Original edition. Your best source for news and information. Hivisasa sana ni santatu kamili yezifutazo ni habari za dunia kutoka idha ya Kiswahili ya Sauti <laughs> ya America. Msomaji ni mimi Eddie Hilikongo. wabunge wa marekani wanatarajiwa kupiga kura leo kwa ajili ya mswada wa kupitisha msaada wa dola bilioni 33 kwa ukraine kwa ajili ya masuala ya kijeshi na kibinadamu kabla ya kuelekea katika kura za baraza la wawakilishi rais wa marekani joe biden amesema utawala wake umekaribia mwisho wa mamlaka yake ya kupeleka silaha na vifaa vingine vya kijeshi kutoka katika hifadhi ya pentagon waziri wa mambo ya nje antony blinken waziri wa ulinzi lord lstin walitoa mwito wa pamoja kwa wabunge wakiwasihi kuchukua uamuzi huo kabla ya mei 19 ambapo anatarajia msaada wa sasa utakwisha kiongozi wa walio wachache katika enat mich mcono jumatatu alisema kwamba wakati juhudi mpya zikifikiriwa kuna mabadiliko ya mchakato yanayotakiwa kufanyika lakini anatarajia suala hilo litashughulikiwa haraka shirika la kimataifa la fedha duniani imf jumanne limetoa mkopo wa dola milioni 456 kwa msumbiji ikiwa ni mara ya kwanza toka iliposimama kufanya hivyo miaka st iliyopita katika kipindi ambacho ilitokea kashfa iliyoitwa deni la kujificha ikihusisha seri, kutolewa kwa makubaliano hayo kulitangazwa mwishoni mwa mwezi machi imf imesema kwamba fedha hizo zitasaidia kuokoa uchumi na juhudi zinafanyika kupunguza na kudhoofisha kwa hali ya kifedha amesema programu inaiwezesha serikali kufanya mipango ya mabadiliko mwaka 216 kulitokea kashfa kubwa ya ubadhirifu wa fedha kiasi cha u bilioni mb uingereza leo imesema kwamba kundi la kwanza la wahamiaji wasio na haki ya kuishi nchini uingereza wiki hii watafahamishwa kuhusu nia ya serikali kuwahamishia rwanda chini ya mpango mpya wa uhamiaji serikali ya uingereza ambayo mwezi uliopita ilipanga kuwapeleka wanaotafuta hifadhi katika taifa hilo la afrika mashariki la rwanda imesema kwamba ilitarajiwa wanasheria wanaowawakilisha baadhi yao kuwasilisha madai yatakayowazuia kuondolewa nchini humo ambapo ndege ya kwanza inatarajiwa kuondoka katika kipindi cha miezi michache ijayo hii ni hatua ya kwanza ya mchakato na tunafahamu itachukua muda kutokana na kwamba baadhi yao watataka kuvuruga mpango huo na kuchelewesha watu hao kupelekwa rwanda alisema waziri wa mambo ya ndani pritti patel katika taarifa yake finland na sweden zinatarajiwa kufanya maombi rasmi ya kujiunga na nato baadaya mwezi huu ikiwa ni mwitikio wa hatua ya rusia kuivamia ukraine mataifa yote mawili yanasema hatua ya mosco imebadilisha hali ya kiusalama barani ulaya na tishio la nyuklia la kremlin linahitaji ulinzi wa pamoja ambao nato inaweza kutoa wabunge wa finland wanajadiliana kujiunga kwa muungano huo kufuatia kuchapishwa kwa ripoti muhimu ya masuala ya ulinzi mapema mwezi huu uamuzi huo wanatarajiwa kufanyika siku chache zijazo waziri wa finland wa masuala ya ulaya titi, tuuranien ameiambia uh, voa kwamba ni wazi mengi yamebadilika toka rasia ilipofanya uvamizi wake kwa ukraine na kwamba wanapaswa kufanya uamuzi wao wenyewe kutokana na maslahi yao chama tawala cha sweden cha social chasocademocrat kinatarajia kutangaza uamuzi wake wa kuomba kujiunga na nato mei 15 mataifa yote yanatarajia