hivi sasa ni saa tatu kamili zifuatazo ni habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika msomaji ni mimi idi ligongo raisi wa marekani joe biden leo ametangaza kwamba marekani inaongeza uwepo wake wa kijeshi barani ulaya ikiwa e ni pamoja na kuongeza vifaa zaidi vya jeshi la baharini nchini uhispania na kuongeza vikosi vyake katika maeneo mengine zaidi akihutubia mkutano wa mataifa ya nato Raisi biden amesema na marekani itaanzisha kambi yake kuu ya kudumu ya tano ya marekani nchini Poland, kuongeza kikosi cha wanajeshi 5 na wengine2 watakaowekwa katika kambi ya mania na kutuma ndege zaidi bl za5 kwenda uingereza akiwa amesema leo anatangaza kuongeza nguvu ya marekani barani ulaya kutokana na mazingira yaliyobadilika ya kiusalama pamoja na kuboresha juhudi za pamoja za usalama viongozi wa nato wanajadili kuongeza msaada kwa ukraine na namna ya muungano wao watoka vita vya pili vya dunia hutakabiliana na changamoto za sasa na zijazo misri taifa linaloongoza kwa kuagiza ngano duniani leo hii imetangaza kwamba kupokea dola milioni 5 kutoka benki ya dunia ili kukabiliana na upungufu wa chakula uliotokana na vita vya wasambazaji wake wakuu wa ngano russia na ukraine katika taarifa waziri wa mahusiano ya kimataifa wa misri rania al mashar amesema kwamba fedha hizo za benki ya dunia zitasaidia juhudi za serikali kukabiliana na mahitaji ya chakula na kuwa tayari na hali yyote kwa wakati ujao hali ya upungufu wa chakula imekuwa katika wasiwasi mkubwa toka rusia kuivamia ukraine mwishoni mwa mwezi februari na kusababisha usumbufu mkubwa katika usafirishwaji wa chakula kwa njia ya bahari kabla ya uvamizi huo asilimia 85 ya ngano ya misri ilikuwa ikiagizwa kutoka kwa mataifa hayo mawili ya ukraine na russia unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika ya ikitangaza kutoka washington dc miji miwili mikuu ya iswatini imewekwa chini ya uangalizi wa karibu leo hii e ikiwa ni mwaka mmoja sasa baada ya kutokea vifo vya kwanza vya wimbi la maandamano ya demokrasia ambayo yalitikisa ufalme huo mdogo wa kusini mwa afrika kwa miezi kadhaa inaripoti afp polisi na wanajeshi waliokuwa wamesambazwa walifanya duria usiku kucha kuanzia jumanne hadi leo katika mji mkuu wa babane na manzini wakazi walisema hawakuweza kulala kwa sababu ya kelele za helikopta asubuhi polisi na wanajeshi waliokuwepo katika miji hiyo miwili kwa mujibu wa waandishi wa habari wa afp barabara za huko zikiwa tupu vituo vya mabasi vikiwa havina abiria usafiri wa umma ukiwa umesimama na biashara nyingi zilikuwa zimefungwa miili ya wahamiaji ishirini waliotoweka kwenye jangwa la libya karibu na chad imepatikana kulingana na timu ya uokozi ikisema leo jumatano wakati ikionyesha picha zao wakiwa karibu na gari kwenye eneo la jangwa miili hiyo imegunduliwa na dereva mmoja aliyekuwa akiendesha gari lake kwenye jangwa jumanne takribani kilomita t2 kusini magharibi mwa kufra na kilomita2 kutoka kwenye mpaka wa chad na viongozi wa juu wa korea kusini na japan wameelezea matumaini ya kuboresha uhusiano w pamoja katika mkutano wa jumanne nje ya mkutano mkuu wa nato unaofanyika jijini madridi uhispania rais wa korea kusini yon sukuyol na waziri mkuu wa japan fumia kishida walikutana kwa takribani dakika tatu mpaka nne wakati wa chakula cha jioni kilichoandaliwa na