hivi sasa ni saa tatu kamili zifuatazo ni habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika msomaji ni mimi idi ligongo maafisa wa hi la rei la serikali wanasema zaidi ya watu 0 wameuawa na wengine 1 kujeruhiwa katika shambulizi la kombora katika treni mashariki mwa ukrain ambacho kikitumika kuondoa raia makombora mawili yanaelezwa kushambulia kituo cha kramatosk shirika la habari la reuters linaripoti kwamba eneo la donetski linaeleza kuwa maelfu ya watu katika kituo hicho wanakitumia kujaribu kukimbilia sehemu yenye usalama umoja wa ulaya umeweka vikwazo zaidi rasmi kwa rasia leo hii wakati rais wa tume ya ulaya ursula vondi layen na mkuu wa sera za nje joseph oseborel walisafiri kwenda kiev ikiwa ni kuonyesha kumuunga mkono rais wa ukraine volodomir zelenski vikwazo vipya vinajumuisha marufuku za kununua makaa ya mawe mbao na kemikali na nafungule vikwazo katika huduma zote za kibenki kwa benki ya rasia baada ya msako vikosi vya usalama vya israel israelma vinasema kwamba vimempata na kumua mshukiwa wa mauaji ya watu wawili na kujeruhi wengine zaidi baada ya kufyatua risasi katika klabu ya pombe jana alhamisi mjini tel aviv mamlaka zinazohusika zinasema mtu huyo alikutwa karibu na msikiti katika kitongoji cha jaffa shinbet idara ya israel ya usalama imemtambulisha mtu huyo kuwa ni mkazi wa eneo la jenin kutoka ukanda wa gaza mwenye umri wa miaka 2hna picha za shambulizi hilo kutoka eneo la tukio zimeonyesha polisi wakiwasili na kuelekeza bunduki zao katika sehemu za juu za jengo pamoja na mlipuko saa kadhaa baada ya kufiatua risasi hakukuwa na taarifa kamili hata hivyo wasiwasi umekuwa ukiongezeka nchini israel baada ya wakimbizi baada ya wimbi la matukio kama hayo yanayofanywa na wapalestina kuwa watu kuminmmoj unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika ikitangaza kutoka washington dc rais wa ujerumani frank walter steinmeyr anatoa mwito wa kufunguliwa kesi ya uhalifu wa kivita kwa rais wa russia vladimir putin na waziri wa mambo ya nje sergei lavrov limeandika gazeti moja la ujerumani la der spiegel liki mnukuu rais huyo akisema kwamba yeyote mwenye kuhusika na uhalifu atapaswa ajieleze mwenyewe ameongeza kusema hiyo inajumuisha wanajeshi makamanda wa jeshi na vilevile vile wote wanaohusika kisiasa ukrain imeishutumu rasia kwa kufanya mauaji ya kimbari na uhalifu wa kivita kremlin jumanne imesema kwamba shutuma za mataifa ya magharibi kwa vikosi vya rasia kwamba vimefanya mauaji kwa raia katika mji wa bucha ulikuwa ni uongo wenye lengo la kulichafua jeshi la rasia na kuonyesha uhalali wa vikwazo vipya vya mataifa ya magharibi na jaji mpya wa mahakama ya juu ya marekani aliyepitishwa jaji ketanji brown jackson leo baadaye atazungumzia uteuzi wake, wake, wake historia, wa kihistoria akiwa white house rais wa marekani joe biden na makamu wake wa rais kamala harris wanatarajia kuonaye na pia watatoa hotuba fupi kusheherekea uteuzi wa juji jackson ambao umeweka alama ya kihistoria baraza la seneti limemthibitisha jaji jackson jana alhamisi kwa kupiga kura htt kwa47 na kumfanya kuwa mwanamke wa kwanza