kutuma maombi ya pamoja na mfalme abdullah wa jordan anatarajia kukutana na rais joe biden hapa washington ijumaa wakati hali ya mivutano ikiendelea kutanda katika kati ya taifa hilo na israel kuhusiana na usimamizi wa maeneo matakatifu kwa waislamu na wakristo mjini jerusalem waziri wa mambo ya nje wa jordan Ayman safadi ambaye anaandamana na mfalme abdullah kwenye ziara ya marekani amesema kikao hicho ni muhimu ili kuzungumzia matatizo ya kieneo mwisho wa habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika mimi jina langu ni idi ligongo na hpunde kuungana naye bmj muridhi katika kipindi cha kwa undani a undani kutoka idaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho kuangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tunapekuapekua tunachimbua na tunakupa maelezo ya kina zaidi msikilizaji kuliko ilivyo kawaida katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangazia swala la serikali ya tanzania kutangaza kutoa ruzuku ya shilingi bilioni 1 kwa ajili ya kupunguza makali ya kupanda kwa bei ya mafuta inaweza ikasaidia kuto kuongezeka bei ama kuteremsha bei lakini inategemea na mafuta yatakapoingia nchini na upokotoaji wa bei itakayofanyika katika sehemu ya pili tutaangazia swala la usalama mashariki mwa drc si. siku moja baada ya waasi wa codeco kutuhumiwa kwamba wamewaua zaidi ya wakazi 40 katika eneo hilo kulikoni mawaji yanakuwa sana Ma... na hata usiku waleo kubunya ulisundana na mabumu nyingi waliweza kukokotwa hapa ndani ya ili ni kwa undani mimi ni bmj mridhi nikiwa hapa wasington serikali ya tanzania leo imetangaza kutoa ruzuku ya shilingi bilioni 1 kwa ajili ya kupunguza makali e, kutokana na kuongezeka kwa bei ya mafuta suale ambalo limekuwa ni kero kubwa kwa watanzania ambao wanalazimika kutumia fedha nyingi katika mafuta na bidhaa nyingine ambazo nazo pia zimepanda au ni alimu wachambuzi wa uchumi na wafanyabiashara nchini kote wana maoni tofauti kuhusu ruzuku hiyo na kabla htujazungumza na mchumi dr abel kinyondo ambaye anaona tayari ameshaingia kwenye laini ya simu ili kuliangalia suala hili kwa upana wake kwanza mwandishi wetu wa dar es salaam amri ramadhan ametuandalia ripoti ifuatayo serikali katika kauli yake hivi leo kupitia waziri wa nishati januari makamba katika bunge amesema ruzuku hiyo inatarajiwa kupunguza kwa kiasi kikubwa matumizi ya serikali katika kipindi kilichobaki cha mwaka wa fedha wa 221222 na itaanza kutumika rasmi juni mosi mwaka huu kwa sasa petroli inauzwa shilingi 3158 wakati diseli ni shilingi 324 kwa lita na mafuta ya taa ambayo yanatumiwa No, na watu wa kipato cha chini na chakati ni shilingi 3158 na hivyo kuwawia vigumu kumudu kupanda kwa gharama za maisha mchambuzi wa masuala ya uchumi kutoka chuo kikuu cha kilimo sokonne suwa morogoro chalesi omolo marato amesema ruzuku hiyo italeta auheni kwa kiasi kidogo kwa mnunuzi ambaye ni mwananchi wa kawaida ruzuku hii italeta afueni mwezi ujao kwa maana ya kwamba utapata unafuu kwa kiasi kidogo kwa sababu kidogosabatia ika maelezo yake inaonekana kabisa kwamba kulingana na bei ambazo mafuta yanaingia hapa tozo na kodi mbalimbali mbali na mchango ambayo inachangwa zile zote asilimia kiweka ni kama asilimia thelathii nasaba na na bei ya mafuta yenyewe