hizi ni habari kuu za dunia kutoka voa mimi naitwa kennes bwire rais wa marekani jo biden ametaka jopo maalum kuanzishwa kuchunguzwa na kufungua mashtaka kuhusiana na uhalifu wa kivita katika eneo la bucha nchini ukraine biden amesema kwamba anataka vikwazo zaidi dhidi ya rusia amemtaja rais wa rasha kuwa mhalifu wa vita na kwamba mauaji hayo ni uhalifu wa vita mara ya kwanza biden alimtaja putin kuwa mhalifu wa vita kremlin ilijibu kwa hasira sana marekani na muungano wa nato hawataki kuingia katika mgogoro wa moja kwa moja na rasia ambayo ina silaha za nyuklia na badala yake wametoa msaada wa silaha na pesa kwa ukrain kujilinda dhidi ya uvamizi wa rusia huku wakiwekea rasha vikwazo vikali ambavyo vimeanza kuathiri uchumi wake maandamano makubwa na yenye gasi ametokea mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo kulalamikia namna serikali inavyoshughulikia swala la ukosefu wa usalama sehemu hiyo hii ni baada ya waasi kushambulia sehemu hiyo na kuua watu 11 kundi la ali democratic forces df ambalo ni moja ya makundi yenye silaha mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo limeshambulia kijiji cha masambo mkoa wa kivu kaskazini na kuua watu 11 na kuteka nyara watu wengine wawili gilbert kambale afisa wa shirika lisilo la kiserikali amesema kwamba idadi ya watu ambao wameuawa imeongezeka na kufikia watu 1 na ano makundi ya kutetea haki za kiraia katika mji wa beni yameitisha maandamano kuanzia ya leo jumatatu kulalamikia ukosefu wa usalama pamoja na kuzuiliwa gerezani kwa wanaharakati wenzao msemaji wa polisi wa beni nason murara amesema kwamba wamekamata watu 1m katika maandamano ya leo baada ya kutokea uharibifu wa vifaa vya umeme rais wa drc felis chisekedi aliweka mikoa ya ituri na kivu kaskazini chini ya ulinzi mkali wa jeshi katika juhudi za kupambana na waasi lakini mashambulizi ya waasi hao yanaendelea kutokea kila mara ufaransa imesema kwamba ina wasiwasi mkubwa kutokana na kile imetaja kama ukiukwaji mkubwa na mauaji yaliyofanya na wanajeshi wa mali wakishirikiana na mamluki wa kundi la wagina kutoka rasia taarifa ya wizara ya mambo ya nje ya ufaransa imesema kwamba ina wasiwasi kuhusu ripoti za kuwepo ukiukwaji wa haki za kiraia dhidi ya wakaazi wa vijiji vya mora uliotekelezwa na wanajeshi wa mali na mamluki hao na kupelekea vifo vya maelfu ya raia jeshi la mali limesema kwamba limeua wapiganaji mia mbil na watatu kutoka makundi yenye silaha na kuyataja kuwa makundi ya kigaidi wakati wa operesheni katika eneo la sahel katikati mwa mali ya machi tarehe 1wizara ya mambo ya nje ya marekani imetoa taarifa na kusema kwamba marekani inafuatilia kwa karibu sana ripoti hizo zinazokera kwamba idadi kubwa ya watu waliuawa katika sehemu za vijijini katikati mwa mali ufaransa inataka uchunguzi kuanzishwa kwa haraka kuhusiana na tukio hilo na kuwafungulia mashtaka wahusika wanasiasa wa upinzani nchini sri lanka wamefutilia mbali mwaliko wa rais wa nchi hiyo kuungana naye na kuunda serikali ya umoja wa kitaifa wanasiasa hao badala yake wamemtaka rais gatabaya raja paska kujiuzulu kwa kile wanasema ni uongozi mbaya wa nchi ambao umepelekea uchumi wa sri lanka kuanguka sri lanka inakabiliwa na uhaba mkubwa wa bidhaa muhimu kama chakula mafuta na dawa