waelfu ya wanajeshi wa afrika kusini atasaidia juhudi za misaada katika jimbo la kwazuu natal kwa zaidi ya watu 440 wamefariki dunia kutokana na mafuriko na maporomoko ya matope na darzeni wengine kupotea wiki moja baada ya mvua kubwa kuanza jeshi la taifa la ulinzi la afrika kusini sandf lilisema jumatatu limeagizwa kupeleka wanajeshi wapatao el1 kwa ajili ya kazi ikiwa ni pamoja na kusafisha na kusaidia kusafirisha misaada jeshi hilo pia litatoa msaada wa matibabu na helikopta kwa operesheni za uokoaji na ufuatiliaji mafuriko hayo yamewaacha maelfu bila makazi yameondoa huduma za umeme na maji na kutatiza shughuli katika mojawapo ya bandari zenye shughuli nyingi zaidi barani afrika bandari ya durban mwawakili wa familia patrick leoya mtu mweusi ambaye hakuwa na silaha aliyewawa na polisi magharibi mwa michigan walisema watatoa matokeo ya uchunguzi huru wa maiti hii leo jumanne video kutoka kwa mpita njia inaonyesha lioya akiwa chini alipopigwa risasi ya kichwa wakati wa mvutano na afisa mzungu wa grand rapids siku ya aprili nne ripoti rasmi ya uchunguzi wa maiti inaowasilishwa kwa polisi na hitatolewa mara moja kwa umma lakini uchunguzi tofauti wa maiti uliofanya na dr ne spitts mtaalamu wa uchunguzi wa maiti mwenye umri wa miaka 95 na ambaye alifanya kazi katika uchunguzi kufuatia mauaji a rais john f kennedy na martin luther king jr miongoni mwa kesi nyingi ne maarufu yeye ndiyo mkaguzi mkuu wa zamani wa maiti katika eneo la detroit kifo cha loya kimeikasirisha familia yake pamoja na watu wengi ambao wametazama video ya makabiliano yake na afisa wa polisi katika dakika za mwisho afisa huyo alikuwa juu ya lioya akijaribu kumzia na alifyatua bunduki yake baada ya kumtaka lioya aache kifaa chake cha umeme au teza ya polisi lioya ni mkimbizi kutoka kongo na anatarajiwa kuzikwa ijumaa na mtandao wa kitaifa wa mchungaji al shapton ulisema utasaidia kulipia gharama na mchungaji huyo atatoa wasifu wa marehemu katika ibada naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kupitia 17fm na nairobi kenya maafisa wa upinzani wa libya walihitimisha mazungumzo ya wiki moja katika mji mkuu wa misri bila makubaliano juu ya mipango ya kikatiba kwa uchaguzi umoja mataifa ulisema leo jumanne wabunge 12 kutoka bunge lenye makao yake mashariki mwa libya na wabunge 12 kutoka baraza kuu la nchi chombo cha ushauri katika mji mkuu wa tripoli magharibi mwa libya walishiriki katika mazungumzo yaliyosimamiwa na umoja wa mataifa yaliyokamilika jumatatu mjini cairo mshauri maalum wa umoja wa mataifa kuhusu libya stephan williams alisema maafisa hao walikubali kukutana tena mwezi ujao baada ya sikukuu ya waislam yaid alfitri ambayo inaadhimishwa kumalizika kwa mwezi wa mtukufu wa ramadhani alisema umoja wa mataifa unafanya kazi ya kupata mwafaka uliofikiwa mapema mwaka huu kati ya mabunge hayo mawili kwa lengo la kufikia makubaliano kuhusu mfumo wa kikatiba na sheria wa uchaguzi wa bunge na rais mwanahabari aliyeshinda tuzo ya amani ya nobeli ya filipino maria resa aliwasilisha maalamiko yake leo jumanne dhidi ya mwanachama wa ngazi ya juu wa timu ya wanahabari ya rais rodrigo