visasa ni saa tatu kamili saa za afrika mashariki saa mbl afrika ya kati hapa washington saa 8 mchana zifuatazo habari za dunia msomaji sandey shomari mwana mfalme chaza wa uingereza na mkewe kamila ulihusii rwanda siku ya jumanne na wanandoa hao wa kifalme walielekiwa na maafisa waliposhua wenye ndege mjini kigali kabla ya sherehe za ufunguzi wa mkutano wakuu wa serikali wa jumuia ya madona mrethi huyu wa kiti cha ufalme wa uingereza pia anawasiri ukiwa na utata kuhusu mpango wa uingereza kupeleka omba hifadhi nchini rwanda waziri mkuu wa uingereza boris johnson amesema mpango huo wa dola milioni 148 uliofikiwa na rwanda utasambaratisha mitandao ya watu wanaofanya biashara ya magendo lakini safari ya kwanza ya ndege ilisitishwa wiki iliyopita kwa amri ya mahakama ya ulaya ya haki za binadam prince charles kulingana na ripoti za vyombo vya habari alielezea kwa faragha mpango huo kama ni wa kusikitisha siku ya leo yeye na kamila daches waconwall walitembelea kumbukumbu ya mauaji ya kimbari kuli kigali na kukutana na manusura a ukatili wa m994 pia wamekutana na rais wa rwanda paul kagame na mkewe waziri mkuu aliyeteuliwa na bunge la libya fati bashaga alisema hii leo kwamba serikali yake inaunga mkono kuondolewa kwa vikosi vyote vya kigeni na mamluki kutoka libya ikiongozwa na kamati iliyoundwa kulinda usitishaji vita baada ya mzozo wa 14a220 katika maojao na shirika la habari la roiters mjini london mbapo bashaga anajaribu kutafuta uungwaji mkono kwa serikali yake kuchukua hatamu mjini tripoli kiongozi huyo alisema alikuwa mfuasi mkubwa wa kamati ya jumlisha ambayo ilikubali wapiganaji wa kigeni wafukuzwe kiongozi huyo mwenye umri wa miaka 59 alisema serikali yake katika mji wa mashariki mwa sirte imeanza kazi yake licha ya abdul hamid al deiba ambaye alitawazwa kuwa waziri mkuu mwaka jana kupitia mchakato unaungwa mkono na umoja mataifa kukataa hatua yake na kusababisha mzozo naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kupitia 7fm nairobi kenya wapatanishi wa umoja mataifa walianza mazungumzo yao jumanne mjini nairobi kuhusu kufikia mapatano mapya ya kimataifa ya kulinda asili na wanyamapori baada ya duru ya awali ya mazungumzo mwezi machi kushindwa kupata maendeleo hakuna huku wanasayansi wakionya kuwa, kuwa. takriban wanyama milioni moja wako hatarini kutoweka umoja wa mataifa unazitaka nchi ziteue asilimia hh ya maeneo yao ya ardhini na baharini kwa ajili ya uhifadhi ikifikapo mwaka 20ah kufikia lengo hili la hah kwa h kutasaidia kulinda mazingira ya dunia dhidi ya ujangili uchafuzi wa mazingira au maingilio ya maendeleo ya binadam wanasayansi wanasema idadi ya vifo inaendelea kuongezeka kufuatia tetemeko kubwa la ardhi nchini afghanistan mamlaka ya taliban ilisema tetemeko la ardhi la jumatano lilisababisha vifo vya zaidi ya watu 9 na kujeruhi wengine 6 kusini mashariki mwa nchi hiyo naibu waziri wa taliban wa kudhibiti maafa maulawi sharafuddin muslim aitoa idaji aliojeruhiwa katika mkutano na waandishi wa habari katika mji mkuu kabul akinukuu ripoti za awali alisema uharibifu mkubwa ulitokea katika mikoo ya kusini mashariki