ombi la rais gota baya raja pasca limejiri wakati wanajeshi wake wakiingia mitaani kukabiliana na waandamanaji wanaomtaka ondoke madarakani sri lanka inakabiliwa na hali mbaya ya uchumi kuwahi kutokea tangu ilipopata uhuru kutoka kwa uingereza mwaka 1948 polisi wametumia gesi ya kutoa machozi na maji ya kuwasha kuwatawanya maelfu ya waandamanaji waliojaribu kuingia kwa nguvu nyumbani kwa waziri mkuu ambaye ni ndugu mkubwa wa rais raja rajapasa na kikao cha kwanza kusikiliza kesi ya uhalifu wa kivita katika eneo la darfur kinaendelea katika mahakama ya uhalifu wa kivita ya kimataifa icc kikao hicho kinafanyika baada ya karibu miaka 2 baada ya eneo la darfur kukumbwa na machafuko yaliyopelekea vifo vya maelfu ya watu al muhammad al abdurahman aliyekuwa kamanda wa kundi la wapiganaji anakabiliwa na mashtaka 31 ya uhalifu wa kivita na uhalifu dhidi ya bin adam ikiwemo mauaji unajisi na mateso nakomea hapo kwa sasa naitwa kenes hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vicho zya habari tukipekuapekua kuchimbua na kukupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida msikilizaji katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangalia hali ya usalama ilivyo kwenye mpaka wa drc na uganda wakati tukiharifiwa kwamba mashambulizi mapya yanayoaminika kutekelezwa na waasi wa allidemocratic forces adf yameua dazani ya watu katika mji wa beni kivu kaskazini siku chache tu baada ya kundi lingine liitwalo m23 kutangaza sitisho la mapigano kwa muda mudatunasumbuka sana ukaona watu wanalala hapa nje na watoto na wazee utasikia machozi yanakudondoka na katika sehemu ya pili tutaangazia hisia za kimataifa kufuatia ripoti kwamba wanajeshi wa rasha huendo wametenda uhalifu wa kivita ambapo mili ya mamia ya watu imegunduliwa katika mji wa bucha na viunga vingine vya mji mkuu wa ukrain kiev mwishoni mwa wiki ni kwa undani mimi ni bmj mridhi nam tuanzie huko drc mashambulizi mapya yanayoaminika kutekelezwa na waasi wa alli democratic forces adf yamepelekea vifo vya dezeni za watu katika mji wa beni kivu kaskazini mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo waasi wa adf walishambulia kijiji cha masambo na kuua watu 1mina moj na kuteka nyara wengine wawili na afisa wa shirikisho lisilo la serikali gilbert kambale amesema kwamba idadi hiyo ya waliouawa imefikia watu kumi na watano wakazi wa mji huo wameitisha maandamano dhidi ya serikali kulalamikia ukosefu wa usalama licha ya kuwepo idadi kubwa ya walinda usalama katika sehemu hiyo wanaharakati wameitisha maandamano kulalamikia hatua ya kumfunga gerezani mmoja wa wanaharakati wa kundi la lucha linalopigania mabadiliko nchini drc aliyekamatwa katika maandamano yaliyopita kwa mujibu wa msemaji wa polisi beni nason murara watu 1m wamekamatwa mapema hii leo jumatatu wakati wa maandamano hayo msikilizaji haya yote anajiri huku kundi la waasi la m23 ambalo linashutumia kwamba limetekeleza mauaji mengi katika mashariki mwa nchi hiyo ya drc likitangaza kusitisha mapigano baada ya siku kadhaa za makabiliano makali na jeshi la kitaifa la drc kwa mujibu wa msemaji wake kundi hilo limesema linataka kufanya mazungumzo na serikali na kwamba linawaondoa wapiganaji wake katika eneo la mapigano ili kuepusha eh, kwa