sanahiyo na sisi tunamnyeshang'aa no. hii kabisa maneno tunamwona leo kabisa walikuja tena kushambulia ngome zetu na hiyo sisi tunajibu mapigo peke yake hakuna kitu ingine tunajilinda peke yake unaposema kwamba wanashambulia ngome zenu mbona useme ngome zenu ni jamhuri ya kidemokrasia ya congo siko chini ya utawala wa serikali na sisi ni wakongomani bwana ni hii nchi yetu bwana tulisikilizana mm-hmm. na e ya kongo tuna tulisikilizana vizuri sana inabidi tubaki na hiyo maneo mpaka waitimize maneno yote ambayo tu ah akuna kitu engine bwana nini mlisikilizana niniendeana hiyo se tunashangala sana tulikuwa ngoja kabisa maneno ya nairobi tuzungumuze tena sio tuko tayari kwa mazungumuzo lakini tumeshangaa tena kabisa kuona tena monisco tenafrd mussdr uh, wanakuja tambulia zetu hii kabisa tunashangaa sana kabisa na hiyo tutafana ninii iye tunajibu mapigo peke yake ili tujilinde na tunajilinda vizuri sana na tutaendelea kujilinda vizuri tena kabisa meja willi silaha mnazitoa wapi kwa sababu serikali ya drc inasema kwamba mmepata silaha za nguvu mmepata sare za kijeshi mmepata nguvu nani anawapa silaha <laughs> nani asabu kabisa dc wanahuzisha silah ni kuona kabisa ituri maneno sehemu yote wanahuzisha silaha asa silaha yote iko ndani ya kongo inatoka sehemu gani iko na silaha koliko wanasila maimai yote ya congo paka jedkukatanga pale iko na ile silaile yote inatoka wapi unaona kama tunabapiga na wanyang'anya nawanyang'anya wapiga semu wanaita rumangabu tulitoa wa sirah nyingi sana tulipiga kibumba tulitoa sira nyingi sana wakati wa mikuja leo ile sira yao unasema kabisa mpanga ya goliati ilikasa kabisa shingo ya goliati leo liwapigisha kabisa na sira yao na wanatawanika kiolel mnasaidiwa na serikali ya rwanda rwandar nada serikali ya randa haiwezitusaidia hata na kitu lolote haitusaidiaatana kitu lolote kabisa hata shindano hii mi nasemaa kila siku hata shindano hii serikali ya rwanda haweziusaidia na kitu haitusaidia na kitu lolote kabisa hii maneno ya uongo ni uongo mutupu bwana ni nguvu zetu kabisa napigana na nguvu zetu na akili zetu kabisa sababu kama batu awajue ni serikali kabisa ya nguvu sana tuko wanajeshi kabisa wanajua kitu ya kufanya natunaifanya kabisa vizuri tuko wajeshi kamilifu bwana na mbona mnadai kumba... kabisa na lolote mbona mnadai kwamba inapandisha munadaiinapandisha mm, endelea mis inapandisha ndege is inapandisha ndege, ndege wanapiga lakini hatu babaika na lolote kabisa hakuna ta kitu moyawkubabaikisha mnadai kwamba kwamba jeshi la congo linasaidiwa na waasi wadlr mna ushahidi huo tuna ushahidi tulionesha wakaritasi walifaini tulioneshaadharani haiko vitu kabisa ya, ku, ya tena ao eeona peke, peke wanasema na wapopulacio iko nasema iko nalalamika bisiiko naona wanafanya tena maneno ya manyanga tena ndani ya eneo hiko kabisa hiyo kabisa iko tena kitu ya kuficha ni kitu iko wazarani wanavaa uniform unifomu yafrbc wanasema ao peke iko nasema wa picha iko tulionyesha picha ya rulinda kama rulinda livala uniform ya frbc h rais wakongo rais wa kongo rais wa congo yeah. amesema kwamba hana shaka kabisa yana uhakika wa kutosha kwamba nyinyi waasi wa m ishirini na tatu mnasaidiwa na serikali ya rwanda kongo ni serikali ambayo ina ujasusi wake na maafisa wake na uchunguzi wake mbona unasema vinginevyo hii kongo, kabisa, uta... <laughs> <laughs> raisu. Raisu maneno ya kongo kama unahifata kabisa bwana utatanganikiwa oteki yako unaona wakati moya waligamani hata ahisaisidamani asina maneno nyingi sasa ndani ya congo hiyo anaporomoka na maneno kabisa lakini waneno nyingi walimudanganya sana unaona wakati alifika wako beni wakati moja anasema idadi ya wanajeshidunia ah, ilicheka alisema nini iko nak iko beni lakini anatambua nyuma walimudanganya hiyo rahisi wetu walimdangaya sana wanamdanganya kila siku kabisa ili wamtowe tu hela hakuna kitu ingi sasa katika majii ya kongo ina, inafanya kazi gani bwana hakuna kazi wawezifanya wanasema tu maneno ya wongo ya wongo walisema nini waliwalitutoa ndani ya chanzo ya runyoni leo tena wanarubia inabidi ya chanzo na runyoni unaona ni watu wanasema tu maneno ya wongo kila siku kabisa hawana wmeshimamu a imara ni watu wanapolomoka tu kwa maneno ili watafute tu esa katika katika mazungumzo ya nairobi ya mwezi wa nne ambapo nyinyi kama waas wa m ishirini na tatu mlihitajika kuwepo katika mazungumzo yale lakini mkaondoka mashambulizi ya kanza viongozi walikubaliana kwamba wataunda jeshi la pamoja kupambana na nyinyi m ishirini na tatu je mnawajibu