Karibu kusikiliza kipindi cha marudio cha Kwa Undani, Kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari. Tunapekua pekua, tunachimbua na kukupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Msikilizaji, katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangazia mazungumzo ya kutafuta amani nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kati ya wajumbe wa rais Felix Tshisekedi na wawakilishi wa makundi yenye silaha ambayo yamekamilika jana Jumatano mjini Nairobi, nchini Kenya, chini ya mwenyekiti wa rais wa nchi hiyo Uhuru Kenyatta. Kulikoni, nawaomba kwa heshima kuu, kama ndugu zangu, kama wapendwa wangu, nawaomba tumieni nafasi hii, mukuje pamoja, mushirikiane pamoja, mupendani katika sehemu ya pili tutaangazia ziara ya rais wa Msumbiji Filipe Nyusi nchini Uganda na yale walioyajadili na mwenyeji wake Rais Yoweri Kaguta Museveni ni kwa undani. Mimi ni BMJ Mridhi. Mazungumzo ya kutafuta amani katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kati ya wajumbe wa rais Felix Tshisekedi na wawakilishi wa makundi yenye ya silaha yalikamilika hapo jana Jumatano mjini Nairobi nchini Kenya baada ya mkutano wa siku tano. Mkutano huo ulihudhuriwa na takriban wawakilishi thelathini wa makundi yenye silaha wakiwemo wajumbe mbalimbali, mbali na waangalizi wengine. Kabla sijamleta mwandishi wetu wa Nairobi Jason Nyakundi atueleze kwa kina zaidi yale ambayo alikuwa akizungumza, ni kueleze tu kwamba rais wa Kenya Uhuru Kenyatta mwenyewe ameyasihi makundi yenye silaha mashariki mwa DRC kuweka silaha hizo chini na kufanya kazi na serikali katika kutafuta amani na uthabiti. Nawaomba kwa heshima kuu, kama ndugu zangu, kama wapendwa wangu, nawaomba tumieni nafasi hii Mkuje pamoja, mshirikiane pamoja, mupendane, kijua ya kwamba amani mutu wa kwanza kubarikiwa na hiyo amani atakuwa Mkongo. Ni sauti ya rais wa Kenya Uhuru Kenyatta, ambaye ndiye mwenyekiti wa sasa wa Jumuiya ya Afrika Mashariki na ndiye ambaye anasimamia mazungumzo yaliyokamilika hiyo jana ya kutafuta amani nchini DRC. Kupata mengi zaidi kuhusu nini kilichojiri na ni nini kinachozungumzwa, tuungane sasa na mwandishi wetu mjini Nairobi, Jason Nyakundi, ambaye anaangazia mchakato huo kwa kirefu. Je, kuna uwezekano kwako, Nyakundi? Asante sana BMJ Mureithi hapo Washington DC. Umoja wa Afrika na Umoja wa Mataifa wameunga mkono mpango wa Afrika Mashariki wa kuleta amani katika Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo na kuongeza uwezekano wa suluhu la ndani la mzozo huo. Wiki iliyopita katika mkutano ulioandaliwa mjini Nairobi, viongozi wa jumuiya ya Afrika mashariki walihimiza makundi ya waasi nchini DRC kuweka silaha zao chini na wakawaalika kwa mazungumzo nchini Kenya. Viongozi hao walikubaliana kwamba iwapo kuna makundi yenye silaha ambayo hayatatii wito wa mazungumzo, basi watapeleka jeshi la kikanda kudumisha amani na utulivu mashariki mwa DRC. Mtaalamu wa masuala ya usalama Joji Msamali anasema mzozo nchini DRC ni wa miaka mingi na hivyo mikakati inayohitajika ni mikubwa. Kwa kweli, tatizo la DRC hatuwezi anza kulizungumzia kwa wakati huu sasa, elfu mbili ishirini na mbili. Ni lazima tufuatilie historia ya taifa hilo la DRC kuanzia miaka ya sitini wakati taifa hilo lilipata uhuru manake. Uh, Wabelgiji