Kutoka studio 15, hii ni VOA Express barabara e kabisa. Ni Ijumaa nyingine ambapo tunakamata position hapa studio nambari 15, kuletea mpango huu wa VOA Express tarehe 8 mwezi wa saba mwaka ni elfu mbili ishirini na mbili siku ambayo tuna habari nzito nzito, Harison Kamau. Uh, ikiwa ni pamoja na kifo cha aliyekuwa waziri mkuu wa Japan uh, Shinzo Abe ambacho tutakueleza kukihusu baadaye kidogo. Mimi naitwa BMJ Muridhi na mimi jina langu Harison Kamau, nikitumai kwamba ijumaa yako inaendelea vizuri, japo labda ni taarifa tu hizo za uh, majonzi, ambapo pia taarifa ambazo zimeingia hivi karibuni ama muda mfupi uliopita ni kwamba aliyekuwa rais wa Angola, Eduardo dos Santos, pia ameaga dunia wakati akiwa kule Barcelona. Na kando na hayo, tutakuwa na maswala ye mengine ya kuangalia kama yanaovuma kwenye mitandao ya kijamii. Vilevile tutakuwa na swala ambalo pia limetia fora sana katika siku za karibuni, ambapo makampuni makubwa ya mawasiliano na teknolojia kama vile Facebook na Twitter yanaashiria kupunguza wafanyakazi wake, wakidai kwamba hali ni ngumu ya kiuchumi kote ulimwenguni. Na je lala, sasa hilo linaashiria nini katika ulimwengu wa kiuchumi na katika siku zijazo, miongoni mwa mengine mengi tuliokupangia kwenye VOA Express. Hivi leo safi kabisa, na twende moja kwa moja ikiwa ni Ijumaa. Tutaki kupoteza muda wako, najua eh, kwamba unajiandaa kuona eh, ni nini kitafanyika weekend, lakini kabla hapo pia tutaje kwamba tutakuwa na mwenzetu uh, Josephat Kioko baadaye kidogo akija mubashara moja kwa moja kutujuza mambo ya sport na burudani hasa eneo la Afrika Mashariki. Eh, sasa kama ulivyosikia msikilizaji, ni kwamba Shizo Abe, waziri mkuu wa Japani wa zamani, ambaye alikuwa na ushawishi mkubwa, amefariki dunia baada ya kufia tuliwa risasi kifuani wakati akitoa hotuba leo Ijumaa, na ni kwa mujibu wa maafisa akitoka huko Japan mapema leo. Abe alikuwa akizungumza katika eh, tukio ya mahafula moja ya kampeni nje ya kituo cha treni katika mji wa Nara, mashariki mwa mji wa Osaka, ambapo mtu mwenye bunduki ambayo imetajwa kama ilikuwa ya kujitengenezea alikwenda nyuma yake, e, na kufuatia milio miwili mikubwa Abe alidondoka chini e, huku akitokwa na damu. Video ambazo zimetolewa kwenye mitandao ya kijamii zinaonyesha watu wakikusanyika kumpatia msaada Abe, ambaye alikuwa amelala chini bila kufanya chochote. Abe ambaye alikuwa na umri wa miaka 67. Alipelekwa hospitalini ambapo mitandao ya kijamii ilisema kwamba alipatwa na mshtuko wa moyo. Na shirika la utangazaji la Japan NHK limesema alihusika, eh, aliyehusika na tukio hilo ni mwanaume mwenye umri wa miaka 41 na anatokea huko huko mjini Nara na kwamba amekamatwa, anaendelea kushikiliwa na vyombo vya usalama. Kuhusiana na hili, ni mlete sasa mchambuzi wa siasa za kimataifa Profesa Fulbert Namwamba uh, njiunga nasi moja kwa moja kutoka huko nchini Kenya, maeneo ya Kitale. Profesa, umesikia haya, labda tusikie moja kwa moja uh, hisia zako uliposikia kwamba Shizo Abe amepigwa risasi na kuuawa. Japani haikuwa na ugaidi ingawa wa, kuna watu wa mrengo wa kushoto, lakini siasa kali zao