ya paktika na cost ambayo inapakana na pakistan utafiti wa jiolojia wa marekani usgs ulisema tetemeko hilo la nguvu za vifumo vya rikta 61 ilipiga majira asubuhi ya jumatano takriban kilometa 44 kutoka mji mkuu wa mkoa coast na tailand inakabiliwa na ukosoaji mkubwa wa kuhadalisha matumizi ya bangi kabla ya kuweka ulinzi thabiti dhidi ya matumizi mabaya na yatilia shaka mamlaka yanaweza kufanya mengi kuzuia kuongezeka kwa matumizi yake ya mitaani hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington dc jinalangu ni sanday shomari kwa heri kwa sasa isikiliza kipindi cha kwa undani kwa undani kipindi kinachoangazia matukio makuu kwa upekuzi zaidi ya inavyoandikwa katika habari za kawaida sehemu ya kwanza tunaangazia mgomo wa walimu nchini uganda ambao umechochewa na hatua ya rais wa nchi hiyo yoweri mseveni ya kuongezea baadhi ya walimu mishahara sehemu ya pili tunaangazia uhalifu wa mitandao nchini kenya karibu mimi naitwa kenes bwire baada ya kukosa masomo kwa zaidi ya miaka miwili kutokana na janga la virusi vya korona wanafunzi katika shule za msingi na upili za serikali nchini uganda hawapo tena shuleni hii ni kutokana na mgomo wa walimu ambao umeingia wiki ya pili sasa mgomo huo unatokana na hatua ya rais wa uganda yoweri museveni kuagiza maafisa wake serikalini kuhakikisha kwamba walimu wanaofunza masomo ya sayansi wanalipwa vyema zaidi kuliko waleo wanaofunza masomo mengine anavyoelezea kitone julius mwandishi wa habari jijini kampala walimu wa sanaa wamekuwa wanasema kwamba kitendo cha serikali kuongeza mishara ya wa, ya walimu wa sayansi ni ni, ni, ku, ni kuonyesha mambo ya ubaguzi kuhusu walimu na hata una, una, una, una, una, una government inspector of I, I na, na wengine wanalipwa kiasi kidogo kuliko kiasa ambacho serikali inafaa kulipa au walimu wa, wa sanaa unakutana kwamba uh, mkaguzi wa wa, wa wa mashule au wa education analipwa kati ya 1.5 na 1.2. lakini kumfanya mwalimu alipwemillio kwa4million hapo kwa wanasema kwamba haifai wale wanaochotaka ch- ni mwalimu wa shule wa, wa mashule ya msingi kulipwa 1.3 na wale wa shule za sekondari walipe kiasi cha milioni nne au milioni tatu agizo la rais yoweri mseveni lilikasirisha walimu wengine ambao wamekuwa wakisubiri nyongeza ya mshahara kwa miaka kadhaa migomo ya miaka iliyopita ilihusisha walimu wote ambao walitaka kuongezewa mishahara bila kujali masomo wanayofunza kwa sasa walimu wa sayansi watapokea nyongeza ya hadi asilimia mia tatu ya mishahara anavyoeleza samuel kisitu mwalimu wa kiswahili magharibi mwa uganda serikali wakati mmoja inatoa ahadi za kuwaongeza mshahara wafanyakazi walimu sana sana lakini utekelezaji ndo unakuwa shida uh, walimu mwaka waelfu mbili kumi na nane waliahidiwa kupewa nyongezo ya mshahara lakini hakuna kilichotekelezwa na hivi majuzi rahisi tunaona kwamba ametoa alitoa tamko la kushinikiza a, shirika linaloshughulikia daftari la kudumu la malipo ya wafanyakazi yani, public service kwamba walimu wa sayansi walipwe milioni nne walimu wa sayansi nchini uganda wa mkoa wakipata uh, kitu kama laki, laki nane hivi lakini kwa sasa rahisi alitoa