nane kamili hapa washington idaa ya kiswahili ya sauti amerika popote ulipo msikilizaji na kukaribisha kwa habari za dunia za hivi punde jina langu ni bmj muridhi umoja wa mataifa umeripoti leo kwamba hasia magharibi mwa sudan mwezi huu pekee zimewakosesha makazi watu zaidi ya 84 idadi hiyo ikiongezeka mara mbili ya wale ambao wameondolewa katika nyumba zao hadi sasa mwaka huu idadi hiyo ni kubwa kuanzia mwezi januari mwaka eu2 na mwaka jana takriban watu zaidi ya lakinne walikoseshwa makazi mara tano zaidi ya mwaka uliotangulia wa 2 na hayo ni kwa mujibu wa deta za umoja wa mataifa mzozo ulizuka huko baada ya mwaka 23 baada ya serikali ya sudani kujiunga na kundi la wanamgambo la janja Weed, kwa ajili ya kupambana na makundi ya uasi yenye silaha takriban watu milioni b anusu walikoseshwa makazi na wengine lakitatu kuuawa uchunguzi wa mwisho umeonyesha kwamba rais wa afrika kusini serl ramafosa alitakiwa kujua zaidi kuhusu masuala ya rushwa dhidi ya kiongozi aliyemtangulia ya jacob zuma tume iliyopewa jina la zondo iliundwa mwaka28 kufanya uchunguzi wa shutuma za rushwa ya kiwango cha juu dhidi ya zuma zuma anashutumiwa kujihusisha na, na wafanyabiashara waliokuwa karibu na yeye kwa ajili ya kunyakua rasilimali za serikali wote wamekanusha tuhuma hizo na ramafosa alipokea ripoti kutoka kwa jaji mwandamizi raymond zondo kwenye jengo la union mjini pretoria polisi pia wanafanya uchunguzi wa tuhuma za utakatishaji wa fedha dhidi ya ramafosa baada ya mamilioni ya dola kuripotiwa kuibwa kutoka shambani mwake ramafosa pia anakabiliwa na changamoto za mgawanyiko wa ndani ya chama chake cha african national congress anc ambacho kitaamua kama kitampa ugombea kwa mhula wa pili uchaguzi mkuu wa mwaka wa mwaka unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka hapa idaya, ya ya kiswahili sauti utoka apaasasr waziri mkuu wa uingereza boris johnson hiileo amefanya mazungumzo na rais wa rwanda paul kagame kuhusu makubaliano yao ya uhamiaji ambayo amezua utata nchi hizo mbili zimetetea mpango huo wa uhamiaji wahamiaji wakitoka uingereza kupelekwa huko nchini rwanda ambao unataka uingereza kuwahamisha wakimbizi hao walio katika nchini mwake na kupeleka katika nchi hiyo ya afrika mashariki viongozi hao wawili wamepongeza ushirikiano wao wa ushirikia na uhamiaji na maendeleo ya kiuchumi ambayo yanakabiliana na, na usafirishaji hatari wa binadamu na kutoa fursa ya kujenga maisha mapya katika nchi salama kwa mujibu wa afisi ya johnson mkutano wao wa pembeni ya kongamano la jumuiya ya madola linaloendelea mjini kigali unafuatiwa na mazungumzo mjini humo jana jumaatano kati ya kagame na mwanamfalme charles ambaye alinukuliwa akisema kwamba mpango huo unasikitisha na watu wasiopungua 1nwta wakiwemo wa watoto wanne waliuawa katika mapigano mapya mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo wiki hii umoja wa mataifa umesema huku kukiwa na ongezeko la mapigano kati ya jeshi la serikali na waasi wa mapigano yameongezeka katika miezi ya hivi karibuni baada ya waasi wa kundi la m23 kuishutumu serikali kwa kushindwa kuheshimu makubaliano ya mwaka wa 29 ambapo jeshi lilipaswa kuhujumuisha