lwasintn slawi aso jabar derheneri barnamakani amrotan debetu hivi sasa ni saa tatu kamili zifuatazo ni habari za dunia kutoka ida ya kiswahili ya sautiya amerika msomaji ni mimi idi ligongo raisi wa zamani wa angola jose eduardo do santos amefariki dunia santos ambaye alitawala taifa la angola ambalo ni la pili kwa uzalishaji wa mafuta barani afrika kwa takriban miongo minne amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 79 kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa katika ukurasa wa facebook wa ofisi ya raisi wa angola rais huyo wa zamani wa angola alifariki dunia majira ya sa asubuhi kwa saa za uhispania ambako alikuwa amelazwa katika hospitali ya barcelona tencon kwa kipindi kirefu kutokana na maradhi taarifa ya ofisi ya rais wa angola iliandika msemaji wa hospitali ya barcelona tencon ambapo alikuwa amelazwa do santos alikataa kutoa taarifa zozote za kina za kifo cha kiongozi huyo wa taifa la angola shinzo abe waziri mkuu wa zamani wa japan ambaye alikuwa na ushawishi amefariki dunia baada ya kupigwa risasi kifuani wakati akitoa hotuba leo kwa mujibu wa maafisa wa japan mapema ijumaa abe alikuwa akizungumza katika tukio la kampeni nje ya kituo cha treni cha mji wa nara mashariki mwa usaka ambapo mtu mwenye bunduki alikwenda nyuma yake kufuatia milio miwili mikubwa abe alidondoka chini huku akitoka damu video zilizotolewa katika mitandao ya kijamii zilionyesha watu wakikusanyika kumpatia msaada abe ambaye alikuwa amelala chini bila kufanya chochote abe mwenye umri wa miaka 67 alipelekwa hospitali ambako mitandao ya kijamii ilisema kwamba alipatwa na mshtuko wa moyo shirika la utangazaji la japan nhk limesema aliyehusika na tukio hilo ni mwanaume mwenye umri wa miaka4 na kutokea nara na ameshikiliwa na vyombo vya usalama uvamizi wa russia nchini ukraine utakuwa ajenda ya juu wakati waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken atakapokutana na mawaziri wengine wa, wa mambo ya nje kutoka kundi la mataifa ishirini yenye uchumi mkubwa wiki hii huko bahali indonesia kabla ya kikao cha kwanza cha waziri blinken ambapo watakutana na mawaziri wa mambo ya nje wa kimataifa ya atlantic waziri wa mambo ya nje wa ufaransa catherine colon waziri mdogo wa ujerumani anela bacop na waziri wa mambo ya nje mdogo wa uingereza na mkurugenzi wa siasa tim baro msemaji wa wizara ya mambo ya njiane pri amesema katika taarifa kwamba wanajadili juhudi za pamoja kuipatia ukraini msaada mwingine wa kiusalama na kibinadam na kuangalia njia ya kushughulikia tatizo la kidunia la upungufu wa chakula ambalo limetokana na hatua ya makusudi ya rasia kuharibu kilimo cha ukraine kundi la watu limefanya mauaji ya wagonjwa tisa katika shambulio ndani ya kliniki mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo usikwwa kwa mkeleo kwa mujibu wa taarifa ya jeshi ya ijumaa na kulaumu wanamgambo wenye wana msimamo mkali wanamgambo hao wanaoaminika kuwa wa adf kundi kutoka uganda ambalo limekuwa likifanya harakati zake katika misitu ya congo kwa miongo kadhaa walishambulia kliniki inayoendeshwa na kanisa katika majira ya saa nne usiku wa alhamisi kwa mujibu wa mashuhuda wawili wa shirika la habari la roiters msemaji wa jeshi amesema washambuliaji hao wanatoka katika