Of that stuff. VOA 1, the hits. Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA kutoka Washington DC, nikuwa nimekushajaa tele kama pishi la mchele langu, jina Sunday Shomari, leo Jumatatu Februari 7 mwaka 2022. Na mimi hapa ni BMJ Mridhi na wakaribisha wasikilizaji wetu mnaotusikiliza hivi sasa kupitia redio zetu wa shirika huko Afrika Mashariki na Kati, pamoja pia na mtandao wetu wa intaneti voaswahili.com. Nam basi moja kwa moja tuna mengi ya kukujuza msikilizaji, lakini tuanze na ripoti. Inaeleza kwamba kwa mara nyingine tena tume ya uchaguzi na mipaka ya Kenya IEBC imeshindwa kufikia lengo lake la kusajili idadi kubwa ya wapiga kura kufikia mwisho wa awamu ya pili ya zoezi hilo ambayo ilikamilika hapo jana Jumapili. Tume hiyo ilikuwa imelenga kusajili wapiga kura wapatao milioni 4.5, wengi wao wakiwa vijana kuelekea kwa uchaguzi mkuu huo wa tarehe tisa mwezi Agosti mwaka huu. BMJ Muriithi anayoripoti kamili. Zoezi la usajili wa wapiga kura wapya lilikamilika jana Jumapili, huku tume ya uchaguzi na mipaka ya Kenya ikieleza wasiwasi wake kwamba takwimu zilizokuwepo hazikuonyesha taswira ya kutia moyo kuhusu ari ya raia kujiandikisha kuelekea kwa uchaguzi mkuu uliopangwa kufanyika tarehe 9 mwezi Agosti mwaka huu. Ilikuwa ni awamu ya pili ya zoezi hilo baada ya awamu ya kwanza pia kutoleta mafanikio yaliyotarajiwa. Tume hiyo sasa inalaumu kutojali kwa wapiga kura na kucheleweshwa kwa utoaji wa vitambulisho kwa kushindwa kufikia lengo la usajili wa wapiga kura. Abdi Gulie ni kamishna wa IBC. Idadi kubwa ya vijana bado hawajapata eh, identity card ama, uh, idi zao. Kuna zingine adi zao zimetoka, lakini hazijafika uh, kwenye sehemu ambao wanatakiwa uh, wachukue ama wa hiyo chiefs hawajaipeleka, uh, kule ambao wao watu wako wa. Lakini vijana pia wana sababu mseto za kutojiandikisha, zikiwa ni pamoja na hali ngumu ya maisha na hata kukosa muda wa kushiriki kwenye zoezi hilo. Danson Muridhi ni mwanaharakati wa haki za vijana katika kitongoji cha Kangemi, takriban kilomita tano kaskazini mwa mji wa Nairobi. Hapa kwetu Kenya, unajua siasa wanga na mambo mengi sana kitu ya kwanza wanasema, hata wakichukua kura haitahesabiwa venye inafaa. Wakati wa kura hiyo ingine walichaguana, lakini ilisemekana hapana, wakarudi tena kwa de, kwa debe sawa. Wanasema hata kulingana na zile siasa ziko Kenya hawaelewi. Baadhi ya vijana pia wanasema kwamba wamekosa imani na uongozi wa nchi, huku viongozi waliofuata wakishindwa kutekeleza miradi inayochochea ukuaji na kutoa nafasi za kazi hali ambayo wanasema inasababisha kutojali watu kuchoshwa na kupiga kura na kutoona yani, maendeleo kikamilifu hasa kibinafsi ughaibuni. Kufikia Jumamosi jioni, ya ABC ilikuwa imesajili wapiga kura wapya wapatao elfu mbili mia sita arobaini katika nchi kumi na mbili zikiwa ni pamoja na Uganda, Tanzania, Rwanda, Burundi, Afrika Kusini, Sudani Kusini, Marekani, Uingereza, Falme za Kiarabu, Qatar, Ujerumani na Kanada. Wachambuzi wanasema kwamba idadi hiyo ndogo ni pigo kubwa kwa wanasiasa ambao walikuwa wakitarajia idadi kubwa ya usajili wa wapiga kura katika azima yao ya kuchaguliwa. Vijana kuja ni kusaidia hivi na hivi, unaambia mtu achukue kura hata si mwana ya kupiga ni wamotiveti watu naka kitu au vijana wadogo wadogo na wapewe mawaidha, mtu anasema hii kura ita ni kama tu huduma venye likuja ikapotea. Kwa kufungwa