizia kwamba hakufanya kwa, kwa, kwa sababu ya kupoteza cheni ya gold kwenye ndege, imechelewa sio kweli Anasema alicheleweshwa na ndege, sio mizigo yake kutokuwepo wala kutokuwepo chini. Yeye mwenyewe alichelewa sana kufika Tanzania ndio maana. Huu ni mjadala mrefu kweli kweli, maana maanake, unajua mm. Ni kesi ya panya na <laughs> Sasa, Agosti 13 ulichezwa mchezo wa ngao ya jamii kati ya Simba dhidi ya Yanga nchini Tanzania, huu ukiwa mchezo unaoashiria kuanza kwa msimu mpya wa ligi kuu ya soka Tanzania bara msimu wa mwaka 2022/2023, mchezo ulioipa Yanga ushindi wa magoli mawili zidi ya uh, kwa Simba ambayo ilipata goli moja. Mwandishi wetu wa Dar es Salaam Amri Ramadhani amezungumza na mashabiki wa timu hizo wakiwa na maoni tofauti kufuatia mchezo huo, tukianza naye hapa e, James Salvatori e, anasema tunataka kujua kipi kimesababisha Simba kuwa wateja wa Yanga katika ngao ya jamii kwa mwaka wa pili mfululizo kweli tumeumia kama wengine kama mashabiki wa Simba lakini naweza nikasema tu kocha anahitaji muda zaidi wa kuweza kukisuka kikosi chake na kuweza kukipa mbinu mbalimbali. Kingine ilichokiona kwenye mechi ya jana ni kuhusiana na mapungufu katika safu ya ushambuliaji hasa katika kupata namba tisa, lakini kingine pia namba sita, wote wanahitajika, ndio kitu ambacho nimekiona kwenye upungufu wa, wa, wa kikosi cha Simba. Tulimwona kocha akifanya sabu ambazo zimeweza kuicost timu alivyomtoa Kanuti na Chama kwao, timu kidogo ikaanza kusheki, tofauti na kipindi cha kwanza. Timu ilicheza vizuri, iliweza kupata goli moja, ukiangalia takwimu za kipindi cha kwanza Simba inaonekana kufanya vizuri kuliko Yanga, lakini tuliona mchezo baada ya kuja kipindi cha pili ukawa umekuwa mchezo mbovu na mchezo ambao haukuwa vizuri. Naweza kusema hivyo kwa ufupi. Bila shaka na pengine, kipi kinawapa furaha kubwa washabiki eh, kuona kwamba hali imekuwa namna hii hadi kushinda? Rais Harithi Jaha, yeye eh, anazungumza kwa upande wake, ni kitu gani kimetokea hapa, manake pengine washabiki wa Yanga hawakutarajia kushinda hii mechi. Furaha yetu ni kubwa kupitiliza, kwa sababu kwanza tumemfunga Simba akiwa yeye ametutangulia, lakini kitu cha pili, kumbuka kwamba mwaka jana pia tulimfunga yeye yeye, na tulichukua katika mikono yake yeye yeye, na safari hii tumemuonesha kwamba sisi hatukubahatisha, tulijipanga, tulidhamiria na ndicho ambacho kimetokea mpaka hivi sasa. Kwa hivyo bana, sisi kwa Wanasimba, kwa kweli itabidi mtuvumilie angalau miaka kumi hivi mbele ndo, na nyie tuwape wape nafasi miaka miwili tena, tunaendelea tena miaka kumi. Sisi ni wakubwa, kwa hiyo lazima muwe na heshma, na sasa kuwathibitishia mtaona safari hii katika mashindano ya kimataifa, si yes? mnakuwa robo fainali, si tunakuwa mpaka nusu fainali sasa. <laughs> Asante sana. Umesikia mambo hayo eh, umesikia ndo hayo mambo. Sandi umeuliza swali kwamba e, eh, pengine Yanga waliona wasingeweza kushinda mchezo huu, lakini kumbukwe kwamba katika michezo ambayo imepigwa mwaka jana, Ngao ya