hawafanyi uh, mambo ya ugaidi dhidi ya wanasiasa. Kwa hivyo hisia zangu ni kuwa ni jambo la kusikitisha, tena ni jambo la ajabu kwa waziri mkuu wa Japani amepigwa uh, risasi mara mbili. Uh, tena katika siasa za Japani utaweza sikia kuwa mtu amejiua lakini ni kawaida kusikia kuwa amepigwa risasi, lakini nasema ni jambo sana la kinyama, na Japani imekuwa ndio kisiwa cha amani. Kwa hivyo hii ni kizungumkuti kikubwa. Mwisho uh, kwa chini ya daka moja, i, tumetaja hapo kwa kifupi e, kwamba uhalifu uh, haujulikani sana huko Japan, lakini uhalifu wa bunduki uh, imekuwa ikitumiwa Japan kama uh, kielelezo au mfano bora wa kuigwa katika e, kuwa kwamba hakuna uhalifu E, wabunduki ambao e, labda unaweza kuripotiwa kwa viwango vya kimataifa kama ilivyo hapa Marekani. E, sasa iwapo mtu wa hadhi ya juu kama e, aliyekuwa e, ama waziri mkuu wa zamani Shizo Abe kuuawa, hii e, e, inaweza kupokelewa vipi, profesa? Hii itavyopokelewa kwanza, tufikirie je, itapokelewaje huko Japani. Japani, hili ni jambo litawagutusha, na nafikiri ni jambo la fikra. Baraza la mawaziri litakutana, lakini ni lazima hata bunge la Japani litakutana kuchambua je, imefikaje kuwa wamefikia hapa na wamekuwa wakiishi kwa amani na hakuna watu hawatumii vibaya ya silaha. Je, utumizi wa silaha unafuata nini? Inawezekana pia kuwa aliyempiga risasi awe ni mtu ambaye hakuwa wa kikundi chochote wala itikadi yoyote, ni kama alikuwa alifanya kitendo cha ugaidi peke yake. Basi nasema tungojee mpaka wa kuweko na upelelezi habari litakuja. Hmm, zaidi nafikiri baada ya masaa ishirini na nne tutajua ninini kinaendelea huko Japani. Shukran sana Profesa Fulbert na Namwamba, ukiwa hapo Gilgili ukielekea Kitale huko. Asante sana, asante sana, BMJ <laughs> salimu wana VOA e, Kenya tuko vizuri, asante. Ah, vipi mizigo meshoweka tayari? Mm, ah, sije chelewa nikaachwa na gari. Mm, ah, basi jikaze usilie mupenzi. Zile tabu nanja msimu mzima, mavuno hakuna, wanakosa raha ale, mkikosa cha kutafuna roho yangu inauma. Sema ntafanya nini na pesa sina, nakonea na huruma alamende mjini usakatuma VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mambo yakiendelea vizuri kabisa, huyo ni Diamond. Nasema nitarejea yote akifanyika katika siku ya Ijumaa kutoka hapa Washington DC, ambapo nahodha mwenzangu hapa BMJ yuko sawa kabisa. Wale watu wana, wanapenda kusikiliza historia za muziki, ni kwamba eh, huu ulitolewa mara ya kwanza mwaka 2013 E, na ni katika album inayojulikana kama e, kamwambie mambo ndivyo yalivyo katika VOA Express. E, naona tunapambana pambana hapa kupata kuzungumza na watu katika stori ambayo inafuata, lakini nafikiri kama utwende moja kwa moja eh, nini ambacho unaangalia sasa hivi kweli kabisa, ulimwengu unapoenda kukabili, unapoendelea kukabiliana na hali ngumu ya mabadiliko ya kiuchumi na kijamii, ni kwamba makampuni makubwa ambayo yameheshimika ya teknolojia na mawasiliano, nazungumzia Twitter na Facebook, katika siku za karibuni yameashiria kupunguza idadi ya wafanyakazi, yakisema kwamba siku za mbeleni zina Kana kama ni gumu kidogo, na ni vema kujitayarisha ili kujiandaa