zimegonga saa 8 kamili hapa washington popote ulipo msikilizaji karibu kwa habari za dunia jina langu ni j muridhi wakenya wanasubiri matokea ya uchaguzi wa uraisi wenye ushindani mkali lakini uliokuwa tulivu ambapo idadi waliojitokeza ilikuwa chini kuliko kawaida uchaguzi wa jumanne huenda ukawa jaribio la mwisho la kiongozi wa muda mrefu wa upinzani raila odinga ambaye katika jaribio lake la tano aliungwa mkono na aliyekuwa mpinzani wa rais anayeondoka uhuru kenyata mgombea mwingine mkuu ni naibu rais william ruto ambaye alitofautiana na rais mapema katika muhula wa pili wa uongozi wao wapiga kura wameonyesha kupungua kwa matumaini ya mabadiliko ya kweli na kukatishwa tamaa na kupanda kwa bei za bidhaa pamoja na kuenea kwa rushwa katika kitovu cha uchumi cha afrika mashariki wagombea wote wawili wakuu wanajulikana kwa muda mrefu na wakenya odinga kama mpiganiaji demokrasia na mfungwa wa zamani Naruto, tajiri, wa kisiasa na ruto kama mwanasiasa tajiri anayehimiza vijana kumuunga mkono akisema yeye ni tofauti na familia za odinga na kenyatta ambazo zinadaiwa kuwa kwenye utawala kwa muda mrefu wakenya pia waliwachagua wabunge na wawakilishi wengine katika nyadifa mbalimbali mbali. waziri mkuu wa japan fumio kishila amelifanyia mabadiliko baraza lake la mawaziri leo jumatano na kuwaondoa baadhi ya mawaziri waliokuwa na uhusiano na kanisa la muungano baada ya kuongezeka kwa msukosuko kuhusu uhusiano wa chama tawala na kundi hilo lenye utata na kusababisha kupungua kwa uungwaji mkono wa umma kishida alitangaza timu yake mpya ya serikali mapema kuliko wachambuzi walivyotarajia akisistiza jinsi uhusiano wa wabunge na kanisa umekuwa dhima kwake chini ya mwaka mmoja baada ya kuingia madarakani baadhi ya wa, mawaziri wanaoshikilia nyadhifa muhimu kama vile yule wa mambo ya nje wa fedha wataendelea kushikilia nyadhifa hizo lakini mawaziri wengine mashuhuri walioondolewa akiwemo kaka mdogo wa waziri mkuu aliyeuawa wa shioabe nabuo kishi ambaye nafasi wake ilichukuliwa na waziri wa ulinzi katika utafiti wa hivi karibuni uungwaji mkono wa kishida ulishuka hadi 46 asilimia kutoka asilimia 5 m wiki tatu zilizopita kwa mujibu wa shirika la utangazaji la nchk lililoandika juzi jumatatu unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka idaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc china leo imesema aitavumilia kamwe shughuli za kutaka kujitenga kwa taiwan na ikasistiza tena kwamba ingechukua kisiwa hicho kinachojitawala kwa nguvu ikiwa itahitajika onyo hilo kutoka beijing ambayo inaichukulia taiwan kuwa eneo lake ilikuja baada ya siku kadhaa za mazoezi ya kijeshi ya china ambayo hayajawahi kushuhudiwa kuzunguka kisiwa hicho yaliyochochewa na safari ya spika wa baraza la wawakilishi la marekani nancy pelosi pelosi wiki jana alikuwa afisa wa ngazi ya juu zaidi wa marekani kuzuru taiwan katika miongo kadhaa licha ya vitisho vikali kutoka kwa china ambayo imekuwa ikitaka taipei kutengwa na jumuiya ya kimataifa na zaidi ya wafungwa 8 wametoroka kutoka katika gereza moja mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo baada ya watu wenye silaha kuvamia gereza hilo ambapo maafisa wawili wa polisi wanaelezwa