hivi sasa ni saa tatu kamili zifuatazo ni habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika msomaji ni mimi idi ligongo baraza la usalama la umoja wa mataifa linatarajia kufanya mkutano leo hii utakaojikita kuzungumzia mauaji ya raia nchini ukraine siku moja baada ya rais wa marekani joe biden kusema kiongozi wa russia vladimir putin anapaswa kukabiliwa na mashtaka ya uhalifu wa kivita kikao cha jumanne kinajumuisha kuwasilishwa kwa taarifa ya katibu mkuu wa umoja wa mataifa antonio guteres na mkuu wa masuala ya kibinadam wa umoja wa mataifa martin griffith pamoja na hotuba ya rais wa ukraine voladimir zelenski uingereza ndiyo rais wa baraza rais ambao huzunguka kwa mwezi na balozi wake wa umoja wa mataifa woodward amewaeleza wanahabari kwamba suala la mauaji ya raia wakati wa uvamizi wa rasia nchini ukrain litatawala mkutano huo marekani jumatatu ilizuia serikali ya rasia kulipa deni lake la, la nchi la zaidi ya dola milioni mia sita kutoka katika hifadhi zake za benki za marekani ikiwa ni hatua yenye maana ya kushinikiza moscow na kutotumia fedha zake chini ya vikwazo vilivyowekwa baada ya rusia kuivamiaukrebruari24 fedha za kigeni zinazoshikiliwa na benki kuu ya rusia katika taasisi za kifedha za marekani zilishikiliwa lakini wizara ya fedha ya marekani imekuwa ikiruhusu serikali ya rusia kutumia fedha hizo kwa kufanya malipo kwa dola kwa madeni yake ya kwa kuangalia kwa, kwa, jambo kwa jambo jana jumatatu wakati ilipotakiwa kufanya malipo yake ikijumuisha dola milioni524 za malipo ya bondi iliyofikia muda wake kulipwa serikali ya marekani iliamua kuizuia moscow kutumia fedha hizo zilizoshikiliwa kwa mujibu wa msemaji wa wizara ya fedha ya marekani serikali ya kuwait jumanne imejiuzulu ikiwa ni miezi mitatu baada ya kuapishwa ripoti ya shirika la habari la serikali ikiwa ni katikati ya mgogoro unaokuwa na bunge waziri mkuu wake sabah kaled sabah aliwasilisha barua ya baraza la mawaziri kujiuzulu kwa mfalme shekh mashal al ahmad al jabir sada lilisema shirika la kuna hakuna hatua hiyo imetokea siku moja baada ya bunge kupiga kura ya kutokuwa na ushirikiano ambayo wabunge kumi waliwasilisha dhidi ya waziri mkuu baada ya kushutumiwa kwa kutoheshimu katiba ikijumuisha na rushwa taifa hilo lenye utajiri wa mafuta uwait imekuwa katika migogoro baina ya wabunge na serikali ambayo yenye wajumbe wengi kutoka familia ya al saba kwa zaidi ya miaka kumi ambapo bunge na baraza la mawaziri lilivunjwa mara kadhaa uwait ni taifa pekee la huba ya kiarabu yenye bunge la kuchaguliwa kikamilifu ambalo linanufaika na nguvu ya bunge yenye uwezo wa kuondoa mawaziri madarakani raisi volodimir zelenski wa ukraine ameliambia baraza la usalama la umoja wa mataifa leo jumanne kwamba warasia watalaumu kila mtu ili tu kutaka kuhalalisha vitendo vyao nchini ukraine zelenski amesema kwamba kuna ushahidi wa hakika kutoka picha za satelit zinazoonyesha mambo yote yaliyotokea kwa uhakika wakati wa mashambulio ya bucha akisema wao hawana uwezo wa kufanya uchunguzi kamili na wawazi rais zelenski alianza kuzungumzia maafa yaliyotokea katika kitongoji cha bucha na kuendelea