mfalme wa uhispania felipe wasita kwa mujibu wa ofisi ya rais ya korea kusini yn alimwambia kishida kwamba anapanga kutatua masuala ambayo hayajapatiwa mwafaka baina ya korea na japan haraka iwezekanavyo ili mataifa hayo mawili yasonge mbele katika namna njema walisema maafisa wa sou waziri mkuu wa japan kishida amesema kwamba anatarajia rais wa korea kusini atarejesha uhusiano mwema kwa mujibu wa shirika la habari la japan kiodo kufika hapo tunakamilisha habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika ikitangaza kutoka washington dc mimi jina langu naitwa idi ligongo ninakusihi uwe na mwenzangu kennis bwire katika matangazo ya kwa undani ambapo wakiangalia masuala muhimu kabisa na habari kubwa kwa undani shukran kwa kuwa nami kutoka washington dc hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika jina langu ni kennes bwire katika sehemu ya kwanza tunaangazia mkutano wa viongozi kutoka nchi za muungano wa nato unaofanyika madrid huku rusha ikiendelea na mashambulizi nchini ukraine sehemu ya pili tutaangazia siasa za kenya ambapo vyama vya kisiasa vimejipata katika changamoto kubwa kutokana na madai ya kuwabagua baadhi ya wagombea karibu msikilizaji mataifa yaliyo kwenye muungano wa nato yanakutana madrid kuweka mikakati ya ulinzi pamoja na namna ya kukabiliana na uvamizi wa rasha nchini ukraine katika mkutano huo nchi za sweden na finland hatimaye zimekubalika kujiunga na neto wakati huo huo marekani imetangaza kwamba itaimarisha jeshi lake katika nchi za ulaya kwa ajili ya kujilinda viongozi wa neto wamesema kwamba muungano huo kwa sasa unaendelea kupata nguvu ikilinganishwa na ilivyokuwa awali je hili kwa namna yoyote linaweza kuikasirisha rasha zaidi na je uvamizi wa rasha nchini ukraine unaelekea kumalizika ama ndipo unaongezeka naungana na abdulahi boru mchambuzi wa siasa na maswala ya kidiplomasia kwa njia ya simu akiwa hapa marekani boru katika makubaliano ambayo yamepatikana kufikia sasa ama yale ambayo yamezungumziwa katika mkutano wa nato kwa namna yoyote ni kupunguza hasira ya rasha dhidi ya ukraine ama ndiyo yataongeza kimsingi ni kwamba sasa tunaelekea wakati ambapo mapigano kati ya russia na ukraine haionyeshi dalili yoyote ya kupungua kabla ya mkutano wa mataifa tajiri ulimwenguni iliyofanyika nchi ya russia ilipiga ukraine na sio ukraine bali ni mji mkuu wa ukraine kiev kwa hiyo sioni kama hali hii itabadilika kingine kwa upande hule mwingine ni kwamba kwa sababu ya vita hivi athari myingine tu katika maeneo ambayo hayahusiani moja kwa moja na vita hii yanazidi kuhangaika mfumuko um, wa bei uchumi unazidi kudorora sio tu katika mataifa yale ambayo yanahusiana na, na hadi hii ya vita bali katika mataifa kwete nyumbani kama uh, uh, mataifa ya kiafrika mataifa ambayo kwa wakati mwingi yanategemea kuagiza vyakula hususan ngano kutoka eneo ya russia na ukraine pamoja na, na, na finland na sweden ni mwanachama sasa wa wanato baada ya uturuki kukubali na kusaini licha ya pingamizi za awali hili ndiyo mojawapo ya sababu ambayo ilipelekea rasha kuhisi kwamba ukrain ilikuwa inaelekea kuwa adui mkubwa sana ikijiunga na nato hatua ya finland na sweden kuwa sasa mwanachama wa nato inatafsiriwaje na rasha kwa mujibu wa sheria ya nato ni kwamba iwapo mmoja ya taifa ya muungano huo utahamiwa uta, uta, na taifa