halisi kulinganisha na mbei ya dunia ni kama asilimia inta kwaio tmizi kodi ambazo tunaweka na nini ni kubwa hata inawezekana zikazidi hata hiyo bei ya mafuta ambayo sasa hii pesa ambayo inawekwa kwajili ya kupunguza e makali ya bei italeta kene kidogo sana sanatrajia amba wamfano ama saii ni inawezekana ika shilingi sti au shilingi sabiibuka ili ilivokuwa mwakajana walivopunguza shilingi mia ilikuwa imeleta ili adhari ya bilioni mia mbili enyeaksa sasa bilioni mia ina maana kwamba adhari yake inaweza ikawa inapunguza shilingi hamsini kwenye kila vita bei ya mafuta imekuwa ikipanda kila mwezi hatua ambayo haijawahi kushuhudiwa humo nchini kwa kipindi kirefu watanzania wanaiona kauli ya serikali kama itawapunguzia gharama za maisha kwa kuzuia kupanda zaidi kwa mafuta wauzaji wa mafuta ya rejareja reja nchini tapsoa kupitia kwa katibu mkuu agostino masi anasema ruzuku hiyo itasaidia kutokuongezeka kwa bei ya mafuta ya mwezi ujao hiyo ruzuku iliyotangazwa leo itatusaidia punguzo la bei ama inaweza ikatusaidia kutokuongezeka bei ya mwezi wa sita Kwasamu kwa sababu kwa mwenendo wa bei za mafuta zilizokuwepo nchini ina maana mwezi wa sita kulikuwa na ongezeko la bei tena sasa ai aina hili hii buruzuku ili, iliyowekwa na serikali inaweza ikasaidia kuto kuongezeka bei ama kuteremsha bei lakini inategemea na mafuta yatakapoingia nchini na upokozoaji wa bei kwa hiyo utaotoa unafuu wa waingizaji wa mafuta nchini kwa thamani ya hiyo ea serikali pia imesema kuwa nafuu nyingine ya bei ya mafuta itatokana na mkopo wa bashariti nafuu kutoka benki ya dunia na shirika la kimataifa la kifedha duniani ya amri ramadhani sauti a ramadani sauya amsanammsikilizaji baada ya maelezo hayo kama nilivyokuwa nimekuahidi kwamba tutaungana na mtaalamu wa maswala ya uchumi kutoka tanzania dr abel kinyondo anajiunga nasi sasa kwenye laini ya simu daktari kwanza kabisa shilingi bilioni 1 unaona kwamba zitasaidia kama ruzuku zitasaidia katika kuimarisha hali hii ambayo imekuwa ikizungumzwa kwa muda sasa ya kupanda kwa bei ya mafuta ni mwanzo mzuri ni mwanzo mzuri kwamba serikali kwanza imetambua kwamba lipo tatizo na tatizo la mfumuko wa bei ambao linasababishwa na bidhaa ya mafuta ambayo ni bidhaa mtambuka kwa maana ya kwamba inatumiwa na kila mtu kama ni moja kwa moja au bila kuwa moja kwa moja kwayo inapopanda bei inaathiri kila mtu ko serikali inapolitambua kwamba ni tatizo ni jambo moja zuri lakini jambo la pili zuri ni kwamba inatambua inatakiwa ipampen in hela ili kuweza kutoa ruzuku ambayo itashusha makari ya ili ongezeko ni mwanzo mzuri ambao ninatambua hauwezi ukasababisha mambo yote yatulie lakini atlisti tumepata sehemu ya kuanzia na kutokea hapo kwenye mwanzo mzuri tunaweza tukaendelea kutafuta suluhisho la kudumu hebu kwa kulingana na tajriba yako kwa masala ya uchumi kwa mtu ambaye ni wa kawaida nasikia tu ruzuku hizi uh, ni pesa ambazo zikitolewa na serikali zi, nini kinafanyika zinakwenda kwa mashirika na makampuni ya mafuta uh, wanalipa kiasi cha juu zaidi kwa makampuni hayo alafu mwananchi analipa kidogo E, akinunua tuseme lita ya mafuta hebu tueleze kwa mtu wa kawaida anajaribu kuelewa ruzuku ni kama mchango ambao serikali unatoa kuchangia gharama ya bidhaa fulani kwa hiyo kama sasa