hivi sasa ni saa tatu kamili zifuatazo ni habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika msomaji ni mimi idi ligongo marekani imesema kuwa ni suala tu la muda kabla ya ajali katika eneo la indo pacific wakati jeshi la china likiendelea na kile inachokita tabia za uchokozi na kwamba washington inatafuta njia nzuri ya mawasiliano na beijing ili kupunguza hali ya kukosewa kwa mipango tahadhari hiyo imetolewa kabla ya mkutano wa njia ya mtandao na rais wa china chinaijinpin wanaotarajiwa kufanyika hapo kesho siku ya jumanne maafisa wa juu wa marekani na wajumbe wa bunge walieleza kuwa ina tathmini yao za kwamba china inatoa changamoto kubwa kwa usalama wa taifa la marekani na uthabiti wa kikanda maafisa wa marekani hawaoni ishara kwamba korea kaskazini itakuwa tayari kushiriki katika mkutano ujao wa kikanda wakati ambapo ishara ya kwamba ponyang itafanya majaribio mengine ya nyuklia mkutano wa mawaziri wa jumuiya ya mataifa ya kusini mashariki mwa asia asian unatarajiwa kufanyika agosti ta mjini on pen cambodia mkutano huo ni wa pekee wa kimataifa ambapo maafisa wa korea kaskazini mara kwa mara wamekuwa wakihudhuria toka mwaka af200 naibu waziri wa mambo ya nje wa marekani wa masuala ya asia mashariki na paific jun park jumanne amesema kwamba mkutano huo wa kikanda wa usalama unashirikisha wadau wengi na kwamba masuala ya usalama pamoja na maeneo hatarishi kama vile korea kaskazini na matarajio yake ya makombora yatakuwa ya juu katika ajenda za marekani kundi moja la haki za binadamu nchini burundi linasema burundi kwa siri imepeleka mamia ya vikosi na wanachama wa kundi la vijana kwenda nchi jirani ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo kwa mujibu wa shirika la habari la afp operesheni yake kubwa inafahamika kama red tabara limesema kundi la burundi human rights initiative ikigusia kundi la uwasi ambalo bado linafanya shughuli zake na kuchukuliwa kama kundi la kigaidi na serikali ya burundi mpaka sasa burundi imekuwa ikikana kufanya operesheni za siri ikisisitiza kuhusika na operesheni za kijeshi za pamoja chini ya jamhuri ya afrika ya mashariki umoja wa afrika ama umoja wa mataifa burundi ni sehemu ya kikosi cha kikanda kilichokubaliwa na jumuiya ya afrika mashariki kukubaliana na makundi na kukabiliana na nayo ya uwasi yanayosumbua mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wafuasi wa falsafa ya thomas sankara ya afrika kwanza na kujitegemea bado wana masikitiko wakati nchi ikisimamia tena kurejesha kumbukumbu kumbu ya sankara luke damiba katibu wa kamati ya kimataifa ya kumbukumbu ya thomas sankara alikosoa vikali maombi ya msamaha ya rais wa zamani wa burkina faso blase compaore jana damiba amesema kompaore anafanya hivyo kuchezea vichwa vya watu amesema lengo lake ni kurejea burkina faso na kupata msamaha wa raisi rais huyo wa zamani wa bukinafaso aliyehukumiwa kifungo cha maisha ya kipindi akiwa uhamishoni kwa kuhusika na mauaji ya na ya kiongozi nembo ya mapinduzi tomas sankara jana aliomba radhi kwa familia ya tomas sankara katika ujumbe ambao ulisoma na msemaji wa serikali lonel bilgo amesema anawaomba msamaha watu wa bukinafaso kwa matendo yote ambayo aliyafanya akiwa madarakani hasa familia ya kaka yake yaliyomwita thomas sankara mahakama ya ulaya hii leo imetupilia mbali pingamizi iliyofunguliwa na chombo cha habari cha serikali ya russia rt france dhidi ya marufuku iliyowekwa na umoja wa ulaya mahakama ya haki ya ulaya ya luxembourg imesema eu ilikuwa na uwezo wa kusimamisha shughuli za rt france na vikwazo