kukabiliana na misukosuko ya kiuchumi. Basi tunapozungumza ni kwamba mkurugenzi mkuu Mike Zuckerberg wa Facebook siku zilizopita chache tu, mm -hmm, aliashiria kuambia wakurugenzi wake kwamba wajiandae kupunguza idadi ya wafanyakazi ili kampuni yenyewe iweze kustahimili misukosuko. Jambo la kutia wasiwasi kweli kwa wafanyakazi. Haya basi, tunapozungumza nayo kampuni ya Twitter imechukua hatua sawa na hiyo, na kampuni hiyo haikuchukua hatua kitambo, ni jana tu Alhamisi, ambapo kwenye timu yake inayokagua wafanyakazi wapya imesemekana haina kazi ya kufanya sasa hivi. Kwa hivyo wamepunguza thuluthi moja ya wafanya wafanyakazi ambao wanakagua wafanyakazi wapya, na ninapozungumza hivyo ni kwamba ni kwamba jana zaidi ya wafanyakazi mia moja wa Twitter walisimamishwa kazi, ikiwa ni hatua inaonekana kama ni mwanzo tu wa mambo ambayo tunatarajia labda katika siku zijazo. Ikumbukwe pia kampuni hii ina tatizo kidogo tangu Elon Musk alipotangaza atajiunga na kampuni hiyo na uwekezaji wa dola bilioni 44 na kukawa na tatizo, kwa sababu yeye pia kuna masharti magumu aliyokuwa akileta kwenye kampuni, mmojawapo pia ikiwa ni kupunguza wafanyakazi. Hivi kama unasema kujiunga na kampuni ama kuinunua. Kuinunua. Aha, na jambo moja alilosema ni kwamba kampuni lazima ifanye faida, kwamba lazima matumizi yawe machache kuliko faida. Kwa hivyo ikaashiria kwamba basi hatua moja itakuwa ni kupunguza wafanyakazi, kitu ambacho pia kimetia wasiwasi kwenye kampuni hiyo. Na sasa labda wanapofuta wafanyakazi kama waliofutwa jana inakutia wasiwasi katika wale wafanyakazi elfu saba kote duniani kwamba kuna hali isiyojulikana ama isiyoeleweka lakini je, vijana wanasema nini? Labda kidogo tu tusikie sauti ya mojawapo wa vijana kulingana na hatua hii ya ya kampuni ya Twitter. Mimi kama kijana, kile ambacho wanaona ni kwamba kampuni ya Facebook na Twitter kuanza kufu, kufuta wafanyikazi wake inaonyesha kwamba hali ya uchumi katika dunia nzima unazidi kudorora, kwa sababu hizi ni makampuni kubwa kubwa ambazo kwa kweli zilikuwa zinaleta ajira hasa kwa vijana na kwa vizazi, na ikiwa zitaanza kufuta vijana wenyewe kazi, basi inaashiria kwamba huenda uchumi ukaweza kuathirika zaidi na tukaweza kuwa na shida hapo mbeleni, na yale ambayo labda hatukutarajia ya, yatokee yanaweza tokea kwa sababu tu ya haya haya. BMG, umesikia hali ilivyo na maoni ya vijana. Bila shaka, bila shaka, na ni swala ni la kutia wasiwasi. Kama wanafutwa kazi wale ambao ni muhimu sana kwenye kampuni, je, wale ambao labda kazi zao si hazitajwi kama za hali ya juu itakuwa na sio za moja kwa moja aa, basi watakuwa wako labda mbali na mchezo wa kiuchumi kwenye makampuni haya. Ni VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC, tunapoelekea kupata habari muhimu za kimataifa. Raisi wa zamani wa Angola, Jose Eduardo Dos Santos, amefariki dunia Osan, eh, Dos Santos ambaye alitawala taifa la Angola ambalo ni la pili kwa uzalishaji wa mafuta kwa takriban miongo minne amefariki akiwa na umri wa miaka 79 kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa katika ukurasa wa Facebook na