ni idhaa kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa wasinton dc ikiwa sasa ni saa tatu za usiku saa za afrika mashariki jinalangu harizonkam rais wa marekani mapema leo ameomba makampuni ya kusafisha mafuta yaongeze uzalishaji wake mafuta ya dizeli na petreli yakisema kwamba faida yao imeongezeka mara tatu wakati wa vita kati ya rasia na ukrain huku wamarekani wakipambana na hali ngumu ya mfumuko wa bei za bidhaa ameongeza kusema makampuni hayo yanahitajika kushirikiana kwa karibu na utawala wake ili kutafuta suluhisho la haraka bei za galoni moja ya mafuta kwenye maeneo mengi marekani imepanda kwa wastani wa dola tano na kusababisha mzigo mkubwa kwa watu wa marekani huku ukitishia nafasi ya wa wademokrat wengi wakati wa uchaguzi wa katikati mwa bei za bidhaa zilianza kupanda mwaka jana wakati wa uchumi wa marekani ulipokuwa ukijikwamua kutoka kwenye janga la korona lakini hali hiyo imedorora zaidi katika miezi ya karibuni kutokana na kupanda kwa bei ya nishati pamoja na chakula baada ya rasia kuivamia ukrain na kuadhiri masoko ya kitaifa miaka minne iliyopita india ilikuwa mwenyeji wa mkutano wa viongozi wa muungano wa mataifa ya kusini mashariki mwa asia an wakati wa maadhimisho ya kila mwaka ya guaridi la jamhuri hatua iliyoashiria ari ya taifa hilo ya kukuza muungano huo wenye wa chama kumi muungano huu unaendelea kuendelea kushamiri wakati mataifa mengi kama marekani yakishirikiana na mwangano huo katika kudhibiti ushawishi wa china kwenye eneo la indo pacific kuanzia alhamisi new delhi itakuwa mwenyeji wa kikao cha siku mbili cha mawaziri wa mambo ya kigeni wa mataifa ASIN, ya ain yakiwa maadhimisho ya miaka 30 ya ushirikiano wao wakati wakizungumzia ushirikiano zaidi mwaka huu wa 222 umetengwa kama mwaka wa urafiki wa india na ASIN. mataifa wanachamaw ni pamoja na singapore Island, vietnam brney cambodia indonesia laos malaysia mianmar na ufilipino unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kutoka hapa washington dc kupitia 17.5 fm nairobi kenya ufaransa imetangaza leo kwamba wanajeshi katika operesheni za kupambana na wanamgambo wa kiislamu wenye msimamo mkali katika eneo la sahel la afrika magharibi imekamata omuye ya old albakai kiongozi wa juu wa kundi la islamic state nchini mali wizara ya urinzi ya vikosi vya ufaransa imesema abakae amekamatwa katika operesheni za bakane kati ya siku au siku wa juni 11 na majira ya alfajiri juni 1ib karibu na mpaka wa mali na nijer uhusiano mbaya baina ya ufaransa na jeshi katika koloni lake la zamani la mali umesababisha ufaransa kuondoa vikosi vyake vilivyopelekwa huko mwaka wa 21 ilikuwasukuma nyuma wanamgambo wenye uhusiano na al na islamic state mali imegumikwa na gasia tangu mwaka wa 212 wakati jeshi ilipochukua madaraka upande wa kaskazini ufaransa ilikambiliana nao lakini mwaka wa5 walijipanga tena na kuanzisha wimbi jipya la mashambulizi wizara ya mazingira na utalii ya namibia imegundua mizoha ya vifaru 1 wanaotuhumiwa kuawa na wana wawindaji haramu katika hifadhi tangu mwanzoni mwa mwezi imesema uchunguzi unaonyesha kwamba mizoga ya vifaru weusi kaskazini mwa hifadhi ya wanyama ya etosha walikuwa kati ya umri ya wiki tatu hadi waliokomaa taarifa zinasema hii inaonyesha kuwa mapambano dhidi ya uindaji haramu bado