hivi unapozungum lita moja ya diesel ni elfu tatu mia mbili baadaye ili elfu tatu mia mbili kulipwa serikali inatoa ruzuku yani inachangia katika ile gharama ili usilipe elfu tatu mia mbili kwa hiyo kama ametoa ruzuku ya shilingi mia mbili katika kila lita basi wuo utalipa shilingi elfu tatu na kadhalika na kadhalika kwa hiyo ni mchango wa wa, wa serikali ambao unautoa katika kuchangia gharama ambayo inaonekana kwamba si gharama imilivu huyu mtu ameshaona kwamba gharama ya mafuta ni bei juu kwa hiyo serikali inachokifanya inapochangia gharama maana yake wewe utanunua kwa bei ambayo ni ndogo na hii ruzuku labda niseme tu ni, ni ni ni namna mojawapo ya kusaidia maanaake kwengine wangeweza kusema basi tupunguze kodi alafu wewe maana yake ungelipa gharama ambayo ni ndogo zaidi lakini serikali imeona kodi lazima iendelee kuwepo ukianza kutoatoa kodi huko mbele ukianza kuirudisha unaweza ukaleta shida kwao jambo jepesi ni kuacha kila kitu kama kilivyo kama ni tozo kama ni kodi katika mafuta lakini wao wachangie katika kuhakikisha kwamba ile gharama ya mwisho inapungua kwa maana ya kwamba wanakuongezea wewe fedha kidogo kuna taarifa zingine kwamba pamoja na ruzuku hiyo pia serikali na, uh, kopa uh, kutoka kwa uh, benki kuu ya dunia na vile vile E, shirika la imf e, ili e, katika jitihada za kuboresha hali hii sasa hili ni swala ambalo naona kwenye mitandao pia linaibua utata e, e, wengine wakisema kwamba hii mikopo kidogo saa zingine ikichukuliwa inakuwa labda riba yake iko juu na ni mwananchi baadaye atakuja kuumia sijuu unaonaje kuhusu hilo nalo mikopo siku zote kwa bara la afrika ni kitu ambacho ni changamoto tungetamani kutokuwa uh, na, na na sababu ya kuchukua mikopo lakini kwa upande mwingine inabidi watu waelewe tupo katika hali ya udharula sasa hivi udharura kwamba maisha yamepanda uh, mfumuko wa bei unaanza kukimbia kwa spidi ambayo watu na vipato vyao hawawezi kuimili wakati kama huo unahitaji suluhisho la kidharura pia kwa hiyo japo uh, suala zima la mikopo katika hali ya kawaida isingetakiwa kuwa jema lakini katika hali ya kidharura dharura ambayo unasema sasa hivi watu wanashindwa kuimili maisha yao hebu tutafute pale ambapo pametoboka tuzibe ili tukae sawa mkopo wakati huo unakuwa unaleta una maana tatizo litakuja kama itakuwa ni kitu cha kudumu kwamba tuendelee kuchukua na kuchukua na kuchukua bila kutafuta suluhisho za kudumu lakini kwa maana ya kufanya suluhisho katika hali ya udharura kwa hiyo unakuwa na suluhisho la kidharura kuchukua mkopo ni kitu ambacho kinaelezeka kabisa kiuchumi na serikali aijakosea katika hilo sasa uh, hili linafanyika wakati ambapo tumeona hali kama hiyo katika nchi jirani hapo ya kenya e, na kenya hali ilikuwa ni tete hata zaidi kwa sababu mafuta yenyewe yalikuwa yamepungua sijui kama uh, hii ni njia mojawapo ya njia bora zaidi ku, kuangalia ama kutafutia suluhisho hili nauliza hivyo kwa sababu naona linafanyika sasa nchi nyingi tu hapo afrika mashariki kwa kifupi kutoa uh, suluhisho kama la ruzuku ni ni ni hatua ya kitaadhari kwamba unataka una taadhari unata sasa hivi kuna kuna kuna udharura huko unataka kuutibia kwa hiyo kwa kuanza ni jambo zuri lakini tunapozungumzia souhen ya kudumu basi inabidi tuondokane na hii tuanze kufikiria