kutoka studio 15 hii ni VOA Express hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc ikiwa ni siku njema sana ya ijumaa tarehe ni 15 mwezi naoni wa 7 mwaka wa elfu mbili Jina langu mimi naitwa Idi Ligongo na nakukaribisha basi katika matangazo ya VOA Express na mwenzangu Harrison Kamau eh, tukiwa tunakam, tunakamilisha eh, kule ukiwa uki Tanzania watakwambia tunakamilisha, lakini nasikia ukiwa Kenya watakuambia tunatamatisha <laughs> <laughs> Yote inaeleweka. Yote inaeleweka. Kiswahili hiki kizuri bwana. Kwa hiyo uh, leo siku ya Ijumaa basi tutakuwa na mambo mengi, tutaangalia ule mgogoro wa ardhi baina ya Chuo Kikuu cha Kenyatta e, pamoja na ule mpango wa kujenga kituo e, cha kikanda e, cha WHO. E, hali kadhalika tutaangalia unajua, Harrison Kamau, ni kwamba siku hizi e, wasanii hawa e, wawe wa filamu, wa muziki, wamekuwa maisha yao ya kimapenzi wameyaweka mbele zaidi kuliko sana wanaoifanya kweli kabisa na inaonekana kama kwamba kuna uraibu fulani wa kutanda kwenye mitandao ya kijamii. mm -hmm. Uh, kuna interview fulani nilikuwa naitazama kwenye YouTube hivi mm -hmm. makaribuni tu mm -hmm. msanii mmoja akasema kwamba yeye usiku akikurupuka tu hivi akiwa kitandani akijigeuza hivi mm. mara moja anashtuka ameingia kwenye mitandao kuangalia mambo yako vipi, na kidogo kidogo anaingia live pia. <laughs> yaani naona kama ulimwengu umemwacha sana yeah. Lazima apeleke lakini, hao pia tutaangalia kwa kina vipi haya mambo ya kimitandao. Na tukiwa tu kwenye hayo mambo ya kimitandao soko nyingi zimekuwa kwenye mitandao ya kijamii, watu wananunua bidhaa kupitia mitandao ya kijamii lakini je, wote wanaohusika kwenye soko hilo la kimitandao ni waaminifu kweli? ni kitu ambacho tutakiangalia vilevile vile, kwenye jicho, kwenye jicho. E, wizi ule ambao unajitokeza kwenye mitandao mbalimbali. Basi moja kwa moja tuanzie nchini Kenya, Harrison Kamau kuangazia huu mgogoro e, ambao umekuwa upo na anaonekana kama vile Rais Uhuru Kenyatta anapushu wenye watoto mjini wanasema Kweli kabisa. Kama mjuavyo, na labda umekuwa ukisoma na kusikiliza katika siku chache ambazo zimepita, kumekuwa na mgogoro pale. Rais mwenyewe amesema kwamba kuna sehemu ya shamba itapewa shirika la afya duniani, kutoka kwenye chuo kikuu cha Kenyatta kilichoko kule jijini Nairobi, na kukawa kweli kuna malalamishi na kukapelekea mkuu wa chuo hicho kujiuzuru. Ama mm -hmm, taarifa zikasema kwamba amejizuia kutokana na joto la kushinikizwa kwamba aachilie ardhi ama sehemu ya ardhi. Lakini sasa tunapozungumza ni kwamba leo, mapema leo, kuna hatua imechukuliwa ya kisheria na jaji mmoja kutoka Kenya amesimamisha ugavi wa ardhi hiyo ya chuo kikuu cha Kenyatta kufuatia mashtaka aliyowasilishwa mapema na chama cha mawakili nchini Kenya. Namzungumzia jaji Oscar Angote ambaye ametoa amri kwa serikali dhidi ya kuwadhulumu maafisa wa chuo hicho kwa nia ya kutekeleza uamuzi wa baraza la mawaziri la hivi karibuni la kupatia WHO ardhi hiyo. Basi jaji huo ametoa amri kwamba baraza la chuo hicho lisitoe kamwe hati miliki ya ardhi hiyo kwa serikali, na basi a, amesema kwamba amri hiyo kisheria na kikatiba haiendani na mambo yanavyotakikana kwa hivyo