Karibu kusikiliza kipindi cha marudio cha Kwa undani Kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA naitwa Kenneth Bwire. Katika sehemu ya kwanza, tutaangazia mapigano ya Ethiopia, juhudi zinazochukuliwa kusuluhisha mapigano hayo pamoja na changamoto zilizopo. Katika sehemu ya pili, tutaangazia mswada wa matumizi ya kiasi cha dola za Marekani milioni moja katika kujenga miundo msingi hapa Marekani. Karibu. Na msikilizaji, wapiganaji wenye lengo la kuangusha utawala wa waziri mkuu wa Ethiopia Abi Ahmed wanaendelea kupiga hatua katika kufika mji mkuu wa Adis Ababa katika vita ambavyo vimefikia mwaka mmoja sasa. Wapiganaji wanasema wapo umbali wa kilomita mia tatu kufikia makao makuu ya serikali ya Ethiopia, Adis Ababa. Abi Ahmed ametoa wito kwa raia kuchukua silaha na kupigana. Mwezi huu Abi Ahmed alitangaza hali ya dharura inayoipa serikali mamlaka makubwa kukamata na kuwazuilia watu wanaodhaniwa kuwa wapiganaji. Pande zote mbili zinaonekana kutokuwa tayari kusuluhisha mgogoro wa Ethiopia kwa njia ya amani kulingana na mjumbe maalum wa Marekani nchini Ethiopia, Jeffrey Feltman, aliyesema wiki iliyopita kwamba hakuna dalili za vita kumalizika hivi karibuni. Feltman na mjumbe mwenzake kutoka Umoja wa Afrika wa Olusegun Obasanjo wanaendelea na juhudi za kutafuta namna ya kusitisha vita Ethiopia, lakini hakuna mapya ya kuridhisha yameripotiwa kufikia sasa. Kundi kubwa linapiga vita serikali, Tigray People's Liberation Front, TPLF, linadai kulinda masilahi ya watu wa kaskazini mwa nchi hiyo. TPLF lilitawala Ethiopia kwa miongo mitatu baada ya kupindua serikali mwaka 1991 liliunda serikali na kutenga jamii kubwa za Oromo na Amhara. Abiy anayetoka kabila la Oromo aliingia madarakani mwaka elfu mbili kumi na nane na kutaka kuunda mfumo wa uongozi usioegemea ukabila na badala yake kuwepo umoja wa utaifa, utawala ambao TPLF linapinga. Mapigano yalianza pale Abiy alishutumu kundi la TPLF kwa kushambulia kambi ya jeshi karibu na mji wa Mekele. Wakati mapigano yanaendelea kuongezeka, Marekani na Uingereza zimeonya raia wake kuondoka nchini Ethiopia. Mashirika ya kutoa msaada yameonya kwamba eneo la Tigray lipo katika hatari kubwa ya kukumbwa na ukosefu mkubwa wa chakula, huku Umoja wa Mataifa ukisema kwamba msaada haujaingia sehemu hiyo kwa wiki kadhaa. Wataalamu wameonya kwamba mapigano ya Ethiopia huenda yakasababisha vita vibaya vya wenyewe kwa wenyewe nchini humo. TPLF linasema kwamba linapigania masilahi ya watu wake huku polisi katika mji mkuu wa Addis Ababa wakiripotiwa kuwakamata watu kutoka jamii ya Tigray wanaodaiwa kuunga mkono wapiganaji wa Tigray. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani imesema wiki hii kwamba bado kuna fursa ya kupatikana maelewano kupitia mazungumzo na kumaliza mzozo wa Ethiopia, lakini muda mfupi sana kufanya hivyo, huku mwakilishi wa Umoja wa Mataifa wa Obasanjo akisisitiza kuwepo mazungumzo kwa haraka. Nchi za Afrika Mashariki na majirani wa Ethiopia nazo zina wasiwasi mkubwa kuhusu yanaendelea ya Ethiopia. Rais wa Uganda Yoweri Museveni ameitisha kikao cha Jumuiya ya Afrika Mashariki kujadili Ethiopia. Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta ameomba wahusika katika vita kuachana na mapigano na kufanya mazungumzo. Kenya imefunga mpaka wake na Ethiopia. Je, mzozo wa Ethiopia utapata suluhu? Kwenye laini ya simu naungana na, na Abdullahi Boru, mchambuzi wa siasa na diplomasia. Juhudi za kimataifa kutoka kwa majirani na Umoja wa Mataifa zitasuluhisha mgogoro wa Ethiopia ama zinaonekana kuambulia patupu, na kila upande unakazana kutimiza malengo? Asante ndugu Bwire, cha msingi ni kwamba juhudi za kutoka nchi za nje zitaweza tu kufanikiwa iwapo asasi za serikali katika nchi teule itakubali kushirikishwa. Kwa hiyo sasa, baadhi ya kundi kundi la TDF hiyo upande mmoja na upande wa serikali uh, wame, wamezidi kukaza misimamo yao, na kama unavyojua katika masala ya kimataifa, kama taifa husika halijakupa ruhusa au idhini ya kuingilia masala ya mambo ya kindani huwa ni vigumu sana lakini, ningependa kusisitiza kuwa hakuna mwarobaini ya hali iliyoko nchini Ethiopia kwa sasa, kwa kuwa amani haiwezi kupatikana kwa njia ya nguvu au njia ya kijeshi, bali itapatikana tu katika kutumia njia ya kisiasa na kupatanisha kundi la TDF na upande wa serikali. Mwakilishi wa Umoja wa Afrika Obasanjo yupo Ethiopia, amejaribu kukutana na hawa viongozi. Kila mtu ameshikilia wa msimamo wake, mbinu zinazotumika kuwaleta pamoja ndiyo hafifu, ama misimamo ni zaidi ya hawa viongozi wanavyoweza kuifanya idofike kidogo, na waweze kusikiliza mwakilishi. Rais wa zamani wa Nigeria Olusegun Obasanjo anatosha kazi, lakini ni vigumu sana. Juhudi zake za kujaribu kuwapatanisha hawa itachukua muda, ni vema sana, japo imekuwa ni kipindi cha mwaka mmoja tangu vita hii ianze, itachukua muda, kwa kuwa vita ina mkondo wake na kujaribu kusuluhisha vita pia inachukua mkondo wake. Wakati mwingine mambo yanakuwa magumu, wakati mwingine mambo yanaz, yan, yanakuwa rahisi, lakini shinikizo kutoka mataifa ya nje yanazidi kuwasukuma kundi, uh, kundi la TDF na upande wa serikali, japo hatungependa hatu, hatu kut, uh, kuta, kutabiri kwamba itakuwa ni kesho au wiki kesho. Kwa mtazamo wangu, hakuna njia mbadala, kwa hiyo hawa Uh, serikali ya Ethiopia na kundi la TDF wataketi wata, wata katika meza ya mazungumzo. Ningependa kutaja tu vitu viwili au vitatu katika kusaidia hali nzima. Cha msingi ni kwamba hakutakuwa na hali ya maridhiano kama vita itaendelea. So itakuwa ni vizuri kwa hiyo hali ya vita isitishwe hata kama ni kwa muda. Uh, kuambatana na hiyo shughuli za misaada ziweze kupewa nafasi ya watu ambao wameathirika na dhuluma na vita na mambo mengineyo tu waweze kupata afueni. Vitu hivi viwili vitakuwa vitasaidia sana, au itaipa msukumo shughuli nzima. Lakini hadi sasa upande, upande wa serikali umekaza msimamo wao ukisema kwamba wao hawataweza kuketi chini na kundi ambalo walitaja ni kundi la kigaidi unapozungumzia kwamba kuketi chini na kuzungumza Tigre wanasema wapo tu umbali wa kilomita mia tatu hivi kufikia Adisababa, kuliko makao makuu ya serikali. Nia yao kupindua utawala wa Abi Ahmed na serikali yake. Upande mwingine, Umoja wa Afrika, wawakilishi wakiwa katika Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa, wanasema nafasi ya kufanikiwa mazungumzo