na maelezo ya vitendo vingine vilivyofanywa na russia nchini mwake na hapa ndo tunafika mwisho wa habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika ikitangaza kutoka washinton dc hivi sasa tunamwalika bmj muridhi kwa ajili ya matangazo ya kwa undani kutoka hapa washington whiodc kutoka kwangu mimi nasema shukran kwa kuwa nami na usiku mwema ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa kuu la marekani washington dc kipindi ambacho daima huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tunapekuapekua tunachimbua na kukupa maelezo ya kina zaidi msikilizaji kuliko ilivyo kawaida katika sehemu ya kwanza ya kipindi cha leo tutaangazia ripoti iliyotolewa na shirika la msalaba mwekundu la kimataifa kwamba zaidi ya watu milioni 346 barani afrika wanakabiliwa na mzozo mbaya zaidi wa ukosefu wa chakula mambo mazuri sana na tunaona kuwa mitugo tunaendelea kufa uh, watoto wanaendelea kuathirika uh, kwa hivyo kuna kuna ugumu katika sehemu ya pili tutamulika sheria iliyotiwa saini hapo jana na rais wa kenya uhuru kenyatta kuhusu haki miliki za wasanii na wengine ziliyonuiwa kuboresha hali ya maisha ya wasanii kwa kumulika kanuni mbalimbali mbali za haki miliki ni kwa undani mimi ni bmj mrivi takriban watu milioni 346 barani afrika ambayo ni kama robo ya watu wote idadi yote ya watu waliopo barani humo wanakabiliwa na mzozo mbaya wa ukosefu wa chakula ambapo mamilioni ya watu wanaelezwa kwenda bila chakula hata kwa zaidi ya siku moja ikiwa ni hali ya njaa ya kutisha zaidi ambayo bado inaelezwa kwamba huenda ikaongezeka katika miezi ijayo hayo ni kwa mujibu wa shirika la kimataifa la msalaba mwekundu icrc katika ripoti ambayo imetolewa hivi leo ripoti hiyo inaeleza kwamba mgogoro huu wa chakula unaenea katika bara nzima kutoka mauritania burkina faso upande wa magharibi hadi somalia kenya na ethiopia kwa upande wa mashariki icrc imesema itaimarisha shughuli zake katika nchi kumi E, kwa kujaribu kujibunelezwa kuwa mbaya zaidi katika historia ya miaka ya karibuni mkuu wa operesheni za kimataifa wa shirika hilo la icrc dominik stilhart amesema kwamba ni janga ambalo halijulikani sana na watu na kuna sababu mbalimbali zinazoelezwa anasema mamilioni ya familia wananjaa na watoto wanakufa kwa sababu ya utapia mlo suale ambalo kama alivyosema alitiliwi maanani kama ipasavyo labda kwa sababu ya mambo mengine makubwa ambayo yanaendelea kuangaziwa zaidi eh, kama majanga mbali mbali tuseme mfano eh, kama ilivyokuwa wakati wa janga la corona lakini amesema na namnukuu hapa kwamba tunaongeza shughuli zetu katika nchi kama somalia kenya nigeria na burkina faso na nyingine nyingi ili kujaribu kusaidia watu wengi kadri tunavyoweza lakini idadi ya watu wanaokosa chakula na maji inashangaza hiyo nukuu ya mkuu wa operesheni za kimataifa wa shirika la icrc international red red cross and red crescent dominique recrescentdomini migogoro msikilizaji mwa ya hali ya hewa kama vile ukame katika bara la afrika hususan afrika mashariki na vile vile kuwepo kwa mvua duni yaani mvua ambayo haitoshi katika afrika magharibi pamoja pia na ongezeko kubwa la watu waliokimbia