akasema hivi: Kesi itasikilizwa Julai 27. Kwa hivyo sasa, tunapozungumza ni kwamba mambo yote yamesimama kama yalivyo, lakini wakati huo kuna tamko ambalo limetoka kwa WHO kwa mkuu wake Matshidiso Moeti mm -hmm. amesema kwamba kwa, kwa upande wao walikuwa wanafuata tu maagizo na makubaliano kati ya WHO na serikali wakisema yale mambo ama mizozo inayoendelea ni mm, wao, mba mba yote ya ndani wale hawahusiki; kwamba wao walifikiri kwamba mambo yote yamoshwai kule nchini Kenya, na kwa hivyo hao hawana na wasiingishwe kamwe kwenye mgogoro huo, na watasubiri ili waone utachukua mkondo upi wa kisheria. Basi hilo ni swala ambalo a, kwa kweli limesumbua na limeenda kutokota, lakini labda kuna yule ambaye analisikia kwa mara ya kwanza mm, uh, mambo yalikuwa kwamba kuna ekari 30 ambazo zilikuwa zipewe WHO na serikali na pia zingine 190 za kuwapa makazi watu wasio na makazi nchini Kenya. Sasa hizo zinakuwa ni zaidi ya ekari 210. Kulikuwa pia na kumi ekari za taasisi ya utafiti wa madawa na, na magonjwa ya kuambukiza na madawa nchini mm. Afrika CDC mm. tawi la Afrika. Kwa hivyo sasa kumekuwa kuna mgogoro. Tutakachofanya ni kusubiri tu, tarehe 27 Julai, tusikie mahakama itaamua vipi iwapo serikali itapatiana ardhi ile au la kwa mujibu wa katiba. Da, manaka kwenye mitandao wakati naangalia kwenye suala hili. Naam, baadhi ya watu wakawa wanajiuliza, kwani lazima hiki kituo kijengwe kwenye eneo hilo? Eh, ardhi siko kibao pale Kenya, wanaweza wakaamua wakaenda Nakuru, Kisumu eh, Eldoret wakajenga hivyo vitu. Sasa pale wanasema maneno yakishafika kwenye mahakama, mm, letu ni kusubiri tu mm, tusikie uamuzi wa mahakama. Ndivyo mm, mambo yalivyo huko nchini Kenya kuhusiana na sakata la ardhi kati ya serikali na chuo kikuu cha Jomo Kenyatta kwa sasa <muchis> <muchis> sini Angela eh, akiwa na Harmonize eh, Konde Boy. Unajua kwa nini unamwita Konde Boy huyu jamaa? Sina habari. Huyu jamaa Konde Boy, kwa sababu anatokea kule kusini mwa Tanzania, ambako kuna pakana na nchi ya Msumbiji, na kuna lile kabila linaitwa la Wamakonde. Kwa hiyo Makonde kule ndo wanaitwa Konde. Siku nyingi <laughs> nimejiuliza inakuaje lakini kweli sasa nimepata ni, ni jawabu. Basi kama ulikuwa hujui na sasa unajua Konde Boy. Konde Boy. Uili, na ninaona kama kipaji chake kinaendelea kunawili tu kila uchao na, na kina nawili kwelikweli kweli. Na habari ambayo tunakwenda kuiangazia hivi sasa mm -hmm. E, au kipengele au shauri e, vyovyote unavyoweza kueleza linamhusu yeye vilevile Harmonize, kwa sababu kwa hivi sasa baadhi ya wasanii wanaelezwa kutegemea sana mapenzi yao ili kuimarisha umaarufu wao kuliko sanaa wanazozifanya, no. e, kwa mfano sasa msanii huyu e, wa bongo flava Harmonize ambaye tumetoka kucheza ngoma yake akiwa na Angela au akikwambia kioo, ye iko katika penzi e, penzi zuri kwelikweli. Maanake ameshamvisha pete mchumba wake, tena huyu japokuwa e, sijui, maanake unajua kuna ilo, ukiwa Tanzania unakuambia kibongobongo eh, e, mchumba rasmi lazima upeleke mahari kwenye, kwenye, kwenye ile familia ya ya mwanamke mwana e, ya, lakini yale mambo, hilo limefanyika hapo, ndo hatujui sasa, lakini ya mambo ya kupiga goti tu na Range