Jamii, uh, Simba alipigwa moja bila mm, mchezo wa kwanza wa ligi wakatoka suluhu mm, draw mchezo wa pili draw, mchezo wa tatu la kukutana ulikuwa ni wa nusu fainali e, kombe la shirikisho, Simba akapigwa pale uwanja wa CCM Kirumba Mwanza na wa mchezo wa ngao ya jamii tena simba kapigwa. Kwa hiyo katika kipindi ambacho kimepita, kipindi ambacho kimepita, simba kapigwa sana, simba kapigwa sana. Kwa hiyo inaonekana kwamba hali ni ngumu kwa upande wa simba, lakini sasa walikuwa wana wasiwasi kwamba pengine kusajili mm, ule labda wangekuja na nguvu mpya na kulipiza kisasi, lakini wakashindwa kulipiza kisasi. Sasa pengine hili tuangalie kwenye mchezo wa FA Cup itakuwaje zile timu mbili zikutana tena. Haya, sawa, asante. Moja kwa moja tuelekee basi kule nchini Kenya. Ma mambo mambo yanaonekana mengi kulikweli, maana yake tunaona kwenye television ya hapa E, Amina Chombo tunajua uko kwenye line. Kuna wengine wanacheka, wengine kama kuna wasiwasi. E, tumemwona Joho naye vile vile akiingia aliyekuwa, e, gavana ama gavana anayeondoka wa Mombasa. E, nini kinaendelea hivi sasa? Manake kuna hali ya mkanganyiko, muda unazidi kusonga mbele. E, hatuoni lile sinia lenye pilau tamu likifunuliwa watu waanze kulitafuna. Nam bila sha-shaka, ndio hali halisi ambayo tunaiona hapa. Namwona vile uh, mfuasi wa Kenya Kwanza na vile vile mmoja katika maagent ambaye ni uh, seneta wa aq Mama wima naye pia anaonekana pia, wanaangalia huku wakiangalia sura kule, haijulikani kama pale waliposimama ndio kuna naibu rais William Ruto ambaye ni mgombea wa Kenya Kwanza, wanamsubiri waingie naye ama ni vipi? Na uh, vilevile tuna kisema kwamba kuna uh, maeneo bunge ishirini na nane ambayo hayajatangazwa kujumuishwa katika ile matokeo um, yote ambayo yamepatikana katika maeneo bunge mia mbili tisini na moja. Kwa hivyo hatujui kama bado wanasubiri kujumuisha haya ishirini na nane ndio watangaze, na kama ulivyosema pia tumemwona naibu uh, kinara wa ODM ambaye ni gavana wa Mombasa Hasan Joho ambaye sasa hivi anaondoka uh, akimwita mwenzake Kanini Kega ambaye pia ni Waazimio, wakitoka katika ukumbi ule. Sasa hatuelewi ni wako nje wanazungumza na no waandishi habari, ama ni nini kinaendelea, lakini uh, tukiangalia upande wa sherehe, upande wa Eldoret, upande wa Kisumu, watu uh, wanaendelea na sherehe, kila mmoja anasherehekea. Sasa ni hali ambayo imekuwa ile wasiwasi wasi, kama mama yuko ndani ya chumba cha kujifungua, lakini wakunga hawatoki kutoa, tunaenda kwa CS ama anazaa kwa hali ya kawaida. Hii hali inakumbusha ina, ina unapoangalia kwenye zile filamu eh, alafu mtu amepata ajali anapelekwa chumba cha upasuaji Wanafamilia mnakuwa no, mmesimama nje kwenye dirisha la kioo, mnamwona daktari anaenda anarudi, anaenda anarudi, awaangalieni usoni, matumbo yanakuwa joto kwelikweli. Sasa Amina, labda tungependa kasi kujua sabisa. Vile vile unaona pia mabalozi wako pale wamefika, mm -hmm, nao wanazidi kuingia. Mabalozi unaona wana wanaingia katika ukumbi ule, nao pia wanataka kushuhudia ni