kwa usajili huo, tume hiyo sasa itaanza kusafisha sajili ya wapiga kura ikiwa imesalia miezi sita tu kabla ya uchaguzi mkuu. Shukran sana BMJ Muridhi kwa ripoti hiyo. Msikilizaji, endelea kusikiliza matangazo ya VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na katika ripoti nyingine, viongozi wa Afrika waliokutana nchini Ethiopia walilaani mapinduzi ya hivi karibuni katika bara hilo. Afisa mmoja wa Umoja wa Afrika wa maswala ya siasa, amani na usalama anasema taasisi hiyo ilichukua msimamo thabiti wa kuyasimamisha wanachama mataifa mane dhidi ya mabadiliko ya serikali kinyume na katiba. Gelmo Dawita anaripoti kutoka Addis Ababa na, na Sandi Shomari anaisoma ripoti kamili. Viongozi walikusanyika kati ya mkutano wa 35 wa Umoja wa Afrika walilaani wimbi la mapinduzi yanayoonekana barani Afrika. Balozi Bankole Adeoye, kamishna wa AU wa masuala ya kisiasa, amani na usalama, anasema waliohudhuria mkutano huo walichukua msimamo thabiti Dhidi ya mabadiliko yoyote yasiyo ya kikatiba ya serikali barani Afrika. Kilicho muhimu ni kwamba viongozi wetu walilaani kwa maneno yasiyo na shaka kwamba Umoja wa Afrika na jumuiya za kiuchumi za kikanda hazitovumilia mapinduzi ya kijeshi kwa namna yoyote ile. Ili kusisitiza jambo hilo balozi huyo alibainisha au ilisitisha wanachama wa mataifa manne Mali, Guine, Sudan na Burkina Faso. Katika kikao cha Jumapili cha kufunga, rais wa Kenya Uhuru Kenyatta aliwasilisha ripoti inayohusisha mapinduzi na ukosefu wa utulivu wa kisiasa na kutokuwepo kwa utawala bora ambao unadhoofisha maendeleo ya kijamii na kiuchumi ya Afrika. Kenyatta ndiye mwenyekiti wa baraza la amani na usalama la Umoja wa Afrika, alitoa wito kwa Umoja wa Afrika kushughulikia chanzo cha mapinduzi hayo. Ripoti hiyo pia ilizungumzia njia za kukabiliana harakati za ugaidi na mizozo inayochochewa na siasa katika bara zima, ikiwa ni pamoja na Ethiopia. Balozi Bankole anasema baraza la amani na usalama linaunga mkono juhudi za kuwezesha mazungumzo kati ya serikali ya Ethiopia na chama cha Tigray People's Liberation Front TPLF, huku ikiunga mkono tume Ethiopia ya majadiliano ya kitaifa. Mizozi ya silaha iliyohusisha serikali na TPLF ilianza Novemba mwaka 2020. Asante sana Sandi Shomari kwa taarifa hiyo. Na kwa msikilizaji unaojiunga nasi hivi sasa, unaendelea kusikiliza VOA Express kupitia redio zetu shirika. Huko nchini Kenya ni Sauti ya Mwananchi redio eneo la Nakuru, Mwenedu redio huko Voi, na sasa redio ya Bungoma huko Kenya. Tanzania na ni Dodoma FM ya Dodoma, Nuru FM ya Iringa, KFM kule Songea, HFM Zanzibar, Voice of Africa ya Korogwe. Kwa DRC tunasikika kupitia redio RNA huko Baraka, redio Maniema na namba 1 ya Kindu, pamoja na redio Racom ya Bambunagana, redio Malaika na redio Dinamiki zinapatikana huko Rubumbashi nchini DRC, pamoja pia na Life HD redio ya Kolwezi, redio Baraka ya huko Baraka na pia kwenye mtandao wetu VOA swahilicom Na sasa tupate habari za dunia zikisomwa na Mkamiti Kibayasi. Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron amesafiri kuelekea Moscow leo Jumatatu, katika hatua hatari ya kidiplomasia akitafuta kupata ahadi kutoka kwa rais wa Rusia Vladimir Putin ili kupunguza mivutano na Ukraine, ambapo viongozi wa Magharibi wanahofia kuwa Kremlin inapanga uvamizi. Macron amepiga simu mfululizo kwa washirika wa Magharibi, Putin na kiongozi wa Ukraine wiki nzima iliyopita. Atafanya ziara Jumanne ya ufuatiliaji huko Kiev, akiangalia hali ya kisiasa huko ambayo inaweza kubainisha aibu kama atarudi mikono mitupu. tunaelekea kwenye uwanja wa Putin kwa njia nyingine, kama kutupa karata. Chanzo kilicho karibu na Macron kililiambia shirika la habari la Roita Rusia imekusanya wanajeshi laki moja karibu na Ukraine na kuitaka NATO na Marekani kutoa dhamana ya usalama ikijumuisha kwamba NATO Kamwe haitairuhusu Ukraine kama mwanachama. Mabaharia watatu waliokuwa kwenye meli ya mafuta ya Nigeria ambayo ililipuka na kuzama wiki iliyopita wamepatikana wakiwa hai, huku saba wakiwa bado hawajulikani walipo. Mwendeshaji wa meli hiyo alisema The Nigerian FPSO, Trinity Spirit chombo cha uzalishaji kinachoelea kuhifadhi na kupakia kilishika moto kufuatia mlipuko siku ya Jumatano, lakini moto huo ulizimwa siku moja baadaye. Meli hiyo ilikuwa katika kituo cha upotiki kwenye pwani ya eneo lenye utajiri wa mafuta la Niger Delta. Mabaharia kumi walikuwa ndani ya meli hiyo wakati ajali ikitokea. Ikemefuna Okafor mtendaji wa kampuni ya Sheba Exploration and Production Limited, mmiliki wa meli alisema Jumapili kwamba wafanyakazi watatu wamepatikana wakiwa hai. Alisema kampuni hiyo itahakikisha watu hao wanapata matibabu yanayostahili. Viongozi wa umma wa Israel na Palestina wametoa pendekezo jipya la shirikisho la mataifa mawili ambalo wanatumai litatoa njia ya kusonga mbele baada ya kizuizi cha muongo mmoja katika juhudi za amani za mashariki ya kati. Mpango huo unajumuisha mapendekezo kadhaa yenye utata na haijulikani kama yana uungwaji mkono wowote kati ya viongozi wa pande zote mbili, lakini inaweza kusaidia kuwa na mjadala kuhusu mzozo huo na utawasilishwa kwa afisa mwandamizi wa Marekani na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa wiki hii. Mpango huo unatoa wito wa kuwepo kwa taifa huru la Palestina katika sehemu kubwa ya Ukingo wa Magharibi wa mto Jordan, Gaza na Jerusalem Mashariki, maeneo ambayo Israel iliyateka katika vita vya mwaka 1967 vya mashariki ya kati. Asante sana. Basi baada ya kupata habari za dunia na kusikia kipande hicho cha muziki, waendelea kusikiliza VOA Express, matangazo yanakuja kila siku Jumatatu hadi Jumaa kuanzia kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, tisa na nusu kule Afrika ya Kati. Pia usahau mtanda wetu wa voaswahilicom. Haya basi, tuelekee kwenye mada yetu ya barazani leo. Tunazungumzia matokeo ya michano ya AFCON, kombe la mataifa ya Afrika. Je, ulivyoyatarajia ndivyo yalivyokuwa? Na umeonaje ushindi wa simba wa teranga Senegal? Tunaanza basi na maoni kwa njia ya simu, alafu utasoma majibu yaliyopo kwenye Facebook. Tuanze na hawa, njia ya simu. Kwa jina naitwa Denis Nganyizi kutokea Kitaaati Bukoba Kagera Tanzania, kwa sasa ia Mwanza. Kwenye michuano ya Fukoni kwa kweli, nashukuru waandaaji kwa sababu matokeo yake yanaonekana wameandaa vizuri zilizocheza kila timu imeonyesha madhaifu yake na kazi zake. Kila kocha aliyekuwa me, alikuwa ameandaa timu yake vizuri. Pia nawapongeza Senegali kwa kutoa ubingwa kwa sababu tulikuwa wenye, tulikuwa tunampa nafasi Nigeria, ila baada ya Nigeria ya kutolewa mapema tukabakiza nafasi kumpa Misri, na Sinai ikashindikana. Serikali tunampa tunamshukuru tu, tu, tu, na tunampa ongela yake kwa sababu sio kazi ndogo mpaka kutoa hili kombe. Asante