Public interest from VOA Africa. He needs- da kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka washington dc ifuatayo ni taarifa habari msomaji wako abdu abud viongozi wa umoja wa ulaya wamemaliza mkutano wao wa siku mbili mjini hi leo baada ya kufikia maridhiano jana juu ya kuwekea marufuku ya kuagizia sehemu kubwa ya mafuta ya rasia kuingia katika umoja huo katika mazungumzo ya leo wamezingatia juu ya namna ya kusaidia ukraine kusafirisha mamilioni ya tani za nafaka iliyokwama kutokana na vita rais emmanuel macron amesema kando ya mkutano huo kwamba yeye na kansela wa ujerumani olaf schulz wamemhimiza mwenzao vladimir putin kuondoa marufuku ya rasia ya usafiri kutoka mji wa odessa chini ya masharti ya azimio la umoja mataifa macron na shulz walizungumza jumamosi na putin na hakuna kati yao aliyetaja pendekezo hilo la azimio la umoja mataifa mpaka hii leo pendekezo linawasilishwa na Macron. kwa upande wake mwenyekiti wa umoja wa afrika ambaye ni rais wa senegal makisal amewaonya viongozi wa umoja wa ulaya kwamba uamuzi wao wa kuondoa marufuku uamuzi wao wa kuondoa mabenki ya rasia kutoka mfumo wa mawasiliano ya fedha swift utahatarisha usafiri wa chakula katika bara hilo rais sal ameonya kwamba vikwazo vipya vya eu venye lengo la kutaka kuilazimisha rasia kusitisha uvamizi wake nchini ukrain havitasaidia ukrain inasema rasia imezuia kusafirishwa tani milioni22 za nafaka kutoka eneo lake chama cha wafanyakazi cha tunisia chenye ushawishi mkubwa cha ugtt kimetoa wito hii leo kufanyika mgomo wa kitaifa tarehe 16 juni katika idara zote za umma na mashirika ya umma baada ya serikali kukataa kuongeza mishahara wachambuzi wanasema uamuzi huo unaweza kuzuia juhudi za serikali kufikia makubaliano na shirika la fedha duniani imf tunisia inakabiliwa na mzozo mbaya kabisa wa kifedha kuwayi kutokea na inaomba mkopo wenye thamani ya dola bilioni nne kutoka imf unaochukuliwa kuwa ni muhimu kuepusha taifa hilo kufilisika na kuweza kufanya mageuzi ambayo hayaungwi mkono na wananchi wengi ikiwa ni pamoja na kuondoa ruzuku katika chakula na nishati na kutoengeza mishahara ya kazi ugtt imekataa pendekezo la kupunguza matumizi na badala yake kutaka nyongeza za mishahara wakati ughali wa maisha umeongezeka na kufikia asilimia s5 mwezi wa aprili chama hicho chenye wanachama zaidi ya milioni moja kina ushawishi mkubwa wa kisiasa nchini tunisia na mgomo wao utakuwa ni changamoto kubwa kumkabili rais kais said tangu kwenye kuwa madaraka kamili mwaka jana katika hatua ambayo wapinzani wake wanasema ni mapinduzi unaendelea kusikiliza taarifa habari kutoka idha ya kiswahili ya sauti america washington dc umoja wa mataifa anaripoti kwamba wanajeshi wa eritrea wameshambulia kwa mizinga mji mmoja kaskazini mwa ethiopia katika tukio nadra kutokea baada ya miezi miwili ya utulivu katika ugomvi wa tigrei kufutana na hati za umoja wa mataifa zizotokana na habari kutoka mashirika ya huduma dharura katika mji wa shiraro ni kwamba mizinga ishirtat ilifyetuliwa ambapo baadhi zililenga shule zinazowapatia hifadhi watu waliokoseshwa makazi ndani ya ethiopia msichana mwenye umri wa miaka 14 anaripotiwa ameuliwa na watu 18 kujeruhiwa na nyumba 1b kuharibiwa kulingana na, um, na moja kati ya hati hizo jana usiku jumatatu chama cha ukombozi cha watu wa tigre tplf kiliwatuhumu wanajeshi wa eritrea kwa kushambulia wapiganaji wake mwishoni mwa wiki huko shiraro karibu maili sab kutoka mpaka wa eritrea na ethiopia maafisa wa ethiopia hawajapatikana kuthibitisha au kukana mashambulio hayo na hakuna duru zilizohuru