barabara kabisa, msikilizaji. Ni saa tatu na nusu za asubuhi hapa Washington DC, kumi na nusu Afrika ya Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Ni siku nyingine ya Ijumaa, msikilizaji, tayari wengine mnaita furahi dei. Ndani ya nyumba tayari imekusha jaa tele, kama pishi la mchele langu. Jina msikilizaji ni Sunday Shomari na siko peke yangu. Mimi wazazi wangu waliamua kunita, kunipa jina la Idi alafu nikachukua ubini wa baba e, nikawa naitwa Ligongo. Kwa hiyo ukiniita unaita Idi Ligongo Likongo. Lakini vilevile vile jina la katikati eh, kwa, kwa sababu, kwa sababu leo ni siku ya Ijumaa na furaha sana, nitakufichulia jina langu. Unaweza kuniita vile vile kalwa eh, idi kalwa mwana wa Ligongo. Karibu sana katika matangazo ya VOA Express eh, popote pale ambapo unatusikiliza hivi sasa tunakukaribisha, ambapo tunaangazia mambo mengi kwelikweli kweli. kule nchini Kenya eh, harakati za uchaguzi zinaendelea kupamba moto, muda wakati unazidi kusonga mbele kuelekea wiki ijayo. Wanasema siku ya fainali hiyo, siku ya fainali hiyo lazima, lazima kipigwe, watu wameandaa wamefanya nini eh. Lazima kitu kieleweke eh, watu wafanye mambo. Wanakwambia siku ya fainali ni fainali, lakini vile vile mambo ya biashara tutaangazia kutoka diaspora. Sandi Shumari, namna kutoka diaspora tutaangalia. Basi unajua, watu wengi wanakuwa diaspora, idi, unajiuliza mimi nimetoka mbali huko Afrika, nimetoka mbali Asia, nimetoka mbali wapi, nawezaje kuwa anafanya biashara katika nchi zingine ambazo ni nje ya pale unapotoka. Lakini pia tutakuwa basi na mfanya biashara ambaye yupo hapa kwenye diaspora, ambaye anaeleza yeye jinsi ameweza kuingia na vipi ameingia katika biashara. Mfanya biashara huyu tumsikia, anasema nini? Nam, mfanya biashara akizungumza nasi kuhusiana na swala hili biashara. Kwa kweli, naamini kabisa mimi kwamba kila mtu anaweza kufanya biashara, na kwa upande wangu mimi niliamua kufanya hii biashara ya kupika kwa sababu ni kitu ambacho nilikuwa napenda kufanya. Ni Janet gaba gambi akizungumza nasi. Tutazungumza naye hapo baadaye kidogo kuhusiana na masuala ya biashara inayofanya hapa nchini eh, Marekani. Ana bonge la jina, embo fikira hili jina ingekuwa ni strika wa timu moja kubwa, eh, unaambiwa gamba gambi <laughs> <laughs> <laughs> amepiga shuti kali pale, haya <laughs> <laughs> basi, msikilizaji, ni matangazo ya VOA Express vilevile vile, vile. Eh, utani lazima unakwenda sambamba na matangazo ya VOA Express. Tutaangazia masuala ya burudani na michezo vilevile vile. mambo yakoje ulimwengu koje vile vile, eh, hasa katika ukanda wetu, mashindano ya kimataifa eh, na tutazungumzia maswala ya kile ambacho tunakiona kinaendelea katika swali la leo. Bila shaka hii ligongo, sasa hivi michuano ya Commonwealth inaendelea kwa nguvu kule Uingereza. mm -hmm. mambo ni mazito kweli kweli mambo yungu, ni mazito kweli kweli, manake rekodi nyingi tu zimefungu zimewekwa eh, wekwa, wekwa katika uh, michuzi uh, michuano, michuano hii mambo yanakuwa ni mengi kwelikweli ni mengi kwelikweli bila hmm kusahau tutaangalia