The voice of hizi ni habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa naitwa kennes bwire wanajeshi wa rusha wamefanya mashambulizi makali mashariki mwa ukrain huku waziri wa ulinzi wa marekani akiahidi misaada zaidi ya silaha kwa ukrain loyd austin ameahidi kile amekitaja kama hatua za mbinguni na duniani kuhakikisha kwamba ukrain inapata silaha inazohitaji ili kuwashinda nguvu wanajeshi wa rasia rasia imeonya kwamba msaada huo unatishia kuendelea kwa mapigano zaidi viongozi wa ukrain wamesema kwamba wanahitaji msaada zaidi wa silaha ili kuendelea kupigana na wanajeshi wa rasia katika vita ambavyo vimeingia miezi miwili waziri wa ulinzi wa marekani loyd austin ameahidi misaada ya silaha hizo wakati akiongoza mkutano wa maafisa kutoka nchi 4 katika uwanja wa ndege wa kijeshi wa marekani wa remsten nchini ujerumani ujerumani imetangaza kupelekea ukrain bunduki na za kushambulia ndege za kijeshi mgonjwa wa pili wa virusi vya ebola katika jamhuri ya kidemokrasi ya congo amefariki shirika la afya duniani who limetangaza kifo hicho kufuatia mlipuko mpya wa ebola nchini drc vipimo vya madaktari vimebaini kuwepo maambukizi ya ebola katika mji wa mbandaka na kuna wasiwasi mkubwa kwamba huenda maambukizi yakasambaa hadi sehemu nyingine za nchi maambukizi ya sasa yanaaminika kutoka kwa mnyama na wala sio kutokana na maambukizi ya awali kati ya binadamu mtu aliyefariki ni mwanamke mwenye umri wa miaka 25 ambaye ana uhusiano wa kifamilia na mgonjwa wa kwanza ambaye pia alifariki mgonjwa wa kwanza alianza kuonyesha dalili mnamo aprili tarehe 5 lakini hakutafuta matibabu kwa zaidi ya wiki moja alifariki aprili 2 maafisa wa afya wanaendelea kuwatafuta watu waliokaribiana na wawili hao waliofariki karibu watu 145 waliokaribiana na wagonjwa wanachunguzwa drc imeshuhudia mlipuko 1iatat ya ebola ikiwemo mlipuko wa mwaka e218 hadi e22 ambapo karibu watu 2 walifariki waziri wa mambo ya nje wa rusia segrei lavrov ameyaonya mataifa ya magharibi kwamba yasichukulia kwa mzaha hatari kubwa iliyopo ya nchi hiyo kutumia silaha za nyuklia dhidi ya ukraine na kuongezea kwamba anaona kama muungano wa neto unajihusisha katika vita dhidi ya rasha kwa kuipatia ukrain silaha lavrov alisema hayo katika mahojiano na televisheni ya serikali ya rasia amesema kwamba msingi wa makubaliano yoyote kwa ajili ya kumaliza vita nchini ukrane utazingatia na hali ya kijeshi itakavyokuwa nchini ukrn waziri huyo wa mambo ya nje wa rasia amesema kwamba rasia inajaribu kwa kila njia kuhakikisha kwamba silaha za nyuklia hazitumiki kabisa katika vita hivyo uvamizi wa rusia dhidi ya ukrain ndiyo mkubwa zaidi kuwahi kutokea ulaya tangu mwaka 1945 ambapo maelfu ya watu waliuawa kujeruhiwa miji kuharibiwa vibaya na zaidi ya watu milioni miliona kuhamia nchi zingine moscow imesema kwamba hatua yake ni operesheni maalum yenye lengo la kuipokonya ukrain silaha na kuilinda ukrain mataifa ya magharibi yametaja uvamizi huo kuwa uchokozi dhidi ya nchi huru wanajeshi wa israeli wamempiga risasi na kumuua mwanaume mpalestina mwenye umri wa miaka ishirini katika shambulizi lililotokea kwenye kambi ya wakimbizi ukanda wa magharibi wizara ya afya ya palestina imesema kwamba mwanaume huyo kwa jina ahmed owa amepigwa risasi kichwani jeshi limethibitisha kwamba lilitekeleza msako dhidi usiku wa kuamkia leo katika kambi ya wakimbizi ya akba jaber kusini mwa mji wa jeriko limesema kwamba wanajeshi walianza mashambulizi ya risasi baada ya wa wapalestina kadhaa kuanza kuwarushia mawe na mabomu ya moto katika taarifa nyingine jeshi la israel limesema