kwamba wameuawa watu wenye silaha walishambulia gereza kuu la kakwangura katika mji wa mutembo wa kuamkia hileo kapteni anton mualushai msemaji wa jeshi katika eneo la beni aliliambia shirika la habari la afp chanzo cha habari katika jeshi la magereza kilichozungumza kwa masharti ya kutotajwa jina kilisema kwamba ni wafungwa 49 kati ya wote 87 wwili waliokuwemo ambao hawakutoroka mwalushai alisema huenda kundi la waasi la maimai lilifanya shambulizi hilo ni hayo tu kwa sasa kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika nampisha mpisha mwenzangu kennes bwire aendelee na kipindi cha kwa undani mimi naitwa bmj mridhi kwa heri kwa sasa wa undani sehemu ya kwanza tunaangazia uchaguzi wa urais nchini kenya kwa kuzingatia matokeo ambayo yamewekwa kwenye wafti rasmi wa tume huru ya mipaka na uchaguzi iebc na namna tume hiyo inavyoendesha kazi zake sehemu ya pili tunaangazia namna uchaguzi ulivyoandaliwa pwani ya kenya ambapo wanawake wanaonekana kufanya vyema kabisa hasa viti vya ugavana huku uchaguzi wa ugavana katika mji wa mombasa ukipangiwa kufanyika baadaye mwezi huu mimi ni kennes bwire nikiwa hapa washington dc hesabu ya kura inaendelea kote nchini kenya tume huru ya mipaka na uchaguzi iebc inaendelea kupokea fomu za matokeo ya uchaguzi huo ambazo zinawekwa kwenye wafti wake kwa kila mtu kujua kinachoendelea na kuhakiki matokeo hayo vyombo vya habari vyama vya kisiasa mashirika mbalimbali mbali, na mtu yeyote ana uhuru wa kujumulisha matokeo hayo kwa kutumia fomu ambazo zipo kwenye wa iebc na ambazo zimetumwa moja kwa moja kutoka vituo vya kupiga kura lakini haruhusiwi kutangaza hesabu atakayoipata kwa sababu hilo ni jukumu la iebc tume ya uchaguzi imesema kwamba ina hakiki kila fomu kukubaliana na waakilishi wa vyama vya kisiasa kwamba matokeo yaliyo kwenye fomu ndiyo waliopata kwenye kila kituo cha kupiga kura kabla ya kujumulisha hesabu kulingana na mwenyekiti wa tume ya iebc wafula chebukati shughuli nzima inafanyika kwa njia ya wazi kabisa kwa kila mtu kuona na kufuatilia na kwamba tume hiyo ina muda wa siku saba kufanya hivyo na hivyo kuomba raia wa kenya kuwa wenye subra kulingana na matokeo ushindani mkali ni kati ya naibu wa rais d william ruto na aliyekuwa waziri mkuu raila odinga tofauti kati yao ni asilimia ndogo sana profesa hezron mugambi ni mhadhiri katika chuo kikuu cha nairobi na mchambuzi wa siasa za kenya yupo kwenye laini ya simu kutoka ukumbi wa bomas nairobi ambapo hesabu ya kura ya urais inafanyika na ndipo itatangazwa profesa mugambi je yeah, ni mapema kuipongeza tume ya uchaguzi iebc kwa hali ya uwazi tunayoiona hatua ya kuhakikisha kwamba fomu hizi zinapofikishwa katika makao makuu mtandaoni zinaweza zikafikiwa na mtu yoyote nafikiri ni hatua nzuri ya kupongezwa kwa niaba ya ibc kwa sababu sasa hivi ukiingia katika stesheni yoyote ya runinga nchini kenya zile kuu zinafanya hesabu zake na wameendelea kuonyesha hatua ambazo wamefika ingawa uwepwaji huo wa fomu hizo unachukua muda lakini nafkiri ni hatua nzuri ili iliibc isisemekane kwamba inafanya vitu kwa siri na kwamba hesabu hizi zinaitilafu kwa hiyo ni watu wengi wanafanya mambo haya sio vyombo vya habari tu lakini