The January 6, 2021 attack on the U.S. Capitol announced Monday it is calling a surprise hearing to present recently obtained evidence. The hearing, scheduled for Tuesday, comes after Congress left Washington for a two week recess last week. Lawmakers on the panel investigating the 2021 insurrection said last week there would be no more hearings until July. The subject of the hearing is so far unclear. A spokesman for the panel declined to comment on its substance. The committee's investigation has been ongoing from the public hearings that started three weeks ago, and the nine-member panel has continued to compile evidence. Among other investigative evidence, the committee recently obtained new footage of then-President Donald Trump and his inner circle, taken both before and after January 6, 2021, from a British filmmaker, Alex Holder. Holder said last week he'd complied with a congressional subpoena to turn over all footage he shot in the final weeks of Trump's 2020 reelection campaign. The filmmaker said the footage includes exclusive interviews with Trump, his children, and then President Mike Pence while on the campaign trail, as well as before and after the insurrection at the Capitol. Last Friday's U.S. Supreme Court ruling overturning Roe v. Wade, the legal precedent that established a right to abortion in the United States, is expected to lead to abortion bans in roughly half the U.S. states, with some already taking effect. Associated Press correspondent Julie Walker reports. Missouri became the the first state to ban ban all abortions abortions in cases of medical emergencies the 12 other states with trigger laws that would ban all most abortions, pamoja na kodi kwenye bidhaa zake vikiwemo vikwazo dhidi ya maafisa wa taifa hilo wanaounga mkono mapigano hayo shirika la kimataifa la kutetea haki za binadam la human rights watch limesema mapema leo kwamba waasi wanaotumia lugha ya kiingereza nchini kamerun wameua takriban watu saba pamoja na kuteka watu kadhaa tangu mwanzoni mwa mwaka huu gkhasia zimekuwa zikishuhudiwa kaskazini magharibi na kusini magharibi mwa kamerun kwa karibu miaka mitano sasa wakati serikali ikikabiliana na waasi wanaotumia lugha ya kiingereza wanaotaka kujitenga na wale wanaotumia lugha ya kifaransa na ambao ni wengi nchini humo waasi hao wamekuwa wakilenga shule pamoja na kushambulia angalau chuo kimoja kikuu ripoti ya human hutc ni kutokana na mahojiano kutoka kwa watu walioathiriwa mashuhuda rekodi za kimatibabu pamoja na ushahidi wa kujionea wenyewe tangu mwaka wa 2017 eneo linalotumia lugha ya kiingereza limedai kutengwa na kwa hivyo kuitisha uhuru wao wa eneo wanaloliita ambazonia hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington dc jina langu harison kama napomkaribisha kenneth bwire tayari kabisa kukuletea kipundo cha kwanda kwa undani kipindi kinachochimba habari kwa undani zaidi ya inavyoripotiwa kwa kawaida tunakusanya ukweli uliopo na kutafuta uchambuzi wa wataalamu karibu mimi naitwa kenes bwire na miongoni mwayaletu unayoangazia hii leo ni ripoti na madai ya wagombea wakuu wa urais katika siasa za kenya kuhusu ubaguzi katika vyombo vya habari mujadala mkali umekuwepo nchini kenya tangu mwanzoni mwa mwezi huu kuhusu namna waandishi wa habari au namna