pia serikali ya Ethiopia imewasema kule wajumbe hmm wa Umoja wa Ulaya e, waliotembea eneo lilokumbwa na vita la Tigre. Mambo mengi yatakuwa e, tukiamulika upande huo, bila kusahau tutaangalia kule Taiwan jinsi inavyokosoa vikali China na kusema kijirani huyo hafanyi vyema. Basi moja kwa moja Idi Ligongo, bila shaka tuendelee kuangalia katika masuala ya diaspora na biashara, moja kwa moja tukielekea hadi kule katika jimbo la Minnesota hapa Marekani. Tutakutana na mfanya biashara Janet Gabagambi. Mm -hmm. Yeye basi yuko pale katika jimbo la Minnesota, anafanya biashara ya uzaji vyakula, hii wanaita biashara ya catering na kampuni yake ata Joy Catering. Akiwa amekushaifanya hii biashara ili kwa zaidi sasa ya miaka kumi ambapo si tu kwenye jimbo hilo, pia anazunguka katika maeneo mbalimbali na majimbo mengine. Eh, kuuza chakula hasa chakula cha Mso Kitanzania, msosi mtamu kwelikweli, Kitanzania wa Kitanzania unaitwa huu hmm. Sasa, akiwa ni mjasiriamali vilevile mahamiaji hapa Marekani, ni kitu ambacho wanadiaspora wengi wanasema, bwana, si rahisi unapokuwa nje ya nchi kufanya biashara. Sasa anataka kujua, atuambie, je, kwa upande wake, kwanza yeye binafsi nini kilichomvutia kuingia katika hii biashara na kutokujali kwa ajili wa peke yake mimi nimefanya kazi za kuajiriwa, lakini pia ni mtu ambaye anapenda ujasiriamali, kwa sababu ninaamini sana katika biashara na ninaamini pia kwamba huwezi ukatosheleza mahitaji yako kwa kutegemea mshahara. Kwa hiyo ndio maana nikawa nimesukumwa ku, kuanzisha hii biashara na biashara kwa kweli, na, naamini kabisa mimi kwamba kila mtu anaweza kufanya biashara na kwa upande wangu mimi niliamua kufanya hii biashara ya kupika kwa sababu ni kitu ambacho nilikuwa napenda kufanya. Kwa hiyo ninaamini kabisa, kama kuna kitu unapenda kufanya, unaweza ukageuza na inaweza ikawa biashara na ikaweza ikakuletea pesa. Kwa hiyo um, cha msingi ni kufungua macho na kuziona hizo opportunity. Haya, umesikiliza mambo jinsi yanavyozungumza, lakini sasa uh, kitu kingine ambapo tungependa kufahamu Janet Gab Gabagambi, e, ukiwa mfanya biashara katika diaspora, changamoto zako zinakuwa uh, ni zipi ambazo mara nyingi umekuwa unakutana nazo ambazo zinafanya unaona kama biashara yako kabisa uh, inakuwa inaleta labda utata, labdautata uh, lakini kiu cha, changamoto kiujumla? Um, ni kweli kabisa kama mgeni kuna vikwazo na vipingamizi vingi lakini mimi naamini kabisa kwamba hakuna kisicho uwezekani, kwa sababu changamoto zinaweza zikaja katika jinsi ya kuanza, kwamba nianzie wapi. Lakini ukiangalia, nimeona kabisa watu wa hii sekta yangu kama mimi ya mapishi, wengi wapishi wengi hawana license, na ni changamoto kubwa sana. Kuna kumbi nyingi sana zinaruhusu watu kuingiza chakula, lakini lazima uwe kwa hiyo kuwa na leseni pia ni changamoto mojawapo, lakini pia sio kitu kigumu sana. Ni, ni vile tu tunakuwa kidogo wavivu wa waku, kutafuta hizo information. changamoto nyingine pia ni kwamba jinsi ya kujimarket. kwa hiyo unakuta kwamba kuna wapishi wengi sana wazuri ambao pia hata hakuna mtu