Aa, nafikiri kutokana na na hali ya utata ulioko baina ya russia na ukraine na taratibu mbalimbali zilizofanywa na viongozi tofauti kujaribu kusuluhisha yaonekana kwamba kuna kazi ngumu sana kwa makisal lakini jambo ambalo kwamba pengine ilaeza likampatia fursa yeye mbali na viongozi wengine ambao wamejaribu ni suala la kwamba katika mzozo wote huu wa baina ya ukraine na russia nchi za afrika hazikujieka katika mrango mmoja ama mwingine ziko baadhi baadhi za nchi ambayo zilipiga kura lakini wengi wameji- walijiondoa katika masuala ya kupiga kura katika umoja wa mataifa kuishutumu russia kwa hiyo hiyo iaweza ikaleta nafasi nzuri sana kwa sababu uki, ukisikiza taarifa ya nani huyu msemaji mkuu wa, wa kremlin alisema kwamba rassha bado haijafunga dirisha la ma, majadiliano baina yao na magharibi lakini na, nafikiri afrika ikiwa ni mtu ambaye kwamba hahusiki na mahali popote aweza akapata fursa ya kuleta ushawishi lakini mtu ambaye kwamba ata- ataamua kukaa chini na, na ukraine na kuamua suluhisho la, la tatizo liliyoko ni putin pekee kulingana na taarifa ya ofisi ya rais makisal wanasema zaidi ziara hiyo Uh, lengo kuu ni kumwomba putin arahisishe hizi nafaka na mbolea ambazo zimekwama uh, sababu mbolea nafaka zaidi zilikuwa zinazalishwa kutoka uh, ukraine na hata russia uh, ili ziweze kusafirishwa kwenda afrika wa sababu nchi za afrika zinasema vita vya ukraine vimeathiri sana upande wa chakula uh, katika nchi za afrika unafikiri kwa hili putin atatega skio na aweze kutii ombi hilo la makisal kwa vile putin ana hamu kubwa sana ya kuwa na ufuasi katika afrika ndo ukaona amejishirikisha na baadhi ya mizozo iliyoko katika nchi za afrika magharibi kule kwa hiyo bila shaka hii iweza ikawa ni fursa nyingine kwake yeye ya kiuchumi ikawa ni kama diplomasia ya kiuchumi ikiwa yeye aweza akatatua shida ambazo kwamba zimetokana moja kwa moja na mzozo ulioko baina ya russia na ukraine kwa hiyo kama yeye ni mtu mwenye kupiga mwenye kupiga mawazo ya mbele na na mikakati ya, ku, ya kuzidisha uhusiano wake na afrika ama kuleta ushawishi wake katika afrika aweza akaitumia fursa hii kulegeza baadhi ya ya shida zilizoko kwa afrika kutumia mapatano ya kusimamisha vita ya kupunguza vita baina ya yeye na ukraine je kuna matumaini yote kwamba vita hivi vitakoma mwaka huu katika miezi ijayo kwa mtazamo wako unavyoona wewe ni vigumu kujua lakini ukiangalia kwamba malengo ya russia yamebadilika kwa wakati tofauti tofauti mwanzo ilikuwa lengo lake ni kuivamia ukraine na kubadilisha utawala wa nchi ile lakini alipopata changamoto za kuteka mji mkuu akabadilisha malengo yake kuwa ni kuchukua ile sehemu ya viwanda ya yadobas region ambayo kwa sasa kulingana na, na rais zelenski rasha imekalia yn yani asilimia ishirini ya ardhi ya ukraine kwa hiyo sehemu kubwa ile ya donbas tayari wameichukua na tayari wameweka njia baina ya rassia na kremia ile sehemu ambayo walioichukua tangu huko nyuma miaka minane iliyopita kwa hiyo bila shaka wakikoma hapa waweza wakajinadi kwamba wamepata ushindi katika ukraine lakini tukiangalia kwamba marekani kwa vile iko sawa na iko tayari kupeleka silaha zingine za hatari zaidi zenye kufika mbali zaidi kwa russia kama itakuwa mikakati yao ni kupata ushindi katika ukraine huu ndo wakati mwafaka wao kusimamisha vita wakatafuta suluhisho na wapo waweza wakajinadi kwamba safari yao katika ukraine ilikuwa ni yenye ushindi