haijamalizika hakuna mtu yeyote aliyekamatwa kuhusiana na tukio hilo wakati uchunguzi ukiendelea wizara imeomba raia wote wa namibia wenye maelezo kutoa taarifa katika kituo cha polisi au kwenye ofisi ya wizara hiyo vifaru fashina wawili wa kadhaa wa wa baada ya kulazimishwa kuondoka kufuatia mzozo mzozowakdiomasia kuhusu matamshi yake ya haki za mashoga nchini humo balozi mpa aliyeteuliwan marekani, mwaka 2009, marekani marekani ilimuita balozi wake daniel fot baada ya kusema kuwa alishtuka sana kwa maamuzi ya jaji kutoa hukumu ya wanandoa wa jinsia moja ya kifungo cha miaka 15 jera hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington dc jina langu harrizon cama napomkaribisha mwenzangu sande shomari tayari kabisa kukupeletea kipindi cha kwa undani kumbuka kwamba matangazo yetu yanapatikana pia kupitia mtandao wa wwwvoa wa kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa kutoka washinton dc kipindi ambacho huangazia ripoti mbalimbali zinazogonga vichwa vya habari tukipekuapekua kuchimba na kupaaleza kina zaidi kuliko kawaida katika sehemu ya kwanza tutaangazia matukio katili na dhuluma kwa watoto wa afrika mashariki na kwenye sehemu ya pili tutamulika swala la kenya kuandika historia kwa kuzindua mpango maalum wa kumaliza semi au hotuba za chuki wakati chihio iikaribia kufanya uchaguzi mkuu mwezi agosti basi kukaribisha jina langu ni sandei shomari nchini tanzania na afrika mashariki kwa jumla kumeshuhudiwa matukio kadhaa wenyesaaji wa watoto na shirika moja kate haki za wanawake katika pwani ya kenya litaja kuongezekwa kesi za dhuluma dhidi ya watoto wa, wa vulana katika eneo la pwani ya nchi hiyo serikali kuu na serikali ya kaunti zimeomba kuchukua hatua salma hemed ni mwanarakati wa haki za watoto nchini kenya hujua ni kipi ambacho kinapendekeza mpaka kukao na unanyasaji la kwanza kabisa tunaona hivi sasa uh, hali ya usalama imezidi kudorora na vile vile kumekuwa na visa vya criminal sababu kuu likiwa ni ukosefu wa ajira kwa vijana na tukiangalia kama vile pwani ilipokwenda kuchukuliwa poti na kuondolewa vijana wengi waliweza kukosa ajira ndipo wakajitosa katika dimbu la kutumia mihadarati na pindi wanapotumia mihadarati kama haya basi kwaza zile akili zao zinakuwa potofu na, na mawazo ya kutokuweza ufikiria kwa mwafaka na kufanya mambo ya yakueleweka mojawapo yayale wanaoyafanya ni unyenyasaji wa watoto pia vilevile na pia kulawiti e, watoto wadogo bosi wakike na wasiome na huko nchini tanzania kumeshuhudiwa pia matukio ya ukatili dhidi ya wa watoto ambapo chama cha uandishi wa habari wanawake tamwa lilito taarifa kwa umma juu ya ripoti ya ukatili na unyanyasaji wa kijinsia kwa watoto wa kike nchini humo ikionyesha hali ya kusikitisha katika ripoti waliyoita watoto wetu hawako salama nalo na gazeti la mwananchi ripoti hivikaribuni kwamba watoto wanne walichomwa na pasi mgongoni wakituhumiwa kuiba fsh katika eneo la kihesa huko mkoani iringa mbali na watoto hao wengine19 wakazi wa eneo hilo la kihesa wote wa shule ya msingi geleke wawalilawitiwa na mwenzao alikuwa na umri wa miaka1 naye rais wa kituo wa ototo, cha ulinzi wa watoto cha chuo kikuu cha kipapa gregorian roma pari hans zona ameeleza news karibuni kwamba kumeundwa taasisi mpya ya anthropolojia na sababu za upelekea uundwaji wa