vyombo vya habari nchini humo vinavyoandika habari za kisiasa na kuwahusu wagombea wakuu hasa wa urais hii ni baada ya viongozi wa chama cha united democratic chaudticaliance uda katika muungano wa kenya kwanza kutangaza kwamba kitamshauri mgombea wake wa urais william ruto hutoshiriki mjadala wa wagombea wa urais ambao umepangwa kufanyika mwezi julai kutokana na kile walitaja kama mapendeleo makubwa katika vyombo vya habari siku chache baadaye william rutu ambaye ni naibu wa rais wa kenya alitumia fursa ya kuwepo vyombo vikuu vya habari wakati wa kuidhinishwa kwake na tume ya uchaguzi iebc kugombea urais kulalamika kwamba waandishi wa habari na mashirika wanayotumikia wanamwonea na hawampi fursa sawa na mshindani wake raila odinga william ruto alisema kwamba haina maana yoyote kwake kushiriki katika mjadala wa wagombea wa urais utakaoendeshwa na wahariri ambao tayari wamechukua msimamo na kumpendelea mpinzani wake raila odinga ruto alitoa mfano ambao mgombea wa urais raila odinga alipewa dakika kumi katika habari kuu za siku huku akipewa chini ya dakika tatu na wagombea wengine kutoangazia katika habari nzima na kusema kwamba anachotaka ni usawa katika mchakato mzima wa uchaguzi ikiwemo vyombo vya habari mjadala wa wagombea wa urais umepangwa na wamiliki wa vyombo vya habari baraza la vyombo vya habari kenya na chama cha wahariri nchini kenya wagombea wengine wamelalamika kwamba hawapewi fursa sawa na wengine wanaotumia mitandao ya kijamii nao pia wameelezea sauti zao wahariri wamefutilia mbali madai ya mapendeleo ijumaa wiki iliyopita baraza la vyombo vya habari kenya mck lilitoa ripoti ya utafiti wake katika ripoti hiyo baraza la vyombo vya habari linasema kwamba habari zinazopeperushwa zimeandikwa kwa kuegemea wagombea na hata sehemu ambazo kila chombo cha habari kina wafuasi wengi limetoa mfano ambapo kituo cha habari kimekuwa kikimhoji mgombea mmoja wa ugavana licha ya kuwepo washindani wengine na vingine kuangazia zaidi mgombea mmoja wa urais licha ya kinyanganyiro hicho kuwa na wagombea wanne kuna pia vyombo vya habari vinavyoangazia lugha na kabila anakotoka mgombea bila kuangazia wagombea wengine wakati wa utafiti wa baraza la vyombo vya habari nchini kenya mgombea wa urais rail odinga aliangaziwa zaidi na vyombo vyote vya habari nchini kenya kwa asilimia587 kwa waston akifuatiliwa na william ruto kwa asilimia366 joji wa jakoya ameangaziwa kwa asilimia 5 huku david mwaure akipewa asilimia 2 d daniel mwaringa mhadhiri wa habari na mawasiliano katika chuo kikuu cha kiufundi cha mombasa anasema kwamba utafiti huo unaonyesha upendeleo wa wazi anasisitiza kwamba upendeleo haukubaliwi kabisa katika uandishi wa habari lakini hii inatokana na vyombo vya habari kumilikiwa na watu wanaofanya biashara na serikali au wanasiasa na ambao wanaamua yale wanayotaka kuyasikia au kusoma kulingana na upendeleo wao wa kisiasa pamoja na hilo hatua ya serikali ya uhuru kenyatta kupendelea mgombea mmoja pia mwaringa anasema imechangia pakubwa hivi sasa serikali iliyopo mamlakani imejitokeza wazi na kusema kwamba watamunga mkono mgombea fulani sasa hiyo imechangia pakubwa katika ile hali ya kufanya kwamba vyoo vya habari vingine ambavyo pengine vinamilikiwa na uh, wa binafsi ambao wako na useme katika zile stesheni zao