mimi ni mtu kutoka burundi ambapo sasa hivi naishi hapa canada na siku za nyuma tulichukua uamuzi mimi pamoja na wengine wenzangu wenye kutoka bara la afrika afrika ukanda wa maziwa makuu afrika mashariki wa kuunda shirika ambalo linaitwa kiswahili network canada ambao sasa nawajmuisha shirika hilo linawajumuisha watu wenye kuzungumza lugha ya kiswahili ambao wako hapa katika nchi ya canada eh, hasa katika ahiiprovinsi ya, ya quebec montreal na viunga vyake na hasa pembeni pembezuni na hiyo pia tuliamua tuunde chombo cha habari ikiwa tukichapisha habari na hata tukitangaza habari fulani kupitia internet kwa kwa wakati huu na mipango tu tunayo mingi malengo ikiwa ni hasa hasahasa kuwakusanya wa, watu wanaozungumza kiswahili kutoka afrika wala kwengineko ili kuanza watu wajuane isha kuitambulisha lugha yetu nzuri ya kiswahili kwa kuwafunza watoto zetu pia kuna hii kuzagaza utamaduni wa wa kiswahili wawaswahili kupitia muziki maana kati yetu kuna wapo pia wana muziki ambao wanapiga muziki wa kiswahili na wengine wanapiga taarab katika mipango mi, hiyo pia kuna ku, kutekeleza hata miradi ya maendeleo kama kufungua kufungua maduka ya bidhaa ambapo tutakuwa tukiuza vyakula vya kutoka afrika na vinginevyo e, maana kama ilivyokuambia kuiweka mbele sana lugha yetu ya kiswahili katika maisha ya kila siku hasa hasa nyumbani kwetu vile tunavyoishi na nini na ndio hasa malengo yetu ambapo hii itapitia tena kwenye hata michezo tuliunda klbu za za michezo ambapo tunajumuika watu wenye kutumia lugha ya kiswahili e, na tuna mpango pia hata wa kuunda kama vile kama kituo cha cha kufunza watu lugha ya kiswahili vile watu wataupendelea ama watu ambao ni wasafiri wenyewe wanataka kwenda afrika yetu ile ya, ya ukanda afrika mashariki ukanda wa maziwa makuu ambao wanataka kujua maneno ya kiswahili huo pia ni mpango tunao wa kufungua kituo hicho cha kuwafunza watu lugha ya kiswahili na tarehe saba julai ni siku mm-hmm. ya kimataifa ya lugha ya kiswahili sijui katika siku hii ya tarehe saba katika shughuli ambazo mlifanya mlifanya shughuli gani kwa sababu hapa ilikuwa ni siku ya kazi ambapo watu wengi wako kazini tarehe hii ni kwamba sisi tulisheherekea kabla kidogo tulisheherekea kabla ya tarehe hii ilikuwa siku ya jumaa iliyopita ndiko tulikutana tukakusanyika wa, wa, watu wanaozungumza kiswahili tukawajumuisha wawekezaji pia ambao wako na mashirika tofauti kama kama maduka vile wala wenye wako na kampuni za kuwaajiri watu wote au tuliwakusanya kisha tutakusanya na wengi, na wengineo watu kutoka hapa nchi hii na viongozi kadhaa kutoka wangazi za za, za za uongozi kutoka nchi hii ambapo tuliwakusanya ilikuwa ni kama kusheherekea siku hii ya nani ya na kuzungumza kiswahili lakini pia kutambulisha shirika letu kwa watu wengine ambao walikuwa wajalitambua ambapo mkusanyiko huo uliwakusanya kama watu zaidi ya mia moja na hamsini hivi shirika lenu hiili ya wanachama sababu canada ni nchi kubwa je kuna matawi mengine katika miji mingine mikubwa ya canada ambapo mna wanachama ambao wanajihusisha zaidi na kukuza lugha ya kiswahili kwa sasa shirika bado changa lakini mpango huo upo kwa sababu unaona kama kama ulivyosema inavyozungumzia nani kichwa cha shirika hili canada. ni kiswahili network kiswahilinaa maanayake ni watu wanaotumia lugha ya kiswahili wote ambao wenyewapo katika hii nchi ya canada kwa hiyo ni kwamba matawi yatakuwepo kwa sasa sasahivi tumeshakuwa na contact na watu mbalimbali wenyewapo mbali katika mikoa mbali mbalimbali ya canada ili kuanzisha matawi pia ya shirika hili la kiswahili network canada