hivi sasa ni saa tatu kamili zifuatazo ni habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika msomaji ni mimi idi ligongo rais wa tume ya umoja wa ulaya ursula von di leyen amezindua vikwazo vipya ambavyo vitajumuisha kupiga marufuku mafuta yote ya rasia pamoja na usafirishaji wa mafuta ghafi ndani ya kipindi cha miezi sita na bidhaa nyingine itakapofika mwishoni mwa mwaka huu vikwazo hivyo lazima viidhinishwe kwa kauli moja na wanachama wa eu amesema mwelekeo huo utawaruhusu nchi wanachama wa eu kutafuta njia nyingine za kupata bidhaa hizo na kukabiliana na matokeo mabaya ya masoko ya dunia ya nishati na kuongeza msukumo kwa rasia huku ikipunguza madhara ya pamoja ya uchumi rais wa ukraini volodomir zelenski amekuwa akitaka kuwepo kwa shinikizo zaidi kutoka ulaya ili kuzuia masharti ya rasia katibu mkuu wa umoja wa mataifa antonio guteres amesema kwamba anaunga mkono hatua ya kupanua uwito wa vituo vya kujisalimisha kwa wanamgambo wenye msimamo mkali kaskazini mashariki mwa nigeria kwa sababu ni juhudi muhimu katika kufanikisha amani katika taifa hilo lenye idadi kubwa ya watu barani afrika nigeria imekuwa ikipambana na wanamgambo wa boko haram na islami stte afrika magharibi iswap kwa zaidi ya miaka kumi katika mgogoro ambao umesababisha vifo vya maelfu ya watu na kuwalazimisha mamilioni kukimbia makazi yao ikiwa ni sehemu ya kumaliza mgogoro serikali inakaribisha wapiganaji ambao wamejitolea kusalimu amri gavano wa jimbo la borno babagana zulum amesema wapiganaji wa boko haram4 na familia zao wamejisalimisha wenyewe kwa serikali toka mwaka jana jeshi la burundi leo limesema kwamba walinda wake amani kumi walio chini ya umoja wa afrika wamewawa katika shambulizi ndani ya kambi nchini somalia huku vyanzo vya usalama katika ukanda huo na vyanzo mjini mokadishu vikisema dazeni wameuwawa televisheni ya taifa ya burundi imemnukuu msemaji wa jeshi floribeti bireke akisema kwamba wanajeshi 2hwa walijeruhiwa jumanne katika shambulizi la kwenye kambi karibu na kijiji cha el baraf katikati mwa somalia huku magaidi ihiii wa alshabab wakiuawa vyanzo vya usalama katika eneo hilo vimesema operesheni kadhaa zilifanyika baada ya kundi la al lenye ushirika na alkaida kuvamia kambi hiyo siku mmoja iliyopita idadi ya vifo vilivyotokea haikuwekwa wazi lakini dazeni la ya wanajeshi waliwawa na takriban ishirini waliondolewa wakiwa na majeraha waziri wa mambo ya nchi za nje wa jerumani robert habek amesema kwamba marufuku itakayotekelezwa kwa awamu dhidi ya uingizwaji wa mafuta kutoka rasia iliyoidhinishwa na umoja wa ulaya hii leo huenda ikasababisha kuongezeka kwa bei na kuvuruga utaratibu wa kupatikana kwa mafuta hata hivyo habe amesema hatua hiyo ni muhimu katika kuipana mosco kwa kuongeza vikwazo zaidi chama cha kisosholisti cha ufaransa na chama cha mrengo wa kushoto cha ufaransa lfi vimefikia makubaliano leo jumatano ya kuunda muungano katika uchaguzi wa bunge wa mwezi juni muungano huo wa vyama vya kijani na kikomunisti ulikubaliana mapema wiki hii ni jaribio la kukabiliana na wingi wa rais macron bungeni katika kura za juni kb nak9 na, na kuzuia ajenda za kibiashara baada ya kuchaguliwa tena kuwa rais mwezi aprili kama makubaliano baina ya chama cha lfi na kisohalist utathibitishwa mrengo wa kushoto wa ufaransa utakuwa umeungana kwa mara ya kwanza katika kipindi