huru kuthibitisha idadi ya mashambulio hayo na israel imetia saini mkataba wa biashara huru na umoja wa falme za kiarabu ikiwa ni nchi ya kwanza ya kiarabu kufanya hivyo kutokana na kuanzishwa upya uhusiano wa kidiplomasia ulioshawishiwa na marekani mwaka eb2 balozi wa umoja wa falme za kiarabu nchini israel al alh amepongeza mkataba huo akieleza ni mafanikio ya kipekee ya kihistoria mwisho wa habari za dunia kutoka idha ya kiswahili ya amerika hivi punde tu kennet bwire atakuleteni kipindi cha kwa undani a undani katika sehemu ya kwanza tunaangazia siku ya tumbaku duniani sehemu ya pili tutaangazia mgogoro wa kidiplomasia kati ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na rwanda kutokana na mashambulizi ya makundi ya wasi karibu mimi naitwa kennes bwire dunia ina siku ya tumbaku shirika la afya duniani limesema kwamba athari za matumizi ya tumbaku zimeongezeka sana duniani hasa kwa uharibifu wa mazingira na afya binadam na kutaka hatua kuchukuliwa dhidi ya watengenezaji wa bidhaa zinazotokana na tumbaku ili kuhakikisha kwamba wanaajibika vipasavyo kila mwaka sekta ya tumbaku huisababishia dunia hasara na vifo milioni 8 vya watu miti milioni 6 kuharibiwa tani 22 za maji kuharibiwa na tani milioni 84 za hewa ya abon kulingana na ripoti ya shirika la afya duniani who nchi nyingi zenye kipato cha chini au kati ndiyo hukuuza tumbakum nchi hizi hazina ardhi wala maji ya kutosha na zinahitaji uzalishaji mkubwa wa chakula kiasi kikubwa cha misitu kinaharibiwa kwa ajili ya upanzi wa tumbaku ripoti ya shirika la afya duniani imetaja ripoti yake kuwa tumbaku inaweka sumu duniani taib abdurahman ni mkurugenzi wa shirika linalopambana na madawa ya kulevya pwani ya kenya taib tatizo la matumizi ya tumbaku katika jamii lina ukubwa wa kiasi gani ukubwa wake ni mpana sana unasema kwa kila uh, jamii ambayo tunaishi pamoja hususan katika wale watumizi wa tobako kuna na wale ambao wanapata ule moshi kwa hivyo namba inazidi kuwa kubwa na wale ambao wanatumia pia ni wingi ambao wanapata second hand smoking pia ni wingi izo hili ni, ni, ni, ni refu sana nipa na pia lina matatizo kwa sababu ile watu ambao wanakaa karibu pia wanapata shida kulingana na yale Ma, ma, ma, matatizo ambayo yule mtu ambaye anayapata gani haya tunayozugumzamwanzo kwa kubwa sana ena ni kwa sababu environment eh, yetu inaathirika pakubwa sana kwa utumizi upandaji utumizi na na pia wao wanapata yule moshi ya pili ni kiafya ki kiafya tunaona tatizo kubwa sana zile short term term effect na long effect tumeona wale ambao wameanza kutumia uh, uh, sigara wameenda kutumia uh, bangi wameenda kutumia heroin wameenda kutumia wametumia kwa hivyo tunasema oba ama smoking entry, kulingana na zile dawa zingine ambazo kubwa watu wanazozitumia ukiangalia okay, upande wa afya pia tumeona uh, zile internal organs zinapata athari kubwa sana kwa sababu ya ile kuvuta upande huo tumeona athari ya tb ambapo wengi wanaleshia zile i-zile sigara ni nioti ambao ni tubaco iko ndani pia wanaweza kuambukizana ugonjwa kama huo pakubwa sana tumeona zile ya throat cancer tumeona long term effect ya internal organ damages tumeona long term effect ya wale ambao pia linawaathiri na zile co conditions kama diabetic hypertension kamaambayo tumeona ni kubwa sana tumeona pia ama amati wakati wacoi kumi na tisa ambapo walipokuwa juu zaidi wale ambao wameathirika pakubwa sana na covid ni wale ambao wako katika riski ya kutumia tobaco ama ile ileti katika sigara kando na wanaotumia umezungumzia pia wale wasiotumia lakini anayetumia anapoitumia karibu nao