kumi na nusu Afrika Mashariki, msikilizaji wengine, Jumaa mnaita furahi dei. Basi tayari ndani ya studio limekwisha jaa tele kama pishi la mchele. Langu jina ni Sunday Shomari, lakini ndani ya studio siko peke yangu mimi naitwa Idi Ligongo na kukaribisha vilevile vile, vile. Uh, ikiwa ni ijumaa tulivu kabisa eh, ni burudani kwelikweli. Ijumaa ijuma imeingia, mm -hmm. Eh, mwisho mm wa wiki umefika na <laughs> burudani mbalimbali mbali. Na hivi sasa wengine ndio shughuli wamekushamaliza, wanaelekea majumbani, wengine ndio wanaanza ijumaa yao. Basi mambo ni mazito, waliokuwa wavivu kufanya kazi wiki hii wakisema kwamba ah, wiki ndefu, nimechoka, si ni me... tumemaliza wiki hii mm <laughs> <laughs> sio mchezo wiki hii tumemaliza. Shaka, naam, mambo ni mengi hii leo ambapo hmm, tutaangazia eh, tuzo za uh, wanasoka bora barani Afrika za CAF, eh, hali kadhalika tutaangalia kule nchini Tanzania kuna harakati zinaendelea eh, za kutafuta E, vazi la taifa, hali kadhalika midundo ya taifa. Kuna e... shughuli kweli kweli hapo inafanyika, ndugu yangu. <laughs> Tafuta vazi, tafuta midundo. Mm -hmm. Kazi kweli, kweli. Msikilizaji, pia basi sahau leo ni siku ya Ijumaa na Ijumaa pia tuna jicho letu kijamii. Waziri wa Utamaduni, Sanaa na Michezo, Mohamed Mchengerwa ameteua kamati maalum kwa ajili ya kuratibu upatikanaji wa vazi la taifa. Sasa jambo kama hili, wananchi nao wanasema nini kuhusu janga hili? Yes, suala hili kwamba, je linawezekana au namna gani, na kuna changamoto zake hapa ambazo wengi wanazizungumza. Kwa upande wao tumepata kuzungumza na Twalibu, ni mmojawapo wa wananchi ambaye anazungumzia kuhusu muundo huu, kwa upande wake anavyoona muundo wa kamati siko na mashaka nao, unawezekana ukaweza kufanya hicho ambacho kinakusudiwa wizara ya utamaduni, sanaa na michezo. Lakini jambo kubwa ambalo nimekuwa nikiliona hapo ni huka ubunifu wa awali, tayari ilishafanyika ubunifu kadhaa huko nyuma kwa ajili ya vazi la taifa la Tanzania, lakini matokeo yake sasa tumekuja kukuta hata ile miongozo inayotolewa na serikali ya vazi la kiofisi ukiangalia huoni hata sehemu moja kwamba lile vazi limeonyeshwa kwenye yale maeneo, na hii inaanzia yani, kuanzia ofisi ya namba moja kurudi mpaka chini, miongozo iliyowekwa haionyeshi hivyo, nam, haionyeshi hivyo. Lakini sasa je, nini ambacho kifanyike basi kama ndio hivyo? Tunaye pia katibu Omar eh, kutoka Tanga anazungumza. Sasa serikali ingeangalia tu ule utaifa kutokana na lugha ama makabila yetu tulionayo. Kutokana na makabila yetu tulionayo hapa nchini ni mengi, basi ni kuweza kuangalia kwamba vazi letu lilenge milengo ipi ama maeneo gani ambayo yatakuwa mtanzania yoyote awe kiongozi awe mwananchi wa kawaida, ana uwezo wa kuvaa na kujiona kwamba ya, amestirika kuliko kuangalia labda e, vazi fulani kama rubega rubega. Leo hii kiongozi akivaa rubega, sisi kwetu tunaona kama yupo nusu uchi ama uchi, kwamba kuna baadhi ya watu hawatovaa na kuj Haya, Idi Ligongo, kama unavyoona kila mtu ana mawazo yake, na wengine pia wakigusia kwamba Tanzania ina makabila mengi. Sasa pengine ukiwapa watu mawazo, kila mtu ataka kuvutia upande wake. Sasa hilo je litakuwaje? Hilo ni