cha miaka ishirini iliyopita na serikali ya beijing imefunga dazeni ya vituo vya treni za mjini ikiwa ni sehemu ya juhudi za kupunguza kusambaa kwa covid 9 mji mkuu wa china ulitangaza jumatano kwamba unafunga zaidi vitu za ya vituo vya treni za mijini aobaini sawa na asilimia kumi ya mfumo wake kwa njia nyingi za mabasi ya safari za mijini mwisho wa habari hizi za dunia mimi ni idi ligongo ungana na bmj muridhi katika matangazo ya kwa ni kwa undani kutoka idaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tunapekua pekua tunachimbua msikilizaji na kukupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangalia mvutano ulioibuka baada ya rasimu ya maoni inayoashiria kwamba mahakama ya juu ya hapa marekani inaweza kufuta sheria inayohalalisha kutoa mimba nchini humo huu ni mwanzo tu wa mambo kwa hivyo naona kwamba tumeanzisha vurugu nyingine ambayo sasa hivi pia itahusu mahakama kuu na pia wana sheria ambao wamokule kwenye senate na katika uh, jumba la wawakilishi kwenye sehemu ya pili tutaangalia siasa za kenya ambapo mchakato wa kumtafuta mgombea mwenza wa kinara wa muungano wa kisiasa uitoao azimio la umoja One kenya umeanza rasmi hii leo ni kwa undani mimi ni bmj mridhi namjaji mkuu wa mahakama ya juu hapa marekani john roberts ameamuru kufanyike uchunguzi kuhusu rasimu ya maoni inayoashiria kwamba mahakama ya juu ya marekani inaweza kufuta sheria inayohalalisha utoaji mimba hapa nchini roberts amesema uvujishaji wa rasimu hiyo ni uvunjaji mkubwa wa uaminifu na sheria kifupi ni kwamba hukumu ya kihistoria ya kesi ya mwaka 97 ya r vswad ilialalisha haki ya mwanamke kutoa mimba kote hapa marekani na waraka huo wa maoni uliandikwa na jaji samuel alite mmoja wa majaji t wa mahakama ya juu hapa marekani akihimiza kufutwa kwa sheria hiyo uvujaji wa waraka huo wa maoni umesababisha mamia ya waandamanaji kuungana au kukusanyika pamoja na kuandamana katika miji kadhaa ikiwemo new york hapa washington dc jiji la atlanta georgia chicago illinois denvar colorado los angeles california na vilevile ciato washington walibeba mabango yaliyoitaka mahakama ya juu kutoingia katika maamuzi ya wanawake kuhusiana na miili yao mahakama ya juu inatarajiwa kupitisha uamuzi wake mwishoni mwa muhula wake wa sasa au mwishoni mwa mwezi juni au mwanzoni mwa julai rais joe jobin tayari amehimiza wabunge kuwasilisha mswada wa sheria inayolinda haki za kutoa mimba haraka iwezekanavyo maoni ya walio wengi katika mahakama hiyo yenye waonertv wengi yaligonga washington kwa kiasi kikubwa jumaatatu usiku na hivyo kuweka badiliko ambalo linaweza kuwa la kihistoria katika suala lenye mvutano mkali ambalo kwa sasa hapana shaka litatawala uchaguzi wa katikati ya muhula ambao utafanyika mwezi novemba mwaka huu kama rasimu hiyo itakuwa rasmi hatua ambayo inaweza kutokea katika miezi ijayo itaondoa karne nzima ya ulinzi wa katiba kwa haki za utoaji mimba ambao unaongoza msukumo wa kuondoa hatua hiyo kabla sijamkaribisha mchambuzi wetu dr timothy sadera ambaye tayari inamwona yuko kwenye laini ya simu akiwa kule atlanta georgia e, tusikilize ripoti hii fupi ambayo imetayarishwa na mwenzangu abrushakur abude kuhusu e, swala hili hakuna kilichoamuliwa bado kwenye mahakama kuu ya marekani lakini tayari rais jo biden ametaja rasimu kuwa ni mapinduzi makubwa inanitia wasiwasi sana kwamba baada ya