wanaathirika hebu tueleze athari zake zinafika kimagani nam wale ambao wanatumia wanapata athari zile za moja kwa moja kimoliwao wale ambao inawapakia mara ya pili ama tunasema second smoking pia wana ile athari kwa sababu environment ile ambao wanakaa ule moshi unatoka kwa ule mtumizi wengi wanaupuliza nje na yule ambayo yuko uh, karibu hana njia ya kuupuliza nje ye ni uh, uh, smoke ileama ule moshi ambao unatolewa kwa hivyo hiyo inaleta janga kubwa sana kwa wale wa wafolea wa, pili ambao hawani lakini wanakaa karibu ndo pale tumehamasisha kwa wingi sana wiki hii iliopita kuelezea jamii wale ambao wanavuta tatizo kweli tuko nalo lakini sisi ambao tuko kando pia lazima tukemee kuwe na mahali ambapo kuna smoking zone wale ambao wanavuta sigara wanakaa pale pamoja na wanavuta pamoja wao kwa wao ambao wanavuta kuliko kusimama mahali kwa bus station kama mahali ambapo watu wanakaa mkahawani kuvuta na wale wengine ambao wamekaa kubari na wao pia wanapata shida na nyinyi mnafanya starehe na wale wanakuja wanapumzika wanapata maafa kupitia kwa wewe ambao wanakuvuta ripoti ya shirika la afya duniani inasema sio tu kwa mwanaadam ila kwa mazingira kwa jumla tumbaku no. ama sigara imekuwa na athari zake tunapoangalia katika mazingira tunamoishi mazingira ya afrika mashariki hizi ni athari gani ambazo t- zimejitokeza moja kwa moja kwenye mazingira naam ukiangalia katika ulimwengu kulikuwa na ile uh, ma- kuangalia mazingira duniani na amezungumzia kuwa afrika na pia piasafrica ikiwa hapo ndani yake kuna changamoto kubwa sana ya vile maafa ambayo tunayaona wa drought kwa sababu hakuna miti miti yamekatwa uh, moshi inaendelea na watu wanapanda hivi tobago katika uh, mashamba kumaliza ile ingredient ama ile ardhi kuwa haiko tena kuweza kufanyika ama kupandwa vitu vingine wa hapo kuna kuna kuna, kuna hatari kubwa sana ambayo tumeiona na pia ukiangalia kwa wa, uh, uh, kwa kwa upande wa east africa na afrika nzima kwa jumla tumeweza kushirihi katika ile the process ya mazingira kudumisha mazingira ama kuboresha mazingira ya duniani na tukaweka commitment kuwa tutajaribu kuhifadhi mojawapo ni kuwa ardhi yetu imeweza kutumika pakubwa sana kuweza kumeza ama ku kumezwa uh, uh, miti kama hii ambayo inatoa inatoab ambayo ina athari kubwa sana na pia kama ulivyonukuu vizuri kuwa athari baina ya yaoba na environment ambayo ni kubwa sana upande wa moshi tumeona vile wa, wanasayansi wametueleza imeweza kuathirika pakubwa sana kwa sababu ya myo, ile moshi ile environment, ile environment companies ambazo zina zile hizi e, e, sigara pia zinaleta maafa makubwa sana katika upande wa environment zetu hapa kenya na east africa kwa jumla umezungumzia sekta ya kilimo maanayake kwamba licha ya upanzi wa mumea huu na matumizi yake hauna manufaa ama unaathiri sekta ya kilimo nasema katika upande wa ile ambao athari tunaona na ameweza kuwa sekta ya kilimo inapata uh, ruzu, ruzuku yake katika upande wa kumeza uh, mti kama huu na utitami yake tumeiona na juzi katika, katika mahojiano na kuweza kujadiliana na community na wanasayansi na wale watumia uh, afya washiriki wa afya na wale non-communicable disease officers ambao tuko nao iara ya kaunti tumeona ukta uh, uh, muhimu sana zile disease, kama zilekama uh, uh, uh, ugonjwa wa kisukari zimeenea zimezidi na mambo kama haya yakona ile ya smoke ambayo inatokezea pakubwa sana ama smoking kwa hivyo ni muhimu sana kuona zile athari ambazo zinapata ni nyingi sana lakini kiupande wa fedha na kunukuu uh, masala ya mazingira yetu ambayo tumeweza tumeyahifadhi na kuweza kupanda miti