This Saturday and Sunday on The Voice of America. Kusanzani sata to kumili kusanzanfrika mashiriki sambili Afrika ya kati haba Washington sana na China zifuatazo Habari alizeduniya msomaji Sunday shumari umoja uliye. utasitisha sehemu ya mafunzo yake kwa wanajeshi wa mali mwanadiplomasia mkuu wa ulaya joseph borel alisema jumatatu akielezea ukosefu wa dhamana kutoka mamlaka ya mali kwamba wakandarasi wa kijeshi wa rusia hawataingilia kazi hiyo uamuzi huo huenda ukaongeza wasiwasi wa kimataifa kuhusu muda wa kuendelea kuwepo kwa tume ya kulinda amani ya umoja wa mataifa minusma na umoja wa ulaya eutm na ucap baada ya ufaransa na washirika wake kuanza kujiondoa mali mapema mwaka huu tumeamua kusimamisha kwa muda kusitisha baadhi ya miundo mbinu ya shughuli zetu za mafunzo nchini mali zinazolenga vitengo vya kijeshi vya walinzi wa kitaifa wa mali borel aliuambia mkutano wa waandishi wa habari kufuatia mkutano wa mawaziri wa mambo ya nje wa umoja wa ulaya hakuna uhakikisho wa kutosha wa usalama kutoka kwa mamlaka ya mali juu ya kutoingilia kati kwa kundi maarufu la wagna borel alisema ingawa alioongeza umoja wa ulaya haujitoi nchini humo takriban watu watano wamefariki dunia katika mafuriko na ya matope katika mji wa bandari wa durban nchini afrika kusini kufuatia mvua kubwa ilionyesha siku za hivi karibuni maafisa wamesema hii leo siku kadhaa za mvua zimepelekea mafuriko katika maeneo kadhaa na kufunga barabara nyingi katika jiji hilo ambalo ni maarufu kwa fukwe zake za kupendeza vifo vitano vimeripotiwa kufikia sasa lakini bado tunakusanya taarifa kutoka kwa watu wa huduma za dharura lungi mshali msemaji wa wizara ya utawala wa ushirika aliyeambia afp kanda za video zilizoshirikishwa na wafanyakazi wa ukoaji wa binafsi na wahudumu wa afya zinaonyesha barabara kuu za jiji hilo zilizofurika magari yaliyozama na nyumba zilizoanguka na kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc kupitia 175 17, fm nairobi kenya manuari ya marekani imeweza kubeba ndege ya uss abraham lincoln imekaribia kwenye pwani ya korea kusini kwa mara ya kwanza tangu mwaka217 ikiwa ni kuonyesha nguvu za kijeshi za marekani kufuatia jaribio la hivi karibuni la kombora la masafa marefu la korea kaskazini manuari hiyo iliwasili mashariki mwa ulsan mji wa kusini mashariki mwa korea kusini na kuna uwezekano wataka huko kwa siku tatu hadi tano shirika la habari la yonhap liliripoti leo jumanne likimlikua afisa mmoja wa marekani ambaye jina lake halikutajwa shirika la habari la reuters iliripoti kuwa manuari hiyo ya mashambulizi io katika bandari ya mashariki pia anajulikana kama bahari ya japan kwa ajili ya mazoezi na wanajeshi wa japan ili kuhakikishia washirika katika kanda hiyo katika mazungumzo na uandishi wa habari msemaji wa jeshi la korea kusini alisema anafahamu kuwa manuari hiyo ya marekani iko bado katika mipaka ya kimataifa baharini karibu na korea kusini lakini haitakuwa sahihi kutoa maoni zaidi kuhusu mikakati ya kijeshi ya marekani familia ya mmoja wanaarakati mashuhuri wa haki za binadamu nchini misri allah abdi al fatah ilisema jumatatu kuwa alichukua uraia wa uingereza kama sehemu ya kampeni ya kutaka kuachiliwa uhuru kutoka gerezani na