wapiganaji wake hasia zilizozuka upya tayari zimewalazimu maelfu kukimbia makazi yao mashariki mwa drc na kuweka shinikizo kwa mashirika ya kibinadamu katika eneo hilo ni hayo tu kwa sasa kutoka idaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa jumba lku ni hayo tu kwa sasa kutoka chumba chetu cha habari lakini nampisha mwenzangu kennesi bwire akuenjeshea mpango wa kwa undani mimi naitwa bmj muridhi kwa heri kwa sasa hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa e, mimi naitwa kennes bwire sehemu ya kwanza tunaangazia uchunguzi unaoendelea katika bunge la marekani kuhusiana na uvamizi uliotokea januari 6 ma221 kutokana na uchaguzi mkuu sehemu ya pili tunaangazia namna vijana wanaweza kushirikishwa katika maswala ya uchumi siasa na maendeleo ya mataifa ya afrika mimi naitwa knns bwire msikilizaji mengi yametokea katika siasa za marekani tangu uchaguzi mkuu wa mwaka 220 hii ni kufuatia uvamizi wa majengo ya bunge januari 6 mwaka 221 baada ya ushindi wa rais joe biden wakati huo ilikuwa ni shughuli ya kuidhinisha ushindi wa biden ambao ulipingwa vikali na rais aliyondoka madarakani donald j trump wafuasi wa trump walivamia bunge vifo viliripotiwa damu kumwagika na uharibifu kuripotiwa vile vile tangu wakati huo siasa za marekani zimezunguka hayo yaliyotokea bungeni na kwa sasa kikao maalum kinaendelea kuchunguza na kukusanya ushahidi kujua kilichotokea kamati ya bunge inaendelea kuchunguza kilichotokea na kupokea ushahidi kutoka kwa watu mbalimbali hasa waliokuwa katika utawala wa trump wakati huo naungana na, na profesa david monda mhadhiri katika chuo kikuu cha city new york hapa marekani profesa kulingana na yale ambayo tumeyaona tumeyasikia kufikia sasa mwelekeo ni upi wa bunge nini wanakitafuta kila kikao kimejaribu ku, kuonyesha dhahiri shahiri ya kwamba eh, raistrump na wafuasi wake Eh, walikuwa wanatumia njia ambazo hazifai ili kuweza kujaribu eh, kuhakikisha kwamba eh, donald trump akae bado mamlakani hivi leo eh, tutaangazia au wataangazia uh, idara ya ya haki eh, kuonyesha kwamba trump alikuwa anajaribu kutumia maafisa kadha wa kadha kwenye idara hiyo ili kujaribu kuhakikisha kwamba utawala wake unaendelezwa uh, pasi na kwamba alikuwa ameshindwa kwenye uchaguzi wa uh, mwaka wa elfumbili uh, ishirini katika vikao vinne ambavyo eh, vimetangulia ambao vimeshafanyika kamati hiyo ilikuwa inajaribu kuonyesha ushahidi ambao wanao kesi dhidi ya aliyekuwa rais donald trump namna alivokuwa katikati ya mpangilio wote wa kuvuruga ushindi wa joe biden wa kuvuruga imani katika uchaguzi mkuu na namna ya kuvuruga fikra za watu ili wakaweza kuvamia majengo ya bunge ushahidi uliotolewa kwa namna yoyote unapousikiliza na kuutazama unambana trump ushahidi unambana trump eh, kusema kweli na jambo la kushangaza ni kwamba ushahidi huu bado unaendelea bado kuna vikao vingine kuna kikao leo kutakuwa na vikao vingine tena uh, mwezi wa saba eh, lakini tusahao ya kwamba uh, kikao hiki cha kamati ni kikao cha bunge eh, chanzo chake haswa ni kujaribu kugundua ni kipi kilichofanyika lakini kuweza kumhukumu bwana trump nafikiria hilo litakuwa kazi ya idara ya uh, ya, ya haki