waliwapa uhuru wa kujitawala wana DRC mwaka elfu moja tisa mia na sitini ambapo bwana Patrice Lumumba ndiye alikuwa kiongozi na wakati wa kuwapa utawala wa, wa kujisimamia wenyewe wa kujitawala wenyewe uh, taifa la DRC lilikuwa limetawanyika kwa, ma, kwa, kwa majimbo. Maanake kulikuwa jimbo kama vile Goma, jimbo kama vile Kisangani, jimbo kama vile Bukavu, ambapo haya majimbo yote yalikuwa na makundi ambayo yalikuwa yanapigania kwamba pia wao wajitawale na hawakuwa nataka kuwa taifa moja kama vile ilivyo hivi sasa na baada ya yale mapinduzi ambayo yalitekelezwa na Mobutu Sese Seko uh, baada ya miezi sita tu baada ya kujipatia uhuru basi Mobutu alijaribu na kuleta taifa likawa pamoja, lakini vikundi bado vya malumbano vilikuwako pale, na mwaka elfu moja tisamia na sitini na tisa Umoja wa Mataifa ukapeleka jeshi la kulinda amani katika taifa hilo. Kumbuka DRC hivi sasa ndio iko na jeshi kubwa sana la Umoja wa Mataifa zaidi ya wanajeshi elfu tatu na hali kadhalika ndilo taifa ambalo limevunja rekodi kwa kuwepo na hilo jeshi la Umoja wa Mataifa kwa miaka mingi zaidi. Kwa hivyo utapata kwamba tatizo la DRC ni tatizo la kindani, na ambapo watu wanazidi kupigania rasilimali ndani ya taifa hilo, na si taifa watu wa Afrika bali mataifa ya magharibi. Maanake Marekani iko na mguu wake kule ndani matatizo ya DRC, tukiangazia taifa kama vile Ubelgiji, Wafaransa hali kadhalika. Kwa hivyo kuna changamoto nyingi sana za kiusalama ndani ya taifa la DRC, ndiko kinachochangia hali iliyoko hivi sasa ya utovu wa usalama. Na hivi karibuni unapata pia mataifa jirani yameingilia ndani mzozo, ya, ya, ya, mzozo wa taifa la DRC na hii pia imeongeza kule kuto kuwepo kwa hali ya usalama ndani ya taifa hili. Jana Jumatano, rais wa Kenya Uhuru Kenyatta alisisitiza wito wake kwa makundi yenye silaha katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuweka silaha chini na kufanya kazi na rais Felix Tshisekedi kwa ajili ya amani na utulivu. Mazungumzo kati ya wa wajumbe wa, wa rais Tshisekedi na wawakilishi wa baadhi ya makundi yenye silaha yalikamilika jana Jumatano mjini Nairobi baada ya kukutana kwa siku tano. Wapatanishao hao watakutana tena siku zijazo kabla ya kongamano lijalo la wakuu wa nchi za jumuiya ya Afrika Mashariki inalotarajiwa kufanyika mwishoni mwa mwezi Mei. DR Congo hivi majuzi ilijiunga na kambi hiyo kama mwanachama wa saba. Bwana Musamali anasema itakuwa bora kutumia mazungumzo zaidi kutatua mzozo wa DRC kuliko hatua za kijeshi. Nafikiri kwa mtizamo wangu ni kwamba uh, haya mataifa ya, uh, ya Afrika Mashariki, wengi wa viongozi ambao wako katika mataifa hivi sasa wana ni, wana sababu zao za kibinafsi za kutaka kuingilia mzozo wa DRC, si moja kwa moja kwamba wanataka kuleta uh, amani kule. Maanake ukiangazia kama vile wale wanamgambo wa Banyamulenge wana uhusiano fulani na taifa la, la, la Rwanda na Uganda ambao wanapakana ku, na taifa hili la, la, la DRC na utapata kwamba tayari sisi tumejaribu, kujaribu kuleta amani kule Somali, lakini juhudi zetu hazijavua dafu. Maanake kumbuka kule Somali hivi sasa kulikuwako na jeshi kutoka Burundi, kuna jeshi kutoka a, a, a Uganda, hali kadhalika kuna wanajeshi kutoka Kenya ambao wa wanajaribu kupambana na hawa na mgambo wa, wa Alshabab, na hivi sasa