Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Karibu sana kwenye marudio ya kipindi cha kwa Undani. Jina langu Harrison Kamau. Kwa undani, sehemu ya kwanza, tunaangazia uchaguzi wa urais nchini Kenya kwa kuzingatia matokeo ambayo yamewekwa kwenye wavuti rasmi wa tume huru ya mipaka na uchaguzi IEBC na namna tume hiyo inavyoendesha kazi zake. Sehemu ya pili, tunaangazia namna uchaguzi ulivyoandaliwa pwani ya Kenya, ambapo wanawake wanaonekana kufanya vyema kabisa, hasa viti vya ugavana, huku uchaguzi wa ugavana katika mji wa Mombasa ukipangiwa kufanyika baadaye mwezi huu. Mimi ni Kenneth Bwire nikiwa hapa Washington DC. Hesabu ya kura inaendelea kote nchini Kenya. Tume Huru ya Mipaka na Uchaguzi IEBC inaendelea kupokea fomu za matokeo ya uchaguzi huo ambazo zinawekwa kwenye wavuti wake kwa kila mtu kujua kinachoendelea na kuhakiki matokeo hayo. Vyombo vya habari, vyama vya kisiasa, mashirika mbalimbali mbali, na mtu yeyote ana uhuru wa kujumulisha matokeo hayo kwa kutumia fomu ambazo zipo kwenye wavuti wa IEBC na ambazo zimetumwa moja kwa moja kutoka vituo vya kupiga kura, lakini haruhusiwi kutangaza hesabu atakayoipata kwa sababu hilo ni jukumu la IEBC. Tume ya uchaguzi imesema kwamba inahakiki kila fomu kukubaliana na waakilishi wa vyama vya kisiasa kwamba matokeo yaliyo kwenye fomu ndiyo waliopata kwenye kila kituo cha kupiga kura kabla ya kujumulisha hesabu. Kulingana na mwenyekiti wa tume ya IEBC Wafula Chebukati, shughuli nzima inafanyika kwa njia ya wazi kabisa kwa kila mtu kuona na kufuatilia, na kwamba tume hiyo ina muda wa siku saba kufanya hivyo na hivyo kuomba raia wa Kenya kuwa wenye subira. Kulingana na matokeo, ushindani mkali ni kati ya naibu wa rais Dr William Ruto na aliyekuwa waziri mkuu Raila Odinga. Tofauti kati yao ni asilimia ndogo sana. Profesa Hezron Mugambi ni mhadhiri katika chuo kikuu cha Nairobi na mchambuzi wa siasa za Kenya. Yupo kwenye laini ya simu kutoka ukumbi wa Bomas, Nairobi, ambapo hesabu ya kura ya urais inafanyika na ndipo itatangazwa. Profesa Mugambi, Je, ni mapema kuipongeza tume ya uchaguzi IEBC kwa hali ya uwazi tunayoiona? Hatua ya kuhakikisha kwamba fomu hizi zinapofikishwa katika makao makuu, mtandaoni zinaweza zikafikiwa na mtu yoyote. Nafikiri ni hatua nzuri ya kupongezwa kwa niaba ya IEBC kwa sababu sasa hivi ukiingia katika stesheni yoyote ya runinga nchini Kenya, zile kuu zinafanya hesabu zake na wameendelea kuonyesha hatua ambazo wamefika. Ingawa uwekwaji huo wa fomu hizo unachukua muda, lakini nafikiri ni hatua nzuri ili IBC isisemekane kwamba inafanya vitu kwa siri na kwamba hesabu hizi zina hitilafu. Kwa hiyo ni watu wengi wanafanya mambo haya, sio vyombo vya habari tu, lakini vyama vya kisiasa vinafanya hivyo najua uh, shirika la wanahabari Kenya Editors Guild, nchini Kenya linafanya shughuli hiyo. Kuna makundi mbalimbali mbali ambayo yanafanya hayo, na nafikiri eh, hii ni hatua nzuri katika kuleta uwazi katika shughuli hii, ili lawama zisielekezewe mtu mmoja au tume ya uchaguzi. Kwa hiyo ni hatua nzuri, lakini tutasubiri kuona jinsi ambavyo uwazi huo utakavyojitokeza kwa sababu katika mkao na wanahabari mwenyekiti wa tume uh, ndugu Chebukati amesema kwamba makosa ni katika fomu mbili tu ambayo yamefanywa na waliepua yaani, katika vyombo vya habari. Kwa hiyo inamaanisha hmm, ni kosa dogo sana. Kwa hiyo inamaanisha kwamba uwazi unaendelea kutekelezwa