hivi sasa ni saa tatu kamili zifuatazo ni habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msomaji ni mimi idi ligongo maafisa wa ukrain wamesema wanatarajia raia zaidi watafanikiwa kuondoka katika mji ulio katika mapambano wa marupol leo jumatatu rais volodomir zelenski amesema kupitia ujumbe wa video jumapili jioni kwamba zaidi ya raia mj walifanikiwa kuondoka jumapili na walitarajiwa kuwasili mji wa zaporsiza ambao upo kilomita mia bli leo hii wakati vikosi vya rasia vikichukua udhibiti wa maeneo mengine ya mariupol mamia ya raia na wanajeshi wa ukraine wanaokadiriwa kuwa mia mbili walikuwa wamejificha katika eneo la uzalishaji wa chuma la azof stal majaribio kadhaa ya awali ya kuondoa watu kutoka katika eneo hilo yalishindikana ambapo ukrain ililaumu rasia kwa kuzuia njia ambazo zilikuwa zitumike kuondoa raia israel jumatatu imekosoa rasia kwa matamshi yake yasiyosameheka ya waziri wake wa mambo ya nje kuhusu msimamo mkali wa kiyahudi na ubaguzi ikijumuisha madai kwamba adolf hitler kiongozi wa zamani wa ujerumani alikuwa myahudi israel ambayo imemhoji balozi wa rusia ikiwa ni muhitikio wa madai hayo imesema matamshi hayo yanalaumu wayahudi wenyewe kwa mauaji yao yaliyofanyika miaka nyuma tukio hilo limefanyika chini ya ushirika baina ya mataifa hayo mawili kuwa mashakani wakati ambapo israel imekuwa ikitaka kutofungamana na upande wowote wa, wa mgogoro baina ya rusia na ukraine na kusalia katika msimamo mzuri wa rusia wa mahitaji ya kiusalama kwa mashariki ya kati katika mahojiano na televisheni ya italia waziri wa mambo ya nje wa russia sergei lavrov amesema ukraini ina misimamo mikali ya kiyahudi kwa baadhi ya viongozi wake ikijumuisha rais wake kuwa ni myahudi serikali ya kijeshi ya chad imetangaza kuahirisha kuanza kwa mazungumzo ya kitaifa na vikosi pinzani na waasi wakati ambapo matayarisho ya mazungumzo ya upatanishi baina ya pande mbili yakisuasua mjini qatar taifa hilo la afrika limejikuta likiingia katika hali hiyo baada ya kiongozwa muda mrefu idris, idris deby kuuawa katika mapambano aprili mwaka jana mtoto wake mahamad idris deby alichukua utawala kuahidi kuitisha uchaguzi mwaka huu kabla ya kufanyika uchaguzi alitaka mazungumzo ya kitaifa yafanyike yakianzia hapo mei kumi kabla ya mazungumzo serikali na zaidi ya makundi mia moja ya upinzani yametuma wawakilishi wake katika mji wa doha kwa mazungumzo ya awali licha ya hayo wamekuwa wakitumia muda mwingi kwenye hoteli za kifahari na bado hawajakutana uso kwa uso wakati wapatanishi wa katar wakiweka mazingira mema ya upatanishi kwa pande mbili kuanza mazungumzo kamili jengo la ghorofa tatu limeanguka katika mji wa kibiashara wa nigeria wa lagos na kuua watu wanne na kujeruhi wengine 2 na watatu ambao waliokoliwa na kupelekwa hospitali kwa mujibu wa taarifa za mafisa za huduma za dharura za jumatatu majengo kudondoka limekuwa jambo la kawaida katika taifa hilo lenye idadi kubwa ya watu ambapo mamilioni ya watu huishi katika majengo ambayo hayajamalizika na yenye viwango vidogo vya ujenzi jengo hilo la horofa tatu lilianguka jumapili jioni katika eneo la ebutemeta katika mji wenye watu