kwamba wapalestina kumi na mmoja wanaodaiwa kuwa wapiganaji wamekamatwa katika ukanda wa magharibi nakomea hapo kwa sasa na kumpisha bmj mridhi kukuletea kipindi cha kwa undani hadi wakati mwingine mimi naitwa kennes bwire endelea kusikiliza sauti ya amerika voa i kutoka idha ya kiswahili ya sauti sautiamerika moja kwa moja kutoka kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa va habari tuna pekua, pekua tunachimbua na kukupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida msikilizaji katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tunaangazia muungano wa tanzania siku ambayo imeadhimishwa hii leo tarehe 26 baada ya siku hiyo kuwasishiwa mwakawa96 nini kinachoelezwa bunge limeendeshwa kila siku la muungano lakini haliijui ile hati ya muungano inasemaje kwenye sehemu ya pili tutaangalia kwa kina zaidi kinachoonekana kama kuendelea kuimarika kwa uhusiano kati ya rwanda na uganda baada ya rais wa rwanda paul kagame kuitembelea uganda kwa siku mbili na kurejea nyumbani hapo jana jumaatatu ni kwa undani mimenee bmj mrii tanzania leo imeadhimisha siku ya muungano mwaka wa58 na tangu muungano huo kati ya tanganyika wakati huo na visiwa vya zanzibar na licha ya baadhi wa ya watanzania kusherehekea muungano huu au siku hii ya maadhimisho ya muungano kuto kuonekana kwa hati halali ya muungano wa nchi hizo mbili za tanganyika na zanzibar tangu kuungana kwao kumepelekea maswali na kusababisha watanzania wengi kuhoji ni kitu gani kilichofichwa kwenye hati hiyo isiwekwe hadharani huku kero mbali mbali juu ya muungano huo zikiwa zinafukuta kwa pande hizo mbili za muungano kabla ya kumleta mmoja wa wachambuzi wa siasa za nchini tanzania kabla ya kumleta mmoja wa wachambuzi wa siasa za nchini tanzania na pia kusikia ni nini ambacho rais samia suluhu hasani na maafisa wa serikali wamekisema mwandishi wetu wa dar es salaam amri ramadani naye pia amezungumzwa na baadhi ya wachambuzi wa, wa maswala ya kisiasa na hii hapa ripoti yake kero 1 u 8 za muungano kati ya kero 25 zilizopo zimeweza kutatuliwa na kubaki kero sab ambazo zinaendelea kutafutiwa ufumbuzi wa kudumu wakati muungano huo leo ukitimiza miaka 58 tangu kuasisiwa kwake huku suala la hati ya muungano huo ikibaki kuwa kitendawili miongoni mwa watanzania bila ya kujua ni kipi kilichopo ndani yake muhamadi mwaruunga ni mchambuzi wa masuala ya kisiasa nchini tanzania na hapa anaeleza zaidi ninafikiri hizi kero za muungano zinaweza zikashuka lakini hazitoshuka kama hati yenyewe ya muungano hati yenyewe ya muungano haikuweza kwenda fundishwa wala haikuweza kwenda kujadiliwa popote bunge limeendeshwa kila siku la muungano lakini haliijui ile hati ya muungano inasemaje na wabunge kadhaa wa bunge la jamhuri ya muungano wa tanzania wanaijua katiba ya muungano lakini hawajui hati ya muungano ikoje ni swala mtambuka kidogo ambalo linahitaji wito kwa viongozi wetu wakuu kuweza kukubali hyo na kuweza kuyapatia ufumbuzi kwa sababu hata ukisema kuwa hutojadili ni sehemu ya muungano wake ni wamoja lakini katika ardhi kila ardhi inajisema hali hiyo ningeweza kusema kwamba ni wakati sasa serikali tatu zitakuwa na tija zaidi kuliko serikali mbili hata hivyo biashara bado ni changamoto nyingine ambayo inaonekana kuto kupatiwa ufumbuzi kwenye muungano huo kwa kuwa kumekuwa na urasimu kwa wafanyabiashara wanapotoa bidhaa zao kutoka zanzibar kwenda bara jambo ambalo linaonekana kuwa kero iliyodumu kwa muda mrefu huku mamlaka zikionekana kuwa kimya mchambuzi wa mambo ya kisiasa kutoka zanzibar amer hassan anaelezea juu ya hilo hakuna ushuru hakuna