vya eu avikutaja shauri hilo kama la uhuru wa maoni msemaji wa kremlin dmitr peskov aliwaambia wanahabari kwamba rusia itachukua uamuzi kama huo kutoka ili kutoa msukumo kwa vyombo vya habari vya magharibi ambavyo vinafanya kazi ndani ya rasia mwisho wa habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kutoka wino dc mimi jina langu ni idi ligongo ninakusihi uungane na knnesi bwire kwa ajili ya matangazo ya kwa undani na shukrankwa kuwa nami daykiswh ya kiswahili ya sauti amerika voa katika sehemu ya kwanza tunaangazia mdahalo ambao umeandaliwa nchini kenya kuelekea uchaguzi mkuu mwezi ujao sehemu ya pili tutamwangazia mgombea urais david mwaure mimi ni kennes bwire nikiwa hapa washington dc baraza la vyombo vya habari nchini kenya limeandaa mdahalo wa urais jumanne usiku ambao unaoandaa wa kura kufanya maamuzi kuelekea uchaguzi mkuu wa mwezi ujao mdahalo huo ulikuwa umepangiwa kufanyika katika awamu mbili awamu ya kwanza ikimshirikisha mgombea wa urais david mwaure na mgombea mwenzake profes george wajakoya wajakoya alisusia kufika kwenye mdahalo huo awamu ya pili ilikuwa imepangiwa kumhusisha aliyekuwa waziri mkuu wa nchi hiyo raila amolo odinga na naibu wa rais wa sasa d williamu ruto odinga vile vile alisusia kufika kwenye mdahalo huo naibu wa rais william ruto anayegombea urais kupitia chama cha uda alikuwa peke yake kuulizwa maswali na uandishi wa habari ni mdahalo ambao umezua gumzo kubwa ndani ya kenya na katika nchi jirani za afrika mashariki waandishi wetu wa mombasa josphat kioko akishirikiana na salma muhamad wameangazia mdahalo huo na kuandaa ripoti ifuatayo nam asante sana bwire natumai nawe pia umzima hapo washington mdahalo uliogusia hapo wa urais nchini kenya umekuja siku kabla ya uchaguzi mkuu wenyewe kuandaliwa hapo agosti tarehe 9 na haukufanyika ilivyotarajiwa kwa sababu wakenya sasa hisia kwamba si mdahalo tena bali ni mahojiano kwa sababu iligawanywa sehemu mbili mgombea wa kwanza waiga mre akapiga zadya sa baada ya kususia huyu ni mgombea watatu naye eh, mgombea mwingine urais mwingineurais eh, aibu aiswlliam ruto akafika peke yake kinara yakeiaa raila odinga hakufika ilivyotarajiwa japo alikuwa ashatuma e, ujumbe kwamba hatofika kila mmoja alikuwa na sababu na sasa wakenya wanazungumzia hili tumezungumza pia na wataalamu wa masuala ya uchumi na wataalamu wa masuala ya siasa kauli gani wanatoa wa juu ya mdaro huu ambao ukasusiwa kweli kuzungumzia sera zao kuzungumzia mnfest zao lakini yote yamefanyika bila wagombea wawili wa wow, urahis matayarisho ya mdahalo huu ulikuwa na hali ya vuta ni kuvute kwa wageni watarajiwa ambao wawaniaji wa urais katika pande zote hizo zilikuwa nawakilisha miungano hiyo ya kenya kwanza muungano wa azimio la umojan agano pat na pamoja na rat yake george wajakoya lakini siku mbili kabla ya mdahalo urais, wa urais mgombeaji wa urais wa chama cha muungano wa azimio la umoja wan, kenya raila odinga kupitia hatibu wa makao makuu ya kampeni za raila alitoa taarifa kwa vyombo vya habari kuwa hatahudhuria mjadala wa urais uliopangwa kufanyika naibu rais william ruto mpeperushaji bendera wa urais wa kenya kwanza kwa upande wake alikubali kuhudhuria mdahalo akisema mjadala huo unaupa muungano huo jukwaa la kuelezea ajenda zake kama mwananchi wa kawaida alimkosoa mgombeaji mwenza kwa kujiondoa kwenye kinyanganyiro hicho akisema kiongozi huyo wa chama cha odm alijiondoa kwenye mjadala kwa sababu hana ajenda kwa wakenya kitu kimoja ambacho wakenya wanazungumzia na wanasiasa na vyama mbalimbali mbali na kuuliza ni