kundi ambalo linashirikiana na kundi la adf na kutumia mtindo wa aina moja jeshi limewaua wapiganaji hao watatu na kumkamata mmoja baada ya kujibu shambulizi hilo katika mji wa lume kivu kaskazini alisema msemaji wa jeshi antoni mualuchei na mshindi wa tuzo ya nobel kutoka filipino marie resa ameshindwa rufani yake dhidi ya hukumu iliyotolewa kutokana na kesi ya kashfa katika mtandao wa tovuti yake ya habari rapla amesema ijumaa ikiwa ni tukio la karibuni kabisa baya kwa mwanahabari huyo wa siku nyingi mwisho wa habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ungana na kenesi bure katika matangazo yetu yanayofuata ya kwa undani Eh, hii ni kwa undani ikiwa ni jumaa msikilizaji bila shaka tunakuwa na waandishi wa habari ambao wanatoa hisia zao na kuzungumzia habari kuu duniani namna ambavyo yametokea kwa kawaida tuna dakika mbili ama tatu za kuandika stori yetu ah, habari ambazo tumepata na kuweka hewani kuna mengi ambayo mtangazaji anakuwa anayafahamu lakini ule muda hautoshi ndio maana tunawaleta kila ijumaa tuyajadili haya kutoka sauti america naitwa kennes bwire kutoka nairobi kenya ni naye michael were muhusia ambaye anafanya na runinga ya k24 pamoja na milele fm na kutoka kigali rwanda ninaye pascal buhura karibu wangwana Tupeni sana mambo safi na naanza boris johnson hatimaye baada ya kashfa kwa nyingine kashfa juu ya nyingine chama cha conservative kikajaribu kumwondoa mwezi uliopita katika kura I- ikashindikana akawashinda nguvu mawimbi yamemwandama sakata ya mtu aliyemwamini kwamba atamsaidia kazini akalewa chakari wiki iliyopita kiasi cha kwamba hakuweza kurudi nyumbani mwenyewe akatafutiwa gari la kukodishwa akarudishwa nyumbani akaomba msamaha akatoka katika serikali yamemwandama johnson baadaye mawaziri zaidi ya has kujiuzulu chama kimemshinikiza ameondoka unazungumziaje sakata hizi ambazo zimemwandama johnso e, tunasema mbuu umeanguka maanake alikuwa ni mwamba kweli katika harakati E, za kutetea nafasi yake kama waziri mkuu wa uingereza na ameonekana ponea mambo mengi nakumbuka wakati mmoja pia liawa naoa e, nusura apoteze uhai lakini tena karudi tena kwamba nipaka mwenye roho tisa lakini mwisho ikawa sasa wakufa wakufa ni aki mish kaasaaufaakuftamezingiranawakwa imemwandama kama kivuli masaibu hapa na pale cisa cha mwisho hiki ambapo inasemekana alimteua mtu ambaye anaonekana kuwa na ku, tabia za aina fulani kwamba alikuwa ni waziri kwenye serikali yake na alimteua licha kuwa uh, alifahamishwa eh, tabia za huyu muhusika eh, kwamba sio sawa kwa mtazamo wa jamii lakini akakaidi akatumia nguvu zake kama waziri mkuu wa uingereza na kumteua lakini mwisho sasi ikawa e, wengi wakasema hawatakubali kufanya kazi naye e, kwa sababu nikana kwamba ameanza kufanya mambo kinyume na matarajio ya wengi na ndikaona mawaziri na wahusika kadhaa wakijiuzulu kwamba lazima kwa vyote vile yeyote ametika wajukumu atetee heshima ya bunge ya uingereza na pia vile vile sura ya nchi kwa ujumla na ndio sababu uh, uzuri wa kwa wale mataifa magharibi marekani uingereza australia canada e, kitu kidogo tu bila shaka unapokumbana nayo una- una- unashurutishwa una, una, una kujiuzulu iwapo kwa vio vyote vile uh, wanaona kwamba umeenda kinyume na matarajia wengi na ndio sababu