jaji ketanji brown jackson ambaye amethibitishwa kuwa mwanamke wa kwanza mweusi kushika wadhifa wa jaji katika mahakama ya juu marekani alisema alipozungumza wiki liyopita kwamba uteuzi wake akisema tumefanyikiwa kulifanya hili kwetu sote jaji huyo alitoa hutuba yake yenye sia nzito huko house siku moja baada ya baraza la seneti kumthibitisha akisema ulikuwa ni wakati wa kujivunia kwa nchi nzima mwenzangu adieriami atupasha zaidi kuhusu wasefu wake na hajja alipyofika kuteuliwa jaji katika mahakama ya juu nchini marekani jackson mwenye umri wa miaka 51 alikuwa jaji wa mahakama ya rufaa akiwa na ujuzi wa miaka 9 alithibitishwa kwa kura 53 dhidi ya 47 ambazo zilipigwa katika misingi ya vyama akipata kura tatu zaw aliongoza alikuwa makamu rais kama la haris ambaye pia ni mwanamke wa kwanza mweusi kushika wadhfa wa juu katika serikali kuu uthibitisho wake ulivunja kikwazo cha kihistoria kwa kupatikana kwa jaji wa kwanza mwanamke mweusi na kumpa rais joe biden uidhinishaji wa pande mbili kwa juhudi zake za kutaka kuibadili mahakama hiyo katika hotoba yake ya kwanza tangu baraza la senate lilipomuidhinisha alhamisi wiki iliyopita jackson alishirikiana mafanikio yake ya kihistoria ambayo yalikuwa ni miaka 232 yakiwa yanashughulikiwa kwa mwanamke mweusi kuhudumu katika makama ya juu marekani lakini tumefanikisha hilo tumetoka mbali kuelekea katika njia sahihi kwa taifa letu katika familia yangu ilichukua kizazi kimoja tu kutoka katika ubaguzi hadi kwenye mahakama ya juu marekani akitangaza uteuzi wake kwa makama mbele ya jua kali huko south portico ikiwa imezungukwa na bendera za marekani bin aliapa kwa vizazi vijavyo vitajivunia tunachokifanya kwa kumchagua kumchaguajako hii so hey, siyo tu siku man. yenye jua kali nina maana kwa moyo wa dhati hii hey, itafanya mengi kung'ara juu litang'ara kwa wanawake wengi vijana ndiyo ni kweli ni kweli kabisa tutaangalia nyuma haihusiani na mimi tutaangalia na kuona huu ni wakati wa mabadiliko ya kweli katika historia ya marekani wakati wake jackson alieleza kwamba alizaliwa mwaka baada ya bunge kupitisha mabadiliko makubwa ya sheria ya haki za kiraia iliyolenga kuzuia ubaguzi dhidi ya watu weusi na wengine walio wachache katika upigaji kura nyumba ajira na maeneo mengine jackson alizungumzia ukweli ambao wazazi wake waliupitia katika sheria ya ubaguzi huko kwao myami akiwa amekuzwa na jina la kiafrika alilopewa lenye maana mpendwa ketanji Onyika brown alihamia akiwa na umro mdogo tu kutoka mji mkuu wa marekani hadi mayami mapenzi yake katika sheria yalitokana kwa kiasi fulani na baba yake ambaye alipata shahada ya sheria baada ya kufanya kazi kama mwalimu na baadaye kuwa mwanasheria mkuu katika mfumo wa shule wa myami da huko florida jackson aliiambia kamati ya sheria katika senet kuwa alijifunza thamani ya bidii na ukakamavu kutoka kwa familia yake ikiwemo wazazi wake ambao hawakusoma sana ambao walikuwa wafanyakazi hodari sana ambao nimewahi kuona mwamko wa kisiasa wa jackson ulianza mwishoni mwa miaka ya 1980 wakati alipokuwa mwanafunzi mwenzake huko havard alipoweka bendera ya confederate yadraai kwake na kujiunga katika maandamano ya huge affront alisaka ndoto yake ya kuwa wakili baada ya kuhitimu mwaka 1996 mwaka ambao alioana na patrick jackson wakati majaji wengi walitoa matamshi yao kama waendesha mashtaka jackson alitumia kipindi cha miaka miwili kama mtetezi wa umma katika serikali kuu akiwakilisha wateja ambao hawakuwa na uwezo wa kuajiri mawakili jaji huyo mwenye umri wa miaka 51 ambaye tayari analiona jina lake katika utamaduni uliozoeleka wa marhemu jaji ruth be ginsburg ambaye alihudumu katika idara huru ya marekani ya sentencing commission iliyoundwa na bunge mwaka 1984 kushughulikia tofauti ya hukumu alipokuwa huko hukowt alisema tumetoka mbali kuelekea kulifanikisha taifa letu ni heshima to kubwa part, heshima ya maisha yangu kwangu mimi kupata fursa ya kujiunga katika mahakama hii kuhamasisha utawala wa sheria kwa kiwango cha juu na kufanya kazi yangu ya kufanikisha mradi huo wa demokrasia na haki sawa chini ya sheria kwa siku za usoni ana ujuzi binafsi wa adhabu kali ambazo zilitolewa kwa uhalifu wa madawa haramu nchini marekani mjomba ambaye alihukumiwa kifungo cha maisha mwaka989 kwa kupatikana na naain wakati wa uthibitisho wake aliwaambia maseneta kuwa atatumia sheria bila hofu au upendeleo na kusukuma majaribio ya wa rpba wa walijaribu kumwonyesha kama mtu mpole sana kwa uhalifu ambao aliwahukumu For a now, and and that responsibility and my duty to be very nimekuwa jaji kwa karibu mwongo mmoja sasa na ninachukua wajibu na jukumu langu kwa dhati kuwa mwenye maamuzi huru nazifanyia maamuzi kesi nikiwa sina upendeleo wa upande wowote natathmini ukweli na kutafsiri na kutumia sheria kwa ukweli ambao umewasilishwa kwangu katika kesi husika bila ya hofu au kupendelea kuendana na kiapo changu cha kuwa mwanasheria kati ya watu 15 ambao walihudumu katika makama ya juu tangu kuanzishwa kwake mwaka7 wote walikuwa wazungu isipokuwa watatu tu walikuwepo majaji wawili weusi wote wanaume clarence thomas thomasaliteuliwa mwakau99 na bado anahudumu hudumu na thurgod marshall ambaye alistafu mwaka99 na kufariki mwaka99 jackson atakuwa jaji watatu mweusi baada ya thurgod marshall na clarence thomas na mwanamke wa sita ataungana na wanawake wengine watatu sonia sotomayo elena kagan na emy y ikimaanisha kuwa wanawake wanne kati ya majaji ti walioapishwa watakuwa wanawake katika historia ya marekani jaji hwa sasa soto mayo pekee ni mwenye asili ya kihispania ambaye amewahi kuhudumu katika mahakama ya juu jackson atakuwa mwanamke wa sita kuwahi kuwa jaji kwa mara ya kwanza wanawake wanne watakuwa wakihudumu pamoja katika mahakama hiyo hatimaye kupandishwa kwake katika makama kutakuwa ni katika mhula wa demokrat ambao walipambana na uteuzi wa rais wa zamani wa donald trump na kuwangalia warepublican wakiweka wa konservative wengi katika siku za mwisho za trump kwa kumthibitisha cony barret wakati jackson hata badili uweano uliopo ataweka historia yake kwenye makama kwa kuteuliwa na biden ambaye alitimiza ahadi yake ya kampeni mwaka 220 alipoahidi atamteua mwanamke wa kwanza mweusi kuwa kwa mahakama ya juu marekani