changamoto ambalo si mara ya kwanza Tanzania kuzungumzia kuhusu waziri wa taifa naam. Ya hapa watu wanahofia kwamba itakuwa ni lile swala la e, kama ule usemo wa Kiswahili, mwamba ngoma huvutia upande wake. Unajua, unapoamba ngoma e, lazima uvute upande wako ili ile ngoma ya, iwambike vizuri na mirindimu iweze kusikika ndindindi. Sasa hili swala si geni sana e, viongozi mbalimbali ambao wamewahi wa kuhudumu katika hii wizara ya michezo ama utamaduni Amewahi kujitahidi wakati fulani. Napinaui naye aliwahi kuitisha mjadala ya kutafuta vazi la taifa la Tanzania. Kila la heri eh, waziri Mchengerwa na hili swala, naamini kabisa tutaona mwisho wake. Darasa huyo msikilizaji. Haya basi, baraza mm -hmm. anakuambia too much eh, kibao hiki kilivuma kwelikweli, na tukielekea basi kwenye zile tuzo Nnam za soka eh, za mwanamchezo bora wa mwaka, Senegal jana wamefanya mambo na wenyewe pia wamekuwa too much <laughs> eh, umetamba sana too much kweli, kila eh, eh, huh? Ni wao Senegal, jana wamefanya mambo, imekuwa ni too much. Maanake ukiangalia mzigo ambao ulishuka jana, mchezaji bora eh, Sadio Mane anatokea Senegal. E, kocha bora Aliou Cisse anatokea Senegal. Timu bora ya taifa ya wanaume Senegal. Mchezaji bora chipukizi wa kiume Pape Matar Sar anayekipiga Tottenham ya Uingereza, Senegal. Too much goli <laughs> <much>. bora la <laughs> mwaka Pape Osmane Sako kutoka Senegal na Simba Sports Club ya Tanzania. Senegal, too much <laughs> namwigeziaashairmaasasa na, e ni kwamba e kwa hii bwana too much ya bwana baraza inatupeleka vilevile kwenye e, swala ambalo tunalizungumzia leo ya pili e, ni kwamba Pape Osmani Sako, E, mchezaji wa timu ya Simba Sports Club kiungo mshambuliaji wa wekundu wa Msimbazi, e, kwenye usiku wa utoaji wa tuzo wa shirikisho za mpira barani Afrika CAF, e, amejinyakulia tuzo ya goli bora la mwaka, goli hilo ambalo limefanya saa kwa shinde. E, tuzo hiyo ni lile ambalo alilifunga dhidi ya timu ya ASEC Mimosa kwenye mchezo wa kombe la shirikisho a, barani Afrika. Kwa hiyo ni mjadala mkubwa unaendelea. Je, hii ina maana gani kwa soka la Simba Sports Club e, ligi ya Tanzania hali kadhalika e, michezo ama soka la Afrika Mashariki e, kiujumla. Nimezungumza na sports lady e, Irene Kilango kutoka Global Publishers nikataka kujua kile ambacho yeye kama e, mwanamichezo e, mwanahabari wa michezo amepokeaje hili na analionaje. Okay, na shukuru sana kwanza, ni pongezi kwa, kwa kaunti ya Simba kwa kumpata mchezaji Pape Sako, lakini pia ni pongezi kwa Sako mwenyewe kwa namna ambavyo uh, unakumbuka una, una namna ambavyo walikuwa wakichuana na wachezaji wenzia katika kupata godi hilo bora kija kwa Simba Sports na Tanzania. Tanzania ni jambo kubwa. Jana tuzo za jana hakuwepo tu mastaa kutoka hapa ukanda wa Afrika Mashariki, walikuwepo pia mastaa kutoka Afrika Magharibi, Afrika Kusini, lakini pia Afrika Kaskazini, lakini pia uh, ukavuka mipaka kina stadio maneja JJ kochi na wachezaji wengine ambao kubwa uh, wameacha alama katika soka duniani, kina Sadio Mane. Wanaweza kumzungumzia Mwafrika ambayo amefanya uh, mabala mengi kule katika ligi kuu ya EPL sasa vile vile kile ambacho unaweza kutueleza uh, hii