hii ni idha ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka waington dc ikiwa sasa ni saa tatu za usiku saa za afrika mashariki zifuatazo ni habari za dunia na msomaji wako ni mimi harizon kama rais wa marekani jo iden leo ametembelea marekani walioathiriwa na mkasa wa upigaji wa risasi katika eneo la buffalo huko new york wakati pia akiwataka wamarekani kukemea chuki a aina yoyote pamoja na kusihi bunge kupitisha sheria za kudhibiti umiliki wa bunduki biden na mkewe wametembelea eneo la kumbukumbu na pia kukutana na familia za waathirika maafisa usalama wa usalama waokozi pamoja na viongozi wa kieneo ambaye ni mwanaume wa kizungu mwenye umri wa miaka 1minn aliuwa watu kumi kwa kuwapiga risasi huku wengine watatu wakiachwa na majeraha walipokuwa kwenye duka moja la vyakula kwenye kitongoji cha bufalo chenye wakazi wengi weusi kumi na moja kati ya waliopigwa risasi walikuwa ni watu weusi idara ya upelelezi ya fbi inaendelea kuchunguza tukio hilo wakati pia ikipitia makala yenye kurasa 10 iliyoandikwa na gendron ikisemekana kuwa na maneno yenye chuki dhidi ya watu wasio wazungu pamoja na wasio wa kikristo genron sasa hivi amezuiliwa na polisi baada ya kujiwasilisha na kujisalimisha muda mfupi baada ya kutekeleza mauaji hayo wanajeshi wa ukraine leo wameendelea kuondoa wapiganaji wake waliobaki kwenye kiwanda cha chuma cha azofstal mjini mariupol ambapo mashambulizi ya mabomu ya rasia kwa kipindi cha miezi mitatu yameharibu kabisa mji huo maafisa wa ukrain wamesema kwamba zaidi ya wa wapiganaji 20 wameokolewa jumatatu naibu waziri wa ulinzi wa ukraine anna maile amesema kwamba wapiganaji53 waliokuwa wamejeruhiwa vibaya wamepelekwa kwenye hospitali iliyoko novoazovsk mji ulioko mashariki mwa marupol mji huu unasemekana kuwa chini ya udhibiti wa vikosi vya rasia pamoja na wanataka kujitenga na wanaoungwa mkono na rasia maila amesema kwamba juhudi zinafanywa ili kuokoa wapiganaji waliobaki kwenye kiwanda hicho kilichoko mariupol ambako ni ngome ya mwisho ya mapambano vikosi vya ukraine pia vimesema jumatatu kwamba vimevisukuma nyuma kabisa vikosi vya rasia kwenye eneo la kakiv wakati wa mapambano hatua ambayo inawezesha kufika kwenye mpaka wa rasia unaendelea kusikiliza ida ya kiswahili ya sauti sautiamerika kutoka hapa washington dc kupitia 7.5fm nairobi kenya mahakama nchini afrika kusini imeahirisha kwa muda kesi dhidi y aliyekuwa rais wa afrika kusini jacob zuma ya ufisadi unaohusu ununuzi wa silaha hatua hiyo umechukuliwa huku mawakili wa zuma wakitaka mwendesha mastaka mkuu katika kesi hiyo kuondolewa zuma ambaye aliondolewa madarakani mwaka 218 baada ya kuwa madarakani kwa muda wa miaka 9 amedai kwamba kesi dhidi yake imechochewa kisiasa zuma amekanusha madai ya utakatishaji wa fedha ufisadi kuhusiana na kashfa ya ununuzi wa silaha za kiasi cha dola bilioni b miaka ya 9 wakati alipokuwa makamu wa rais wa afrika kusini zuma medai kwamba mwendesha mashtaka kuu imekataa ombi lake umoja wa mataifa umesema kwamba idadi ya watoto wanaokumbwa na na na ukosefu wa wa bora kote duniani inaendelea kuongezeka kutokana sababu kadhaa zikiwemo athari za janga la la la virusi vya mabadiliko ya ya ya hali hewa