kuangazia masaibu ya wa wafungwa wenzake abd al fatah mwanaharakati mkuu katika wasi wa nchini misri alikamatwa w mwak9 na mwezi desemba alihukumiwa kifungo cha miaka mitano jela kutuhuma za kueneza habari za uongo na yupo katika siku yake ya kumi ya mgomo wa kula chakula dhidi ya kuwekwa kizoezini na madai ya manyanyaso gerezani familia yake anasema amezuiliwa katika chumba cha jela kisicho na mwanga wa jua kwa miaka miwili na nusu akiwa amenyimwa vitabu na kufanya mazoezi baada ya kuhukumiwa katika kesi isiyo ya haki na hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington dc muda mfupi ujao tonga naye bmj mrivi kara kipindi cha kwaundani canango ni sandey shumari kwa sasa i kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tukipekua pekua kuchimbua na kukupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyokawaida msikilizaji katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangalia yale ya hivi punde kabisa kuhusu mzozo kati ya rusia na ukraine ambapo rais valodimir zelenski wa ukrain anahofia kwamba huenda rasia ina mipango ya kutumia silaha za kemikali dhidi ya watu wake ushahidi unachukuliwa na walioua watu na watakaotumia kemikali au sumu watakuja patikana na mwisho watakuja uh, kupelekwa mahakamani kwenye sehemu ya pili tutaangazia uchaguzi wa urais nchini ufaransa ambapo rais emmanuel macron ameanza kampeni za dhati baada ya kumshinda mpinzani wake wa karibu kwa kura chache tu katika uchaguzi uliomalizika hivi punde ni kwa undani mimi ni bmj mridhi natuanzie ukrain nchi hiyo jana imesema kwamba maelfu ya watu waliuawa katika uvamizi wa rasia kwenye mji wa kusini mashariki wa mariupol huku mpatanishi wa taifa hilo anayehusika na masla ya haki za binadam akiwashutumu wanajeshi wa rasia kwa mateso na mauaji yakiholela katika eneo hilo e, shirika la habari la roiters limethibitisha uharibifu mkubwa katika mji wa mariupol lakini haikuweza kudhibitisha madai ya uhalifu au makadirio ya wale waliouawa katika mji huo muhimu ambao upo katika eneo la krimia linalotawaliwa na rasia na maeneo yanayoshikiliwa na waasi wanaotaka kujitenga ambao wanaungwa mkono na rasia baadaye kidogo tutaungana na mchambuzi wa masala ya kimataifa profesa fubert na mwamba naona tayari yameingia kwenye laini ya simu lakini subiri kidogo profesa kwanza tuwape maelezo kiasi e, wasikilizaji kisha tutakuja kwako ni kwamba kiongozi wa jamhuri ya doneski inayoungwa mkono na rassia denis pushlin ameliambia shirika la habari la rasia ria e kwamba zaidi ya watu 5 huenda waliuawa huko mariupol akisema wanajeshi wa ukraine ndio waliohusika na mauaji hayo msikilizaji yote haya yanajiri siyo siku nyingi baada ya mashambulizi na mauaji yaliyofanyika katika eneo la bucha kitongoji kilicho karibu na mji mkuu wa ukraine kiev takwimu ambazo zimeonekana na vyombo mbalimbali mbali vya habari mjini mariupl zinasema kwamba wakazi wapatao 33 walirudishwa rasia au kwenye maeneo yanayoshikiliwa na waasi wanaotaka kujitenga wanaoungwa mkono na rasia rassia ilisema siku ya jumapili kwamba tangu vita vianze dhidi ya ukraine imewahamisha watu wapatao 723 huku mosko yenyewe ikiendelea kukanusha madai kwamba imekuwa ikiwashambulia raia na yote hayo yanajiri wakati