inaashiria nini mwelekeo wa mchezaji huyu na klabu yake ya Simba uh, maanake jana watu kibao walikuwepo pale wakashangaa eh, huyu bwana mdogo akipiga Simba Sports Club ya Tanzania. Uh, kuna klabu nyingine kubwa kama Simba yenyewe barani Afrika wanaweza uh, wakaona kwamba huyu mchezaji inabidi tumvute. Nini ambacho kipo mpaka hivi sasa ambacho mnakisikia juu ya mchezaji huyu mara baada ya tuzo hii? kutoka kwa CEO wa klabu ya Simba Barbara Gonzales ametoa taarifa mbalimbali kwamba tayari ofa zimekuja uh, mezani kwake mezani kwa klabu ya Simba na Wydad wanahusishwa kwa asilimia kubwa ya kumchukua mchezaji huyo, lakini pia Raja Kasablanka ya, kasa ya nchini Moroko huko huko inahusishwa kutuma ofa, lakini simba wenyewe uh, bado maamuzi yako mikononi mwao, lakini sione kabisa dalili Uh, kubwa ya Pape Sako kubaki hapa Tanzania. Pape Sako ana nafasi ndogo ya kubaki Tanzania, kubaki Simba Sports Club. Jamani ye, kuna watu tunako nao ndani ya studio, msije mkafanya watu wakashindwa kuendelea kutangaza, maanake la, laptop zao zimekaa zina picha e, ya Pape Usmani Sako watu wanatoa kweli macho, wanashindwa kuelewa jamani, huyu mchezaji anabaki kweli au anaondoka? Basi moja kwa moja tuelekea katika habari za dunia na asante. Shomari utatusomea tu habari za dunia, upende usipende. Nam, katika habari za dunia, vikosi vya Sri Lanka vimetanda katika sehemu kuu za maandamano mjini Colombo, makao makuu ya waandamanaji ambao waliongoza maandamano ya mwezi mzima ya kupinga serikali. Hatua hiyo inaonekana kama ishara ya rais mpya aliyechaguliwa Ranil Wickremesinghe atakavyoshughulikia waliofanya kampeni ya kumuondoa mtangulizi wake. Mamia ya vikosi na makamanda wa polisi wakiwa na bunduki na vifaa vya kutuliza ghasia walikusanyika nje ya ofisi ya rais katika saa za mapema leo ili kuwaondoa waandamanaji ambao walikuwa wakiondoa mahema yao na kuondoa bango nje ya lango kuu la kuingia katika ofisi ya rais. Matokeo ya ziara ya mke wa rais wa Ukraine Olena Zelenski ya Washington yanaanza kuonekana, amesema Rais Volodimir Zelenski. Katika hotuba ya Alhamisi, Rais Zelenski amesema kwamba maseneta wa Marekani waliandika azimio la kutambua matokeo ya Rusia nchini Ukraine kuwa ni mauwaji ya kimbari. Kwa mujibu wa mapendekezo ya azimio, Rais Zelenski amesema baraza la Senata la Marekani linashutumu matendo ya Rusia yaliyofanywa kuwa ni mauwaji ya kimbari dhidi ya watu wa Ukraine Ukraine. Pia limetoa mwito kwa Umoja wa Mataifa, NATO na washirika wa Umoja wa Ulaya kuiunga mkono Ukraine kuzuia vitendo zaidi vya Rusia vya mauaji ya kimbari kwa watu wa Ukraine. Wadhibiti wa nyuklia wa Japan hii leo wamepitisha rasmi mpango wa kutoa zaidi ya tani milioni moja za maji yaliyochafuliwa na kinu cha nyuklia cha Fukushima kwenye bahari. mpango huo umetumika na serikali na kupitishwa na shirika la kimataifa la nguvu za atomic IAEA, lakini shirika linaloendesha kinu cha nyuklia TEPCO lazima likubaliane na wanajumuiya wa eneo hilo kabla ya kuanza kwa mpango wake. Mamlaka ya kudhibiti nyuklia ya Japan ilipitisha mpango wa TEPCO kwa mujibu wa taarifa ya wizara ya mambo ya nje ambayo imeeleza kwamba serikali itahakikisha usalama wa maji pamoja