amri kwamba walipwe milioni nne zaidi ya milioni nne kitu kama milioni nne na, na laki nane hivi po so, walimu wa sayansi waliamua kuandamana ili uh, tamko la raisi liweze kutekelezwa hapo wa, na, tena bunge pamoja na uh, baraza la mawaziri wote waliridhia kwamba uh, uwalimu wa sayansi walipe kiasi hicho hata a walimu ambao wanafundisha wana uh, masomo ya sanaa yani walimu wa, uh, vile vile walipoona hivyo wakaanza mgomo muungano wa walimu nchini uganda unatu umeambia walimu kutofika shuleni na kuapa kwamba mgomo utaendelea hadi pale serikali ya rais yoweri mseveni itakapotambua kwamba kile inachokifanya ni kuwabagua walimu na kusababisha walimu wa masomo yasiyo ya sayansi kupoteza motisha ya kufanya kazi mseveni ameamrisha walimu kurudi shuleni la sivyo watafutwa kazi waziri wake mkuu amekariri hilo kwenye mahojiano na vyombo kadhaa vya habari nchini uganda wizara ya watumishi wa umma imetoa ripoti kutaka walimu kurudi shuleni haraka iwezekanavyo muungano wa walimu nao unasema kwamba kando na walimu kutotendewa haki sasa wanatishiwa kufutwa kazi na kwamba hawatatishiwa na hilo mseveni amesisitiza kwamba walimu wanaofunza masomo ya sayansi ni walimu muhimu sana katika ujenzi wa taifa hilo chanzo cha changamoto chanzo cha maandamano yaliyopo hapa nchini uganda kwa upande wa walimu wanaofundisha masomo ya sanaa yani masomo ya arts. ambao ndio wengi kuanzia shule za msingi hadi za sekondari tunaona kwamba uh, hawajarivika kutoka kwamba wenzao wa sayansi wamepewa nyongeza ya asilimia mia tatu kutoka kwenye laki nane hadi kwenye uh, milioni nne na, na, na laki nane sasa wanaona kwamba hapo hamna usawa hamna usawa serikali imependelea upande mmoja wakati walimu wa pande zote mbili wote wanachangia pakubwa katika ufanisi wa mwanafunzi katika kikao na waakilisho wa walimu rais yoweri museveni amesema kwamba serikali yake itaongeza mshahara kila mfanyakazi wa serikali lakini kwa mgao na mpangilio lakini walimu wanasema wamekuwa wakiambiwa hadi miaka mingi na ni lazima wapate nyongeza sasa ilivyo na walimu wenzao wa sayansi wakisisitiza kwamba kila mtu ana jukumu lake katika kujenga taifa na kila mtu anastahili kutendewa haki na kila mtu ni muhimu kwa taifa hilo katibu mkuu wa muungano wa waalimu nchini uganda philibert baguma amesema kwamba rais museveni amevunja mkataba wa mazungumzo kati ya serikali yake na waalimu wa mwaka mwakabkn kuhusu nyongeza ya mishahara na kwamba walimu wote wasifike shuleni ikiwemo wasayansi ambao wameongezewa mishahara hivyo masomo yameathirika kote uganda na shule zimefungwa haijulikani zitafunguliwa lini mshahara wa walimu wa masomo ya sayansi walio na shahada utapanda kutoka shilingi milioni shilingiilionb hadi shilingi milioni shilingiilioni za uganda mwalimu wa diploma atapokea shilingi milioni milionit kutoka shilingi0 kwa sasa walimu wa masomo yasiyo ya sayansi wanapokea mshahara wa shilingi milioni moja kila mwezi na walio na diploma wakipokea shilingi 79 hawa ni walimu wa shule za upili walimu wa shule za msingi wanapokea kiasi cha shilingi kwa wn muungano wa walimu unasisitiza kwamba ni lazima kila mwalimu