sasa ni saa tatu kamili saa za afrika mashariki saa mbili afrika ya kati zifuatazo habari za dunia msomaji sande shomari shambulizi la jumapili dhidi ya kanisa katoliki la mtakati francis katika mji wa owo nchini nigeria liliwa watu 22 na, mbili na kujeruhi 50 afisa wa shirika la kitaifa la kudhibiti dharura alisema jumanne washambuliaji wasiojulikana walioshambulia waumini kwa bunduki na vilipuzi wakati wa misa ya jumapili ya siku ya pentekoste mamlaka hazikuwa zimetoa takwimu zote za majeruhi hapo awali ripoti za vyombo vya habari zilisema zaidi ya watu hamsini wa waliuawa ni jambo la kawaida kwa takwimu zinazokinzana za waathirika kujitokeza baada ya maafa nchini nigeria mamlaka haijatoa taarifa yoyote kuhusu utambulisho wa washambuliaji au nia yao marekani imetangaza leo jumanne mipango kadhaa ya serikali na sekta binafsi ilikusudiwa kuimarisha maendeleo na usalama katika amerika ya kati kama sehemu ya mpango ulioundwa kushughulikia sababu kuu za kwa nini watu wanataka kuhamia marekani makamu wa rais camala harris amekuwa akiongoza mpango huo ambao ulijumuisha kukutana na viongozi wa biashara siku ya jumatatu usiku kabla ya kutangaza dola bilioni 9 katika miradi mipya ya kibinafsi kutoka kwenye biashara na mashirika kmi matangazo hayo yanakuja huko marekani ikiwa mwenyeji wa viongozi wa mkutano wakuu wa amerika wiki hii huko los angeles california lakini isipokuwa machache makuu naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kupitia 175fm nairobi kenya mwandamanaji mmoja alipigwa risasi na kuuawa katika mji wa omduman nchini sudan siku ya jumatatu na vikosi vya usalama madaktari wanasema na kumfanya kwa mwandamanaji wa miamo y kuuawa katika maandamano ya kupinga mapinduzi tangu oktoba mwandamanaji huyo ni kifo cha pili baada ya kuondolewa kwa hali ya hatari mnamo mei 29 kuna uwezekano mkubwa aliuawa kwa kupigwa risasi ilisema kamati kuu ya madaktari wa sudan maandamano yameendelea tangu mapinduzi ya kijeshi mwezi oktoba yaliyoandaliwa na kamati za upinzani za vitongoji wengi wa waliowaua katika maandamano hayo ni vijana viongozi wa kijeshi wameahidi uchunguzi kuhusu vifo hivyo utawala wa kijeshi wa mali utachukua miezi 24 kuanzia machi 222 kurejesha utawala wa kiraia baada ya mapinduzi ya agosti 22 msemaji wake alisema jumatatu ikiwa hatua ya hivi karibuni katika mazungumzo na jumuiya ya kikanda ya coas kuondoa vikwazo vinavyodumaza uchumi viongozi wa kijeshi a nchi hiyo ya afrika ya magharibi wamekuwa chini ya shinikizo la kurejesha demokrasia tangu walipopindua serikali na kushindwa kutimiza ahadi ya kuandaa uchaguzi mwezi februari na kusababisha vikwazo jumuiya ya afrika ya ya kiuchumi afrika magharibi muda wa mpito umewekwa kwa mezi24 msemaji wa serikali ya mpito abdulai maige alisema kwenye televisheni ya kitaifa na tarehe ya mwisho ikiwa machi 26222 mchoraji diobedo francis kere anayetambulika duniani kote kwa ubunifu wake na miundo endelevu aitunukiwa kama shujaa nchini burkina faso mwishoni mwa juma katika ziara yake ya kwanza ya mji wa nyumbani kwake baada ya kupata tuzo ya juu zaidi ya taaluma hiyo kutoka kwenye eneo la