lolote lile mataifa yoyote yanawajibika kulivamia taifa hilo hii sasa ni kuhakikisha kwamba hofu ya rasia inatimia na uturuki ambayo hapo awali ilisema kwamba wao watatumia kura yao ya turufu kupinga mataifa haya mawili ambayo tusisahau ni mataifa ya jirani ya nchi ya rasia um, baada ya kuhakikishwa kwamba kundi ambalo wanapingana nao nyumbani sasa kundi hilo liidhinishwa kuwa ni kundi la, ki, la, la kundi haramu nchini uh, uturuki lihakikishwa kwamba kundi hilo la pkk linatajwa kuwa ni kundi la kigaidi kwa hiyo sasa hii ni hofu ya russia kutimia lakini kimsingi tu hatua ya nchi kujiunga na shirika la nato kwa upande mmoja na mataifa mengine kama uh, uh, kama uh, ukraine kujiunga na muungano wa ulaya itachukua muda kwa hiyo haya hi, hi, hi, hi, hi, yote yanaonyesha kwamba pande zote mbili yanazidi kukaza msimamo um, wao na si dhani kama hali hii um, uh, itapata ita, ita uvumbuzi katika muda wa karibu sana hili linaweza kuikasirisha rasha zaidi. leo tumeona rasia imetekeleza mashambulizi mengi ndani ya ukraine imeripotiwa kwamba lengo lake sasa ni mashambulizi yasiyokuwa na lengo ni mashambulizi ya mabomu kutupwa kiholela ni ujumbe wakati mkutano wa madrid unaendelea ama ni ujumbe baada ya finland na sweden swen kujiungagole ambao wanaipinga rasia wanasema hii ni vita ya kiholela ni vita isiyokuwa na sababu hii ni vita ambayo haina mipango warasia hii ni vita ambayo ina mpango mpango wao ni kuhakikisha kwamba maeneo ambayo yanakaribia russia katika nchi ya ukraine yanato, yanatoauliwa maeneo hayo yana watu ambao wanazungumza lugha ya kirasia kwa hiyo hiyo ni hatua ya kwanza kingine ni kwamba ni kuhakikisha kwamba kabla ya nchi ya ukraine kupata baadhi ya vyombo vya vita ambavyo wameaidiwa wa na mataifa ya ulaya na marekani waweze kufika mahali ambapo iwapo watakuwa wameweza wa wa me, wa kutoaa maeneo kubwa ya nchi hiyo wataweza kusema sasa sisi tuko tayari kwa mazungumzo wakati ambapo watakuwa wamekuwa wameshikilia eneo kubwa na mabomu yaliyoangushwa na rasha hi leo ndani ya ukraine wakati kikao cha madrid kinaendelea kunaweza kuwa na ujumbe wowote hapo ama ni harakati ambazo zimekuwa zikiendelea tu imeimarisha mashambulizi ama labda putin anaonelea kwamba awaeleze wanayopanga hayana maana yoyote huu ni ujumbe uh, mahususi kwa mataifa hayo yeye yuko tayari nchi yake iko tayari imewekewa vikwazo kando na vikwazo hivyo nchi hiyo bado inazidi kufanya vizuri kiuchumi kwa kuwa bado wanazidi kuendelea kuuza gesi um, mafuta kwa bei nafuu kuliko mataifa mengine kwa hiyo yeye bado ana nafasi ya kipindi kama miezi sita ya kuzidi kupigana je nchi ya ukraine pamoja na kwamba inazidi kupata usaidizi kutoka mataifa ya ulaya na marekani itazidi kuhimili kupoteza watu wengi na pengine hata kupoteza maeneo kubwa ya taifa hilo na kadri tunavyozidi kadri mataifa hayo ya na, yanavyozidi ku, ku, ku, kutumia maeneno makali kuzidi kuongezea vikwazo urusi na nchi ya, ya, ya ukraine kuzidi kupokea silaha ya kila aina ndivyo tunavotuzidi kuona athari ya mapigano hayo hatua za mazungumzo zilikuwa zimeanzishwa hatua hizo ni kama zimezima sahizi hatuko hata katika en, mazungumzo hata fikra ya mataifa mengi haiko pale vita kama hivi athari zake hazitasalia tu katika eneo hilo la kivita athari hii inazidi kutanda katika ulimwengu nzima na wakati mmoja watu