chochote na wala habugudziwi na tra lakini mzanzibari au mtu anatoka zanzibar kusafirisha tv utaambiwa lazima ulipia tra na mambo mengine wakati tv hiyo hiyo wakati inaingia zanzibar tayari mshaditi ushuru zamani zamani wafanya biashara kutoka dareslama wanakuja kununua kununua biashara mfano nguo magari lakini sasa hivi sasahivi utakutauja kununua gari zanzibar kuisafirisha kupeleka bara inakuwa pia shubha kwa sababu mambo mingi ao inatokakasi mengi na, ushuru ushuruatai kwamba kuna kuna baadhi ya watendaji wanakuamisha ilo zoezi watanzania leo wameadhimisha miaka 58ane tangu kuasisiwa kwa muungano huo huku makamu wa rais dr philip mpango amezindua kitabu ambacho kinazungumzia misingi ya muungano na maendeleo yake amr ramadhani sauti ya yakeaaisy nambaada ya ripoti hiyo yake amri ramadan akiwa kule dar es salaam nikueleze kueleze tu kabla sijamleta mgeni wetu kwamba rais samia suluhu hassan ametoa msamaha kwa wafungua 386 ikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya miaka na 58 ya muungano huo wa tanzania na kwa mujibu wa taarifa ambayo imetolewa leo na waziri wa mambo ya ndani ya nchi hamad masauni ni kwamba msamaha huo unaenda sambamba na masharti mbalimbali ikiwa mbali ni pamoja na wafungwa wote kupunguziwa robo ya vifungo vyao baada ya punguzo la kawaida la moja ya tatu linalotolewa chini ya kifungu cha 481 cha sheria ya magereza nchini tanzania na sasa basi kabla hatujaendelea nikupe historia fupi tu kuhusu muungano wakati ya tanganyika na zanzibar ulitokea tarehe is mwezi aprili mwaka 964 na ukawa mwanzo wa jamhuri ya muungano wa tanzania hadi tarehe hiyo kulikuwa na mataifa mawili huru ya jamhuri ya tanganyika na jamhuri ya watu wa zanzibar ambayo yaliingia mkataba wa muungano hapo mwaka huo wa94 eh, na kuanzishwa dola la jumuiya ya jamhuri ya muungano wa tanzania mkataba huo wa muungano uliitiwa saini na aliyekuwa rais wa tanganyika wakati huo mwalimu julius nyerere na aliyekuwa rais wa zanzibar shekh abeid amani karume tarehe22 al9 huko zanzibar mkataba huo ulithibitishwa na bunge la tanganyika na baraza la mapinduzi apo tarehe 26 yani siku kama ya leo tarehe 27 mwaka huo huo viongozi wa nchi zote mbili walikutana katika ukumbi wa karim j ulio jijini dar es salaamu na kubadilishana hati za muungano jina la jamhuri ya muungano wa tanganyika na zanzibar lilibadilishwa baadaye tarehe 28 zi oktba 96 na kuwa jamhuri ya muungano wa tanzania kwa kupitia sheria ya jamhuri ya muungano sheria nambari 61 na ya mwaka huo wa964 muungano kati ya tanganyika na zanzibar umekuwepo kutokana na sababu mbalimbali mbali. zikiwa ni pamoja na kuwepo kwa mahusiano ya karibu na ya kihistoria baina ya tanganyika na zanziba katika nyanja mbalimbali kama vile undugu wa damu biashara utamaduni lugha na mahusiano ya karibu kisiasa hususan baina ya vyama vya kisiasa lakini kumbuka mskilizaji kwamba licha ya kuwepo tanzania jamhuri ya muungano wa tanzania e bado kuna mambo ambayo yanafanywa tanzania bara na mengine hususan kisiasa ambayo yanafanyika kwenye visiwa vya zanzibar kwa mfano kuna rahisi na bunge la zanzibar na vilevile vile. kuna raisi na bunge la tanzania tanzania ikijumuisha uh, bara pamoja pia na visiwa hiyo <mulia> <mulia> sa tuungane na mchambuzi wetu sami ruhuza yuko nasi anajiunga nasi kwa njia ya simu kutoka eh, dar daressalam sami ruhuza kwa wale ambao labda wanasikia huenda si mara ya kwanza wanasikia kwamba kuna muungano ulioundwa miaka hamsini na minane iliyopita kati ya tanganyika na zanzibar nini kikubwa ambacho unaweza kuwaeleza ambao wanajaribu kuelewa historia hiyo