vyama vya kisiasa vinafanya hivyo najua uh, shirika la wanahabari kenya editors guild nchini kenya linafanya shughuli hiyo kuna makundi mbalimbali mbali ambayo yanafanya hayo na nafikiri eh, hii ni hatua nzuri katika kuleta uwazi katika shughuli hii ili lawama zisielekezewe mtu mmoja au tume ya uchaguzi kwa hiyo ni hatua nzuri lakini tunasubiri kuona jinsi ambavyo uwazi huo utakavyojitokeza kwa sababu katika mkao na wanahabari mwenyekiti wa tume uh, ndugu cebukati amesema kwamba makosa ni katika fomu mbili tu ambayo yamefanywa na wamepua yaani katika vyombo vya habari kwa hiyo inamaanisha hmm. ni dogo sana kwa hiyo inamaanisha kwamba uwazi unaendelea kutekelezwa katika shughuli hii tuangazie sasa matokeo yaliyo kwenye fomu ambazo iebc imeweka kwenye wavuti wake baada ya siku nyingi za vutani kuvute za hapa na pale za wanasiasa kutafuta kwenda huku na kurudi huku uh, ilitarajiwa kwamba ushawishi wa rais uhuru kenyatta angalau ungeonyesha pengo kati ya naibu wake william ruto na aliyekuwa waziri mkuu rail odinga lakini inavyoonekana ni kwamba hamna pengo wanafuatana unyo kwa unyo ushawishi wa uhuru kenyatta ulikuwa wapi ama ulipotelea wapi ama wee unaona umemsaidia odinga ama umemsaidia ruto kufikia sasa na tukifuata takwimu za kura e, ambayo inatokana na beta ambayo tunaiona katika wavuti wa tume ya uchaguzi hasa kutoka mlima kenya ambako rais kenyatta anatokea y tunasema kwamba labda angekuwa na ushawishi zaidi lakini tukiangalia matokeo kutoka sehemu hiyo tunaona kwamba kwanza uh, kwa wingi wa kura kura zimemwendea uh, naibu wake uh, william ruto kwa wingi e, kwa jumla tunaweza kusema kwa wastani ni kama kura uh, raila odinga amepata katika eneo hilo ni kama kura asilimia tuseme ishirini kuna sehemu nyingine ishirini na tano lakini sehemea ishirini ushawishi unaweza kusema kwamba haukuonekana lakini kumbuka kwamba vitu viwili rail oding katika kinyang'anyiro cha awali mwaka elfu mbili eh, na saba elfu mbili kumi na tatu elfu mbili kumi na saba amekuwa akipata kura asilimia sita asilimia tano katika eneo hilo kwa hiyo kupata kura asilimia ishirini ishirini na tano kwake nafkiri uninyongeza pili kuna pia ushawishi wa mwaniaji mwenza wa raila odinga masa karua ambaye anatoka mlima kenya na nafikiri pia hatuwezi kusahau kwamba ushawishi wake umeongeza idadi hiyo tatu ukweli ni kwamba idadi ya wapiga kura ambayo imejitokeza eneo la mlima kenya nakotokea rais hulu kenyatta imepungua pakubwa huenda tusijue sasa lakini inaonekana itakuwa asilimia hamsini na nane hamsini na tisa ukilinganisha na asilimia themanini au zaidi ambayo imekuwa ikirekodiwa katika chaguzi za awali utaona kwamba tofauti mikubwa mno kwa hiyo inawezekana kwamba baadhi ya wakazi wa mlima kenya waliamua kutojitokeza kwa sababu ya risala ya rais hutojitokeza kumpigia kura naibu rahis maanake upigaji kura wao umekwenda chini sana kiasilimia mwaka huu uchaguzi wa jana na wengine wanasema kwamba ni kwa sababu hii huenda eh, uh, kwamba naibu rahis asipate kura za kutosha kwa sababu eneo hili kumbuka lina kura nyingi sana na kukosa kwake ku kupata kura hata ingawaja atapata wabunge wengi na maseneta na, na magavana kutoka eneo hili wengi lakini kukoza