milioni 2 kwa mujibu wa ibrahim farin loe kutoka idara ya taifa ya kusimamia matukio ya dharura amesema tukio hilo lilitokea majira ya saa tatu usiku ambapo ghorofa ya kwanza ilikuwa ikitumika kama hala kuu huku ghorofa ya pili na tatu zikitumika kama makazi ya watu na watu wawili wameokolewa jumapili kutoka katika kifusi kwenye jengo lililodondoka katikati mwa china ikiwa ni saa hamsini baada ya tukio hilo kutokea huku dazenia wengine wakikwama ama kupotea kwa mujibu wa chombo cha habari cha serikali hayo yakiendelea serikali kutumia jeshi la polisi mwakamata watu tis ikijumuisha mmiliki wa jengo hilo kwa shutuma za kusababisha ajali hiyo mwisho wa habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika mimi jina langu naitwa idi ligongo ninakusihi nakusihi nami hapo kesho lakini kwa sasa hivi tumkaribishe mwenzangu bmj muridhi kwa ajili ya matangazo ya kwa undani hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tunapekuapekua tunachimbua na tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida na leo msikilizaji tunaangalia jinsi ulimwengu unavyohatimisha sikukuu yahatuwezikuta kusheerekeatunasheerekea inaotakiwa esab Wapana, hata hali what, what right, eh? na kwenye sehemu ya pili tutaangazia mkutano ambao umefanyika nchini tanzania mkesha wa siku ya maadhimisho ya uhuru wa uandishi habari duniani ni kwa undani mimi ni bmj nchi na maeneo mbali mbali kote duniani leyo yanaadhimishaidalfitri the... ya manake sikukuu ya kumaliza mfungo ambayo huadhimisha mwisho wa mfungo wa mwezi mtukufu wa ramadhan siku hii huwa ni siku rasmi ya mapumziko katika mataifa mengi yenye waumini wengi wa kiislamu lakini idadi ya siku za mapumziko huwa ni tofauti katika nchi mbalimbali waislamu huanza sherehe hizi kwa kukusanyika kwa maombi ya kila mwaka ambayo hufanyika muda mfupi baada ya macheo msikilizaji ni kawaida kuwaona waislamu akikusanyike katika misikiti na viwanja vya wazi kwa maombi ya pamoja na kabla ya ibada kwa kawaida huwa wanatoa sadaka kwa masikini inayojulikana kama zakat ambayo ni moja zoku, ya nguzo kuu katika dini ya kiislamu vilevile ni kawaida kuiona miji mikuu hasa ya mataifa ya kiislamu ikipambwa sana na sherehe kubwa kuandaliwa huku watoto wakinunuliwa nguo mpya na kupewa zawadi mbalimbali mbali, sawa na wanafamilia wengine kawaida ni siku ambayo wadimishwa baada ya kuonekana kwa mwezi wa shawa lakini kumekuwa na vuta ni kuvuta na hali yasindofahamu katika baadhi ya, ya maeneo na kwa sababu wengine wanaanza hata kabla ya kuonekana kwa mwezi huo katika e sehemu hii ya kwanza ya kwa undani tunaangalia jinsi maadhimisho yalivyokuwa katika maeneo mbalimbali duniani kote tuanze nchini kenya ambako waislamu wamekusanyika katika misikiti na maeneo mengine ya ibada kuadhimisha moja ya siku muhimu zaidi katika imani hiyo tupate mengi zaidi na mwandishi wetu huba abdi akiwa mjini nairobi waislamu nchini kenya waungana na wenzao ulimwenguni kusherekea sikukuu ya idhulfitri hii ni siku ambayo waislamu wanashiriki katika sala ya pamoja baada ya kumaliza kipindi cha mwezi mtukufu wa ramadhan baada ya miaka mingi ya kusherekea ibada idhulfitri kwa siku tofauti