uh, kule washingto uh, wa, kamati hii itakapomaliza kazi yake trump hakutaka kuwasikiliza wale ambao alikuwa nao serikalini aliyowaamini kuwaweka serikalini kumfanyia kazi hakutaka kuwasikiliza kabisa ikiwemo hata aliyekuwa makamu wake mike pence ni ushahidi wa kubana ama ni ushahidi unaonyesha dhahiri kwamba alikuwa amepoteza kila njia na sasa ilikuwa ni kutafuta mbinu za mkato kushikilia kila ambacho anafikiria wengine pia wakubali ni hikyo nafikiria uh, hilo ni swali uh, gumu manaake umeangazia haswa uh, rais trump mwenyewe Eh, kweli kuna ushahidi mkubwa ambao unajaribu kuonyesha na kamati inajaribu kuonyesha kwamba trump alikuwa amejua dhahiri shahiri ya kwamba alikuwa amepoteza uchaguzi kamati inajaribu kuonyesha kwamba hata ingawa alikuwa ameambiwa na mawakili wake eh, na maafisa wake wa uchaguzi ya kwamba alikuwa ameshindwa kwenye uchaguzi bado alikuwa anatafuta njia ya ya mkato ili kuweza kubaki madarakani lakini kesi hii itakapoamuliwa iwapo idara ya haki ya marekani ikichukua au ikimshtaki bwana trump chanzo chake haswa kitakuwa eh, kujaribu kuonyesha kwamba trump alikuwa akionge, akiongoza yeye mwenyewe akijua ya kwamba anakiuka katiba anakiuka eh, eh, eh, katiba na na na na ukweli ambao ulikuwa unajitokeza ile kesi watakuwa wakijaribu kufanya ni kuhakikisha kwamba eh, kweli trump alikuwa anajua kwamba alikuwa ameshindwa na alikuwa yeye mwenyewe akiongoza eh, eh, njia ya mkato kuhakikisha kwamba anabaki madarakani hilo ndilo litakuwa kesi kuonyesha dhahiri eh, shahiri ya kwamba trump alikuwa anatumia njia ya mkato na kukiuka katiba na pale ndipo E, itakuwa donda ndugu au itakuwa pahala ambapo kesi lazima ithibitishwe uh, bila uh, kuwa na na na, na, na, na, na na na njia nyingine uh, mbadala ya ya kuhakikisha kwamba trump hakua amejua ya kwamba ameshindwa kwenye uchaguzi huu uh, wa mwaka a elfu mbili ishirini aliyekuwa mwanasheria mkuu william bar ambaye alionekana kuwa karibu sana na trump watakapokuwa wanamhoji unadhani watakuwa wanatafuta mambo gani kutoka kwake kwakeba alikuwa amesema ya kwamba trump ameshindwa b alikuwa amemweleza uh, trump ya kwamba uh, ameshindwa kwenye uchaguzi e, na pia tusahau ya kwamba ba aliachishwa kazi na bwana trump kwa sababu trump alikuwa amekasirika ya kwamba bar b eh, haf- hakiuki katiba kwa njia vyegezo fulani kuweza kumsaidia eh, kwa njia moja au nyingine njia ya mkato kuweza kukaa madarakani kwa hivyo hiyo ndio eh, chanzo kimoja kamati ambayo itakuwa ita ikijaribu kuonyesha kwamba trump alikiuka katiba lakini pia kwenye njia nyingine kamati itakuwa ikijaribu kuonyesha eh, kupitia idara ya haki ya kwamba Eh, trump alikuwa anajaribu kutumia maafisa eh, wengine maafisa ambao watamtii eh, kuhakikisha y kwamba eh, wamekiuka katiba eh, hususan eh, pale ndani ya kwamba kuna eh, maafisa wengine ambao aliwapiga kalamu wale ambao walikataa kukiuka katiba na trump alikuwa anatafuta njia ya kwamba ataweka maafisa ambao watamtii kwenye idara ya haki ili waweze kuchunguza uchaguzi ambao ulikuwa umefanywa na kudanganya ya kwamba jo biden ahaku ameshinda ya kwamba kulikuwa na udanganyifu kwa uchaguzi eh, wa mwaka elfu mbili ishirini hata