makazi yao na kupanda kwa bei ya vyakula na vilevile vile mafuta kumechangia mahitaji makubwa katika eneo hilo ripoti hiyo inaeleza kwamba jambo linalotatiza zaidi ni kwamba nchi nyingi zilizoathiriwa bado zinakabiliwa na athari mbaya za kiuchumi za janga la covid19 changamoto zingine ni pamoja na ufikiaji ama ukosefu wa ufikiaji wa watu walio katika mazingira magumu kutokana na ukosefu wa usalama pamoja pia na mzozo wa kimataifa wa silaha e, uliosababishwa na hali ilivyo kule nchini ukraine ambao pia umechangia kupanda kwa harama ya chakula na mafuta na muda mrefu unaochukua katika uzalishaji na ufikiaji wa wale wanaohitaji kutokana na kukatika kwa njia za usafazali shirika la kimataifa la msalaba mwekundu na hilali nyekundu linasema kwamba linaendelea eh, na juhudi zake za kusaidia lakini linahitaji misaada kutoka nje eh, katika ku, jaribu kuwasaidia watu eh, kama nilivyosema zaidi ya watu milioni4 eh, katika mataifa kama vile somalia kenya ethiopia sudani kusini jamhuri ya kidemokrasia ya congo sudani nigeria Chad, Cameroon, niger burkina faso mali na mauritania ambako mzozo wa usalama wa chakula ni mkubwa zaidi baadaye kidogo baadaye kidogo msikilizaji tutaungana na katibu mkuu wa msalaba mwekundu barani afrika baadaye kidogo msikilizaji tutaungana na katibu mkuu wa shirika la msalaba mwekundu nchini kenya dtr asha muhamed ambaye tayari naona ameshaingia kwenye laini ya simu e, ili tuangalie sio tu pale kenya lakini eneo zima la afrika mashariki na vile vile bara zima la afrika e, kuona ni nini kinachoendelea kuhusu e, hali hii lakini kwanza tupate ripoti hii kutoka kwa mwandishi wetu huba abdi akiwa mjini nairobi somalia ndio nchi iliyoathiriwa zaidi kati ya nchi zinazokabiliwa na ukame unaoendelea katika pembe ya afrika hali hii na tishen nazidi kua mbaya watu wamelazimika kuhama makwao ili kutafuta maji na chakula kukifikia kwa sasa tunaona kwamba watu robo ya watu ambao wanaishi afrika tuseme asilimia ya Uh, watu milioni uh, miat46 hawana chakula cha kutosha uh, ni shida kubwa ya njaa ambayo tunatarajia kwamba kwa miezi kwa ijayo itazidi kuwa mbaya kwa sasa tuseme kama hapa kenya uh, uh, somalia na ethiopia kuna idadi ya watu kati ya milioni kumi na mbili au kumi na nne ambao hawana uh, chakula ambao wameathirika kwa njia hii pamoja na hayo tunaona kwamba ukosefu wa maji safi eh, ni shida kubwa sana icrc nasema uvamizi wa urusi nchini ukraine umefanya mambo kuwa mbaya zaidi kwa kuzuia biashara ya ngano hiyo inajumuisha usambazaji wa karibu asilimia 9 ya ngano inayoagizwa kutoka nje ya afrika mashariki icrc tayari imeelezea wa wasiwasi wake kuwa ufadhili wengi wamejiondoa ili kushughulikia swala la ukrain licha ya janga la ukame kuathiri mamilioni ya watu barani afrika So it is not unusual to have that kind of a gap. sio kitu cha ajabu kuwa na pengo kama hili lakini kwa sasa juhudi zote zimeelekezwa ukraine kwa sababu ambazo sote tunazijua na hii inasukumwa wafadhili kutoshughulikia mgogoro ambao umekuwa hapa tangu kitambo so the gap is still kwa mujibu wa icrc kufikia mwanzoni mwa mwezi machi mwaka huu zaidi ya watu 1160, walikuwa wauaa a