vladimir zelenski anapohofia kwamba uenda rasia sasa inajiandaa kutumia silaha za kemikali dhidi ya watu wake lakini e, kupata mengi zaidi kwanza kabla atujamleta mchambuzi wetu kama alivyokuahidi e, tusikie ripoti hii ambayo imetayarishwa na khadija riami rais wa ukrain volodimir zelenski anasema anahofia rasha inaweza kutumia silaha za kemikali nchini ukreini na kuzitaka nchi za magharibi kuweka vikwazo vikali zaidi dhidi ya rasha kuzuia matumizi ya silaha hizo akizungumza hayo jumatatu usiku huku ukikuwa na ripoti ambazo hazijathibitishwa kwamba silaha za kemikali tayari zimetumika katika mji wa bandari wa mariopol uliozingirwa ambako wafanyakazi wanafukua vifusi vifusidmoja wa wasemaji wa rasia alisema kwamba wanaweza kutumia silaha za kemikali dhidi ya wanajeshi wa wamarpol nazingatia hili kwa uzito mkubwa ningependa kuwakumbusha viongozi wa dunia kwamba uwezekano wa utumiaji wa silaha za kemikali wa rasia tayari umejadiliwa msemaji wa, wa pentagon john karby alisema marekani haiwezi kwa wakati huu kuthibitisha ripoti za matumizi ya silaha za kemikali lakini amesema ikiwa ni kweli basi ni suala la kuliangalia kwa kina rais vladimir putin alisema jumanne kwamba mashambulizi ya kijeshi ya rasha nchini ukraini yanalenga kuhakikisha usalama wa rasia na akaapa kuwa malengo yake yatafikiwa akizungumza leo hii alipotembelea kituo cha anga za juu cha vostoshni mashariki mwa rasia putin alisema kuwa kampeni hiyo inalenga kuhakikisha usalama wa rasia ni jambo la wazi ilisoweza kuepukika suala pekee lilikuwa ni wakati gani unafaa jambo tunalofanya kwa upande mmoja ni kusaidia watu kwaokoa kutoka kwa unazi kwa upande mwingine tunachukua hatua za kuhakikisha usalama wa rasha yenyewe dhahir hatukuwa na chaguo lingine ni uamuzi sahihi hatuna shaka malengo yatafikiwa rais wa rasia pia alisema kuwa nchi yake haitatengwa akisema kuwa rasha hainania ya kujitenga na kwamba mataifa ya kigeni pia hayatafanikiwa kufanya hivyo hatutatengwa hakuna inayeweza kutengwa katika dunia hii leo zaidi ya hayo haiwezekani kutengwa kwa nchi kubwa kama rasia kwa hiyo tutafanya kazi na washirika ambao wanataka kushirikiana kuondoka kwa vikosi vya rasha kwenye viunga vya mji wa kiv kulidhihirisha madai ya uhalifu wa kivita ikiwa ni pamoja na kuwawa na ubakaji kwa raia mosko inapouza haya na kwa upande wake imeshtumu vikosi vya ukraine kwa unyanyasaji wa kingono afisa wa umoja wa mataifa sima bakhus aliliambia baraza la usalama siku ya jumatatu tunazidi kusikia kuhusu ubakaji na unyanyasaji wa kingono khadija riami voa washington basi baada ya maelezo hayo kama nilivyokuwa hili tutakuwa naye profe fulbert namwamb akijiunga nasi kutoka chuo cha salisbury jimbo la maryland hapa hapa marekani profesa namwamba moja kwa moja tuanzie hapo pa uh, zelenski rais wa ukraini kutaka au kuomba auhutubie eh, umoja wa afrika maoni yako maoni yangu ni hivi Uh, afrika lazima ijibu chochote kwa fikra uh, na kwanza waswahili walisema wahenga vita uh, vya fahali uh, waumiao ni nyasi nyasi ndizohuumia fahali wawili wakipigana la pili ndugu wawili wakipigana chukua jembe ukalime wakipatana chukua kapu ukavune afrika inatakiwa kuwa msuluhishi au mpatanishi hivyo ndivyo zelenski inafaa