ni miaka kumi tangu tuingie katika taifa hilo na hali ya usalama bado ni ile ile. Na hivi sasa pia tumeanzisha kikundi kingine ambacho kinasema kwamba tunaenda kupigana kule DRC, na mataifa ambayo husika ni yale yale tu, Kenya, Uganda, na hivi sasa tunaona wa, wa Rwanda pia wameingizwa pale, na kumbuka Burundi pia ni mwanachama wa Jumuiya ya Afrika Mashariki, kwa hivyo hali kadhalika tutaona pia wakiingia katika mzozo ule wa, wa, wa, wa DRC. Na cha msingi ni kujiuliza, je, tuna uwezo wa kifedha kuweza ku, kuwa na rasilimali za kutosha kuweza kuingilia kati mzozo wa DRC na kuzaa matunda. Manake Umoja wa Mataifa umekuwa huko zaidi ya miaka ishirini na mpaka hivi sasa hali ni ile ile, sisi kuingia pale ndani. Nakumbuka kwamba ukiangazia hasa taifa la Kenya kuna malalamisho ya kwamba eh, madini mengi ambayo yanaporwa ya ya kule eh, DRC kupitia Kenya kwenda katika mataifa ya ng'ambo, na hii nafikiri haitawafurahisha wana DRC maanake wao wanataka suluhisho la kindani kwa mzozo wao pasipo kuingiliwa na mataifa uh, ya huku kando. Na nafikiri jambo ambalo tungejaribu kutumia kama mataifa ya Afrika Mashariki, tungetumia njia ya kidiplomasia kuwaleta pamoja viongozi wa DRC na kuonyesha wazi ya kwamba taifa lao linahitaji amani ili liweze kunawiri kiuchumi ki, ki lakini, kupeleka wanajeshi tu, maanake tayari kuna lalama kadha wa kadha kutoka kule kule Somalia kwamba wanajeshi wa mataifa ambayo yamehusika huko ndio wanaopora rasilimali kule, wanahusika na na biashara haramu. Je, hii itakuwa ni sura ambayo tutaipata kule DRC? Kwa hivyo moja kwa moja tuiseme ya kwamba tusijaribu, lakini kuna changamoto nyingi sana ambazo zitafanya itakuwa ni vigumu Eh, haya mataifa kuweza kukabiliana na wale wanamgambo ambao wanapigana katika taifa hili hivi sasa. Kwenye mkutano kwa njia ya video, Rais Kenyatta alivitaka vyama vya DRC kuiga mfano wa Kenya ambapo yeye na mpinzani wake Raila Odinga walifanya amani. Shisekedi aliwashukuru washirika wa, wa mazungumzo hayo na kuongeza kwamba wale ambao wamechagua njia ya amani wamejumuika na yeye. Takriban wajumbe thelathini wanaowakilisha makundi yenye silaha kutoka Ituri Kivu Kaskazini na Kusini walishiriki katika mazungumzo hayo ambayo yalihudhuriwa pia na waangalizi kutoka Rwanda, Uganda, Burundi, Umoja wa Mataifa, Marekani na Ufaransa. Richad Tute, ambaye pia ni mtaalamu wa masuala ya usalama, anasema huu ndio wakati mwafaka DRC kupata amani. Wakati sasa mwafaka ndio umefika hivi sasa, kile ambacho tunaita kwa njia ya kizungu strategic time, eh, kwa sababu ya strategic interests. Kwa sababu sasa utakuta kwamba eh, mazingira kwa hivi sasa ndio yanasaidia yana katika kuchangia kuweza kusuluhisha, uh, lilo changamoto kwa hivi sasa kitu ambacho haingefanyika pale siku za, za nyuma. Uh, mazingira ni kwamba utajiuliza kwamba hali ya siasa kule Kongo ikoje, hali ya uhusiano wa nchi ya Kongo kwa hivi sasa na majirani wake, hali ya Kongo na katika Umoja wa Kimataifa, hali ya Kongo katika Umoja wa Afrika ikoaje kwa hivi sasa. Kwa hivyo hayo yote yanachangia katika kutafuta suluhisho kwa hivi sasa ambao haingefutafutwa hapo siku za nyuma. Cha umuhimu hivi sasa ni kwamba nia hizi vyombo vya usalama zinazo ni ipi, kwamba wanataka ku, kuweza kutekeleza nini kwa muda mfupi, kuweza