tunasema kwamba wao maadili ni jambo la msingi kinyume na jinsi ilivyo afrika kwa hiyo amengatuka na ni mmoja mawaziri wakuu ambao wamekuwa na nguvu na ushawishi mkubwa sana katika uh, nchi ya uingereza unakumbuka walikuwepo wakina etch eh, wamekwepo akina wo churchill walikuja wakapambana kwelikweli wakina may eh, sasa huyu anajiuzulu kwa jambo kidogo tu lakini ndio sasa taratibu ya demokrasia kwa mataifa ambayo aliendelea pascal Um, umeasikia no. majina ambayo uh, were yameyataja hayo yakiwemo akina david cameron theresa may teresa no. uh-huh, james kalagan no. wote wamekuja na kuondoka sio kwa heshima bali kwa kulazimishwa niseme kwa kufurushwa wote wamejiuzulu na wote walikuwa na sakata tofauti tofauti hii inatueleza nini kuhusu mfumo wa demokrasia wa uingereza ukilinganishwa na wakwetu afrika nam niseme tu kwamba sio wote waliondoka hivyo kwa sababu kuna wengi ambao wameondoka kwa heshima zao uh, hata jana nimemwona john Major, uh, john Major aki- akielezea kwamba uh, uh, huyu bwana boris johnson hatakiwi hata kupewa hiyo miezi mitatu kufikia msimu wa vuli akiwepo bado madarakani kama waziri mkuu kama ambavyo yee mwenyewe amesema yupo tayari mpaka pale chama kitakapokua kimempata mrezi wake ni pesha inayoongezeka ukiongezea pia na wale ndugu uh, wa wahanga wa, wa, wa, wa uviko kuminatisa ambao uh, wanamlaumu bwana johnson ambaye wanasema alikuwa tayari kuendelea kuona miili ya wahanga ikiendelea kurundikana na kurundikana uh, ni seme tu kwamba kuanguka kwa boris johnson ni kielelezo kingine cha demokrasia lakini demokrasia ambayo mii mwenyewe wasi si sishabikii ambayo mtu anakuja na kuondoka ina maana ina akisi kwamba uh, wengi ambao wana wa, wa, tunawategemea tu ama wanachaguliwa katika nchi za magharibi ambazo zina, zina, zina zimekuwa ziki- zikipigia kelele suala la demokrasia hawana maadili hakuna mfumo maalum wa kuwandaa watu kimaadili Uh, ili waweze kuliongoza taifa ndio kitu ambacho uh, ninaweza kukisema uh, kwa sababu uh, taifa kukuwa na viongozi kila kila mara ni sawa na ambavyo tunaona israel ambapo hu katika mwaka ndani ya miaka mitatu kumekuwa na chaguzi tano vitu vya ajabu sidhani kama ni, ni nzuri kwa utangamano wa taifa na maendeleo ya taifa kwa sababu mnapoteza muda mwingi sana katika kelele za siasa kuna mengi ambayo hayafanyiki yeah, yeah, uh, kwa hiyo boris johnson yeye tangu aingie ameingia kwa njia ambazo inaweza nikasema li, alikuwa ni populist ni eh, wale watu watutumaita ma ameingia uh, kwa kufuata na watu wengi watu wengi ambao ni, ni windi la kushabikia tu lakini hawaangalii maadili ni kitu ambacho kinaweza kina, ni, ni, nikatoa mfano mwingine wa donald trump alivyoingia madarakani nchini uingereza uingerezaula nchini marekani na hii yote inazidi kutupeleka katika dunia ambayo tumefikia leo hii ambapo wengi wa wapiga kura wanafata uh, mioyo yao inavyowashawishi na, na badala ya hawaangalii maadili baadaya yake wanafuatilia tu kushangilia mtu fulani uh, ushabiki tu wana, wanaweka mtu bila kufikiria kwa sababu johnson ana- analaumiwa kwa kuiondoa uingereza hadi leo Uh, kuna wengi sana wa- waingereza wengi ambao hawakufurahia hili jambo ku, la kuiondoa uingereza uh, kutoka uh, kutoka umoja wa ulaya kupitia kile kilichofahamika kama brexit