juu la gari kere mshindi wa kwanza mwa afrika na mweusi wa tuzo ya usanifu wa priska alitangaza madali yake ya dhahabu kwa umati wa watu waliokuwa wakishangilia kando ya barabara alipokuwa akielekea gando katika kona ya kusini mashariki yenye vumbi la nchi hiyo ya afrika ya magharibi wenyeji walimkumbatia na kumpokea muziki na dansi hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington dc jina langu ni sandey shomari muda mfupi ujao utaungananaye mwenzangu kennes bwire katika kipindi cha kwa kwaundani karibu katika kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa mimi naitwa kennes bwire katika sehemu ya kwanza tunaangazia hatua ya viongozi wa jumui ya afrika mashariki kuunda jeshi la pamoja katika kupambana na makundi ya waasi katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo katika sehemu ya pili tutafanya mazungumzo na msemaji wa kundi la waasi la m 23 katika jamhuri ya, ya kidemokrasi ya congo ambalo linapambana na wanajeshi wa serikali karibu msikilizaji makamanda wa majeshi ya nchi za afrika mashariki wamekutana goma jamhuri ya kidemokrasi ya congo swala so kuu likiwa ni kujadili namna ya kuunda jeshi la pamoja kupambana na makundi ya waasi yanayopambana na serikali mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya congo kati ya makundi hayo ni m3 ambalo limeripotiwa katika siku za hivi karibuni kuongoza ama kuongeza mashambulizi dhidi ya kambi za kijeshi za serikali na hata kupokonya wanajeshi wa serikali silaha kuna muungano wa monosco ambao umekuwa katika nchi hiyo kulinda usalama katika jamhuri ya kidemokrasia ya congo kwa miaka mingi lakini hilo halijafanikiwa kwenye laini ya simu naungana na richard tuta ambaye ni mchambuzi wa maswala ya usalama katika kanda ya maziwa makuu na afrika mashariki kwa jumla richard hatua ya viongozi wa jumuia ya afrika mashariki kuketi pamoja na kuhisi kwamba wakati umefika sasa wa kunda jeshi la pamoja kupambana na makundi ya wasi yaliyo mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya a congo sio tu m23 ambalo linaonekana kuongeza kasi sana lakini makundi yote hii itafanikiwa uh, kwanza kabisa lazima tu, tu, tu, tuangazie kwamba kuwa na ukali wa kikundi hiki cha m ni kwa sababu sio kwamba lina lina silaha lina mafunzo lina lina mikakati mikali ni kwa sababu kwamba iwenda ikawa ni kwa sababu jeshi la nchini ya congo katika muda mrefu umekuwa kwamba hauna mafunzo ya kutosha hauna zana za vita za kutosha na pia serikali ya kongo pia utakuta kwamba sio haijakuwa ni serikali zabiti kisiasa na utakuta kwamba kwa muda mrefu pia utakuta kwamba wamekuwa wakichangiwa sana pia na nchi mbalimbali ambazo vingine vingine utakuta kwamba wamekuwa kwamba ni, ni wamekaribiana sana na kongo kwa hivyo ni mikakati mingi sana ni mambo mingi sana ambayo yamekuwa yakichangia lakini utakuta kwamba kwa hivi sasa uh, vile kongo ilivyo kwa hivi sasa katika umoja wa afrika mashariki utakuta kwamba ime ime- imejinawiri katika uhusiano mbalimbali na nchi tofauti katika afrika ya mashariki na ndoo utakuta kwamba kwamba afrika mashariki nchi zote zimeamua kwamba wakati umefika basi uh, kukabiliana