basi hakuna usawa maanake kama mimi tuseme ni mmiliki wa chombo cha habari na mimi kama mmiliki nimetayari angazia kwamba nitasimamia nitamsupport nita, nita, nita, nita mtu fulani kwa hivyo pia ninatumia ule ushawishi usha wangu kama mwenye mwenye mwenye ile stesheni kueneza habari ambazo sasa yule mwingine anafanyiliwa kwa hivyo imekuwa ni hali ambayo kweli inaendelea namna hiyo habari nyingi zinazoitokeza ni kwamba mgombea fulani ndie anaangaziwa zaidi tena pakubwa ama tuseme katika fulani utakuta anabepewa muda mkubwa zaidi pengine dakika kumi nzima ni yeye lakini ule mwingine analetwa kwa dakika tatu nne alafu inakuwa ni basi mchambuzi wa siasa ambaye pia ni mhadhiri katika chuo kikuu cha maryland marekani profes lbert namwamba ambaye kwa sasa yupo nchini kenya anasema kwamba anayoyaona katika vyombo vya habari ndiyo yaliyeandikwa katika ripoti ya baraza la vyombo vya habari mck kampeni vile zilivyo ni tofauti kidogo na vile zinaripotiwa kwenye vyombo vya habari kila chombo cha habari ni kama kina mfadhili wake kama ni kuripoti huwa tayari wameegemea mrengo huu au mrengo ule na iko yumkini na waziwazi kuwa wamekuwa wameshaamua ni upande gani walipo na wanajaribu kuchonga habari au kuipeleka karibu na wale wanaamini kuwa ndio uh, uh, wale wagombea wanaowapenda raila odinga mwenye umri wa miaka sabini na saba anagombea urais kwa mara ya tano mgombea wake ni martha karua odinga anaungwa mkono na rais wa sasa uhuru kenyatta naibu wa rais william ruto mwenye umri wa miaka 55 anagombea urais kwa mara ya kwanza amejipatia umaarufu kwa kufanya kampeni ya kuboresha uchumi wa kenya kwa kuwezesha kifedha vijana wa kipato cha chini mgombea mwenza wake ni rigathi gachagwa profesa george wajakoya mwenye umri wa miaka64 mgombea mwenza wake ni jastina wangoi wote hawana uzoefu wa kisiasa na ni mara yao ya kwanza wanajiingiza katika siasa za kenya wakili david mwaura anagombea urais kwa mara ya pili japo alijiondoa kwenye kinyanganyiro hicho mara ya kwanza katika uchaguzi uliopita miaka mitano iliyopita mgombea mwenza wake ni ruth mtua kulingana na utafiti mgombea mwenza wa raila odinga matha karua ameangaziwa sana na vyombo vya habari na habari zake kupeperushwa kwa kiasi cha asilimia 788 rigathiga chagua mgombea mwenza wa william ruto amepewa asilimia ishirini nukta tisa jasina wangoi amepewa asilimia sufuri nukta mbili huku ruth mtua akipata asilimia sufuri hiyo ni kusudi kabisa Ma, matakarua ameangaziwa zaidi kwa sababu yeye pia ni katika ile fungu ama lile fungu ambalo linapigiwa debe ama linapigiwa upatu na upande wa serikali uwezekano wako mara mbili mbilimmoja utasema kuwa wanampendelea mata karua lakini kusema kweli naye mata karua yeye yuko aa, anaongea vizuri sana kwenye vyombo vya habari na ana- anafurahisha masikio na mpinzani wake rigarigachegwa maongezi yake sio mazuri tena rigaji akiongea sana upande wake anapunguza wafuasi wanaomsikiliza watu hawafurahii kwa hivyo mi naona kama ni vyombo vya habari kutaka kuuza habari na kuuza sera wakiona kuwa mata karua yeye anajua kuongea na kutumia maneno utafiti wa baraza la habari unaonyesha kwamba redio na televisheni ndivyo vinavyoonyesha sana upendeleo kuliko magazeti kwa mfano mgombea mwenza martha karua aliangaziwa katika matangazo ya redio za kenya mara 