kwa hiyo niseme tu kwamba kwangu inaakisi uh, utovu wa maadili miongoni mwa watu wengi ambao wanaingia katika siasa leo hii kama leo hii tukisema uh, chama cha kuanzia kwa david Cameron, aririthiwa na Trezor may karihiwa na boris johnson wote wameondoka bila kumaliza mihula yao madarakani hii uh, sio sio ishara nzuri kwa chama chochote Uh, kwa, kwa sababu inazidi kuweka shaka kwa watu ambao wanakiongoza chama hiki na wanaopewa hmm. uh, wa, wa, wa, wa, heshima ya, ya kuingia katika uongozi wa chama kama o na pengine inatoa fursa nzuri kwa wapinzani wa, wa, wa kama leba kuweza kujiandaa vizuri na kumweka mtu ambaye ana ushawishi zaidi na pengine wakaweza kuingia tena madarakani mm-hmm haya ni chama kinaamua kinaona tunakokwenda tukielekea kuwa na huyu mtu ofisini basi chama chetu ndio kinakwenda kupoteza uh, johnson ambaye alikuwa ni mwandishi wa habari wa zamani akawa mbunge akawa mea wa london waziri mkuu kamaliza shughuli zake wachambuzi baadhi wa, yao wanasema ni kwamba huenda alijisahau na akabeba zile hulka tabia zake za kitambo na kuingia nazo ofisini kama kiongozi mkuu were rwanda na, yeah. na jamhuri ya kidemokrasi ya congo wamejibizana sana wiki hii majirani hawa wote yote haya yanahusu mgogoro ambao unaendelea uh, mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya congo rais paul kagame amezungumza na waandishi wa habari mjini kigali akazungumzia kwa kirefu sana kuhusu usiano wake na drc na waasi wa m 23 na jeshi ambalo linapangwa kuundwa la jumuia ya afrika mashariki akasema kwamba hakuna mtu ha, rwanda haijasurutisha mtu yoyote kwamba linataka lazima lipeleke wanajeshi kule na ni masuala ya kongo kuzungumza na wale waas wa m 23 shisekedi upande mwingine ameendelea kutuhumu kagame hatimaye wameenda mpaka angola ili wazungumze wapate suluhisho unadhani suluhisho linapatikana ama viongozi hao wawili majirani hawangwana wataendelea kurushiana maneno kupitia kwa hivi vipasa sauti hawa hizi m ayandike muhusia ayandike pascal na aandike bwire na wengineo anasema mzuzano ma mvutano ndio hatua ya kwanza hiyo kwa eh, wadau kujua tatizo liko wapi manake ni wahusika wawili ambao wanalumbana E, kubwa zaidi ni kutokana na kundi wa la waasi la m lam ambao kidogo ama sana imekuwa donda sugu na haijulikani haswa ni nani hasa anaifadili kundi hili kwa hiyo rwanda wanalaumu kwamba huenda pengine kundi hili likatumika unajua aliingia kijeshi na kongo pia imekuwa na matatizo ya kijeshi na kila mmoja anapoona kivuli cha mwenzake lazima aingiwe na mchecheto kiasi cha haja unapozungumzia wengine anasema kwamba labda ni kundi maalum ambayo imeundwa uh, lengo kuu haswani kuleta utata uh, kumtishia uh, kigali na pia vile upande wa pili anatishiwa etikedi wakifahamu fika kwamba wamekuwa na malumbano a muda mrefu tangu rwanda ipambane naingie uh, katika vita vyenyewe vnew kenyewemwakalu na imekuwa ni utawala wa kijeshi na yeyote ule ambayo anaonekana labda pengine kwenda kinyume na kagame mara nyingi huwa anaopotea kimaajabu ki, ki tu ama anakamatwa na, na kutupa gerezani kwa hiyo kwa upande wa drc hana nguvu vile kama alivyo na nguvu pale nyumbani na ndio sababu uwepo wa m ye mwenyewe anaonaikana kwamba ni hatari eh, kwa taifa taf eh, taifa la rwanda lakini kwa upande wa pili