kulingana na maafisa wa jiji la new york mtu mwenye silaha aliyejifunika uso kuzuia moshi wa gesi ya kutoa machozi alifyatua risasi kwenye kituo cha treni cha brooklyn cha chini ya ardhi na kusababisha hofu miongoni mwa wakazi ambao ni abiria waliokuwa wakielekea kwenye shughuli mbalimbali za siku ibranyagali mkazi wa eneo la brooklyn huko new york alizungumza na idhaa ya kiswahili saa chache zilizopita alielezea hali ilivyokuwa katika eneo pamoja na usalama wa abiria wanaotumia huduma hiyo maarufu kwenye jiji hilopkwkatiua imeakutuakidogo wmajira ya subuhs taarifa mulizozisikia ya usafiri wa sabwey maarufu sana hapa nw york na kuanza kufyatua risasi kwa watu waliokuwa ndani ya usafiri huo asubuhi hiyo Uh, mpaka sa hivi hawajatangaza rasmi gani uh, usafiri utarudi kwenye hali yake kwa sababu bado uchunguzi una, unaendelea kwa ajili ya kutaka kujua zaidi nini kilisababisha au chanzo cha haya yote yaliyotokea nafikiri mpaka hapo maafsa watakaporizika na uchunguzi wao ndivyo watakavorudisha hali ya usafiri kama kawaida huko chini kwa sababu sasa sasahivi kadri zunavyoendelea ku, kuongea majeruhi au waahirika wa jambo hili wanaongezeka asubuhi walikuwa kumi na tano na wapaka apa tunapuongea watu zaidi ya ishirini na wame, wamepata taharuki na wamepata majeruhi juu ya ajari kwa hiyo uchunguzi bado unaendelea helikopta za polisi ziliruka angani kwa saa kadhaa juu ya treni ya n iliyokuwa ikielekea manhattan katika kitongoji cha chasanst park huko brooklyn wakati mamlaka ikichunguza eneo la tukio ili kuweza kufahamu zaidi kuhusu tukio hilo hilomshukiwa ni mtu mmoja ambaye alionekana amevalia nguo ya rangi ya njano pamoja na maski pia kuzuia uso na ana, inasemekana huyu mtu alionekana akiwa anaingia kwenye subway akitokea kwenye gari ili gari maarufu sana hata hivyo wapolisi walimuelezea mtu huyo aliyefyatua risasi ambaye bado hajapatikana kama mshambuliaji hai umwagaji damu huo unakuja huku kukiwa na ongezeko la uhalifu kwenye mfumo wa usafiri wa umma katika jiji la New york mamlaka ya usafiri ilitangaza mwishoni mwa mwaka jana kwamba ilikuwa imeweka kamera za usalama katika vituo vyote mia ne sabina mbili vya treni ya chini ya ardhi katika jiji hilo ikisema wahalifu watakaokamatwa watashughulikiwa haraka ili kufikishwa kwenye vyombo vya sheria