kutekeleza yapi katika muda mrefu. Kwa hivi sasa nafikiria cha umuhimu ni kuweza kukabiliana na hivi vikundi eh, haramu kule, kwa sababu utakuta kwamba wengine hata wamejiunga na vikundi vya kigaidi kule. Kwa hivyo nafikiria kwa hivi sasa cha umuhimu ni kuweza kulegeza makali eh, ya hao waasi na hivi vikundi vya kigaidi ambavyo kwa hivi sasa uh, zinatambaa kote eh, katika sehemu fulani za nchi ya Kongo. Wale ambao hawakufanikiwa kufika Nairobi wanaweza kujiunga na mchakato huo katika mkutano unaofuata. Wengi walikubali kuweka silaha chini, huku wachache wakiomba kupewa muda zaidi wa kujitathmini kufuatia masharti yaliyowekwa, lakini walionyesha nia ya kuungana katika kuijenga nchi yao. Asante ah, sana Jason Nyakundi. Msikilizaji, Nyakundi anatukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi Kwa Undani hii leo, ila nakuomba usiondoke pale ulipo au kufunga chombo ambacho unatumia kusikiliza matangazo haya kwa sababu nitarejea hivi punde na sehemu ya pili. Karibu kwa sehemu ya pili ya kipindi Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti amerika hapa Washington DC, jiji kuu la Marekani, ukiwa nami BMJ Mridhi. Rais wa Msumbiji Filipe Nyusi aliwasili nchini Uganda jana Jumatano kwa ziara rasmi ya siku tatu, ambapo alipewa heshima kwa kupigiwa mizinga 21 alipowasili katika uwanja wa ndege wa Entebe na akafanya mazungumzo na mwenyeji wake Rais Yoweri Museveni kati ya yaliyozungumzwa ni jinsi ya kuimarisha uhusiano uliopo wa kihistoria na pia ushirikiano wa kisiasa, kiuchumi, kijamii, kiutamaduni na katika nyanja zingine kati ya nchi hizo mbili. Kulingana na gazeti la Daily Monitor, Msumbiji na Uganda zimefurahia uhusiano mzuri na urafiki wenye mshikamano, ushirikiano na urafiki tangu mapambano ya ukombozi wa kitaifa yaliyoanzia miaka ya sabini wakati wa siku zile za FRELIMO wakati nchi hiyo ikipigania uhuru, na utayasikia mengi wakati nikimleta mwanahabari ambaye amekuwa akifuatilia yaliyojiri kwa karibu, na si mwingine mbali ni Asiraji Kariango akiwa mjini Kampala, Uganda. Lakini kabla ya hapo ni kwamba Msumbiji na Uganda zimekuwa na uhusiano mzuri kama nilivyotaja, na inaelezwa kwamba kwa vile vile ambavyo rais Museveni aliizungumza ni kwamba wanajeshi 28 waliunda kundi liitwalo, uh, National Salvation Front for National Salvation ambalo baadaye lilikuja kuwa NRA, e, yani chama ambacho ndicho kinachotawala sasa nchini Uganda. Kabla ya kuwa jeshi la ulinzi la wananchi wa Uganda, walipata mafunzo katika mji wa Montepuez, eh, jiji la pili kwa ukubwa katika jimbo la Cabo Delgado, nchini Msumbiji. Itakumbukwa kwamba mwaka elfu mbili kumi na nane rais Nyusi mwenyewe alimkaribisha rais Mseveni mjini Maputo e, na wakafanya mazungumzo rasmi, wakati alifanya ziara ya siku tatu kiongozi huyo wa Uganda, ambapo makubaliano ya jumla ya ushirikiano kuhusu ulinzi, utalii, diplomasia na biashara yalitiwa saini. Taarifa iliyotoka katika ofisi ya rais wa Msumbiji ilieleza kwamba wakuu hao wawili wa, wa nchi katika ziara hiyo ya siku tatu inayofanywa na rais Filipe Nyusi pia watatilia mkazo maamuzi yaliyochukuliwa wakati wa ziara uh, hiyo niliyoitaja hapo ya mwisho ya Museveni nchini Msumbiji hapo mwaka elfu mbili na kumi na nane. Kifupi chake ni kwamba Msumbiji inauza kwa Uganda chakula cha