na chochote kitachotokea na uwazi katika kushughulikia Takribani raia watatu wameuawa katika mapigano ya usiku nchini Libya baina ya wanamgambo katika mji mkuu wa Tripoli, kwa mujibu wa taarifa za idara ya dharura ya siku ya Ijumaa. Mapigano yalizuka Alhamisi jioni katika eneo la Ain Zara, mji ambao una idadi kubwa ya watu katika vitongoji vya mashariki mwa jiji la Tripoli, baina ya vikosi vya Al Rada na vile vya kimapinduzi vya Tripoli, kwa mujibu wa taarifa za vyombo vya habari. Mapigano hayo yalikwenda mpaka saa za mapema Ijumaa kabla ya kusambaa katika maeneo mengine. Raia watatu waliuawa na wengine wawili kujeruhiwa kwa mujibu wa Osama Ali aliyeiambia televisheni ya Al Ahra ambaye ni kutoka katika huduma za dharura na kueleza kwamba watu hao walipelekwa katika hospitali ya kati ya Tripoli. vitu hivyo, msikilizaji, another dimension. Msikilizaji, si wengine hao ni fully focus actually can be in mambo mazito kweli kweli, msikilizaji, na kujia kupitia hapa V Express, ambapo pia unatusikia kupitia Sauti ya Mwananchi eneo la Nakuru, bila kusahau wale watu wa Monedi Radio kule Voi, hali kadhalika. Sasa Radio pale Bungoma, Tanzania watu wa Dodoma, Dodoma FM pale Dodoma. Halafu pia kusahau washirika wetu 255 Global Radio, mm-hmm, Dar es Salaam, kuna Voice of Korogwe kule, Korogwe Tanga. Na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, unawajua wale watu, RNA Baraka, na Radio Manyema nambari, nambari, make alibidi utamke hivyo, ndio inavyotamka kule Kongo mwenyewe. Make nambari moja, hivyo, eh, Radio Malaika, Dinamiki na wengineo, eh, kupitia mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Sasa tunaangalia maswala gani hidi? Tunaangalia maswala ya jicho eh, ambapo eh, tunaangazia changamoto za mabinti wanaosoma shule za kutwa nchini Tanzania. Hapa tunaungana na Rahabu Fredi. Karibu. Mwenyeji wako leo ni mimi Rahabu Fredi, na jicho linaangaza changamoto inayowakabili mabinti wanaosoma shule za kutwa hapa nchini Tanzania. Mengi wanakutana nayo huko barabarani, ambayo mara nyingine yanayosababisha wajikute wamedumbukia katika mimba za utotoni na hata kupata maradhi mbalimbali. Kipi kinachowakumba? Wenyewe wako hapa wanatueleza. pale stendi kama usafiri nakuta shule iko mbali, ukifika pale stendi ndo kama tunaiva kuta umeshachelewa usafiri, kuta konda anakataa ini vitu vingi, nakuta mashuli atasipata ufanye nini? Maana katokea mtu mwenye gari yake binafsi ili akakupa lifti, hauwezi ukaona ajabu, utapanda. Lakini ukishapanda baba, siku hizi ndo hivyo tena anaanza kukwambia mambo ya ajabu ajabu. Mara anakwambia mtoto mzuri, si nakupenda, kwani unapata shida? Na mimi nipo, we nikubali tu, nitakuwa nakupa lifti, nakupeleka mpaka shule, nitakuwa nakufata na kurudisha, nakupa hela matumizi. Una simu batimbao? Kamjibu hauna, atakwambia mi takununulia simu na mambo kama hayo. Vitu kama hivyo huwa vipo, vinatokeaga. Nakuta labda unaenda shule umechelewa, unafika apa unakuta kwenda naye, ndio huyo anaangalia hela angali mtu kwenda, nakwambia amna, wee toka rudi, uwezi ukaingia, wanakusukuma sasa. Jikuta mda mwingine unachelewa kwenda shule, kata kama saa tatu uko barabarani, na ndio maana