duterte kwa madai ya machapisho mabaya na ya kukashifu kwenye mtandao wa facebook resa amekuwa mkosoaji mkubwa wa jutete na vitakali vya dawa za kulevya alivyoanzisha mwaka 216 na, na kuchochea kile ambacho watetezi wa vyombo vya habari wanasema ni msururu wa mashtaka ya uhalifu uchunguzi na mashambulizi ya mtandaoni dhidi yake na rapla tovuti ya habari aliyoanzisha nhizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington dc muda wa kopu bmj muridhi katika kipindi cha kwa ni kwa undani kutoka idaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho kama kawaida hukuletea ripoti zinazogonga vichwa vya habari tukipekuapekua kuchimbua na kukupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutakuletea yale ya hivi punde kabisa kutoka kule ukraine katika mzozo baina ya nchi hiyo na nchi ya rusia ambapo mashambulizi yameongezeka katika mji wa marupol kama ilivyotarajiwa na baadhi ya watu mji wa mar ni mji ambayo ni muhimu sana kwa kuwa ni mji wa bandari na baadhi ya bidhaa ambazo zinaingia na kutoautoa uh, chi ya um, yatapata ma, matatizo wahio ni jambo ambao iata wasiwasio kwenye sehemu ya pili tutakwenda mpaka drc ambako watu 15 wanaelezwa kuuawa mashariki mwa nchi hiyo na wanajeshi wanashutumiwa katika kutekeleza mauaji hayo kulikoni na inaonyesha kwamba mzozo huo utazidi kupanuka ne kwa undani meme ni bmj mridhi hali ya wasiwasi imeendelea kutanda katika mji wa kusini mashariki wa mariupol nchini ukrain baada ya mashambulizi yanayotekelezwa na wanajeshi wa rasia baadhi yakilenga raia wa kawaida katika maeneo ambayo ilidhaniwa kwamba hayatalengwa yote hayo yanajiri wakati rais volodimir zelenski akiendelea kutoa wito kwa jumuiya ya kimataifa kufanya mengi zaidi katika kuisaidia nchi yake kukabiliana vilivyo na jeshi la rasia ambalo limeendelea na mashambulizi hayo gharama ya maisha katika nchi kadhaa inaelezwa kama ambayo imesababishwa na mgogoro huo nam kama nilivyokuahidi msikilizaji tutaungana na mchambuzi wa masla ya kimataifa siasa za kimataifa abdulahi boru yuko hapa hapa washington dc lakini anajiunga nasi kwa njia ya simu abdulahi nafikiri mengi yamezungumzwa kuhusu mzozo huu lakini la hivi karibuni kabisa ni kwamba ilikuwa inasubiriwa e, wengi wakisema kwamba huenda vikosi vya rasia vikafika katika e, mji huo wa marupol na kuanza e, mashambulizi na inaonekana tayari sasa yale yaliyotarajiwa yametimia nini ambacho unakiona katika mgogoro huu ulipofika sasa hivishukr uh, uh kama um, kwa mtazamo wangu uh, ni dhahiri kwamba mzozo huu um, haujaonyesha hali ya pengine kuwepo na. na suluhisho la kudumu au suluhisho la ki, um, kisiasa hii ni inaonyesha kwamba mazungumzo ambayo yalikuwa yanatarajiwa au ambayo yalikuwa yanaongozwa na rais wa uturuki ambapo rais wa sasa wa, wa, wa ufaransa wote wamejaribu kufanya msukumo kuhakikisha kwamba kutakuwa na mazungumzo sidhani kama imefua dafu kwa hiyo inamaanisha kwamba hali ya vita inavyoendelea sasa ni jambo ambalo tutarajie mji mariupol ni mji ambayo ni muhimu sana kwa kuwa ni mji wa bandari na baadhi ya bidhaa ambazo zinaingia na kutoka kutoka uh, nchi ya ukrain um, yatapata ma, matatizo kwa hiyo ni