kutokana na mvutano Muwezi, wa kuandama kwa mwezi hatimaye waislamu nchini kenya wameadhimisha sherehe hizo kwa pamoja uku wakiwa na matumaini ya kuwa na umoja huu siku za usoni na leo ikiwa ni sikukuu ya idhlfitri tena hapa nchini kenya kwa baada ya muda mrefu eh, waislamu wote kwa pamoja hakukuwa na mgawanyiko sote tumesherekea sikukuu hii ya idlfitri na ama kwa hakika ni siku muhimu sana katika kalenda ya wa waislamu kwa sababu baada ya wa waislam kufunga siku a za mwezi mtukufu wa ramadan nakuomba mungu kuzidisha ibada kujiepusha na mambo mengine ya msingi leo ni siku ambayo imewekwa kwa sisi waislamu kusherekea tusherekee sisi na familia zetu na majirani kwa waumini waislamu edi ni sherehe muhimu sana na inaonyesha upendo kusherekea maisha na uaminifu kwa mola mwaka jana masharti ya korona na kusimama umbali wa mita moja uliwafungia wengi kutofanya ibada hii muhimu hata hivyo kwa wengi iliwapa furaha kubwa kujumuika kwa mara nyingine huku ujumbe wa kheri amani na fanaka ukitolewa ile nimekuja nimeona hakuna fitha iko sawa kwa sababu hakuna ki, fita hatuna haja rahia nimebigana hakuna vita iko sawasawa naendelea vuzuri yeah. kama mtu nimebata rahis yetu sio ateni fulani fulani sawasawa mbali na kufanyika kwa sala msikitini na maeneo mengi ya wazi ni siku ya wa waislamu kukutana na wapendwa wao na kula pamoja lakini pia kuwasaidia wale ambao wanaohitaji katika jamii hata hivyo sherehe hizi zinajiri wakati ambapo taifa la kenya linapitia misukosuko ya kisiasa na vilevile hali ngumu ya maisha baadhi ya waislamu walikuwa na wakati mngumu kuwasaidia wasiojiweza kwa kuwapa chakula kama ilivyotakiwa Hi, i mwaka nakua ngumu hali ya maisha imakuwa ngumu viu vimeongezeka hkuna pesa lakini itaii hatiya mwezowenu rais uhuru kenyatta amewatakia waumini wa, wa kiislamu heri na fanaka na kuwahimiza kuchangia amani na umoja miongoni mwao akisema hii itahakikisha nchi inabaki kuwa taifa kubwa ambalo wakenya wote wanajivunia kwa mara nyingine waislamu waungana na ulimwengu katika kuadhimisha sherehe za idul fitri hapa jijini nairobi wito wa amani wito wa upendo umetolewa na baadhi ya wa waumini waliokusanyika katika msikiti wa hudaa hapa jijini nairobi nikuwatakiawslam katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo waumini wa dini ya kiislamu wamefunga mwezi wao mtukufu wa ramadani iliyo jumatatu katika mikoa wa mbalimbali waislamu wameeleza kwamba ramadhani mwaka huu haikuwa raisi kutokana na changamoto za kiuchumi kutoka bukavu ripoti ifuatayo mapema asubuhi waislamu wa mji wa bukavu wamekutana ajili ya swala ya kufungua ramadhani il ndani ya kiwanja cha michezo ya soka katika mtaa wa kadutu na wengine wamefurika ndani ya msikiti mkuu wa bukavu eneo la nyawera mtaani ibanda baada ya swala ulikuwa muda mwafaka kwa baadhi ya waislamu kushuhudia namna walivyopitisha ramadhani amida shadadi ni miongoni alhamdulillahi tunashukuru mwenyezi mungu tunamaliza salama maregre ma bitu zilikuwa bei meme mwenyezi mungu anatusaidia bei ya sukari bei ya mchele mafuta bunga ma- makala kila kitu tunapata tu kenye kilipatikana A maisha iko nguvu sana sirtu shi e banyee tuko