hiyos na kushangaza tu ni kwamba siku kama yaleo ambayo ni muhimu sana kwa sisi tanzania leo unaona vyombo vyote vya habari tuseme vimekuwa kimya kwa siku kama ya leo kitu kimoja ambacho kipo leo ni kwamba ni siku ya mapumziko tu watu awajenda kazini lakini kwenye hizi kwa mfano magazeti ukiangalia magazeti karibu yote hakuna yaliyoandika kuhusu muungano yni hawakuipa nafasi kubwa skukuu ya muungano magazeti yote vyombo vya habari e, tumezoia kwamba tv mara nyingi zinakuwa zinaonyesha kabla kwamba tarehe na sita mwezi wa nne hata kama ni wiki nzima kabla lakini this time kimya kabisa na sio kosa cha kwanza awamu ya tano ilivyoofisha sana hizi sikukuu kwa mfano hii siku kama yaleo tulikua tunaambiwani ah, ya sio siku ya kusherekea kwa hiyo sikukuu kama hizi zilikuwa zi, kama watu wamezisahau sikukuu ya muungano sikukuu ya mapinduzi ya zanzibar ni vitu ambavyo katika iki kipindi cha awamu ya tano zimeka kama vile zime- zimewekwa pembeni ssa imeshangaza mpaka sasa vyongo vya habari vimekua kimya yani, n ni kama vil leo tu anaweza kajiliah sukua nini leo mbona kazini so, vya baris, kwa sababu ziko kimya sasa so, hii yote unaweza ukasema ah, miaka hamsini na nane watu wamechoka yn yani, miaka hamsin na nane mzee sasa haieleweki ni kwamba ni tatizo ni kusahau tatizo ni kwamba watu wamechoka au tatizo ni kwamba watu hawaelewi muungano au tatizo ni kwamba labda watu hawautaki muungano wameuchoka kwa hiyo ni vitu vya kujuliza sana lakini hapo hapo mkuu wa nchi na delegesheni yake yote ya wakubwa hawapo nchini kwako marekani sikukuu ya leo viongozi wa kuu wa nchi hawapo sasa ndo maana labda hata vyombo vya habari vya hapa vimaona ha, ha, hamna umuhimu kwa hiyo inasikitisha sana na inatia aibu kwamba sikukuu ambayo uh, tanz- t- tanganyika na zanzibar vilifanya makubaliano vkliikazaliwa tanzania ambayo ndo hiyo tanzania tunaenda kuinadi nje lakini leo imeenda kavukavu hamna lolote hamna chochote kile na viongozi wakubwa hawapo hasa kwa tafsiri ya namna hiyo kwa watu ambao hawaijui tanzania watafsia mnao kwa vijana watoto ambao wapo kidogo itakuwa inawapa changamoto baadaye kuja kuelewa hivi tanzania nini hiyo tanzania zilifanya nini yani itakuwa ni ngumu sana kumweleza mtu mbona hamna activities zote anaztnazziona katika siku hiyo sku itakuwa ni ngumu sana kuelewa ku, maana halisi ya muungano ya kwa sababu nah. hakuna kitu ambacho kinawakumbusha ndio uh, lakini vizuri pia tutaje kwamba vyombo a unavyozungumza ni vya hapo ndani ya tanzania kwa sababu unaona sauti america imekutafuta wewe kwa hiyo nafikiri bado uh, huko nje tunaangazia angazia no, au epe huko no. sahihi kabisa Itami, of course kuna vyombo vya habari hapa tanzania hata kwa mfano gazeti la citizen citizen limetoa nusu ya imeitoa kwa ajili ya kuipa siku hiyo lakini nakuta magazeti mengine kwa kwafano karibu yote ya kiswahili hakuna gazeti ya gazetia kiswhato hata gazeti la uhuru sasa kabisa nafikiri yapo uh, wamekuelewa wasikilizaji na umemtaja pia rais samia suluhu hasan ambaye yuko ziarani hapa marekani na ni kwamba yanayoelezwa ni kwamba amewasamehe wafungwa l 8 ishirisit ikiwa ni sehemu ya maadimisho ya miaka hiyo hamsini na nane ya muungano wa tanzania lakini tukirejea kwako e, samil ruhuza e, kuna unavyojua no. na wala hii sio mara ya kwanza hili linazungumzwa kuna kero ambazo zimejitokeza miaka nenda miaka rudi kwa miaka mingi tu e, kuhusu muungano huu na leo waziri wa nchi ofisi ya muungano na mazingira dk selemani jaf amesema kwamba wamefanikiwa kutatua kero kumi na nane za muungano kati ya ishirini na tano zilizopo eh, sijui kama