na vita shirika kuwashughulikia watoto la umoja wa mataifa UNICEF, limesema kwamba amoawmataa kuwapa tiba watoto inaendelea kuongezeka sana kwa sababu ya gharama ya juu ya chakula maalum kwa ajili ya kukabiliana na utapya mlo s na nchi zilizopembe ya afrika ndizo zinasemekana kuadhirika hata zaidi nchiis zaidi ya watoto milioni moja wanatarajiwa kuugua utapya mlo ikiwa ni mara mbili ya idadi ya mwaka wa28 watoto milioni mbili huenda wakaadhirika katika pembe ya afrika na japan imesema leo kwamba itakaribisha tena makundi ya watalii kama njia ya kurejesha hali ya kawaida baada ya kipindi kirefu cha janga la korona idara ya utalii ya japan imesema kwamba makundi madogo ya watalii kutoka australia singapore thailand na marekani yatakupaliwa kuingia nchini humo baadaye mwezi huu hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington dc jina langu harison kamao napomkaribisha mwenyzangu bmj mridhi ili kukuletea kipindi cha kwaundani kutoka idaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari ambapo tunapekua pekua tunachimbua na tunakupa maelezo ya kina zaidi msikilizaji kuliko ilivyo kawaida katika sehemu ya kwanza hii leo tutaangazia kongamano linaloendelea mjini kisumu nchini kenya kujadili haja ya haraka ya kuendeleza ukuaji endelevu wa miji barani humo vile tunaweza kufanya kuendeleza nchi hizo na kuangalia siku zijazo ambazo tutakuwa na shida nyingi hapa afrika kulingana na mambo ya ukaaji katika kila kijui katika sehemu ya pili tutaangazia hatua ya rais wa marekani joe biden ya kuamuru kuanzishwa upya kwa mchakato wa kuwapeleka wanajeshi wa marekani nchini somalia akibadilisha uamuzi wa rais aliyemtangulia donald trump wa kuwaondoa wanajeshi kutoka nchini humo ni kwa undani mimi ni bmj mridhi nam jimbo la kisumu nchini kenya leo ni mwenyeji wa mkutano wa tisa wa kilele wa maraisi na viongozi wengine wa serikali kote barani afrika mkutano ambao utaendelea kwa siku kadhaa kuanzia leo na ambapo wote wanajadili haja ya haraka ya kuendeleza ukuaji endelevu wa miji barani humo raisi wa nchi hia uhuru kinyatta amefungua rasmi mkutano huo ambao ulitarajiwa pia kuhudhuriwa na takriban marais watano wa nchi za bara hilo pamoja na maraisi wastaafu wanaotoka barani humo na vilevile vile viongozi wengine wa serikali na wajasiriamali na mashirika ya kimataifa kuliangalia hili kwa kina msikilizaji mchambuzi wetu wa maswala ya kimataifa siasa za kimataifa hususani katika eneo la afrika mashariki na kati dr martin olw naona tayari yuko kwenye laini ya simu eh, lakini kabla sijaenda kwa martin martinlw kwanza tusikilize ripoti hii ambayo ilitayarishwa mapema leo na mwenzangu kenned wandera akiwa nairobi kwa siku tano mfululizo kuanzia jumanne wiki hii jimbo la kisumu ni mwenyeji wa mkutano huo unawaleta pamoja zaidi ya wa wajumbe 1 wakiwemo marais wa nchi za bara la afrika wajasiria mali mashirika ya kimataifa mawaziri mamea viongozi wa serikali za mitaa barani afrika jumuiya za kiuchumi za kikanda na washirika wa maendeleo kujadili kufafanua na kupitisha ramani ya utekelezaji wa ajenda ya mwaka 230 ya umoja wa mataifa na ajenda ya mwaka 263 ya umoja wa afrika katika tiamktadha wa kuboresha na kuendeleza