aelewe na na hivyo ndivyo inafaa tuelewe msimamo wa nchi za afrika katika vita hivi profesa lakini kuna wale watakaauliza itakuwaje wawe wasuluhishi na wapatanishi wakati e, wakiona kabisa kabisa kwamba watu wanauawa hata kama sio afrika lakini watu wanauawa maelfu kwa maelfu ya wakimbizi wantoroka hiyo kwa unasema kwamba afrika isichukue msimamo na hukunielewa nasema afrika inachu, ichukue msimamo kwa uangalifu nikisema ua haiwezi kusema kua afrika itachukua upande huu au ule ingawa inaonekana waziwazi kuwa kr ndio inaonewa aa, fahadi wale wanapigana na ukichukua upande wa fahadi mm. mmoja wee ujue kuwa athari zikija zinakujia vile sasa vikwazo viko pale na nchi za afrika bado zinafanya biashara na russia biashara ya ngano biashara ya mafuta ya petroli e, biashara ya mbolea hizo tatu na vyuma mbalimbali kwa hivyo ukiwa msuluhishi sio eti huoni kuna ushida huku, na huku. ukiwa msuluhishi ni kuwa unaweza kutumia uh, ushawishi kueleza nani aliye na makosa lakini huwezi tu kukimbilia na kuchukua upande moja kwa hivyo afrika ni lazima iende kwa uangalifu haiwezi tu kukubali waziwazi kujirusha upande mmoja kama haijaangalia athari zile na hapo awali wakati tukizungumza ulikuwa unanieleza eh, kwamba ukweli kwamba nchi takribanaishirini na nne za afrika zikijachukua msimamo wowote hasa likija suala la kuunga mkono kwenye baraza la usalama la umoja wa mataifa wakati kura inapopigwa sasa hii inaashiria nini kwa afrika kwa jumla inaashiria kuwa kuna sehemu kubwa ya uchumi wa afrika unaotegemea biashara na rasia kwa hivyo huwezi tu ukaruka ukasema hata kusema kweli hata marekani na nchi za magharibi kabla ya kuchukua msimamo ziliangalia kwanza athari za kiuchumi kwa mfano uropa haijaweka vikwazo upande wa petroli na gesi sababu wanajua kuwa wakichukua msimamo juu ya petroli na gesi na kusema vikwazo uchumi wao ndio utakaoumia basi kama uropa ina haki kuwa wanaangalia vikwazo kulingana na vile uchumi wao unaumia afrika pia ina haki kuangalia uchumi wao wajipange kwanza ndipo waende kuona ni upande gani wanaweza kusaidia kusuluhisha na ni upande gani wanaweza kusaidia kupatanisha lakini hawawezi tu kupigia debe upande mmoja bila kuangalia maslahi ya wananchi wao na ukweli ni kuwa mbolea na mafuta a, ukiangalia utoaji au ununuzi wake uchumi wa afrika unaumia kabisa kwa hivyo ukienda afrika saa hii nchi zote watu wanapiga Ee, wanapiga foleni kununua mafuta ya petroli kwa hiyo ni lazima wawe na uangalifu na wajibu na uangalifu na wajibu na fikra profesa muda mfupi kabla hatujaja hewani na ndio maanayake nimechelewa hata kukupigia simu nilikuwa nazungumza na balozi machari ya kamau huyu ni katibu mkuu katika wizara ya mambo ya nje ya kenya kisa na maana ni kwamba kuna taarifa zilizoandikwa na gazeti la daily nation na pia vyombo vingine vya habari vimeripoti huko kenya kwamba raisi zelenski alikuwa ameomba e, ile lile bunge la kenya liruhusu au serikali tuseme serikali ya ukrain ikuwa imeomba bunge la kenya aliruhusu raisi uh, zelensk alitubis plsme mashare kamao huyo uh, balozi mashare kamao aneambia kwamba hana taarifa zozote kuhusu eh, kwamba kulikuwa na ombi kama hilo na akasema labda ni porojo tu za magazeti lakini nalileta suala hili eh, kukuuliza