katika shughuli hii. Tuangazie sasa matokeo yaliyo kwenye fomu ambazo IEBC imeweka kwenye wavuti wake baada ya siku nyingi za vuta ni kuvute za hapa na pale za wanasiasa kutafuta kwenda huku na kurudi huku. Uh, ilitarajiwa kwamba ushawishi wa Rais Uhuru Kenyatta angalau ungeonyesha pengo kati ya naibu wake William Ruto na aliyekuwa waziri mkuu Raila Odinga lakini inavyoonekana ni kwamba hamna pengo, wanafuatana unyo kwa unyo. Ushawishi wa Uhuru Kenyatta ulikuwa wapi ama ulipotelea wapi? Ama wewe unaona umemsaidia Odinga ama umemsaidia Ruto kufikia sasa, na tukifuata takwimu za kura eh, ambayo inatokana na data ambayo tunaiona katika wavuti wa tume ya uchaguzi, hasa kutoka mlima Kenya ambako rais Kenyatta anatokea tunasema kwamba labda angekuwa na ushawishi zaidi, lakini tukiangalia matokeo kutoka sehemu hiyo tunaona kwamba kwanza, uh, kwa wingi wa kura, kura zimemwendea uh, naibu wake uh, William Ruto kwa wingi e, kwa jumla tunaweza kusema kwa wastani ni kama kura uh, Raila Odinga amepata katika eneo hilo ni kama kura asilimia tuseme ishirini kuna sehemu nyingine ishirini na tano lakini sehemu ishirini, ushawishi unaweza kusema kwamba haukuonekana, lakini kumbuka kwamba vitu viwili: Raila Odinga katika kinyang'anyiro cha awali mwaka elfu mbili kumi na eh, elfu mbili na saba elfu mbili kumi na tatu elfu mbili kumi na saba amekuwa akipata kura asilimia sita asilimia tano katika eneo hilo. Kwa hiyo kupata kura asilimia ishirini ishirini na tano kwake nafikiri ni nyongeza. Pili, kuna pia ushawishi wa mwaniaji mwenza wa Raila Odinga, Martha Karua, ambaye anatoka mlima Kenya na nafikiri pia hatuwezi kusahau kwamba ushawishi wake umeongeza idadi hiyo. Tatu, ukweli ni kwamba idadi ya wapiga kura ambayo imejitokeza eneo la mlima Kenya anakotokea Rais Uhuru Kenyatta imepungua pakubwa huenda tusijue sasa, lakini inaonekana itakuwa asilimia hamsini na nane hamsini na tisa ukilinganisha na asilimia themanini au zaidi ambayo imekuwa ikirekodiwa katika chaguzi za awali. Utaona kwamba tofauti ni kubwa mno, kwa hiyo inawezekana kwamba baadhi ya wakazi wa mlima Kenya waliamua kutojitokeza kwa sababu ya risala ya rais kutojitokeza kumpigia kura naibu rais. Maana, maanake upigaji kura wao umekwenda chini sana kiasilimia mwaka huu, uchaguzi wa jana. Na wengine wanasema kwamba ni kwa sababu hii, huenda uh, uh, kwamba naibu rais asipate kura za kutosha, kwa sababu eneo hili kumbuka, lina kura nyingi sana, na kukosa kwake kupata kura hata ingawaje atapata wabunge wengi na maseneta na, na magavana kutoka eneo hili wengi, lakini kukosa kupata kura za urais. Labda tukipata takwimu za mwisho itaonyesha jinsi ambavyo au ushawishi wa rais ulivyofanya kazi e, takwimu zinaonyesha kwamba katika kituo cha kupigia kura ya chuo kikuu cha Kabarak, hapa ndipo ambapo rais mstaafu hayati Daniel Toroitich Moi alikuwa akipiga kura na hapa ndipo tunakumbuka wakati wa kura za mchujo e, za vyama, chama chake Ruto kilikwenda pale kuandaa kura zake za mchujo, lakini wakakataliwa kabisa, wakafanya mchujo huo kando ya barabara, na pale William Ruto amepata kura nyingi katika kituo ambacho Uhuru Kenyatta anapiga kura vilevile. Vile Ruto alipata kura nyingi kumshinda Raila katika kituo ambacho Uhuru Kenyatta alipigia kura mwenyewe. Katika kituo ambacho Martha Karua, mgombea mwenza wa Raila Odinga, alipigia kura, Ruto alipata kura nyingi kumliko e, eh, Raila