tatizo liko wapi kama tatizo lipo kwenye upatikanaji na bei ya mafuta ambayo sisi hatuna control nayo huku afrika basi solution ya kudumu sio kuweka ruzuku kila siku ambayo aa, kama tulivyoongea hapo mwanzo ni kodi za wananchi hizi ambazo watakuja kuzilipa huko mbele solution ya kudumu lazima iwe ni haya mataifa kuanza kufikiria wafanyeje kuondokana na, na, na, na, na utegemezi wa mafuta haya yaani waanze kufikiria kuhama kutoka katika utegemezi wa mafuta kama nishati waende katika utegemezi wa wa, wa, wa gesi waende kutumia sasa solar power waanze kutumia umeme unaotokana na na upepo waanze kutumia jiosemo hizi ndio solutions za kudumu ambazo serikali inatakiwa ianze kuanza kufikiria lakini kuendelea kukumbatia mafuta tutaendelea kutoa ruzuku tutaendelea kutoa kuchukua madeni ya kila siku mwisho wa siku chumi zetu zitaanguka lakini kwa maana ya utandari kuchukua ruzuku ni kitu kizuri lakini tuanze kufikiria ni jinsi gani tutaondoa utegemezi kwenye mafuta ambayo hatuna control nayo na bei yake itaendelea kupanda huko siku za usoni mwisho kabisa tena kwa kifupi nimeona kwamba waziri wa nishati huyu januari makamba wakati akitoa taarifa hiyo pia amesema kwamba tanzania ina mafuta ya kutosha mafuta yanayotosheleza na yale ya ziada kwa kiwango ambacho kinatakiwa kwa mujibu wa sheria kwa maneno yake sijui kwa nini uh, hili likuwa ni muhimu kwake kulitaja hapo daktari lilikuwa ni muhimu kwa sababu kwa nchi za wenzetu kwa mfano kenya na burundi imeonyeshwa ime, ime kwamba kuna na kipindi tofauti tofauti kumekuwa na upungufu wa mafuta kwahio ilikuwa ni jambo la muhimu kuweka matumaini kwamba sisi hatutaweza kufika kule wafanyabiashara wanafanya kazi na kitu kinaitwa speculations ukianza kuspeculate kwamba mafuta yatapungua unaweka pressure kwenye bei ya mafuta alafu itapanda hata zaidi ya hapa ilipo waio unapotuliza unavo zile expectations na kusema kwamba tunayo mafuta unapunguza ile pressure ya kuweka kwenye bei ili bei iweze kupanda na lakini niseme kitu kingine kwamba tanzania tuna utaratibu mzuri wa kununua mafuta uh, kwa wingi bulk ambayo yana kuwepo kwa muda wa miezi mitatu kwa hiyo huu utaratibu wa kununua mafuta kwa wingi kwa kipindi cha zaidi ya mwezi mmoja unasaidia kuondoa pale yanapungua yana, yana katika vipindi vifupi vifupi na hilo limetusaidia ukilinganisha na nchi za jirani zetu mwisho kabisa sekunde chache kuna watu wamekosoa raisi uh, samia suluhu hasan kwa kutolishughulikia suala hili kwa haraka eh, kwanza akafanya ah, ile ileroyot amekosolewa ah, mitandaoni lakini sisemi amefanya vibaya eh, ila nafikiri programu yake ilikuwa hivyo eh, unaona kama ni ukosoaji halali nafikiri nafikiri kwanza niseme watu wana haki ya kusema wanachotaka kukisema lakini tukubaliane kwamba hatuna uwezo sisi tulioko nje kujua kwamba rais anafuatilia kitu au afuatilii kwa maana kwamba kwa sababu tu alikuwa kwenye royotua haimaanishi kwamba alikuwa fatiliilii kwa sababu urahisi ni taasisi sio mtu kwa hiyo kufikiria kwamba kwa sababu alikuwa kwenye royotu basi hili jambo lilikuwa lifatiliwi nafikiri ni kufikiria ambako sio kupana sana lakini pamoja na hayo nchi yetu ni ya kidemokrasia watu wako huru kuongea jambo lolote lile mm-hmm. lakini mi ningependa kuamini kwamba haiwezekani