mweusi kuwa jaji wa mahakama ya juu ya marekani makamu wa rais alipongeza hatua hiyo ya kihistoria licha ya kwamba wa wademokrat hawakuhitaji kura zaidi kutoka upande mwingine ili apatikane aupatikano uamuzi wa kumthibitisha jaji jackson maseneta wa republican susan collins lisa morkowski na y wote walimpigia kura kumthibitisha jaji huyo mwenye umri wa miaka 51 na, na kuwa mtu mweusi watatu kuhudumu kama jaji wa mahakama ya juu ya marekani kufika hapo ndio tunakamilisha matangazo haya ya habari hizi za muda huu kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika muda mfupi ujao mwenzangu bmj muridhi atakuja hapa kwa ajili ya kukuletea kipindi cha kwa wa undani kutoka idaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho daima huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tunapekuapekua tunachimbua na kukupa maelezo ya kina zaidi msikilizaji kuliko ilivyo kawaida leo ikiwa ni jumaa kama ilivyo tunakuletea jukwaa la waandishi ambapo tunaangazia maswala mbalimbali yaliyogonga vichwa vya habari wiki hii ikiwa ni pamoja na bajeti huko kenya uhaba wa bidhaa katika mataifa mbalimbali katika mbali, afrika mashariki na maadhimisho ya miaka 28 tangu mauaji ya kimbari kufanyika nchini rwanda mwaka wa994 ni kwa undani mimi ni bmj mridhi bara kabisa nianze moja kwa moja kwa kuwakaribisha wageni wetu joseph njane ni mwandishi wa habari wa radio citizen nchini kenya yuko nasi kwenye laini ya simu halifa saidi chanzo radio kule nchini tanzania na jeanvia popote akiwa ni mwandishi wa kujitegemea nchini rwanda na nafikiri tutaanzia hapo rwanda jeanvia popote tuanzie hapo ulipo ambapo kumekuwa na maadhimisho ya miaka ishirin na minane tangu mauaji ambayo bila shaka yameendelea kuibua hisia ya mseto tangu yafanyike takribani miaka ishirini na minane iliyopita kwa mara ya kwanza hapo jana wananchi walikutana pamoja na kutoa shuhuda mbalimbali mbali, au shughuda mbalimbali rais wa nchiho paul kagame akizilaumu nchi za kigeni kwa kushindwa kusaidia wakati nchi uh, ilikuwa iko iliku katika hali mbaya na ambapo wananchi wasio na hatia walikuwa wakiuawa na wanamgambo wa kihutu wa interhamw na jana ulikuwa ndio mwanzo wa kumbukumbu ya siku mia 1 ambao ndio takriban muda uliochukuliwa katika mauaji hayo nimlete sasa jeneviar popote akiwa kigali rwanda amekuwa naishi katika nchi hiyo kwa muda mrefu ameona mengi na vilevile amekuwa akifuatilia ambayo yameendelea hususan kuhusiana na suala hili la mauaji ya kimbari e, nchini rwanda jenevie popote tueleze maadhimisho au tuseme kumbukumbu imekuaje na ni nini ambacho kilikuwa kinatarajiwa Ah, ni nafkiri ni kumbukumbu na ukiangalia ilivyokuwa mwaka jana na leo bado pao kwenye ili janga la corona ambalo linafanya mpaka watu kuadilisha eh, yaani leo ilikuwa kuwepo na kuna kitu kinaitwa watu wanafafiri kutoka eh, kutoka uh, jengo la bunge kuelekea uwanja wa amaoro lakini kuanzia korona iangi mpaka leo nivito kitu hakipo tena kwa sababu wanazuia kusambaa kwa viusu vya korona na katika maadhimisho raisi tu ndo anakwenda kwenye kuna sehemu inaitwa jiozi ambako kuna eneo la makumbusho maoja ya