taasisi hii ni katika jitihada za miaka ya karibuni kwa ajili ya kupeleka mabadiliko ya kiakili na kupambana dhidi ya kila aina ya vurugu na unenyesaji kwa watoto na watu wazima serikali inatekelezaji mikataba ya kulinda watoto nini kinafanyika na wanaharakati kwa upande wao wanapokeaje hili leila shehe ni mwanaharakati wa haki za wanawake na watoto na mwandishi mkongwe nchini tanzania eria pia ipo sheria ya makosa kujamiana onpsasa eh, mm-hmm. sisi tunasema kusema sisi namaanisha wanaharakatiwatetezi wa ulinzi wa watoto ni zii kwamba hatujawekeza vya kutosha kwenye elimu jamii vya kuwaeleza wazazi na wali, na wazazi na walezi wa watoto walimu na pia watoto wenyewe jinsi gani au aina gani zinavyotokea pale ambapo mtoto ananajisiwa au anaumbizwa au mtoto ana anaharibiwakwa sababu watu wanategemea sheria ipo haya ipo diskila jinsia lipo dawati la jinsia lipo sawa alipo lakini lazima tuangalie je vipi tunaweza kuinua kuinua uelewa miongoni mwa wanajamii waelewe kwamba hiili tatizo linalokuja kwa aina hii unakuta nyumbani mama anakwenda kazini baba anaketa kazini watoto wanabakishwa na nani na, na labda m- m- m- to- Fanya kazi. Fanya kazi. Fanya kazi. au kuna binamu mkubwa aaaia ia waa watoto mara nyingifanya taitfanya taiti asilimia sabini ya watoto na gisiwa, inafanyika na mtu ndani ya familia inamaanisha binamu mjomba baba mdogo jirani mwalimu wa madrasa umeelewa eh? na hmm. wengine wanafanya na watu ambao wako kwenye mitandao ya atn hatuamni hatua, hatua, hatua chunguzi watoto kwenye mitandao kijami wa kijamii wanaangalia wanaongea na nani unamona mtoto mdogo wa miaka kumi na tatu kumi na nne anajifanya ana miaka kumi na nane anaingia facebook anaana rafiki watu wazima kabisa anaongezatukutanisasehemu fulani wanakutana ando hivo watoto, watoto wanaruguniwa wakike na wakiume nazo sera sheria na mifumo kutoka kufanya kazi sawasawa sawa, na malezi ni moja ya changamoto ambazo pia zinatajwa kupelekea hali hii mwanzilishi wa taasisi ya baba watoto mgunga mnyenyelwa analizungumzia hili ni hakika wala wala hakuna ubishi kwamba kwa mujibu wa taarifa za kila uchao kupitia vyombo vya habari uh, mambo haya yanazidi kuongezeka iamini kama imeshikwa na mshangao nimeshikwa na hofu kubwa kwa hali hii Kini, Uh, kama ambavyo kwa kiwango fulani imezungumzwana sii msha kuzungumza huko nyuma kwamba hii ni dalili ya changamoto kubwa katika um, malezi kwa sababu kusema malezi maanayake tunazungumzia kwamba mvizi um, mkubwa wa matatizo haya kwa kiwango kikubwa sana ni malezi ya wale uh, ambao watendaji wanaofanya mambo haya manayake kwamba nafikiri um, kwenye mtandao wa jamii kwa leo lilitokea jana nafikiri nafkirianasoma wanaonyesha uh, mjomba ambaye alikuwa alikua me, amefika nyumbani amekaribishwa akamlawiki mtoto wa, wa, wa dada yake nyumbani eh, kwao kwa hiyo kwahiyo nasemamalezi kisayansi lazima kuna kitu fulani katika makuzi sakolojia kuna kitu akiukaa sawa kwa huyu kijana huyu bwana wa kiume kwa hiyo uh, bado bado mzizi mkubwa sana ni malezi boke kirgiti ni mwanzulishi wa taasisi ya shield shild watoto swo yenye makao yake makuu katika jiji la ohio hapa marekani anasema kuna mabadiliko katika utendaji kazi na kuwasaidia wazazi hasa upande wa tanzania ukizingatia kwamba tukio lililotokea hivi karibuni la mzazi mmoja