Odinga. Katika mojawapo ya kituo cha Kibera ambapo wanasema ni ngome ya Raila Odinga, mojawapo ya kituo si vyote, Ruto amepata kura nyingi kumliko Odinga. Nini ambacho kinaeleza mbona Ruto apate ushindi katika kituo ambacho yupo Gideon Moyo anayemuunga Odinga, kituo ambacho Martha Karua mgombea mwenza wa Odinga, kituo ambacho Uhuru Kenyatta mbaye anamuunga mkono Raila Odinga na mojawapo wa kituo ndani ya Kibera ambapo ni ngome ya Odinga, nafikiri mambo hayo tuyaangalie kwa namna ya ushawishi wa kibinafsi mm -hmm. Na kampeni ya naibu rais eh, William Ruto. Kwa hakika naibu rais William Ruto amefanya kampeni za miaka isiyopungua mitano baada ya uchaguzi wa mwaka elfu mbili kumi na saba na baada ya handishiki ambayo ni mwaka elfu mbili kumi na nane ambayo ilimleta pamoja Raila Odinga na Uhuru Kenyatta na kutofautiana kimtazamo na naibu rais, naibu rais moja kwa moja alianza kujiuza kwa watu, akaanza kutembea na maeneo aliyolenga sana ni maeneo ya mlima Kenya, ukianzia Nairobi ukielekea mlima Kenya kwa jumla, Meru na kadhalika. Na kwa hivyo nafikiri ameweza kuuza sera zake, ameweza kujiuza kama mtu binafsi, kama mgombea uguamian yeah, miradi kule amepeleka michango, ame, amekuwa na ukuruba sana wa muda mrefu na watu wamemtambua eh, kwa jinsi hiyo, kuomba kura kila mara akiwa na mikutano kule, kiharambe sio sio hospitali na miradi mingi na pia amejipigia upatu amejitafutia umaarufu pale, na kusema kweli, ukiangalia idadi ya kura ambazo wamezoa katika mlima Kenya ni kura nyingi kwa sababu ya binafsi yake. Pili, kumbuka kwamba Uhuru Kenyatta mwenyewe ni rais ambaye anaondoka, na kawaida ya tatizo nchini Kenya ni kwamba, na kwingineko ilivyo ni kwamba rais anaondoka, ushawishi wake unaenda ukishuka jinsi ambavyo siku zinakaribia za kuondoka mamlakani. Kwa hiyo rais e, Kenyatta si tofauti na hao wengine Raila Odinga ametangaza kuwa atawania urahisi, nafikiri mwaka uliopita tu, mwaka mzima sasa, na kampeni yake eni, ikitambua vizuri, naona kwamba ni kampeni ambayo imekuwa ni nzito, kampeni ambayo imekuwa ya polepole, kampeni aina ule uchachawizo kama hizi kampeni za za naibu rais. Kwahiyo kuna tofauti nafikiri za kimtazamo na sifa za kibinafsi na jinsi eh, na, na eh, mikakati ya kutafuta kura ambazo zinawatofautisha wawaniaji hawa wawili. Tunapoona uh, wagombea hasa wa MCA, wabunge waliokuwa wanagombea ugavana, wanaanza kujitokeza na kukiri kushindwa hata kabla matokeo rasmi, na wengine kuwambia wenzao kwamba tutakuunga mkono, imekuwa ni kinyang'anyiro ambacho kimekuwa kikali, lakini tunashukuru kuwashukuru wapiga kura. Hii ni hali ambayo tunaweza endelea kuiona hadi uchaguzi wote ukamilike hadi wa urais, kwamba kusiwepo tena manung'uniko, ama hii ni mwanzo tu, mambo yanaweza kubadilika baadaye? Kwa mtazamo wako unavyoona, na hili je, linaweza punguzia mahakama mzigo? Mtazamo wangu na kwamba hii ni hali kwanza kabisa nafikiri ni hali nzuri e, na furaha sana, wakati ambapo naona kwamba wale ambao wanaona kwamba zimewaegemea upande mwingine wa wapinzani wao wanaanza kuwapongeza na kuwatakia kila la heri. Naona kwamba hali hii ni, huu ni mwanzo mzuri, na hali hii huenda ika- ikaendelea katika eh, viti hivi vingine, ugavana, ubunge, useneta na kadhalika, lakini katika masuala ya ugombea wa urais jinsi inavyoona ni kwamba huenda uh, kwa sababu ya matayarisho na mfumo mzima ulivyokwenda, na malalamiko ambayo yalikuwepo hapo awali, huenda