ni finyu sana, ni ndogo sana, ni kama kupoteza matumaini kwamba japo tunajaribu kufanya mazungumzo lakini hapa hakuna kufanikiwa. Hali ni kubwa zaidi ya tunavyofikiria. Hali kwa kweli si nzuri, isije tu, ya, tusije tukajipumbaza eti kwamba hali ni nzuri. Ni mwaka mmoja wa mapigano na kundi la TDF in, kila uchao inazidi linazidi kupata unguvu zaidi. Uh, ushirikiano wao na kundi la Oromo Liberation Army imewasaidia sana katika kuwasukuma jamii ya Waamara ndipo wakaribie mji mkuu wa Addis Ababa. Jambo lingine ambalo ningependa kulitaja ni kwamba uh, vita hii haipiganwi tu katika uwanja wa vita, inapiganwa pia katika nyanja ya mawasiliano, uh, katika vombo vya habari, katika mitandao ya kijamii. Kwa hiyo ni vigumu sana kujua hali halisi iliyoko vipi pale katika nchi ya Ethiopia. Hii inafuatia hatua ya serikali ya Ethiopia kukataa kuwasajili waandishi wa habari na kuwafukuza waandishi wa habari wengine. Inafuatia hatua ya serikali ya Ethiopia katika uh, muda wa mwanzo wa vita kukata na mitambo ya mawasiliano na na, na, na, na, na, na, na, na vitu vingine hivyo. Imekuwa ni vigumu sana kujua uh, ukweli wa mambo lakini kando na hayo, ni kwamba hali ilivyo sasa, tukiri kwamba ni ngumu zaidi, na kama kama ulivyotaja, nafasi ya kupatikana kwa amani kila wakati kwa njia ya mawasiliano inazidi kuwa finyu mno. Kwa hiyo itahitaji juhudi za zaidi na msukumo huo, japo haelezwi kwenye vyombo vya habari ama hadharani bado inaendelea faraghani na baadhi ya mataifa ikiwemo nchi ya Marekani, muungano wa Ulaya, um, uh, kundi la IGAD katika upembe wa Afrika na muungano wa Afrika wanajaribu, lakini ni vigumu. Kama nilivyotaja hapo awali kwamba kama serikali haijaridhia hatua hiyo itakuwa ni vigumu, na kama tunavyojua, tukizingatia historia ya nchi ya Ethiopia eneo la upembe wa Afrika, hali hii si nadra. Mwaka elfu moja mia tisa tisini na moja nchi ya Ethiopia ilianguka, lakini tatizo na kwamba tatizo ambalo linani, linanipa wasiwasi ni kwamba wakati huo hatukuwa na vikundi kama Al-Shabab ambao wangetumia fursa kama hiyo kutekeleza vitendo vya kigaidi. Kwa hiyo kuanguka kwa nchi ya Ethiopia si gharama tu kwa nchi ya Ethiopia, bali katika eneo nzima la upembe wa Afrika na Afrika mashariki hususan taifa kama Kenya. Ni Abdullahi Boru, mchambuzi wa siasa na diplomasia. Na sasa kwenye laini ya simu kutoka Nairobi, Kenya, naungana na, na Profesa Chacha Nyaigoti Chacha. Chacha, misimamo inayotoka pande zote serikalini na kwa wapiganaji inaonyesha ishara zozote kwamba labda huenda mambo yakabadilika, wapiganaji wakaamua wasite na serikali ikaamua iendelee na juhudi zake, labda wapiganaji wajipange upya ama hilo haliwezi kutokea kwa sasa. Nafikiri pande zote mbili zinatarajia hivyo kwamba labda upande mmoja utashindwa, uh, kukabiliana na hali hii ya machafuko na vita, lakini pia huwezi kufanya matarajio ya aina hiyo, kwa sababu kama waswahili wanavyosema, vita huwa haina macho, na hatujajua hatima ya hii vita itakuwa ni hatima ya aina gani. Nafikiri jambo la kufanya na kukubaliana na hali ha halisi ni kwamba kuna hatari, kuna mauaji, kuna masumbuko mengi sana kwa raia wa kawaida, na pia kutakuwa na vifo kwa pande