ofisi ya rais wa Angola. Rais huyo wa zamani alifariki dunia majira ya saa tano asubuhi hii leo kwa saa za Uhispania ambapo amekuwa amelazwa katika hospitali ya Barcelona tecnon kwa kipindi kirefu kutokana na maradhi, taarifa ya ofisi ya rais wa Angola ilisema. Uvamizi wa Russia nchini Ukraine utakuwa ajenda ya juu wakati waziri wa mambo ya nje wa Marekani Anthony Blinken atakapokutana na waziri wengine wa mambo ya nje kutoka kundi la mataifa ishirini yenye uchumi mkubwa wiki hii bali huko Indonesia. Kabla ya kikao cha kuanza kuanza, waziri Blinken alikutana na mawaziri wa mambo ya nje wa mataifa Atlantic: waziri wa mambo ya nje wa Ufaransa Catherine Colonna, waziri wa mambo ya nje wa Ujerumani Annalena uh, Baerbock na waziri mdogo wa mambo ya Uingereza na mkurugenzi wa siasa Tim Barrow. Mataifa, viongozi wa mataifa mbalimbali wameendelea kutuma risala za rambirambi kwa kiongozi wa Japani kufuatia kifo cha aliyekuwa waziri mkuu wa nchi hiyo Shizo Abe. Jumbe kutoka kwa viongozi wa dunia wa zamani na wa sasa zimeendelea kumiminika zikitoa shutuma kwa ufiatuaji risasi huo ambao ulipelekea kifo chake. Hizi ni pamoja na takwimu na jumbe kutoka Ulaya na vilevile vile viongozi wa Ufaransa, Uingereza na Italia na viongozi wa Asia Pasifiki ikiwa ni pamoja na China, India, Singapore, Taiwan, New Zealand na Australia na vilevile vile viongozi wengine wa, wa nchi mbalimbali za kima. Kundi la watu limefanya mauaji ya wagonjwa wa tisa katika shambulio ndani ya kliniki mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo usiku wa kuamkia leo, kwa mujibu wa taarifa ya jeshi ya hapo Ijumaa na kuamulu na kulaumu wanamgambo wenye msimamo mikali. Wanamgambo hao wanaoaminika kuwa wa ADF, kundi kutoka Uganda ambalo limekuwa likifanya harakati zake katika misitu ya Kongo kwa miongo kadhaa, wameshambulia kliniki inayoendeshwa na kanisa katika majira ya saa nne usiku wa Alhamisi, kwa mujibu wa mashuhuda wawili, shirika la habari la Reuters limeripoti. Msemaji wa jeshi amesema washambuliaji hao wanatoka katika kundi ambalo linashirikiana na kundi la ADF. VOA Express, jiji kuu la Marekani Washington DC. BMJ kiashiria kamili. Unajua, kawaida ya Ijumaa uh, haikamiliki kabisa VOA Express bila jicho kumulika kitu, bila shaka. Lakini vizuri, tusiache tu mziki unaelea elea, tuseme ni nani huyo. Ni mwanamuziki Davido eh, kutoka kule nchini na Nigeria anakuambia aye, bila shaka huu sio mziki mpya eh, lakini kama ulivyosema Kamau, uh, ni ishara nikiashiria kwamba tumeingia sasa kwenye jicho letu. Tunazungumza kuhusu nini? Naona Rahabu Fredi amejiandaa kweli kweli kutuletea mambo. Hebu Rahabu, tueleze tu ame jicho lake linamulika nini hivi leo, tuende kazi Jicho letu kwa wakati mwingine. Mimi ni Rahabu Fredi, tuwe pamoja hapa mwanzo hadi mwisho. Leo nikiwa na mwanafunzi bora Tanzania 1 katika masomo ya sayansi kwenye kidato cha sita. Matokeo yametoka juma hili, na huyu si mwingine, ni Catherine Alfonsi Mwakasege. Siri ni nini hasa? Kwa sababu wengi wanaona masomo haya ya sayansi huwa yanafanywa vizuri zaidi na watoto wa kiume insia hii ni boa kuliko