kutokana na ukame mikoa iliyoathiriwa zaidi ya kate na kusini mwa somalia pia inabeba mzigo mkubwa wa migogoro inayoendelea muda mrefu na gasia huku ikibakia kutoweza kufikiwa na wahusika wa kibinadamu kuna sehemu ambazo kwa sababu ya ukosefu wa usalama kuwafikia wale ambao wako kwa nchi ambazo zina vita inakuwa ni tatizo lakini kama kamati ya kimataifa ya msalaba wamekundu tunajitahidi kuzungumza na pande zote za wapiganaji ili waweze kutupatia idini ya kuweza kuwafikia wote ambao wameathirika icrc inalenga kuongeza msaada katika nchi kumi kwa malengo yake ya karibu na sehemu zingine za jumuiya ya kimataifa ya msalaba mwekundu na hilali nyekundu ilikusaidia watu milioni bl 8 zaidi icrc imepanga kuweka karibu dola bilioni mo tmoj mwaka huu kwa ajili ya huduma zake za dharura barani afrika lakini inakabiliwa na upungufu zaidi ya dola milioni mianane huba abdi vo nairobi nam baada ya maelezo hayo tuungane sasa na katibu mkuu wa shirika la msalaba mwekundu nchini kenya dktr asha muhamed anajiunga uh, nasi kwa laini ya simu kutoka nairobi uh, d muhamed uh, umesikia kenya ni moja ya nchi ambazo zimetajwa kwenye ripoti hiyo ya shirika hilo kwanza hisia zako tu kwa kusikia yale yanayoelezwa Uh, atante, uh, kwa asantehii uh, uh, ni kweli uh, kenya ni mojawapo nchi ambazo zinaathirika na tunaendelea kuona uh, kuwa watu ambao wanahitaji mpaawanazidi kuongezeka ukikumbuka uh, wakati tulifikia disemba uh, mwaka uliopita tulikuwa tunasema watu milioni mbili um, afu mia nane walikuwa wameathirika lakini kwa sasa tunasema kuwa ni watu milioni tatu uh, na mia moja na inasonekana kwa taratibu ambazo zimewekwa uh, ya kuwa ikiwa watu wa hawatapata usaidizi wa kutosha ikifika mwezi uh, ujao tutakuwa so tunasema sasa ni watu milioni tatu uh, na amilionimilioni tatu uh, na mia tano alfu ambao watakuwa wanaathirika kwa hivyo uh, mambo si mazuri sana na tunaona kuwa mifugo uh, zinaendelea kufa uh, watoto wanaendelea kuathirika uh, kwa hivyo kuna kuna ugumu sasa hii ripoti inaeleza kwamba mmoja kati ya kila watu wanne eh, barani afrika wana ana anakabiliwa na uh, hali ya njaa wanasema milioni 346 takriban eh, watu karibu robo ya watu wote barani afrika lakini kuna kitu kingine kinaelezwa hapo kwamba mm. hili ni suala ambalo linaonekana kama linapita bila kutambuliwa kama ipasavyo unafikiri ni kwa nini d mohamed uh, kwanza nitasema kuma... I, yani msaada ama rasilimali ambazo zinawekwa uh, hazitoshi kwa serikali na pia kwa washikadao wengine tunaona sasa mambo uh, ya ukraine ni kama wafadhili wengi sasa wamegeuka na wanapeleka uh, hela huko ukraine na kusahau kuwa uh, kuna janga hili ambalo zinakumba watu uh, wengi zaidi uh, ni pia nitasema kuwa kwa sababu ya ukosefu wa mvua kwa msimu tuseme sasa tutasimani ya nne sasa kwa maana tulikuwa tunatarajia mvua utanyesha mwezi e, mwezi huu lakini tunaona kuwa ndio kuna kaunti kidogo ambazo zinapata mvua lakini sio hizo ambazo zilikuwa zimeathirika uh, na ukame kwa hivyo uh, ukiona sasa ni karibu miaka miwili mbili na nusu uh, jamii hii inazidi kuathirika kwa, kwa hivyo inaendelea kuchangia kuwa watu wengi zaidi wanakumbwa wana, wana na