tu profesa iwapo ni kweli kwamba uh, zelenski angependa kuhutubia bunge la kenya hii hi, itakuwa hi na umuhimu wowote au nchi nyingine yoyote ile katika afrika kwa jumla nchi yeyote ya afrika ni lazima iweke fikra na nitarudia tu vile nimesema iweke fikra kabla ya kukubali ombi hilo sababu huwezi tu ukakanyaga moto bila kufikiria kabla ukanyage moto utafikiria ndivyo ni kitu kizuri lakini lazima uangalie je ukikanyaga moto athari zake ni nini sasa kabisa tukimalizia kulikuwa na uh, hali ya wasiwasi kwamba uenda rasia inajiandaa kutumia Uh, kutumia silaha za kemikali kule mariupol na vilevile rais biden hapo uh, jana akazungumza na waziri mkuu wa india narendla modi uh, kuhusu uh, kumshawishi kujaribu kumshawishi asija uh, akafanya chochote ambacho kinampa nguvu uh, raisi wa russia vladimir putin uh, wakati karibu dunia nzima ikiungana katika kupinga kile anachokifanya kule ukraine kuna pia suala la mauaji ma, ma, ma yaliyofanyika kule bucha unaonaje kukiwa mambo hayo yote bado yanaendelea kuzungumzwa eh, karibu miezi miwili tangu russia kuanza uvamizi nchini ukrain uh, mimi nasema kuwa ushahidi unachukuliwa kwa mambo yanayofanya ambayo mimi nitasema kuwa ukiukaji wa hadi za binadam ushahidi unachukuliwa na walioua watu na watakaotumia kemikali au sumu watakuja patikana na mwisho watakuja uh, kupelekwa mahakamani kwa hivyo rasha hata vita vikipiganwa ni lazima viangalie sababu kule yugoslavia waliofanya vile mwisho walipatikana na walifungwa na, na, na watapatikana na hatia hivyo mimi nasema hivyo ni vibaya na na ushahidi unaochukuliwa tayari na wanaofanya vile mwisho baadaye sheria itakuja kufuatwa ni kushukuru sana profes fulbert na mwamba kwa kuzungumza nasi kwa leo asante sana msikilizaji profes fulbert na mwamba huyu mchambuzi wa siasa za marekani na za kimataifa kwa jumla akizungumza nasi kutoka salbury chuo kikuu cha salzbury eh, jimbo la maryland hapa marekani ndie anayetukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani eh, lakini usiondoke kwa sababu kama ninavyokwambia kila wakati nitarejea hivi kunte na sehemu ya pili karibu kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka idaaya kiswahili ya sauti ya amerika hapa washington dc uko nami bmj mridhi rais emmanuel macron wa ufaransa ameanza kampeni kabambe ya wiki mbili kabla ya duru ya pili ya uchaguzi ambapo anakabiliwa na ushindani mkubwa kutoka kwa marin lepen mgombea wa siasa kali za mrengo wa kulia rais macron alipata asilimia 2785 za kura wakati wa uchaguzi wa rais uliofanyika jumapili hii ambayo imepita akifuatiwa na B. Le pen ambaye ni kiongozi mwenye siasa kali za kulia na aliyepata asilimia 2315 tu ya kura hizo e, kuonyesha kwamba alikuwa karibu sana na mpinzani wake huyo e, katika Uh, uchaguzi wa mwaka huu tofauti na ilivyokuwa katika eh, chaguzi za awali basi baada ya maelezo hayo kama nilivyokuwa hili tutaungana na mhariri mwandamizi wa idaa ya kiswahili ya sauti america amerika abdushakur abud ambaye amekuwa akifuatilia taarifa hizi kwa karibu amekuwa uh, akiandaa uh, ripoti mbalimbali abdushakur abu labda tuanze kwa msikilizaji ambaye anajiuliza ni kwa nini e, kutakuwa na uchaguzi wakati uchaguzi wa kwanza umekamilika inakuwaje