jambo ambalo linatia wasiwasi mno kulikuwa na taarifa tangu wiki iliyopita kwamba rais volodimi zelenski huyu wa ukraine kupitia rais wa senegal makisa aliomba kwamba anaweza kama anaweza kuruhusiwa kuzungumza na baraza la <coughs> umoja wa afrika e, na e, tumelizungumza hilo wiki iliyopita lakini bado naona linaendelea kuwepo linazungumzwa na kwenye mitandao ya kijamii sijui wapo hili litatokea e, itakuwa na umuhimu gani tunajua kwamba rais huyu amezungumza e, kwa mabunge mengine kama vile hapa marekani kule kanada kule u, ujerumani uingereza lakini sasa kule afrika Uh, nini umuhimu wake kimsingi kwamba kuna hisia kwamba mataifa ya ya, ya afrika hayajaunga mkono moja kwa moja vita dhidi ya ya vita ambavyo vinavyoendelea pale nchini ukraine vita ambayo inaongozwa na, na, na russia kwa hiyo kuna kuna hisia tu katika mataifa mengi ya ulaya nchini marekani na hata nchini ukraine kwamba mataifa ya afrika kukosa kuunga mkono nchi ya ukraine ni dhihirishwo kwamba mataifa ya afrika yanaunga mkono nchi ya russia lakini hilo si jambo la ukweli kabisa mataifa ya afrika yanazongwa na mambo mengi tu ikikutolea tu mfano katika eneo la upembe wa afrika na afrika uh, mashariki iwapo msimu huu wa mvua hautakuwepo mamilioni ya watu wanakisiwa ku, watakuwa hawana chakula mataifa ya afrika japo ni, ni jumuiya mataifa haya yana sera mbalimbali ya, mbali mbali ya kimataifa kwa hiyo si rahisi mm-hmm. kwa mataifa haya yote kuzungumza na kauli moja jambo lingine ambalo lingependa kulitaja ni kwamba mataifa haya ya kiafrika kutokana na vita baridi ya ambazo zilizokuwa zimekuisha mwaka elfu moja mia tisa themaniina tisa baada ya kuanguka kwa muungano wa muungano wa wa nchi ya rasia mataifa hayo hayajihusishi na, na, na mataifa ya magharibi wala mataifa ya mashariki wao wanasalia katikati kati. kwa hiyo si dhani mataifa haya kia Afrika, mm-hmm. ya kiafrika yataruka mara moja na kuunga upande mmoja au nyingine sawa sawa kabisa naomba abdulahi iboru usalie hapo kidogo tusikie ripoti hii ambayo imetayarishwa eh, kule na waandishi wetu kule mombasa mwandishi wetu amina chombo eh, akieleza jinsi athari zimeendelea kupanda eh, athari za mzozo huu kati ya rasia na ukrain zimeendelea ku, eh, kuonekana katika eh, maeneo ya afrika mashariki eh, alafu nikuulize swali la mwisho ni uandamanaji pembezoni mwa barabara moja jijini mombasa mikononi wameshikilia mabango na ujumbe punguza bei za bidhaa upande wa pili wakiwa na sufuria na sahani tupu gharama za bidhaa muhimu imepanda wakenya wengi wanakosa chakula baadhi yao wamepatwa na msongo wa mawazo na matatizo mengine ya kiakili wanaotekeleza ibada ya ramadhani wakihangaika kupata bidhaa muhimu kama maziwa na mafuta kupikia ya kupikia yaliyopandishwa bei maradufu waislamu wako katika fungo isitoshe bidhaa zimeweza uptakupanda bei hivi tunauliza serikali kama kweli sisi ni wananchi ama ni watu wao kwa nini waweze ku, uh, kupandisha bidhaa tunaona bidhaa ya mafuta iko katika uh, uawemtukufuua ramada ndogomana leo hii tumeandamana hapa kuiomba serikali watoe at na watoe pun ili mwananchi aweze kupata pesa kidogo za kuweza kujikimu kimaisha hali hii