drc wanaona hawa watu huenda pengine ni wanatumika na rwanda na kuna interest fulani kwa faida ya kisiasa kwa hiyo yeye kama rais wa jamhuri ya demokrasia ya congo ana kila sababu ya kutumia mbinu zozote zile za kufurusha waasi kutoka kwenye ardhi la congo na kagame ndiyo licha kuwa na hofia kwamba hawa ah, watu huenda pengine wakatumika kisiasa kwa ajili ya kuvuruga rwanda huenda pengine nyuma pazia hatuwezi jua mitetesi kwamba kuna mkono wake katika harakati za kufaulisha uwepo wao lakini pia hatuwezi mwache nje e, bwana yoweri kaguta mseveni pia nay aliingia kijeshi tena katika kuongoza nchi ya uganda na pia labda nyuma pazia kuna wahusiano fulani ama wahusika wapo kutoka nchini uganda kwa hiyo jambo la msingi ni kwamba lile kundi kivyo vyote vile lazima iieushwe na rais izikedia ana kila sababu ya kuweka taifa lake likiwa salama kwa hiyo kama kuna mkono wa mtu ambao inawezesha m3 kupata uhai katika taifa jirani lazima akabiliwe kwa hali na mali watazozana na wamefanya vizuri kwenda kupata mwafaka uh, nchini angola manake angola bado ni ardhi la afrika matatizo ya afrika naweza tatuliwa barani afrika waje nchini kenya kwa maana jumuia ya afrika mashariki ama umoja wa bara la afrika ni sawa lakini mwisho wa siku usuluhi patikane waasi kuwepo kila wakati ni tishio aidha kwa rwanda burundi ama congo na mambo yanapokuwa tenge basi hata kenya pia vile vile itaathirika maanake sasa watu kuhama watoto wadogo katika mazingira ambayo ni tatanishi na pia kufanya uchumi wa nchi iwe ni jamhuri ya kidemokrasia ya kongo iwe ni rwanda mm. iwe ni uganda iwe ni burundi itayumba itayumbankubwa mm-hmm. zaidi wao wasemezane suluhishi ipatikane na maisha endelee pasl majirani Pascal hawaminiani hawaaminiani ni hali ambayo imejitokeza kwa miaka mingi uh, lakini kiini cha tatizo hili ni nini shida ilianza mwaka elfu moja na mia tisa na tisini na nne pale wa, wa, wa, wa, wa, wa watu wengi uh, walio waliokimbia baada ya kutekeleza mauaji ya kimbari dhidi ya watute ya mwaka elfu moja na miatisa na tisini na nne walipokimbilia mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo wakiwa na silaha wakiwa na na na na uungwaji mkono wa mataifa ya magharibi ambao waliwaacha wakaingia kwenye kambi za umoja wa mataifa wakiwa na silaha wakaendelea kuwa tishio kwa usalama wa rwanda yote ilisababisha ili, ili nchi kama rwanda na uh, uganda kuamua kuingia kongo kijeshi kwenda kumwondoa uh, k- mobutu m- m- m- lakini baada ya hapo pia uh, aliyeingia madarakani pia ambaye alisaidiwa na nchi hizi mbili ambaye ni loren kabila naye akawa aakawageuka ak- niseme viongozi hao wawili miseveni um, na gani lakini ni watu ambao waliingia katika nchi hii ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo baada ya kutekeleza mauaji ya kimbari wakiendelea na itikadi ya mauaji hayo wakaingia katika ardhi ambayo pia ina, ina wakazi ambao wanashabihiana na wahema kuna watuti wa, wa, wa, wa nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo eneo hili la mashariki uh, kuna wahutu Uh, kuna watw ni ni, ni ni watu ambao wanashabihiana na maeneo hayo niliyo yataja hapo kabla na kukatokea kundi lina, linafahamika kama flr fr ndio chanzo kikubwa cha kuibuka kwa makundi kama cmdp na rcd uh, na baadaye kuja kutokea