254 katika matangazo ya redio ikilinganishwa na rigathi ga chagua aliyeangaziwa mara 528 wangoi mara saba huku ruth akikosa kuangaziwa kabisa raila odinga aliangaziwa kwa kiasi cha asilimia 5 zaidi ya wagombea wengine wote katika habari za televisheni nchini kenya na zaidi ya asilimia st katika magazeti huku david mwaura akikosa kuangaziwa na vyombo vya habari hata mara moja redio ndicho chombo kikubwa cha habari kinachotumiwa sana na wakenya mgombea wa urais georgi wajakoya yanayoandikwa kumhusu ni mabaya pekee maksudi ni kuwa yale anayosimamia wajakoya hayakubaliani kinagaubaga na kile wakenya wanafikiri kuwa ni njia nzuri ya kuishi kwa hivyo uh, wenye vyombo vya habari hawafurahii maneno anayosema wajakoya ingawa kusema kweli wajakoya mwenyewe ameeleza waziwazi ni wazi pale anasimama kuhusu mambo tofauti tofauti na nitakubali kuwa hawezi kuwa wanampa hawampei interview za kutosha na kumpa nafasi ya kueleza ni kweli kuwa wanachukua kile wanaona kuwa kibaya upande wake na kukizusha sana sana kwenye vyombo vya habari d mwaringa anamtazamo kwamba habari za kuaminika kuhusu siasa nchini kenya zinapatikana kwenye mitandao ya kijamii na vyombo vya habari vinafanya biashara iwapo kama mimi simuungi si mkono na ninaunga mkono mtu fulani kwa hivyo yule ambaye ninamuunga mkono nitamwangazia kwa mazuri na wale ambao sina haja nao ninawaangazia kwa yale maovu na tunajua kwamba mengi yanatokezea kwa sababu kitu kinachosaidia zaidi katika kupata habari sahihi kusema kweli ni, habari, ni, ni ni social media kwa sababu katika social media wale wanaoenda katika ile mikutano wanapeperusha wana, wana, uh, zile habari katika real time kwa hivyo tunapata kujua lakini tukitegemea hizi mainstream media ambazo zimmilikiwa ambapo ni hatupati usawa wowote iwapo mtu anaegemea upande fulani lazima katika ule mgombea ambaye hana haja naye anamwangazia yale mabaya yake walio kwenye vyombo vya magazeti wanawale wanaowapendelea kulingana na wengine kuna mengi yanayofanyika kwenye vyombo vya habari ambayo hayako kinakaubaga lakini kulingana na wellington nyongesa mhariri katika shirika la habari la standard media linalochapisha magazeti na kupeperusha habari za televisheni na redio kadhaa sio kwamba vyombo vya habari nchini kenya vinapendelea baadhi ya mgombea anasisitiza kwamba raila odinga anapewa nafasi kubwa katika vyombo vya habari kwa sababu anajulikana sana kwa miaka mingi na hivyo katika uandishi wa habari kinachoangaziwa sana ni mtu mwenye sifa za juu zaidi anayejulikana sana na kwa sababu za sifa zake zilizoenea kote katika pembe ya kenya anajadiliwa kila mahali na hivyo ndiyo sababu kubwa ya kuwepo tofauti katika vyombo vya habari kwa kuandika yaliyopo na wala sio mapendeleo kumbuka raila odinga amekuwa katika nyanje ya siasa kwa zaidi ya miaka thelathini raila odinga ni mtu ambaye jina yani ukitaja jina hata mtoto mdogo anajua hilo jina kuna watu ambao sasa kwa sasa ni wahariri waliozaliwa raila odinga akiwa tayari amesifika kwa hivyo huwezi chukua raila odinga ukamlinganisha na na william ruto william ruto pia amekuwa bunge miaka mingi lakini katika historia ya wanaharakati jina la raila liko mbele Wahivo, kwa hivyo siwezi kusema kwamba vyombo vya habari vinampendelea ni kwamba ni mtu mwenye sifa za juu zaidi kwa sababu ya