anawajua. Kwa hiyo hiyo ni changamoto pia kubwa, lakini pia ningewashauri uh, wafanyabiashara wenzangu tujiongeza kidogo katika uh, vitu mbalimbali mbali kama hivyo Sawa kabisa, Janet Gaba Gambi, uh, nakushukuru sana kuungana nasi katika View Express, kutoleza mbinu za biashara zako na kuwashauri wafanya biashara wengine. Yanawezekana yote hayo bila shaka, asante sana. Basi pata kitu hicho kidogo Africa, mkali na mimi mkali. Hata Miri mgawe namwona kwenye kwani anashangaa kwamba hii kumbe bwana ni mwimbaji, siku hizi vyote vinawezekana. <laughs> Miri mgawe. Lakini tunasemaje, tunaelekea kule nchini Kenya sasa. Tunaelekea nchini Kenya ambapo harakati pilika pilika za uchaguzi zinaendelea na kwa weekend hii naweza nikasema ndio weekend ya mwisho eh, kabla ya kura rasmi kufanyika. Maandalizi ni mengi katika kuhakikisha kwamba hali ya usalama iko njema ah, lakini vifaa vile vile, na wale wagombea si wa urahisi tu, lakini wa nafasi nyingine mbalimbali wanaendelea kujipanga vyema kabisa kuhakikisha wanashawishi wapiga kura dakika hizi za mwisho eh, kuamua eh, pale watakapokuwa kwenye lile karatasi la kupiga kura basi watu waweke tiki katika eh, picha zao na majina yao. Abdushakur Abud yupo ndani ya timu kule Mombasa, eh, pwani ya Kenya, mji tulivu, mji wa kanga, huu mji wa E, wali wa nazi, e, samaki wa nazi. Abdu Shakuru kama anamuona saa hizi atakuwa anashikashika tumbo tu hivi maki mida ya saa kumi jioni, ah, lazima atakuwa amesha e, fanya mambo yake. Abdu Shakur Abud, hebu tueleze kwanza, hata kama umeshiba wali wa nazi na kwa, samaki wa nazi e, mambo yanakwendaje hapo Nam, hili mi niko hapa katika uwanja wa Tononoka. Uwanja wa Tononoka unafahamika katika historia ya Kenya na Mombasa, hasa maeneo ambayo wanasiasa hukutana hapa. Kwa hivi sasa, muda mfupi uliopita, Raila Odinga amemaliza hotuba yake, Masa Karua amezungumza, na wote hawa wako hapa Mombasa kufunga kampeni zao katika eneo la Pwani. Wako hapa hivi sasa kuzungumzia masuala muhimu, lakini Raila, ya, ya muhimu zaidi ame ia ni kuwataka wapigaji kura wajitokeze kwa wingi amesema, mkijitokeza kwa wingi huweza wakapata ushindi. Lakini hapa hapa tupokuwa dakika ya mwisho, baada ya kuzungumza Raila Odinga, wafuasi wa chama cha KANU waliondoka wakisema kwamba Raila Odinga hajawatambua katika muungano wa Azimio. Kwa hivyo hatujui vipi hali itavyokuwa, manake tuna, tumesimama hapa, watu wa KANU wagombea wote waliondoka kwa fujo na ghasia, kwa sababu Odinga hajawataja na pengine Abdul Shakur Abud, wachambuzi na wasimamizi na wengine ambao wako hapo wakishuhudia hayo, wanasema pengine hiyo ina maana gani? Na pengine Abdul Shakur Abud, tueleze waliokuwa hapo wachambuzi na wale ambao wapo kwenye mkutano huo Kitendo kilichotokea wa bahati mbaya si vizuri au unasema nini, ai Abdushakur Abu <laughs> uh, kile ambacho tulikuwa tunataka kufahamu uh, vile vile, maana tunajua huko Mombasa hapo uh, lakini kwa sehemu nyingine za Kenya hali ikoje katika hizi dakika za lala salama? Maanake kuna wakati tulisikia taarifa kwamba magharibi uh, mwa Kenya uh, usalama