miaka h tutachukua uamuzi kwamba mwanamke tena haki ya kujiamulia itamaanisha kwamba kila uamuzi utakaohusiana na suala la faraha ya mtu kufuana na rasimu ya maoni iliotolewa kuasiri na kuripotiwa kwa mara ya kwanza na gazeti la politiko huenda mahakama kuu katika miezi michache ijayo ikabadilisha sheria ya roe uamuzi ambao ulihalalisha utoaji mimba karibu miaka h iliyopita na hivyo kuachia uamuzi huo wa bunge wa mabunge ya majimboswala la ikiwa unaweza kutoa mimba katika jimbo unaloishi ni jambo linalotegemea una mahala unapoishi tunakadiria kwamba wakati uamuzi wa huu unapotekelezwa basi karibu majimbo shr6 hadi shr8n yatapiga marufuku utoaji mimba mara moja marekani ni moja kati ya mataifa s5 duniani yaliyohalalisha utoaji mimba wanaharakati wanaounga mkono sheria wanasema huweza kupata huduma za uzazi ikiwa ni pamoja na utoaji mimba ni jambo nyeti kwa wanawake kushiriki ikamilifu katika jamii ikiwa Roe v itabadilishwa zaidi ya wanawake milioni3 wanaweza kuathirika kuathirikaitawaathiri vibaya zaidi wanawake maskini wanawake wenye uwezo watatafuta njia za kuchukua ndege na kusafiri kwingineko ni mwanamke maskini atakaebeba mzigo wa ukatili huu kufutilia mbali sheria inayolinda haki ya utoaji mimba imekuwa lengo la muda mrefu la wahafidhina hapa nchini lakini viongozi wa chama cha republican hawalaani rasimu hiyo bali kulaani aliyetoa kwa siri hati hiyo za utaratibu wa siri kabisa katika mahakama ya juu ya marekani have... sasa tuna mtu ndani ya mahakama kwenyewe anayetishia uhuru wa mahakama hiyo jaji mkuu wa mahakama kuu amesema uchunguzi wa kina unafanyika kujua nani aliyetoa rasimu hiyo kwa siri uchunguzi wa maoni unaonyesha wamarekani wengi wanaunga mkono sheria ya kuruhusu utoaji mimba abdu shakur abud sauti america asante uh, sana abdu shakur abud sasa uh, ayawi, hayawi hayawi hatimaye amekua nimekuwa nikikwambia kwamba uh, tutamleta dr timothy sadera yuko nasi sasa d sadera kwanza hatuna uh, muda mrefu sana lakini tusikie kwanza hisia zako tu uliposikia kwamba eh, rasimu hii imevuja na yale yaliyokuwemo asante uh, kaka jambo la kwanza lililojitokeza na haswa nilipolisoma jambo hilo ni kwamba nilijua kutakuwa na kizaazaa maanake hapa kulikuwa na upinzani ambapo kuna wanaounga mkono kuna wasiounga mkono kwa hivyo jambo la kwanza nilijua siasa za marekani zitachacha jambo la pili ni kwamba kutakuwa na maandamano katika majimbo yote makuu na katika miji mikubwa na pia jambo lote linalozuka marekani kumbuka ya kwamba litasambaa duniani kwa hivyo huu ni mwanzo tu wa mambo kwa hivyo naona kwamba tumeanzisha vurugu nyingine ambayo sasa hivi pia itahusu mahakama kuu na pia wanasheria sheria ambao wamekule kwenye senate na katika jumba la wawakilishi tupatie maanaake wo pia ni mwanahistoria kwa wale labda hawajui suala hili limekuwa ni kama wanasema kwa kiingereza hot hkik katika siasa ni kama keki moto katika siasa za hapa marekani e, tupe historia fupi na yale ambayo yametokea tangu mwaka sabini na tatu kuhusu suala hili uh, sadera uh, jambo ambalo lilijitokeza kwanza ni kwamba mwanamke alipatiwa haki ya mwili wake ya kwamba anaweza akatoa mimba na ikahalalishwa ikawa ya kwamba unapotoa mimba siokosa kwa hivyo watu wengi wamekuwa wakiona jambo hilo ni kosa na hasa ikifikia hali ya kidini pia ukiangalia kimaandiko yinayosemekana y ya kwamba ni kosa kutoa