ingawa kwa kweli eh, imeonekana bayana ya kwamba o biden alikuwa ameshinda eh, uchaguzi na trump alikuwa ashapigwa kalamu na umma kwenye uchaguzi huo wa mwaka elfubili uh, elfu na ishirini profesa monda tunafahamu kwamba baada ya uchaguzi huo wa mwaka elfu mbili ishirini donald trump aliripotiwa na vyombo vingi vya habari kwamba alijaribu kuunda kamati maalum katika idara ya haki ili kuchunguza ama kushirikiana na kikosi chake cha uchaguzi cha kampeni kuchunguza yale aliyoita kwamba kulikuwepo wizi wa kura katika baadhi ya majimbo na kutaka uchaguzi huo ubatilishwe hata vyombo vya habari vilimnukuu kwamba aliambia baadhi ya maafisa katika idhara hiyo kwamba semeni tu kwamba uchaguzi haukuwa huru na haki na mengine muniachie mimi na wabunge wa republican matamshi kama haya kwa vyo vyote vile yanawezatumika katika ushahidi wanaotafuta Eh, kamati maalum inayochunguza vurugu hizi dhidi ya Kapito, januari sita nafikiria matamshi hayo eh, vile nimesema kamati hii inachunguza kuonyesha kipi kilitokea lakini idara ya hati ikimshtaki yani wa, wakiweka kamati eh, maalum yani grand ynian kumshtaki eh, donald trump eh, mahakamani ushahidi huu wote utatumika kuweza kuhakikisha kwamba kesi yake eh, imewekwa uh, imeongezewa, uh, yani imeongezewa nguvu yani mashtaka yameongezewa nguvu ili kuhakikisha kwamba imeonyeshwa wazi ya kwamba trump alikuwa amekiuka katiba lakini lazima ni nieleze ni, ni umma uh, ya kwama yn yani wasikilizaji ya kwamba kamati hii ni kamati ya kujaribu kutatua kipi kilifanyika haiwezi Eh, kusukuma mashtaka mbele mashtaka lazima yatasukumwa na idara ya haki na eh, na, na, na, na mkuu wa idara ya haki ndiye atakayeamua kwamba kweli trump ana kesi ya kujibu au la na, na pale ndipo eh, mbarika itaweza kujitokeza lakini vile eh, tumeangazia hapa eh, ushahidi ni mwingi lakini kikatiba lazima serikali ionyeshe dhahiri ya shahiri ya kwamba trump amekiuka katiba na nafikiria hilo ndilo litakuwa chanzo cha kesi kitakachowasilishwa uh, na idara ya haki ikiwa wakuu wa idara ya haki watasema trump kweli ana kesi ya kujibu kuna zile kanuni ambazo zinawakinga maafisa ambao walitumika katika serikali katika ngazi ya juu hasa hii idara ya haki uh, inakuwaje kwamba hii kamati inaweza ikawaita hao maafisa akiwemo aliyekuwa mwanasheria mkuu na kuwahoji licha ya kuwepo hizo kanuni ambazo kwa kiingereza executive privilege hilo ni swali muhimu na ntalijibu hivi -ili jambo la executive privilege yani kile kipengele ambacho kinaonyesha uh, au kina kinasaidia kuficha uh, yale matamshi au siri za serikali ambazo zimefanyika kwa niaba ya marekani kuna kipengele ya kikatiba ambacho uh, kina, uh, kimeweka yni siri za serikali ili kuhakikisha kwamba uh, uh, maamuzi ya serikali hayaonyeshwi bayana kwa maaduiwa wamarekani lakini pia mlendani kisheria ndugu mwenyekiti kuna kile tunakita, uh, fraud crime exception yaani kipengele kingine ambacho kinasema kukiwa na uh, ukiukaji eh, wa kisheria ambao umefanyika serikali au rais hawezi kutumia kile kipengele cha executive chakusema ya kwamba uh, kwa sababu jambo hili ni siri ya serikali eh, haliwezi kufichuliwa kama ni kweli katiba imekiukiwa na