kulingana na katiba ya ufaransa ni kwamba lazima mtu apate zaidi ya asilimia hamsini za kura kuweza kuchaguliwa rais kwa hivyo katika duru ya kwanza macron alipata asilimia ishirini na saba nukta nane hivi na lpen amepata ishirini na tatu nukta moja hivi kwa hivyo walilazimika kuingia katika duru ya pili ambapo hivi sasa wale wengine karibu na nane wagombea wanaunga mkono mtu fulani ambapo wanawambia wapigaji kura wao waweze kumuunga mkono ikiwa ni macron au le pen ndio maana kuna duru ya pili baada ya wiki mbili imeelezwa kwamba macron rais macron ameanza kampeni eh, kwa njia ambayo hakuwa na afanya kampeni hizo katika kabla ya uchaguzi wa duru hiyo ya kwanza ni kwa nini ni kwa sababu ameona ukweli wa mambo kwamba wafaransa wamechoka na sera zake wanalalamika kila pembe wanasema kwamba hakuweza kutekeleza ahadi alizotoa mara ya kwanza pili ni kwamba yule lupin ambaye alikuwa na msimamo mkali wa mrengo wa kulia ameacha sera zake zile hakuzungumza katika duru ya kwanza amekuwa akizungumza maswala ya kijamii ambapo mambo mengi kuhusu kuongezeka kwa bei ya chakula kuongezeka kwa bei ya mafuta na kadhalika akaacha swala hilo la uhamiaji na maswala kali kwa mgombea mwingine mpya aliyejitokeza zemor ambaye alikuwa akizungumza vikali sana dhidi ya uhamiaji dhidi ya ufaransa kubaki katika umoja a ulaya ni msimamo wa lepen kwa hivyo watu wakanunua kwa hivyo watu wakachukulia kwamba le pen ana uwezo wa kupata ushindi na macron hakuwa katika duru ya kwanza kwa sababu alikuwa akishuhulikia zaidi swala la ukraine akapoteza wakati na kwa vile hawaamini tena utakumbuka katika duru yake ya kwanza alikabiliwana na maandamano makubwa ya makoti manjano na mambo kadha wa kadhaa juu ya masuala ya kijamii kwa hivyo hivi sasa watu wana hofu kwamba wale watu ambao wafaransa hawapendi hawampendi macron wala hawampendi pen huenda wakienda katika upande wa le pen kwa sababu wanazungumza masoala ya kijamii na zaidi ufaransa ina historia moja maarufu sana watu wakiwa hawapendi pande zote mbili wanaweza wasienda wakapiga kura kama tunavyojua katika duru ya kwanza asilimia ishirinna sita hawakushiriki katika kura kwa hivyo kuna hatari watu wale ambao hawatoshiriki katika kura ni watu ambao huenda wangepigia macron kwa hivyo idadi yake inaweza kupunguka Mbi, le pen akapata nafasi hiyo kupata ushindi e, kuna uchunguzi wengine wanasema utafiti wa maoni ambayo unaonyesha kwamba a, huyu lepen haonekani kwamba ana umaarufu kama alivyo raisi macron lakini amekaribia sana hasa kutokana na kura ambayo umeizungumzia hapo sasa iwapo na hapa nasema tu iwapo iwapo atafika kiwango cha kuwa kwamba atachaguliwa hii ina maana gani kwa umoja wa ulaya ambao tunavyojua ni kwamba ni uh, nchi muhimu sana ufaransa ni muhimu sana katika muungano huo kuna hatari kubwa sana kwa ulaya itakumbukwa macron itakumbuka kwamba uingereza ilijiondoa katika umoja wa ulaya kutokana na sera za mrengo wa kulia na huyu le pen vile vile ana sera za mrengo wa kulia anataka kuondoa ufaransa kutoka ulaya na ufaransa ikiondoka hapo watu wengi wachambuzi wanasema huendo ndo ikawa mwisho wa chambuzo, nasema, umoja ulaya lakini inaonekana watu wengi wameanza kutambua swala hilo lepen yhataki swala la umoja ulaya