watahitajika wata, wata kuketi pamoja na kukubali ya kuwa vita sio suluhu marekani imetangaza kwamba itaunda makao makuu ya kijeshi katika nchi poland na kutuma wanajeshi katika sehemu hiyo wanajeshi wa nchi kavu wanajeshi wanahewa wanajeshi wa majini kote ulaya kuhusiana na vitisho ambavyo rasia inaonyesha nchi hizo za sehemu hizo za ulaya meli za kijeshi za marekani zitakwenda spain uingereza kutakuwepo na kundi la wanajeshi wa marekani kutakuwepo wanajeshi wa nchikavu romania kutakuwepo wanajeshi wa hewani ambao watakuwa wanafanya kazi ujerumani pamoja na itali katika sehemu mbalimbali mbali za baltic huu ni ujumbe kwamba tunamtangaza putin na rasia kuwa adui wa ulaya na adui wa ulimwengu rais joe biden yeye ameweka kinaga ubaga kwamba yeye na taifa la marekani watapambana na putin ana kwa ana hilo ni hatua, hatua chanya iwapo kwa mfano mataifa ya kaskazini mashariki mataifa ya, ya afrika na mataifa katika Um, eneo la kusini wa marekani mataifa hayo iwapo watapewa ruzuku ya chakula kuakikisha kwamba bei ya vyakula vitarudi chini kwa muda mrefu kwa muda mfupi pengine mataifa hayo yataunga mkono usisahau kwamba kando na kupeleka bidhaa hivi za kijeshi manwari ya kijeshi wanajeshi um, uh, asasi zingine tu uh, uh, ama vyombo vingine tu vya kijeshi na kivita hali hii haitaweza kutatulika mara moja hivi itachukua muda na je joe biden ambaye ata, at, at, at, at, anakabiliwa na upungufu mkubwa wa, wa umaarufu wake kadri chama chake kinachoelekea uchaguzi wa muhula wa kati kati je atazidi kuendelea na hii je iwapo serikali yake itaanguka kwa mfano uh, miaka miwili baada ya hapa na serikali nyingine ikuje je hali hii itaweza kuendelea nchini ulaya hususan nchini uingereza hali ya kisiasa bado haijatulia boris johnson ametumia nafasi hii kuhakikisha kwamba yeye anaonekana kwamba anaunga mkono shughuli zote za kimarekani na za ulaya dhidi ya rasia lakini yeye pia nyumbani hayuko mahali ambapo anaweza kuongea au kuchukua hatua iwapo chama chake cha conservative na juzi tu bungeni alinusurika je ataweza kuendelea rais ufaransa ambaye amechaguliwa ambaye japo naye pia alipu, alipunguza umaarufu wake na, na, na, na, na yule ambaye alikuwa anaunga mkono urusi waliongeza umaarufu wao kwa hiyo ni vizuri sana kwa mataifa hayo kukubali kwamba japo wataweza kuizunguka urusi na waweze kusaidia mataifa hayo yote na waweze hata kutumia uh, kemikali ya kinuklia hali hii haiwezi kutatuliwa kwa kutumia vita kwa sasa inaonekana kwamba ni jambo ambalo lazima lichukuliwa kwa kuwa kama sio ukr leo kesho itakuwa ni finland kesho ile nyingine itakuwa moldova hayo ni jambo ambalo lazima mataifa hayo yakiri kwamba ni tatizo lakini je katika kuhakikisha kwamba putin hatachukua hatua hizo iwapo mataifa haya mengine yatajiunga na shirika la kujiami la neto iwapo ukren itajiunga na muungano wa ulaya je itaonekana kwamba putin kuanzia mwanzo yeye amekuwa na hofu hizi hofu ambazo sasa zimekuwa ni dhahiri shahiri kwa hiyo ni vizuri mataifa hayo yes, yarudi ya, ya, ya hatua kadhaa nyuma wakubali kwamba hali hii haitaendelea na vita sio suluhu kwa kuwa ni mataifa yes, mengi sasa yanaathirika nawahusiki na na, na, na vita hivi moja kwa moja lazima labda ambayo putin alikuwa nayo akimalizana na ukraine labda aelekee poland ama aelekee sweden atafute sehemu zingine za