apate nyongeza ya mshahara na inayolingana hata kama bunge litahitajika kupitisha bajeti ya ziada wanasisitiza kwamba hawataki tena kufanya mazungumzo kwa sababu mazungumzo yamekuwa yakifanyika na kwa miaka mingi na kwamba yametosha na shule za msingi vile vile zinahusika wanafunzi wamekosa sana vipina wamekosa sana masomo hii ni wiki ya pili sasa inamaana kwamba huenda yale mambo ambayo wamefundishwa hapo awali watakuja kuyasahau huenda kiwango cha elimu cha wanafunzi kwa, kwa upande wa wanafunzi huenda kikadidimia kutokana na migomo hii ambayo serikali inaonekana kwamba haina suluhisho la kudumu wazazi wanawasiwasi kwamba wanafunzi watasahau yale ambayo wamefunzwa hasa baada ya kukaa nyumbani kwa muda mrefu kutokana na janga la virusi vya corona muungano wa wafanyakazi wote wa uganda unatu unasema kwamba kila ambacho serikali inajaribu kufanya ni mapendeleo kazini ambayo hayastahili kuonekana kuungwa mkono na rais wa nchi hiyo wilson owere ni mwenyekiti wa muungano huo anawatisatisha sasa tumeona barua hii imekuja kutoka huku kwenye wa ministry mhandisi education lakini sisi kama wafanyakazi kama national organization tunangojea barua kutoka kwenye Gunza national teachers kwenyeanzaakimaliza sika kwetu taona sisi kitu cha kufanya anawaambia wafanyakazi warudi kwa kazi au watarudi kwa kazi watafukuzwa hiyo ni kutishatisha sio nzuri hata kidogo inaid wa walimu wenyewe wangena wa syn wengine wahati sasa kuna division kwenye wafanyakazi wa gavmenti wengine wanapewa pesa nyingi wengine wako walinde lakini communication kutoka kwa serikali na wafanyakazi iko kidogo sana wamnist baada ya kufanya maungane na wafanyakazi au wanafanya kitu ambao kutisatisha wafanyakazi tu hiyo sio kwa kwa maana kuna kitu tunaita inamaanisha kwamba wafanyakazi serikali na wale ambao wanafanyia watakuwa na meeting ikuwa shida yoyote iko alafu wakuwe na meeting wakimaliza hiyo ndio system ambao inafanya lakini kutisatisa wafanyakazi sio nzuri hata kidogo mvutano kati ya walimu na serikali umevuta hisia za wanasiasa chama cha upinzani cha Forum for democratic change chad kinataka serikali kuunda tume maalum ya kusimamia mishahara ya wafanyakazi wa serikali msemaji wa chama hicho harold kaija ameambia waandishi wa habari jijini kampala kwamba kwambadc kinataka tume ya mishahara kuundwa kuhakikisha kwamba mishahara inalipwa kulingana na kiwango maalum na kwa usawa kuna structural problem system ya wafanyakazi kwenye uganda sio nzuri wafanyakazi wako na system ile sio nzuri unajua minist ya wafanyakazi inafanya vitu mingi tena iko under ministry ya ajenda vitu ya wafanyakazi inakuwa ya mwisho ishughulikiwe sio sio nzuri hata kidogo inatakiwa communication nzuri kutoka kwenye serikali na wafanyakazi lakini au a, communication iko mbaya sana rais ower mseveni anasisitiza kwamba sekta muhimu nchini uganda kama kilimo na teknolojia zinategemea sayansi na hivyo ni lazima walimu wa sayansi walipo vizuri ili kuimarisha ukuaji wa uchumi wa nchi hiyo kwa haraka kwake rahisi sababu aliyoitoa walimu wa sayansi wanatabika sana na tena kutoka kwamba anataka nchi iwe na wazalishaji mali