sifa za mtu zilizoenea kote katika pembe zote za kenya unakuta anajadiliwa kote kwa hivyo tuseme vyombo vya habari vinaangazia tu yaliyoko utafiti wa baraza la vyombo vya habari nchini kenya unaonyesha mkusanyiko wa maneno au majina yanayosikika kwenye vyombo vya habari na majina yanayoonekana sana kwenye magazeti yametanda jina la chama kimoja cha kisiasa na mgombea mmoja wa urais majina ya wa wagombea wengine hayaonekani wellington inyongesa anaeleza sababu inayopelekea hilo tuna teknolojia ya kujua watu wanazungumza nini kwenye mitandao yaani inaonyesha kile ambacho watu wangependa kusikia unapata jina la raila ni kama likokote kwa hivyo kuna umaarufu wake raila amejijenga kwa muda mrefu na pana ukweli kwamba ruto anashindana na mtu ambaye ni mwanadamu mtu lakini ni taasisi ni taasisi ya kisiasa kwa sababu amekwepo karibu miaka arobaine kutumikia miaka tisa gerezani kupigania haki na mambo kama hayo uh, sifa zake zinaandamana na historia yake kwa hivyo ni vigumu kuwalazimisha wanadamu uh, kupenda mtu fulani waweze kumpuuza mtu ambaye amejiingia sifa miaka mingi ni vyombo vya habari nchini kenya kuangazia tu yale ambayo wakenya wenyewe wangependa kuyaona hata hivyo mwaringa anasema kwamba misimamo ya vyombo vya habari inapelekea kukosekana kwa heshima na, na ushawishi wake katika jamii na kutaka wamiliki wa vyombo vya habari kuacha waandishi na wahariri kufanya kazi yao vipasavyo bila kuingiliwa kuingiliwaapakubwa wengi kinapozungumza nao watakwambia kwamba ningetaka kweli mimi kuandika habari sahihi kulingana na hali halisia ilivyo lakini anakuambia kwamba mimi ninaangalia un unga wangu ninapata unga wangu pale sasa leo nikikiuka kulingana na ile editorial policy ambayo imekuwa established katika ile media house inakuwa sasa hapo wanakiuka yale maadili ambayo walifundishwa lakini kweli ukiwazungumza nao kwa moja kwa moja nakuambia kwamba hilo ndio tatizo kubwa kwa, kwa sababu sasa mimi nafanyia shirika fulani na shirika fulani lishaegemea upande fulani kwa hivyo sasa sisi hatuna budi la kufuatilia vile shirika, mwenye shirika anataka habari ziangazia upande fulani kwa hivyo ni tatizo kubwa sana kwenye mitandao ya kijamii nchini kenya mjadala unaendelea kuhusu usawa katika kuandika habari za kisiasa wanasiasa kadhaa wameongoza wafuasi wao kuwambatanisha baadhi ya vyombo vya habari na vyama vya kisiasa na hata baadhi ya wagombea wa ugavana wameanza kusosia mijadala ya wagombea wote wakidai kwamba vyombo vya habari vinavyoendesha mijadala hiyo vina upendeleo nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani muda si mrefu unarejea na sehemu ya hii ni kwa undani katika sehemu ya pili tunaangazia mpango wa nchi tajiri saba duniani wa kusaidia nchi zinazoendelea ambapo kwa jumla zimetenga kiasi cha dola bilioni 6t kwa nchi hizo kuendeleza maendeleo ya kimsingi na kimkakati kati ya hizo b zinakwenda afrika na zitasaidia kukwamua maendeleo ya kiuchumi na miundo msingi ya afrika kupitia sekta binafsi ili kuelewa hili zaidi mwalika amin mwidau mchambuzi wa masuala ya maendeleo diplomasia na siasa kote ulimwenguni amin mwidau hii ni mara ya kwanza ambapo nchi tajiri duniani zinaketi chini na kusema tusaidie nchi zinazoendelea hasa afrika je hii ni hatua ambayo uwekezaji wake utasaidia kwa vyo vyote nchi