kuongeza utawala wa rasha hilo litakuwa limezimwa wakwende kwa mazungumzo alafu vita vikamilike putin anania na ari na uwezo wa kujaribu kutoa mataifa mengine hilo ni jambo ambalo hatuna uhakika wa moja kwa moja kingine ni kwamba mataifa hayo kujiunga na shirika la shirika la nato na muungano wa ulaya itazidi kuhakikisha kwamba yeye sasa hofu yake ipo na atatumia mbinu zozote kwa kuwa yeye anaona nchi ya urusi imezingirwa kingine ni kwamba katika baadhi ya hotuba yake yeye alisema makosa kubwa serikali ya muungano wa ulioanguka mwaka elfumo tna themanti kufanya ni kuanguka kwa muungano wa soshalisti wa, wa urusi sasa yeye ataonekana kwamba aliona hali hiyo na sasa hali hii inatendeka kama alivyotabiri japo haimaanishi kwamba yeye hakushiriki katika kuhakikisha kwamba hali hii ya mataifa haya kujiunga na neto na nchi ya urusi kuonekana kwamba imezingirwa haikuwa eti yeye hakucheza nafasi yake alicheza nafasi yake lakini pia aliweza kuona baadhi ya watu ambao wanasimamia sera na wanasiasa na, na viongozi wa ulaya na marekani wana nia ya kuiangusha urusi na hilo litampea umaarufu nyumbani na sidani kama hali hiyo itaweza kuwa katika mataifa mengine kama nchini marekani ambapo chama cha republican wengi wao um, ikiwemo ni pamoja na rais wa zamani wanamuunga putin mkono abdullahi boru ni mchambuzi wa siasa na uhusiano wa kimataifa baina ya nchi na viongozi asante abdulahiasan anakla lahei nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani muda si mrefu nitarejia na sehemu ya pili hii ni sauti ya amerika karibu katika sehemu ya pili ya kwa undani vyama vya kisiasa nchini kenya vimejipata katika changamoto kubwa kwa madai ya kuwabagua baadhi ya wagombea walioidhinishwa na tume ya uchaguzi nchini humo na kuwapendelea wagombea wanaoonekana maarufu salma muhammad na josephat kioko wameangazia hilo katika kwa undanis undani leo ulivyodokeza hapo ni kwamba kuna mgogoro unaoendelea nchini kenya kuhusu nyaifa mbalimbali kuanzia udiwani tumeona unt sehemu mbalimbali wakiambiwa waachie wale wanaonekana kwamba ni mashuhuri huu kweli unaonekana mgogoro wa kisiasa lakini ndani kwa ndani kwa ya miungano kadhaa ya kisiasa upande unaotetea upande wa azimio na pia upande wakenya kwanza wote wamekumbwa na haya lakini zaidi azimio imeripoti sehemu nyingi sana kwamba watu wake waachie nini na na tume ya ya uchaguzi lugha ikakata maguu ama walio kwamawatuaa uongozi hapa nchini kenya kwa kwakuambia waondoke wenzao wanaweza kupeleka vyama mbele nkupata kura nyingi zaidi ya vile vitu vikubwa na hata kushinda urais wanaita zoning hivyo basi na hofu kubwa ambayo inawapelekea miungano hii ambayo inaelekea katika uchaguzi nchini kenya ni kwamba huenda wakakosa viti muhimu katika maeneo ambayo ushawishi wa kisiasa ni mkubwa kulingana na vyama ambavyo viko ndani ya mirengo hiyo lakini kwa mengi zaidi tutazungumza na wanasiasa wenyewe ambao ni wagombezi katika uchaguzi unaokuja wengine walikuwa pia wamelengwa kugawiwa viti katika sehemu zao kwa vile walikuwa labda wanaonekana hawana ushawishi mkubwa na pia wataalam watazungumzia swala hili iwapo basi kuna faida yote, ama ni dhulma gani zinatokea katika huu ugawaji wa taa katika maeneo yanayosemekana yatakuwa ni maeneo ambayo mirengo wa kupata uhakikawakupata ama viti vyama vyote vya kisiasa vyama vikuu na hiyo