kupata kura za urais labda tukipata takwimu za mwisho itaonyesha jinsi ambavyo ushawishi wa rais ulivyofanya kazi e, takwimu zinaonyesha kwamba katika kituo cha kupigia kura ya chuo kikuu cha kabarak hapa ndipo ambapo rais mstaafu hayati daniel toroitich moi alikuwa akipiga kura na hapa ndipo tunakumbuka wakati wa kura za mchujo e, za vyama chama chake ruto kilikwenda pale kuandaa kura zake za mchujo lakini wakakataliwa kabisa wakafanya mchujo huo kando ya barabara na pale im ruto amepata kura nyingi katika kituo ambacho uhuru kenyat anapiga kura vilevile vile alipata kura nyingi kumshinda raila katika kituo ambacho uhuru kenyatta alipigia kura mwenyewe katika kituo ambacho mahakarua mgombea mwenza wa raila odinga alipigia kura ruto alipata kura nyingi kumliko eh, odinga katika mojawapo ya kituo cha kibera ambapo wanasema ni ngome ya raila odinga mojawapo ya kituo yote, amepata kura nyingi kumliko odinga nini ambacho kinaeleza mbona ruto apate ushindi katika kituo kituo ambacho ambacho yupo odinga mahaarua mgombea mwenza wa odinga kituo ambacho uhuru kenyatta mbaya anamuunga mkono rail odinga na mojawapo wa kituo ndani ya kibera ambapo ni ngome ya odinga nafkiri mambo hayo tuyaangalie kwa namna ya ushawishi wa kibinafsi kibinafsina mm-hmm. Aa, kampeni aazo naibu rais eh, william ruto kwa hakika naibu rais william ruto amefanya kampeni za miaka isiyopungua mitano baada ya uchaguzi wa mwaka elfu mbili kumi na saba na baada ya handishiki ambayo ni mwaka elfu mbili kumi na nane ambayo ilimleta pamoja raila odinga na uhuru kenyatta na kutofautiana kimtazamo na naibu rais naibu rais moja kwa moja alianza kujiuza kwa watu akaanza kutembea na maeneo aliyolenga sana ni maeneo ya mlima kenya ukianzia nairobi ukielekea mlima kenya kwa jumla meru na kadhalika na kwa hivyo nafikiri ameweza kuuza sera zake ameweza kujiuza kama mtu binafsi kama mgombea na yeah, miradi kule amepeleka michango ame- amekuwa na ukuruba sana wa muda mrefu na watu wamemtambua eh, kwa jinsi hiyo kuomba kura kila mara akiwa na mikutano kule sio hospitali sio iohospitali na miradi mingi na pia amejipigia upatu amejitafutia umaarufu pale na kusema kweli ukiangalia idadi ya kura ambazo wamezoa katika mlima kenya ni kura nyingi kwa sababu ya binafsi yake pili unduka kwamba huru kenyata mwenyewe ni rais ambaye anaondoka na, na kawaida ya tatizo nchini kenya nikwamba na kuingineko ilivyo ni kwamba rais anayondoka ushawishi wake unaenda ukishuka jinsi ambavyo siku zinakaribia za kuondoka mamlakani kwahiyo rais eh, kenyatta si tofauti si na hao wengineraila uding ametangaza kuwa atawania urahisi nafkiri mwaka uliopita tu mwaka mzima sasa na kampeni yake eni ikitambua vizuri naona kwamba ni kampeni ambayo imekuwa ni njito kampeni ambayo imekua ya polepoleiule uchachawizo ka kampeni za za, za naiburahis kwahiyo kuna tofauti nafkiri za kimtazamo na eh, sipa za kibinafsi na jinsi na eh, mikakati ya kutafuta kura ambazo zinawatofautisha wawamiaji hawa wawili tunapoona uh, wagombea hasa wamca wabunge waliokuwa wanagombea ugavana wanaanza kujitokeza na kukiri kushindwa hata kabla y matokeo rasmi na wengine kuwambia wenzao kwamba tutakuunga mkono imekuwa ni kinyang'anyiro