kimbarikama unaofahamu hukoraisi ndo anakwendawatuwaziwatui wanafuatilia wa na wewe mwenyewe jean via unaona kama kuna tofauti ipi kwa kumbukumbu inayofanyika mwaka huu na zile ambazo zimefanyika miaka iliyopita unaona kuna tofauti au ni maadhimisho tu kama ambavyo yamekuwa miaka iliyopita Uh, tofauti ipo hasa ukizingatia uh, n yani waiiamaka um, ya, yani alfubinialfubini na kumi na tisa n uh, likua mwaka watu wanyuma kukaa kujumuikakukaa kwa ajili ya kukumbushanahraa kwasababu ukiangalia elfubini na ishirini dipo janga la corona lilipokuja na serikali wakataza watu waki kujumuika a walikuwa wanakaa kwenye wanakaa lakini leo vao sasa za kusambaa kwa kwa vya corona amu a wti wanaftlsafari kwa kawaida hii siku ya kwanza ya a kwanzatarehe saba mwezi wa wanne ambayo mwanzo ndiomwanzo waumukumu kwa kawaida na watu kujumuika wanaate pamoja wanaai kutokaengo la bnuwana wpira waaanmwaka elfumbii na ishirininamoja shirina mbili E, haipo tena na muda ya jonjioni watu walikuwa wlia wanakusanyika kwa ajili ya kukumbushana hayo mambo leo hawezi eh, kwa sababu serikali bado inasema taarifa ambayo imetolewa amba metolewana izara mao nahsika mambo ya kumbukumbu aamn umwe imesema kwamba hicho kitu hakipo kwa sababu serikali bado inakabiliana na vya a maambukiziya jerusi za korona kwa hiyo hiyo hali ya watu kujumuika kukaa pamoja kukumbushana hasa ukizingatia leo idadi kubwa ya wanyarwanda ni wale ambao wakati mawaji wenyiwe wanafanyika walikuwa hawapo ukiangalia idadi kubwa aneana i vijana ambayo kipindikile aujazaliwa wenintkli inafaidia kukaa vijana wakubwa wanakaa wanakumbushana mambo lakini leo sasa watu hawezi kukaa pamoja wanafuatilia wengine kwa wengine wana hiyo hali ya kukumbushana na kujipiza kwa kumekua a tofautik na hapana shaka kwamba kuna hatua zilizopigwa na hata nchi e, za hapo afrika mashariki na kati mara nyingi huwa zinasema kwamba rwanda ni mfano e, wa jinsi ambavyo mnaweza kutoka kwenye lindi la matatizo na kuangazia na kuona kwamba e, kuna mafanikio makubwa ambayo yamepatikana lakini bado kuna maswali E, katika utangamano mm-hmm. baina ya a, makabila hayo mawili nimeambiwa kwamba siku hizi hata kwenye vitambulisho a, watu hawatambulishwi kama wahutu au watusi wanasema wote ni wanyarwanda lakini e, kwa maoni yako bado kuna watu ambao wanaangalia wengine kama ni watu tofauti au sasa mambo ni tofauti kabisa kila mtu ni mnyarwanda na hamna e, hisia za kwamba huyu ni tofauti na huyu Uh, kiserikali kuna hatua ambayo imepibwa kwamba watu watujitambulishe kwa makabila yao na kumekuwa pia na mitazamo tofauti baadhi eh, ya wanasiasa wanasema kwamba hakuna hata mambo ya ya makabila rwanda na ukiwasikiliza hojo zao zinakuwa na mashiku kwa k eh, kwa sababu tuseme ano mfano tanzania tuseme kwa mfano wana makabila zaidi ya mia moja na ishirini na kila kabila inakuwa na lugha yake tofauti na utamaduni wake tofauti lakini ukija rwanda unaambia wutu wa watuti watwa lakini uwezi kusema lugha ya kituti ipi haipo hakuna lugha inaitwa kivutu hakuna lugha inaitwa kitwa watu eh, wana utamaduni ule ule tofauti kidogo zinaweza zikajitokeza kimaeneo kwa