hii, lakini niliweza sababu njia ni zile zile: kumweka Mungu mbele, kuwa na malengo na kujua unachokitaka siku zote, kutiwa moyo na familia, shule kama shule, walimu wakusapoti, na ukimua furani zako kwa ushirikiana nasaidia sana. Mlikuwa mkishirikiana kivipi? wengine pia watapenda kujifunza kutoka kwako ili wafanye vizuri zaidi kwa njia ya good discussions, yaani tunapewa kati na walimu, tunakaa tunajadiliana, tunafanya tuna wote maswali, labda tunasoma knji kwa njia ya kuelezeana, mtu mmoja anasimama, anaelezea wengine, hiyo ikisaidia sana hivi. Tanzania watu sio kwamba zimetengwa kwa ajili ya mtu fulani, ni mtu yote anaweza kufikia, na akifata njia sahihi na malengo yake anaweza kufika pa Umeongea swala la malengo, na sasa umehitimu kidato cha sita, malengo yako ya baadaye ni nini? Napenda kusomea udaktari, daktari wa moyo. Kwa nini daktari wa moyo? Magonjwa ya moyo yanatesa watu wengi, ukiangalia wadogo, wazee unabidi watafute wa matibabu nchi za nje, wakati sisi hapa tukiweza kusomesha tukapata elimu nzuri hapa ndani ya nchi. Kwa hiyo tutarajie daktari bingwa wa moyo ambaye ni Catherine. Yeah, Mungu akipenda inshallah, na bila shaka itakuwa hivyo. Amina. Kitu kingine ambacho unawaambia wanafunzi wenzako ambao bado wako shuleni? Wakazani, waweke nidhamu mbele kwenye maisha ya shule na Wasikate tamaa sababu mafanikio yako kwa kila mtu. Kwa mara nyingine hongera Catherine na kila laheri kwa malengo yako hayo ya kuwa daktari wa moyo. Jicho letu limetia nanga kwa leo. Mimi ni Rahabu Freddy, VOA Express. Shukran sana Rahabu Freddy hapo, bila shaka jicho hilo limeangazia e, suala ambalo ni muhimu nasikia chini kwa chini, wanamuziki e, hawa SK wanasema love nwa ntiti kama usijui, kama una habari kwamba ni mziki ambao kwenye YouTube sasa tunavyozungumza, tangu utolewe miaka miwili uliopita, umetazamwa na watu 280 milioni, milioni sio elfu. Una umaarufu mkubwa kabisa, hicho ni kipimo tosha cha ja kusema kwamba ni ngoma ya kutisha. Twende kazi. <mucho> Come you must be now make make you do. Jina kamili ni Chukukwa Ekwani, uh, anajulikana kama CK kutoka kule Nigeria. Pamoja na kuimba kama sijui kama unajua huyu pia ni eh, producer ambaye eh, amesaini eh, mkataba na Wana Music kule Afrika Kusini na vile vile Atlantic Records na um, E, hapo awali alikuwa pia amesaini mkataba na Chocolate City na ni memba e, wa Wana Music Group, na angalia hapa e, imeelezwa vizuri kabisa mwenye umri wa miaka 26 kutoka kule Kaduna, Nigeria, lakini umaarufu umepita kiasi. Wale wa Nigeria wametanda kweli kweli kwenye jukwaa la kimataifa na ndio, wakati fulani mapema wiki hii tulipokuwa na msanii kutoka Tanzania, nilimuuliza siri gani ya hawa wasanii wa Afrika Magharibi mm -hmm. vipi wanapata majukwaa ya kimataifa virahisi virahisi hivi, mm -hmm. siri wapo, mm -hmm. ni nini lakini, mojawapo kulingana na wadadisi ni kwamba kuna idadi kubwa sana hasa nchini Nigeria. mm -hmm. Kwa hivyo ukiwa na umaarufu kwanza nyumbani, mm -hmm. wakufuate tu ama watazame video yako tayari inakuwa ni mamilioni. Ile ni nchi yenye watu zaidi ya milioni mia mbili. Bila shaka