tunawezaenda nyuma hadi kesi ya nixon versus united states Raisi nixon alijaribu kutumia executive privilege kuficha yale machafu ambayo yalikuwa akiyafanya kwa hivyo kwenye kile kipengele hata ingawa kuna hili jambo la executive privilege kipengele ambacho kina- kinaunda siri za za, za kitaifa kama katiba kimekiukiwa yaani kuna kipengele cha fraud and crime exception lazima maafisa wa serikali wajitokeze na waweze kueleza bayana kama rais wa kitaifa amekiuka katiba manake rais wa taifa wa marekani siye mfalme ni raia ambaye ana kazi ya kikatiba eh? na lazima awe chini ya katiba asiongoze kama mfalme mle ndani ndiposa nasemanr za serikali haziwezi kutumiwa kuficha uchafu ambao rais alikuwa akiyafanya kama rais amekiuka katiba kwenye kipengele tunakita lazima maafisa wa serikali eh? waweze kuonyesha bayana au kueleza bayana eh, njia gani rais ameweza kukiuka eh, katiba na nafikiria kipengele hicho cha fraud and exception itatumiwa kupiga kalamu nafsi hii asiri za serikali yani executive privilege yaniprofes david monda umeandika makala ambayo wamechapishwa na gazeti la daily nation na makala yako yanasema kwamba licha ya kwa kuwepo ushahidi dhidi ya aliyekuwa rais donald trump kumfungulia mashtaka na kumweka gerezani itakuwa ni makosa kwa muhutasari makosa yako wapi kama mtu amefanya makosa na umesema uh, katiba ya marekani haijali wewe ni nani swala hili au kesi hii au uchunguzi wa januari sita ni swala la kikatiba lakini kwenye kiegezo kile vile nilikuwa nimeandika pia ni swala pia la uh, la kisiasa kwa hivyo trump uh, isemekane kweli amekiuka katiba akafungwa gerezani e, chanzo hicho kike, kikatiba uh, kitakuwa sawa lakini kisiasa kitaleta kita, kita, kita mbarika maanake nusu ya marekani trump ana wafuasi wengi na itaongeza ita, ita, ita, ita ile hamaki au chuki ya kisiasa na haitasaidia marekani kwa hivyo kikatiba kweli anaweza kufungwa lakini kisiasa itakuwa donda ndugu kwa taifa hili la marekani ni profesa david monda mhadhiri wa siasa katika chuo kikuu cha city new york hapa marekani nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani narejea na, na sehemu ya pili muda si mrefu licha ya kwamba idadi kubwa ya watu afrika ni vijana wamesalia nyuma katika maswala ya siasa na uchumi mara nyingi nyadfa nyingi za siasa zimechukuliwa na watu walio na umri mkubwa hali ambayo imesababisha vijana kuhisi kwamba wamesahaulika katika masuala ya uongozi katika nchi za afrika masuala kama haya yamechangia vijana kupanga na kushiriki maandamano ambayo hata yamefikia kuziondoa baadhi ya serikali madarakani katika nchi za afrika kwa undani hii leo mwandishi wetu wa sautiamerica nchini kenya jason nyakundi anaangazia namna vijana wanaweza kushiriki katika maswala ya siasa na uchumi katika maendeleo ya nchi za afrika vijana ndiyo sehemu kubwa zaidi ya idadi ya watu wa afrika nndio kundi la watu walioathirika zaidi katika maendeleo ya kiuchumi na kisiasa9 kufikia mwaka wa na 19, karibu asilimia 6 ya idadi ya watu wa afrika lilikadiriwa kuwa ni chini ya umri wa miaka 25 na kuifanya afrika kuwa bara changa zaidi duniani kulingana na makadirio ya idadi ya watu ya umoja wa mataifa umri