baharini kama vile samaki, inauza korosho, sukari na makaa ya mawe, wakati Kampala nayo ikiuza mahindi, maharage, mbao, matunda, nyama ya ng'ombe na kahawa. Uh, kule Maputo, yani kwenda mpaka Msumbiji. Kwa hivyo tayari kuna ushirikiano uliopo wa kibiashara, ushirikiano mkubwa kati Asiraji Kariango, hebu tueleze hapo nini nini ambacho unakijua kuhusu ziara hii ya Rais Filipe Nyusi hapo Kampala? Uh, Rais Nyusi alikuja hapa kwa ziara rasmi ya kikazi na alilakiwa na mwenyeji wake Rais Museveni, wakafanya mkutano uh, katika ikulu ya Entebbe na wakadilia masuala mbalimbali. Baada ya mazungumzo yao, wakatoa taarifa ya nchi mbili, na miongoni mwa yale ambayo yalikubaliwa ni kwamba raia wa Msumbiji hawahitaji tena kuwa na visa kuingia Uganda, na jambo hilo ambalo litasaidia kueleza ama kuimarisha urafiki kati ya nchi mbili. Ikumbuke kwamba rais wa sasa wa Uganda Yoweri Museveni alipata mafunzo yake ya kijeshi mwanzo nchini Msumbiji, wakati Frelimo ilipokuwa inapigania ukombozi wa nchi hiyo kutoka kwa mkoloni Mureno. Hivyo kuna u, u, ushikawano fulani pamoja na wapiganaji ambao wali, waliunda kundi la NRA na maguguni baadhi ya vigogo wale walipata wali mafunzo ya kijeshi huko sehemu za Msumbiji, akiwemo mdogo wake Jenerali mstaafu Salimu Salim. Hivyo unaona kwamba uhusiano huu ama safari hii inaimarisha ule uhusiano ambao ulikuwepo tangu zamani. Hivi kuna maelezo mengine zaidi kuhusu jinsi ambavyo uh, rais E, Yoweri Museveni ameahidi kwamba atatoa usaidizi labda wa kijeshi, e, kusaidia katika mapambano ambayo kama unavyojua yanaendelea kule kaskazini mwa Msumbiji. Nini kinaelezwa uh? katika mkutano na andishi habari alisema kwamba aliguswa na jambo hilo, na ikiwa ataomba kusaidia anaweza kusaidia, na ikumbuke kwamba huu mkoa wa Cabo Delgado ndo huko huko kulikuwa na kambi ya jeshi ambalo ilitoa mafunzo kwa yeye Museveni na wapiganaji wake wakati huo enzi zile. Hivyo anaona kwamba eneo mkoa huo una us, ushikamano wa kihistoria. Kwa hivyo ana imani kwamba ikiwa atapata, ataombwa anaweza kutoa kuchangia, kuona kwamba amani inarejea katika eneo hilo la Cabo Delgado. Miongoni mwa mingine katika ziara hii atatembelea eneo la viwanda sehemu za Luwero, ambapo kulikuwa na mapigano na kulikuwa mapigano ya msituni ambayo yalimleta Museveni madarakani, eneo ambalo limekuwa la viwanda. Kuna viwanda mbalimbali, ameenda huko kukagua. Hivyo akienda kukagua lazima kuwepo na mali yatayona inayoweza kufaa nchini kwake, na vilevile, kama unavyojua, katika ile hali ya kubadilishana uh, biashara lazima, Uganda nayo ina vitu ambavyo inaweza kuipokea kutoka uh, Msumbiji, ili biashara isiwe ya upande mmoja, lakini biashara iwe ya pande zote mbili. Tukimalizia, Siraji, labda E, tumeona katika siku za karibuni maraisi wa nchi mbalimbali hapo ukanda wa maziwa makuu wakianza kufanya safari baada sasa ya kipindi e, hicho kigumu cha korona. Unaona, kama ziara kama hii ambayo amefanya Filipe Nyusi hapo ni kati ya ziara nyingi ambazo tutaziona katika siku za karibuni hasa e, wakati ambapo inaelezwa huenda Raisi Museveni e, yuko tayari kumkabidhi mwanawe eh, eh, rungu ya ufalme eh, ama ya uongozi eh. Kwa kuzungumza tu eh, sijui tutarajia kuona viongozi wengi wakija waki hapo Uganda. Kwa maoni yako kweli? Uh, viongozi wa, wanakuja