kupoteza mtoto wake alidaiwa kuwawa na msaidizi wa nyumbani ni changamoto kubwa kwa wazazi kwa upande wa tanzania na hasa maeneo mengine pia ya afrika na kuacha watoto majumbani na wasaidizi je changamoto hizi kwa wazazi hawa watapambana nazo vipi nitoe pole kwa wazazi ndugu jamaa ambao wamepitia changamoto watoto wao wamepoteza maisha kwa sababu ya kuacha watoto wao na watu ambao wamewaamini kuwangalia watoto wao lakini wameenda wameendakuaua pole nyingi kwa familia na kwa jamii pia ukweli hii changamoto ipo hasa kwa nyumbani hata popote pale sisi tunaichi marekani tuna tunaiyo changamoto lakini utofauti ni kwamba marekani kuna systems ambazo zinatusaidia lakini hata katika hizo systems tunaendelea kumuomba mungu na sheria zilizopo watu wanakuwa makini na kwa nyumbani kwa sababu tumekuwa tunazoea ku- kupata wafanya kazi wanatusaidia wasaidizi ufanya kazi na kuangalia watoto wetu wakati mwingine ni ndugu na matukio haya kikatili yamekuwa anaendelea kuonekana na nashukuru kwamba kuona jitihada au jihidi ambazo mweshimiwa rahis mama samia anafanya kupitia wizara na, na waziri d guajima tayari naelewa kwamba kuna mikakati kuna vitu ambavyo vinaitwa vituo vya malezi kuzi, na makuzi najua dar es salaam vipo kumi dodoma vipo ishirini kwa hiyo pamoja na kwamba tumezoea kuwa na watu wa kutusaidia kazi majumbani inawezekana kabisa tunapoelekea ni kuweka nguvu katika kuhakikisha kwamba hata watu ambao tunaanchia watoto wanajua katika mtoto. na huko kwenye visiwa vya zanzibar kumekuwa na shutuma mbalimbali za unenyesaji wa watoto jabiri idrisa ni mwanaharakati mwandishi wa habari wa human rights Defender. anaweza changamoto za kimfumo bado ni shida kwa upande wa visiwa hivyo Kahali, dhalilisha kunyonyesa watoto e, hairuhishi kiwango e, cha respeti ya ya, ya ya watoto kimeshuka sana na kwa hivyo kuna matukio mengi katika miaka karibu, ya karibuni ya udhalilishaji wa watoto na pa, pa, yanaendelea pamoja na mkazo mkubwa ambao amekuja ame, ame nao huyu rais mpya kutoka mwaka elfu mbili na ishirini ada uchaguzi bado yanaendelea sasa kumekuwa na shida kidogo kwenye masuala ya sheria zenyewe vilivyo mtoto ni nani minani e, katika unriupyaj tambulio ni mtoto na vitu kama hivyo e? kwa hivyo kwanza kuna, kuna, kuna hiyo shida kwamba moral, kunamoatunaita nii tunaita tunaita tunaita nini tunaita, eh, ku- kudhurugika ku, kwa maadili kushuka kwa kiwango cha maadili katika jamii eh, kunachangia uh, engezuko hili la uhalilishi watoto eh, lakini pia kuna tatizo la kisheria nimezungumza na mwalimu samwel kisitu anasema hali ya uchumi ni moja ya sababu kubwa kwa manyanyaso katika nchi hiyo kuhusu jambo la unyanyasaji wa watoto uh, ukweli ni kwamba uh, ni changamoto kubwa katika uh, nchi yetu hii na kuna sababu za msingi ambazo kwa kweli zimechangia hali hii na kwanza kabisa ni hali ya umasikini ambayo Uh, inaendelea kuchoma uh, katika familia zetu uh, pili uh, kuna hali ya misukosuko ya kinyumbani ama tuseme uh, uh, uh, ya yale marumbano ya nyumbani sana sana kati ya uh, wahusika wakuu wa familia baba na mama uh, hizo zimesababisha changamoto hizo kwa sababu uh, ndovu wawili wapiganapo nyasi ndo huumia na wazazi wapiganapo ama wakirumbana watoto ndo, ndio wanaonyenasika wana uh, kwa hivyo uh, hali kama hiyo sisi kama walimu