Rover, ndio mambo ya Range Rover pale, ujaona bana, yameonekana ya, ya alafu vipi tena sasa? Tumeona kapiga goti, lakini hatujui kama amepeleka mahali aha, rasmi. Kwa hiyo hatujui kama ni mchumba rasmi au mchumba magi, Kiafrika, Afrika goti na kusema kuvisha pete ile ile, atakubali kubali. Mimi nikiwa na binti, usinieleze habari hizo, njoo kwangu. Sasa <laughs> <laughs> tukiendelea kuangalia hii stori, ni kwamba iko katika balavidavi na huyu eh, msanii wa filamu Kajala Masanja na watu sasa wanaeleza imekuwa ni kama vile kawaida kuonyesha mapenzi hadharani. Sasa hili lina athari gani kwa jamii, hasa vijana wadogo ambao huwachukulia wao kama kioo cha jamii? Je, wanawafunza kuwa wasanii bora au kuwa wana malavidavi bora? Sasa nimezungumza hapa na msanii wa filamu kutoka Tanzania, Jada ama Jada wa Kaole, nikataka kujua nini maoni yake, yeye kama msanii wa filamu, hili analichukuliaje. Uh, kiukweli bado halijakaa vizuri kwa sababu kwanza ukizingatia msanii kioo cha jamii na jamii inayomtazama, kuna jamii ya lika tofauti tofauti, sio jamii ya utuwa, njivire, lika yao tu au lika nyingine tu, yani lika tofauti tofauti ambao wanamtazama . Kama ikitokea mtu anayemfatilia sana na wengi kweli, wanatamani maisha yao pia, kwamba kwa nini kani kaishi hivi, kajaa iko hivi labda mnai iko hivi, na mimi niwe hivi niwe hivi. Kwao wanakuwa wanatamani hivyo vitu, pia vinakuwa havileti picha nzuri msanii na hata ukiwa kama kioo cha jamii sasa. Uh, unawaeleza nini wasanii wenzako ambao wanafanya hivi? Unaweza ukasema kwamba waache, kwa sababu yani wa, wa, wafanye mambo yao katika asiri kidogo yani katika usiri kidogo, kulikoni kuyafanya hadharani, inakuwa ina kwanza inavunja soko kiukweli, yani inauvunjia soko nanini, na nini. Na tunaendelea kukaa tukisema kwamba sanaa hailipi, hailipi, hailipi, hailipi, kumbe mwisho wa siku kuna vitu ambavyo tunavitengeneza sisi wenyewe na ambavyo baadaye vinakuja vinatugharimu sisi wenyewe kama wasanii lakini soko soko, sisielewi. Lakini soko linaharibika vipi? Hebu fafanue wewe, unaelewaje soko kwa... Ah, anachokizungumza ni kwamba, unajua, inafikia muda fulani watu wanakuwa ule umakini wanakuondolea. Kwa mfano wewe, Harrison Kamau, unajulikana mtangazaji wa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya America, like, kuna, mambo, kuna mambo, kuna baadhi ya mambo ukiyafanya heshima yako inashuka na heshima na tasnia vile vile inashuka, kwa sababu kama wewe e, mtangazaji wa kituo cha kimataifa unafanya hivyo, Je, hiyo tasnia kiujumla ikoje? Ikoje? Lakini pia kwa mtazamo wangu, naona kama pia ni viwango vinawekwa vya juu sana pia na baadhi ya wasanii, maanake kwa mfano swala hili tunalozungumzia limeshaingia maneno ya Range Rover na mambo mengine makubwa. Sasa unaona viwango vimepanda. mm -hmm. Sasa binti utakutana naye atasema basi, japo Range Rover moja itakuwaje? Tena eh, nimeona kajala kapewa Range Rover, ilikuwa ni mbili nafikiri, kuna nyingine <laughs> ni mbili. Sasa viwango vitakuwaje? Ndo hayo mambo sasa. Basi kama ngoja tuache mjadala uendelee kwa wasikilizaji wetu, na moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Rais wa Marekani Joe Biden, ambaye yuko