kama tungekuwa na muda tungezungumza zaidi, lakini naona unakimbia ba kweli kweli, kwa sababu Josephat Kioko naye anatusubiri, anakuja mubashara, anatuambia mambo ya Afconi na wanawake na vile vile katika burudani. Nisiseme mengi, tujiunge na Kioko mwenyewe atueleze nini kinachoendelea kule Moroko na kwingineko. Karibu Josephat. Asante sana BMJ Murethi, mengi nitagusia hapa yanaambatana kabisa na sherehe hizi za utamaduni wa Kiswahili. Hata ukisikia Kiswahili changu kimebadilika, siwasikia kaka Aha, la haja yenyewe <laughs> ndio hiyo. <laughs> <laughs> Kweli kabisa, uh, kabla ya ya kure, uh, kabla ya kurejea hapa Mtoni vile si tunaita huku, ni kwamba ni haya ya kandanda, tumezoea kwamba Afcon wana kupambana kila baada ya miaka miwili kuwania ubingwa wa mpira wa miguu barani Afrika. Sasa leo tuzungumzie Afcon upande wa wanawake. Timu kumi na mbili nchi mbalimbali zinakutana Moroko kwa sababu ya mashindano makubwa ya mpira wa, wa miguu kwa wanawake na hizi timu Eh, zimekutana ili kutafuta tiketi ya kuwakilisha Afrika katika kombe la dunia litaandaliwa mwaka ujao Australia na New Zealand kwa pamoja, ndio maana wanapambana kwa sasa. Uwakilishi wa, wa Afrika mashariki ni Crested Cranes ya Uganda, dada hawa waliofuzu, lakini sasa washapoteza mechi mbili mfululizo. Eh, leo usiku watakuwa na mechi ya tatu, wakipambana na Burkina Faso ili kujaribu kama watapata alama tatu wasonge mbele katika raundi ya pili, lakini hili ni dimba ambalo wanadada wanasakata kweli kweli. Tayari Afrika Kusini, Moroko, hii ni miamba ambao wamefuzu. Nigeria jana pia wamepata ushindi, lakini ni vigumu kubaini watakaopata kombe hili, ikiwa michuano hii haijaandaliwa miaka miwili iliyopita sababu ya janga hili la COVID kumi na tisa. Hiyo ni AFCON ya wanawake huko Moroko. Sasa nije Mombasa ama unahitaji zaidi afcon. Sure. ya AFCON Uh, tueleze mambo ya Mombasa na tumesalia dakika moja tu. Akioko, uh, kazi kwako Uh, sherehe za Kiswahilini hapa kuadhimisha siku ya Kiswahili zimeongezewa muda zaidi kwa sababu ya tamasha nyingi kuandaliwa. Kesho ni Lady Show, wanawake watakuwa wanaonyeshana ubabe katika uimbaji wa taarabu, dansi za Kiswahili, fashion, mavazi ya Kiswahili na itakuwa katika ukumbi wa Swahili Center hapa Mombasa, na kati ya sherehe zote hizi ndio zimevutia wanawake wengi zaidi, umati mkubwa wamethibitisha kushiriki kesho na itakuwa ni kuanzia alasiri mpaka jioni. Imepewa jina la kwa sababu ya tamasha mbalimbali, densi, muziki na kuimba na hata mazungumzo ya wanawake yameorodheshwa pamoja hapo. Kina Salma Muhamed na Amina Chombo wameniambia kwamba tayari wamealikwa watakuwa na hudhuria. Sawa sawa kabisa, shukran sana Josephat Kioko, maelezo sahihi kabisa e, na yamekuja mubashara moja kwa moja kutoka e, kule e, nchini Kenya e, kule Mombasa. Basi tukiachana na Kioko uh, Kamau, tuangalie ni nini kinachovuma kwenye mitandao ya kijamii. Kwa kweli mambo yanayotawala ni mawili makubwa ambayo mwanzoni tulianza kwa sho kwa kuyataja na ni kuhusiana tanzia, mambo ya vifo kifo cha aliyekuwa waziri mkuu wa Japan Shinzo Abe, na vilevile aliyekuwa rais wa