vitu vinatokea, ukakuta ametokea baba mmoja akakupa lifti, ndo akaanza kufanya mambo kama hayo. Sasa binti, unafanyaje kujikwamua? Maanake tumekwisha ona kwamba hawa watoa lifti hizo wanakuwa na mambo yao mengine nyuma, wanawataka kimapenzi. Unapokutana na mwanaume kama huyo, itabidi usikubali ile tukio kwa haraka, kwamba anakupa lifti. Hujui matokeo yake ni nini ya baadaye, kwamba hiyo lifti itakufikisha wapi? Kwa kweli jamani, inabidi tuepuke na haya mambo, kwa maana ukiangalia sisi wasichana ndo taifa la kesho, ndo wamama wa kesho tunaotegemewa. Kama mambo ya mahusiano na wababa au watu ambao wanaweza wakatarisha maisha yetu yataanza sasa hivi, unategemea jenereshen yetu inayokuja itakuwaje? Kwa hiyo inabidi kwamba mwelimike wasichana, mwelewe kwamba lifti hazisaidii kitu chochote, wala kudanganyika. Akisaidi kitu chochote ni wewe kuepukana, haijalishi tafika nyumbani saa mbili ilimbede, we na uaminifu wako ndani ya moyo wako na jinsi unavyofundishwa kutoka shule pembeni na maadili ya nyumbani. Shukrani kwa msimamo huo mliotoa, bila shaka mabinti wenzenu pia watauzingatia. Jicho letu halina la ziada. Jina langu ni Rahabu Fredi, VOA Express. Shukran sana Rahabu Fredi kumulika hayo, basi kwenye jicho letu msikilizaji. Lakini kama tunavyosema siku zote Express, bila muziki hujasukuma gurudumu la Express. Ilikutendekea kwake, nani huyo? Anaitwa Ibra eh, kutoka kwenye lile kundi la Konde E, ama lebo ya Konde anakwambia maumivu. Tusikilize, e, analalamika nini? maake anaua analalamika. mm -hmm. <laughs> Alafu ntakwambia stori yake moja, alihusishwa na dada mmoja kimwana mitindo wa siku nyingi sana nchini Tanzania. Kula kitu hiki, alafu tutaendelea kuchonga hapo baadaye. Aya, basi na na <muchan> na na si ni Ibra huyo. Kuna story nilikuwa nataka nikwambie kuhusu kuhusiana na Ibra unajua M miezi miwili mitatu minne iliyopita hivi alikuwa anahusishwa kuwa katika penzi zito na mwanamitindo mitindo e, wa siku nyingi sana nchini ya Tanzania Miriam Odemba, lakini baadaye ikawa kama vile imekanushwa, maanake watu wakawa washaanza kusema vipi, jamani, inakuwaje Odemba na Ibra eh, mbona mbalimbali mbali sana. Lakini ndio hivyo, mapenzi mbalimbali mbali, kivipi? Yani kiwasabia, kiumri, kinini, kiumri. Na unajua Miriam Odemba amekwenda hewani kwelikweli Yeah, na Ibra vilevile kabwana kadogodogo hivi fulani hivi. Kwa hiyo watu wakawa wanasema hivi hapa inakuaje? Unajua watu wana maoni mengi sana juu ya mapenzi ya watu siku zote siku <laughs> tunasonga mbele ndani ya matangazo ya VOA Express kutoka hapa Washington DC na Sandy Shumari. Hivi sasa naona e, gari yetu inakimbia kulikweli, tunaelekea katika e, michezo na burudani, ambapo Josephat Kioko anaangazia mambo mengi tu yale ya kiburudani yanayoendelea, lakini vilevile yale mashindano yali ya riadha ambayo yamekuwa yakifanyika e, hapa Marekani, lakini burudani vilevile ambazo zipo huko. Bila shaka nasema Mas... shukran sana wenzangu. Katika VOA Express michezoni naona nchi za Afrika ambazo kufikia sasa zimepata medali katika mashindano haya ya ubingwa wa dunia huko Oregon, Marekani ni Ethiopia, Kenya, Uganda na Moroko. Ethiopia iko uongozini kabisa