na, na kwamba hasa kwamba tofauti kati ya mshindi uh, wa urais na atakayeshindwa au atakayekuwa wa pili itakuwa ni tofauti eh, ndugu Bwire, ndogo sana. Yani kura ambazo zitawatofautisha zitakuwa kidogo sana, kwa hiyo kwa sababu hiyo naona kwamba huenda E, atakayeshindwa akaelekea mahakamani na tukaanza mchakato mwingine. Ni profesa Hezron Mugambi, mchambuzi wa siasa akiwa BOMAS Nairobi, Kenya. Kwa sasa, msikilizaji, IEBC imeanza kuweka fomu 34B baada ya kumaliza kuweka fomu 34A. Hesabu ya fomu ya 34B inatoka kwa fomu 34A. Baadaye watajumulisha hesabu ya fomu 34B na kupata fomu 34C ambayo itakuwa inaonyesha nani anaongoza katika kinyang'anyiro cha urais. Kwa hivyo bado maafisa wa tume ya uchaguzi wana kazi ya kufanya. Nakamilisha sehemu ya kwanza ya Kwa Undani na rejea na sehemu ya pili muda si mrefu. unasikiliza kwa undani kutoka sauti ya amerika voa uchaguzi wa gavana wa mombasa haukufanyika na umepangiwa kufanyika baadaye mwezi huu agosti 23 mwandishi wetu wa mombasa josephat kioko anaangazia siasa za pwani na nafasi ya wanawake katika uchaguzi wa sehemu nzima ya pwani shukran sana mwenzangu kennes bwire pwani ya kenya sawa na sehemu zingine za kenya bado zinasubiri matokeo rasmi kutangazwa na tume ya uchaguzi kuhusiana na uchaguzi uliokamilika jana Agosti tarehe tisa. Matokeo yaliyotangazwa sehemu mbalimbali pia ni ya awali. Wakati wa kutayarisha matangazo haya ya kwa undani, ilikuwa bado yanaendelea kupokelewa sehemu mbalimbali, ikiwa hata baadhi ya vituo hawajahesabu nusu, maanake wamekuwa wakiwasilisha, eh, masanduku yaliyobeba kura zote kutoka sehemu mbalimbali. Lakini faukwa hayo, kuna matukio mengi tu yanayoshuhudiwa katika pwani ya Kenya, kwa sababu hii ni ngome kwa mara nyingine inayoshuhudia upinzani mkali, yaani ubabe baina ya vyama viwili vikuu, miungano miwili ya upinzani muungano wa Azimio unacho chama kubwa cha ODM kilicho katika upinzani wa Kenya kwa miaka kadhaa sasa, na mrengo wa pili wa Kenya Kwanza unaoshirikisha chama cha UDA kinachoongozwa na naibu rais William Ruto, aliyejiondoa kutoka ule muungano wa Jubilii, chama ambacho yeye na rais Uhuru Kenyatta walitumia miaka ya kwanza elfu mbili kumi na tatu na kumi na saba kuingia katika uongozi wa serikali ya Kenya. Sasa basi, ushindani huu ungali unashuhudiwa katika pwani ya Kenya, na wanapozidi zaidi raia kusubiri matokeo ya kura walizopiga, kuna mengi zaidi waandishi wa habari tumeshuhudia hapa. Kwa mfano mapema leo, mwandishi wa habari anayeripotia kituo cha serikali yani shirika la habari la Kenya Broadcasting Corporation, KBC, akifanya kupitia stesheni ya Pwani FM. Jina la mwandishi huyo ni Eric Mnene Gates amezuiliwa na maafisa wa polisi. Kumekuwa na tukio moja katika eneo la Likoni, kwamba akifuatilia na, kwa na kuhoji watu, kwa nini sanduku hizi ziko hivi, na hapo ikatokea hali ya kutoelewana na wale maafisa wanaosimamia vituo hivi, na wanasubiri kuhesabu kura sehemu hiyo na kufahamisha waandishi wa habari, ndiposa maafisa wa polisi wakaingilia na kuuliza kuna nini sasa, wakahitaji zaidi kumchukua na kwenda kuwapa maelezo zaidi kuandikisha taarifa na hapo ikaenea katika vyombo mbalimbali vya habari kwamba mwandishi wa habari hii amekamatwa na sasa yuko mikononi mwa polisi. Ndipo hapo ikalazimu baraza la vyombo vya habari nchini Kenya, Media Council of Kenya, kupitia mwakilishi wa eneo la pwani Maureen Mudi, watafute namna ya