uchumi wa miji barani kongamano hili linafunguliwa na rais wa kenya uhuru kenyatta katika kikao ambacho pia kinatarajiwa kuhudhuriwa na rais wa senegal na mwenyekiti wa umoja mwenye wa afrika makisal mwenyekiti wa tume ya umoja huo musafaki muhammad rais wa benki ya maendeleo ya afrika daktari akiniumi adesina aliyekuwa waziri wa mambo ya nje wa marekani john kerry aliyekuwa rais wa nigeria ulesugwinobasanjo aliyekuwa rais wa ushelisheli dan faure rais wa shirikisho la soka la cameroon samuel eto na aliyekuwa mchezaji wa soka wa ivor cost dedier drugbar miongoni mwa wageni wengine walikuwa mkutano wa kilele wa ndio mkutano mkubwa zaidi wa kidemokrasia unaoandaliwa barani afrika na ni jukwaa kuu la mazungumzo kuhusu ugatuzi wa madaraka na utawala wa ndani unaofanyika kila baada ya miaka mitatu na kuwaleta pamoja mawaziri wa afrika mamea viongozi wa kisiasa wakuu serikalini serikali za mitaa na mikoa asasi za kiraia wawakilishi wa raia wa afrika wanaoishi ughaibuni washirika wa uchumi wataalamu watafiti na wasomi taasisi za kifedha na washirika wa maendeleo gavana wa jimbo la kisumu kunakoandaliwa mkutano huu profenyang nyong'o ameieleza vyoe kwa jimbo hilo limepata nafasi nadra kuonesha mafanikio ya ugatuzi na jinsi mfumo huo wa kugatua rasilimali na madaraka unaweza kuboresha afrika ndiyo tunaa kisumu iwe kama pahali takuana, na na ruhusa alikuwa na matalii na, na wale ambao wanaotaka kuweka rasilimali katika mji kama kisumu ili sisi tutakuwa tuta na na uzuri ya maendeleo na wale ambao wataweka rasilimali hapa pia wanaweza kufanya biashara sawasawa aidha ameeleza kuwa jukwaa hili litatumika kama njia ya kubadilishana maarifa kutambua mianya katika ukuaji wa uchumi na kuhimiza mwelekeo wa maendeleo endelevu ya watu wa bara la afrika Kusuma mambo ya maendeleo mambo ya shida katika miji vile tunaweza kufanya kuendeleza nchi hizo na kuangalia siku zijazo ambazo tutakuwa na shida nyingi hapa afrika kulingana na mambo ya ukaaji katika kila kijiji kilele cha mkutano huu ni kufanyika kwa maonyesho ya kimataifa ya miji na mamlaka za mitaa barani afrika maonyesho haya yatatoa kwa taasisi waendeshaji uchumi wasomi na watafiti pamoja na mashirika ya kiraia fursa ya kuonyesha uzoefu wao ujuzi mbinu na bidhaa kukidhi mahitaji katika suala la msaada wa serikali za mitaa na utekelezaji wa majukumu yao mikutano ya Free cities imekuwa ikifanyika kila baada ya miaka mitatu tangu mwaka wa998 wakati mkutano wa kwanza ulipofanyika bijan ulipofanyikabijan miji mingine iliyoandaa mkutano huo ni pamoja na johannes burg afrika kusini dakar senegal na marakesh moroko mara mbili kenne wandera sauti ya amerika nairobi V-O-A. basi msikilizaji kama nilivyokuahidi baada ya maelezo hayo tunaungana sasa na dr martin ola huyu ni mchambuzi wa masalah mbalimbali hako nchini kenya ikiwa ni pamoja na siasa za kikanda d olo kwanza tupe tu kwa tathmini yako umuhimu wa mkutano huu ambao nasikia unahudhuriwa na viongozi wa nchi na serikali wasiopungua saba mambo mengi tu ya kuhakikisha kwamba hasa wanaoishi katika miji mikuu hawa wanapata huduma inayofaa huduma a, ambayo ina kidogo inaangazia afya yao inaangazia matabwa yao kama ni mawasiliano