yeye anapendelea hali ya kwamba ufaransa iwe kwanza washughulikie maslahi ya ufaransa kwanza wa asilia wazao wa ufaransa yeye anapinga sera za kufungua mipaka kuruhusu wageni kuingia anasema kwamba hiyo inaharibu Uh, us- uh, hiyo inaharibu sifa za mfaransa mwenyewe kwa hivyo ana sera hiyo ambayo inaweza kuleta hatari katika umoja wa ulaya na ndio maana kuna kampeni kali macron anafanya hivi sasa yeye anafahamika kuwa ni mpenda umoja wa ulaya na kutaka umoja wa ulaya kwa hivyo yeye lazima achukue msimamo zaidi wa kuhakikisha kwamba wanabaki katika umoja wa ulaya ikiwa itaondoka lakini ni mhali kwamba le pen anaweza katika muda wa miaka mitano kuiondoa ufaransa kutoka umoja wa ulaya kutokana na utaratibu mbalimbali tofauti na vile ilivyokuwa uingereza mwisho kabisa abdul shakur abud uchaguzi huu una umuhimu gani kwa bara la afrika hasa ukizingatia kama unavyosema Eh, sera baadhi yazo ambazo za uhamiaji kama huyo lepen unavyosema anachukua msimamo mkali tunafahamu kwamba ufaransa ina ushawishi mkubwa sana barani afrika mfano huko sahel nchi nyingine za afrika na le pen amesema kwamba kwanza tujenge nchi yetu wananchi wa ufaransa wanataabika zaidi kuliko kwenda nje kwa hivyo lepen akichukua uongozi anaweza kubadili sera za ufaransa kuelekea afrika anaweza kupunguza misaada anaweza kupunguza ushawishi wa ufaransa kule afrika kwa sababu yeye lengo lake ni kuangalia maslahi ya wafaransa kwanza kabla ya maslahi ya watu wengine wowote kwa hivyo ukiweza kusema wachambuzi wanasema sera zake ni karibu sawa na za trump hapa marekani aliposema america first naye le pen anasema ufaransa kwa hivyo kuna hali hiyo ya hatari kwamba ufaransa inaweza kujitenga ingawa itakuwa vigumu sana kujiweka kando na afrika kwa sababu lepen hawezi kuunda serikali yake peke yake bila ya muungano pana watu wa kutosha katika bunge anaweza kupata kura kuweza kuunda serikali yake peke yake kwa hivyo kuiondoa ufaransa katika umoja wa ulaya au kuelekea afrika itakuwa vigumu sana kwake yeye maanake lazima aunde ushirika na vyama vingine na vyama vingine vitakuwa ni vile vya mrengo wa kushoto ambavyo huenda vikazuia mambo mengi zisibadilike ni kushukuru sana abdu shakur abud kwa kushiriki leo katika kwaundani sant sana kwakukaribisha msikilizaji abdu shakur abud ni muhariri mwandamizi wa idaa hii ya kiswahili ya sauti amerika na kama nilivyokueleza ni kwamba amekuwa akifuatilia swala hilo kwa karibu na eh, ametudokezea mengi hapo eh, kuhusu hali ya siasa za ufaransa ambapo eh, kama ulivyosikia ni duru ya pili ambayo itafuata baada ya uchaguzi uliofanyika siku ya jumapili raisi emmanuel macron akimshinda mari le pen ambaye anasemekana kwamba ana kwa msimamo mkali e ambao kama umesikia shakuru hapo anamlinganisha na rais wa zamani wa marekani eh, donald eh, trump lakini tutaendelea kufuatilia kuona ni nini kitatokea kama rais atakuwa ni mwingine tofauti na ilivyo baada ya uchaguzi wiki mbili kuanzia sasa hadi hapo ndio tunafika mwisho wa sehemu ya pili na hivyo basi kipindi kizima hiki cha kwaundani kwa niaba kwa ya wote waliokifanikisha msimamizi kama kawaida ni meri mgawe mwelekezi aida isa mimi naitwa bmj mridhi tuonane hapo kesho inshallah tukutane papa hapa majaliwa