kumsaidia mwandishi huyu, kwa sababu baraza hili kwa sasa lina vituo sehemu mbalimbali, miji kadhaa ya Kenya, ili kuongoza na kufuatilia jinsi waandishi wanavyoripoti, kuwapa mwongozo pia katika kazi za kila siku, wakati uchaguzi huu ukiwa umefanyika hapa Kenya. Sasa muda mfupi uliopita nimezungumza na Morini Mudi anieleze hatua gani wamechukua na zaidi, tukio hili ilikuwaji mpaka likashuhudiwa mwandishi wa habari kukamatwa. Kulikuwa na ballot boxes ambazo zilikuwa zimepatikana hapo, na yule ambaye alikuwa amezileta ni kama alikuwa ameziwacha sasa yule mwandishi wa habari mwanzo, hata ni yeye ali alipiga hiyo ripoti kwa returning officer, akamweleza kuna hizi ballot paper boxes zimeachwa hapa na kuna party agents wa jamaa fulani wanaulizia haya ballot boxes, mwenye kuziweka hapo yuko wapi? So, ilikuwa tu ni kesi ya unguarded ballot boxes iko hapo. So wakati polisi walikuja pale, wakawa wametaka kupata habari zaidi kuhusu jambo hilo, ndo huyo kijana ambaye anafanya na Pony FM akachukuliwa, anaitwa Eric uh, Eric Munene akachukuliwa pamoja na hao party agents wawili wakapelekwa kwenye kituo cha polisi cha Likoni. So kama Media Council of Kenya tulikuwa tunazunguka kuangalia hali ya waandishi na vile ambavyo wanafanya kazi yao, so hata nikawa nimegeuka na muona ya mwenzetu yuko kwenye gari la polisi. Nikawa namuuliza jameni Eric, umefanya shida gani? Kuna nini hapa? Mbona uko kwenye gari la polisi? Ndio akawa ananielezea, ikabidi nika record just in case, angetolewa na nikawa sijajua anapelekwa wapi. So wakati huo ndo tukapiga simu hapa na pale kuhakikisha, mwanzo tumeongea na wakubwa wetu Nairobi, kupata ufahamu zaidi ya vile ambavyo tunajadiliana kuhusu swala hilo. Pili, tukatafuta eh, partners wetu, wetu wengine wakawa wamejaribu kutusaidia mkubwa, um, wa CSO kanda la Pwani akaja pale lakini tulipatana naye pale police station, police station. Pia kulikuwa na Muhuri, Haki ya Afrika na Huria walishirikiana na sisi pamoja na Kenya National Commission on Human Rights. Tuliweza kumtafutia kijana wakili ili kwamba in as much as alikuwa peana information lakini muhimu ilikuwa ni kuzingatia kwamba haki zake zisije zikakiukwa, haki zake kama mwandishi wa habari na kama Mkenya. Police station na wakili pia akawa amekuja pale e, aliandika taarifa hiyo na ikaweza kuchukuliwa na polisi kwenda mbele. Tuliweza kumtoa pale na tukamrejesha kwenye kazi yake, na pia tukamzungumzia kuhusu mambo mawili matatu. Marini mudi huyo akizungumza na VOA kuhusiana na tukio ambalo mwandishi huyo wa habari Eric Mnene Gates alikuwa amezuiliwa na polisi, lakini habari za undani kabisa ni kwamba alikwisha achiliwa baada ya kusaidiwa na wanasheria pale, hilo limesuluhishwa. Sasa hesabu ya kura ingali inaendelea kuhesabiwa vituo wa mbalimbali, waandishi wanafuatia sehemu mbalimbali hapa katika pwani ya Kenya. Na wakati hayo yakitarajiwa, inabainika wazi kwamba Mombasa sambamba na Kakamega, magharibi mwa Kenya, wapiga kura hawakufanya hivyo kuchagua magavana. Hii ni baada ya tume ya uchaguzi kusema kwamba kaunti hizo na sehemu zingine mbili kote nchini wasifanye hivyo. Jana Agosti tarehe tisa, tarehe kamili imekwisha bainika ya kufanya uchaguzi wa ugavana Mombasa na Kakamega. Mwenyekiti wa tume hii naosimamia uchaguzi hapa nchini Kenya, Wafula Chebukati, ameweka wazi kwamba Agosti tarehe ishirini na tatu itakuwa ni Jumanne, itakuwa ndio siku kamili ya