katika nchi zote za Afrika, ikiwa na dhahabu tatu. Kenya ina dhahabu moja, lakini ina fedha tatu Uganda pia ishapata dhahabu moja na Moroko vilevile ina dhahabu moja, lakini Marekani ndio iliongoza kabisa ikiwa na dhahabu saba, fedha tano na shaba tisa, kwa jumla ikiwa ni medali ishirini na mbili kufikia mchana huu. Shindano kubwa zaidi ambalo linaanza hivi punde jioni hii huko Marekani ni wanawake kutembea kilomita thelathini na tano, lakini Afrika haina mwakilishi yote miongoni mwa wanariadha wa kike wanaoshiriki leo. Ni siku ya nane ya mbio hizo za dunia huko Oregon, Marekani na zitakamilika wikendi hii, yaani siku ya mwisho ni jumapili tarehe 24. Mapema leo wanariadha wa mbio fupi kutoka Jamaika na Marekani wameonyesha umaarufu wao katika kushinda mita 200. Kijana Marekani Noah Lyles ameweka historia kwa kutetea ubingwa wa mbio za mita 200 alipotimua sekunde 19.31 na kushindia Marekani dhahabu. Lakini swala ambalo waafrika wengi wanajiuliza je, wanariadha wetu wamefanya vipi? Majibu yamekuwa ni tofauti baada ya kuona upinzani mkali kati ya Ethiopia na Kenya, lakini Ethiopia kwa sasa ina dhahabu tatu. Wanariadha wa Kenya waliobadilisha uraia pia wameshindia mataifa yao wa kama vile Kazakhistan na Bahrain medali katika mbio hizo za dunia. Tukiachana na mambo ya Oregon, sasa turejee katika bara la Afrika, Moroko ikiwa inaandaa michuano ya kandanda kwa wanawake, yaani ubingwa wa Afrika maarufu AFCON. Kesho ndio fainali na fainali itakuwa ni kati ya wenyeji Moroko na Banyana Banyana ya Afrika Kusini. Timu zote mbili tayari zimeshakata tikiti kuwakilisha Afrika katika kombe la dunia la wanawake huko New Zealand na Australia. Wengine watakaojiunga nao Nigeria na Zambia, ambao waliondolewa katika hatua ya nusu fainali. Wawakilishi wa kanda hii ya Afrika Mashariki katika AFCO ni wanawake, yaani timu ya taifa ya wanawake Uganda, walioondolewa katika hatua ya mwanzo kabisa, hawakufuzu kufuzu kwa robo fainali. Nusu fainali ya kwanza ilishuhudia Afrika Kusini ikishinda warembo wa Zambia bao moja sufuri kisha Moroko ikaondoa Nigeria tano nne kupitia mikwaji ya penalti. Haya, na sasa nikamilishe na burudani. Kuna kitu kipya Kenya kwa jina la Country Queen. Hii ni filamu mpya ambayo imenoga kweli kweli katika Netflix series, wa Wakenya wanaizungumzia sana katika mitandao, masuala ya kifamilia Country Queen ambayo imetayarishwa kwa Kiingereza, Kiswahili na lugha zingine inaangazia maisha ya kawaida ya Wakenya na pia kutoa hoja za kutetea maisha ya mwanamke. Melissa Kiplagat, mwenyeji wa Nairobi, ndiye mhusika mkuu katika filamu hii akitumia jina la Akisa Musyoka. Na hapo watayarishaji wanasema si kueleza tu, bali kuonyesha kwamba filamu za Kenya zinaweza kuvutia zaidi katika mitandao ya kimataifa na kuonekana sehemu mbalimbali duniani watazamaji katika mitandao wanasema, kwa mfano, Maria Omari anasema tumezoea tu kuona wanariadha wa Kenya wakifanya vyema kuuza utalii wetu. Sasa tuonyeshe kwamba katika sekta ya filamu tuko mbele kama Kenya. Filamu mbalimbali mbali nchini Kenya zimebukia kupendwa na kuchangia pakubwa katika uchumi wa ubunifu. Basi niachie hapo katika spoti na burudani. Wikendi