un, unazidi kuimarishwa. Kuna chochote katika, katika sehemu nyingine za Kenya, hali ya usalama uko utu, utulivu utu na habari za hapa na pale, lakini kwa ujumla ukiangalia, kuna sehemu ambayo unaweza kusema ni utimivu mkubwa, ingawa viongozi wanandani kuwepo na uchaguzi wa amani na usalama. Hali hii ya usalama inazungumziwa sana, lakini sisi waandishi wa habari wa ambapo, karibu elfu tano wameandikishwa na tume ya uchaguzi ya Kenya, wanasema hawajaona hasi, hatujaona chochote kile ambacho mtu anaweza kusema inaweza kuhatarisha usalama. Hatujui uh, itakuwaje katika azimio, katika katikaaa 44 vijazo. Asante sana Abdu Shakur Abud. Basi tutaendelea kufuatilia kile kinachoendelea hapo, eh, na moja kwa moja hapa ndani ya matangazo ya VOA Express. Kupata kujua kile kinachoendelea ulimwenguni ni muhimu vile vile, kwa hiyo tunaelekea katika habari za dunia. Katika habari za dunia, serikali ya Ethiopia imewasema wajumbe wa Umoja wa Ulaya na Marekani waliotembelea eneo lilokumbwa na vita la Tigray, ikiwashutumu kwa kuegemea upande wa wasi wa katika vita katika mazungumzo ya amani na masuala ya misaada. Mazungumzo kati ya teks, serikali ya waziri mkuu Abiy Ahmed na chama cha Tigray People's Liberation Front TPLF yamepangwa, lakini vizingiti vikubwa vinaendelea kuwepo ikiwa pamoja na changamoto ya kuamua ni nani anafaa kuwa mpatanishi. Rusia na Marekani zinasema leo Ijumaa kwamba ziko tayari kujadili swala la kubadilishana wafungwa siku moja baada ya mahakama ya Rusia kumhukumu nyota wa mpira wa kikapu wa Brittney Griner kifungo cha miaka tisa gerezani kwa kosa linalohusiana na matumizi ya dawa za kulevya. Kesi dhidi ya Griner, mshindi wa medali ya dhahabu mara mbili ya Olympic na nyota wa chama cha kikapu cha kitaifa cha wanawake WNBA ilimtumbukiza kwenye mtafaruku wa kisiasa baada ya Rusia kutuma wanajeshi nchini Ukraine mwezi Februari mwaka huo. Taiwan imeikosoa vikali China leo Ijumaa na kuita jirani mwovu, baada ya wanajeshi wake kukizingira kisiwa hicho kwa mfululizo wa mazoezi makubwa ya kijeshi ambayo walilaaniwa na Marekani na washirika wengine wa Magharibi. Wakati wa mazoezi ya kijeshi siku Alhamisi na Ijumaa, China ilirusha makombora ya masafa marefu na kupeleka ndege na meli za kivita kuzunguka kisiwa cha Taiwan. Jeshi la China lilitangaza marufuku ya kwenda kwenye maeneo mengi yanayozunguka Taiwan, huku likizunguka njia kuu za meli duniani na wakati fulani ndege zake zikifika kiasi cha kilometa 20 kutoka pwani ya kisiwa hicho. Moto ulizuka katika kilabu cha usiku nchini Thailand mapema Ijumaa nakuwa takribani watu kumi na watatu na kujeruhi 35 kwa mujibu wa maafisa wa serikali chanzo cha moto katika klabu hicho kiitwacho Mountain B katika jimbo la Chonburi kusini mashariki mwa Bangkok bado hakijabainika. Polisi wanasema kufikia sasa waathiriwa wote wametambuliwa kuwa raia wa Thailand. Mtu mmoja aliyekuwa kwenye klabu hicho aliiambia CNN kwamba baada ya moto kuzuka, mlango wa kuingia na kutoka ulijaa watu waliokuwa wakijaribu kukimbia. ndani ya dera ha uh, kwezi mita mito bazenga