uh, wakati mwingine tunakosa kujitambua kwa sababu uh, baadhi ya wanafunzi ama watoto ha, ha, ha, ha, hawawezi wanaona aibu kutudokerea kutu, kutu kuhusu uh, jambo kama hilo na tena wakati tukitambua uh, hali huwa imeingia katika hatua zingine ambazo wakati mwingine ni vigumu sana uh, ku- ku- kuingilia ku, ku, ku, ku kati kuwasaidia yaani baada ya utengano kutokea utengano wa familia Um, lakini mara nyingi sisi kama walimu tunakuwa makini kwa wa, wanafunzi wetu uh, tuna, wari, uh, tuna ofisi uh, shule nyingi zina ofisi zinazohusika na mambo kama hayo ya kuwapa watoto na, na, na, nasaha ili waweze kuyamdu maisha na kwa upande wake serikali zipo wapi katika jambo hili tulimtafuta waziri wa maendeleo ya jamii jinsia wanawake na makundi maalum nchini tanzania doroth gwajima lakini hatukufanikiwa kumpata lakini alinukuliwa wa vyombo vya habari nchini humo hivi karibuni akiwataka watoto kote nchini humo kufichua viashiria vya vitendo vya kikatili dhidi yao vinavyotokea hasa katika maeneo ya shule na nyumbani na ikiwa dunia itaadhimisha siku ya mtoto wa afrika juni 16 hapo kesho kauli mbiu ya siku hiyo kwa mwa222 ni tuimarishe ulinzi wa mtoto utokomeza ukatili dhidi yake kauli ambayo inasisitiza umuhimu wa kuimarisha juhudi za kuwalinda watoto dhidi ya vitendo vya ukatili na hatimaye kuvitokomeza kabisa mwisho wa sehemu ya kwanza tuelekee katika sehemu ya pili karibu katika sehemu ya pili ya kwa undani na katika sehemu hii tunamulika huko nchini kenya kuandika historia kwa kuzindua mpango maalum wa kumaliza semi au hotuba za chuki wakati nchi hiyo ikikaribia kufanya uchaguzi mkuu mwezi agosti na kampeni kizilindima tuungane na wenzangu nchini kenya josephat kioko na salma mohamed asante sana shomari taasisi mbalimbali mbali katika serikali ya kenya zimeungana na kushirikiana zaidi kuelekea uchaguzi unaokuja na wanaojadili hapa zaidi ni usalama amani na uwiano wa wananchi wakati imesalia mwezi mmoja tu na nusu katika uchaguzi huo mkuu unaotarajiwa agosti nchini kenya taasisi hizo ni pamoja na tume ya uiano wa kitaifa pamoja na kitengo cha mahakama ofisi ya mkurugenzi wa mashtaka ya umma na pia polisi wanajumuishwa pale upande wa usalama katika mpango huu wote kuhusu jinsi tume ya wiano imeweka mikakati zaidi ya kufuatilia na kuondoa sehemi za chuki ndio imejitokeza leo zaidi katika mkutano uliofanyika leo ukihusisha pia maafisa hao wote kutoka vitengo hivyo vya mashtaka ya umma na pia idara ya mahakama na tume hii ya yawano wa kitaifa wakiweka misingi pamoja na wamejadili zaidi kuongeza bajeti ya maafisa wa usalama na pia mahakama zaidi zimejengwa nchini kenya vituo zaidi na majaji zaidi kupata mafunzo na mahakimu ili kusimamia kesi zote zinazohusu semi au hotuba za chuki zaidi utasikia jaji mkuu madhakoome akielezea mikakati ambayo ameweka na wameuliza wananchi kuweka ushirikiano zaidi na taasisi zote za serikali ambazo zinahakikisha hayo yamefanyika kwa njia ya amani na inayostahili tasisi husika ambazo zinaangalia maswala ya matamshi ya chuki ambayo yanatendeka sana wakati huo ambapo kenya inajitayarisha kwa uchaguzi mkuu mnamo agosti tume ya kitaifa ya uiano na utangamano ni tume ambayo imesikika sana katika vyombo vya habari a, vya kimataifa na hata vya taifa vikizungumzia kuhusiana na matamshi hayo ya chuki