ambacho kimekuwa kikali lakini tunashukuru kuwashukuru wapiga kura hii ni hali ambayo tunaweza endelea kuiona hadi uchaguzi wote ukamilike hadi wa urais kwamba kusiwepo tena manunguniko ama hii ni mwanzo tu mambo yanaweza kubadilika baadaye kwa mtazamo wake unavyoona na hili je linaweza punguzia mahakama mzigotazamo wangu na kwamba hii ni hali kwanza kabisa nafikiri ni hali nzuri e, na furaha sana wakati ambapo naona kwamba wale ambao wanaona kwamba kura zimewaegemea upande mwingine wa wapinzani wao wanaanza kuwapongeza na kuwatakia kila laheri naona kwamba hali hii huu ni mwanzo mzuri na hali hii huenda ika, ikaendelea katika e, viti hivi vingine ugavana ubunge useneta na kadhalika lakini katika masuala ya ugombea wa urais jinsi inavyoona ni kwamba huenda uh, kwa sababu ya matayarisho na mfumo mzima ulivyokwenda na malalamiko ambayo yalikuwepo hapo awali huenda na, na kwamba hasa kwamba tofauti kati ya mshindi uh, wa urais na atakayeshindwa au atakayekuwa wakili itakuwa ni tofauti eh, ndugu bure ndogo sana yaani kura ambazo zitawatofautisha zitakuwa kidogo sana kwa hiyo kwa sababu hiyo naona kwamba huenda E, atakayeshindwa akaelekea mahakamani na tukaanza mchakato mwingine ni profesa hezron mgambi mchambuzi wa siasa akiwa bomas nairobi kenya kwa sasa msikilizaji iebc imeanza kuweka fomu 34b baada ya kumaliza kuweka fomu 34a hesabu ya fomu ya34b inatoka kwa fomu34a baadaye watajumulisha hesabu ya fomu b na kupata fomu 34c ambayo itakuwa inaonyesha nani anaongoza katika kinyanganyiro cha urais kwa hivyo bado maafisa wa tume ya uchaguzi wana kazi ya kufanya nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani narejea na sehemu ya pili muda si mrefu unasikiliza kwa undani kutoka sauti ya amerika voa uchaguzi wa gavana wa mombasa haukufanyika na umepangiwa kufanyika baadaye mwezi huu agosti 2 mwandishi wetu wa mombasa josphat kioko anaangazia siasa za pwani na nafasi ya wanawake katika uchaguzi wa sehemu nzima ya pwani shukran sana mwenzangu kens bwire pwani ya kenya sawa na sehemu zingine za kenya bado zinasubiri matokeo rasmi kutangazwa natume ya uchaguzi kuhusiana na uchaguzi uliokamilika jana agosti tarehe 9 matokeo yaliyotangazwa sehemu mbalimbali pia ni ya awali wakati wa kutayarisha matangazo haya yaka ndani ilikuwa bado wanaendelea kupokelewa sehemu mbalimbali ikiwa hata baadhi ya vituo hawaja hesabu nusu maanake wamekuwa wakiwasilisha masanduku yaliyobeba kura zote kutoka sehemu mbalimbali lakini fauka hayo kuna matukio mengi tu yanayoshuhudiwa katika pwani ya kenya kwa sababu hii ni ngome kwa mara nyingine inayoshuhudia upinzani mkali yaani ubabe baina ya vyama viwili vikuu miungano miwili ya upinzani muungano wa azimio unacho chama kubwa cha dium kilicho katika upinzani wa kenya kwa miaka kadhaa sasa na mrengo wa pili wa kenya kwanza unaoshirikisha chama cha uda kinachoongozwa na naibu rais william ruto aliyejiondoa kutoka ule muungano wa jubilii chama ambacho yeye na rais uhuru kenyatta walitumia miaka ya kwanza7 na 2017, kuingia katika uongozi wa serikali ya kenya sasa basi ushindani huu bungali unashuhudiwa katika pwani ya kenya na wanapozidi zaidi rahia kusubiri matokeo ya kura walizopiga