nani anayemrithi rais Uhuru Kenyatta hii leo. Amina, pengine unaweza ukawa unafahamu, maanake kuna moja kati ya wasikilizaji waliuliza hili swali kwamba mara zote inapotokea mazingira kama haya, hawa wagombea wanakuwa wanaambiwa kabla kwamba wewe umeshinda, wewe hujashindwa, au wao wanavyofika hapa wanakuwa hawajui chochote kile kinachoendelea, maanake ukiangalia, tunaweza e, kasema lugha za, za, za, za viungo vya mwili unaona kabisa, upande wa Ruto viungo vyao vina hali fulani ya kushangilia shangilia hivi. Inaonekana ni kwamba ni kabla waje katika ukumbi ule huwa washafahamu nani ambaye ameongoza na nani hajaongoza, na nasubiri tu ile kuthibitishwa kwa tume ya IBC kwa sababu ukiangalia tangu jana Jumapili, Jumamosi, kidogo unaona katika mitandao ya kijamii wale wafuasi sugu wa kiongozi wa Azimio walikuwa kidogo wamepunguza sauti katika mitandao ya kijamii, na walikuwa wanazungumza sana ni wale wa uda na hasa leo katika kuingia kwao katika ukumbi wa Bomas tuliona walioongoza kwanza walikuwa upande wa Kenya kwanza na pia tukamwona, uh, kiongozi wa Kenya kwanza uh, William Ruto akitoka uh, kwake Karen na uh, akiletwa katika ukumbi ule wa Bomas. Kwa hivyo kuna ile hali ya kwamba huwa tayari washapata ile information ya kijasusi na pia kuna wale agents wao ambao wako ndani ya ukumbi ule, wakati ile uhakiki uh, uh, wa matokeo ulikuwa unafanyika, wakati huo wakijumuisha uh, walikuwa bila shaka wamejua ni nani anaongoza na nani haja yungoza, lakini kama kamakawaa, upande wa uchaguzi huwa ni mgumu kwa mtu kukubali, japo kuwa katika siku yao ya mwisho ya kampeni Jumamosi ile ya tarehe saba, pande zote mbili zilisema kwamba tutakubali matokeo, lakini mpaka sasa hivi ni ile hali iliyokuwa wazungumza kwamba tuko katika mlango upasuaji, wa chumba cha upasuaji, hatujui mgonjwa mzima ama ndio kisha fariki. Asante sana Amina Chombo kwa hayo yote, tutaendelea kutupia jicho huko. Tunaona kwa inatumbuiza e, pale e, ukumbi wa Bomas. Sande Simba Shomari, tupeleke katika yale ambayo yanavuma katika mitandao. Bila shaka, iligongo baada ya kupoteza mechi jana, timu ya Manchester United ipigwa goli nne, unakumbuka sasa. Basi hilo linazungumza kwelikweli kwamba matokeo haya ya mfululizo ya timu hiyo yameweka Ronaldo kwenye hali ngumu, ikizingatiwa uh, kwamba bwana aliomba kuondoka kwenye ile klabu, sijui kama unakumbuka hilo. mm -hmm. Sasa hali iko vipi? swaa ni Ronaldo, je anaondoka? Je, anabaki? Lakini wao wamesitiza kwamba hauzwi. Kingine hili ni pambano kwa hamu kati ya Anthony Joshua na Alexander Usyk litakofanyika Jumamosi Agosti 20 katika dimba la Abdullah Sports City, Saudi Arabia. Kama unakumbuka ile mola marudiano baada ya Joshua kupigwa na kupoteza mikanda yake yote. Sasa anasema anataka kulipiza kisasi. Kitatokea ni kitu gani? Tutaona hiyo Agosti 20. Basi Muda nao unakimbia. Tunakamilisha Express kutoka jikuu la Marekani. Jina langu ni Sunday Shoman, imeshikia mwenzangu Idi Ligongo pande wa pili, aidaahisi ya msimamizi bmj Muridhi. Kwa heri kwa sasa.