zote mbili za wanajeshi na wapiganaji wao. Kuna nchi za nje zimetajwa, Eritrea imetajwa hapa. Uh, vita hivi vilipoanza wakati ambapo Abiy Ahmed aliposhambulia wapiganaji wa Tigray wa Watigray, walijibu kwanza kwa kuvurumisha kombora ndani ya Eritrea na nchi zinapotajwa, majirani wanapotajwa hivi, unaona kwamba linaharibu sasa uhusiano wa hizi nchi karibu, na huenda hizi nchi zikataka kujihusisha moja kwa moja ndani ya Ethiopia. Kwa mfano tumemsikia rais wa Uganda Yoweri Museveni akisema anaitisha kikao cha Jumuiya ya Afrika Mashariki kujadili Ethiopia. Ni, ni muhimu nchi za Afrika Mashariki na nchi za IGAD zijadili hali halisi ya Ethiopia, kwa minajili ya kuwasaidia Waethiopia kupata suluhisho la matatizo ambayo saa hizi yanawakabili, lakini pia tukumbuke kwamba upembe huu wa Afrika kumekuwa na machafuko ya aina mbalimbali. Historia inatuonyesha kwa mfano kwamba Waeritrea labda wanaweza kuchukua hali hii ambayo ni tete kwa kujiunga na upande mmojawapo wa hizi pande mbili ambazo zinakinzana na upande ule ambao labda itaelekea ni upande wa watu wa na mwanawe rais Yoweri Museveni, Luteni Jenerali Muhozi Kair Nairugava, ambaye ni kamanda wa majeshi ya nchi kavu, yaani majeshi ya ardhini, na vilevile amekuwa mshauri wa babake nafasi hiyo ya kitaifa, mshauri wa rais. Aliandika Twitter akisema kwamba akiwasifia wapiganaji wa Tigray kwamba si watu ambao wanaweza kasalimu amri, wakati kuna mazungumzo yanaendelea. Kamanda wa jeshi la nchi kama Uganda, ambayo babaka amekuwa na uhusiano hata kabla ya Abiy Ahmed, alikuwa na uhusiano na waziri mkuu Zenawe aliyotangulia. Twiti kama hizi, matamshi kama haya, yanaashiria chochote? Nafikiri yanaashiria kwamba labda mahusiano ya utawala wa Abiy Ahmed kule Ethiopia na nchi majirani yana mshikeli kidogo, kwamba labda haonekani kama ni rafiki wa ukweli kwa haya mataifa, kwa mfano taifa ulilotoa mfano la Uganda. Lakini ikiwa ni hivyo, bado tunadai na sisi tunauliza ni kwa nini haya mambo yanataka kufanyika wakati watu wanafahamu kabisa kwamba uh, mapambano kati ya hao ambao sahizi wanaonekana kama wamevamia serikali na utawala wa Ethiopia na Ethiopia yenyewe. Kwa nini viongozi wa nchi majirani hawawezi kuwasaidia kukubaliana juu ya utata uliopo na matatizo ambayo wamekuwa wakikabiliana nayo yanayosababisha wao wasielewane na kuishi pamoja? Profesa Chacha Nyaigoti Chacha, nakushukuru kwa muda wako. nam ni mchambuzi wa siasa na diplomasia. Profesa Chacha Nyaigoti Chacha akikamilisha sehemu ya kwanza ya Kwa Undani. Tumekuwa tukizungumzia mzozo wa Ethiopia. Anarejea na, na sehemu ya pili hii ni kwa Undani kutoka Sauti Amerika VOA. Naitwa Kenneth Bwire, karibu katika sehemu ya pili ya Kwa Undani kutoka Sauti Amerika VOA. Rais wa Marekani Joe Biden yupo katika mkakati wa kutekeleza miradi yake ya maendeleo baada ya mswada wa matumizi ya kiasi cha dola trilioni moja kwa ajili ya ujenzi wa miundo msingi kupitishwa na bunge, mswada huo tayari unajulikana na karibu kila Mmarekani, uchunguzi wa maoni ukionyesha kwamba idadi kubwa ya Wamarekani wanaunga mkono mswada huo unaolenga kuimarisha ujenzi wa reli, barabara, huduma ya intaneti, viwanja vya ndege, bandari, usambazaji