kwa nini mdahalo kama huu unapopangwa wagombea wanaonekana kwamba hawana uwezo mkubwa wanaletwa sehemu moja na wale wanaoaminika kwamba mmojawao anaweza kushinda wanaletwa sehemu ya pili mgombea kutoka upande wa azimio na kutoka upande huu mwingine wa kenya kwanza anayewakilisha chama cha uda wamezungumziwa sana kuonekana kwamba wagombea wengine wanaonekana kama hana uwezo mkubwa msikize mgombea wa watatu ambaye alifika jana kabla ya naibu rais william ruto kuzungumza usiku huyu hapa ndiye aliyetangulia a ndiye nitabadilisha kenya kabisa naomba kura nyu a kinara wa upande wa odm rai la odinga katika mdahalo wa urais kulibadili mwelekeo wa mdahalo kuwa kuhoji kuhusu masuala muhimu yanayogusa nchi kwa mpinzani wake naibu rais william ruto na hali kadhalika tangazo la odinga la kutoshiriki mdahalo lilikuja baada ya mgombea mwingine george wajakoya kutaka mdahalo huo kushirikisha wagombea wote kwa wakati mmoja hapa katika kwa undani hata hivyo pia tumeshirikisha wanaharakati katika swala hili kuzungumzia ni vipi mdahalo ama mahojano hayo yalivyokwenda na kwanza kabisa tunampisha maimuna siraj ambaye yeye ni mkurugenzi wa shirika la coast organization akiwa vile vile mwanaharakati wa vijana jambo la kusikitisha kuona kwamba magombeaji wengine hawakuweza kuhudhuria katika ile midahalo kumbuka kwamba sisi kama wananchi tungependa kujua zaidi kwa ufasaha ni mambo gani yale ambayo walitupangia kama vijana jambo la kusikitisha kwamba kuona kwamba mweshima raila dinga hakuweza kuhudhuria katika mdahalo ule na pia vile vile pongoza, aa, william apaillpona ruto ambaye aliweza kujitokeza na vile vile akafanya ile ile shughuli kufana lakini sisi kama vijana tumeona kwamba kikamilifu aa, katika tu yale mambo ambayo aliangaziwa hapo jana na ukiangalia uh, asilimia sabini na tano point moja ya population kulingana na ile ni vijana hapa nchini kenya na kama basi mambo ya vijana hawakuweza kuangaziwa tukiangalia kwa upande mkubwa sana huu wa uh, unemployment ajira walisema watabuni uosefiawalsmatabnakini awakuelezea mikakati gani ama sera gani zile ambazo wafaa watatumia watatumia ama ni mbinu gani mpya ambao kuhakikisha kwamba tuta, tutaona vijana wameongezeka katika nafasi za ajira uh, vile vile tukuona kwamba ni mambo gani kama upande wa elimu wtaweza kuangalia na vipi kama serikali taweza kusupport mambo ya elimu kwa sasa tuko na mfumo mpya wa wacbc na ukiangalia idadi nyingi kwa sasa ya teenage pregnancy ni vijana sasa kuona kwamba je mfumo huu wa wacbc utamhusisha vipi ule mwanadada ambaye ni kijana ambeko chini umri wa miaka thelathini na tano pia vilevile hakuweza kuelezea kwa ufasaha zaidi maanake hii kuna wale ambao wanafaa ambao waingie chuo kikuu ama high school e yeah, hawa vijana watakuwa wataingia vipi na mambo kama yale jambo lingine ambalo hakuweza kulizungumzia mimi ningependa kama vijana vile, vile walizungumzia ni masuala ya mihadarati Aa, sisi kama shirika miezi iliopita tulaweza kukaa na vijana ambao anatumia mihadarati ambao tunaita recovery addict na waliweza kutuambia kwamba kwa sasa hakuna mwanasiasaote ambao katika waki, ama katika mikutano yao wameweza kuhusisha vijana kikamilifu wa, vurugu katika mikutano wa kisiasa vile vile katika masuala ya afya pia tena jambo moja ambalo ni muhimu zaidi ambalo hawakuweza kulifafanua kwa undani zaidi vendoo mweshimua wilaya mtamoa rutu aling'ang'ana ni high cost of living hali ngumu ya sasa ya kimaisha je wao kama serikali ama yeye akichaguliwa kama rais ni mambo gani yale ambayo ataweza kuangazia alisema kwamba