kama haya ambazo zinaleta athari inaleta shida kubwa sana katika long term effect ambao tunasema kuwa lazima serikali iweze kujadiliana na wapandaji na kuweza kuangalia njia mbadala mmea gani ambao unaweza kuleta natija nzuri na kuleta afya nzuri na inaweza kulinda mazingira yetu Haibu, asilimia ishirini karibu ishirini na sita ya tumbaku inayokuzwa afrika inatoka zimbabwe asilimia kumi na sita inayotoka zambia asilimia kumi na nne inaotoka tanzania na malawi asilimia kumi na tatu alafu msumbiji asilimia kumi na mbili hizi nchi zote nilizotaja si kwamba ni nchi tajiri hapana je uh, faida gani kwa hizi nchi zinapata kutokana na kilimo cha tumbaku hiyo ndo changamoto ambayo pia nimepigia uh, wizara ya afya katika hapa nchi yetu ya kenya pia na katika county level kwa sababu ukiangalia masala ya upadhaji wa kitu kama hii sisi tunapata ni, ni ile ile ile tunapata nasema ni wanaofaidika ni watu wengine umenukuu hizo nchi zote hapo ukiangalia hali ngumu ya kimaisha covid imetupiga na bado tunaishi katika kuhoja ufadhili na sisi tuna maeka makubwa tuna asilimia umetaja kumi na tatu kumi na nne kumi na sita ishirini ambayo ina meza inakuza na inatoa kubwa ya kusupply afrika mzima na leo bado tunaomba misaada na leo bado tuko katika hali tetanishi za afya zetu hatuna madawa katika masipitali yetu tumeona ushuri unakmkubwa sana katika sigara kila mwaka katika bajeti zetu za is is africa tumeona kuwa tunapatatunapata uh, tunapata, uh, uh, changamoto kubwa sana ya kuwa tunaongeza uh, uh, lakini ile faida kule chini wale ambao tunatumia wale ambao tunakuwa napata second tunaona labda itarudi katika jamii kupata matibabu kupata huduma bora lakini hakuna pia kwa hivyo hizi nchi umezitaja kweli ziko na na, na na potential ya kuweza kufanya mitigation ama alternative plantation kupata ma, ma, manufaa zaidi kuliko haya ambayo sahii tunaya nukuu faida gani hizi ambazo zinafanya serikali zetu zimekwamilia swala la tumbako haiwezi pigwa marufuku uh, nasema katika hali ya utetanishi na ya kusikitisha ni kuwa wale ambao wako na uwezo ambao wako na nguvu wale ambao wako na kati hii ya kuweza kutengeneza uh, tobako hii ama products katika tobako wamekita mizizi katika hizo nchi ambao wametaja wamekita mizizi ndani ya serikali zetu ambazo tunaishi nazo na wanatoa ufadhili mkubwa sana na wanatoa uh, kubwa sana tumenukuu ahii wiki ilokwisha huwa kuna kuna alternative atativ to zaoba ambazo tumetolewa kunaeiret ambao ni imetolewa mpaka kuna kuna ya yeah, bubble flv yabbayae hiyo ni target ya kupata watoto wetu young people the youth waweze kuingia ambao haina smoke haitoi moshi lakini nikito, mbo, ni kitu ambao ni inatoa ina in tobacco ina pale ndani na athari inaingia direct kwenye miili yetu wako na mizizi kwa sababu wanalipa zile taxes vizuri na ni watu wa kwanza kurejesha ni watu wa kwanza ku zile zetu za kuweza kukuza hummea katika nchi yetu ndio maana anasema ni hali ya kusikitisha tetanishi sana hatujaamua kuwa sisi sahivi tunataka kupiga marufuku au tunawapatia muda fulani haa watu waweze kufanya huduma zao zimalizike katika nchi yetu mwisho nini kilifanyika katika pendekezo lililokuwepo katika sheria kali kuhusu uuzaji wa tumbaku uuzaji wa sigara kwamba hata nembo inayoandikwa kwenye pakiti isiwe tu kwamba uvutaji wa sigara una dhuru afya yako lakini iwe ni onyo na michoro inayomweleza anayevuta kwamba maisha yako hapo hatarini pendekezo hili lilikwamia wapi pendekezo kama hili halikuwa na msukumo alikupata msukumo mkubwa katika kueleza kuengeza na kuwa kuna siste ya watu kuendeleza uh, hali