kuna mengi zaidi waandishi wa habari tumeshuhudia hapa kwa mfano mapema leo mwandishi wa habari anayeripotia kituo cha serikali yaani shirika la habari la kenya Broadcast corporation kbc akifanya kupitia stesheni ya pwani fm jina la mwandishi huyo ni eric mnene gates amezuiliwa na maafisa wa polisi kumekuwa na tukio moja katika eneo la likoni kwamba akifuatilia na kuoji watu kwa nini sanduku hizi ziko hivi na hapo ikatokea hali ya kutoelewana na wale maafisa wanaosimamia vituo hivi na wanasubiri kuhesabu kura sehemu hiyo na kufahamisha waandishi wa habari ndiposa maafisa wa polisi wakaingilia na kuuliza kuna nini sasa wakahitaji zaidi kumchukua na kwenda apa maelezo zaidi kuandikisha taarifa na hapo ikaenea katika vyombo mbalimbali vya habari kwamba mwandishi wa habari hii amekamatwa na sasa sasako mikononi mwa polisi ndipo hapo kalazimu baraza la vyombo vya habari nchini kenya Media of kenya kupitia mwakilishi wa eneo la pwani pani mi watafute namna ya kumsaidia mwandishi huyu kwa sababu baraza hili kwa sasa lina vituo sehemu mbalimbali miji kadhaa ya kenya ili kuongoza na kufuatilia jinsi waandishi wanavyoripoti hapo mwongozo pia katika kazi za kila siku wakati uchaguzihu uku umefanyika hapa kenya sasa muda mfupi fupiuliopita nimezungumza na morini mi anieleze hatua gani wamechukua na zaidi tukio hili ilikuaji mpaka likashuhudiwa wa habari kukamatwa kulikuwa na boxes ambazo zilikuwa zimepatikana hapo na yule ambaye alikuwa amezileta ni kama alikuwa ameziwacha sasa yule mwandishi wa habari mwanzo hata ni yeye alipiga ali hiyo ripoti kwa i ofisa kamweleza kuna hizi zimeachwa hapa na kuna party wa jama fulani wanaulizia hayamwenye kuziwekaapokp so, likua tuko apo so wakati polisi walikuja pale wakawa wametaka kupata habari zaidi kuhusu jambo hilo ndo huyo kijana na uh, wa iloaaaaam eli kumefanya shida gani kuna nini hapa mbono uko kwenye gari la polisi ikabidi na so, ndo akawa nanelezeaabdli tukatafuta wetu wengine wakawa wamejaribu kutusaidia mkubwa um, wacso kanda la pwani akaja pale lakini tulipatana naye pale polling station, polling station. pia kulikuwa na mur haafrka naura walishirikiana nasisi pamoja naenaaoai tuliweza kumtaftiakijaawaki kmmum lika nkuzingatia kwamba, kwamba haki zake zika, zisije zikakiukwa haki zake kama mwandishi wa habari na kama mkenya tukienda station na wakili pia akawa amekuja pale e, aliandika taarifa hiyo na ikaweza kuchukuliwa na polisi kwenda mbele tuliweza kumtoa pale na tukamregesha kwenye kazi yake na pia tukamzungumzia kuhusu mambo mawili matatu marini mudi huyo akizungumza na voa kuhusiana na tukio ambalo mwandishi huyo wa habari Eric Mnene gates alikuwa amezuiliwa na polisi lakini habari za undani kabisa ni kwamba alikuisha achiliwa baada ya kusaidiwa na wanasheria pale hilo limesuluhishwa sasa hesabu ya kura ingali inaendelea kuhesabiwa vituo wa mbalimbali waandishi wanafuatia sehemu mbalimbali hapa katika pwani ya kenya na wakati ayo wakitarajiwa inabainika wazi kwamba mombasa sambamba na kamega magharibi mwa kenya wapiga kura hawakufanya hivyo kuchagua magavana hii ni baada ya tume ya uchaguzi kusema kwamba kaunti hizo na sehemu zingine mbili kote nchini wasifanye