atapunguza taxation na vile vile uh, atapunguza masuala ya mbolea na mambo ya ukulima naniinni na lakini pia tokaa kuona kwamba ni vipi mkulima mwenyewe atahusishwa alete kwenye meza na yye atoe suluhu ya changamoto ambazo tunazipitia kwa sasa sisi uh, kama vijana na vile vile kama kama wanakenya na ingekuwa vizuri zaidi kama kraila si mole odinga pia angekuwa miongoni aapo pia akatuelezea kwamba zile pia kzitaweza kuwa na kama hazitokuwa ni mbinu gani zile ambazo wataweza kufanya hali la usalama waliweza kuangazia kwa ufasaha zaidi lakini ukiangalia katika watu ambao wanaumia sana endapo tunakosa changamoto hizi za hali ya usalama ni vijana s so, utataka kuona kwamba ni vipi asia katika eneo letu la mombasa kumekuwa na ishu za tutaona kwamba hawakuangazia zaidi kwa ufasaha katika masuala ya usalama na vipi haswa eneo hili letu la pwani na ukiangalia ni kivituo cha utalii kuna mikakati gani yale ambao wataweza kubuni kama serikali maimuna seraji huyo kiongozi wa shirika la vijana ambalo limekua pia likifuatilia mdahalo huo moja kwa moja jana jumanne hivi leo tume ya uchaguzi imepokea makaratasi sehemu ya makaratasi yatakayotumika katika uchaguzi huu unaotarajiwa ikiwa ni siku kumina tatu kwanzia leo utakuwa ni uchaguzi mkuu je wachanganuzi wanasemaji kuhusu mdahalo huo uliosusiwa hebu sasa tuungane na mchanganuzi wa masuala ya uchumi na siasa fred ogola akianza na vile alivyoutazama hee mwenyewe kitambo ilikwanga watu wanachaguliwa sio kwa sababu ya sera ilikwanga kwa sababu pengine wako na sura mzuri wako na pesa ama wako na nguvu kulingana na yale inatokea kwa nguvu ya serikali lakini hiiilikuwa iliku, mafasi mzuri sana ya watu kukaa na watu kuelezea wananchi wanataka kufanyia wananchi nini wakati watu wanafanya hii mambo ya mjadala haikwangi ya kuwa itasaidia kusawishi wananchi ili wapige kura huku ama pale ni kile kiti nasema kwa lugha ya kiingereza matters ni kiingerezaninakubidi kabla ujakula so, uja uoshe mkono haimaanishi ukiosha mkono utashiba zaidi kuliko mwenye hajaosha mkono sababu gani ilifanya pengine mgombea kiti odinga kustokuja alisema ni nini asikuje na wajakoya kwa nini akokuja kwanza wajakoya alikuja hapo mwenyewe alisema anataka ajadiliane na wale wenye wako na hiyo nguvo ya kuchukua serikali kama Raine odinga na ruto lakini alikatazwa walisema kuna sheria ya kuwa wanachagua wale ambao wanaona kama wako na rating ya hali ya juu ndio waingie wa kwa debate moja kwa moja opinion Paul inaweza kuwa ni fake. kwa sababu america opinion Paul ilipredict ya kuwa Hillary atashinda lakini mwenye alishinda alikuwa nani alikuwa ni niu sasaalikuwa mm. na aju hivyo warail odinga alisema ya kuwa yeye ni mtu ambaye amekuwa akipenda kwenda kwa hizo mjadala hata ukiona kwa zile kitambwa alienda hata wakati ile uhul alisema hata tana alienda sabu gani alisema hataenda alisema yakuwa wenye walikuwa anaongoza hizo vitu walitayarisha maswali ya kuuliza na walisema watatoa vitu ambayo ni muhimu kwake utu yako ni nini kama unataka kuwa kama mtu kama rais ruto naye alisema yye atakuja raila asipokuja ama kuj humanisha walikosana kulingana na mpangilio na agenda ya hiyo debate pia wengine ambao wanaona kama ni muhimu kwa mtu kwenda kwa, kwa debate wao pia walisema alifanya vizuri kukuja hata kama mwenzake hakukuja sasa hiyo ndio jambo ambayo rahil anafaa angalia lakini anasema hiyo inaweza affect kwa sababu wale ambao wangempigia kura wanasema kama mzee amekataa kuja ku, kuongea tumsikie tutampigia kura sasa hiyo ndio sasa timu yake ya strategy ya mikakati wanajaribu