na changamoto hili vilivyo uh, ni kwa sababu tu ya congo ama kwa sababu labda kuna makundi mengine mle kama adf ambalo limeanza kusumbua nchi zingine za afrika mashariki zilizo karibu na congo kwa sababu hivi karibuni uganda ilisema kwamba kundi hili la adf linajificha tu congo lakini limekuwa sumbufu katika nchi jirani utakuta kwamba kwa muda mrefu sasa imekuwa kwamba congo imekuwa ikitumiwa kama kama ka, ka, ka, nchi ambayo waasi wanatorokea kule na wanaweza pia wkaingilia zile nchi ambazo ziko mpakani uh, nchi jirani na kongo kwahivyo wakati sasa imefika kwamba nchi hizi zote zimeamua hapana kwa sababu eh, rafiki wa rafiki yako ni rafiki na adui eh, wa rafiki yako pia anakuwa ni adui kwa sababu sasa utakuta kwamba kwa hivi kwa sasa utakuta kwamba congo nchi yeah. ya kongo ni ni rafiki wa karibu sana ni rafiki wa karibu sana kibiashara kiuchumi na hata kisiasa kwa hivyo chochote ambacho kina- kinatendeka kule kongo unakuta kwamba kwa hivi sasa kwa njia moja ama nyingine inaahiri inaathiri nchi hizi zote majirani na kwa hivyo ndio unaona kwamba kamba wameamua kwamba wakati umefika kwamba wakazitiza mapigano kule kwa sababu utakuta kwamba kuna vikundi vingine ambavyo kule congo ambavyo vimeamua pia kujiunga na vikundi mbali mbali vya kigaidi sasa utakuta kwamba hiyo ni changamoto sio kwa kongo pekee yake bali pia ni katika nchi hizi zingine ambazo ni uh, uh, uh, majirani yake kwa mfano adf limeripotiwa kwamba kando na kukamanda kwa aliyekuwa kamanda jamili mkulu anayezuiliwa nchini uganda baada ya kukamatwa tanzania pia kuna makamanda wengine wadogo wadogo ambao wameripotiwa kwamba wana uhusiano na kikosi cha isis islamic state lakini kando na hayo kwamba kuna makundi mengi nchini congo na mengine yanajichipua kama maimai codeco m23 uh, ADF, fdlr inakuwaje rahisi sana kwamba kongo ndio inakuwa nchi inayotoa inayo makao kwa makundi haya rahisi kujiunga rahisi kushambulia rahisi kujificha Un, unajua kwamba wakati wote ambapo popote ambapo mtu anataka kuanzisha biashara wakati mwingi mtu hujiuliza je nikianzisha biashara hapa je kuna rasilimali za kutosha za kuwezesha biashara yangu kuna wili sasa utakuta kwamba katika nchi ya kongo kuna ku, kuna ile kitu ambacho tunaita mazingira ya, ya fa hayo kuweza kunawiri kwa hivi vikundi na ndio sababu nikisema kwamba kati ya mazingira ambayo yanaruhusu kunawiri kwa hivi vikundi ni kwa sababu iliyovyo hivi sasa utakuta kwamba wanajeshi vyombo za dola kule hazina vifaa hazina mafunzo hazina hazina mikakati inayotosha kuweza kukabiliana na hivi vikundi na utakuta kwamba katika pia miundo mbinu za nchi ile inachangia kwa kiasi fulani pia kuwepo kwa vikundi hivi kwa sababu utakuta kwamba barabara sio ni mbovu kuna vichaka vya vikundi hivi kuweza kujifita kwa hivyo kuna mambo kadha wa kadha ambavyo vinahifanya kwamba vikundi hivi vikaweza kunawiri katika nchi ile na ndonakuta kwamba wanapata nafasi sana hata kuweza kushambilia nchi zingine za, za, za jirani na congo kutoka katika kongo yenyewe kwa hivyo utakuta kwamba wanaishi kongo wanaishambulia uganda wanaishi kongo wanaishambulia rwanda wanaishi kongo