imewalazimisha wakenya kadhaa kufanya kazi za ziada kufikia matumizi ya siku mfano ni ibrahim mwangi mchana nauza barafu kwa kige- rihiki lakini usiku anaingia zamu katika kampuni ya kuoka mikate anasema maisha amekuwa magumu analazimika kujituma zaidi kutimiza mahitaji yake kazi lazima nijitume usiku na ninajituma pia mchana so mi usiku mwenda kazi saa e, sa moja natoka saa kumi na sa moja asubuhi asubuhi tena mu lala hadi saa sita saa saba sa, saa saba naamka anachukua hii gari langu la i criam nazungushazungusha kule mashuleni mashuleni at least ni yapate angalao kulingana na hii mambo ya maisha ukitegemea mshahara mmoja utoshi yani kama tuko tunafanya kazi lakini kaatukotuulayana ulali juu ukitegemea mshahara ya kitu moja iyezitoshi mbali na bidhaa za chakula bei ya mafuta ya petroli na diseli imepanda ingawa sasa amesambazwa kote nchini wakenya wanasema hii itapandisha zaidi gharama ya maisha serikali ya kenya imewatia mbaroni wakurugenzi kumi na moja wa kampuni za kusambaza mafuta kwa kuficha mafuta na kusababisha uhaba ulioshuhudiwa wiki kadhaa zilizopita haya najiri kenya inapojiandaa kwa uchaguzi mkuu mwezi agosti mwaka huu lilian karuga anawoshauri vijana kwa uangalifu wanapowachagua viongozi waoombilangu ni kuhusia vijana wenzangu na wananchi wote safari hii tukatae kutumika hizo miambili mia zao viongozi wanatuletea tuzikatae ni afadhali tupandue mwembe ambayo tutakula baada ya miaka na miaka na watoto wetu kushinda kupewa embe ambalo utalii lawee peke yako safari hii inausia wa kenya wenzangu tuchague kiongozi bora si bora kiongozi nyuma yangu ni waandamanaji kutoka mashirika ya asasi za kiraia hapa nchini kenya wote kwa sauti moja wakizungumzia mkenya wa kawaida anayepata gharama za juu kununua bidhaa muhimu ikiwemo vyakula na mafuta sasa wanaitaka serikali kuja na mbinu mbadala kuhakikisha kwamba bidhaa muhimu zinapatikana kwa bei wastani amina chombo voa mombasa nam bila shaka hapo umemsikia huyo mwenzetu hapo akieleza kwa kina E, hali ambayo tumekuwa tukizungumza lakini inaendelea kuonekana kwamba bado ni changamoto inayozidi kukua na kuwa ngumu au mbaya zaidi e, labda kwako abdulahi ni kuuliza tu ni nini ambacho unaona nchi hizi za afrika zinaweza kufanya kwa ujumla wake e, ili kuepukana na hali kama hii sio tu sasa lakini pia iwapo kutatokea e, kipindi kingine kama hiki ambapo ah, ingawa kilikuwa kinaonekana kilitarajiwa lakini haikutarajiwa kwamba athari zake zitakuwa nzito kiasi hicho kwa mataifa ya kiafrika japo kwa muda mfupi huu utakuwa ni muda mgumu kwa muda mrefu ni, ni fursa kwa mataifa ya kiafrika kuwa na sera tofauti hususan kuhusu chakula na kilimo kwa ujumla katika mataifa, mataifa mengi tu ya kiafrika kuna hisia kwamba kilimo imebaguliwa haichukuliwi kana kwamba kilimo ni uti wa mgongo taifa ambalo haliwezi kulilisha taifa ambalo haliwezi kuzalisha taifa ambalo haina hazina ya ya kilimo itakuwa itategemea mataifa mengine na kuka, kama kutakuwepo na vita au uh, kuvurugwa kwa usafirishaji kama tunavyoshuhudia uh, sasa mataifa ya afrika ambayo kwa kawaida yanaagiza vyakula vyao kutoka nje yataweza kuathiriwa kando na hayo ni