mfano wa watu wa wakusini wakizungunje kenya rwanda kama kile cha watu wa wakaskazini watu wa magharibi sio kama wa mashariki lakini watu wakizungumza tofauti zimekaa tu kinafuzi wote wanapiga kenye rwanda lugha moja utamaduni mmoja lakini ukienda znchi zingine kinachowafanya watu kuitana makabila kwamba kabila ni utena, na hili kwambali kabilwaaka kwahio kuna watu wanaamini kwamba hakuna makabila kwamba watu kambawatu tu na wakoloni wengine wanasema makabila yapo lakini hata e, kama mtamaduni mmoja lugha ni moja baadhi wanajiona kama amawawautu ila kikubwa nafikiri ni kwa hata kama tukijua tukij makabila ambayo ametofautiana hata kama ni kma tukiamin Eh, kwa sababu una mbagoaje mtu kisa ana kabira tofauti ala wakati hakuna ambacho ajeweza kufanyaa kama wewe na wewe huwezikuwa kama na uliche, wewe na ulicho wewe hujachagua hajachagua tu alio e hajachaguameaiwa nafikiri ukijaminisha kwamba hili kabira mii ni kabira iliblile tusibagoanu we kama ni mwanaume o ni mwanamke lakini atuwezi kuona kisatumetofatana kijinsia au kwa mfano ana ana rangi yeusi mwingine rangi ni n yaani hizo mmoja ni mrefu mwingine ni mtupi moja ni mnene mwinginehizo tofauti z kama hizo saa la kabila watu wana mitazamo mbalimbali ila binafsiaskiri haunaivofanya at nikija kwako joseph njane wa radio citizen hapo nchini kenya nafikiri kuna mengi yameendelea hapo lakini labda tuanze na jana ambapo niliona waziri wa fedha ukur yatani alisoma makadirio ya fedha ya mwaka 22223 sijui kwa nini inasomwa imesomwa mapema eh, joseph njane nam bajeti hii imesoma mapema kwa sababu ya uchaguzi uh, mara nyingi huwa kwa kawaida inasomwa pale uh, mwaka wa kiseda unapoanza ni pale uh, mwezi wa sita lakini bajeti hii imeweza kusomwa mapema sana kwa sababu utakumbuka kwamba uchaguzi uh, wa mwaka huu ama mwaka wa tano wa uchaguzi utakuwa ukifanywa mwezi wa nane mwezi agosti na kwa hivyo ndo maana imeweza kusomwa mapema vile na labda ni mambo gani ambayo yalijitokeza ambayo unaweza kusema ni muhimu kuangazia katika bajeti iliyosomwa jana na na waziri huyo nam kuna mambo mengi sana ambayo mredi yameweza kuangaziwa katika bajeti hii ukikumbuka kwamba ni bajeti kubwa zaidi tunazungumzia bajeti ya zaidi ya trilioni tatu nukta tatu na kuu lililojitokeza katika bajeti hii ni kwamba eh, masuala mengi ambayo yamekuwa eh, akilengwa na serikali ya jubilii na hususan ikimwangazia rais uhuru kenyatta ajenda nne kuu ambazo amekuwa akisisikiza zaidi andizo zimaweza kupewa mgao mkubwa wa zile fedha ambazo zinatarajiwa kuweza kufanikisha ajenda zile nne kuu na vile vile ikikumbuka kwamba ana kitu cha kuweza kuacha atakapokuwa akiondoka serikalini ama mamlakani mwezi agosti baada ya uchaguzi mkuu wa tarehe tisa basi ile miradi mikuu ambayo ilikuwa imeanzishwa na serikali ya jubilii ndo imeweza kupewa uzito katika bajeti hii na vile vile mraihi katika bajeti hii ni kwamba kuna mafanikio mengi ambayo yameweza kutajwa katika bajeti ile na waziri ukuru uh, aani waziri wa fedhakuu uh, ikiwa ni hatua ambazo zimepigwa na serikali ya jibilii katika sekta ya yani miundo msingi kuna sekta ya elimu sekta ya