wanashambulia zile nchi zote ambavyo nia jirani ya congo rwanda imeshutumiwa kwamba inaunga mkono kundi la wasi la m ishiri na tatu aliyeshitumu ni kongo kongo imeshutumiwa kwamba inaunga mkono kundi la fdlr anayeshutumu ni rwanda wakati makamanda wamekutana goma kujadili namna ya kukabiliana na haya makundi yote amekuwepa mwakilishi wa kenya amekuwepwa tanzania amekuwepwa congo amekuwepwa burundi wa rwanda hayupo tafsiri ipo wapi hapa Eh, nafikia hili ndio changamoto ambalo nchi zote za afrika mashariki zinastahili kukabiliana nazo kwa sababu utakuta kwamba hizi uh, uh, shauku ama kutuhumiwa kwa kwa, kwa nchi moja kuwa ni kwamba linahifadhi lina eh, magaidi fulani ambao sio jambo nzuri lakini nafikia haya ni kati ya zile changamoto ambavyo majenerali ambao walikutana walivyokutana hivi punde wanastahili kuyajadiri na kuweza kuweka mikakati sayo kwa sababu haitakuwa vyema kwamba eh, eh, wakaenda kule congo wakajikuta kwamba ni kile kitu ambacho tunaita kwa njia ya kizungu rox ambao unakuta kwamba sio kwamba wanakabiliana na waasi kule congo uenda ikawa tena wanaenda kule congo lakini kwa njia moja ama nyingine wanakabiliana na rwanda kwa ile kitu ambacho tunaita kwa hivyo ni jambo ambalo linahitaji pia juhudi za kidiplomasia kuweza ku-ku-, kuku kuashiria kama hizo tuhuma ambazo zilizoko hivi sasa kama ni za kweli ama ni za uongo mafanikio yapo ama kuna mbinu nyingine badala inaweza ikatumika badala ya kutumia mabomu risasi na nguvu Uh, nafikiria kwamba huwe uh, na njia mbili uh, kutumia nguvu na pia kutumia diplomasia kwamba uh, lazima waasi wakapewa kile ambacho tunaita njia badala wakaangia kwamba uh, shida tu mkiweza kujiunga mukakua kikundi cha siasa mkajiandikisha kama chama cha kisiasa mukainadi muka sera zenu mkashiriki katika uchaguzi basi e, umoja wa, wa dunia ya afrika mashariki iko tayari kuwaunga mkono iko tayari kuwasikiliza lakini pia mkiamua kutumia silaha basi umoja wa afrika mashariki imo tayari ina nia ina nguvu na ina uwezo pia kukabiliana nani lilikuwepo lakini kuna madai kwamba mikataba iliandikwa mara mbili haijaheshimiwa uh, nafikia ndio sababu nimesema kwamba njia moja ni ya kidiplomasia ya kuweza kuangazia hizi mikataba ambazo zimekuwekwa hapo siku za nyuma mbona hazijaweza kutekelezwa na je zikitekelezwa zitaleta amani ya kudumu kwa sababu huenda ikawa itatekelezwa basi lakini hii ikaleta amani ya kudumu na ndio sababu ninasema kwamba njia mbili hizi zinastahili kutumiwa aidha kwa wakati mmoja ama kwa wakati wakati mwingine itatumiwa hii itajaribiwa kwanza kama itafanya kazi basi itatumiwa njia hiyo nyingine na ndio nimesema tena nanarudia kwamba waambie wako na fursa ya kuanzisha chama cha kisiasa wakafuata katiba ya nchi ile ya kongo wakashiriki katika uchaguzi nao pia umoja wa kimataifa wahakikishie waki, kwamba wakishiriki waki katika uchaguzi uchaguzi utakuwa wa huru na haki ya pili pia waambiwe wakiamua kutumia silaha basi umoja wa kimataifa pia jumuia mbalimbali kitaifa za kimataifa kwamba wako na nguvu wana uwezo na wanania ni Ituta, mchambuzi wa maswala ya usalama katika nchi za maziwa makuu na afrika mashariki kwa