hili shida kwa hivyo kuna sababu nyingi ambazo sasa uh, zinaongezea zinaongezeaaona uh, mama leo o, baraza la uh, tuseme la magavana hapo kenya uh, walikuwa na zungumza na waandishi wa habari na wengi wakielezea vile eh, ambavyo wanawasiwasi kwamba hali huenda ikawa mbaya hata zaidi na, nikisikiliza magavana wakizungumza u, u, mtu anaweza kudhani kwamba hili ni jambo ambalo limetokea limetokealilokuwa linatarajiwa labda swali hapa kwako ni eh, serikali yenyewe hasa serikali kuu hapo kenya imeshughulika ime vipi na swala hili katika eh, kuhakikisha kwamba alifiki katika viwango ambavyo n vya kama ilivyo sasa hivi kwanza uh, nitaanza kusema kuwa watabiri uh, wa hali ya uh, hewa walituambia mapema kuwa tutakuwa na janga hili kwa hivyo uh, information ilikuweka na tulianza kujipanga kama sisi pia kama shirika lakini pia nitasema uh, uh, serikali pia iliweka mikakati ambayo inaweza na kutenga hela pia a miradi tofauti kugawa chakula na pia kupeana maji uh, hasa sana kwa zile jamii uh, ambazo zina zinaishi uh, sehemu hizi kama kenya huku uh, lakini sasa vile nilivyosema kwa sababu ya hali ya anga kuendelea kuzofika na mvua kutonyesha Uh, inamaanisha msaada ambao ulikuwa unatolewa na mipango ambayo ilikuwa inawekwa uh, haijaweza kuzuia watu wengi zaidi kufikia uh, mahali leo uh, kwa hivyo nafkiri ni sawa vile magavano wanaongea lakini pia eh, ni kusema kuwa uh, tunafaa faa kuangalia uh, miradi ambayo inaweza kusaidia jamii kuendelea mbele kwa maana sa hizi ndio watu wanahitaji chakula na maji uh, lakini ikiwa mvua haitanyesha tena inamaanisha bado kuna watu wengi zaidi ambao uh, wanaweza kuathirika kamana utafikiria wale ambao walikuwa na mifugo uh, hata kama ni kuiza ama ku uh, kupata ku, lishe kutoka hapo saa hizi wamezidi kupungua kwa hivyo jamii inazidi kutumia hata zile ate ambazo walikuwa nazo na kama hata walikuwa na pesa ambazo wameweka kama wanaendelea kutumia kwa hivyo wakati tunapeana msaada tukifanya ile tunasema watu fulani wameathirika aa wanapata msaada lakini mwezi mmoja ukipita kama hakuna uh, matayarisho mengine utakuta kuna wengine ambao tena wanarudi wanaingilia hiyo packet uh, kwa hivyo ni jambo ambalo lina inahitaji tuseme mikakati uh, tofauti na vile tumekuwa tuki- tukiendelea tuki na mwisho kabisa dkt mahamed eh, mtu wa kawaida katika eh, nchi hizi na sio tu hapo kenya kwa sababu unasikia hali si mbaya tu hapo kenya kuna somalia kuna ethiopia kuna sudani kusini kuna jamhuri ya kidemokrasia ya kongo sudani nigeria central african republic chad cameron niger burkina faso mali mauritania inasikika eh, takribani afrika nzima inakabiliwa na hali hii eh, lakini kwa mtu ambaye anauliza pasipo eh, tu kutegemea wahisani mashiriki ya kihisani na serikali raia wa kawaida wana jukumu lolote katika kuboresha hali hii Aa, kabisa kabisa sana na vile nilivyosema ni, ni ni jambo ambalo tunafaa tuingilie kati kama jamii kwa, kwa sababu pia kuna yale ambayo pia tunaweza kuchangia na tumeona baadala y pengine ku, kuendelea ku, ku kulima na kupanda mahindi pengine no, tunaangalia mambo ya mihogo tunaangalia mambo ya dengu vyakula ambazo tunajua havihitaji