mimba kwa hivyo katika uzoaji wa mimba na hapa mahakama ihalalishe jambo hilo likawa ya kwamba haliwezekani lakini kumbuka ya kwamba jambo hili mwaka sabini na tatu lilipitishwa wakati wa democrat wakiwa katika uongozi kwa hivyo jambo hilo laonekana ya kwamba ni kama lilikuwa la upendeleo kwa upande mmoja kwa hivyo wana sasa watatumia jambo hili kama kipengele chao muhimu cha kusema ya kwamba wademokrat wanaunga mkono utoaji wa mimba nasi tunakataa kwa hivyo majimbo tofauti sasa yameanza kugawanyika na kama jinsi ambavyo miaka iliyofuata baadaye uliona kwamba kuna mambo yaliyozuka na majaji walikuwa na, na kazi ngumu ya kuamua je ni halali ama si halali kwa hivyo jambo hili lilizuka pia wakati ule wa rais uh, trump ya maanake kila wakati wanapojaribu kumwapisha jaji mwingine mkuu jambo hili la uzoaji wa mimba linatokea kwa hivyo mambo haya bado yataendelea hapa sio mwisho twambie sadera kumekuwa na uh, maoni tofauti tofauti kuhusu majaji ambao wanaelezwa kwamba wanaunga mkono rasimu hii kwamba wanaunga mkono yale yaliomo na nimeangalia kwa vyombo vya habari hapa hasa uh, vituo mbalimbali vya televisheni vinawaleta wale majaji ambao walikuwa wanahojiwa e, a, wakati walipopata a, ama walipoteuliwa na suala hilo kila mmoja aliulizwa lakini wakasema kwamba hiyo ndio sheria na hawana nia yoyote ya kuingilia kati yale ambayo tayari yameamuriwa kisheria na kwamba e, iko sasa kwenye e, ina, inafuatwa na majimbo mengi nataka nikuulize unaona kama hao walikuwa hawasemi ukweli au kuna kitu wamekiona ambacho kimewafanya wakabadilisha nia wakawa sasa kwamba wanatoa kauli tofauti na walivyokuwa wakieleza e, wakati wanahojiwa kwenye kamati ya bunge hajua katika kiswahili toasema alisemwapo lipo kama alipo lipo njiani laja kuna wengi ambao wakati walipokuwa wakipita pale kwenye senate mahojiano na maswali mengi wanayoulizwa wengine walikiri maanake ukikumbuka kama huyu jaji ambaye aliteuliwa mwaka jana wakati wa trump ni kwamba anathibitishwa ya kwamba ingia ukatete kulingana na masilimaadili yetu kwa hivyo kila jaji inategemea ali, aliapishwa namna gani walisema ya kwamba watatetea lakini sasa hivi kuna mgawanyiko maanake kuna wale tayari wameshaamua ya kwamba wataondoa kipengele hicho na kuna wale wengine ambao wanasema la sio vyema wachatu mpe mwanamke haki yake kwa hivyo waona sasa siasa zimepenya katika mahakama kuu ya marekani na jambo kama hili uh, jaji mkuu anasema bwana banaobt anasema ya kwamba uh, mahakama iwe yani mahakama kuu iwe ni kando na isingiliwe kisiasa lakini angalia rais anawateua wale anaoona ya kwamba wakiingia ndani wataenda kutimiza hoja na pengine watasimama kwa upande wa chama chao lakini kwa sasa hivi tunaona ya kwamba imejitangaza wazi sawa sawa kabisa labda kwa sekunde chache tu katika ripoti yetu tumeeleza kwamba kura za maoni kwa jumla zinaonyesha kwamba wamarekani wengi hawataki sheria hiyo ibadilishwe ikae ilivyo sasa kwa upande wa wanawake kwa ujumla wake unaona kama wanaiunga ilivyo hiyo uh, sheria ilivyo ama kuna ni wengi ambao wangependa ibadilishwe bila kuangalia misingi ya dhama za kisiasa ama kweli katika maandamano haya yote wanawake wengi wanasema ya kwamba sheria ibaki vile ilivyo manake wanaona ya kwamba sasa hivi mahakama kuu ikishaamua basi majimbo yatapatiwa haki yao ya kuamua na ukumbuke ya kwamba wakati mahakama kuu inapovujilia