jumla akikamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani kwa uchambuzi wa hali ilivyo nchini congo endapo jeshi la pamoja litafanikiwa kurejesha hali ya utulivu nchini humo na kusambaratisha makundi ya wapiganaji nakamilisha sehemu ya kwanza baada ya muda mfupi unarejea katika karibu katika sehemu ya pili ya kwa undani tukiendelea kujadili swala la jamhuri ya kidemokrasia ya kongo katika sehemu hii tunaungana na msemaji wa kundi la waasi la mu 23 meja willi ngoma anaanza kwa kuelezea mashambulizi yanayoendelea mashariki mwa nchi hiyoisi tunamsan hii kabisa maneno tunamwona leo kabisa walikuca tena kushambulia ngome zetu na hiyo sisi tunajibu mapigo peke yake hakuna kitu ingine tunajilinda peke yake mbona useme ngome zenu ni jamhuri ya kidemokrasia ya congo siko chini ya utawala wa serikali na sisi ni wakongomani bwana ni hii nchi yetu bwana tulisikilizana na ya ongo tutulisikilizana vizuri sana inabidi tubaki na hiyo maneo paka wahitimize maneno yote ambayo tuliosikilizana ahiyo sii tunashangaza sana tulikuwa ngoza kabisa maneno ya nairobi tuzungumuzi tena sie tuko tayari kwa mazungumuzo lakini tumeshangaa tena kabisa kuona tena tenafrd sr anakuja tambulia ngome zetu hii kabisa tunashangaa sana kabisa na hiyo tutafana nini iye tunajibu mapigo peke yake ili tujilinde na tunajilinda vizuri sana na tutaendelea kujilinda vizuri tena kabisa meja willi silaha mnazitoa wapi kwa sababu serikali ya drc inasema kwamba mmepata silaha za nguvu mmepata sare za kijeshi mmepata nguvu nani anawapa silaha <laughs> nani asabbu kabisa bc wanahuzisha silah ni akuona kabisa ituri maneno sehemu yote wanahuzisha silaha hasa silaha yote iko ndani ya kongo inatoka sehemu gani iko na silaha koliko wana silaha mai mai yote ya kongo mpaka jekukatanga pale iko na sila ile sirah yote inatoka wapi unaona kama tunabapiga na wanyang'anya nawanyang'anya silah iliewapiga semu wanaita rumangabu tulitoa wa sirah nyingi sana tulipiga kibumba tulitoa sirah nyingi sana wakati wamekuja leo ile sirah yao unasemaa kabisa mupanga ya goliati ilikata kabisa shingo ya goliati leo liwapigisha kabisa na siraha yao na wanatawanika kiolele mnasaidiwa na serikali ya rwanda drc nadai hivoserikaiyaranda tusaidia hata na kitu lolote hata na kitu lolote kabisa hata shindano hii mi nasemaa kila siku hata shindano hii serikali ya rwanda aweziusaidia na kitatusaidia na kitu lolote kabisa hii maneno ya uongo ni uongo mtupu bwana ni nguvu zetu kabisa napigana na nguvu zetu na akili zetu kabisa sababu kama batu wajue ni serikali kabisa ya nguvu sana tuko wana jeshi kabisa anajua kitu ya kufani na tunaifanya kabisa vizuri tuko wajeshi kamilifu bwana mnis anapandisha ndege wanapiga lakini hatubabaika na lolote kabisa hakuna htaa kitu moya weitubabaikisha kabisa mnadai kwamba jeshi la congo linasaidiwa na waasi wafdlr mna ushahidi huo tuna, tuna tulionesha wakaritasi walifaini tulionesha haaroni haiko vitu kabisa ya tena hao e wana sema wain na, wa na, sema. na, Gisi, na tena maneno ya manyanga tena ndani ya eneo kabisa kabisa hiyo tena kitu ya kuficha ni kitu iko wazarani uniform ya FRBC. wana