sana, nashukuru sana. Mimi mkazi wa Elvis Maungu Tifuluka, mkazi wa Kaminja Baraka, Kivu Kusini, DRC. Kwa maoni yangu mimi kwa mchuano hii iliyofanyika katika nchi ya ya Cameroon ilianza vizuri na imemaliza vizuri kwa kuwa Senegal ilionyesha mpira mzuri sana kwa kwa kipindi wa wa walichocheza mpaka kwa jisi walianza mwanzo mpaka jisi walipika kupiga kombe yao, ani, ni kombe inayoaminika kabisa kwa ng'ambo ya Senegal kwa mwaka huu kwa mwaka huu kabisa. Mpira wa mzuu wa Afrika, mpira wa mzuu wa Afrika unakuwa mpira mzuri, mzuri, mzuri sana kwa avitu alivyocheza. Ninaona kama ni mpira mzuri sana, hakuna tatizo moja, watu wote wachakomaa mpira kabisa. Kuna zimoja timu zilikuwa ni timu mbozu, lakini zilienda kuwa vizuri na zikafaa vitu vizuri kama kinamo... Komoro walicheza vizuri hata kama wakupata bahati ya kuingia kufika kunusu fainali, lakini wame, wameonyesha vizuri. Nilikuwa ni timu mbogu sana, kii zimeendelea na kuna zingine baada hazikujaliwa hazi mpira. Unaona mnakomaa kiwango ki kizuri sana mbele. Wakuwa maoni yangu yale bwana na kwa upande wa maoni kwa njia maandishi kwenye Facebook ni anze na huyuna Zaeli Madede, anasema anatoka kule Dar es Salaam, Tanzania. Kwanza kabisa napenda kuipongeza timu ya taifa ya Senegal kwa kutoa ubingwa wa michuano ya AFCON, hakika wamestahili baada ya kuonyesha kiwango kizuri sana, ijapokuwa mimi binafsi haya matokeo sikuyatarajia, kwa namna timu kama vile Cameroon, Ivory Coast, Nigeria na zinginezo zilivyoanza kwa kishindo, huku timu kama Senegal na Misri zikianza kwa kawaida na kuzidi kuimarika kadri michuano ilivyokuwa ikisonga mbele na hatimaye kufikia eh kwenye fainali eh. Lakini huu ndio mpira wa miguu na mara nyingi hutupa matokeo ambayo hayakutarajiwa. Jeremaya Chambo anasema, anapatikana Dar es Salaam, Tanzania, anasema: nilihitaji zaidi kuona Senegal watoae ubingwa wa Afrika. Wana timu nzuri sana kwa kweli, wachezaji wao ni wapambanaji kabisa. Nimefurahi sana ila da nilikuwa na hofu nilipoona mechi imeenda kwenye upigaji penalti. Imani yangu ilikuwa ndogo sana zaidi ya uh, yule kipa uh, wa Misri anatisha sana, ni kipa makini zaidi. Mendi naye uh, hakuwa nyuma. Haya basi BMJ, kwa upande wangu, ninao Manyirakiza Eli akiwa kule Burundi, nasema kwa maoni yangu Senegal walicheza vizuri lakini goli kipa wa Misri ni zaidi ya jini. <laughs> Penalti yake ya mwisho ya Sadio ilikuwa ni ya uaji e, sio mchezo. Gabaski ni golkipa mzuri ama kwa hakika, naye shukuru. Mbole Darius kutoka Lubumbashi anasema mwanzo niliipa nafasi Nigeria, ila kwa bahati mbaya imeondolewa, nikasema lazima niwe mshabiki wa Senegal. Kwa, kwa maana hiyo basi, lazima Senegal iandike historia yake mwaka huu kwa mpira na ama kwa hakika, Senegal wameandika historia yao. Shukran sana wasikilizaji, kwa maoni yenu kuhusiana na kipengele hicho cha barazani. Hii ni VOA Express, na sasa umewadia wakati wa kusikiliza burudani ya muziki. Kama tusemavyo hapa Express, bila mziki basi haujasukuma gurudumu lake. Na sasa tupate kibao chake Bruce Melody kiitwacho Katapila, twende kazi, mm. na msikilizaji, kibao safi kabisa hicho kata ya pila ure wake Bruce Melody. Ni mambo yanavyokwenda msikilizaji, kwenye Washington hapa kutoka jiji kuu la Marekani DC, kwenye Vu Express. Basi moja kwa moja tuangalie swala la ushauri kwenye mada yetu ya ushauri. Eh, malengo ya uchumi wa baharini maarufu kama