kuhakikisha kwamba mataifa haya afrika ya afrika yaanze kufikiria jinsi ya kuweza kujisimamia katika uzalishaji wa, wa petroli ambayo wakati mwingi huchangia kuongezeka kwa bei ya bidhaa muhimu hususan chakula shukran sana abdullahi eboru kwa kuzungumza nasi kwa leo Antisalo. msikilizaji abdulahi boru ndie anayetukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani lakini kama nnavyokuambia mara kwa mara usiondoke pahali ulipo au kuzima kile chombo ambacho unatumia katika kusikiliza matangazo haya kwani ni tarejea hii amekaribu kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka jiji kuu la marekani washington dc uko nami bmj muridi wanajeshi wawili wa drc wamewaua kwa kuwapiga risasi jumla ya watu 1minawan katika mashambulizi tofauti mashariki mwa nchi hiyo kwa mujibu wa taarifa zilizotolewa na maafisa wa serikali e, hapo jana kwanza mwanajeshi mmoja aliuaua abiria wanane na kujeruhi saba siku ya jumaatatu hapo jana ndani ya boti katika ziwa tanganyika na msimamizi wa eneo la huko fizi katika jimbo hilo la kivu kusini aime kawaya aliliambia shirika la habari la afp naye msemaji wa jeshi la eneo hilo uh, na anajulikana kama mak elongo lakini kabla ya hapo nikueleze tu msikilizaji kwamba waaziriwa wote ni eh, raia wa drc na ni wanaume wanawake na watoto kwa mujibu wa huyo oka, a, aime kawaya alivyozungumza na afp naye huyu mak elongo alisema kwamba E, askari huyo mmoja ambaye aliua watu hao jina lake limetolewa kama lukusa kabamba e, wa, na amesema kwamba naye pia aliuawa wa na wakazi ambao walikuwa na hasira na aliaga dunia kutokana na majeraha aliyoyapata baada ya kipigo hicho mratibu wa mashirika ya kiraia katika eneo hilo andre biadunia alikuwa awali amesema kwamba askari huyo alikuwa amefungwa na akawataka akataka mamlaka kumuweka e, hukumuni moja kwa moja na mengine yaliotokea siku ya jumapili kwamba askari mwingine alimpiga risasi na kumuua mlinzi wa a, kanali kabla ya a, kumuua kanali mwenyewe na raia watano katika eneo la bambu katika e, huko eneo la nzugu na hayo ni kulingana na mamlaka kutoka jimbo au mkoa wa ituri wakati huo huo katika uh, eneo jirani la huko kivu kaskazini watu sita nao walijeruhiwa na gruneti lilorushwa kwenye umati wa watu na askari walokuwa wakijaribu kumkamata kijana katika kijiji kimoja kitwacho kisofu eh, katika eneo la masisi na hayo yote nayo na ni kwa mujibu wa au, katibu wa utawala katika eneo hilo gendahimana ujn gishoma na mikoa yote mitatu ya mashariki mwa drc e, wengine wanayaita majimbo imekumbwa na ghasia e, zinazohusishwa na makundi mengi yenye silaha kwa muda wa miaka takriban ishirini na mitano iliyopita na haya ni yale tu ya hivi punde matukio ambayo mara nyingi wani yakusikitisha vyanzo mbalimbali kutoka fizi vinaeleza kuwa mkasa huu ulitokea kufuatia ugomvi uliozuka kati ya polisi na askari waliokuwa kwenye boti hiyo iliyokuwa ikisafirisha wafanyabiashara bidhaa polisi na askari waliorudi kutoka soko kuu la kazimia katika sekta ya nganja siku ya jumatatu boti iliondoka kazimia na kuelekea vijiji jirani na ilipofika eneo la yunguyungu yungu. askari na polisi walianza kujadiliana na baadaye kubishana