mawasiliano ni mazuri kwa hivyo ni wakati mzuri kuleta teknolojia kuleta mbinu za ku, ujenzi na mambo mengine kama hayo hasa ukiangazia wingi wa watu katika mici na wingi wa mahitaji ya watu sasa inaelezwa kwamba imechukua muda mrefu kabla ya mkutano huu kufanyika eh, kwa sababu ya janga la korona unahisi kwamba labda kuna tofauti yoyote kati ya yale ambayo yanazungumzwa sasa na yatakayotekelezwa ama maazimio yatakayotoka kwenye mkutano huu na labda miaka miwili mitatu iliyopita wakati walipokutana E, kukiwa janga la corona lilikuwa alijaanza katika maeneo mbalimbali hapo barani afrika na kote duniani tofauti labda inaweza kuwa ni nini kwa uh, mikutano hiyo miwili wa sasa na ule wa kabla ya janga la korona nafkiri baada ya janga la corona ni mengi tumejifunza tumejifunza mengi hasa ukiangazia ukutaka uh, kujua kwamba tuko tayari kwa majanga kama haya uko tayari kwa mambo ya ubora wa afya haijina mengine kama hayo e, utakumbuka ya kwamba uh, magonjwa ugonjwa huu wa corona ulikuwa unategemea hata usafi wa masikara na kuhakisha kwamba hali ya milango ama hali ya majumba jizuri kuweza kuhakikisha kwamba kuna hewa inayoingia na kutoka kwa hivyo unaona y kwamba sasa hivi teknolojia ambayo sasa ipo katika kutano huu ni teknolojia ambayo sasa pia inaangazia uh, umuhimu wa kuwa tayari kwa majanga kama haya kumbuka kwamba miji mingi ilazimika ipungwe watu wengi walilazimika wakae majumbani kwa sababu mawasiliano ama usafiri wa kutoka kwa majumba kwenda mjini haukuwa mzuri watu serikali zikapunguza hata uh, uh, nambari ya abiria katika katika magari kwa hivyo kulikuwa na mfano mkubwa baada ya ya, ya corona kwamba kuna mambo ambayo yanaweza kwenda vibaya yanaweza kabla ya hapo mambo yalikuwa ni ya kawaida na mikutano ilikuwa inafanyika kwa njia ya kawaida sasa hivi inafanyika na kidogo hali ya kujitahadhari na hali ya kuchunga afya mwisho kabisa kwenda mbele nini ambacho unakiona uh, kwamba kitakuwa uh, kinatoa manufaa kutoka kwa makongamano kama haya wakati ambapo yanafanyika kama unavyojua dr lo eh, kipindi kigumu tu kwa wengi wanaoishi katika miji eh, sio tu hapo kenya lakini miji yote hasa hapo eneo la afrika mashariki eh, tumekuwa tukiripoti vile gharama ya maisha imepanda kwa wengine wakilaumu mapigano yanaendelea kati ya rasia na ukraine wengine wakilaumu janga hilo tulilolizungumzia la korona ambalo kwa sasa linaonekana linapunguza makali yake e, e, lakini kwenda mbele nini ambacho unaona tutarajie e, katika kuimarisha hali hiyo kupitia labda makongomano kama haya e, nini tija ambayo inaweza tokana nayo ambayo inaweza kuleta afweni kwa hali ya gharama ya maisha kwa ujumla eneo hilo kwa kifupi ukweli ni kwamba dunia wanasema ni utandawazi katika kuhakisha y kwamba dunia imekuwa ni kama kijiji na kila kinachofanyika marekani kinatuhusu sisi kinachofanyikakr kinatuhusu sisi kinachofanyika afrika huenda siweusuuu wingine sana lakini wanaona kwamba kuna utandawazi na kama ni mradi anatendea kwa njia ya haraka kama ni hali ya umaskini tunaona inatanda kwa hivyo kuna sababu ya, ya dunia ama nchi za dunia kuja pamoja madola haya kuja pamoja nakakiaa pa kwamba wanazindua mikakati itakayolinda afya na kulinda maslahi ya