mhamed saleh kama tunavyofahamu leo tunajua kwamba duru ya pili ya uchaguzi hapo april ishirini na nne itakuwa kati ya macron na lupen na wananchi au maoni yanasemaje ya hii leo kutokana na matokeo ya uchaguzi wa jana kuna wasiwasi wasi mkubwa kwamba labda pengine marin pen huenda akaweza kushinda katika uchaguzi huu kwa sababu japo bwana mlanchon ambaye amechukua nafasi ya tatu jana aliwaambia wafuasi wake wote kwamba wasimpe kura hata moja bibi marine le pen lakini tatizo lilokuwepo katika watu waliompigia kura yeye ambao ni zaidi ya asilimia ishirini uh, wamegawika makundi matatu kuna kundi moja ambalo linawezekana lisipige kura kabisa kwa sababu hawakubaliani na wagombea wote wawili hawakubaliani na macron hawakubaliani na bibi lepen kuna kundi la pili ambalo litapiga kura kwa ajili ya kuzuia marine lepen asija akachukua nafasi ya urahisi na, na, na kundi la tatu ambalo halimpendi macron na hilo huenda likampigia kura b marin lepen na kumweka katika hali ya kuweza kushinda sasa kwa nini watu wa mlanho wa mrengo wa kushoto wanachukuliwa kwamba ndo wana karata ya turufu katika uchaguzi huo kwa sababu kama ikiwa wapigaji kura wa, wa, wa mlanho wote watampigia kura macron maobwana macron ina maana kwamba le pen hana ubavu wa kuweza kushinda lakini kama nilivyosema hapo awali tatizo lililokuwepo ni kwamba japo kuwa wameambiwa na kiongozi wao kwamba waekuwa simpe kurataa moja Marine le pen lakini wako kwa mfano wale watu ambao walikuwa wavizibao vya manjano hawampendi bwana macron kwa sababu wanamuona kama ni rais wa matajiri na pia kuna masuala ambayo anayasimamia bwana macron ambayo hakubaliani nayo na utakuta kwamba bi marin lepen katika uchaguzi huu wa safari hii amevaa ngozi ya kondoo ameficha uleuso wake wa chui kwa hivyo amekuwa na lugha laini ambayo imeweza pia kuwavutia baadhi ya wapigaji kura wa mrengo wa kushoto na amesema pia kwamba akichaguliwa atafanya kila njia aweze kuendesha nchi au serikali pamoja na watu wa mrengo wa kushoto kwa sababu yeye mwenyewe katika chama chake hana watu wa kutosha kuweza kuendesha serikali peke yake na kwa hivyo vile vyama viwili vikuu vya asili vya ufaransa republican na socialist kutokana na matokeo ya jana je kuna matumaini kwamba vyama hivi vitarudi tena au ndo vimeshapotea mimi inavyoona ni kwamba uchaguzi huu umethibitisha kwa mara nyingine tena kuendelea kwa vyama vikuu hivyo unavyovisema vikongwe vya siasa vya ufaransa kuwa katika hali ya kukata roho yaani katika sakaratil mauti na vyama hivi vitajikuta katika hali ngumu sana kwa sababu havijavuka asilimia tano vyote vimepata chini ya asilimia tano jambo ambalo linaviweka katika hali ngumu ya kuweza kujikimu huko mbele ya safari kwa sababu gharama zote za uchaguzi hawarudishiwi kwa hiyo kama kuna madeni walichukua kwa ajili ya kugharamia uchaguzi huu itabidi wayalipe wenyewe na tumeona kwa mfano uchaguzi uliopita chama cha k kilibidi kiuze jengo lake kubwa na kuhama hapa katika mtaa ambao ulikuwa ni wakitajiri kwenda kutafuta jumba la kiasi katika mtaa ambao sio wakitajiri na watu wanajiuliza nini imesababisha kwamba macron amepoteza umaarufu umesema watu anamchukulia utajiri kwa hivyo anashinikizo kubwa kufanya kampeni kabambe zaidi safari hii kuweza kupata ushindi tukiangalia uh, matokeo ya uchaguzi huu wa duru wa kwanza macron ameongeza wapigaji kura wake kulinganisha na uchaguzi uliopita lakini pia ni kwamba huyu uh, bmarin lepen ameweza kupita kwa sababu wale wafuasi wa vyama vya mrengo wa kulia wenye siasa kali wamejaribu kuhakikisha kwamba kura zao hazigawiki sana na ndio maana huyu uh, mgombea mwingine ambaye alikuwa anawasilisha fikra kama za bimarin lepen uh, hakupata idadi kubwa ya kura amepata asilimia saba tu watu wengi wamempigia kura bmarine le pen tatizo ambalo lililotokezea li, li ni kwamba kura za watu wa mrengo wa kushoto ziligawika kwa mfano kama mgombea wa chama cha kijani bwana uh, jado kama angelikuwa ameshirikiana na bwana melanchon na angekuwa wangekuwa wamesimama uh, pamoja akuja na mgawanyiko wa vyama viwili basi bila ya shaka yoyote uh, bwana melancho angepita na tungekuwa tuko katika hali ya kuona kwamba uchaguzi ungefanyika baina ya macron na melanchon lakini kwa vile jado pia alivuta kura ambazo zingeweza kwenda kwa melanchon imefanya kwamba marine le pen ameweza kuingia katika duru ya pili asante sana muhamed saleh kutoka paris okay saffick