wengi ni jambo la muhimu uh, kuyapa kipaumbele masomo ya sayansi anataka wa, walimu wa sayansi walipe vizuri wapewe mshahara mzuri ndo waweze kufanya kazi vizuri lakini kwa upande mwingine tunaona kwamba <laughs> ili limesababisha tu uh, matatizo chunguu zima badala ya kutoa suluhisho kwenye upande wa maendeleo ya sayansi kuhusu jambo la kuwata, kuwafuta kazi jambo hilo limesikika na hata jana uh, usiku waziri mkuu alisema uh, kwamba hawa uh, walimu ambao wanaendelea na migomo huenda wakakosa nafasi zao za kazi huenda wakafutwa kwenye daftari la kudumu la mishahara serikali sasa inataka walimu kurudi shuleni kabla ya saa 48 kumalizika lasivyo watafutwa kazi ifikapo ijumaa wiki hii juni tehe2 muungano wa walimu umetaja agizo hilo kuwa la kuwatisha na kwamba wataendelea na mgomo sasa shirika la walimu linasema kwamba mgomo uendelee mpaka serikali ilizie angalau nyongeza ya asilimia fulani kwa sababu usaa wa kuongeza walimu wa upande mmoja tena kwa asilimia kubwa asilimia mia tatu kutoka kwenye laki nane hadi kwenye milioni nne na laki nane na upande ule wa walimu wa ai wabakie uh, kwenye laki saba nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani na rejea na sehemu ya pili muda usio mrefu hii ni sauti ya america voa karibu katika sehemu ya pili ya kwa undani wenzetu wa mombasa colins adede na mina chombo wameandaa ripoti ya kina kuhusu uhalifu unaofanyika kenya kupitia kwa mitandao ya internet asante sana wenzetu wshinton dc kama ulivogusia baada ya vifo vya kinyama vya vijana watatu nchini kenya ambao wanashutumiwa kuhusika na ulaghai wa mitandaoni na kala moja kwenye mitandao ya kijamii ikidokeza kwamba vijana hao wanahusishwa na ulaghai wa fedha mitandaoni uliolenga wa kenya walioko kule marekani kando na hayo idara za usalama nchini kenya zinafanya uchunguzi kubaini ni vipi walikufa na ilikuwakuwaje mpaka wakafa vijana hawa ambao ni miongoni mwao ni franklin obegi ambaye ni maarufu sana katika mtandao wa twitter na anafahamika kama eh, blog, Moses Nyachai, Fred Obare, na bloga mauseme nachafrbanananie famaaana ambao walifariki na msitu huo wa juni mwaka huu ambapo vijana kwamba eh, wamepotea walfaka i mwa ao Uh, mwili wake ukapatikana uh, jumatatu mwili ule basi, wale ambao ni ni wa vijana vijana hawa ikiwa ni vijana, ambao ni wadogo tuseme, ni hasa, uh, nyachai, ni katika chuo kikuu cha ukaatikana umatatu alikuwa mwanafunzi kwa sababu kulingana na babake akizungumza katika hifadhi ya maiti ya siti Nairobi alisema kwamba kile ambacho anajua kwamba mwanawe yeye ni mwanafunzi na kila mara alikuwa akimuuliza anapata wapi fedha basi alikuwa akimtajia kwamba yeye alikuwa akitoa fedha zake katika kuuza tiketi za ndege mitandaoni na kwa ndugu yake mmoja ya hawajana ambaye ni boaz nyakwara lakini kuliwa na kituo cha eh, TV cha Citizen alieleza kwamba ndugu yake alikuwa na alama katika mikono na vilevile vile kwenye shingo na pia akimwangalia macho yake ilikuwa ni kama yametobolewa na wote walikuwa katika hali ile ile kwamba walikuwa wamepigwa wameumizwa na wakanyongwa kabla kunyofolewa baadhi ya viungo muhimu vya mwili na kuna mwili