wengi binadamu kwa sababu binadamu ukidhani ya kwamba wewe ni mchaina utaona ya kwamba matatizo ya afrika yatakuhusu ya kidhani wewe ni afrika matatizo ya china yatakuhusu kwa hivyo tunapoingia suala la watu kuja pamoja swala la miji kuweza kuangaziwa kama ni mahali ambapo wengi wanaishi sababu kasababu yaani kule kuhakisha kwamba watu wanatoka katika sehemu za zaza watu wachache wanakuja katika sehemu za watu wengi ndio mtindo ulioko kwa hivyo yani kuna wa haja ya kuhakikisha ya kwamba mijengo hali ya afya na hali ya uchumi inanawiri kwa njia ambayo kwayo inaweza kuwasaidia wanahusika kuakisha ya kwamba wanaishi maisha ambayo ni mazuri kwa kweli hali ya uchumi ma, mazorota kidogo corona ilichangia pakubwa kufunga masoko kufunga biashara eh, kuzuia usafirishaji kumbuka ya kwamba sasa kama eh, eh, kampuni kama za ndege watu awako wanasafiri sasa hivi hata usafiri wakijarajia mahali kalipo watu wamepoteza kajira hoteli zimefungwa kwa mfano hata hili tena hapa nairobi a kwa hivyo utaona kwamba kumekuwa na madhara makubwa kwa hivyo kuna sababu ya nchi zote kija pamoja kutafuta kwa ujumla ni njinzi gani wanaweza kukuza uchumi na kuweza kujilinda kutokana na majanga na madhara ya kama hayo ya corona shukran sana d martinol kwa kuzungumza na sautiamericad <tipos> martin ol mskilizaji anatukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani lakini usibanduku utarejea punde si na sehemu yapili karibu msikilizaji kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka jiji kuu la marekani washington dc uko nami bmj mridhi rais joe biden wa marekani ameamuru kuanzishwa upya kwa, kwa mchakato wa kuwapeleka wanajeshi wa marekani nchini somalia ili kusaidia mamlaka za eneo kukabiliana na kundi la wanamgambo wa al shababu hayo ni kwa mujibu wa afisa mmoja mwandamizi ambaye amezungumza na vyombo vya habari hapa marekani hatua hiyo inabatilisha agizo la mtangulizi wa raisi bidn raisi donald trump ambaye mwishoni mwa mwaka wa 22 aliondoa karibu vikosi vyote vya vi marekani kutoka eneo hilo la pembe ya afrika katika azma yake ya kumaliza shughuli za kijeshi za marekani katika nchi za nje katika wiki zake za mwisho madarakani makundi ya kigaidi nchini somalia yanaongeza mashambulizi katika siku za karibuni na kuendelea kuyaweka mataifa jirani katika hali ya wasiwasi hata zaidi baiden aliidhinisha ombi kutoka kwa wizara ya ulinzi ya kuweka upya vikosi vya marekani katika afrika mashariki ili kurejesha idadi ndogo ya wanajeshi wa marekani nchini somalia afisa huyo alisema jana jumaa chini ya wanajeshi 5 mskilizaji watahusika kwa mujibu wa afisa huyo ambaye aliongeza kwamba itachukua muda kidogo kufikia kiwango hicho nchini somalia idadi hiyo hata hivyo ni ndogo kuliko ile ya awali ya wanajeshi 750 wa marekani waliokaa nchini humo kwa miaka mingi wakiendesha operesheni eh, dhidi ya al shababu lakini wakaondolewa chini ya utawala wa trump na kurudishwa katika nchi jirani kama vile kenya na jibuti hapo mwaka elfu 2 2 h kabla ya kuondoka madarakani trump aliamuru kujiondoa ama kabisa ama kuiondoa marekani kabisa huko somalia na ilikuwa ni kinyume na ushauri wa uongozi wa juu wa jeshi la marekani kwa mujibu wa afisa huyo