kuangalia mikakati gani watatumia ili wasioj, waonyeshe wale mafuasi wake ambao waku kutokuja kwake waongee bila wataongea nawao ili wasikose kupiga kura ama wapigie kura mtu fulani lakini hivyo ndio mambo hiko na kwa vile naibu rais ruto amekuja peke yake unaonaje kwa mtazamo wako jinsi alivyojibu yale maswali kwanza kukuja peke yake imemwharibia zaidi hujao ukikuja kuface watu wa media wataangalia maswali kama corruption vitu ambayo utaki kuongea kwanza alikuwa na nafasi mzuri sana kukataa kukuja angesema tu kwa vile mwenzangu hajakuja hakuna haja y kuja kujaliliana na mimi peke yangu na hiyo hata watu wangekubalia naye ingekuwa uherevu kulingana na mimi mambo ya nini mi nimeona kama imemwharibia kuliko kutokwenda na wewe ukiwa ni msomi wa masuala ya uchumi miongoni mwa maswala ilikuwa ni gharama ya maisha inayokumba wa kenya kwa sasa walikuwa waje kuzungumzia hilo tueleze wewe mtazamo wako kwa gharama ya maisha kwa kenya tunaelekea uchaguzi gharama ya maisha imepanda sasa tukiangalia inflation tunasema ni asilimia saba inakaribia asilimia nane Amerika, inflation imepikia asilimia thelathini ikielekea asilimia arobaini ulaya imekuwa mbaya zaidi hata kuliko america hii ulaya tiket ya kupanda tren sasa wamesema ni bure kwa sababu watu awana pesa sasa tuko na iyo shida hiyo na hiyo shida anafaa iangalio lakini wakiangalia vile kwanga wanaweka hiyo shida kwa serikali kwa hivyo e, hii serikali lazima waangalie sana vile wataongea na watu wa kenya wasiwe na asira wapige kura na asira kwa sababu ya uchumi i watuambie sasa wewe kama wewe ni rais ama wewe ni uh, unashughulika na mambo ya uchumi ya nchi utafanya nini ili tusiwe na shida fredo ogola ni mchanganuzi wa masuala ya uchumi na siasa akitufikisha mwisho wa maojiano haya kutoka studio zetu za mombasa tukurudishe washington shukrani josephat kioko na salma muhammad tunakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani muda si mrefu narejea na sehemu ya pili hii ni sauti amerika karibu katika sehemu ya pili ya kwa undani kutoka sauti amerika uchaguzi wa urais wa kenya umewavutia wagombea wanne rail odinga william ruto david mwaure na profesa george wajakoya wiki hii tunaangazia wagombea hao wanne jumanne tulimwangazia profesa george wajakoya na hii leo tunamwangazia david mwaure davimwaure wa higa alizaliwa julai 22 957 katika kaunti ya baringo na kisha kulelewa kwenye kwenye eneo la ambalo sasa hivi liko kaunti ya nakuru wahiga ni mmoja wa wa wagombea urais kwenye uchaguzi wgombeauras mwezi uchaguziwah akiwa kiongozi wa chama cha kisiasa cha agano ni mwanasiasa mwenye uzoefu na pia wakili wa ngazi ya juu hii ni mara ya pili kwa kwa urais aliingia katika mara n waktw ucaguzi wa 2013. Mbali na urais pia amewahi mewaiuania viti vya ubunge kaunti chama chake cha gano kimekuwepo kwa miaka 16 sasa tangu kusajiliwa kwake kwenye tajiriba ya sheria y wahiga amekuwa akifanya kazi ya uwakili kwa zaidi ya miaka 35 baada ya kupata shahada yake ya uwakili 981 kutoka chuo kikuu cha nairobi wahiga pia ana shahada ya uzamili kutoka chuo kikuu cha kimataifa cha uongozi ambapo sasahivi anaendelea kusomea shahada ya udaktari wahiga pia ni kiongozi wa kidini aliyeidhinishwa akijishughulisha na maswala ya dini kwenye nyanja mbalimbali katika jamii nililelewa kule katika rural areas kule ambako katika vijiji hata kiato changu cha kwanza nilivaa nikiwa wa miaka nikiwa katika standard huu ndio uchaguzi wangu wa sita na ndio wapili wa urahisi nairobi na shule za upili nikaenda hu kenya kuwa katika kinyanganyiro cha urahisi ni