katika ziara ya Mashariki ya Kati, leo amekutana na kiongozi wa Palestina Mahmud Abbas huko ukingwa wa Magharibi kwa mazungumzo yanayotarajiwa kujikita kwenye maendeleo ya kiuchumi ikiwemo ufadhili wa hospitali mashariki mwa Jerusalem. Biden ametangaza msaada wa dola milioni mia moja kwa ajili ya taasisi za afya kwenye eneo hilo ikiwa ni sehemu ya ahadi ya miaka kadhaa kutoka Marekani. Mazungumzo hayo pia yanatarajiwa kuangazia ushirikiano wa kiuchumi katika kuimarisha huduma ya mawasiliano ya 4G kwenye eneo la Gaza, ukingo wa magharibi. Mwendesha mashtaka mkuu kwenye mahakama ya kimataifa ya uhalifu ICC, Karim Khan wakati wa ufunguzi wa jopo kuhusiana na uwajibikaji wa Ukraine mjini The Hague Alhamisi, amesema kwamba ukweli wa mambo ni kwamba watoto, wanaume, wanawake, vijana na wakongwe wanaishi katika hali ya hofu kutokana na mapigano yanayoendelea Ukraine. Kana amesema hayo mbele ya wajumbe kutoka takriban mataifa 40 yanayohudhuria kikao hicho na, kika na ameongeza kusema kwamba uchunguzi wa kina unahitajika ili kuwajibisha wanaotekeleza uhalifu wa kivita nchini humo. Ukraine imetoa idhini kwa ICC kuchunguza uhalifu wa kivita unaotekelezwa ndani ya taifa hilo. Rais wa Ivory Coast Alassane Ouattara Alhamisi amekutana na watangulizi wake Henry Conan Bidi na Laurent Babo kwa mazungumzo ya faraha katika ikulu ya raisi. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, viongozi hao watatu ambao wameongoza siasa za taifa hilo kwa miongo mitatu iliyopita wanatarajia kikao hicho kuwa mwanzo wa kupunguza mivutano ya kisiasa nchini humo, kulingana na msemaji wa muda wa Babo. Takriban watu elfu tatu waliuawa elfu mbili na kumi baada ya Babo kukataa kukubali kushindwa na Watara, kabla ya waasi waliokuwa wakimunga mkono Watara kuvamia mji mkuu wa Abidjan na kumkabidhi madaraka Babu baadaye alishtakiwa kwenye mahakama ya kimataifa ya jinai kutokana na uhalifu wa kivita, lakini akaondolewa kwenye mashtaka hayo mwaka 2019 na kisha kurejea nchini humo mwaka uliopita. Waziri mkuu wa Sri Lanka Ranil Wickremesinghe mapema leo ameapishwa kuwa rais wa muda wa taifa hilo baada ya kujiuzulu kwa Rais Gotabaya Rejapaksa na kukimbilia Singapore akitokea Maldives alikotua mara ya kwanza wakati akikimbia maandamano makali yaliyosababishwa na kudorora kwa hali ya uchumi unaodaiwa kusababishwa na utawala wake kabla ya kuapishwa kwa Wekremesige spika wa bunge Mahinda Yapa alikubali rasmi kujiuzulu kwa rais huyo baada ya ombi hilo kutuma kutoka ubalozi wa Sri Lanka ulioko Singapore, ingawa awali kiongozi huyo alikuwa ameahidi kujiuzulu Jumatano. Kuchelewa wake kulizidisha maandamano, wakati wananchi wenye hasira wakisema hawataondoka kamwe kwenye makazi ya rais. Basi msikilizaji, hii ni ngoma ya Afrika. Hivi sasa tunavyozungumza kitu kinaitwa buga eh, unaambia hii ndio habari ya mjini katika muziki ambao unatamba kwelikweli hivi sasa eh, kule barani Afrika itakuwa hii ngoma ya buga na Kis Daniel akiwa ameshirikisha Tekno, kama vile walikuwa wamejua idea kwamba huu wimbo utashika hatamu Afrika. Manake ukiangalia video unakuta bendera nyingi kwelikweli za mataifa mbalimbali mbali ya Afrika eh, eh, na unaambiwa