kundi ambalo tunaliona leo hii la emu ishirini na ta baada ya kuwepo kwa makundi haya ni kwamba tatizo kubwa lililopo kati ya nchi hizi mbili kuto kuelewana ni kundi la fdlr na makundi yanayohusiana ya ya na kundi hili ambayo ni ya, rwanda inachukulia kama tishio kwake na kuwepo wa kundi la m ambalo lenyewe ni, ni tatizo la ndani ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wao wakisema wanapigania haki na nt na kupewa ulinzi Uh, kwa watu wao ambao usalama wao umehatarishwa na uwepo wa kundi hili la fdlr kwa hiyo nadhani chanzo kikubwa hasa ni ni uwepo wa kundi la fdlr na nadhani na, kama hilo tu likishughulikiwa kama ambavyo limetajwa katika uh, makubaliano ya luanda linaweza kutoa njia nzuri kuelekea kupata suluhu la lkuusiana na, na mjozo wa emu ishirina tatu kwa sababu wao ni, wa, ni raia wa congo wa na maadai yao na wanatakiwa wtkwanatakiwa ku, ku, kushughulikiwa kama ambavyo imeelekezwa ime, katika mwongozo wa nairobi niseme tu kwamba mjezo huu unaweza kupatiwa ufumbuzi kwa makubaliano na kuelewa hasa mzizi wa lenyewe na kuishughulikia na si kunyesheana vidole nchini tanzania were uh, mhusini yani kwamba ma, mazungumzo ya katiba mpya yameanza unadhani kwamba tanzania itapiga hatua ilizopiga kenya Uh, suala la katiba siku zote zotehuwa ni safari ndefu unapozungumzia suala la mageuzi ya katiba eh, katika bara la afrika huwa sio suala la kitoto wengi unaweza kuona katika harakati za kupiga hatua hizo wanapoteza maisha wengi eh, wanakamatwa kuna makundi kadha wa kadha za kupigania haki za kibinadamu huwa zinajitokeza kwa ajili ya kushinikiza serikali iliyopo madarakani ama chama tawala kukumbatia mfumo mpya wa uh, uongozi kupitia katiba ni mchakato ambao kwa hakika kuhakika uendekawachukua muda mrefu lakini hatimaye mambo hutokea e, wale waliishi katika mazingira ya ujamaa zaidi kinyume na kenya maisha ilikuwa ni ubepai lakini yote tisa kumi kwa sasa umejaribu e, kupata mabadiliko tangu wajerumani waondoke uingereza kachika usukani ikawa e, sasa utawala wa, wa, wa mwafrika mwalimu kambarage na kwa uzuri ni kwamba watanzania wamepevuka wengi wamekwenda skuli kwa ajili ya kupata e, kuelewa jinsi dunia inavyokwenda na ndio sababu kuna msukumo mkubwa kwa sasa mamlaka yote ipo mikononi mwanani mwa rahis wa nchi rais anaweza amua kufanya chochote licha y kuwa kuna bunge e, ambao huenda pengine ikafanya e, maamuzi lakini yote pisa kumi ni kwamba aliye na mamlaka zaidi ni rahis wa nchi kwa sasa wana rais ambaye kidogo ni mpole ni mwelewa amekuepo katika ngazi za utawala hata katika umoja wa mataifa ana ana, ana, ana mengi zaidi kutokana na upole wake na hekima lonao labda pengine angependa e, kilindini mwa nafsi yake kuleta mabadiliko maanake yupo kwenye e, taasisi ama chama husika lakini atapata kupingwa ndani kwa ndani mle shughuli nzima itategemea yeye rahis maanake kuna kuna process, kuna msukumo um, kiasi cha haja kutoka kwa wandani wa chama wenyewe wanajiita na ili ipatikane basi itakuwa ni suala la wao wenyewe kufanya mambo kwa pamoja angalau wapate kubadilisha mambo kadha wa kadha kwa ajili ya kuleta utawala ambao ulionyooka utawala ambao kila mtu yupo huru kama ilivyo kenya unaweza jieleza ukamkataza rais kwa hili na lile bunge likajadili na viongozi yaani