bajane nani bayatima E, kuishi kabisa magumu i maisha iko magumu sana e, ukifungua sama unasataautayakul ili kukabiliana na hali hiyo baadhi ya waislamu wamekusudia kufanya mshikamano kati yao kama baadhi yao wanavyoeleza wakichukua fursa hii kutoa mwito kwa serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo kuwajali wakati wa ramadhani kabisa kimimi naweza kupendelea serikali yo inatunga mkono kungambo kama inawezakuwa wanaweza kuwa anapana chakula wanaleta msikitini ufuturusho wa wislamu yo inaweza kuwa zaidi vizuri sana sababu kuna wengine waislamu wana shida ku, ya kufuturu ndo likuo nakuta kama mwenye amejaliwa lineemeka anakwambia e, ew anapite nyumbani huko sehemu yako Eh, siku hata doszikadeletwn u- wslamwlptwsaapamoja wa na haiko wa islamu, na walikuwa pamoja kukumbusha ombi lao la kuitaka serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo itambue rasmi siku za sherehe za waislamu kwa kuzitangaza kuwa siku bila kazi naibu mkuu wa jumuiya ya waislamu wa kongo katika mkoa wa kivu kusini imamu saleh rajabu anatoa ujumbe wa amani na upendo kati ya waislamu na watu wote ujumbe kwa waislamu kwanza tuishi kwa pamoja na tupendane tudumishe undugu wetu kwa pamoja na pia kuishi na wale wasiokuwa waislamu katika undugu kwa sababu sie wote tumeumbwa na nani na mungu kwa hiyo mungu anatuomba tuishi kwa pamoja kwa mapenzi baina yetu na tutafute usalama na amani baina yetu wakati wa kufunga mwezi wa ramadhani waislamu wa, wa jamhuri ya kidemokrasia ya congo walichukua fursa hiyo kumwomba alah arejeshe amani katika kongo ya kidemokrasia hususan upande wa mashariki aatya ivasante sana mitima de la chance huko nchini tanzania kuna baadhi ya maeneo ambayo yameadimisha sikukuu ya ed orfutry hii leo lakini maeneo mengi katika nchi hiyo inaelezwa kwamba yataadimisha hapo kesho lakini twende moja kwa moja mpaka misri ambako mwanahabari wetu shafi mbinda pia amekuwa akifuatilia nini kimeendelea katika kuadimisha sikukuu hii ya yaed kama ilivyoada wengi wameshapigiana simu na wengine bado wakiwasiliana na wenzao kwa ajili ya kupongezana na kupeana salamu za idi lfitri wakijuliana hali na kuendelea kualikana ili kujumuika pamoja katika kusherekea siku adhimu hasa kwa waislamu wanaojiunga na wenzao ulimwenguni tangu walipomaliza ibada ya funga ya mwezi mtukufu w ramadani nikizungumza na baadhi ya raia wa kigeni kutokea afrika mashariki wa siokairo ni dhahiri kwamba wameipokea idi lfitri kwa furaha tele licha ya kupitia changamoto za kiuchumi gharama za kimaisha kama vile bei za mafuta na kupanda vyekula na kupandanaitwa nataabbas natokea tanzania tunabidi tu tupambane nayo hii hali basi na allah atatufanyia epesi sababu tukisema hali ni ngumu ikishaisha hii hija nyingine basi mpaka mwakani huo ni umri tena hatuwezi kuata kusheherekea tunasheherekea inavyotakiwa kwa kweli kwa sababu si kitu ambacho kinarudia useme kitakuja mwezi huu mwezi ujao hapana ni kitu wadimu sana kwa hiyo hata hali iwe ngumu vipi wata watu right, wafurahi oh? tu ninaitwa adinani magingo mtanzania kwa sikukuu ya idi leo imetukuta vizuri tuna afya njema na tupo katika maandalizi mazuri kabisa