yafsyiyainikundi Rulinda. Rulinda ya mingi rudi hiyo kabisa ulionesha hio kabisu rais wa congo amesema kwamba hana shaka kabisa yana uhakika wa kutosha kwamba nyinyi waasi wa m ishirin na tatu mnasaidiwa na serikali ya rwanda congo ni serikali ambayo ina ujasusi wake na maafisa wake na uchunguzi wake maneno maneno wa ya kama kabisa bwana uta... <laughs> <laughs> yako unaona wakati hata sana wakemneno ya as hiy anaporomoka na maneno kabisa lakini maneno nyingi walimudanganya sana unaona wakati alifika hapo beni wakati moja anasema idadi ya wanajeshidilicheka ah, alisema nini iko na liko beni lakini nyuma hiyo yetu sana anataunyuwaiayoahisuwa kila siku kabisa ili wamtowe tu hela hakuna kitu ingi sasa katika katikau maz... ya kongo ina, inafanya kazi gani bwana hakuna kazi wawezi fanya wanasema tu maneno ya wongo, ya uongo uongo walisema nini walisema walicotoa ndani ya chanzu ya runyoni leo tena wanarudia inabidi tutoke ya, ya chanzo na runyoni unaona ni watu wanasema tu maneno ya wongo kila siku kabisa hawana meshimamo imara ni watu wanaporomoka tu kwa maneno ili watafute tu esa ak katika mazungumzo ya nairobi ya mwezi wa wanne ambapo nyinyi kama waas wa m ishiri na tatu mlihitajika kuwepo katika mazungumzo yale lakini mkaondoka mashambulizi ya kanza viongozi walikubaliana kwamba wataunda jeshi la pamoja kupambana na nyinyi mishirini na tatu hii maneno kama unafatilia vizuri wakati wa rais walikuwa upo nairobi sisi tulikuwa hapo na eneo yetu FRC na FDL wanakuwa wshambulia ngome zetu haraka sana pale nairobi directly, wanasema nini watu wetu waondoke ndani ya mazungumzo ni watu wawapendi amani peke yake sisi tunapenda amani tuli tunasema kila wakati ili saini baruami nasema tunataka amani tunataka tuzungumuze lakini hao wapende amani ili kama iko ndani ya inchi ao wanapora mali a wanakuatajiri sana kabisa wanapenda mbele, kabisa. Dile, dile tu uendelee kabisa vilevile tu ikau ndani ya serikali yetu ya congo ndani a fdc wapende amani wanpnde tunani ya ni kmawaingkubatu wakupenda amani kama batu, amani shambulia ngome zetu wakati wakatishambuiawakati hawengekuja kabisa ni sababu kani sie tunapenda amani tuliwaandikia barua dunia yote tunataka amani tunataka mazunumuzi lakini wanakuja tena kshambulia ngomezetu ili kabisa hawapendi ah, amani kuna makundi mengine ya waasi kama adf maimaifdlr codeco na makundi mengine kama mnapenda amani mbona amungekuwa mnayashambulia yale makundi tena mshambulie wanajeshi wa serikali oh, oh, sisi hatushambulie serikali yako ufatili maneno muzuri ni hao ndi wanakuja shambulia y ngome zetu na hiyo tunafana nini ajili ya kujilinda tunajibu mapigo yao bwana kama au juu maneno nilitangaza saa engine ausome hi maneno nilitangaza hiyo maneno tulilomba serikali ya congo na makubaliano tuliobaliana tulinde kabisa Moya special ya kwenda kupiga adef tulilomba hiyo kitu kabisa na tulikubaliana tulilia hiyo kitu tuko hata leo tuende shambulia kabisa a adui aduizetu kabisa tunalia tulikubalia na hii tulisema kitaleta battalion mbili fdc ataleta bataliani mbili moja itatoka kikundi ya mlc lika bwana japiere bemba engini, tena