jambo ambalo lilipelekea kutoelewana hapo ndipo baada ya mabishano askari huyo alimfyaturia risasi polisi mmoja aliyepoteza maisha papo hapo baada ya hapo askari huyo aliendelea kupiga risasi bila kujali yeyote yule miraji badesi omari nordin ni mkazi wa kazimia e, boti ya hapa pa kazimia ilikuwa inatoka hapa hivi ikijielekeza kijijini nguma ilikuwa ndo bado tu anatoka gafla tu alijisikia akaanza kuwashatulia risasi abiria u na alianza kwa mke wake kisha akafatiza raia na kisa mpaka sasa akitajulikana kwa sababu akuwa mlezi jeshi la kongo frds limehibitisha tukio hilo msemaji wa jeshi la frdc kusini mwa mkoa wa kivu kusini luteni mark elongo amesema kitendo hicho ni cha kibinafsi cha askari aliyekosa nizamu na ambacho hakiwezi kuwajibisha jeshi nzima la kongo mwanajeshi wa frdc afisa wa kitengo cha jeshi la majini alifyatua risasi kwa sababu za kibinafsi ambazo hazishirikishi jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kamanda wa jeshi eneo hili anatoa salamu za rambirambi kwa familia zote zilizoasirika na anaahidi kwamba mtu huyo atachukuliwa na hata kwepa ukali wa sheria asasi za kiraia katika mkoa wa kifu kusini zimelaani kitendo hiki na pia ongezeko la matukio ya askari wanaofiatua risasi kwa raia kila mara mashariki ya kongo andre biadunia ni msimamizi wa shirika mpya la raia kusini mwa mkoa wa kivu kusini tunakataa kabisa kitendo hiko cha unyama si mara ya kwanza unakumbuka tena uvira yapata miaka tatu ine waliua tena watu hivyo hivyo walikuwa tena mwanajeshi wa taifa hata ituri ilifanyika hivyo hata goma wanajeshi wa kongo hatujui wanakuwa na tabia gani ya kuua watu tungipendelea wanahaziba mashtaka mbele ya ile raia taarifa za mwisho kutoka jeshi zinakamilisha kwamba askari huyo aliyeitwa lukusa kabamba alishikwa na raia wenye hasira waliomuumiza vikali na baadaye kafariki kutokana na majeraha mitima de chance sauti ya amerika bukavu ili kupata mengi zaidi na pia kusikia anavyozungumza huyu ni raia wa drc lakini anaishi hapa marekani mamona thomas anajiunga nasi kwa njia ya simu kutoka jimbo la iowa hapa marekani mamona thomas kwanza nisikie hisia zako baada ya kusikia yote hayo ambayo yametokea katika siku mbili zilizopita kule mashariki mwa drc tumepata taarifa zote hizo za vifo ambavyo wananchi wameuliwa na wanajeshi wa serikali na tumelaani vitendo hivyo ambavyo tunaona ni kushindwa kwa serikali kuweza kudhibiti hali ya mashariki ya kongo na hiyo inaleta hofu sana kwa wananchi wa kongo na inaonyesha kwamba mzozo huo utazidi kupanuka kwa sababu serikali imeonyesha kabisa udhaifu wake wa mwisho kwa sababu gani tunasema hivyo wananchi walikuwa wana hofia maadui ambao wanasemekana wanahitaji wana lengo la kukamata mashariki ya kongo na kuipeleka kwa nchi zingine na sasa katika jeshi hilo ambalo wananchi walilitegemea ndani mimeonekana sasa usaliti mkubwa ambao wanajeshi wenyewe walinzi wa taifa walinzi wa wananchi wamegeukia sasa wale wananchi kuanza kuwaua hiyo inakisha sana na inaonyesha kweli kwamba juhudi zote ambazo serikali ya kongo inajaribu kudanganya watu kwamba wanatafuta amani hazitaleta manufaa yoyote hazina faida yoyote bali hali