maeneo haya kuandaa uchaguzi wa magavana hawa. Kwa sababu kwa mfano, Mombasa jana wakati wa uchaguzi watu walikuwa wanakuta E, wanaopigiwa kura ni watano: diwani, mbunge wa kike kutoka maeneo ya kaunti, mbunge katika eneo mtu anaopigia kura, seneta wa eneo hilo na kura ya urais. Ikawa ni sanduku tano badala ya sita ilivyo desturi. Sasa kwa sababu ya mkanganyo huu, sehemu zote, mirengo yote miwili, Azimio na Kenya Kwanza, kila mmoja amevuta upande wake, wanaonekana bado hawaminiani vile. Kwa mfano walio upande wa Kenya kwanza hasa wanaowakilisha chama cha UDA katika uchaguzi huu wanadai kwamba hili huenda limefanyika na tume ya uchaguzi ili kuwapanga zaidi wanaogombea wapinzani wao, yaani upande ule wa Azimio, wapate nafasi ya kujitayarisha. Hayo yanaonekana kama ni madai, maanake tume ya uchaguzi imeshaelezea dosari ambazo zilitokea na kulazimu uchaguzi huu wa ugavano usifanyike Mombasa na vilevile vile jimbo la Kakamega. Hasan Sarai ambaye anaonekana hapa miongoni mwa wale walio na wafuasi wengi akiwa anatokea chama cha UDA ametoa taarifa na waandishi wa habari jana, na akasema hivyo hivyo, wanakosoa tume ya uchaguzi, lakini wako tayari katika muda huo wa majuma mawili ajayo e, kushiriki uchaguzi huo na kuzua kura zaidi wanavyodai, ili kumwezesha mgombea urais wao William Ruto kupata ushindi na kuelekea Ikulu. Lakini sasa upande huu wa azimio wale wanaogombea ugavana ni Abdulsamad Sharif Nasir. Huyu amekuwa ni mbunge hapa Mombasa kwa miaka tisa iliyopita alipoingia eh, wakati huu wa serikali za majimbo amekuwa ni mbunge, lakini sasa anasimama ugavana. Yeye upande wake amelalamika vilevile kwa tume ya uchaguzi, akisema huu ni kuonyesha kutowajibika, lakini zaidi ametueleza katika mkutano na waandishi wa habari kwamba wapo tayari kwa uchaguzi huo, liwe liwalo. Msikize hapa Abdulswamad sharif Nasir. Watu washaweza kuchukua uamuzi wa wao, kwa hivyo pospon leo, pospon mutuletee kesho kutwa, tuwe na kura siku mbili mfululizo, tuko tayari. Leteni kura siku tatu mfululizo, tuko tayari. Leteni kura baada ya siku nne, tuko tayari. Vile mnavyotaka nyinyi, tutakuwa tuko tayari. Lakini mimi mwenyewe kibinafsi kama Abdulswamad sharif Nasir naambia IBC kura zitamalizika, na zikiweza kumalizika na ukweli utadhihirika wazi Vipi itakuwa ya kuati uh, kura ambazo ni za, zinafaa kuwa za Mombasa ile counterfoil imeandikwa ya kwa ugavana wa Mombasa, kila mmoja imeandikwa eneo bunge kama ni Jomvu Kisauni, imeandikwa mpaka wodi. Lile ambalo tunaliona sisi la wazi kabisa, maeneo yote haya ni stronghold za ODM. Kila eneo ambalo postponement imeweza kufanywa ni eneo ambalo ni ngome ya ODM Kakamega, Mombasa na maeneo bunge yale mawili yaliyoweza kuairishwa. Ni mgombea wa gavana huyo hapa Mombasa akisimama kwa chama cha Odium, Abdulsamad Sharif Nasir. Mengi zaidi unayapata katika taarifa zaidi ambazo Vioi inakuletea kila siku, hata kuelekea kesho utapata matokeo rasmi. Tukurejeshe huko Washington kwa mwenzangu Kenneth Bwire. Asante Josephat Kioko. Nakamilisha kwa undani, mwelekezi amekuwa Saida Hamdun, mimi naitwa Kenneth Bwire. Asante kwa kusikiliza kwa undani, uwe na usiku mtulivu. Asante sana kwa muda ulionipa, wakati tukiwa na wewe, wakati tukisikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka hapa Washington DC. Hadi wakati mwingine, jina langu Harrison Kamau, nikikutakia furaha, fanaka na baraka popote ulipo. Kwa heri ya kuonana.