afya tukigusia afya bora kwa wote maarufu kama uh, miunguni mwa maswala mingi ambayo ameguzia na licha ya kwamba anasema kwamba janga la covid liliweza kuathiri mipango ya serikali mingi lakini anataajia kwamba uchumi wa taifa utakuwa au kiimarika zaidi lakini kuu ambalo lilikuwa likitupiwa jicho ni maandalizi ya uchaguzi mkuu na ni kwamba tume inayosimamia uchaguzi humo nchini kenya imeweza kutengewa fedha ikitengewa shilingi bilioni ishirina moja nukta saba ambazo zitafanikisha maandalizi hayo kumbuka kwamba mwaka uliopita wa kifedha vile walikuwa wametengewa fedha zaidi na wamekuwa wakilalamika kwamba fedha zitoshi kwa maandalizi ya uchaguzi na huenda wakakota uh, kutimiza malengo yao lakini sasa hivi mm huenda -hmm. uh, hilo nikatimia baada ya hilo kuangaziwa maswala mengi kama vile ya elimu usalama ambao utakumbuka kwamba vile vile serikali imekuwa ikipiga hatua kubwa kuakisha kwamba inaimarisha mipaka yake kati yake na mataifa jirani uh, idara hiyo imeweza kutengewa zaidi ya shilingi milioni kumi na saba idara ya afya na vile vile kumekuwa na idara ambazo zinahusika katika utekelezaji wa haki ama kwa kwamba haki inatendeka nikiguzia idara ya mahakama vilevile imeweza kukumbukwa ikitengewa pesa zaidi kufanikisha hilo kando na idara nyingine muhimu kama vile bunge na kando na hilo wabunge wanapoondoka vilevile kuna ule mgao wa kifedha ambao hutolewa na serikali ya kitaifa kufanikisha na kustarisha maani ya bunge vile vile hilo limeangaziwa pakubwa lakini uh, mrahidhi uh, kilicho wazi ni kwamba kuna wale ambao wameweza kunufaika na vile vile kuna wale wameweza kupoteza uh, kwa sababu utaangazia kwamba serikali imeweza kuangazia pakubwa uh, ushuru ama bidhaa ambazo zinaletwa humu nchini vifaa vya kuweza kufanikisha ujenzi wa hospitali na vile vile oksijeni uh, zitaweza kuondolewa ushuru na vile vile uh, vipuri vya vimekuwa vikitumika vimeweza kuondolewa ushuru katika bajeti ambayo imeweza kusomwa na waziri joseph uurn kwa sekunde chache tu nimeona kuna watu, kuna baadhi ya watu waliokuwa wanamkosoa waziri huyo wa fedha kwamba hwakufuata eh, serikali haikufuata mchakato kama unavyofahamika hapo eh, sijui ni nini ambacho kinaonekana kimeleta changamoto anakosolewa ili hali makadirio kama haya hu yanasoma kila mwaka na nimemwona pia spika wa bunge jasin muturi akisema kwamba wale wanaolalamika wataweza kupata nafasi maanaake imeshawasilishwa maanaake ni kwamba sasa wanaweza kupata nafasi ya kuijadili e, sijui ni nini ambacho kinaelezwa kuhusu mchakato hapo kwa kifupi kuu mridhi ambalo limeweza kuiguliwa na hasa baadhi ya wabunge ni kwamba huenda ule utaratibu zaidi ufao haukuweza kuzingatiwa katika kule kuweza kuwasilisha makadirio yale ya mwaka wa kifedha alfu mbili ishiri mbili alfu mbili ishirii na tatu lakini vilevile vile kuna masuala ambayo wanasema huenda hayataweza kuwafikiwa kuu ikiwa ni ukusanyaji Uh, wa ushuru ule ambao unaweza kuhitajika kwa muda huo wa mwaka wa kifedha uh, lakini licha ya hayo wanasema kwamba watakuwa na nafasi bora kwa sababu kulingana na utaratibu wa kisheria uliopo ni kwamba baada ya kuwasilishwa