ambazo tuko nazo kwa sababu wengi wameweza kununuliwa katika njia za kuweza kufanya inohamasisho isimame kweli tumeona zile nembo zimewekwa majina yamefanywa size kubwa hizi nembo lazima kuwe na enforcement process lakini ikiwa hakuna enforcement process hao watu watapitisha kama tunavyoelewa rushwa corruption vile iko kazi inaendelea kama kawaida hamasisho ilitoka pia, pia kuuza hizi sigara kwa moja moja ama sigara moja moja pia iliondolewa kuwa ni mtu ananua ile pakiti na azma yake ni kuwa ataona zile nembo ziko pale zile sura ziko pale umeona pia katika marketing strategy ya hawa ambao wanauza tobako wamebadilisha zile njia kwa sababu unaondoshwa katika ile hamasisho kusiwe na saini ya sigara ama gina uh, ama rangi za sigara sa hii wamesema wanaweka kama huku kwetu kenya wameweka uh, njia za kuweza ile kaa poa hapa ndi ikaa poa wameweka tiki ya mkono kuonesha poa unaona kuwa ile ndo mahali ambapo inauzwa sigara na kwa chini wanakuandikia hapa kunauzwa sigara ni taibu abdurahman mkurugenzi wa kituo cha kupambana na madawa ya kulevya pwani ya kenya nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika nachukua mapumziko mafupi na kurejea na sehemu ya pili ambapo tunazungumzia mgogoro kati ya jamhuri ya kidemokrasi ya kongo na jamhuri ya rwanda kuhusiana na mapigano yanayoendelea ya makundi ya wasi ni kwa undani kwa katika sehemu ya ya pili ya kwa undani kutoka sauti sep udkutoa mwenyekiti wa umoja wa afrika mak sally amesema kwamba marais wa rwanda paul kagame na felis chisekedi wa drc wanaendelea na mazungumzo kutatua mgogoro baina ya nchi hizo mbili ambao wamejitokeza kutokana na mashambulizi ya makundi ya waasi nchini drc sal amesema kwamba mazungumzo hayo yanaongozwa na rais wa angola huai lorenzo na kueleza matumaini kwamba mazungumzo yanaendelea vizuri mazungumzo hayo yanafanyika baada ya rwanda kusema kwamba ina haki ya kujilinda baada ya wanajeshi wa drc kufyatua makombora ndani ya rwanda walipokuwa wanapigana na waasi wa mu 23 drc inaishutumu rwanda kwa kuunga mkono waasi wa m 23 wanaopigana katika sehemu yenye utajiri mkubwa wa madini nchini kongo huku rwanda inaishutumu drc kwa kudai kwamba inaunga mkono waasi wa fdlr wanaopiga vita serikali ya rais paul kagame wanajeshi wa drc wameripoti kuwakamata wanajeshi wawili wa rwanda na utawala wa rwanda umesema kwamba wanajeshi wake walitekwa nyara na jeshi la drc pamoja na wapiganaji wa fdlr kwenye laini ya simu ninaungana na navende wa moto mchambuzi wa siasa za maziwa makuu navende wa moto unapofuatilia mgogoro wa drc vita vya drc makundi ya waasi na sasa imeingia rwanda ni nini hasa ambacho tunahisi kwamba hakisemwi kuwa ni ukweli yes. nafkiri really. uh, ni wazi kwamba rwanda na majirani zake wengi hawana uhusiano unaofurahisha itakumbukwa ita kwamba abula ya rwanda kufunga mpaka wake waikoga kitumba na uganda hakukuwa na usiano mwema na wenzake wa uko burundi na tena yeleweke kwamba kongo kutoka hapo zamani kidogo nelaumiwa kwamba inawaweka watu wasiomtakia jemedaripor kajama rwanda mwema na kumekuwa na furugu hiyo ya kwa miaka mingi sasa baadaye kama bwana bwile unavyouliza ni kwamba miaka isiyo ya mbali sana congo rais wa, wa drc congo ana chisekedi ali mualika mwenzake wa uganda raisi yoili mseveni kuweza kupeleka majeshi ya updf huko congo na tena kidogo pia akawaruhusu watu wa burundi pia kuweza kuingia kuwatafuta watu wanaosemekana kwamba wanapiganisha serikali ya burundi rwanda itajiona kama ndiyo jirani pekee yake ameye ambaye ametengwa naikumbuke na, kwamba uganda ikiwa kongo na burundi ikiwa kongo rwanda