mmoja ulikuwa tayari umeliwa na wanyamapori hapa ni sauti za wanafamilia wakiwazungumzia vijana hao ndugu hmm, ya yeah moses uh, nyachae uh, niikuwa nimepata habari uh, siku ya uh, jumaine on tuesday ya kwamba akuwa ameonekana katika makao yake ambayo anakaa huko kasarani kasaranimikichano yangu alikuwa amepotea tangu tarehe kumi na ine kupitia kwa matangaso i suny eeig ambaye mimi si lakini nilipata clips ambaye watoto kuna vichana walipatikana huko kwa, kwa forest ndio mmoja wa rafiki zake alinipigia simu akaniambia kijana franklin amepatikana ako ni swala ambalo liko chini ya uchunguzi wa idara mbalimbali mbali za usalama nchini kenya maafisa wa polisi wakidokeza kwamba ni kama vijana hao waliuawa katika eneo jingine tofauti kabla ya miili yao kuja kutupwa katika jimbo hilo la kiambuu hapa ni mkuu wa polisi katika eneo hilo la lari kule kiambuu anderson furaha akizungumzia kuhusiana na vijana hao ambao walipatikana wameuawaripoti tulio nao ni kwamba walikua ana kazi za wanaita ambayo pia inahusu mambo ya kuna hizi mambo kama za the ambayo inahusu, inahusu pesa kutoka kwa mtu mmoja kwenda kwa mwingine hizo ndizo zile biashara katika uchunguzi wetu zinaonyeshana kwa maana kuna kijana mmoja alishikwa alikuwa ameshikwa po mbeleninam huyu ni mkuu wa idara ya polisi katika eneo hilo la lari bwana anderson furaha akielezea e, uchunguzi wa maafisa wa polisi suala so, hili limejadiliwa sana katika mitandao ya kenya na baada ya meili hiyo kupatikana mapema mwezi juni wakenya kadhaa waliokuwa wamewekeza katika biashara ya mitandaoni maarufuytocurren walilagaiwa mamilioni ya fedha na kwa mujibu wa gazeti la nation nchini kenya ilidokeza kuwa thamani ya uwekezaji wao ulikuwa ni dola laki moja waliohusika walitoweka na kufunga akaunti zote ambazo zinaaminika zilifunguliwa mwezi oktoba mwaka jana hata ziikuwa zimekaa kwa muda mrefu na hivyo waliowekezaji wakawa wamepoteza mamilioni ya fedha hatari zaidi ni wakati wa husika walianza kuwasaka mawakala ambao inaaminika waliwashawishi kuwekeza katika mfumo huo wakidai kwamba wana uhusiano na waliowalagai na kuondoka baadhi ya taarifa zimehusisha vijana hao waliouawa na ulagai huo bila shaka swala hili la uhalifu mitandaoni ni suala ambalo uh, linapanua mawazo na fikra za wakuu wa idara y usalama hasa waleo wanaongoza mashtaka katika mahakama za afrika kwa sababu jambo hili linadhuru katika mataifa haya ya afrika japo mataifa mengi ya afrika utapata kwamba hawajakubali kutumika kwa hizi za kidijitali wow, ambalo lilizua mjadala la aaabatasaafataaaua a ongozoaaatatuma a o ya afrika aaao o aaaatafa ambao anatoka katiabaaa na hapa ni bi salma ali hassan kutoka zanzibar kiongozi wa mashtaka katika kisiwa cha zanzibar aya ni makosa mapya sana kwetu ani ma, makosa chupukizi ndo kwanza yanaanza ku, kuja sio makosa ambayo tulikuwa tumeshazoea au vitu kama hivyo sasa mkutano huu ni kupeana uzoefu kwa nchi ambayo tayari wanayo yale makosa au wameshaanza kulina yale makosa n kutupa uzoefu changamoto ambazo wanakutana nazo na mbinu ambazo aa kufanya kazi kwa pamoja kama tunajua pia makosa haya huwa yanavuka mipaka