chorea vitu maina kujia vitu meja ha uh, kuja ni kupe motaratara, nataka twende keta twende kudaradara chini ya maji, kama utaki muadhara, nitakurarua kama simba ya masai mara ara nikupate, nikuteke, nitupe lugha niucheke, ni nikulambe, nikumange, nikuchape, nikuchape, nikuchape, nikuchape, nikuchape, nikuchape ni hadi unyambe. Excuse me, hiyo haga inaniita, inakata munite kula kama mchicha Kenya takupo ah, seems... siku mzima hadi kiniona unaenda kutificha. Ah, ya, basi msikilizaji, unaambiwa njoo, njoo, njoo mambo matamu, njoo njoo anakuambia Jovial huyo, sio mchezo. Eh, uh, mambo hayo kwenye VOA Express yanakujia. Mhm. Mm <laughs> mambo ni mengi kweli kweli. Maana kinaona uko umesikiliza eh, kama vile umeshasahau. Eh, ukaona kwamba hii ni Ijumaa kama vile umekaa kwenye kiti kirefu hivi. Eh <laughs> uh, unapata vitu vizuri. Haya. <laughs> <laughs> msikilizaji, matangazo ya VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC, Sunday Shumari. Sawa so, kabisa basi ile gongo kama kawaida leo kwenye siku ya Ijumaa tunaangalia na ujiri na kutamba katika maeneo mbali mbali. Kabisa. Sasa tuambie vitu vinasema nini sasa katika masuala ya burudani na michezo, Sande Shomari? Tuna mambo mengi lakini kikubwa leo hii tunaanzia kuiangazia ligi kuu ya Tanzania Bara kwa msimu wa 2022, 2022, 2023 ambapo dalili zinaonyesha itakuwa na ushindani mkubwa kwelikweli licha ya vigogo wa Simba, Yanga na Azam na timu sumbufu ya Namungo pia vilevile kuna timu mpya ambayo inaeleza itafanya vizuri sana, Singida Big Stars, ambayo yenyewe imeelezwa kwamba e, katika msimu huu e, imeshusha wachezaji wakali kutoka timu za Simba na Yanga, Juma Abdul, Yasin Muhammed na Deus Kaseke e, huku kutoka Simba e, Medi Kagere akiwa ameshuka katika timu hiyo pamoja na beki e, Pasco Wawa, lakini kubwa ni kushusha mastaa watatu kutoka Brazil, mmoja e, Ghana mmoja, Congo DRC na Burundi. Unaambiwa wachezaji ni wakali na katika mchezo wao e, wa ufunguzi wa kikosi chao dhidi ya Zanaco ya Zambia ilishinda goli moja kabila, na walionyesha makali kweli kweli hawa Singita, Big Stars. Kwa upande wa Simba ishu kubwa imekuwa ni kuchelewa kwa jezi za msimu huu ambapo mpaka sasa e, kuelekea wiki ya Simba itawalazimu mashabiki wa Simba kuna, wanaweza wakavaa jezi zao za zamani ambazo zina nembo ya mdhamini wake wa zamani Sports Pesa. ilhali ikiwa tayari ina mfadhili mpya Mpesa, ambaye amemwaga bilioni ishirini na sita nukta moja. Kwa hiyo sasa sijui itakuwaje siku hiyo, itabidi watu, itabidi wapige labda kitambaa hivi waende kwa fundi Juma eh, wakina fundi Juma wa mtaani kule watapiga hela sana kuelekea wiki ya Simba. Wa upande wa Yanga yenyewe inaendeleza tambo za kuelekea katika siku ya Mwananchi hapo kesho na tayari imeshazindua wimbo wake mpya wa taifa la wananchi wa Yanga e, ikiwa imefanywa na mwananchi mwenzao. Haya basi, ndiyo hao wananchi yanga wanakwambia, sisi ndo yanga. Tukiachana na masuala hayo, tuelekee moja kwa moja kule eh, Birmingham eh, kama sio Birmingham <laughs> ambako kuna mashindano ya jumuiya ya madola. Kenya imeendeleza