maneno yake makabiliano mapya na jeshi la kongo yani la serikali ya congo msemaji wa jeshi la kongo na msemaji wa serikali hawakuweza kupatikana mara moja kurudisha nyuma kidogo msikilizaji ni kwamba mapigano mapya yalizuka jumatatu wiki iliyopita baada ya waasi wa m23 kushambulia maeneo mawili ya kijeshi ya congo karibu na mpaka na uganda na rwanda na kusonga mbele kwenye miji ya karibu na kusababisha maelfu ya watu kukimbilia nchi ya uganda kundi la m23 liliteka sehemu kubwa wakati wa uasi wa mwaka 212 na 213 kabla ya wapiganaji wake kufurushwa na vikosi eh, vya congo pamoja na vile vya umoja wa mataifa munesco tangu wakati huo shirika la habari la roiters na afp pia eh, mashirika hayo yanaripoti kwamba waasi hao wamerejea tena kutoka nchi jirani na kuanza kufanya mashambulizi msemaji wa m23 willi ngoma hapo awali alisema kwamba wapiganaji wake walikuwa wakijikinga na akaishutumu jeshi la congo kwa kuanzisha vita dhidi yao kumekuwa na juhudi za kikanda msikilizaji katika miaka ya karibuni kujaribu kusambaratisha au kuwamaliza nguvu hawa waasi wa m3 lakini viongozi wake wamelalamikia utekelezwaji polepole wa makubaliano ya amani maswali kadhaa yameibuka kuhusu kundi hili la m3 linatoa wapi nguvu na vilevile vile ni kwa nini linaendelea eh, kuonekana eh, kama moja ya makundi yaliyo na ushawishi mkubwa kwa waasi eh, ambao wako katika eneo hilo eh, na vijana ambao wanaendelea kujiunga nalo nimemuuliza mwandishi wetu kule drc ausl malivika kama kundi hili la waasi wa m23 ni lile lile ambalo Uh, lilikuwa linazungumziwa miaka ya elfu mbili kumi na mbili elfu mbili kumi na tatu au ni lingine tofauti ni lile lile kundi la m ishiri na tatu lile la hamani kwa sababu katika barua yao walisema kwamba serikali imekataa kutekeleza mkataba waliofikiana nairobi mwaka wa elfu uh, mbili kumi na tatu na wanasema kwamba hii hufuzi na vile wamekuwa wakichokozwa na jeshi la congo katika eneo ambalo wamelichukua katika mbuga la wanyuma nawanyamapori la virunga linalopatikana kuu, katikati ya rwanda uganda na jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na wengi wao walikimbilia uganda na wengine rwanda weginerandaalafu wanasiaa na serikali ya kongo inajiuliza kwa nini wale wapiganaji ambao walikuwa katika serikali walikuwa rwanda na wengine uganda lakini wametoka huku kuja kuja kuja kushambulia ngome na kambi za jeshi la kongo japokuwa kuna mikataba ya adisabeba inasema kwamba hakuna tena nji nyingine ambayo inaweza kuweka waasi ambao wanaweza kwe, kuharibu usalama kwenye nji jirani na kufuatia sitisho la mapigano kama lilivyotangazwa na kundi hili ambapo upande wa drc yaani serikali hawajasema lolote kuhusu eh, hatua hiyo ah, ambayo kundi hilo limesema limechukua ya kusitisha kwa muda eh, kwa upande mmoja mapigano hayo E, wengine wanaona kwamba kuna uwezekano hali ikaimarika au ikawa mbaya zaidi tumezungumza na damien sebusenane ambaye ni mchambuzi wa siasa kutoka drc na haya ndio alikuwa nayo ya kusema hiyo inajua m ishirini na tatu na serikali lakini sisi wa, wakaaji tunachoomba ni amani ikiwa ni serikali ifanyi jitihada yote ili wakaaji wapate amani kwani tunasumbuka sana ukaona watu wanalala hapa nje na watoto na wazee ukafika hapa mahali ambapo wanakaa utasikia machozi