mbali kwa hivyo ni kumaanisha ya kwamba kila jimbo litapatiwa haki ya kuweza kuangalia kwa mfano ipoangalia katika jimbo la texas ambapo asilimia ya wanawake wengi pale ni watu weusi wale wanaotafuta huduma ya utoaji mimba na pia ukiangalia kama yni asilimia kama hamsini na tisa hivi na sabini natisa na nne yao ndio wanaotafuta kutoa mimba angalia jimbo kama alabama aangalia majimbo mengine kwa hivyo wanawake wengi wanasema haki ni yetu tufanye vile tunavyotaka mm-hmm. kuna mwingine ambaye alitoa hoja kwamba alipata mapacha watatu lakini pacha moja akawa yuko katika sehemu ya yai kwa hivyo hivo ak- yaani akaweza kupasuka mwilini na pia akaweza kutolewa na niposa wale wengine wa wawili wakapona na yeye pia akapona kwa hivyo anasema kama sasa hangeruhusiwa kutoa basi yeye na wale mapacha wengine watatu wangekuwa wawili wangekuwa wamefariki kwa hivyo haki hii bado ni utetezi mkubwa kaka na bado bwana bmj tutaona ya kwamba kufikia pengine kesho a ijumaa mambo yatazidi kuchacha zaidi nikushukuru sana d timothy sadera kwa kushiriki leo katika kipindi hiki cha ya kiswahili sauti idayiswailiya kaka mskilizaji timothy sadera d timothy sadera anatukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani lakini usiondoke pale ulipo eh, kwa sababu nitarejea hivi punde nikujuze ni nini tulichonacho katika sehemu ya pili karibu katika sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc uko nami bmj mridhi mchakato wa kumtafuta mgombea mwenza wa kiongozi wa upinzani nchini kenya raila odinga katika uchaguzi wa urais umeanza rasmi hii leo tarehe 4 mwezi mei chama kipya cha azimio la umoja One kenya kimeteua jopo maalum ambalo limetwikwa jukumu la kuwahoji viongozi kadhaa wanaonekana kuwa na hadhi ya kumkaimu raila odinga lakini mmoja wao amesema kwamba hatakubali eh, kufanya ama kuhojiwa eh, kuhusiana na suala hilo jina lake ni kalonzo musyoka aliyekuwa wakati mmoja makamu wa rais kupata mengi zaidi basi nimpishe mwenzangu salma mohamed akiwa mombasa shukran mwenzangu kwa mapokezi kutoka washington ni kweli kabisa kama ulivyoweza kudokezea mchakato umeanza rasmi hii leo na utachukua muda wa wiki moja utakumbuka kwamba wawaniaji urais wana hadi mei 16 kuteua manaibu wao kwa tume huru ya uchaguzi na mipaka ya ibc ambayo ilihamisha muda wa kuwasilisha majina kutoka aprili 28 hadi mei 1i6 basi ndiposa azimio la umoja w kenya muungano huo wa vyama vya kisiasa ukaunda jopo maalum ambalo lina wahoji wanasiasa na viongozi wanaonuia gombea mwenza odinga na jopo hilo linajumuisha watu mashuhuri nchini kenya wakiwepo viongozi wa kidini na viongozi serikalini jopo hilo ambalo liliundwa kufuatia mikutano na baraza la vyama vya muungano chini ya wenyekiti wa rais uhuru kenyata pia linasema kwamba linatafuta mtu ambaye anaonyesha uongozi na utumishi wa umma sifa zingine wajibikaji pia vilvile ni moja ya jambo ambalo wanaangalia kwa umma na uamuzi wa nidhamu vitendo na kujitolea katika huduma kwa watu ni miongoni mwa vigezo vingine vya jopo hilo baadhi ya maswala yanayohitajika na jopo hilo ili kuhitimu ni mtu kuwa na maadili mema utiifu kwa katiba ya kenya uajibikaji katika kutoa uamuzi na mtu asiye na hulka upendeleo wala kashfa ya ufisadi kiongozi wa waipa kalonzo musioka matha karua wa chama cha nak kenya mbunge wa zamani wa gatanga peter kenneth katibu wa baraza la mawaziri la