na paul kagame wanaona kama hawamo kwenye usalama wanaona kama kongo inaunganisha madui wake hata ingawa wamesema hizi majusi kwamba sasa wanashirikiana wanashiri lakini hatuwezi ku hatuwezi kukubali kwamba uhusiano umerudi kabini, kabisa kamili kwa hivyo toro kagame awezi kubali uganda iwe congo na burundi nayo iruhusiwe kuwa congo na rwanda isiwe na wasiwasi kwamba labda maadui wake wataweza kupenya na ku, kuwashambulia kongo imesumbuliwa na makundi ya wasi kwa muda likiwemo m23 ambalo baada ya kufurushwa drc lilikaa pale uganda kwa muda lilienda mazungumzo nchini kenya nairobi kwa muda lilirudi uganda likakaa kambi chini ya ulinzi wa jeshi la uganda kwa muda limerudi kongo limeendelea kusumbua serikali ya kongo mapigano yameendelea wamerudi nairobi kufikia sasa hawajasema makubaliano hayo ama mazungumzo hayo yamefikia wapi inawezekanaje gafula congo inajitokeza na kusema hili kundi la m ihint linasaidiwa na rwanda rwanda inaogopa kwamba isipofanya kwa wakati huu isipofanya kwa wakati huu na congo kwa kweli kamiliche kama memba mulima wa jumuiya ya afrika mashariki rwanda itachukuliwa kama mtu ambaye ashirikiani na wenzake kwa hivyo inawezekana kana kwamba m walikuwa wamepoa kidogo lakini inawezekana kama kwamba ili nililolisema mwanzo wamba burundi ikakupaliwa kongo uganda jeshi lake likakupaliwa kongo rwanda ambaye naye viona kama inaye maadui wengi zaidi kule congo ikatengwa hilo linaweza kuisukuma kuweza kusaidia maadui wa bwana chisekedi na maadui wa jamhuri ya congo kuweza kushambulia tena kwani wanaye wezi kusema sababu naweza kusema sababu zao kwamba serikali haijashughulikia yaliyokuvaliana kwa maongeo yaliyoendelea kule mjini in nairobi huko jamhuri ya, ya kenya na basi kongo na tulivyosema ina matatizo yake kuna uwezekano kwamba kongo inaweza kuwa na ajenda fiche ndani ya rwanda inavyodai rwanda kwamba congo nayo inaunga mkono kundi la waasi la lafdlr nimesikia leo rafiki yangu moja wa kijeshi amenitilia sina akisema3 ha m hawakuwa na silaha ambazo zionekane nao kwa wakati huu inaonekana kana, kana, kana kwamba wanazo silaha ambazo ni za nguvu sana kwa wakati huu ambazo habiku, hawakuwa nazo hapa awali naonekana inawezekana maadui wa kongo wanaweza kutumia kuweza kushambulia ili mifurugano iendelee kule kongo na waporaji wa rasilimali za kongo uweze kuendelea hilo pia nila sana kongo ikipata amani kunao wengi sana ambao wataweza kukosa yale ambayo walikuwa wanaifanya jamhuri ya congo yani jamhuri ya ra chisekedi mwenyekiti wa umoja wa afrika mak sali sasa ametujulisha kwamba hatimaye paul kagame anafanya mazungumzo na felix chisekedi baada ya kagame kusema kwamba eh, rwanda ina haki ya kujilinda kutokana na kombora la drc kuanguka ndani ya rwanda na rwanda kusitisha safari za ndege kama hatua ya moja kwa moja mazungumzo haya ambayo makxala anasema yanaongozwa na huai lorenzo yanaweza kafanikiwa kwa haraka mazungumzo kama haya hatuwezi ku, ku, kufikiri kwamba yanaweza kuleta manufaa yeyote makubwa kama hii itaweza kuonekana kama kwa kweli nayo umuhimu wowote wa, wa kwa watu wa afrika mashariki lazima waunde ciombo cha kijeshi kiwe iwe waliostaafu majemidari waliostaafu potoka kwa kila nchi hizi huweza kutatua shida kama hizi za kuweza kushambuliana dhidi ya awa watu ambao wanataka kuunda jumuia ni na vende wa moto mchambuzi wa siasa za maziwa makuu akizungumza nasi kutoka kampala uganda nikushukuru navende na vende nimeshukuru kaka nami niwashukuru waskilizaji wote nakamilisha kwa undani kutoka sauti america voa naitwa kennes bwire nikutakie kutakie ionyi tulivu