yanakudondoka mashirika ya kutetea haki za raia nayo na hayajabaki nyuma mashariki mwa drc mambo kawaya ni mmoja wa viongozi wa shirika linalotetea haki za wananchi katika eneo la mashariki mwa drc ambaye anasema hivi kuhusu hali ilivyo kwa wakati huu ato kubwa ni kuona tu kunakuwa mikataba ambayo inakua fanyika bila raia huyu kujua kunajua kwamba serikali anakuwa kikukua mkataba na anakua kikua pamoja na vikundi vya kiasi na hawajali kuhusisha raia kama tulivyosema msikilizaji maelfu kwa maelfu ya watu wamehama makwao eh, wengi wao wakiingia nchi jirani ya uganda ambako mapema wiki iliyopita eh, serikali ya uganda ilisema kwamba inawakaribisha kwa mikono miwili na kwamba haitaweka masharti makali eh, kwa watu ambao wanakimbia vita katika nchi yao nimemuuliza mwenzangu malivika hali ikoje kuhusu wakimbizi kuhusu swala la wakimbizi ni kwamba kuna haa wakimbizi ni wananchi wa congo waliokuwa katika hii haya maeneo ambayo yamechukuliwa yametekwa na watuwau ishii na tatu ndi wamekimbilia wote uganda kwa sababu waliona kukimbilia upande wa kongo hakuna usalama na pengine hao wasi wataenda kuwakuta kule ndio sababu mji wote wa bunagana wote umeishia katika nji ya uganda na idadi ni kubwa sana kwa hiyo hiyo inaweza hata kuleta wasiwasi kwa serikali ya uganda kuhusu usalama wake jeshi la kongo ambalo kwa mara nyingine limeunganisha mji wa ruchuru na mji wa bunagana kwa sababu hiyo miji miwili ilikuwa imekatika kutokana na kwamba waasi wa mu ishirini natatu walikuwa wamechukua vijiji na barabara yote ambayo ilikuwa ikiunganisha eh, kongo kwa kwa uganda lakini nchini dia wenyewe baadhi ya wale tuliozungumza nao eh, walikuwa na haya ya kusema wananchi wanakimbia na zaidi hawa ambao wanatokea katika maeneo yanayodhibitiwa na mu ishirini na tatu wanasema kwamba wamewatangazia wasibaki majumbani kwa kuwa uh, wanajiandaa alafu sasa wakaaji wakawa wamesikia hofu na kurudia tena upande wa uganda mshikilizaji kila kunapotokea maswala kama haya ya ukosefu wa usalama mambo ambayo huwa hayajitengi na sole kama hili ni ukiukaji wa haki za binadamu wengine sasa tayari inaripotiwa kwamba wanabaka wanawake wanabakwa watoto wanadhulumiwa na kunyanyaswa na hata na wanaume wanatendewa eh, mambo ambayo ni dhuluma eh, kwa njia moja au nyingine mapendo kusudi ni mkazi wa rushuru ukiukaji wa haki za binadamu unafatana mara moja na kuanzishwa kwa vita hiyo ni moja ya ukiukaji wa haki za binadamu au majeshi ya umoja wa mataifa yameuliwa hiyo ndege ya umoja wa mataifa imepigwa wananchi pia wameumia na wameuliwa wengi na wengine wamebakwa t ni ukiukaji wa haki za binadamu na tulivyokueleza msikilizaji ni kwamba mwishoni mwa wiki E kunjilo la m23 eh, lilisema kwamba linasitisha mapigano eh, likisubiri kuona kama kutakuwa na makubaliano ama mkataba ambao utaheshimiwa eh, eh, na pande zote mbili yani kati yao na serikali ya drc lakini mwenzangu wasomalivika pia amenifahamisha kwamba licha ya wao kutangaza sitisho hilo la muda la mapigano bado wanaendelea kudhibiti baadhi ya maeneo hasa maeneo ya milimani kule karibu na mpaka eh, kati ya rwanda na uganda kumbusha tu ni kwamba eneo hili huwa linajulikana kama lililo na waasi wengi zaidi nchini drc eneo hilo la mashariki mwa drc ni nyumbani kwa makundi e, dazani