kwa makadrio hayo au bajeti sasa nafasi itakuwa ni kwa wabunge kuweza kuijadili na iwapo kuna lolote la kuongeza au kuondoa watakuwa na fursa nzuri kabisa ya kufanya hilo hilord really. unaendelea kusikiliza jukwaa la waandishi kutoka idaa ya kiswahili ya sauti amerika ambapo waandishi mbalimbali huzungumzia mbali maswala makuu ya wiki na moja ya maswala makuu ambayo sio tu barani afrika ma afrika mashariki lakini duniani kote eh, kunaripotiwa uhaba mkubwa wa bidhaa mbalimbali tukianzia na mafuta ya petroli eh, lakini tukiangazia hasa afrika mashariki ni kwamba eh, hapo siku ya jumaatano eh, walianza bei ya mafuta iliongezwa na moja kwa moja watu wakaanza kulalamika eh, kwamba hali haitakuwa nzuri kwa sababu bidhaa tayari bei za bidhaa zilikuwa zishaanza kupanda kule nchini burundi picha zinazozunguka mitandaoni zinaonyesha hali ikiwa ni tete hasa eh, kwa wananchi wa kawaida wakipanga foleni wakitafuta mafuta isifahamike isieleweke kama ni mafuta ya petroli walikuwa wanatafuta au mafuta tu pia mafuta ya ta, taa eh, lakini pia E, ikaonekana kwamba bidhaa kule zimepanda bei na yote hayo mengi yanaelezwa kwamba yanatokana na hali ilivyo katika mzozo wa ukraini na rusia ane kuna suala la uhaba wa bidhaa hapo tumeshuhudia e, milolongo misafara tu magari hata na watu wengine wamepiga foleni wakibeba a, mitungi na kadhalika nini kinachoelezwa hapo kuhusu hasa mafuta na bidhaa zingine kwa kifupi tu kumekua ukishuhudiwa foleni ndefu za wananchi hasa wamiliki na wa magari Uh, wakiendelea kutabika zaidi foleni za nini foleni za kutafuta mafuta ambayo imekuwa ni adimu zaidi ambayo haipatikani kwa urahisi humo nchini uh, kisa na maana kikiwa ni sababu ku ambazo zimesababisha hili kwamba kumekuwa na vuta ni kuvuta kati ya serikali pamoja na uh, wale wauzaji ama kampuni za uuzaji wa mafuta Uh, wengi wakisema kwamba hawajaweza kupokea pesa wengine wakisema kwamba ruzuku imba, ambayo inatarajiwa kutolewa na serikali haijakuwa ikiangazia eh, hilo kabisa kuakisha kwamba uh, ile bidhaa inapatikana kwa urahisi na vilevile kuangazia maslahi ya mwananchi wa kawaida na ni hali ambayo imefanya vituo vingi vya mafuta kukosa mafuta kwa wingi humu nchini uh, mwanzo kabisa ilikuwa ni eneo la magharibi mwa pamoja na upande wa kaskazini na vile ni suala ambalo limekuwa nikishuhudia wengi hasa wasafiri kutatizika pakubwa lakini baadhi ya vituo hiyo ina mafuta lakini mafuta ni mchache zaidi na ndio maana kuaa kushudia ama kushuudiwa zile poleni ndefu wananchi wakitafuta lile lakini hii hapo juzi rais uhuru kenyatta aliweza kutia saini mswada kuwa sheria wa kuweza kutoa ruzuku zaidi kwa sababu ndio kuna lalama kwamba kuna uhaba wa mafuta lakini vilevile uh, gharama ya juu ya mafuta imekuwa wengi wakilalamika kwamba uh, iko juu zaidi na ndio maana serikali hata katika bajeti ya leo imetangaza kwamba itatoa ruzuku hiyo ndio kuweza kurahisishia mwananchi wa kawaida ile nafasi ya kuweza Uh, kupata ile bidhaa uh, kwa urahisi lakini tarehe kumi na nne jinsi ilivyo kawaida kwa ile tume ambayo inashughulikia ama kudhibiti kawi na petroli nchini uh, wengi wanatarajia