hii ngoma hii bwana, ukienda kwenye TikTok imekuwa anthem eh, mpaka Mr. George unamjia Mr. George, eh, lakini ji inazungumza kuhusu mula mula, nafikiri mm-hmm, ni hela mambo yakiguzana na hela, wakati mwingine anaychangamsha kweli kweli, yeah, changamsha kweli kweli. Nilikuwa nakuuliza unamjua Mr. George. Mr. George ni George Opong Weah ambaye e, aliwahi kuwa mchezaji bora e, wa dunia pekee kutoka barani Afrika hivi e, sasa ndio rais wa Liberia. Sasa unaambia mpaka yeye ameonekana anakipiga kile, anaingia kwenye challenge ile <laughs> E, rais usifanye mchezo bwana. Ukiona rais wa nchi anacheza kwenye ngoma yako ujue mambo amekufolo, basi Hame... pale huko mbele, huko mbele sana tunaelekea kwenye jicho letu, ambapo leo sasa tunaangazia wizi katika mitandao ya kijamii, na Lucy Patrick, karibu sana. Karibu msikilizaji katika jicho letu. Mimi ninaitwa Lusi Patrick. Jicho linaangazia wizi katika mitandao ya kijamii na kumekuwa na malalamiko kwa baadhi ya wateja kutapeliwa na wafanyabiashara wasio waaminifu mitandaoni. Hapa ninazungumza na moja ya mjasiria mali ambaye, yeye anatumia mitandao ya kijamii kama sehemu ya duka lake kuweza kuwafikia wateja, kwamba nini kiweze kufanyika ili kuboresha biashara ya mitandaoni na kukomesha matapeli hawa ambao wanasababisha ugumu wa biashara kutokana na wateja kutokuwaamini tena. Naitwa Antu Mandoza, mimi ni mjasiriamali. Swala la utapeli mitandaoni kwa kweli linashika kasi sana, na imekuwa sasa inatengeneza hofu kubwa kwa watu ambao wanafanya biashara za mitandaoni, ambao duka lao ni akaunti yake. Unajua kitu kimoja ambacho vijana ama watoto ambao wanatumia mitandao wanatakiwa jua kwamba sasa hivi teknolojia imetulazimu kuhamisha Uh, mazoea yetu kutoka kwenda kwenye maduka ama kwenye vituo vya stesheni mbalimbali mbali za biashara, lakini watu wengine wamehamishia maduka yao mtandaoni. Sawa, maduka ya mitandaoni yanashikwa na uaminifu kwamba mimi nikipenda kitu na kilipia, naamini kwamba ananyuzia ama ninaponunua, atanifikishia ama atafanya njia zingine ambazo zitafanikisha kunifikishia mimi mzigo nilipo sasa basi, wanapokuja watu wa katikati ambao wenye nia tofauti na vijana wengi ambao wanajiajiri kupitia mitandao ya kijamii kupitia Instagram, Facebook, hata WhatsApp, ndio hao wanakuja kuharibu mambo sasa. Wanatoa ule uaminifu wa ambao ndiyo nyenzo kubwa ya kufanya biashara mitandaoni na kufanya watu waogope sisi. Mtu kama mtu binafsi aelimike, aone kwamba jambo analolifanya yeye mtu mmoja linaweza likaleta madhara kwa watu wengi. Mimi napokuibia wewe, inasababisha wateja wengine kumi waogope kununua kwa mtu mwingine ambaye anafanya biashara zake mitandaoni. ko vijana especially, maanake vijana wengi ndo wamejiajiri mitandaoni. Tuelimike jamani, unapofanya jambo la kutapeli au kumwibia mtu, unaharibu uaminifu na ari ya mtu ya kuweza kutaka kununua kitu kwenye mtandao wakiamini kwamba hakitamfikia hakitamfikia. Jamani, tuache hii tabia, tunaharibu riziki za watu wengi, tunaharibu fursa za watu wengi kutengeneza pesa kidogo ambao wanaitengeneza kwa sababu ya hofu ya watu wachache ambao wamekuwa sio waaminifu. Kama ambavyo vyombo vyetu vya sheria vinatilia