inaendelea kuchafuka siku baada ya siku tupe maoni yako kuhusu nini ambacho mnaona kwamba kinaweza kufanyika ninyi e, kama kikundi cha watu hawapo huko nchini lakini mna mna namna mikakati ambayo mnaona inafaa kufanywa ili kuboresha hali Aa, kama nilivyotanguliza kusema hapo ni mgogoro ambao umekuwepo kwa muda mrefu mgogoro huo wa uchovu auusalama eneo hilo yeah, kweli mgogoro huo umekuwa wa muda mrefu na umegarimu maisha ya wananchi wengi wa kongo wasionahatia mamilioni ya watu wamepoteza maisha pia umegarimu mali za kongo serikali katika ujanja wake wa kusema kwamba wanatafuta amani wanaleta majeshi ya kigeni ambayo yamo zaidi ya miaka ishirini katika maeneo ya mashariki ya congo lakini hali ni ile ile kwa mtazamo wetu ni kwamba serikali inapaswa ihusishe wananchi wenyewe wajichukulia usalama wao nyingi, uh, kwa sababu tumeona katika nchi nyingi tumeona kwa leo kwaleoukreni Taiso ukraini ameomba wananchi wenyewe wajipiganie na licha ya kupambana na taifa kubwa lakini wanasimama imara na wanaendelea kupigania nchi yao tumesoma habari za ethiopia waziri mkuu waliamuru wananchi waingie waingilie kati kulinda usalama wao wenyewe ni nchi nyingi tu ambazo watu wanajitolea wenyewe kwa ajili ya usalama wao hakuna njia nyingine hakuna msaada mwingine mpi ambao utakahuona kwamba wakijeshi unaweza kuleta msaada congo Mm-hmm. ila tungeomba serikali tu itoe mwito kwa wananchi wa kongo wenyewe wazisimamie usalama wao na wawape nguvu kama vile nchi zingine zinavyotoa silaha kwa wananchi ili kulinda usalama wao wenyewe hiyo ndio njia moja ambayo inaweza ikaleta usalama katika nchi ya kongo na hususani katika maeneo ya mashariki ya kongo mwisho na kwa sekunde chache tu naona muda wetu umekwisha lakini kuna wale wanaoangalia suala hili lhili uh, shambulizi la hivi karibuni kabisa ambalo uh, shirika la habari la afp eh, likinukuu baada ya maafisa wa serikali linasema kwamba hawa maafisa wa kijeshi walikuwa ni kama walevi udhani huoni kwamba hawa wanafaa kuwajibishwa binafsi kibinafsi eh, pasina kuchafulia labda jeshi eh, lote Eh, kulichafulia jina eh, kwa sababu wanafaa kuwajibika binafsi unaonaje hayo ah, maoni ya baadhi ya watu unajua uh, kwanza swali hilo linatisha sana kwa sababu mawaji yote hayo ambayo yametokea kwa sasa kwanza yale ambayo yametokea fizi katika kijiji cha kazimia imefanyika kwa tariki moja tena ikawa ni siku moja kwa hiyo kulichukulia kama ni swala la watu walevi alijaipa thamani kubwa kwa sababu hayo yote ni kama vile mambo yamepangiliwa kwa upande mwingine ukiyachunguza kwa undani kwa sababu auwezi ukaelewa wakauwa watu kazimia wameua watu bambu na ni siku moja tena tarehe hiyo moja kwa hiyo sisi tunaona kwamba ni jambo ambalo linahusishwa na serikali ya kongo moja kwa moja msikilizaji mamana thomas ndiye anayetukamilishia sehemu ya pili na hivyo basi kipindi kizima hiki cha kwa undani kwa niaba ya wote waliokifanikisha kipindi hiki msimamizi mery mgawe mwelekezi aida isa mimi naitwa bmj mritdi tukutane papa hapa hiyo kesho mishala Side of sports. Great show, bro. This is Sony of Sports. Right here on the Voice of America. Voice of America. Sports.