blue economy, kama alivyoonyeshwa na kikosi kazi kupitia ushirika wa wadau, yanatoa kipaumbele kwa matumizi bora na uhifadhi wa mazingira ili kupatikana rasilimali endelevu za baharini kwa ukuaji wa uchumi maisha na ajira na afya ya mfumo mzima wa ekolojia ya baharini. Henry Chiko Mzungu ni mwenyekiti katika kitengo maalum kuhusu usimamizi wa pwani huko nchini Kenya, anatoa ushauri kwa jamii zinazoishi sehemu hizo kuhusu mazingira bora ya baharini. Mazingira, tukihifadhi mazingira, huwa twasafisha twaweka, usafi wa kusafisha kila siku, na siku zingine tumpanga kila Jumanne, Alhamisi huwa tuna manyo ya kufagia, hii tuna clean wa ufuo wa bahari ndo tunasafisha, na tunachukua uchafu wote, mwingine unachomwa, mwingine unabebwa na gari uenda tupwa. Na pia kulinda mazingira kuko, mara nyingi kuna kulinda mazingira, kile kiumbe kule baharini kama samaki product, ambayo inatusaidia sasa na kesho na kesho, hata kizazi kinachokuja sasa. Kukihifadhi kile kiumbe ambaye ni samaki ni lazima tuwe tunavua na nyavu halali. Mwanzo kuvua na nyavu halali, zile fishing gears halali. Kuna pia panda mikoko. Ukipanda mikoko, huwa kando-kando ya kisamaki huwa ndio wazaana katika mikoko, mkiwa mshaipanda, mwenye ile mizizi anafanya breeding, pia ile unaongeza ile namba na ya samaki huku baharini. Tukiona chupa kama plastics, tunazichukua. Tukiona maji yamechafuka vile ya pengine mafuta oil, huwa tuna ripoti. Kuna mahali tuna ripoti, wao wanakuja wana safisha mazingira. Tumepanda mikoko kwa kulinda mazingira, na pia tunahamasishana na kuelimishana kuhusu uvuvi haramu. Kama ukiambiwa uvue na nyavu za mkano mkano, ambazo hasi halali, tuziache. Tusi na tusitumie nyavu hizo, zile ndizo ambazo zinaharibu samaki. Kwa mfano nyavu ya mkano ikitegwa, na ishikwe na jiwe, ikatike, kipande kibaki ndani ya maji, basi kile mkano hauozi vile wanasayansi watu wakafanya utafiti na wakatuletea haya maswala. Kwa hivyo kama hakiozi na kule ndani kime bado kinavua na samaki akipita pale atashikwa, ni nani atakayemtoa? Hakuna. Kwa hivyo tutakuwa mazingira tunaharibu. Tuachane na nyavu za mkano, tufate hizi nyavu za kisasa za uzi ambazo ni Gillnets. Gillnets nazo hakuna kuvua na nyavu ambayo macho yake ni madogo, maanake ukivua na macho madogo utashika paka samaki ambao ni mdogo chini ya saladin kumbu utamshika na si vizuri. Yule nia akuwe, awe mkubwa, ajavuliwe akiwa ni mkubwa. Tuvue na nyavu zenye macho makubwa kuanzia inchi mbili na nusu kuendelea mpaka inchi sita ambazo zinashika samaki mkubwa. Samaki wadogo, hiyo ni haramu. Nyavu ndogo, hiyo ni haramu. Tutumieni na wananchi ambao wanaishi baharini, ya uvuvi na uchuuzi, sote nawashauri kuwa kulinda mazingira ni sisi wenyewe, tujikubali, tutumie zana halali ambazo serikali imezipendekeza ndo tulinde mazingira yetu, na pia tusafishe fuo zote zetu. Kama maji vile yamekuja kukuja uchafu, tukisema tushirikiane tusafishe fuo, tunasafisha fuo zote. Na sasa umewadiwa ule wakati wa kuchambua yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Naona mkamiti kibasi amekuwa akipekua pekua tangu manane leo, yuko tayari kabisa kutujuza ni kutoka moja kwa moja kwenye mitandao ya kijamii ya Facebook, Twitter na kwingineko kwako na wenzangu hapo studio, shukrani sana. Basi kwenye mitandao ya kijamii Facebook, Twitter na Instagram ni kwamba kinara wa chama cha ODM huko nchini Kenya, Raila