ha, ha, ha, E, d asha muhamed ni katibu mkuu wa shirika la msalaba mwekundu nchini kenya akizungumza nasi moja kwa moja kwa njia ya simu kutoka nairobi shukran sana d muhamed kwa kushiriki kwenye shuo ya leo hapa voa pia msikilizaji asha muhamed daktari huyu ndiye anayetukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani tumekuwa tukiwatafuta e, wadau wengine viongozi katika e, sekta zinazohusika kwa njia moja au nyingine na hali hii e, ambayo tunaweza kuita kama ni janga hili Eh, lakini tukiwapata pia tutawashirikisha eh, katika matangazo yetu mengine kwa sasa tunafika mwisho wa sehemu ya kwanza ya kipinzi kwa undani usiondoke ntarejea hivi punde na ale. nam karibu kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc ukiwa name bmj mridhi na kama ilivyokuarifu ni kwamba rais wa kenya uhuru kenyata hapo jana jumaatatu ametia saini mswada uh, unaohusu haki miliki na vile vile mapato ambayo yatawaendea baadi ya wasanii na wengine ambao wanatengeneza Uh, vitu vyao eh, kama maandishi na vitu kama hivyo eh, sanaa kwa jumla eh, wanaita intellectual property eh, na ni mswada ambao umekuwepo ukisubiriwa kwa hamu eh, wasani na wasanii wengi hasa wanamziki kule nchini kenya lakini nisiseme mengi kwani tuna mwandishi wa citizen uh, citizen radio citizen, uh, huko nchini kenya ambaye amefuatilia suala hili kwa karibu jeffrey wamburi anajiunga nasi kwa njia ya simu jeffrey hebu e, tueleze ni nini kikubwa kuhusu e, mswada huu ambao sasa umekuwa sheria nam asante sana bwana bmj muridi amekupata vizuri na kama ulivyoeleza kwa ni kwamba kwa kweli ni msuada ambaokamba laweza kutiwa sahihi hapo jana e, na kuwa sheria ni mswada ambao kwamba umekuwa ukijadiliwa e, kwa kipindi kirefu zaidi lakini kwa sasa angalau unatoa afua kubwa sana mafuni kubwa sana kwa yule ambaye kwamba bila shaka ni E, msanii sio si yake eke ake habachora e, unaweka wazi ya kwamba e, sasa hivi kuna makuzi ya kutoka asilimia kumi na e, sita hadi hamsini na mbili ya mapato ya wasanii kwa zile kazi ambazo kwamba wanafanya ukiangalia zabani ni kwamba wasanlikua wakipata asilimia ambazo ni kumi na sita Koyoso, saibu, rukuna, kwa hiyo sasa hivi ulaku wanapata asilimia hamsini na mbili ya mapato mbamnatokana na miziki e, ambao kwamba wanaifanya ama zile huduma za sanaa ambazo kwamba wanazifanya kwa hiyo ni tatiabokomba imewafaidi sana wasanii kitulia wa kwamba asilimia ambazo kwa, zitakua zinasa zinaelekezwa labda eh, katika labda upande wa serikali mamlaka ya mawasiliano na pia upande wa watatulakini tuangalia kwa hili nitakuwa namfaidisha vipi eh, msanii wanza eh, kabisa utapata utaataamba eh, kampuni mbalimbali mbali, eh, na nikitaja kampuni mbalimbali mbali, mba nazungumzia kuna kampuni zinatumia mziki wa msanii mbalibalinu zinatumiamiaua Eh, kwa kawaida unakuta kuona kwamba unab uh, una, una, una mziki labda una kama unataka mziki fulani huu unacheza kama skiza kwenye sehemu yako unalipia hela fulani kitambo l unakutakuonakwamba ile asilimia bau meitaja kumi na sita ndio eh, ambayo kwamba msanii alikuwa anapata na ilikuwa ni kidogo zaidi ikitiliwa maanani eh, kiwango cha juu zaidi ambacho