mpaka wananchi lakini kule hata marafiki zangu mambo mengine huweze ukaweka kwenyekwenye hasap makundi ya whatsapp yaani ni kama majesusi wamo mle ndani yani niisi watu wanaishi kwa kusema ni nchi ya amani lakini ndani wanafsi zao uoga tele kwa hiyo mchakato mzima huo iwapo utafanikiwa itakuwa ni heri naona muda unatupeleka mbio sana uh, paul nitakupeleka hadi kenya nafikiri nafkiri faida ya muda usije ukatukata kenya inajitayarisha kuandaa uchaguzi mkuu siku chache tu zijazo mwezi ujao watakuwa wanaelekea kwenye debe na tayari kuna madai yameanza kujitokeza kila mwaka anajitokeza ya wizi wa kura kila mwaka kabla ya uchaguzi mkuu lazima kuwepo tetesi za wizi wa kura rail odinga sasa anasema kuna njama ya kura b 2 alivyosema ye mwenyewe kuingizwa katika vituo vya kupigia kura kama elfu k ili kujaza kama milioni mbl wa wamshinde na kuna pia tetesi zingine kwamba karatasi za kupigia kura nazo zimekumbwa na mchakato wake unadhani pascal hii ni fursa mm. ya kusukuma tume ya uchaguzi kufanya yaliyo sawa ama ni fursa ya kuwatayarisha wafuasi wao kwamba mkatae matokeo kenya Uh, kwa namna ya kipekee ina tume uh, huru uh, ikilinganishwa na tume nyingine za uchaguzi katika mataifa yetu haya na kama raila analeta tena hayo hizo tetesi za mia mbili mia mbili na vitu na, na, na, na vingine nadhani sio mwelekeo mzuri kwa sababu unajenga taswira mbaya na unaweka hali hali mbaya unajaribu kuchafua hali ya hewa kwa sababu watu wataanza kuamini yale unayoyaamini na wataanza kujiweka katika hali ya kupambana na usalama kuhatarisha mruto naye vile vile aliwahi piga tetesi huko nyuma yeye naye kadai kwamba orodha ya wapiga kura imeondolewa wapiga kura kama milioni moja ama milioni mbili hivi kulikoni were kila mtu anapiga nduru ni nini mbaya Eh, unajuan ni vita ah, kila mmoja analenga kuingia ikulu na kila mmoja lazima awe ange na kila mmoja ana wale aen wakala wake eh, kwenye tume ya uchaguzi labda kwenye serikali kila mmoja na wake kwa hiyo ukisikia mtu akitoa sauti <laughs> lazima <laughs> Aa, ana ana taarifa za ndani kwa ndani ana, dani anajua nyama inapokony nyama inamtoroka huenda e, pengine <laughs> kaenda tengi kwa hiyo ni kawaida sana kulalama inakubalika na kazi kubwa sana ni eh, kusimamia uchaguzi uliotimamaal anasema kwamba tutumie ndio mtindo wa kidijitali ambao ni isi lakini kumbuka kuna maeneo mengine huenda natatizika na hali ya anga huenda e, pengine mashine ho ikafeli lakini ibc imesema kwamba wana mitambo takriban saba kwenye kila kituo hii kifeli inaingia lakini rahla anasema ndio ni sawa inaweza kuwa navyo lakini muwe na eh, ile register rs eh, orodha ya wapiga kura kile kitabu eh, jina lauu likikosekana huku liangaliwa upande mwingine ili mambo nyooshwe aliyeumwa na nyoka, au napo ukambaa lazima aingiwe na uoga na ndio sababu tunasema wakati huu tunataka mambo yaliyonyooka na ndio njia moja ya demokrasia tunazungumuzia huwa inachukua muda mrefu lakini mwisho mambo huwa ni sawa baadaye nawashukuru sana michael were mhusia mtangazaji wa k4 milele fm nairobi kenya pascal buhura rwanda tv kigali nawashukuru kwa mchango wenu asante kwa kuwa sehemu ya kwa undani leo shukrani sana uanjina langu ni kennes bwire mwelekezi wa matangazo amekuwa aida isa uwe na usiku mtulivu