za makundi ya waasi na hivyo basi uh, mara kwa mara unasikia uh, kundi fulani ndilo linalopewa kipaumbele kwa sababu ya uh, kutekeleza kutekeleza mashambulizi kama hayo au uluma kama hizo za, za kiwango cha juu kulingana na idadi ya watu ambao wanahusika na hilo linaangaziwa alau ukikaa kidogo kama ambavyo unajua tumekuwa tukiripoti miaka mingi eh, kundi lingine nalo linajitokeza kama sasa leo hleo unashikiaad eh, kundi ambalo limekuwa pia likigonga vichwa vya habari kwa muda m- m- m- mrefu hata kabla ya kisa hiki kimoja cha eh, m3 kugonga vichwa vya habari nalo limeripotiwa eh, kwamba limeanza mashambulizi kwa hiyo hali ya usalama mashariki mwa drc bila shaka imekuwa ni changamoto kubwa kwa muda mrefu eh, lakini eh, juhudi lai aendlea eh, ka pand eh, kujaribu eh, kutatua eh, tatizo hili eh, au changamoto hii ambayo imekuwepo miaka um, nenda miakarudi mapema wiki jano unakumbuka mskilizaji kwamba rwanda nayo ilishutumiwa na drc kwamba inaendelea kuwaunga mkono na hata kuwapa hifadhi baadhi ya watu ambao wanashukiwa kuwa ni wasi wanaotekeleza maovu haya katika nchi ya drc hii bila shaka itakuwa ama kitakuwa ni chanzo kingine cha E, kutokota kwa uhasama e, kati ya rwanda na drc ambazo zimekuwa zikinyoosheana vidole kwa miaka mingi sasa e, kuhusu hali ya usalama katika e, eneo hilo la mpakani hadi hapo msikilizaji tunafika mwisho wa sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani lakini naomba usiondoke kwani nitarejea hivi punde na nasehem namnkaribu msikilizaji kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka hapa idaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka washington dc uko nami bmj mridhi kama alivyokuharifu ni kwamba rasia inaendelea kukabiliwa na shutuma za kimataifa huku kukiwa na ripoti kwamba majeshi yake huende yametenda uhalifu wa kivita katika viunga vya mji wa kivu vya bucha na sehemu nyingine katika nchi hiyo ya ukraine katika ujumbe wa twitter wa hapo jana rais wa baraza la ulaya charles michel alisema kwamba moscow itakabiliwa na vikwazo zaidi vya umoja wa ulaya na hivi tunavyozungumza umoja wa ulaya umeitisha kikao cha dharura akuzungumzia suala hilo uh, dakika sio nyingi zimepita pia rais wa marekani uh, joe biden amezungumzia suala hilo baada ya kuona yale ambayo uh, yanaelezwa kwamba ni ukatili ambao haujashughudiwa katika nchi hiyo kwa miaka mingi uh, ukionekana kwenye mitaa uh, nchi hiyo mili ikiwa imetapakaa E, ikiwa imerushwa katika makaburi ya pamoja na kadhalika na rais biden amesema kwamba kuna haja ya kumfungulia mashtaka ya uhalifu wa kivita raisi wa rusia uh, vladimir putin So this could be an actual have a war crime trial. This guy is brutal and what's happening in Buka is outrageous. Waziri wa mambo ya nje wa Uingereza naye Liz Truss amesema baada ya taarifa yake kwamba serikali yake imeona ongezeko la ushahidi wa vitendo vya kuzunisha na jeshi la Russia e, wakati wa uvamizi katika miji kama Bila Open na Bucha huko Ukraine. naye mea wa mji huo wa bucha anatoli fedoruk amesema kwamba zaidi ya watu mia tatu katika eneo hilo walipigwa risasi wakati mji huo ulipokuwa unakaliwa kimabavu na majeshi ya rasia kufikia mwishoni mwa mwezi uliopita na watu wapatao mi ba h0 wanadaiwa kutupwa huku miili yao ikitapakaa