na sababu zao wa mbalimbali, wanazima wanaweza kuja ikiwa hakuna shida, lakini swala la rais Museveni kumpa uh, mtoto wake rungu la uongozi, hizo bado ni ati ati hakuna uh, ishara kamili ambazo zinaonyesha kwamba kweli uh, Museveni yuko tayari kumpa, mm, mtu mwingine kwanza, pili, mtoto wake, ingawa kumekuwa na tetesi nyingi zikitamkwa hapa kwa miaka kadhaa, lakini yeye amekuwa akisema kwamba yeye si mtu ambaye Uh, ni mjinga kuweza kufanya mtoto wake kumrithi, lakini hayo itajulikana ikiwa kweli itafanyika. Wakati ukipita, hatujui ni lini, lini maanake uchaguzi mkuu wa hapa utafanyika tarehe mwaka elfu mbili na ishirini na sita. Hatujui kama atarejea au uh, mtu mwingine na kama wanavyosema ni mtoto wake, lakini hiyo haijulikani hapa kidemokrasia itabidi ikiwa ni mtoto wake aingie uh, siasa achaguliwe na chama tawala, lakini si tu kama kufanya mapinduzi au kwa njia nyingine. Itabidi aingie kidemokrasia, ama chama tawala kimkubali kimteue, na hapo ikifanyika hivyo, kuna uwezekano lakini kwa mpaka sasa mm -hmm. Hayo bado te, te, te testiza, ni tetesi za mitaani, lakini kweli kabisa anajulikana mpaka sasa. Kwa kifupi, e, asiraji e, Kariango, ziara hii ya Filipe Nyusi e, sijui kama kuna tofauti yoyote e, kwa vile ambavyo wananchi wa Uganda wanaiangalia. Kuna watu hukosoa ziara kama hizi ama wanaikubali tu kwamba ni ziara ya kiongozi, kwa hivyo hakuna eh, ah, kitu ambacho wanaona ni kibaya, yale yanayozungumzwa. Kifupi, ah, kwa sasa kwa ziara hii ya Rais Nyusi hakuja hakuna aidha nzuri au ubaya ambao watu wanasema, ni labda wanadhani ni ku-, ku, ku kuimarisha uhusiano. Labda zile kitesi zilikuwa katika ziara ya Rais Kagame, lakini kuhusu Rais nyusi Hapana, wamesema tu, nafikiri wana, wengi wanadhani tu ni aidha kuimarisha uhusiano. Wengi wakosoaji wanasema tu ni kuharibu pesa ngoko na matatizo, bei ya vitu vimepanda, mafuta yamepanda, badala ya, ya, ya kushughulikia masuala ya nyumbani, mara anawahudumia na, na, na, na, na wageni. Hayo inatarajiwa kwa watu wa chini, au na watu wa wakosoaji, manake kila mkosoaji ana- kila kitu anachofanya lazima yeye anaona ni kuna ubaya, hata kama kuna uzuri wake. mm -hmm. Lakini yeye anaona pabaya. Kwa hivyo kuna maoni tofauti bila shaka ya ziara hii ya rais Nyusi nchini Msumbiji, lakini kwa upande wangu mi nasema kwamba na inaimarisha uhusiano. Msikilizaji Asiraji Kariango, mwandishi wa habari kutoka Kampala, Uganda, ndiye anayetukamilishia sehemu ya pili, na hivyo basi kipindi kizima hiki cha Kwa Undani kwa niaba ya wote ambao wamekifanikisha kwa leo, msimamizi Meri Mgawe, mwelekezi Saida Hamdun, mimi naitwa BMJ Mridhi. Kwa heri kwa sasa, tuonane hapo kesho inshallah, wakati tukikuletea jukwaa la waandishi. Mlikuwa mkifuata kipindi cha marudio cha Kwa Undani. Tuna waageni tukiwaachia kibao hiki cha muziki Gatale. mtu kwao leo acha nianze kusifia kweto, salamu zao wambie baiko kone jigoma leto. Tanga watu wana namba zao ishirini na moja barabara, tena wapenzi wa ngoma za Mwambao, Pongwe, Makorora na Usagara, tena tumejaliwa kwenye mapenzi, mana wenyewe watu wajua Washenzi washenzi, Tanga kuna makinyo wa leo. Ukija mingumi tu, Tanga kuna makungwinawari mapenzi tu, Tanga kuna tajiri na mafukara mapukara kwarae, yani tunasifiwa kwa mengi, basi cheza rumba e.