miungano ya kisiasa ina leo na kesho kwa sababu tume ya uchaguzi inatarajiwa wiki hii kuchapisha majina yote ya wale wanaokwenda kabisa katika ule uchaguzi agosti the t na ndio maana leo wengi wako katika pres yani kuamua huyu aondoke ama asiondoke tuungane kwa njia ya simu na aliyegombea kiti cha urais uchaguzi huu unaokuja lakini tume ikamwambia kae kando ruben kigame ambaye tunapata kauli yake mtazamo huu anauonaji awakuambia wagombea awandokee wenzao karibu sana utupe kauli yako tuseme kwamba mimi nimekuwa nimesimama kiti cha urais kwa tikiti ya yan mgombeaji uhuru kwa hivyo pengine niseme tu waziwazi kwamba shida moja ambayo niliona kwenye vyama ni kwamba vyama vina pengine mapendeleo fulani wakati unaingia kwa mambo ya kule kuteuliwa kwa wagombeaji viti flani fulani na hii shida ya imekuja hasa kwa sababu ya mirengo ukichukua kwa mfano mrengo wa azimio una vyama uh, takriban ishirini na sita hivyo ni vyama vingi sana na wameingia kule uh, kwa pupa na haraka wakitafuta viti ila hawakuona hili likija hawakuona mambo ya yakija hivi kwamba utapata kwamba vyama huwa vina vinazingatia pengine umaarufu wa mtu ama zile nguvu za kihela ama ile popularity nyingine tu um, kwenye jamii ila wananchi wenyewe wameanza ku, ku, kusema kwamba la hasha sisi hatutegemei wale ambao wanafahamika sana hatutegemei atute, pengine mtu anahela sana tunatafuta mtu ambaye atatutimizia mambo yetu uh, kama, kama jamii kwa hivyo utapata kwamba uh, kuna shida na sijui watasuluhisha vipi kwa sababu hiyo mambo ya zoning inaambatana na tuseme uongozi mbaya katika vile vyama kwa hivyo itakuwa ni shida kubwa lakini naamini wana kule ndani ya vyama vyao na mirengo yao ya kusuluhisha labda utazungumziaje hiyo hoja yao ya kwamba wao wanaona hilo swala zoning kwa mtizamo huo ni sahihi sana kufanya kwa upande mmoja ni kweli kwamba pengine chama fulani kikiwa kina umaarufu uh, katika eneo fulani basi eh, moja kwa moja utapata kwamba yule mgombezi wa, wa, wa kiti katika eneo hilo ndiye atakuwa na umaarufu sana ila kuna tetesi kwamba kuna viongozi fulani ambao hawajatimizia wananchi ule uongozi waliotarajia kwa hivyo huwa utapata kwamba kuna wagombeaji ambao pengine wana umaarufu wa, wa kupendwa na wananchi ila vyama vitamchukua mtu ambaye pengine amekuwa kwenye uongozi kwa muda mrefu na vikashingilia kwamba yeye ndiye atakayechukua tikiti sasa uh, shida ya kwanza ni kwamba katika mirengo i, ile no, direct nomination imeleta shida sana uh, kwamba viongozi wa vyama wanaona kwamba huyu ndio ana hela nyingi ama huyu ndio ana umaarufu mwingi ila wananchi hawamtaki kwa sababu ya kuwa kwenye mrengo eh, utapata kwamba shida itakuwa ni kwamba kutakuwa na, na kati ya wananchi wanavyotaka na viongozi wanavyotaka wakenya wengi wanajua ruben kegame ameingia katika historia kwa kugombea urahis <laughs> labda wale hawajafahamu waeleze kupitia vioe kuliendaji na kama unarudi tena uchaguzi ujao kulikuwa na jambo la ajabu ajabu sana lilotokea uh, pale kwa kwaibc kwa sababu nilipopeleka sakabadhi zangu na uh, zile signature na id copies eh, yule bwana uh, wafula chebukati hakuzichukua kufikia leo hawajawahi kuchukua zile nakala zangu na kuzikagua sasa imekuwa ni swali kwamba ni nini ambacho kinafanya ikose kukagua sakabadhi zangu Uh, tetesi ambazo zi, ninapata nikidukuliwa huku na