njema. Haya, asante sana Josephat Kioko. Mi nimeiangalia hiyo series mwanzo mwisho. Kwa hiyo kama uh, una Netflix na hujapata fursa ya kuiangalia, ni stori nzuri kweli kweli, ambayo inaangazia eh, namna gani watu wanaweza kutumia influence kutaka kuchukulia watu masikini ardhi kwa ajili ya machimbo na utumikishwaji wa watoto katika migodi. Eh, ni uh, stori ambayo ama hadithi ambayo ni nzuri kabisa kabisa kabisa kabisa uh, kuitazama, lakini vilevile mambo ya kimapenzi, mambo ya kifamilia, uchungu wa mali, ukiambia uandikie karatasi ama pepa mm, ukiwa shule kuichambua, unaweza ukachambua mambo mengi sana. Kwa hiyo nenda kaiangalie, bila shaka bila shaka. Filamu hapa nafikiri kwa upande mwingine pia E, sekta ya filamu Kenya hapa inapata mwangaza kidogo, kuonyesha jinsi gani wanavyojitahidi kuingia mle ndani ya Netflix na kutoa hii. Lakini tuangalie Afrika ya Mashariki, Tanzania pia wameshaye kuongeza filamu yao moja kule Netflix, pengine au kadhaa. Sasa hii soko la sekta la Afrika Mashariki, je, linaweza likashindana na Nigeria? Tukiangalia lakini nafikiri kuna kazi bado. Uh, kazi ipo na mjadala ni mrefu, kuna masuala mengi ambayo yanatakiwa kuweka sawa, lakini ninachokiona eh, kwa hii tamthilia ambayo nimeiangalia ni, ni filamu tamthilia fulani kwa sababu mm, ina mfululizo si wa ya kuisha kwa, kwa, kwa, kwa uh, kipengele kimoja ama episode moja, nadhani ziko kama sita hivi ukiziangalia kwa hiyo uh, naamini wanafanya vizuri kabisa. Sasa tuende moja kwa moja katika uh, yanayovuma katika mitandao ya kijamii. Bila shaka yanayojiri na kuvuma mengi sana hii leo. Timu mm -hmm. ya watu wawili unaojua, vijana wa Nigeria P-Square, Peter mm -hmm. na Paul wametoa kitu chao tayari kinatamba na kundirindima kwelikweli, jai kisubiriwa hichi kitu baada ya wajamaa kukaa mbali miaka mitano kwa ugomvi mm -hmm. Sasa wameirejeana pamoja na wameamua kutoa kitu chao hivi sasa, kina lindimba kweli kweli huko kwenye, kwenye Instagram, Facebook na kwingineko, video moja nzuri sana ukiangalia. Na vile vile Diamond Platnumz eh, jana watu walikuwa wakisubiria kwa hamu kabisa eh, kusikia akidondosha ngoma zake mbili, moja wapo akimshirikisha uh, Zuchu eh, kama imerudiwa fulani hivi, na nyingine akimshirikisha Adekunle uh, Gold eh, kwa hiyo ni ngoma ambazo watu walikuwa wakisubiri Uh, kwa ukaribu kwelikweli ni jambo ambalo vilevile linatamba kwenye mitandao of course. Eh, sako ndio sasa hivi uh, mjanja wa mjini wanakwambia hmm, anavuma kweli kweli, watu wanaogopa. Je, atabaki Simba wanaondoka? Vilevile swala la Haji Manara bado mjadala mkubwa kwa kupigwa miaka miwili, eh, na vile vile kuambiwa faini ya milioni ishirini, wengine wanakwambia kaonewa. E, lakini ilizungumza na mwanahabari mmoja anaitwa Saleh Ali Jembe, anakuambia kwamba kanuni inasema kifungu kinaanzia mwaka mmoja adhabu kuanzia milioni tatu. Haya, sisi tunakamilisha VOA Express kutoka hapa Washington DC. Mimi naitwa Idi Ligongo, mwenzangu alikuwa Sandey Shomari upande wa pili, Aida Isa, msimamizi wa matangazo BMJ Muridhi, kutoka Washington DC. Uh, tunakuambia shukran sana za dhati kwa kuwa nasi toka hii Jumatatu, na tunakusihi kusihihi Jumatatu pamoja mpaka Ijumaa.