safari ya miaka ishirini na mbili mimi nilianza kugombea katika mwaka wa elfu mbili nikijtayarisha kwa uchaguzi uliokuwa nao katika mwaka wa elfu mbili na mbili na niseme nimegombea kiti cha umbuge nimegombea kiti cha usneta na nimegombea kiti cha ugvana mpaka kwa box na mimi unaweza ukanilinganisha na naile alikuwa kiongozi wa marekani ambaye anaitwa abraham araha ambaye ni mara yake ya kumi na tatu ambayo alichaguriwa kuwa rahisi lakini alikuwa na ndoto ya kuiweka uwaweka watumo uhuru na alitimiza ndio sababu niko katika hiki kinyanganyiro kwa sababu nataka kubadilisha kenya safari hii lazima tujue ni wapi tulifanya makosa turudi hapo tuchukue ile njia njiatuliacha mojawapo ya sala analoahidi kukabiliana nalo zaidi wapo wakenya watampa nafasi ya ni ifisa miaka arobainhamsini na tisa kutoka wakati tulipewa uhuru hatujapata bei ya maisha iliyo juu kama ile tuko nayo hatujapata atuapat beya ya juu ya chakula kama ile tuko nayo mambo ya ajira kwa vijana na wengine kuukosekaji umekuwa juu kushinda katika wakati wote ambao kenya imekuwema tena katika deni kwa kimataifa hata kwa uchina na hata hpa ndeni kwa undani ni kama sisi jana ama u tuko na haya mambo tulio kwa sababu tulichagua njia ya kukura kuiba kumeza kutupa pesa fedha utajiri ambao ungekusa kenya yetu na ni kwa jia gani ni kwa jia ya ufisadi hakuna nchi ambayo imeendelea ikiwa na ufisadi wowote na hapa katika kenya tukilinganishwa na nchi zingine ama wakati wanafanya ya corruption kenya imekuwa ikipiga kule juu ikiwa ni nchi moja baadhi ya zile ambazo zina ufisadi kuliko zingine kwanza ni kupigana na ufisadi kwa sababu pesa zetu za kuendelesha kenya zimepotelea ufisadi hiy njia ingine pesa zetu za kenya zimepotelea ni kwa pesa zetu kuibwa ieatuw b limpak sasa hatujambio mia mbili na kumi ham- na tano bioni ziliendawaptftzile pea imwkwkatika nchzawhiga anashindana na wanasiasa wenye uzoefu mkubwa na wenye umaarufu kote nchini lakini nini hasa kinachompa nguvu ya kuamini kwamba yeye anafaa zaidi kuwaongoza wakenya baada ya uchaguzi wa agasti maswala ya elimu uaminifu uadilifu wazi wajibikaji mwa mingine hujitokeza kila wakati mtu anapotangaza nia ya kuwa ya uongozi wa juu je kwa hilo wahiga anasemaje yaani nimekuja na solutions. jawabu ya kuanza sasa wenzangu wale napigana nao wanasema tu tutu, tutafanya hivi na hivyo hawasemi pesa imetoka wapi na hao wote wamekuwa katika serikali mmoja ni deputy niama sasa mbona haku wameleta hiyo mambo ya unga chini ama hiyo ufisadi anasema atapigana nao yule mwingine amekuwa prime minister alikuwa kama co president yule watatu amekuwa polisi amekuwa kwa intelensia isitoshe hata kwa tensia ngali huko kwa sababu ukiingia kwa serikali hutoki hasa sana katika hizo nyanja so yale ndio mambo anasema rudisha pesa zetu wacha ufisadi hizo pesa tutaingiza katika uchumi funga enda kwa pesa zile ziko na wale wa wakuukuu hizo ndizo pesa kenya mahali tulipo so yale ndiyo ya mwanzo na ya juu kwenye uchaguzi wa agosti ti mgombea mwenza waihiga ni ruth mcheru mutua ambaye ni miongoni mwa wanawake wengine wawili wagombea wenza kwenye uchaguzi wa mwaka huu wakati wa uzinduzi hapo julai n manifesto hiyo iliyopewa jina badilisha iliahidi kuunda utawala mpya usio na mawa wakati ukizingatia hadi kumi na mbili kwa wananchi wa kenya baadhi ya hadi hizo ni kuongeza mgao wa fedha kwa serikali za kaunti hadiasilimiaara wakati asilimia kumi ya, ya fedha hizo ikienda kwenye mabaraza ya mitaa kuvunja kaunti ya nairobi na kuhakikisha kwamba gavana wa jiji hilo anachaguliwa na rais wakati akiwa mmoja