ubabe kwa kuelekea kwenye fainali ya mbio za mita 400 kwa wanne kupokezana vijiti kwa wanariadha Bonifasi Mweresa, uh, Wiseman Were na William Ryan kufanya vyema kabisa na uh, wanaelekea kwenda kuweka historia nyingine mara baada ya Omanyala kuweka historia ya kuwa mwanariadha eh, eh, baada ya miaka mingi kwelikweli kuchukua dhahabu katika mita za mbio eh, mita Uh, Felix Simbu katika mbio za marathon ambapo Uganda na wenyewe vile vilevile waliweka historia ya kuchukua medali ya kwanza kabisa katika marathon katika uh, mashindano ya jumuiya ya, ya madola. Sasa kile kingine ambacho tukiangalia kwenye burudani ni kwamba bado hali inaonekana kama kuwa tete fulani hivi kwa upande wa Ray Vani, ambaye hmm, e, e, amejiondoa katika ile lebo ya Wasafi. Wanasema kwamba habari za ndani inabidi jamaa atoe mdungula wa milioni mia nane kuvunja ule mkataba Eh, lakini vilevile kuna habari ambazo hazijathibitishwa sana zinadaiwa kwamba ametakiwa alipe eh, kiasi cha shilingi za Kitanzania milioni 50 mara baada ya kwenda kuperform eh, katika moja ya matamasha ya Nandi African Princes eh, Mrs Bill Nass. Kwa hiyo hilo nalo pia, uh, ni jambo ambalo lina nguruma sana katika eh, maswala ya burudani. Lakini kingine tunaweza kasema kwamba wiki ni ndefu kwelikweli. Kuanzia leo ligi ya Uingereza inaendelea kupamba moto Uchaguzi wa Kenya unaendelea, lakini vilevile vile watu wanajipanga kuangalia nini ambacho Kenya inafanya katika Jumuia ya Madola. Ni hayo Sande Shomari. Basi leo katika maswala ya burudani, basi moja kwa moja nikushukuru sana Idi Wali Gongo. Moja kwa moja msikilizaji, kama tunavyosema Express, bila muziki hujasukuma gurudumu, na kama ulivyokuwa ukizungumza kuhusu Raivani, basi tunakwenda tena kwa Raivani, anakuja <laughs> na kitu chake baila baila. Mambo hayo msikilizaji, yanakujia kupitia VOA Express kutoka Washington DC. Pata vitu ni El Rumba. Haya basi, ni Rayvanny anakuambia maswala hayo, mambo ya baila baila hayo, msikilizaji, vitu venye vionjo vya kule kuna itwaje kule mm -hmm. mashariki au Latin America, mm. Yambako, na kusini mwa Marekani, Latin America uko msikilizaji, ambako watu wanapiga na wanazungusha miguu bidi mm. alafu nachukwa mikono inazungushwa Unacheza ngoma sio mchezo pale. Inabidi tukapige na Ivan amekuwa kitisho sana katika maeneo hayo. Eh, inabidi tukapige vacation flani. Itafaa sana kuingia yeah, maeneo yale ili na kujionea mambo mazito mazito. Sasa, shumari tupeleke basi katika yale ambayo yanavuma katika mitandao mbalimbali. Bila shaka, bila shaka. Umezungumza hapa Idi anayetamba zaidi, mmemtaja Mrs. Bildness. Huyu si mwingine ni bibie Nandi. Eh, wanakwambia the African princess. Wanakwambia basi amerudi tena huyu bibie Mm -hmm. Akija na kitu chake kipya, ametoa hiyo albam inaitwa EP, ametoa maturity. Ushasikia maturity imekuja e? na nyimbo tano, hiyo ligongo ligongoo, ametamba kwelikweli dada yako akitoa hichi kitu mm. E, kama unavyokumbuka wanasema katika hizi nyimbo tano mojawapo e, zina watu wa wasanii tofauti kuna duu la makabila mm. Namfahamu vizuri duu la makabila, mtu