yanayoenezwa na wanasiasa na pia wapiga kura wakati ambapo wakenya wanajitayarisha kuelekea katika uchaguzi mkuu kipindi cha kampeni za uchaguzi nchini kenya huwa na shughuli nyingi kwa bodi ya kisheria ambayo hufuatilia matamshi ya uchochezi kwenye majukwaa ya kisiasa na vyombo vya habari na hili si jambo la kushangaza kwa shirika la ufuatiliaji wa umma lililoundwa kujibu ghasia za baada ya uchaguzi wa mwaka 27 ambapo zaidi ya watu 1a 1 waliuawa pande zote mbili zilisimama zikishutumiwa kwa kuchochea mivutano ya kikabila ambayo imekuwa ikiongezeka kwa miaka mingi tume ya kitaifa ya ueano na utangamano iliundwa mwishoni mwa gasia mwaka na el ili kukuza utambulisho na maadili ya kitaifa ilishtakiwa kwa kupunguza ushindani wa kisiasa wa kikabila na vurugu zilizochochewa kikabila kuondoa ubaguzi kwa misingi ya kikabila rangi au kidini na kukuza upatanisho na uponyaji wa kitaifa kila uchaguzi tangu mwaka 27 umekuwa na, na hofu ya gasia na matamshi ya uchochezi yamekuwa yakijitokeza kila mara na kabla ya uchaguzi wa mwaka 222 mnamo agosti shirika huru la uangalizi linaonya hatua za haraka ya kurekebisha hali ili mambo yasiharibike katika hafla hiyo iliyofanyika leo jumatano jaji mkuu bmadh come amesema wapo tayari kusimamia kesi zote ambazo zinahusiana na mizozo inayotokana na uchaguzi na pia wameweka imara majaji na mahakama zote kukabiliana na kesi ambazo zinahusu makosa yanayotokea wakati wa uchaguzi katika hafura hiyo amesema majaji wapatao m a 2 shii walishawekwa katika kupata mafunzo zaidi ili kusimamia hayo, hayo na ayo yametendeka kati ya mwezi februari na mwezi huu na akaongeza kwamba kufikia juni 30 wanahitaji kukamilisha kesi zote ambazo zinahusu hotuba au sehmi za chuki tumsikize hapa jaji mkuu bmadh and expeditious resolution wakati wa kesi kotini na wakati mwongoza mashtaka amewezeshwa kufahamu kesi kuhusu sehemi za chuki kesi na faili zake zinaendeshwa bila utata mahakimu wametayarishwa kwa ajili ya kesi kama hizi ili kumaliza upesi na kwa wakati ningependa kuwa rai wanasiasa pamoja na wote walio katika siasa kuweka maslahi ya nchi mbele kuliko maslahi ya mtu binafsi usijaribu kuharibu wala kuwachochea wakenya katika misingi ya kikabila We want to do. jaji mkuu wa kenya b matha koome akizungumzia swala hilo kwa kugusia uh, wasiwasi katika kushughulikia kesi hizo lakini awali mahakama ilianza kuchunguza kesi hizo katika maeneo mahususi nchini kenya ili kushughulikia masuala yaliyo chini ya sheria y uwiano na utangamano wa kitaifa tume ya kitaifa ya wiano na utangamano ya ncac iliibua wasiwasi kuhusu mrundikano wa kesi hizo ndiposa kuingilia kati kwa jaji mkuu hivi majuzi tume hiyo ya wiano wa kitaifa ncc imeshatangaza kwamba maeneo kadhaa yameonekana kama yana uwezo mkubwa wa kukumbwa na mgogoro ama hata gasia wakati wa uchaguzi huu unapotarajiwa na nandio maana wanajiweka tayari kukabili na kuelimisha umma zaidi maeneo yaliyotajwa ni pamoja na nairobi nakuru anairobinauru kerich kisuugih na hata mombasa na pia sehemu zingine zimetajwa kwamba zimeanza kushuhudia vitendo ambavyo havifai na nandio maana tume hii inauliza mahakama na hata ofisi ya mkrugenzi wa mashtaka ya umma kushirikiana pamoja kuona kwamba haya yanakabiliwa kwa wakati ufaawa na Ndiyo mana, sema, kesi kupelekwa mahakamani ndio