wa mawaziri kupunguza mafao wanayokatwa wafanyakazi kwa asilimia hamsini pamoja na kuhakikisha mazingira mema kwenye ukuzaji wa sekta binafsi kwa wakenya karibu m- milioni kumi na sita ambao wameajiliwa nimesemaya kwamba nitakata ile kwa nusu s itawapea pesa kwa mfuko kwa sababu kenya hakuna pesa ni ukweli na wananchi wanajua wnawasikilizaji sisi hatuja fukara kama vile tulivyobrk kama wanavyosema na na pesa za kuendelesha hakuna hata juzi tukaongezea ile ileli vile tutaendelea kukopa wale ambao wako na penalties hawajalipa kodi ile fine wanalipishwa hiyo nitaiondoa sio kodi hiyo fine ili waachio pesa za ku Kuhu, pia kuhakikisha kwamba takriban shilingi tilioni 15 zilizoibwa na kufichwa kwenye mataifa ya nje zimerejeshwa nchini kwa kushauriana na mataifa yanazozihifadhi kuhakikisha kwamba ulipaji wa deni wa serikali haupiti shilingi trilioni 1 kuweka wazi kwa uma kandarasi zote kubwa kama vile ujenzi wa reli na barabara kuhakikisha kwamba walau mtu mmoja kutoka kila jamii ana ajira kuhakikisha bima ya afya kwa wakenya pamoja na kuondoa deni la mtu anayefia kwenye hospitali ya serikali huduma za bure za kimatibabu kwa watu walio na umri zaidi ya miaka 7 kuimarisha usalama kupitia ushirikiano wa vyombo vya usalama na mabaraza ya mitaa pamoja na kuhakikisha utumizi wa nishati safi kama vile kutumia upepo au jua miongoni mwa mambo na tukuna agano na wamama na vijana na walemavu na tukasema hivi kwa wamama katika serikali yangu itaenda kwa wamama kwa vijana pia watashirikishwa watakuwa baadhi ya hawa wamama na hata ile asilimia hamsini ingine kwa sababu wamama wengine ni vijana na ama vijana wengine ni wanaume ambao ni wa miaka hiyo pia kwa vijana tukasema kile wanahitaji ni elimu watahitaji skills watahitaji pesa za kuwawezesha kwamba wa waanze biashara kwa rahisi waletewa wa chini mambo ya kodi ili wasiwe wanasubuliwa na isitoshe pia tukaendelea kwa hawa wote walemavu pia tukasema na huku taja lakini wacha nitaje M- kupata hata ile kadi yenyewe ya ulemavu inachukua karibu mwaka hata hawajapatiwa benefits za kutosha mimi nikasema tutaongeza tena hata kwa makopri makampani makubwa na mengine tutasema lazima kuwe na farm policy ya walemavu katika vile tunajenga majumba yetu karibu majumba karibu asilimia sabini kwa mia hawana gazi ama ji ambao walmavu wanaweza pitia na tukasema hata tutafanya eh, free za ile wana viti ambavyo wanavileta hapa kenya vifaa ambavyo watasihitaji lakini ile sana inafuma ni ile inahusu kaunti sisi tumesema kaunti kwa sababu tunarudisha pesa zetu katika kenya tunakatisha ama tunafinga mifereji ya uizi wa wa pesa za maendeleo sisi katika kaunti hii mambo ya tutapeana 40% minimum sisi tunaurudisha utajiri rudisha utajiri return our money kiwango cha chini sana ca sa milioni hamsini sipewe kiwango cha chini sana za na inaitwa village unit ama village cancel na hapo unajua kuna vijana ndugu yangu ikiwa ni barabara itajengwa vijana ndio watakuwa wakijenga ikiwa ni mnanda vijana ndio watajenga ikiwa ni kasi ya useremara watapata pesa hata matenda katika hiyo levo tunasema mahali pa kwanza ipewe vijana na kina mama katika the lowest unit of devolution na tunasema vijana ndio kenya ya leo hata ndio kenya ya jana na tunataka angalia mambo yao etusisi Ja ni kila laheri wahiga na chama chake cha agano wenye chaguiwa tarehe9a ripoti hiyo ya harrison camao kumhusu mgombea wa urais david maure tunakamilisha kwa undani kutoka sauti amerika voa mwelekezi wa kipindi amekuwa aida isa jina langu ni kennes bwire asante kwa kusikiliza na uwe na usiku mtulivu