ya shamra shamra ya siku hii ya leo yaidi kila kitu tunamshukuru mungu kubwa zaidi leo leo ni siku kwa kuwa leo ni siku ya kwa hiyo kila mmoja nakuwa na furaha yake hiyo si siku siku siku na na, na, na, na, na, na, na, na na kwa kwa iyo, kwa iyo, na, oh, kwa namna namna bei si si hivyo kama inakuwa ni ni ni changamoto changamoto ya ya ya kuweza kuweza watu watu kula kufurahi hiyo hiyo leo leo furaha wajiachie matumizi bwana kila mmoja ndo sikua sikukuayotetafaaa ae nakia oja ahunge popote um weake furaha yao usipindukia ikaleta madhara kwa wengine idi ufurahi mwish wa siku urudi nyumbani salama naitwa mosnita sherehe ya idi imenikuta niko salama ninafurahi ni siku muhimu na wengine kama hivyo wengine walikuwa waliobarikiwa napo waliobarikiwa kuwa na vitu hivyo kama kuna uwezo hata wa kuwasaidia wale wengine napo tutoe tuwasaidie hata kwa kidogo hata ukipika ukimchotea yule jirani yako nayo inapendeza hali ni ngumu hali ni wote hatuwezi hatu, hatu, hatu kufanana sababu lazima wote tofautiana kwahi alikuwa na kipato kidugu cha jua anaza wakawasaidia chini naomba niwatakie pole wote wagonjwa ambao alikuwa hospitali mungu nao afanyiwe pesa hata wale ambao wamepoteza ndugu zao mungu subira katika hali ya kuondoa mawazo na upweke kwa wale wanaosherehekea nje ya nchi zao mharma ali naye anawahimiza kujumuika pamoja ili kupata furaha ndani ya siku hii ya nikujitangana kusaamoa nyumbani mbali mbali hapa ni ile furaha ya bi ni muhimu watu wtkumika pamoja na tunazidi kukubadilishana mawazo na vitu mbalimbali wakati sherehe za idi zikiendelea mamlaka za serikali nazo zikiwa zimejipanga kuchunga hali ya utulivu vyombo vya usalama vikiimarisha ulinzi na kuhakikisha vinadhibiti matukio yote yenye kupelekea kutibua amani kama msongamano raia hasa kwenye maeneo ya viwanja vikuu vya miji na katika vyombo vya usafirishaji kwa ujumla kutoka shafi mbinda asante uh, sana shafi mbinda kwa ripoti hiyo msikilizaji tunafika mwisho wa sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani wakati tukiendelea na maadhimisho ya sikukuu ya ed orfitri naomba usiondoke kwa sababu nitarejea na sehemu ya pili ya kwa undani karibu kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc ambapo kama nilivyokudokezea pale mwanzo ni kwamba kule nchini tanzania kumefanyika mkutano maalum e, wa mkesha wa siku ya uhuru wa waandishi wa habari ambayo itafanyika hapo kisho kote duniani na ili kukujuza ni nini kimeendelea katika mkutano huo ni mpisha mwenzangu george jogopa akiwa dar daressalam wahariri wa vyombo vya habari barani afrika wanakutana nchini kujadili msakabala wa taaluma yao katika wakati ambako dunia ikishuhudia mabadiliko makubwa ya kiteknolojia wahariri hao nakutana jijini arusha ni sehemu ya kuelekea kilele cha maadhimisho ya siku ya huru ya vyamba vya habari inayoadhimishwa kila mwaka mei tatu chini ya kaulimbii semaayo ya uandishi wa habari na changamoto za kidigitali wahariri wamekuwa wakibadilishana uzoefu na kuzimulika sheria kandamizi ambazo zinakwaza uhuru wa vyombo vya habari ikiwa ni tukio la mara ya kwanza wa kufanyika nchini na barani afrika wahariri anaona kwamba ingawa