wa singeli yupo. <laughs> <laughs> <laughs> yeah, uh, kuna lody music kuna mpaka mwingine kutoka Kenya, Mbiri the storyteller yumo ndani ya hii album, na kuna mwingine amekutana naye Nigeria, huyu c Natti na Oxlade. So Oxlade Chamberlain wa Liverpool na Oxlade huyu mwimbaji wa Nigeria, wote hao wameshirikiana naye katika hii EP yake. Kwa hiyo mambo ya Nandi, ama kwa hakika ni mazito. Tusikize nyimbo itakapokuwa zikitamba au pengine zitakapokuwa zinaendelea, kutoka washabiki watazipokea vipi? Tutaangalia, lakini nyimbo tayari zimekusha toka. Lingine sande shomari ambalo linaendelea kuvuma kwelikweli, linamhusu mchezaji mpira wa kikapu wa, wa, uh, wa, Marekani uh, uh, uh Brittney Griner ambaye amepigwa wana, wanasema mvua ya miaka tisa mm -hmm. uh, kwa kukuta na, na, na bangi bangi ambayo ilikuwa katika mfumo fulani wa mafuta, ambaye yeye ya alikiri kwamba alikuwa nayo na hakuwa amedhamiria eh, kufanya hivyo kwa makusudi. Na hiyo ni kwamba alipewa eh, kwa ajili kama matibabu ya kutuliza maumivu no. Sasa mambo yanaendelea mengi, kuna watu wanaiambia Marekani, jamani, inabidi mfanye mawasiliano vizuri na hawa watu wa Russia kwa ajili ya mwachio, kwa sababu kuna kila sababu kwamba ametumika kama silaha Eh, ya kisiasa maanake unajua kuna mvutano hivi sasa baina ya Marekani no. na uh, Rusia wakati vita vya Rusia vikuwa vinaendelea, lakini watu wameenda mbele zaidi kuilalamikia ligi ya WNBA na chama cha chama cha mpira wa kikapu cha Marekani yani NBA kiujumla no. kwamba hawa wachezaji kama wangekuwa wanalipwa vizuri eh, hapa Marekani kama wenzao wanaume pengine huyu Brittan asingekwenda kuenda kutafuta kucheza kule Russia, maanake Russia eh, mzigo ama mshahara ule ambao mpunga, mpunga anaopewa ni takriban kama mara kumi hivi kuliko kile ambacho anakitengeneza hapa Marekani. Na ukiangalia yeye ni ameshashinda a... medali mbili za dhahabu akiwa na timu ya taifa ya Marekani eh, lakini amecheza mpira kikapu eh, kwa umahiri kabisa akiwa kwenye chuo cha Baylor eh, vilevile akaingia katika ligi ya wanawake hapa. Hata kwenye draft alifanya vizuri. Ni mmoja kati ya wachezaji ambao ni nembo eh, wa ligi ya NBA kwa wanawake na wachezaji kiujumla. Kwa hiyo ni mjadala unaendelea kuwa mkubwa kwelikweli. Bila shaka, bila shaka. Mjadala mwingine, Iligongo ni uko nchini Kenya, polisi wanaonyesha uchunguzi baada ya wezi kuvia nyumba ya mkurugenzi wa mashtaka Nurdin Haji kule Riverside hmm. na jamaa wanasema kwamba wameiba vifaa vya elektronik na vya kibinafsi, lakini cha ajabu polisi walikuwa hapo kwenye nyumba, wanasema hawajui wameingiaje wala wametoka vipi. Mtoto wa Nurdin Haji pia anasema naye hajui na alikuwa nyumbani, lakini hajasikia kitu, lakini ndio vitu vimeondoka. Lakini pia wanaoda kwenye Twitter wameandika leo, msifanye jambo hili la kisiasa. Haya, tuachane na hayo basi, sisi tukimbie baila. E, mimi naitwa Idi Ligongo, nilikuwa na, na Sande Shomari, sehemu ya pili. Aida Isa msimamizi wa matangazo, ni Mary Mgawe kutoka Washington DC. Tunakuambia tukutane tena Jumatatu mpaka Ijumaa katika VOA Express.