kiholela kwenye mitaa ya miji mbalimbali picha ambazo zinaendelea kusambazwa kwenye mitandao ya kijamii hususan zinaonyesha hali mbaya ya watu wakiwa wameuawa kiholela waki na ni kwamba um, picha hizo zinaonyesha miili iliyofungwa uh, mingine watu wengine wakiwa wamefungwa mikono wakiwa wamekufa na miili mingine ikiwa na majeraha ya risasi na dalili zinginezo za mateso ikiwa imetawanyika katika jiji hilo la bucha nje ya mji wa kievu baada ya wanajeshi wa rasia kuondoka katika eneo eh, hilo serikali ya ukran jana ilishutumu vikosi vya rasia uhalifu huo wa kivita katika kile ambacho kinafanana na filamu za kutisha maarufu movies niko na mchambuzi wetu d timothy sadera ambaye anajiunga nasi kutoka mjini atlanta georgia lakini kabla sijamkaribisha sadera ambaye tayari yuko kwenye laini ya simu tusikilize ripoti hii kwa kifupi ambayo imetayarishwa na mwenzangu hadija riame kuhusu hali ilivyokuwa wikendi hii mpaka kufikia hi leo ambapo kisa hicho kimewashangaza wengi e, visa hivyo vya watu kuuawa iwapo ni kweli vimewashangaza wengi na a, niseme tu kwamba e, upande wa rasia wamekanusha wamesema kwamba hizo picha ni kama ni mchezo wa kuigiza yaani e, ni kama mashambulizi ya kuigiza ambayo ukraini inataka kuonyesha yani wanakataa kata katakata kwamba uh, wamehusika katika uh, kushambulia raia wa ukrain tusikilize ripoti hii moshi mweusi umetanda kwenye anga ya odessa baraza la manispali inasema shambulizi la makombora limepiga katika mji wa bandari wa ukrani unaojulikana kama lulu ya Black sea odessa ni makazi ya makao makuu ya jeshi la majini la ukrain mwakilishi wa wizara ya ulinzi ya rasia amesema meli za rasia na ndege zilifanya mashambulizi kwenye ghala ya kusafisha mafuta ambapo wanadae zilikuwa zinatoa msaada kwa wanajeshi wa ukrain walio karibu afisa wa ukrain ameita sehemu ya maelezo hayo ni mwenendo akiadui wa, wa kuharibu miundo mbinu muhimu wakati wa vita vya rasia kwa ukrain vikiendelea na kuingia wiki ya sita wanajeshi wa ukraini wanadai ushindi katika kuyasukuma nyuma majeshi ya rasia lakini rais wa ukrain volodimir zelenski ameonya juu ya majanga kwa raia wanaoishi miongoni mwa mabomu kutegwa ardhini vifaa na mili iliyolala mitaani ambapo wanajeshi wa ukraini katika viunga vya kivi vya bucha wakiwa katika tahadhari kwa kuhofia mitego hatarisisi ni raia wa ukrain na tuna zaidi ya raia wa mataifa mia moja hii ni kuhusu uharibifu na kutokomeza raia wa mataifa yote haya sisi ni raia wa ukraine na hatutaki kutishiwa na sera za shirikisho la rusia hii ndiyo sababu tunaharibiwa uko bucha mea anaelezea raia walifungwa mikono yao nyuma na kupigwa risasi kichwani na wanajeshi wa rasha waliokuwa wakiondoka waziri wa, wa mambo ya nje wa marekani antony blinken anasema rasha imetenda uhalifu wa kivita hatuwezi kuwa na ganzi katika hili hatuwezi kulifanya hili liwe la kawaida huu ni ukweli wa kile ambacho kinaendelea kila siku kutokana na ukatili wa rasha dhidi ya ukrain unavyoendelea ndiyo maana inatakiwa haya yamalizwe kabisa licha kuongezeka kwa ushahidi rasha inakanusha kuwalenga raia mshauri wa rais wa ukraini anaelezea ushahidi wa, ukhalifu, wa yes, sir, dvje, zna, dvje. uhalifu wa vita vitamiongoni mwa waathirika wa uhalifu wa rasia ni wanawake waliobakwa pia vile