kilimo peter munyez gavana wa nakuru li kinyanjui mwakilishi wa wanawake wa muranga sabina chege gavana wa mombasa ali hasan joho na mbunge wa kieni kanini kega ni baadhi ya watu wanaotazamiwa kuwa wateule watakaohojiwa na jopo lililoteuliwa lakini mchakato huo wa wiki moja unapoanza hii leo vyombo mbalimbali vya habari nchini kenya vinaripoti kuwa aliyekuwa makamu wa rais kalonzo musioka amekataa kuhudhuria mahojano hayo ya, mahoja ya uteuzi bwana musioka na washirika wake wamekubaliana kutogombania nafasi ya mgombea mwenza huku wakihoji sababu ya yeye kufika mbele ya jopo hilo baadhi ya viongozi wa vyama ndani ya muungano huo wanasema jopo hilo halijaungwa mkono na sheria yoyote makamu wa rais william ruto ambaye ni kiongozi wa kenya kwanza muungano mwingine wa vyama vya kisiasa na mpinzani mkubwa wa azimio la kenya yake raila anasema fedheha kubwa kumweka kiongozi wa chama cha waipakalonzo musioka kwenye mahojiano hayo kwa sababu ya tajiriba aliyonayo kwenye ulingo wa siasa lakini kwa nini mchakato wa kumtafuta mgombea mwenza kenya unaonekana kukumbwa na utata hata kulazimu jopo libuniwe kuwa hoji wagombea hapa vioye swahili tunaungana na njia kwa njia ya simu na bi shakiri abdalah katibu mkuu wa chama cha waipa ambacho anachotoka kalonzo msiaka kwanza nilianza kumuuliza kwa nini kuwe na mchakato Uhu, kweli mimi sifahamu na sielewi kabisa kwa nini kumeenda hivyo kwa sababu kwa maoni yangu rais mwenyewe ndio anafaa ajichagulie deputy wake kwa sababu huwezi kuchaguliwa bibi kwa in case uchaguliwe bibi alafu kitu chochote kikifanyika wale walikuchagulia wali lakini ukijichagulia mwenyewe ndio sasa utajua kwamba kama chochote kikitokea ni we mwenyewe umehusika na ulichagua kwa sababu gani kwa vigezo gani lakini kwa maoni yangu sioni kwamba huu mchakato ama hilo jopo lililowekwa la kuchagua running match ni kitu ambacho tunakihitaji ama ni kitu cha cha usawa kusema ukweli kwa sababu ni jambo ambalo halijawahi kufanyika kenya na situmai kama limefanyika popote ulimwenguni na hata kama limefanyika jambo kama hilo lakini huwa na yule ambaye nimhusika haswa ambaye ni presidential candidate anakuwa ni mmoja katika lile jopo kwa sababu yeye in the end of the day ndio mwenye kujiamulia yule anayemtaka ana kuwa naibu wake uh-huh kumekuwa na utata kumekuwa na mazungumzo ya watu jinsi walivyopokea habari hiyo wengine wakisema kwamba wengine katika hiyo walithojo wajiuzulu sasa kwa mtizamo wenu nyinyi kama chama cha chaip maanake yeah. uh, tumeona kwamba kiongozi pia wa waipa pia amesema hatohudhuria kikao kama hicho kwanini utata huu unatokea na wengine ambao wako katika vyama vingine pia wamepokea vipi hatua wa hiyo Uh, kusema ukweli utata umetokea kweli na watu wanatoa maoni yao tofauti tofauti na na kila mmoja ana haki na anaruhusiwa kutoa maoni yake lakini ukiangalia kwa undani mtu kama kalonzo muheshimiwa kalonzohi yeye ni mtu ameshakuwa naibu wa rais wa kibaki amekuwa wa raila kwa me, kwa miaka kumi eh? mukiongelea mambo ya numbers yeye ako nazo kulingana na wale wote wanaotaka hiyo nafasi ukiangalia integrity yake iko very high kulingana na wale wote ukiangalia experience yake iko juu sana Jihizo senior council na kuna ujuzi amekaa kwenye serikali kwa zaidi ya miaka thelathini kwa hivyo hakuna kigezo hata kimoja cha kunyima hiyo nafasi isipokuwa tu hiyo humiliation