sami mm-hmm. kwa, kwa labda kwa mawazo tu kwa yale ni nini ambacho kinakujia eh, katika hisia zako unaposikia hili ni ni, ni, ni kero zipi hizi kubwa ambazo wewe mwenyewe unaweza kusema zipo ama zimekuwepo ambazo za zungumzwanashukuru uh, katika muungano wowote ni kama ndoa lazima kuna changamoto zinakuwepo tu yani huwa lazima zitakuwepo changamoto sa so zile ambazo mnaona kwamba hizi tunaeza tukazitatua kwa pamoja tunazitatua kwa pamoja hizi ambazo naona kwamba hizi sio za kuzitatua naangalia suluhisho ili iendelee kudumu muungano wenyewe kero za muungano kubwa sana zinasababishwa na katiba wekeni katiba ya wananchi ambayo itakuwa haina kero then wananchi wote wakaipigia kura mkaa wananchi ambayo haina shida haina tatizo na hizi kero nyingi zitapungua baadae hata yakuwa kumi zitakuwa hata moja labda au mbili ambazo zinasuruhizika namungao anaendelea kama kawaida asante sana naona muda umetupa kisogo shukran sana uh, samirhuza kwa kuzungumza na sauti sautiamerika kaleo nakushukuru sana ndugu yangu msikilizaji samir huza akijiunga nasi kwa njia ya simu kutoka daressalam tanzania anatukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani lakini eh, usiondoke pahali ulipo msikilizaji kwani naregea baada vale. ya sekundi chache na ibmsikilizaji kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc uko nami bmj mridhi kama livyokuwa ni kwamba raisi paul kagame wa rwanda hapo jumapili na mpaka jana amefanya ziara nchini uganda ambapo amefanya mazungumzo na mwenzake wa nchi hiyo jenerali yoweri kaguta museveni katika ikulu eh, jijini kampala viongozi hao wawili walisikilizana kwamba wataimarisha jitihada za kuleta amani na uthabiti kwenye eneo hilo la afrika mashariki Nakati na kati kushirikia na kushirikiana katika kusuluhisha mgogoro wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambayo sasa imeshajiunga na jumuiya ya afrika mashariki na ni mazungumzo ambayo yamekuja baada ya mkutano ambapo wiki iliyopita walikutana viongozi mbali mbali mjini nairobi E, wakiwa ni wa jumuiya hiyo ya afrika mashariki na kukubaliana kuunda kikosi cha kijeshi cha kieneo e, kikiwa na lengo la kumaliza mapigano na vurugu ambazo zimekuwa zikiendelea hasa zinazosababishwa na waasi katika e, eneo hilo na mashambulizi ambayo yamekuwa yakiendelea kwa miongo kadhaa mashariki mwa drc ikumbuke kwamba rais kagame hakuhudhuria mkutano wa nairobi ambao uliongozwa na rais uhuru kenyatta wa kenya ambaye kwa sasa ndiye mwenyekiti wa jumuiya ya muungano huo wa afrika mashariki lakini aliwakilishwa na waziri wake wa mambo ya nje vincent biruta lakini sio hayo tu yaliyompeleka rais kagame nchini uganda inaelezwa kwamba ingawa kulifanyika mazungumzo hayo lakini hayo yalikuwa pembezoni mwa sherehe e, ya kuadimisha mwaka wa 4 a 8 wa kuzaliwa kwa luteni jenerali muhozi kaine rugaba huyu ni mwanawe raisi yoweri museveni ambaye pia ni kamanda wa kikosi cha nchikavu cha jeshi la ulinzi la uganda baada ya maelezo hayo kama nilivyokuahidi kwamba tutakuwa naye na bende wa moto huyu ni mchambuzi wa siasa za uganda na siasa za eneo ukanda wa afrika mashariki na kati na bende wa moto tumesikia kwamba amefanya ziara hapo eh, paul kagame rais wa rwanda na akikubwa kwamba alihudhuria Eh, sherehe ya kuzaliwa ah, maadimisho ya kuzaliwa kwa eh, mwanaye raisi yoweri museveni lakini pia eh, wakazungumza mawili matatu kuhusu usalama wa kieneo nini ambacho unaweza kutuambia ambacho ni tofauti na wakati mwingine eh, kwani inaelezwa kwamba hii ilikuwa mara ya kwanza yeye eh, kukutana na raisi museveni hapo uganda tangu mwaka wa elfubili