nguvu kwa nguvu katika kuwafuatilia wauaji wa ambao wanakamatwa fizikali, pia huku kuna hitaji pia watu waogope kuiba yaani, ifike sehemu pia kuwe na hofu ile kwamba nitakamatwa. Ni kitapeli unaiambiaje jamii sasa, kutokana na matukio haya kuwa yanatokea na watu wengine wakiwa wanayatazama tu, hawawezi kuripoti sehemu yoyote, akisema tu labda hiyo ni ni aina ya maisha yake ambayo ameamua kuyachagua. So, shirikiano sababu hao watu tunaishi nao tunawaona, mwingine nasema ah, mi najua fani nitapeli, lakini ah, si maisha yake bwana. Tuwe kama nchi zingine zilizoendelea. Mtu akiona mtu anafanya kitu kibaya, ndo anakuwa wocha wa mwenzake, anamwangalia mwenzake kwamba, hapana, hiki sio kitu kizuri. Toa taarifa unapoona mwenzako, labda ame, ame, ame, ame, ame- anafanya uhalifu, mkanye ajisikie vibao kwamba hii sio jambo zuri. Hapa tunatia nanga katika jicho letu. Jina langu ni Lucy Patrick, VOA Express. Asante sana Lucy Patrick. Mambo ya mitandao hayo na utapeli, lakini hebu tupate ngoma ndani ya Vue Express ambapo Idi mm -hmm. kwa umbali naona nani akija, huyu biti anaitwa Zuhura, lakini wengi wanamfahamu kama Zuchu. Anasema nini, mtoto wa Hadija Kopa, na vilevile vile inawezekana eh, kama wana, ni kweli hiyo. Usipitie laini, anasema mwambieni Mwambieni Zuchu, umesema anaitwa Zuhura huyo, eh? Zuhura binti wa Khadija kopa Malkia wa Mipasho Tanzania na Afrika Mashariki kwa ujumla, basi tuelekee kwenye burudani ikiwa kama ilivyo ada yetu siku ya juma nani ya VOA Express, mambo yanamwagika kweli, tunapotazama mambo labda ya michezo na vilevile ya kutarajia katika fani ya burudani, ambapo tunaye mwenzetu Liberty Collins Adede akiwa kule nchini Kenya na mmoja wapo tunadokezewa kwamba Um, suala moja ni Marekani vile inavyoandaa mashindano ya riadha ya dunia, uh, na atatueleza zaidi. Karibu sana Liberty Adede ndani ya View Express. Asante sana wenzangu. Kama ulivyogusia mashindano ya riadha ya dunia yanaanza rasmi hivi leo huko Eugene Oregon, Marekani. Wanariadha wa Afrika wanatarajiwa kuandikisha matokeo mazuri katika mashindano mbalimbali mbali ya riadha. Hata hivyo, baadhi ya wanariadha kutoka Afrika Mashariki wametatizika kusafiri kuelekea Marekani kutokana na matatizo ya viza. Miongoni mwao ni Ferdinand Omanyala ambaye karibu apoteze nafasi ya kushiriki mbio za mita mia moja licha ya kuwa ame ikisha muda bora sana mwaka huu duniani, lakini alifaulu kusafiri jana jioni kuelekea Marekani. Ikiwa atafaulu kushiriki mashindano yao bado inabakia kitendawili, ikiwa atafika na apate muda wa kujiandaa afrika inatarajia matokeo mazuri kutoka kwa wanariadha kama vile marie jose talu wa ivory coast katika mbio za mita mia moja kwa wanawake huku letsile tebogo akitoana kijasho na umanyala katika mbio za mita mia moja kwa wanaume wengine ni pamoja na Christine mboma wa namibia katika mbio za mita 200 mshindi wa nishani ya fedha katika mbio za olimpiki joshua cheptegei wa uganda katika mbio za mita elfu tano na mita elfu kumi helen obiri akiwakilisha kenya katika mbio za mita huku Tobi Amusan kutoka Nigeria akitafuta medali katika mbio za mita 100 kuruka viunzi kutatoa na kijasho hapo. Huku hayo akijiri