yaani mfano huwezi yatafanyika nchi hii mtu anaweza naa yuko marekani lakini ya yani linafanyika uh, a yake inaonekana tanzania au zazibasasa ni kuweza kuangalia jinsi gani sasa kwa, ki, kwa original, yani kwa afrika na kwa dunia haya makosa mbinu gani tunaeza tukazitumia kwa pamoja kwa sababu mbinu lazima ziwe sawa aa maharamia wanafanya kazi Halifu, kazi kwa pamoja, kwa zetu, pia ni sauti yake salma yakeal hasa kiongozi wa mashtaka wanafunzi wengi katika vio vikuu nchini kenya wameingilia biashara kadhaa wa kadha za mitandaoni huku wakiendelea na masomo wengi wao wanajihusisha na kuchukua e, tenda za uandishi wa maswala mbalimbali mitandaoni ambapo wanapata fedha wengine wakijihusishana babalkmavile za kubadilisha fedha na bidhaa zingine huku wengine wakisema ni warekebisha vifaa vya ict wengine wakiwa ni wataalamu wa maswala ict swala ambalo sasa inaanza kuonyesha kwamba vijana wengi wanaingilia eh shughuli hizi na kuingilia ulaghai katika hali hiyo hiyo hiyohiyonna wanapotekeleza hizo biashara inasemekana kwamba uh, vijana wengi nchini kenya hawa ambao wanafahamu kuhusiana na maswala haya huitisha up ambazo niza fedha wakaitisha accounti za za bank za, na vilevile vile pia eh, kutaka kupata ambazo hizi pamoja na kule wanakoishi ndugu zao ama marafiki zao wanaishi marekani hasahasa upande pia wa marekani kaskazini na baada ya kupata taarifa hizi wanazitumia katika kufanya masuala haya ya kubadilishana fedha ama yakutuma fedha na wakati huo basi wanaweza kumzungumzia amakuzungumza na yule eh, rafiki ama eh, familia ambayo inaishi marekani na kumtumania hata fedha zaidi labda asilimia kumi akamwambia nikitumania fedha hizi huwo utapata asilimia fulani katika akaunti yako kwa hivyo yule anaweza kumkubalia naam swala hili la sarafu za kidijitali katika mataifa mengi ya afrika bado hayajaanza kutumika katika mazungumzo yetu ya faraga na gavana wa benki ku nchini kenya patrick njoroge aligusia akisema kwamba hilo halijakuwa halali nchini kenya maana hakuna sheria na jinsi ya kulinda biashara kama hii na akawa anasema mpaka sasa kenya bado ni marufuku kujihusisha na biashara hiyo japo kuna wakenya ambao wamejihusisha na katika hilo hilo akinukuliwa na shirika la bbc mwaka jana mkuu wa shirika la Hawk Finance, kule e, ufaransa m ambaye yeye e, pia ni mfanyi biashara mkuu wa miaka mingi wa, wa pesa hizi ama sarafu hizi za kidijitali alisema kwamba afrika e, bado haijajihusisha sana katika sarafu hizi licha ya kwamba uh, wanafaidika na kutajirika lakini pia vilevile vile akasema licha ya kwamba شرحي من زوري kuna haja ya yule ambaye anataka kufanya biashara hii ili asitapeliwe kuhakikisha kwamba amefanya utafiti wa kina na vilevile vile kutumia muda wake mwingi na kutumia siku nyingi sana e, katika kutafuta ni vipi biashara hii ataifanya bila yeye kupata hasara nam kufikia hapo msikilizaji kwa undani tumeangazia ulaghai wa mitandaoni uliosababisha vifo ama mauaji ya kinyama ya vijana watano nchini kenya kwenu washington asante colinaded na mina chombo nakamilisha kwa undani hii leo mwelekezi amekuwa aida isa mimi ni kennes bwire uwe na usiku mtulivu