Odinga, ameunda timu nyingi za kampeni kuzunguka nchi nzima, akihusisha viongozi katika mgawanyiko wa kisiasa, ikiwa ni pamoja na chama tawala cha Jubilii katika zile juhudi za kutaka kumrithi Rais Uhuru Kenyatta katika uchaguzi mkuu una kufanyika Agosti mwaka huu. Kwingineko ni kwamba wabunge kumi na mmoja wa chama tawala cha CCM huko nchini Tanzania wameshachukua fomu na kurejesha fomu hizo za kuomba kuteuliwa kukiwakilisha Chama cha Mapinduzi CCM kugombea nafasi ya naibu spika wa Bunge, nafasi ambayo imeachwa wazi na Tulia axon. Aa, kingine ni picha mbalimbali wa soka wakionekana kwenye mitaa ya Senegal wanasherehekea ushindi wa kihistoria na wa kwanza wa kombe la mataifa ya Afrika AFCON kwa taifa hilo barani Afrika, ambapo wanafurahia pia siku ya mapumziko, mashabiki wakitafakari namna ya kusonga mbele kimichezo baada ya kombe la AFCON kulipata haya. Tena kwingineko katika mitandao, ni taarifa kuhusu mwanzilishi wa vipodozi vya Kylie. Huyu ni Kylie Jenner ametangaza kujifungua mtoto wake wa pili na mpenzi wake Travis Scott. Kylie alituma picha tofauti tofauti zinaendana na maandishi yanayosomeka mommy of two. Ndiyo hayo ambayo nimekukusanyia hivi sasa katika evumayo kwenye mitandao mitandao ya kijamii, na kurudisha studio 15 za VOA Express uweze kusikiliza mengi zaidi kutoka hapa Washington. Nam, asante sana Mkamiti kwa vitu vizito kwenye trending. Msikaji msikilizaji, unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Msiondoke, ndo redio yako. Basi tunaelekea moja kwa moja kuangalia kwenye swali ambalo tumeweka pale kwenye mtandao wetu wa Facebook. Linasema, je, umeona mabadiliko yoyote kuwa ukeketaji unatokomezwa katika eneo lako kwako? BMJ, asante sana. Moja kwa moja anaanza na Yohana ya sehemu toka mbali Changa, anasema yuko kule Tumaini, Iringa, Tanzania. Anasema ukeketaji bado upo tena sana, lakini maeneo tofauti tofauti barani Afrika, hasa nchini Tanzania bado kuna makabila ambayo yamezidi kuzingatia utamaduni wao. Franco Kisanga, msikilizaji ako kule Isebania kwenye mpaka wa Kenya na Tanzania, anasema hapa kwetu eh, juhudi za kuondoa ukeketaji ziko asilimia sufuri nukta sufuri. Hii ni kutokana na njia au mbinu ambazo wanatumia kutokomeza janga hili, eh, kuwa zimepitwa na wakati na maanisha kwamba wanatumia nguvu kama vile kuwakamata wahusika badala ya kutumia njia mbadala kama vile kuwakusanya watoaji wa hiyo huduma, wazee wa kimila, na viongozi wa ngazi za chini na wa dini zote eh, kila wilaya na kuwapa elimu, ushauri na hasara na madhara ya ukeketaji, na pia na faida za kutokeketa eh, wasichana pia Haya basi, nami kwa upande wangu naanza naye huyu msanii Rugema akiwa Muleba, Tanzania. Anasema ndio mabadiliko yapo sana sana, yamebaki kwenye makabila eh, wazee wa zamani ndio wana shida na mambo ya kuleta mila, ndio hayo mambo ya ukeketaji wanayoyaleta. Haya naye Zaid Al Jawahri anasema ukeketaji umepungua sana kwa sasa, wanawake wengi natumaini watakuwa hawajakeketwa. Sawa kabisa, sande Shomari. Basi VOA express inakamilisha muda wake kwa leo. Kwa niaba ya wenzangu watu waliofanikisha matangazo haya, mwelekezi ni Aida Isa, msimamizi ni Hadija Riame. Hapa studio nimeshirikiana na mwenzangu Sande Shomari. Mimi naitwa BMJ Mridhi, nawatakia siku njema popote pale mlipo eh, kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tuonane wakati mwingine inshallah.