namnagaikbishii maneno maneno kama unafuatilia vizuri peke yako huko mtakili ya utaona maneno wakati gani wakati wa rahisi walikuwa apo nairobi sii tulikuwa hapo na eneo yetu FRTC na FBL wanakuwa washambulia ngome zetu haraka sana pale nairobi directly, wanasema nini watu wetu waondoke ndani ya mazungumuzo ni watu wawapendi amani peke yake sii tunapenda amani tulisa tunasema kila wakati nasema tunataka amani tunataka tunatakauzng lakini hao wapende amani ili kama iko ndani ya nchi hao wanapora mali a wanakuatajiri sana kabisa wanapenda tu uendelee kabisa vile vile tu i ndani ya serikali yetu ya congo daniafd pende amani pende tu ndani ya nchi amani amani kama batu, amani. shambulia ngome zetu wakati wakati kabisa sababu tunapenda amaniawangekuashambulia ngomezetuwaktishauliwkiawanek barua mai yote tunataka amani tunataka mazungumuzi lakini wanakuja tena kushambulia ngome zetu ili kabisa hawapendi amani kuna makundi mengine ya waasi kama adf maimaidlr codeco na makundi mengine kamba mnapenda amani mbona amungekuwa munayashambulia yale makundi tena mshambulie wanajeshi wa serikali o, o, sisi hatushambulie serikali yako ufuatili maneno mzuri ni au ndio wanakuja shambulia ngome zetu na hiyo tunafana nini ajili kujilinda tunajibu mapigo yao bwana kama juu yi maneno nilitangaza sayangine ausomehi maneno nilitangaza hiyo maneno tulilomba serikali ya congo na makubaliano tulikubaliana tulinde kabisa id special ya kwenda kupiga adef. tulilomba hiyo kitu kabisa na tulikubaliana tulilia hiyo kitu hata leo twende shambulia kabisa adui aduizetu kabisa Lia, na government. lakini anakataa alakinianakatahi tulisema kutaleta bataliani mbili frdc ataleta bataliani mbili moja itatoka kikundi yamlc ilikya bwana japiere bemba engini tena engini itatoka na hi ya gst uh, munene tulikubalia na hiyo maneno yote tulisema tutaendamsisi wote hapo zeten watu wanaita masisi hapo ndi tutafanya training ya wale watu ili kabisa kuunda kabisa ili igad kwenda shambulia af tunalia hiyo kitu hata saa hii kama nasema hakuna mapambano kati ya na FRBC. shambulia nadc tendeshabuiaa bwana tutaenda kabisa kusaidia banduku yetu kabisa na furaha sana ni nchi yetu kabisa banduku zetu maneno yote wanapenda lakini ame ya congo mnisco wanawaregezea kamba wanawapokea vizuri wanawaangalia lakini wanatumikisha nguvu zaidi kupiganishe m kupiganisham kie wakongomani ukunapigana juu ya haki zetu tona kupigana juu ili kongo nchi yetu ikuwi kongo nchi moya vizuri itembezwe kabisa mzuri watu waishi mzuri kabisa ndani ya nchi yetu wanatugombanisha na kabisa na nguvu mingi lakini ADF, FBL, ni wanakuwa marafiki hao wanahusisha silaha wanafanya kitu yoyote wanapenda wanawalinda muziri wanapatia combat vitu yyote kabisa wanawafanisia hiyo sasa ngoma um, makamanda wa majeshi wa nchi za jumuia ya afrika mashariki wanakutana goma sasa hivi hawa ni makomanda ambao marahis wao walikubaliana kuunda jeshi kupambana na nyinyi watakapokuja kupambana na nyinyi wanawatambua kama sio kwamba mnaishi ngome zetu mnalinda ngome zetu hapana kwa sababu mupo katika nchi ambayo ina sheria zake mumechukuliwa kuwa waasi mtakaposhambuliwa mpo tayari kwa majibizano hayo nani atakuya kutushambulia sababu gani wanajua vizuri kabisa tuna saini mkataba na government ya yacongo watakuja kutushambulia sababu gani tunafanya vitu gani sisi tunayekaa hapo ili tusubiri government ya congo itimize maneno ambayo tuliyozungumza tuliyokubaliana sasa hao watakuwa tena shambulia gome zetu sababu gani wale watu yote ni wa ya hiyo maneno wanajua vizuri tulisaini mkataba hmm? tulis hmm? tumesaii nabwana tisekedi tuko na makubaliano ambao tulisaini tunaomba hii government ya congo itimize maneno ambayo tuliokubaliana watakuja kutushambulia sababu gani tunafanya nini hatufanye kitu government ya congo ndo inakuja kutushambulia ngome zetu hakuna hata siku moja sisi tunaenda washambulia ngome ya yafrbc kama anakua tushambulia ee tuna mapigo na tunafata kwenye waliotoka ili tuvunje nguvu yao eh, yaoo tunafanya hiyo peke yake bana sasa mkisema ngome zenu adf wakisema ngome zao maimai ngome yao kodeko ngome yao ngome yao si mnaona kwamba kongo itakua ikongo ya ngome wa wa wanauwa wadada yetu wanauwa mama yetu wanauwa wanauwa yetu yetu babu ADF ni adui adui ya ya ya si tunapigana wananchi tunapigana ili watu yote waishi wa mzuri ndani ya ile nchi chiatuko adefu aezisema ken tunalingana na adefu hakuna hela hiyo sema hiyo maneno tuti ni wanaichi ya congo tunapigana ajili ya wkongomani wakuwe vizuri ndani ya congo