kwamba t amemaliza tu royo tua ndo ameanza kufikiria hili jambo haya mambo ni ya kim, ya kimchakato na urahisi sio mtu mmoja ni taasisi taasisi mbalimbali ikiwemo eura walikuwa anafuatilia hili jambo na tunachokiombea ni kwamba hili jambo li, li, lifikia wakati litafutia li ufumbuzi wa kudumu mwisho wa siku uchumi wetu uendelee vyemak msikilizaji dr abel kinyondo amejiunga nasi moja kwa moja kwa njia ya simu kutoka dar issalaam na anatukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani lakini naomba usiondoke kwa sababu nitarejea muda si muda na sehemu ya pili ya kipindi hiki karibu mskilizaji kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka hapa idha ya kiswahili ya sauti amerika uko nami bmj mridhi kama nilivyokuarifu ni kwamba zaidi ya watu 40 wanaaminika kwamba wameuawa na wengine wengi hawajulikani walipo baada ya watu wenye silaha kuvamia kambi ya wachimba majini karibu na mji wa mongwalu katika jimbo la ituri mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo na haya yote ni kwa mujibu wa mashirika matatu ya kiraia msemaji wa jeshi jus ngongo sikudi alithibitisha kutokea kwa shambulizi baya ambalo alisema litokea katika kambi ya uchimbaji madini hapo e, karibu na mongwalu lakini hakutoa idadi kamili ya wale waliopoteza maisha lakini inakadiriwa kwamba ni dazani za watu diodoni losa ambaye ni mmoja wa wale tutakaozungumza nao baadaye kidogo amenukuliwa na shirika la habari la afp akisema kwamba mauaji hayo yalitekelezwa na wanamgambo wa waasi wa kodeko ambao wamejijengea sifa mbaya ya kushambulia kambi za kiraia wapiganaji wake waliwaua watu kumina nane kanisani mwezi uliopita na wengine 6 katika kambi ya watu waliokimbia makwao mwezi februari kwa mujibu wa serikali ya drc mashambulizi dhidi ya raia katika mashariki mwa drc limekuwa ni kama jambo la kawaida na ni hatari ambayo wakazi wamekuwa wanaizoea kwa sababu kama sio siokodeko utasikia kwamba ni makundi mengine ambapo makundi kama vile koje, kuna waasi wengine wanaopigana mara kwa mara wakitafuta eneo huawakitauta aeneo alina rasilimali naktika harakati hizo unakuta kwamba wananchi wa kawaida wanaoumia zaidi migogoro kama hiyo imepelekea vifo vya maelfu ya watu msikilizaji na mamilioni ya wengine wamehama makazi yao tanu mwanzoni mwa mongo huu eh, kulingana na baraza la wakimbizi la norway katika ripoti iliyotolewa hivi karibuni mwezi huu wa mei drc inaadhimisha mwaka mmoja tangu serikali kutangaza sheria ya kijeshi katika eneo la iture jimbo hilo pamoja pia na jimbo jirani la kivu kaskazini ikiwa ni katika jitihada za kukomesha gasia lakini mashambulizi makali yameongezeka tangu wakati huo na hayo ni kwa mujibu wa kivu security kivuecuitac shirika ambalo hufuatilia mizozo katika eneo hilo nam msikilizaji baada ya maelezo hayo tuungane sasa na huyu mwanaharakati wa kutetea haki kule iture losa iodni anajiunga nasi kwa njia ya simu e, ndio atujuze kwa sababu yeye katika eneo la tukio atueleze ni nini kipya nini kimetokea hasa e, hali ikoje hapo losa eh, jana siku ya kwanza tarehe tare tisa mwezi wa tano wa wanamgambo wa ade walichoma gari tisa lori tisa kwa njia ya mambasa na jama tu magharibi kama saa tatu na nusu ya usiku wanamgambo wa, wa kodeko wakaingia kwa kambi ya wakimbizi ya loda