maana kitengo cha mahakama kinasema kesi kusimamiwa upesi na ndio maana hapa pia tunajaribu kuzungumza na wataalamu kutupa kauli yao wakati haya yakishuhudiwa wanasiasa pia wameonywa wasiwasi uliopo na tume ya ncac ni kwamba uchaguzi mkuu huu wa mwaka 222 unafanana kadhaa na ule wa mwaka 27 zaidi ya hayo sababu nyingi za msingi za migogoro zilizobainishwa katika mchakato wa mazungumzo ya kitaifa na maridhiano ya kenya kndr kwa kiasi kubwa bado hazijatatuliwa na mengi zaidi kwa kujua kwa nini serikali haijashughulikia maswala kama hayo tutaungana naye mchanganuzi wa maswala ya kisiasa bimaimuna mwidau atueleze kwa undani kabisa kuhusiana na tunavyoelekea katika uchaguzi mkuu um, labda nikisema kwa kifupi haya yanatokana na kutokuelewa namna ya kujihusisha katika siasa na siasa yetu kutoka, kutokuwa na mwelekeo wa kuwa na hoja za kuzungumzia kwa sababu mara nyingi utakuta watu wanatoa matamshi mat, mabaya kujivutia ule ufuasi wa kisiasa na wale wanaosherehekea masuala kama hayo wamesahau kwamba mambo kama haya yameweza kuleta vita wakati wa siasa nafikiri wakumbuka eh, elfu mbili na saba ilikuwa ni haya maneno ya chuki ambayo yaliweza kuleta jamii tofauti zikaweza ku, kupigana na kuumizana lakini yote ni kwa sababu wanasiasa wetu hawajafika kiwango cha kwamba wakajua kuzungumza hoja badala ya kuzungumza matamshi ya chuki hivi karibuni tu kidogo ndo tumeona hii miungano imeleta vyama pamoja na sasa wamekuwa wanashindana kuhusu hoja zao za kiuchumi hoja za kijamii kidogo kuna mwelekeo kwamba twaenda njia nyingine hata ile kulumbana viongozi wale wakubwa wakubwakuhitana majina ambayo si ya heshima kidogo pia imepungua nafikiri kwa sababu kumekuwa na mazungumzo mengi kuhusu athari ya lugha chafu athari ya kuweka chuki nchini ili tusije tukarudia pale tulitoka mashirika ya, ya nje yamekuwa yakiangalia jinsi kampeni zimekuwa zikiendelea na sasa wanaonya kwamba tusije tukaelekea tukaingia katika pale tulipokuwa mwaka elfu mbili na saba ikiwa ni ghasia hizo so, labda kwa nini waseme hivyo wanasema hivyo kwa sababu nafikiri yale mambo ya, ya elfu mbili na saba yanajirudia na watu wote walihusika katika kuchochea zile chuki kwa hiyo hakujabadilika wale viongozi lakini naelewa kwamba hivi karibuni pamoja na vyama vyote vitapeleka zile caravan, peace caravan yakizungumzia abari ya ki, amani na vipi ya kudumisha amani katika maeneo yetu amani nchini washakosolewa pia kwamba wanabagua yani wana, wanafanya kule kwa selectively. ni ukweli kwa kauli yako itategemea kama wanabagua kwenye sehemu gani nafikiri hii harakati zimeanza hivi karibuni tu lakini na hakika kila watakalolifanya litakuwa litaleta natija kidogo kama imeamu, wameamua kwamba watafuatilia kila mtu wafuatilie kila mtu sio wafuatilie wengine wengine waache basi hapo sasa heshima itakuwa juu sana katika vitingo vyetu vya nchini bi maimuna mwidau huyo mchanganuzi wa masuala ya kiserikali anazungumzia swala hilo kwa undani kabisa kufikia hapo basi tutawarudisha kwa wenzetu washington asante ah, sana, sana josephat kyoko na salma mohamed na kufikia hapo tunakamilisha kwa undani kwa siku ya leo shukran kwa wote walioshiriki upande wa pili mwelekezi saida hamduni msimamizi meri mgawe jina langu ni sandey shomari na wote usiku mwema alamsik kutoka washington dc