vile walijaribu kuwachoma moto kuwaua maafisa wa serikali za mitaa kuwaua watoto kuwaua wazee kuwaua wanawake wengi wao wakiwa wamefungwa mikono yao kuona ushahidi wa mateso na kupigwa risasi vichwani kwa nyuma wanajeshi wa ukrain wamelichukua wa tena eneo lao kutoka kwa wanajeshi wa rasia waliokuwa wakikimbia huku akipiga kelele utukufu kwa mashujaa waziri blinken anasafiri kwenda katika mkutano wa nato wiki hii mjini brussels ambako atafanya mazungumzo na wenzake kuzungumzia azimio la muungano huo na kuiwajibisha zaidi russia hadija riami winuazaa Uh, ripoti ya hadija y imechukua muda lakini ilikuwa ni ripoti muhimu ili kupata kujua nini kinachoendelea tumesalia na dakika tatu na tuna mchambuzi wetu uh, d timothy sadera kutoka atlanta georgia timothy sadera tuanzie hapo alipoachia hadija riami uh, unaonaje wakati ukatili kama ni kweli kwamba umefika kiwango hiki na umeona raisi uh, Joe biden ni kama anathibitisha kwamba uh, ako na ile tunaita intelligence kwamba ni ukweli na anataka sasa rais vladimi putin afunguliwe mashtaka ya uhalifu wa kivita e, unaona tunaelekea wapi sasa inaonekana ni kama awamu mpya hii asante uh, kaka jambo linalojitokeza katika mambo haya yote na jinsi ambavyo yameendelea kuwa ni kwamba uh, ukweli unazidi kuonekana kwamba mauaji haya yalikuwa ya kutishia manake uh, rasia inadai ya kwamba ni miigizo kwa mfano ukiangalia picha na video zilizoonyeshwa pale watu wakiwa wamefungwa mikono wakiwa uh, wameanguka upande wa mbele wengine uh, n wametapakanji anikote kisha rasia hiji iseme ya kwamba kule ni kuigiza jambo lile linaudhi ulimwengu wote na hasa kulingana na ripoti ya human rights ambao wamewahoji watu wengi ambao wameona unyama ule na wakasema jinsi jamii zao zilivyoumizwa kwa hivyo jambo hili naona tunaelekea mwamko mpya ambapo sasa russia ama putin mwenyewe ataweza kukabiliwa na janga hili la mauaji mwisho kabisa kwa haraka haraka d sadera eh, raisi zelenski kwa mara ya kwanza alihutubia eh, tamasha ama hafla ya tuzo za muziki za grami jana usiku eh, sasa tulikuwa tumeona akitoa hutuba kwa mabunge mbalimbali mbali. Eh, lakini hatukuwa tumeona eh, akiingia a- a- a- a- katika eneo la burudani na kutoa eh, ujumbe wa moja kwa moja unaona ni kwa nini ni muhimu kwa yeye kutoa hotuba hiyo eh, kwa hafla kama hiyo ambayo kwa kiasi kikubwa inachukuliwa kwamba ni ya eh, ni, ni, ni, ni ya wasanii jembo kubwa ni kwa sababu wasanii wanaweza kuwafikia watu wengi muziki m- m- m- ama wengi wanaotazama wengi watakuwa katika kongamano zile katika muziki wanaweza kuwafikia watu wengi wakati huu ambapo kusudi lake kubwa ni kuliunganisha taifa la ukraine na kuambia kwamba wasife moyo waendelee kutetea taifa lao na pia wasikubaliane na ugandamizi unaokuja kwa hivyo anapotumia wasanii pia wale wasanii watakuwa ni mabalozi bora katika kupitisha ujumbe huu kwa mataifa asante sana timothy sadera kwa kushiriki leo katika kipindi chetu cha kwaundani ah, msikilizaji timothy sadera d timothy sadera akijiunga nasi kutoka jimbo la georgia mjini atlanta ndiye anatukamilishia sehemu ya pili na hivyo basi kipindi chote hiki cha kwaundani kwa niaba ya wote waliokifanikisha msimamizi ni meri mgawe mwelekezi aida isa mimi naitwa bmj mridhi tuonane hapo kesho panapomajaliwa