kwamba huenda kiwango cha mafuta ama gharama yake ikaongezeka zaidi na kumekuwa sababu mbalimbali ambazo zimekua zikitolewa kando na hilo wengine wakisema kwamba ni uh, vita vinavyoendelea kati ya rusi na ukraine lakini hilo limeweza kufutila mbali na baadhi ya viongozi hasa wapinzani wa serikali ei wiki hii pia msikilizaji imeshughudia mauaji ambayo ni yanasemwa kwamba yanaitwa ni ya halaiki kule eh, mji wa bucha ama kitongoji cha bucha kilicho sio mbali na mji eh, mkuu wa ukraine eh, kiev ambapo mamia ya watu wanasemekana kwamba waliuawa na wanaoshutumiwa kufanya hivyo ni wanajeshi wa rasia ambao kama unavyojua wamekuwa wakifanya uvamizi katika nchi hiyo sasa kuna mengi ambayo yameendelea kuhusiana na hilo limezungumzwa kwa muda mrefu tumeripoti hapa e, kwa siku takribantano sasa na vile vile hatua ambazo zimekusudiwa e, e, kuchukuliwa ikiwa ni pamoja e, na vikao kadhaa ambavyo vilikuwa vinatafuta Uh, jinsi ya kuweka vikwazo zaidi uh, dhidi ya rais uh, vladimir putin watu wake na serikali yake na uh, serikali ya marekani tayari imeongeza vikwazo vyake na vilevile rasia imesitishwa uh, ama wanachama wake umesitishwa wa baraza la uh, haki za binadamu katika umoja wa mataifa kisa na maana wanaeleza kwamba ni rasha ndio imetekeleza mauaji hayo yakiholela na kwa hivyo nchi hiyo haifai kuketi kwenye baraza hilo na kura iliyopigwa eh, hapo jana ilisitisha wanachama wa nchi hiyo marekani kama nilivyosema kwa ushirikiano na nchi zingine na nchi za ulaya eh, nazo zimekuja eh, na mkakati mwingine wa kuengeza kuongeza shinikizo watazaidi dhidi ya rasia tumesikia hapa rais jo biden akizungumzia suala hilo And up the pain for putin. pamoja na washirika wetu na marafiki zetu tutaendelea kuongeza gharama za kiuchumi ili kuongeza maumivu kwa putin na kuongeza zaidi kutengwa kwa rashi ya kiuchumi ni sauti yake rais jo biden hapo akieleza mikakati ambayo serikali yake imechukua pamoja na washirika wake kuhusiana na uh, nchi ya rasia na awali hata kabla ya kutoa kauli hiyo rais biden alinukuliwa akisema wazi wazi kwamba eh, ni muhimu kumfungulia mashtaka eh, ya uhalifu wa kivita eh, rais vladimir putin akisema kwamba hana shaka kuwa ametekeleza mauaji ya kiholela na kukiuka eh, kanuni na sheria za kimataifa kuhusu hali ya vita muda msikilizaji hauturuhusu kuendelea lakini ni washukuru wote ambao wamefanikisha kipindi hiki nianze na jovia popote akiwa kigali rwanda kwa kujiunga nasi hi leo pamoja pia na joseph njane ukiwa na nairobi kenya radio citizen na bila kumsahau halifa saidi huyu ni wa chanzo radio kule dar daressalam tanzania na wengine wote walioshiriki sio tu katika kipindi hiki cha leo lakini wiki nzima ya kipindi chetu cha kwa undani ambacho hukujia kila siku kutoka jumaatatu hadi ijumaa kipindi hiki husimamiwa na meri mgawe mwelekezi saida hamdun mimi hapa ni bmj mridhi na jana kwa sababu nchi ya rwanda ilianza kumbukumbu kumbu ya siku mia moja ya mashambulizi ya kimbari ya mwaka 994 basi ni kuache na wimbo huu utakukumbusha kuhusu rwanda nchi ambayo ni maridadi kweli kweli wimbo wake claris karasira sangwa rwanda zamba, zamba, rizome,