kwamba kampuni kwa mfano kama ni yaskiza kampuni fulani eh, inapata kwa hiyo unakuta kuna kwamba msanii pale kwa kuengo kukubwa zaidi ameweza ameweza kupata foni pale maanake kumekuwa na kilio kingi zaidi wasanii wanatua miziki baada ya labda kwa yale mapato boom anapata unakuta msanii anapata mapato duni zaidi kwamba ni jina kubwa mziki maofanya umpatia jina kubwa akipenya pale labda anatambulika jina mtan labdanatambulikanakunajina mbalasia lakini amna chochote pale mpokoni kwa hiyo ni ambao ku eh, msadabokomb a uaseza kuwasilishwa naana ambaye eh, bila shaka uh, katika kaunti ya E, na akaweza kupitishwa ule mswada na kufanyia kazi sheria lakini pia kuna shilingi upande wa pili pia e, tuangalie katika pande zote mbili namwangalia yule ambaye ako na studio ya kurekodi yakuweza pia naye kwa pande fulani pia hajafurahia hajafurahia kupitishwa kwa kwa sheria nini kwa sababu kwa mfano mtu ako na kuna lebo yake ya mziki ya ata ama unakuta Eh, mimi niko na studio yakuweza kurekodi msanii utakutakna kwamba kitambo ulikuwa unapata msanii hata kama hana fedha ako ya kurekodi mziki lakini hana fedha za kuweza kufadhili ale mziki wake uweze kurekodiwa na, na, na studio fulani ina maana ya kwamba ile studio ilikuwa inampatia eh, ili t ilikua kwamba wanamrekodi bila gharama yoyote kwa sababu msanii hana hela na baada ya kuweza kumrekodi basi ile kibaoylmapatnatokana naule mzikibas eh, utahakikisha kwamba kama, kama, kama, kama studio wamesharejesha zile hela zao ambazo kwamba nitumia kuweza kukihi eh, gharama za za kurekodi kurekodiule mzikiule msanii kwamba msanii ndio labda kuna talanta talanta yake ndio itakuwa inatajika yake amepata sehemu ya kuweza kuivumisha lakini eh, kwa upande fulani pia kwa sababu sauna hela lakini lakinsaidwzakurekodi eh, ule mziki lakini sasahivi namaanisha ya kwamba kama gharama ya kurekodi mziki ni eh, labda kwa mfano niseme shilingi hamsini e, e, nikitaja dola amaldola e, tuskamba do, dola ni dola thelathini utakuta kuona ya kwamba labda hawezi mudu e, kufikisha zile hela basi ule msanii tamgirilnatajkuendelea kudidimia kwa sababu sheria imepita kwao inamaana ya kwamba lazima talipa zile e, e, dola labda kama ni thalathini nikitoa mfano diawezi kupata nafasi ya kuweza kurekudule mziki kinyuma awali kwa hiyo so, kiangalia ni kwamba Eh, kwa, kwa, kwa upande wa msanii imemfaidi pakubwa zaidi kwa yale mapato kutoka asilimia kumi na sita kuja asilimia hamsini na mbili lakini kwa upande wa mwenye studio kidogo kwa upande wake mm-hmm. eh, labd waweze kuchukua zile eh, feha za moja eh, kwa moja lakini tukiangalia kiujumla msanii amefaidika sana kwa sababu ukiangalia pia msimu wa siasa kama huo tumo utakuta kuna kwamba wanasiasa wengi zaidi wanatumia miziki ya wasanii wenyewe kufanya namna gani kupata fwamburi mskilizaji amejiunga ah, nasi moja kwa moja kwa njia ya simu kutoka nairobi anafanya ah, kazi na cha kenya anatukamilishia sehemu ya pili na hivyo basi kipindi chote hiki cha kwa undani kwa niaba ya wote waliokifanikisha msimamizi kama kawaida ni mary mgawe mwelekezi aida isa mimi naitwa bmj b naomba tukutane papa hapa hiyo kesho 以悬。