za afrika e, kiuchumi asante uh, ndugu kennes nafikiri hizi fedha ambazo kwamba uh, uh, uh, kikundi cha g7 kilizotenga kusema watasaidia afrika ni kidogo kwanza kuliko mahitaji yaliyoko katika sehemu za afrika Aa, na vile vile suala la pili ni kwamba nchi nyingi za afrika hivi sasa zimelemewa na madeni yuki, ukiangalia kipato chao yni ile gross national product ni kidogo ukilinganisha na madeni ambayo wanayabeba kila mwaka kwa hiyo kuna fedha nyingi sana ambazo wao hulipa kama madeni kwa nchi za ufadhili kwa kila mwaka kwa hiyo kama hizi pesa zitakuwa lengo lake ni ku, ku ama ku kulipa madeni yale ambayo afrika wako nayo alafu wakapewa ufadhili wa bei nafuu basi itakuwa ni afueni kwa wao lakini ikiwa ni kuwaongezea mzigo wa madeni ambayo tayari wako nayo kwa sasa itakuwa ni jambo gumu sana ku- ku-, ku, ku, ku, ku kulitizama kwa mtazamo wa maendeleo ama faida kwa nchi za afrika kila mara wanasema kwamba ufadhili kama huu ukipitia kwa sekta binafsi na benki ambazo E, zinatajika na kuheshimiwa e, kuheshimika afrika ama maeneo mengine kama European bank, European investment bank africa development bank inaweza kwa namna yoyote kuchochea maendeleo kuliko zipitie katika serikali moja kwa moja ambapo mara nyingi zinakwenda katika mikono ya watu binafsi kwa njia za ufisadi je kupitia sekta binafsi hata kama ni kiasi kidogo cha pesa kunaweza kwa kuna namna yoyote kuleta mabadiliko kuna sehemu nyingi sana za afrika zenye kuhitaji uwekezaji ambazo kwamba pengine pengine zile zake ama malipo yake itakuwa ni madogo zaidi masuala kama vile ya miundombinu ya yaya ya, ya, ya, ya barabara miundombinu ya ya kutengeza kama maji sehemu za maji kwa sababu watu wengi wanashida vitu kama maji uh, miundombinu ya sehemu ambazo kuna kilimo katika nchi mbali mbali za afrika kwa hiyo ikiwa walengwa watakuwa ni wahawa katika wahitaji basi itakuwa ni jambo bora lakini ikiwa ni walengwa watakuwa ni wale wenye uwezo wa kuwaletea faida au wenye kukopesha basi itakuwa tatizo pale pale mpangilio wa awali uh, ikiwemo uingereza mojawapo ya haya makundi nchi saba tajiri duniani uh, ilikuwa ni kuwekeza kupitia kwa kundi la cdc na imeandikwa kwamba karibu watu milioni 99 katika nchi za afrika mashariki na kwingineko walifaidika na maswala kama teknolojia eh, kuweka umeme katika eh, maboma ya watu hasa nchini kenya uganda na benin na zaidi ya kuweka internet fiber optic karibu kilomita kumi na nane katika miji kama cairo na cape town unadhani ni wakati sasa wa kuangazia sekta moja ya kusaidia hizi nchi za afrika zinazohitaji msaada ambazo umesema mahitaji ni makubwa kuliko dola bilioni themanini na je sekta hiyo inakuwa inaweza kuwa ni gani kwa sasa asilimia kubwa zaidi ya biashara wa afrika wanafanya na sehemu zingine za ulimwenguni ikiwemo ma uropa marekani china na asia na nchi zingine kwa hiyo kama wataka kweli kuwainua wa juu hedha ni kuwapatia miundominu ya kibarabara wakawawezesha wao wenyewe kufanya biashara za wenyewe kwa wenyewe nyingine kitu chingine ambayo kafikiria pengine ni hii connectivity ya kupitia uh, mawasiliano mawasiliano kama ni ya intnt kama ulivyozungumzia ama jambo lingine pia ni kuwekeza katika swala kama la kilimo kwa sababu tukiangalia afrika imeathirika sana kutokana na vita vilivyoko baina ya ukraine na russia kutokana