wa wastani barani afrika mnamo mwaka na 20, ulikuwa ni miaka 19. zaidi ya mataifauwabaaifka mnao uliku wa afrika karibu asilimia 134 ya jumla ya nguvu kazi ya vijana wenye umri wa miaka kati ya 15 na 24 hawana ajira na zaidi ya asilimia 4 ya vijana wa afrika wanaona hali yao ya sasa ya maisha kuwa mbaya sana huku asilimia 6 ya waafrika hasa vijana wanafikiri kwamba serikali zao zinafanya kazi mbovu katika kushughulikia mahitaji ya vijana vijana hawawakilishi vyema na wanatengwa katika mipango ya maendeleo katika nchi nyingi za afrika hii inawasukuma kushiriki katika maandamano huku wakijaribu kubadilisha mifumo ya kisiasa ambayo inachukuliwa kuwa haina uwezo na ndiyo sababu kwa mateso ya kila siku yanayowakumba watu nimezungumzana mwanasheria profesa pier lo lomumba alimemuuliza ni mambo gani yamesababisha vijana kutengwa kwa mfano katika nyanja za kisiasa kumbuka ya kwamba katika nchi nyingi za kiafrika siasa zinaendeshwa kwa misingi ya fedha na ukabila na ushabiki ikiwa siasa zinaendeshwa kwa misingi ya fedha ukabila na ushabiki jiulize vijana wana fedha kwa wastan vijana wana fedha pili ikiwa ni kwa ukabila kuna vigogo wa makabila ambao wamejikita wamekita mizizi kwa miaka na wangatuki tatu ikiwa ni kwa misingi ya ushabiki vigogo hao wa kikabila ambao wana fedha wamejikita mizizi na wangatuki basi huwa ndio katika mstari wa mbele kwa hivyo vijana wachache tu wakijitokeza wanakwazwa wanakwazwa kwa uhaba wa fedha wanakwazwa kwa kuwa hawajajikita katika misingi ya kikabila na vile vile hawashabikiwi kwa hivyo vitu hivyo vitatu ukiviangazia basi itakuonyesha ya kwamba vijana hata wale ambao wananuia wana kujihusisha katika siasa jinsi tinavyoielewa katika nchi nyingi za kiafrika hawawezi na wakishiriki waki hawatafua dafu siasa za ubabe ambazo zimetamalaki katika bara la afrika itaendelea kukwaza maendeleo ya kisiasa jambo la muhimu ni vijana wenyewe wafunguke macho jambo la muhimu vijana wenyewe waanze kupiga kura kwa misingi hoja na haja ilivyo sasa ikiwa vijana wanapiga kura kwa misingi ya ushiike na misingi ya ya fedha na misingi ya kuwafuata vigogo wakikabila basi wataendelea kubaki pale pale katika udongo wa mfinyanzi ikiwa wamepama pale na wamedumazwa pale tangu wakati wa mapinduzi yaliyokumba nchi za kiarabu vijana wengi katika nchi mbalimbali barani afrika wameandamana kupinga udikteta kuongezwa kwa mihula ya urais ukosefu wa uwazi wakati wa uchaguzi na sera mbaya za kijamii na kiuchumi katika mengi ya maandamano hayo vijana wameweza kupata mafanikio makubwa katika kuondoa viongozi wa kisiasa na kuleta mabadiliko ya sera lakini wameshindwa kuleta mabadiliko ya kimfumo ya kisiasa kijamii na kiuchumi kwa sababu ya vijana hao kukosa ushawishi katika siasa na serikali baada ya maandamano licha kuwepo kwa majukwaa kadhaa ya ushiriki na udhihirisho wa kutoridhika kama vile kuunda na kujiunga na vyama vya kisiasa na kushiriki katika chaguzi za mitaa au kuunda sasi za kiraia vijana barani afrika wameamua maandamano kama njia mwafaka ya kuwasilisha malalamiko yao hii inafanyika kwa sababu majukwaa mengine hayana ushawishi kama maandamano hayatoi matokeo ya papo hapo au