ambayo inataka kufanyiwa kwenda kukaa mbele ya yanel ambao nie watu ambao ni, wa, ni junior wake sioni kwamba kitu kama hicho kina- kinapendeza ama kinafaa kufanyika kwa hususan kiongozi in kama yule kuna haja ya mtu ambaye kwamba anauuzi na uwezo mkubwa wa kuwa mate ambaye amekuwa mate wa serikali ambao ilikuwa very successful ya kibaki ambayo iligeuza uchumi maradufu ilileta maendeleo ya kueleweka ilileta mabadiliko kwa nchi mengi sana ikiwa elimu ya bure infrastructure uh, economy ikapanda juu yeye akiwa ni naibu wa kibaki kwa hivyo sioni kwamba mtu kama huyo anafaa kuwa subjected kwa kwa jopo kama lile ambalo kwamba linaendeshwa na ma naambalo kwamba yeye mwenyewe mwenye kutaka lile jambo hata hayuko kwenye hilo jopo wananchi wenyewe ambao ni waamuzi hakuna hata mmoja ambaye amefurahia jambo kama hilo kwa sababu hata ingekuwa vyema wangekaa wale watatu ambao waliunda hii coalition tukiwa tukiwak wakae wale watatu wakae pahala waonge polepole waelewane watoke nje waambie wananchi sisi watatu tumeongea na tumekubaliana fulani ni rais na fulani ndio deputy wake hata kama si kamandu wale watatu yoyote wele wangekubaliana lakini ingekuwa ni jambo wamelikalia chini wale viongozi watatu na wamekubaliana wameongea wamejadiliana na wameamua ni fulani yoyote baina ya wao ama hata mwingine ambayo si wao lakini iwe ni kitu kingekubaliana na watueleze sisi wananchi kila mmoja angefurahia na watu wote wangekubali awali kalonzo alionekana kusitasita kuingia katika azimio na sasa hivi kuna swala hili kwa nini kalonzo na wengine pia watahujiwa huenda hajaridhishwa na kitu kalonzo alienda alishel ambition yake ya kuwa rais na akaamua kumsapoti raila kwa mara ya tatu hmm? na kama alifanya hivyo hakuwa na nia ya kusambaratisha muungano isipokuwa tu yale madharau na na matokeo baada ya yeye kuunga lile yo, I mean, hiyo hiyo coalition ndio yamejidhihirisha kalozo alifanya hivyo kwa niaba ya nchi anajali maslahi ya nchi hakutaka kuonekana yeye ndio mwenye kushikilia ngumu hataki kuungana na wenzake hataki kufanya uhusiano na wenzake akaamua kwenda kinyume cha kauli yake ambao kwamba aliitoa akisema hata hatamuunga tena raila mkono lakini baada ya kutoa dukuduku lake lililokuwa likimkera ambao ni ile waliwekeana na raila ndio ilimfanya aongee hivyo baada ya kuiweka ile dhahiri kwa watu kuelewa sababu zake akaamua kurudi nyuma na akaenda akaungana na raila lakini baada ya hapo madharau na vigezo kama hivyo ambavyo tunaviona sasa visivyokuwa na misingi ndio vitu zinatufanya kuona kwamba kwani sisi tulisema tunataka kufanya kazi na like minded people ili tusonge mbele ultusongeshe nchi mbele hii ndio like minded people seriously Is this the way we came to be treated na hawa watu baada ya kuwaunga tunaonyeshwa madharau tuna disrespect tunakuwa tuna undermine lakini waswahili husema anayekufukuza hakwambiu utoka utaona vitendo vikibadilika ukiweza kaa uwezipuka na ikiwa wataleta madharau ya kiasi hicho basi kila mmoja ana uwezo hakuna ndoa ya lazima baada ya kuzungumza na abi shakila abdalla katibu mkuu wa chama cha nitakurudisha kwa mwenzangu asante sana salma mohamed ukiwa hapo mombasa basi hadi hapo tunafika mwisho wa kipindi kwa undani kwa niaba ya wote waliokifanikisha msimamizi mery mgawe mwelekezi saila hamdun mimi inaitwa bmj mridhi tukutane papa hapa hiyo kesho inshaallah