huku ni kwamba nilikuwa naenda kuharibu uh, uh, uh, idadi ya zile zileoi ila niseme tu kwa kwa kifupi ni kwamba nimepeleka ile kesi kotini na kwa hivyo inaishughulikia naamini kwamba mungu akipenda nitakuwa kwenye huyo alikuwa ni ruben kigame ambaye pia tunamfahamu kwa umaarufu wake katika kuimba nyimbo za injili hata hivyo hilo likiendelea basi ambao wameondolewa katika vyeo kutokana na hili swala la zoni kwa kwa kwamba ameonekana hana umaarufu katika swala hilili la kugawiwa kwa vyeo katika mirengo hii ya kisiasa pia tuna mgombezi mwingine katika maeneo ya taita kule anawania kiti cha ugavana nyange tunganena hivi sasa ili tupate kusikia kwa upande wake labda ameathirika vivyovyote e, kwa hivi sasa sisi tunaendelea na kampeni zetu bila kujali kwamba kuna zoning kwa sababu sisi tulipata wasia kutoka kwa viongozi wetu wa pati yetu ambayo ni chama wa, wa chama chetu ambacho ni chama cha nak inachoongozwa na gavana wa kitui mam chity ngilu akatueleza kwamba zoning haitaekitatafeta kwa hivyo zile tetesi zote ambazo tunazisikia zitatuathiri sisi kwa hivyo sisi tuendele na kampeni zetu kama kawaida na kwa hivyo khohivi sasa hatujajali kwamba kutakuwa na zoning tunaendeleza kampeni zetu bila kujali hiyo wewe ni miongoni mwa wagombea walio na umri mdogo kiti cha gavana kenya na, yeah. na umesikia vile hiyo hatua ya kuwatenga baadhi baadhi ya wa waliotengwa ni vijana pia na wengine pia ni viongozi walio na uwezo wa kuongoza Una, unasemaje unawaambiaje kama hi ja kuathiri ni kweli kamba hivi sasa wengi wanaona kwamba vijana bado hawajafikia nafasi ya kuongoza wengine wanaona kwamba wanawake pia bado hawajafikia nafasi ya kuongoza lakini sisi tuna vijana kutuhakikisha kwamba kututetea na sisi wenyewe tunawaelimisha watu kusema zile siku tulikuwa nasema ni siku za usoni ndizo za vijana hivi sasa siku za vijana zimefika sisi itotosha kulingana na vile vyegezo vilivyowekwa na katibu ambayo inasimamia kila moja nakile nafasi ya uongozi inasimamiwa na katiba kuna wale ambao huenda wa wakaathirika na labda hii inamaanisha nini haswa kwa wanasiasa ambao ni chipukizi nadhani itakuwa jambo la kuhuzunisha sana na kufisha kufisha moyo iwapo wengine watatolewa tu kwa umri wao sisi mwaka huu na wakati kama huu tunasema nafasi imo kwa vijana kuongoza wengi wako na maono wengi wako na azma ya kubadilisha nchi yao ya kenya ama hata kaunti zao wakati unazidi kubadilika na wengi wamejitokea nchi zingine zilizoendelea zaidi hawajali umri watu wanajali ile ambayo tunasema kwa singireza. track record ya mtu je anaweza ako na azma ako na maono na kama hayo yote kwa kweli yamo na namejieka katika ulingo wa siasa nikumaanisha kwamba anatosha na kama tayari yako na wafuasi ambao wanafatia yeye ni kumaanisha taar anakubalika kwahivyo wazidi kuwapatia moyo huzidi kuwaeleza kwamba wasijali yale ambayo yanasemekana kwa hivi sasa na vyama pia vile, vile abao tuseme hizi mirengo ambazo ziliko hivisasa zisiwabague vijana tukushukuru sana kwa muda wako na tunakutakia kila laheri asante sana nani pia anawatakia kila laheri heri kwa mengi hawa basi ndio tunafunga kipindi chetu kwa siku ya leo tukurudishe kwa wenzetu washington nakamilisha kwa undani msimamizi wa matangazo amekuwa meri mugawe mwelekezi amekuwa saida hamdun jina langu ni kennes bwire ni kutakie usiku mtulivu