vijana wanadanganywa au kulemewa hii inaeleza ni kwa nini vijana licha a idadi yao mara nyingi hawashiriki katika michakato kama vile uchaguzi kama waombea au wapiga kura profesa lumumba anasema tatizo kubwa kwa vijana wa afrika ni umaskini katika nchi nyingi za kiafrika kenya ikiwa mojawapo umaskini ni mtaji mkubwa sana kwa wanasiasa ndiyo maona unaona wanasiasa wanaitisha mikutano za kisiasa na vijana ambao wanaajira wanahudhuria na wanawashabikia watapewa vijipesa vidogodogo vidogo vidogo vijihela vidogo vidogo na hawajali kwa hivyo jambo la muhimu ni kuhakikisha kwamba katika siku za usoni wale ambao wanajitokeza kama viongozi na ambao wanakubalika lazima wahakikisha kwamba vijana wanaajira lakini hili ni jambo ambalo litatatiza kwa muda ilivyo sasa katika nchi nyingi za kiafrika na kuna uchaguzi nyingi tu ambazo zinaendelea ambazo zinapigiwa debe hapa nchini kenya kuna uchaguzi katika nchi ya nigeria kutakuwa na uchaguzi mwaka elfu mbili ishiri na tatu nchi ya zimbabwe na nchi zingine ambazo sitazitaja kilichoko ni hiki ikiwa siasa ziendeshi kwa misingi ya hoja ni wale ambao wana fedha ndio ambao waa katika siasa hizo vijana kwa kuwa fedha wafikirii mambo ya kesho wanafikiria chakula cha leo na kama nilivyosema hapo awali wanasiasa wanajua hivyo na wakiwa wamejua hivyo umaskini nasisitiza tena umekuwa ni mtaji mkubwa sana wafanye wamaskini ili wa watawale kwa urais hilo ndilo tatizo na lazima vijana wenyewe wawe na mwamko mpya wawe na mwamko mpya na ari mpya na wawe ni wenye kuuliza kwa nini tumedumazwa hivi imewahi kufanyika popote katika bara la afrika imefanyika imefanyika na inaendelea kufanyika katika nchi ya sudan walimtorosha omar al bashir ilifanyika uh, katika nchi za kiarabu afrika kaskazini tuliona kile ambacho kilifanyika katika nchi ya tunisia tuliona kile ambacho kilifanyika katika nchi ya misri na algeria Imbahi, ingawa katika nchi hizo o, wakongwe tena walirudi e, madarakani kwa kupitia ubabe wa kijeshi lakini harakati hizo zinaendelea na waafrika vijana wa afrika lazima waamke unaumuka zama zake mwenzetu mbaraka mwenshehe mwaruka aliimba katika miaka ya sabini na kwamba vijana ndiyo tegemeo la taifa na ikiwa watakuwa wanalala basi nchi hizi zetu za kiafrika zitaendelea kudumaa kuwashirikisha vijana katika siasa na mambo mengine ya jamii ni suala muhimu kwa ukuaji wa uchumi uvumbuzi amani na usalama hata hivyo vijana wa kiafrika ambao wanapaswa kutoa mchango wa haraka kwa kiasi kikubwa wametengwa ingawa miungo iliyopita imeshuhudia maendeleo katika sera kwa maendeleo ya vijana kitaifa na kikanda mafanikio kama haya mara zote hayalinganishwe na vitendo halisi vijana wengi sana bado hawana kazi na wanatatizika kupata rasilimali za umma na huduma bora za kijamii hawahusiki sana katika uundaji wa sera na muundo wa programu kwani ushiriki wao katika siasa na kufanya maamuzi ni mdogo wakati huo huo mafanikio ya nchi za kiafrika yatapimwa kwa vizazi vijavyo ikiwa sera zitawekwa kwenye mizani yenye kuleta mageuzi na ushirikishi ni taarifa yake jason nyakundi ikikamilisha kwa undani mwelekezi wa kipindi amekuwa saida hamdun naitwa kennes bwire uwe na jioni tulivu