loda iko karibu na pataki na huko waliweza kuua watu wengi e, maiti ambayo zimeonekana ni watu kumi na tano na miongoni mwao wengi ni watoto waliweza kuuawa watu kumi na moja wamejeruhiwa na ile inafanyika kabla ya siku mbili kabla moja, e, ya siku moja mauaji ya kionela iliweza kupika huko ngambo za mungalo na hata huko watu hawaja na salama huku sasa ngambo za pataki hii mambo yamefanyika na ni barabara ambayo inaenda uganda pale ndio mambo haya yametokea tunakuwa na uoga kwa sababu baba yakwamba, inabidi, kuika, wa taifa aliamua ya kwamba inabidi wanasiasa waweze kuikaa kwa kuona jisi gani wanaweza kukomesha uongozi wa jeshi ama et kwa ituri na kwa nor kiv na kwa ile wakati mauaji yanakuwa sana ma... na hata usiku wa leo kubunya kulikutana na mabumu nyingi waliweza kuokotwa hapa ndani ya pili hii yote inaonyesha kwamba wakati baba taifa anaamua kusimamisha uongozi wa jeshi unakuwa na watu wenyewe wasiotaka ile uongozi ukomeshe wanaanja kufanya mambo yasiokua sawa na wanaanza kuongeza e, mateso ya raia kusudi hili eta iendelee kubakia ili sisi tunaona ya kama ni, ni mambo mabaya tunaita baba wa taifa aende haraka aite watu kwa mazungumuzo na waweze kukomesha kwa sababu aisaidie watu ia tunasikii baba wa taifa afanye haraka iwezekanavyo atume watu waweze kuja kwa, kwa, kwa kufanya aketi huko mahali wanaua watu kwa kambi ya wakimbizi na wa, mahali wanaua watu huko kwa kabla keti huko ngambo za mungwali na tuna nini ya kama ikiwa tunahitaji kujo ukomesho uzuri nam lakini ndio na, uh, n- nakusikia subiri subiri subiri kidogo kaka subiri kidogo uh, na kusikia sasa haya ni mashambulizi yanatokea wakati ambapo unakumbuka uh, si wiki mbili hata hazijapita tangu kule nairobi chini ya wenyekiti wa rais wa kenya uhuru kenyatta wakizungumza na wawakilishi wa serikali na wawakilishi wa makundi hasa lile kundi la m23 sijui kama hili la codeco ko, lilikuwa kwenye mazungumzo hayo na kama lilikuwa ni kwa nini unafikiri wanatekeleza mashambulizi haya wakati e, bado kunatafutwa njia za kuhudumu za kusuluhisha mgogoro huu kodeko hawakuitwa kwa ile mkusanyo na pia tunaona ya kwamba ade alipasha enda uganda naye hajaenda uganda angali anaendelea kumipesa raia ya kongo kwa hivyo wao hawakualikwa na wala hawakuhudhuria hawakualikwa ni kwa nini unajua sisi atutajua kwa sababu mwenyewe alikuwa anahusika na kuleta makaritasi ama maivitaion ni gavume ni watu wa kinchaza sisi hapa najua hili sawa sawa kabisa labda tukimalizia kuna jambo lolote ambalo labda ungependa kuongezea nimesikia umetoa wito kwa rahisi afanye mengi zaidi katika kuboresha hali ya usalama huko nini kingine ambacho labda unaweza kusema kwa kweli ilibidi kundi yote iende huko lakini kwa ituri odeco hakuenda hawakwenda na sisi hatukuona ile sawa kwa sababu wakati walipomaliza makutano yao walisema watu wote wanahitajika waende huko nairobi nikushukuru sana losa diodene kwa kuzungumza na sauti amerika Acceptable. msikilizaji losa diodone ndiye anayetokamilishia sehemu ya pili na hivyo basi kipindi kizima hiki hikicha kwa undani kwa niaba ya wote waliokifanikisha msimamizi kama kawaida ni meri mgawe msimamizi mkuu hadija riami mwelekezi aida isa mimi naitwa bmj mridhi na kutakia usiku mwema tukutane papa hapa hiyo kesho ninshala