hivyo jana agost tarehe kamili kamiliimekishabainika ya kufanya uchaguzi wa uchaguziwa mombasa na mega mwenyekiti wa tume hii inayosimamia uchaguzi hapa nchini kenya chebukati ameweka wazi kwamba agosti tarehe itakuwa nijumanine. itakuwa ni jumanne siku kamili ya maeneo haya kuandaa uchaguzi wa magavana hawa kwa kwa sababu mfano mombasa jana wakati uchaguzi watu walikuwa wamv E, wanaopigiwa kura ni watano diwani mbunge wa kike kutoka maeneo ya kaunti mbunge katika eneo yani wa mtu anaopigia kura wa eneo hilo na kura ya ya ni sanduku tano sita ilivyo desturi sasa kwa sababu umkanganyo huu sehemu zote mirengo yote miwili azimio na kenya kwanza kila mmoja amevuta upande wake wanaonekana bado hawaminiani vile kwa mfano walio upande wa enya kwanza hasa uh, wanaowakilisha chama cha uda katika uchaguzi huu wanadai kwamba hili huenda limefanyika na tume ya uchaguzi ili kuwapanga zaidi wanaogombea wapinzani wao yani, upandeule wa azimio wapate nafasi ya wa hayo yakujitaarisha kama ni madai tume ya uchaguzi imeshaelezea dosari ambazo zilitokea na kulazimu uchaguzi huu wa ugavano usifanyike mombasa na vile vile jimbo la kakamega hasan sarai ambaye anaonekana hapa miongoni mwa wale walio na wafuasi wengi akiwa anatokea chama cha chada ametoa taarifa na wa habari jana na akasema hivyo hivyo wanakosoa tume ya uchaguzi lakini wako tayari katika muda huo wa atia mawili uo e, kushiriki uchaguzi huo na nauzua kura zaidi wanavyodai ili kumwezesha mgombea wao william ruto kupata ushindi na kuelekea ulu lakini sasa upande huu wa azimio wale wanaogombea ugavana ni abdusamad sharif nasir huyu amekuwa ni mbunge hapa mombasa kwa miaka tisa iliyopita alipoingia eh, wakati hu wa serikali za majimbo amekuwa ni mbunge lakini sasa anasimama ugavana yeye upande wake amelalamika vile, vile kwa tume ya uchaguzi akisema huu ni kuonyesha kutoajibika lakini zaidi ametueleza katika mkutano na wandishi wa habari kwamba wapo tayari kwa uchaguzi huo liwe liwalo msikiza hapa abdusamad sharif nasir watu washaweza kuchukua uamuzi wa wao kwa hivyo postpone leo s mtuletee kesho kutwa tuwe na kura siku mbili mfululizo tuko tayari leteni kura siku tatu mfululizo tuko tayari leteni kura baada ya siku nne tuko tayari vile mnavyotaka nyinyi tutakuwa tuko tayari lakini mimi mwenyewe kibinafsi kama abusamad sharif nasir naambeabc kura zitamalizikana kumalizika na naukweli utadhihirika wazi vipi itakuwa ya kati uh, kura ambazo ni za, zinafaa kuwa za mombasa ili imeandikwa kwa ugavana wa mombasa kila mmoja imeandikwa eneo bunge kama ni jomvu kisauni imeandikwa mpaka wod lile ambalo tunaliona sisi la wazi kabisa maeneo yote haya ni stronghold za odm kila eneo ambalo imeweza kufanywa ni eneo ambalo ni ngome ya ODM. Kaka mega mombasa na maeneo bunge yale mawili yalioweza kuairishwa ni mgombea ugavano huyo hapa mombasa akisimama kwa chama cha dium abduamad sharif nasir mengi zaidi unayapata katika taarifa zaidi ambazo vio inakuletea kila siku hata kuelekea kesho utapata matokeo rasmi ni huko washington kwa mwenzangu bwire asante joshat kioko nakamilisha kwa undani mwelekezi saida hamdun mimi naitwa enns bwire asante kwa kusikiliza kwa undani uwe na usiku mtulivu