aliyezungumza na vyombo vya habari alisema kwamba tangu wakati huo alshababu kwamba hati imekuwa na nguvu zaidi afisa huyo pia alisema kwamba uamuzi wa biden unahusiana zaidi na usalama wa vikosi vya marekani kuliko uchaguzi uliotokea ama uliofanyika siku ya jumaa wa rais mpya wa somalia ambaye ni hasan shekh mohamud baada ya zaidi ya mwaka mmoja wa migogoro ya kisiasa na vile vile mzozo ambao umesababishwa na hali ya ukame msikilizaji ni kwamba viongozi wa somalia katika miaka ya hivi karibuni wamekuwa wakiunga mkono mara kwa mara ushirikiano e, ambao wako nao nchiyo iko nao na jeshi la marekani katika kupambana na wanamgambo wa kiislamu wenye itikadi kali e, kwa mujibu wa afisa huyo ambaye pia ameongeza kwamba washington inasalia na amani e, kuwa utawala mpya utaendelea kutoa ushirikiano kama huo na sasa tuungane moja kwa moja na mchambuzi wetu wa masala ya siasa za kimataifa profesa david monda yuko hapa hapa marekani anajiunga nasi kutoka mjini new york jimbo la new york profesa monda tumesikia maelezo hayo lakini kwa tathmini yako unaona kwa nini hasa rais joe biden anachukua hatua hii rais hiiraisb anajaribu kuhakikisha kwamba maslahi uh ya marekani eh, kwenye pembe la afrika zinaatuliwa maanani uh, na pia ni kwamba anajaribu kuhakikishia washirika wa, wa marekani sana sana mataifa kama ethiopia na kenya uganda wale wamechangia wanajeshi kwa amiso ya kwamba marekani ipo pale na itasaidia kuleta amani uh, kwenye taifa la, uh, la, la somalia sawa sawa kabisa na sasa inaelezwa kwamba anafanya hivi baada ya rais aliyemtangulia kuwaondoa wanajeshi wa marekani kutoka kule unaona kama hatua hiyo ya raisi donald trump wakati huo ilikuwa na athari zipi katika uh, kuimarisha au kupunguza nguvu za kundi hili la al shababu ingawa kama tunavyosikia sasa utawala wa biden unasema imeongezeka nguvu uh, kundi hilo limepata nguvu zaidi nafikiria hauwezi uh, kutilia maanani sana uh, ile uh, hoja ya trump kutoa wanajeshi wa marekani somalia maanake idadi ya wanajeshi wale haikwa kubwa na pia tusahi ya kwamba pia alikuwa anajaribu kucheza, kucheza chenga za siasa eh, maanake uchaguzi ulikuwa umewadia alikuwa anajaribu kuonyesha kwamba marekani haitaendelea kujiingiza kwa hivi vita Uh, kila kukicha kwa mataifa yanayoendelea lakini msimamo hu wa ni msimamo mbadala ambao unaonyesha kwamba uh, enzi zile za america first za amerika kwenda peke yake na kujitoa kwenye uh, uh, makabiliano ya kimataifa yako nyuma ya, ya kwamba marekani imerudi kwa jamii ya kimataifa pia tushao ya kwamba hivi majuzi somalia maliawamepata uh, uh, rais mpya hassan sheikh muhamed kwa hivyo pia kwa upande huo uh, kwa serikali ya somalia inaonyesha kwamba marekani bado ipo na inajaribu kusaidia kuleta amani somalia na kumalizia pia uh, eneo hilo la pembe la afrika ni muhimu sana pia kwa biashara na pia kwa Eh, meli za kimataifa eh. umemtaja rais mpya hassan shekh muhamad ambaye eh, kama tunavyojua alichaguliwa siku ya jumaapili alafu tena uamuzi huu unakuja siku moja tu baada ya eh, kuchaguliwa kwa rais huyo eh, kuna wale wanaouliza je eh, hii hili ni, ni, ni swala lilikuwa limepangwa hivyo au ni ni bahati tu wanasema kwa kiingereza coincidence E, je