kijiri, Kenya imepoteza fursa ya kuandaa mashindano ya riadha ya dunia kufanyika mwaka 2025 Tokyo. Wamepata nafasi hiyo baada ya baraza kuu la mashindano hayo ya riadha kuchagua mji huo kuandaa mashindano hayo. Tukiachana na masuala ya riadha ambayo itafuatiliwa sana na wapenzi wa michezo barani Afrika. Basi Jamila Kizondo ambaye anafahamika sana kwa kutekeleza biashara zake za vyakula vya Kiswahili kule Marekani tamaduni za Kiafrika ambazo zinasifika sana kule Marekani. Hii ni njia mojawapo pia ya kunadi utalii wa Kenya eh, kwa wale wa Marekani na wengine katika mataifa mengi ya dunia. Tunaangazia burudani kubwa ambalo inatarajiwa kufanyika hapa Mombasa, ambapo madj watano bora zaidi Kenya wanatazamiwa kuporomosha burudani Jumamosi hii Mombasa, katika tamasha la The Big 5 DJ Concert burudani hili katika ukumbi wa Yatground Mtwapa itakutanisha madj John Falme, Chris Darling, DJ Crim de la Crim wa Nairobi, DJ Bones wa Mombasa, DJ Tibs Kenya na King Mefolo Wahalaki, yani socialite Vera Sidika wa Mombasa na Embarey wa Nairobi pia watapamba tafrija hili kwa uwepo wao. Hii ndio burudani itakayosafisha wikendi hii. Kando na maswala ya michezo, mimi ni Collins Liberty Adede nikiripotia VOA kutoka Mombasa kwenu Washington. Asante sana. Sisi Washington tuko murwa kabisa eh? pale Mombasa naamini nikijua kitakuwa kinawaka kama mvua inanyesha. Uh, kila laheri, ila unaambiwa sasa hivi kuna baridi huko Afrika Mashariki. Wanasema ndio msimu wa winter kule Afrika. <laughs> lakini, <laughs> lakini wanakuambia mwaka huu ime, inatandika Yes. Kwelikweli hili sio chochote cha kulinganisha na hapa mtu ambaye ameshuhudia ya hapa <laughs> kule <laughs> ni matisha tu, lakini kwa kweli najua ni wakati wa baridi, msimu wa baridi kule Afrika. Naam, sasa tunaelekea kwenye swali letu ambalo tuliuliza. Marekani na Israel jana zimetia saini makubaliano ya ushirikiano katika usalama, nini maoni yako? Maoni yamemwagika kweli kweli kupitia kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Namwona Daniel Yona baba Teresia, anasema yuko kule Tanga, anasema jambo njema, lakini binafsi naona huko mbele ya safari mambo yatakuwa magumu, usio kama walivyotarajia. Uh, park and Philip anasema kuna kubadilishana na kuibana kimawazo, lengo ikiwa ni kuimarisha usalama wa nchi kibinafsi, hususan Marekani. Sedekia Ruben anasema kwa kweli, kwa maoni yake yeye, anasema kama Mtanzania na pia kwa Afrika kwa ujumla, anaona kama hilo liko mbali nao kidogo, kwa hivyo asemi chochote huyu. <laughs> <laughs> Uh, Kenga Emanuel anakwambia jambazi mpenda maoni kwelikweli, anasema kwa kweli, kwa hali jinsi inavyokwenda, tusubiri kuona nini kitajitokeza. Kita ah, Kenga Emanuel anasema jambazi mpenda amani toka downtown coast, wamepata uoga fulani toka Rusia, sasa lazima wajiimarishe. maoni yake Aya, basi mimi na Harrison Kamao tunakuambia shukran kwa kuwa nasi katika matangazo haya Express, na juma hili kiujumla, kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo, lakini na wewe msikilizaji kwa uweza kuwa nasi toka Ijumaa, toka Jumatatu mpaka leo Ijumaa. Sisi tunakuaga, tunakuacha na kitu buga Kiss Daniel pamoja na Tecno. Shukran, wiki njema.