kinanne ni kwa nini ndio naweza kusema ndio kukutana uganda au rwanda lakini kwenye nchi zingine huwa wanakutana lakini kulingana na uhusiano wao mbovu hawakuwa wanakutana kuwe uganda ama rwanda hii ndiyo ilikuwa mara ya mwanzo jemedari paul kagame kufika hapa kwetu uganda ieleweke kwamba hata mpaka mmoja wa rwanda na uganda tumeongea mara mingi ulikuwa amefungwa ulifunguliwa hivi majuzi na hii ndiyo kweli mara yake ya kwanza yeye bwana paul kagame kukutana na mwenzwake rafiki wake wa zamani wamara ya mwanza hapa uganda sasa katika mazungumzo yao ame amekuwa eh, rahisi museveni amezungumza kwa kirefu tu kuhusu uhusiano wao kwamba walikuwa pamoja wakati wakiwa waasi pamoja ha, wakiwa kule msituni ii na umuhimu gani sasa na unadhani kwa nini anayaeleza hayo wanahistoria ndevu hawakuanzia uhusiano wao huko msituni wakipigana vita walianzia shule moja ya huko ankole inaitwa ntare a walisomea shule moja ya upili kwa hivyo uhusiano wao unaenda mbali kidogo na vita vya msituni wa huko ruero kwa hivyo historia yao hata ilikatwa kwa ufupi rais yoeri mseveni hakusema yote akamaliza alisema machache tu kwa sababu wananchi wa uganda mpaka wakati huu wanauliza kwa sababu gani marafiki wawili waliokuwa shule moja wakapigana vita huko ruwero wakawa wakati huu hawaonani mpaka kijana wamoja wao ndiye akaenda akaweza kupeleleza rais wa rwanda ili afike hapa kushughulikia wani mazaliwa yake na wakapatana na rafikie mzee yoweri mseveni kwa hivyo watu wa uganda na nanafikiri jumuia ya afrika nzima inauliza kwa nini kamanda wa jeshi la nchikavu ambaye sio kamanda mkuu kwa wakati huu ni gemedari wilson mbasumbadi asie yeye kumwalika gemedari oro kajame sawa sawa kabisa na bende wa moto labda eh, kumalizia na umalitaja hilo la E, dhana kwamba uenda jenerali muhozi kainelugaba akachukua nafasi ya baba yake e, lakini unaona katika siku za karibuni yeye ndiye amekuwa akitumwa na baba yake katika kujaribu kusuluhisha au kupeleka ujumbe wa kidiplomasia sio tu rwanda lakini e, maeneo mengine ikiwa ni pamoja na kenya nini ni, ni, ni, ni, ni ambacho Eh, ni mu, ni tofauti kabisa na jenerali kainerugaba na watoto wengine wa museveni kiasi kwamba museveni ana anaamemusifia eh, eh, sana wakati wa mkutano huu na rais kagame kuna sintofahamu na sintofahamu mkubwa zaidi kwa sababu yeye ndiyo kijana wa rais yeye mmoja rais oel na watoto lakini watoto wengine ni wasichana yaani watoto wa kike mm-hmm. na huyo ndio kijana anayejulikana kwa hivyo swali ni kwamba anaweza kushu, anaweza kweli kufanya uhusiano na mataifa ambaye ni, um, ni ya karibu na uganda kama tanzania na kenya tuseme kama dzairi yani siridia la congo na sudani ya kusini na vile vingine hilo swali ndilo bado watu wanauliza kwa sababu yeye kijana hakupigana vita vya ruwero na kunaye majemedari ambao walipigana vita vya ruwero na wako wengi mpaka wakati huu nimesema nimemtaja moja hapo awali na yeye kwa kweli hataki kusikia hataki kusikia hili jambo la mwanawe jemedari joeli mseveni yaani jemedari mhozi kaimeru kweli kuchukua uongozi wa uganda kuna kuna kuna hasira kuna hasira sio kwa majemedari mpeke yao lakini pia maswali mengi na hata wananchi shukran sana na bende wa moto kwa kuzungumza na sauti sautiamerica kwa leo leoimeshukuru ka nakutakia mema kule na wasikilizaji wote msikilizaji na bende wa moto mchambuzi wa siasa za uganda na kukanda uh, mzima wa afrika mashariki na kati anatukamilishia kipindi cha kwa undani kwa leo kwa niaba ya wote waliokifanikisha msimamizi mary mgawe mwelekezi aida isa mimi naitwa bmj mridi tukutane papa hapa uh, hiyo kesho e chamada