na nini asilimia Uh, thelathini ya chakula kama vile ngano na mahindi zinazoingia katika ntiet kama ya afrika zatoka sehemu kama ile na hii ni sehemu ambayo ina ardhi kubwa sana na ina potential kubwa sana ya kuweza kujilisha wenyewe kwa hiyo wakiwekeza katika moja kati ya hayo mambo matatu okutajia edha mawasiliano ya kibarabara ama mawasiliano ya kidigital ama katika swala la kilimo basi waweza wakawasaidia zaidi kwenda mbele kuliko kugawanya hizo pesa katika mama tmapoti madogo dogo, dogo mengi nchi hizi saba uingereza ufaransa japan marekani kanada ujerumani na itali zinapopanga kuwekeza pesa hizi kwa nchi zinazoendelea china pia ina mpango wake ambao huwa wanajenga barabara na reli na uwekezaji wake ama tangazo la kuwekeza kwa nchi hizi saba katika nchi hizi hasa afrika linaonekana kuikera china china imesema kwamba nchi hizi saba zinataka kuziweka hizi nchi katika madeni wengi wanasema china imeweka bara la afrika katika madeni china inastahili e, kukosoa mpango huu lengo lake ni kukabiliana na ushawishi wa china katika ulimwengu unaoendelea kwa sababu watu wa g wanasema kwamba china ina- inawakandamiza ina, ina, ina, ina, ina uh, nchi wa, wa watu wa nchi za afrika katika katika ile ma, maelewano yn yani zile za hizi mbali mbalimbali zinazotokea kwa hiyo hii ni mojawapo ya kuwapa fursa tofauti na ya china wakiwa wanataka kuichukua kui, kui ili wasiingie wasi katika katika mitego ya kiuchumi inayoonekana ino, ya kupendeza katika hii miundo katika hii miundo mpya wa Road and Delta initiative ambayo imeletwa na china kwa kwahiyo wachina wakilalamika wa, wa, wa, wa, wa, wa ki, wa hawalalamiki kwamba kupitia kwa hewa tu walalamika kutokana kwamba lengo la mradi huu wa g7 huu ni kukabiliana na ule mradi wa wa, Belt and Road Initiative wa china ambao unautekeleza hasa katika ulimwenguni ijapokuwa china wameendelea kwa siku nyingi zaidi na madeni makubwa ambao waafrika wanayo ni madeni ya kichina na ndio pale nikasema pengine baadili ya kuwaongezia afrika madeni pengine ingelikuwa ni wakati muhimu wa kuwapunguzia kwa, kwa kuwalipia ni madeni, madeni ambao wako nao na china hapo itawapa nafuu hata pesa zao za kodi wanaozipata wangeweza kuzitumia katika miradi yao muhimu katikach kwa hivyo huu ni ushindani wa kibiashara sio ushindani wa kusaidia kwa sababu ukiangalia kama ni ni usaidizi uh, marekani peke yake imesaidia zaidi ya bilioni siti katika vita vya ukraine pamoja na russia sasa ukiangalia nchi ya afrika afrika ni continent yenye nchi zaidi ya hamsini ambao baadhi ya nchi za afrika ni kubwa kushinda ukraine ama ukraine azakaingia zaidi ya mara tatu lakini silaha wale wamepea zaidi ya bilioni st na afrika nzima ile kontinenti nzima yapa bilioni s kuwasaidia na miradi kwa hiyo bila shaka hili si si jambo ambalo kwamba ni la la dhati la kuwasaidia waafrika na na kauli ya kutaka kuwasaidia ilizungumzwa na g7 mwaka uliopita pia kwa hiyo hii ni kauli yenye kuregelewa kwa hiyo utendaji kazi wa wa wa g7 ni tofauti na kauli zake wanaozisema amini mwidao na kushkuru. asante ndugu ndugu kenne ni amini mwidao mchambuzi wa maswala ya siasa diplomasia na uhusiano wa kimataifa akizungumza nasi kutoka toronto canada kipindi kimesimamiwa na mery mgawe mwelekezi aida isa naitwa kennes bwire huwe na, na ursiku tulivu