batalian, engini tenaengini itatoka na ya general hiya uh, munene tulikubaliana hiyo maneno yote tutaenda msisi wote tutakuwa Z10, watu wanaita masisi hapo ndi tutafana training ya wale watu ili kabisa kuunda kabisa ili bigd kwenda shambulia a tunalia hiyo kitu hata saa hii kama nasema hakuna mapambano kati ya sii nafrdc twende shambulia a hebwana tutaenda kabisa kusaidia banduku yetu kabisa na furaha sana juu ni nchi yetu kabisa adfbafdr ba etranger wanakuwa kuvamia nchi yetu banaua wanduku zetu wanafanya maneno yote wanapenda lakini government ya congo misco wanabaregezea kamba wanawapokea vizuri wanawangalia lakini wanatumikisha nguvu zaidi m kupiganisham kie wakongomani ukunapigana juu ya haki zetu tona kupigana juu ili kongo nchi yetu ikuikongo nchi moya vizuri itembezwe kabisa mzuri watu wahisi mizuri kabisa ndani ya nchi yetu wanatugombalishakabisa na kabisa na nguvu mingi lakini ADF, FBL, ni wanakuwa warafiki yao wanahuisha siraha wanafanya kitu yoyote wanapenda wanawalinda muzuri wanapatia combat vitu ote kabisa wanawafamilia hiyo sasa ngoma makamanda wa majeshi wa nchi za jumuia ya afrika mashariki wanakutana goma sasa hivi hawa ni makomanda ambao marais wao walikubaliana kuunda jeshi kupambana na nyinyi watakapokuja kupambana na nyinyi wanawatambua kama sio kwamba mnaishi ngome zetu mnalinda ngome zetu hapana kwa sababu mupo katika nchi ambayo ina sheria zake mumechukuliwa kuwa waasi mtakaposhambuliwa mpo tayari kwa majibizano hayo nani atakuya kutushambulia sababu gani wanajua vizuri kabisa tuna sai mkataba na government ya kongo watakuja ktushambulia sababu gani tunafanya vitu gani sisi tunayekaa hapo ili tusubiri government ya kongo itimize maneno ambayo tuliyozungumuza tuliyokubaliana Ata, sasa hao watakuwa tuna shambulia ngome zetu sababu gani wale watu yote ni wa ya hiyo maneno wanajua vizuri tulisaini mkataba hmm? tulisa hmm? tumesaii na bwana watisekedi tuko na makubaliano ambao tulisaini tunaomba hii in government ya congo itimize maneno ambayo tuliokubaliana watakuja kutushambulia sababu gani tunafanya nini hatufanye kitu government ya congo njo inakuja kutushambulia ngome zetu hakuna hata siku moja sisi tunaenda shambulia ngome ya frbc kama anakua tushambulia ee tunajibu mapigo na tunafata kwenye waliotoka ili tuvunje nguvu yaoo eh, ya tunafanya hiyo peke yake ana sasa mkisema ngome zenu adf wakisema ngome zao maimai ngome yao kodeko ngome yao dlara ngome yao e, e, si mnaona kwamba kongo itakuwa RDS, ni kongo ya ngome aiko wakongomanousisemahiyo wa manema wanauwa wadada yetu wanauwa mama yetu wanauwa wanauababu yetu wanauwa babu yetu ni adui ya kongo ii sio adui ya tunapigana ya wananchi tunapigana ili watu yote waishi mzuri ndani ya ile nchi citukoadeu isemak tunalingana nad hakuna hiyokisema hiyo hiyo maneno tii ni wanaichi ya kongo tunapigana ajili ya kongomani wakui vizuri ndani ya kongo ni msemaji wa kundi la waasi la m ihtu meja willi ngoma akizungumza na sauti america naitwa kennes bwire mwelekezi wa kipindi hiki amekuwa aida isa hadi wakati mwingine na kushukuru kwa muda wako kusikiliza sauti america huwe na usiku mwema