unadhani kwamba labda anafanya hivi kwa sababu mazingira yatakuwa bora zaidi chini ya rahis mpya na kwamba mvutano uliokuwepo wa kisiasa sasa unaonekana kwamba utatulia hata kama ni kwa kiasi kidogo mvutano uh, wa kisiasa wa somalia nafikiria utatulia lakini kwa kiwango kidogo eh, tusawo ya kwamba hata hawa wajumbe rais mwenyewe aliyechaguliwa uh, na wajumbe wote hawajachaguliwa na umma ana kwa ana wamechaguliwa na e, wazee wa vikoo wali, ambao waliwa- waliwatheua kwa hivyo e, kwa hata kwa falsafa ya kidemokrasia kuna tashwishi pale manake watu hawakupiga kura ana kwa ana lakini pia bwana mwenyekiti kwa njia nyingine ni kwamba alshabab pia wanathibiti eneo nyingi sana za mashinani kule somalia na wameweza hata hivi karibuni kuweza ku, uh, kuendeleza milipuko uh, ya kigaidi kule mogadishi kwa maeneo tu tofauti tofauti kwa hivyo mkono wa alshabab bado upo na ni hatari sana kwa somalia lakini pia kwa kiwango kingine hata kama patashika za kisiasa zitafungua kwa kiwango bado kuna mgawanyiko sana wa Kiko, somalia na nafikiria hali hii tete itaendelea muda mwisho kabisa imeelezwa kwamba wale wanajeshi ambao wanatumwa kule ni chini ya uh, uh, a idadi yao ambao ni eh, ni idadi ndogo tu ikilinganishwa na wale waliokuwepo na, nafikiri walikuwa kama 7 has eh, lakini muhimu hata zaidi ni kwamba imeelezwa kwamba wale sio wanajeshi ambao wanakwenda kufanya kazi ya ya kupigana moja kwa moja kupiga uh, kupigana kwa, kwa risasi na kadhalika na silaha nyingine lakini sana sana ni eh, kimikakati wanakwenda kusaidia kimikakati sasa swali langu ni unaona uh, umuhimu wake ni upi kwa muungano mzima ule eh, wa kijeshi ambao unaendelea huko ukijua kwamba nchi yako unakotoka wewe eh, huko kenya wamekuwa pale tangu mwaka elfubili kumi namoja na kuna wanajeshi pia wa umoja wa afrika eh, eh, kutoka nchi mbalimbali burundi uganda eh, eh, sijui hawa unaona kama wanapata motisha kwamba sasa marekani inarudi ina ingawa kwa njia ambayo ni tofauti kidogo na ilivyokuwa awali watapata motisha Eh, hususan wanajeshi wa wa amison sana sana wanajeshi wa ethiopia wa kenya ni eh, ni ishara ya kuonyesha serikali ya biden haijasahau afrika eh. haijasahau uh, patashika sokomoko za kisiasa za kikabila ambazo zimekuwa zikiendelea somalia kama kuna wanajeshi idadi yoyote kule somalia Eh, serikali ya, ya marekani itakuwa pale na itasaidia washirika uh, na pia nafikiria uh, kwa msimamo wa uh, wa kiusalama ni mkondo wa kuonyesha kwamba marekani itakuwa na mkono wake pale lakini hakutakuwa na wanajeshi wa marekani wengi marekani itatumia washirika wengi wa amisom kujaribu ku uh, kuboresha hali ya usalama kule uh, somalia shukran sana profesa david monda kwa kushiriki leo katika show yetu asante sana bwana mwenyekiti asante kunialika kuchangia kwa mada hii muhimu uwe na siku njema isiyo na kurukushano msikilizaji profesa david monda anatukamilishia sehemu ya pili na hivyo basi kipindi kizima hiki cha kwa undani kwa niaba ya wote waliokifanikisha msimamizi kama kawaida ni mery mgawe msimamizi mkuu hadija riami mimi naitwa bmj mridhi nimeshirikiana kwa upande wa pili kwa mitambo naye aida isa kutoka hapa washington tunakutakia jioni njema tuonane hapo kesho msha