Angola Eduardo dos Santos. Sasa hivi ukiangalia kwenye mitandao mingi, uangalie kwenye Twitter, uangalie wapi, watu wanazungumzia viongozi hao wawili, lakini uh, zaidi kule Japan mm -hmm, watu wanaangalia kwa uzito, kwa sababu wanasema Japan, labda kando na ilivyo kwenye mataifa mengine kama ya magharibi, kwa mfano hapa Marekani, bunduki haziko sana na wananchi wa kawaida, na mauaji ya bunduki au ya risasi sio sana, na wanasema kwamba tukio la mwisho lililotokea ni miaka ya sitini ambapo kuna kiongozi aliyedungwa kisu, pale ni kuchomwa, alichomwa kisu sio bunduki ilitumika. Lakini wakati huu anasema, je, ikawaje mtu mwenye bunduki akaweza kabisa kutembea na kumkaribia Sinzo Abe, mtu wa hadhi ya juu. Na ni vipi aliweza kuficha silaha ikizingatiwa kwamba ulinzi ulikuwa mkali. Lakini pia wadadisi wanasema kwamba kwa kawaida katika siasa na kampeni za Japan wamezoea siasa ambazo viongozi hutangamana tu kirahisi rahisi na uh, wafuasi wao. Kwa hivyo ilikuwa tu ni hali ya kawaida, kampeni ya kawaida, na ni kitu ambacho hakuna yeyote aliyetarajia angetarajia kingetokea. Na hapo hapo pia uh, pole nyingi zimeendelea kumiminika rambi rambi, kwa familia ya Eduardo Dos Santos, uh, wakati ya kifa katika hospitali moja kule Barcelona mm -hmm. Lakini pia kuna wengi wanaosema kuna mizozo ya kifamilia iliyoweza kujitokeza mwanzoni mwa wiki hii, ambapo binti yake alikuwa akimkataza ama alipata makataa kutoka koti ya kumzuia mama yake kwenda kumwona Dos Santos, akidai labda kulikuwa na kitu fulani kisichokuwa laini. Kwa hivyo, hayo ndio mawili naona yanatanda sana kwenye mitandao kwenye kutamba kwelikweli kweli, kwenye mitandao. Bila shaka ni mambo ya kuhuzunisha, lakini pia kuna siasa kule Kenya. Jana eh, naibu wa rais William Ruto akifanya mahojiano na kituo cha televisheni eh, cha KTN amesema kwamba akipata kama atakuwa rais hata mfungulia mashtaka ama hata mchunguza rais wa sasa Uhuru Kenyatta. Unajua kwa nini? E, kulikuwa awali kumeelezwa kwamba ataunda jopo na wengi walitafsiri e, kwamba ingekuwa ni la kumchunguza mwenzake. Tuangalie swali la leo ambalo tuliuliza, je, kujiuzulu kwa waziri mkuu wa Uingereza Boris Johnson kutabadili siasa za taifa hilo la Uingereza? Vedasto Romani anasema mkazi wa Nzega kule Tabora. Uh, inategemea na waziri atakayechaguliwa Pascal Lucas Chambi anasema yuko kule Kahama, Tanzania, anasema kujiuzulu kwa waziri mkuu wa Uingereza, binafsi sidhani kama kutaleta mabadiliko yoyote ya kisiasa. Pantaleo Tambwe tukimalizia, ni labda itasaidia kusitisha ule mpango wa kusomba wakimbizi e, wanaofika Uingereza kwenda mpaka Rwanda ili Rwanda iwafanye wanajeshi ili wafanye vita na Kongo. <laughs> Naona hayo ni maoni yake. <laughs> Sijui kama ilikuwa hivyo. Msikilizaji, ni hayo tu ambayo tulikuwa nayo kutoka hapa studio nambari kumi na tano kwa leo eh, kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi akiwa ni Mary Mgawe. Hapa studio nimeshirikiana na Harison Kamau, mwenzetu upande wa pili alikuwa ni Aida Isa, mimi naitwa BMJ Mridhi. Tunakutakia weekend eh, yenye utulivu na mafanikio chungu nzima. Twende <tune>