katika baadhi y mataifa bado waandisho habari wanaendelea kuandamwa na mkono wa dola hata hivyo kuna hatua kubwa zinaendelea kupigwa mwenyekiti wa wajukwa la nchini waharii nchiizibi anaamini kwamba wa mwangawamatumini umeanza kuchumuza nchini ambako habari wanajiisi huko katika mazingira rafiki ya kutekeleza majukumu yao tofauti na kipindi cha miaka sita iliyopita wakati ambako utawala wa amuyatano ukitupiwa lama kwa kukandamiza uhuru wa maoni kwa maana hiyo anasema kutokanana mafanikio yalijitokeza katika kongamano hilo linaloendelea jijini arusha wariri wa afrika wamepata mwanga kuhusu mwelekeo halisi wa vyombo vya habari katika makongamano mengine yatakaofanyika ataku... katika miaka ya husoni wahyo sasa sisi watanzania wenyewe tunapaswa uionesha duni, duniamtazamowetu apa tutakacohitai ni kushirikiana nawatanzania na nikisema ikiseawatanzania ni wote chama tawala vyama vya upinzani serikali seikai jinsi gani tunavyoweza lakini kuna garama za uma. kwa hiyo hizi tuzibebe wote kama watanzania ikiwa tunataka kujenga sura ya nchi yetu hatuwezi kuwachia wanahabari peke yao wabebe hizo garama iiai aaa azo tuende na uweledi namshukuru sana katibu mkuu d jim ona amekuwa akisema mara kwa mara tukikutana anasema anataka kuangalia jinsi gani takavyoongeza uweledi wa kitaaluma hata hawa waliopo kwenye mitandao ya kijamii tuwashirikishe kwa sababu utakumbuka kipindi fulani watu walikuwa wanarusha picha kitokea ajali ubongo huko njema utumbo lakini baada ya kuzungumza nao hizo picha hz haitatokea tukaona mtu anaingia kwenye odi ya odiyau kama iliyotokea mwhimbili akapiga picha na kurusha kwenye mitandao ya kijamii atakuwa na dhana ya kujiuliza kwamba mimi angekuwa baba angu angekuwa mama yangu angekuwa ndugu yangu ningekuwa mimi nikafanyiwahi wahariri hawo wanakutana huku wametukia nawandama waandisho habari kama vile kupora uhuroa maoni yao yakiwa ameripotia kupungua ripoti ya shirika la umoja mataifa la unesco inasema kwamba mauaji ya waandishwa wa habari kwa mwaka uliopita 21 ya yalipungua ingao vitisho dhidi yao vikiendelea kubaki ripoti yo inaeleza kwamba heluh ya, ya mauaji hayo yalifanyika katika nchi ambazo hazikukumbwa na migogoro ya silaha hii inaashiria kurejea nyuma kwa haliyo miaka michache tu liyopita y yani 23 wakati heluh ya mauaji yalifanyika katika nchi zenye migogoro akitizama nafasi wa andish wa habari kwa afrika katika kulitetea bara lao waziri wa habari wa tanzania aliekuwa akizungumza katika kongamano hilo la uharili napmnauya anasema mamlaka za dola zina wajibu wa kuendelea kushirikiana na vyombo vya habari kujenga tasira nzuri ya bara lao naamini mtaainisha pia fursa zilizopo katika kuendeleza sekta ya habari barani afrika afrika bara letu lina changamoto nyingi wanahabari tunao wajibu wa kukabiliana na changamoto tulizonazo nyinyi wote ni mashaidi bara letu la afrika lina rasilimali nyingi za kutosha maeneo mengi rasilimali hizi zimegeuka kuwa laana ya watu kumalizana ya nchi kutotulia ni wajibu wa sekta ya habari kulisaidia bara la afrika rasilimali zetu zigeuke kuwa baraka kwa watu wetu tuone matokeo ya baraka ya rasilimali kwenye nchi yetu inauma kuona namna ambavyo tunateswa na rasilimali zetu wenyewe wakati umefika wanahabari tuchukue uamuzi wa kusaidia bara la afrika lifaidike na rasilimali zake watu wake wajivunie kuwa wa afrika wajivunie kuwa kwenye bara lenye rasilimali za kutosha ukipewa hesabu ya rasilimali tulizo nazo ukilinganisha na mabara mengine hatupaswi kuwa hapa tulipo lakini kila mmoja wetu anapaswa kutimiza wajibu wake wachangiaji katika kongamano hilo la siku tatu wanaona kwamba wahariri wa bara la afrika wanayo nafasi ya kujenga mstakabala mwema bara lao ingawa mwandishi wa habari kevin matandiko anasema kwamba bila kujali itikadi zao za kimtizamo wa haririhau wanapaswa kujiunganisha kwa kuweka mtandao unaofahamika e, bila kujali tofauti zetu ni muhimu tuanzishe taasisi imara ya vyombo huru vya habari afrika na kisha tukubaliane misingi na bira katika kuchochea maendeleo ya nchi zetu tukumbuke kwamba nchi zetu za afrika zimekuwa nyuma sana kimaendeleo na matatizo ya nchi hizi za kiafrika yamekuwa yakifanana kwa hiyo tukubaliane pia nini tafsiri harisi ya habari kwa muktadza wa afrika ili kulinda maadili na makuzi ya mtoto wa afrika pia na kwenye eneo hili la makuzi ya mtoto a afrika tumekuwa tukipokea maudhui ambayo yanachangia sana kuharibu maadili ya afrika kilele cha kongamano hilo ni hapo kesho jumane ambako rais samia suluh hassan amepanga kuzungumza na wahariri hao ikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya siku ya uhuru wa vyomba vya habari duniani na hapa niseme linayo furaha kuthibitisha kwamba mweshimuwa rais wa serikali ya awamu ya sita wa jamhuri ya muungano wa tanzania rais samia suluhu hassani amethibitisha kwamba atakuwa mdili rasmi katika shughuli yoke ndugu wanahabari mtakumbuka katika historia ya harakati za uhuru wa vyombo vya habari lakini katika historia ya shughuli zetu za kusherekea uhuru wa vyombo vya habari hakujawahi kutokea rais akahudhuria shughuli hiyo rais samia ameamua kuvunja rekodi hiyo na huu ni ushahidi kwamba anaipenda na kuithamini tasnia hii na wengi mtakuwa mnajua kesho ni sikukuu yaidi kwa hali ya kawaida hata mimi napata mashaka lakini mara zote ilipomuuliza inaambia waziri nitakuja nam ni waziri wa habari nape mnawi wakati akizungumza siku ya pili ya kongamano hilo linalofanyika kwa mara kwanza hapa nchini na mpaka hapo tumefikia tamati katika makalahiya kwa undani mpaka wakati mwingine na mara nyingine mimi ni george jogopa shukran sana george jogopa kwa ripoti yako hiyo bila shaka tutaendelea na matangazo kuhusu uhuru wa uandishi wa habari hapo kesho utakuwa na makala maalum katika matangazo yetu Eh, basi usikose kusikiliza eh, kupitia matangazo mbalimbali mbali ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika na kuacha na wimbo huu furaha ya idi wakati ndugu zetu waislamu wakiendelea eh, na maadhimisho ya sikukuu hii muhimu ya ed alfitri eh, huyu mwanamuziki anajulikana kama halu zuhuria anakwambia furaha ya idi na kutoka kwangu mimi pamoja na wenzangu wote ambao wamefanikisha matangazo haya msimamizi akiwa ni mary mgawe mwelekezi dan brown mimi naitwa bmj mridhi nikiwatakieni aid mubarak We're doing it. So a