wa maji, umeme na mengineyo. Mswada huo unalenga kutatua changamoto zilizojitokeza baada ya kile kimetajwa na utawala wa Biden kama miaka mingi ya kutoimarisha miundo msingi nchini Marekani umepitishwa baada ya miezi kadhaa ya mvutano bungeni, hasa ndani ya chama cha Biden cha Democratic. Warepublican thelathini na wawili, akiwemo kiongozi wa wachache katika Senate Mitch McConnell, waliungana na Wademokrat na kupigia kura mswada huo. Je, utekelezaji wake ni mkakati wa kisiasa ama ni faida kwa Wamarekani? Dr Michael Sadera, mhadhiri na mchambuzi wa siasa na maendeleo, anaungana nasi kwa simu. Sadera, je, kupitisha kwa mswada huu ni pigo kwa chama chochote cha kisiasa na faida kwa kingine, ama ni kwa maslahi ya wa wamarekani bila kuangazia siasa? Uh, kuna chama ambacho chajisifia, manake huu waonekane ni mwelekeo mzuri sana wa chama cha Demokrat kwa sababu Uh, tukikumbuka kwamba hisia ya, kwamba, hisia ya bwana Biden imekuwa ikienda chini wakati ambapo uh, takwimu zimeonyesha kwamba watu wengi hawakuwa wanafurahishwa na uongozi wake. Kwa hivyo jambo hilo laonekana ya kwamba lina kipaumbao umba, kipa aumbele uh, uh, chama cha Democrat, lakini upande ule mwingine pia wana Republican wanasema ya kwamba miswada hii yote ambayo imepitishwa haitakuwa imefanyika ama kuendelea kuonekana uh, wakati wa muhula uchaguzi wa muhula Chama cha Demokrat hapa, ufanisi mkubwa ni mgani? Huu mswada unasaidia rais Biden kuendelea na ajenda zake, ahadi alizotoa, na hili linaweza kuimarisha ufuasi wake kati ya wapiga kura, kuona kwamba huu ni rais mwaminifu, anachosema atatimiza. Uh, ukweli ni kwamba kweli bwana Biden hapa ataweza kupata kura nyingi na wale ambao wamo katikati ambao walikuwa bado hawajaangalia kuamua ni wapi watamuunga mkono, maanake wanaona sasa kweli aliahidi ya, ya kwamba ataleta green environment, magari ya kutumia umeme na pia ujenzi wa barabara, madaraja na mengine. Kwa hivyo akiwa anafanya hivyo basi kwa upande wake ni faida. Lakini upande ule mwingine wa Democrat, kumbuka ya kwamba kumekuwa na wasiwasi mwingi haswa tokea mambo ya uchaguzi uliopita wiki iliyopita ambapo wanademokrat walitikizwa kabisa na chaguzi zile mbili haswa katika majimbo ambayo walikuwa wanatarajia kwamba watashinda. Kwa hivyo kwa bwana Biden jambo hili linampa uh, sifa na pia akiweza kuendeleza zitaweza kusaidia chama cha demokrat. Ja, ni mambo mengi ambayo yametajwa mle ndani, lakini la muhimu zaidi ambalo Biden anaona huu mswada unaweza kumsaidia kwa haraka kupata mafanikio ili utendakazi wake ukaweze kuwafurahisha Wamarekani uko wapi wangu kulingana maoni angu, na maoni yangu naona kwamba kuna pale ambapo aliweza kuhusu, kuzungumzia kuhusu uh, maendelezo ya barabara na pia ile clean energy. Clean energy energy tunapozungumzia kuhusu uh, uh, ukawi ambao sasa ni safi na pia matumizi ya gari ama ujenzi wa magari ya kutumia umeme. Naona mambo yale yote kulingana na climate condition ambayo sasa hivi ametoka kwenye ule mkutano wa dunia ambapo alikuwa anazungumzia kuhusu Uh, hali ya hewa duniani. Kwa hivyo aliahidi ya kwamba atafanya hivyo. Kwa hivyo ikiwa atapata uh, msaada huu na watu wa munge mkono basi hili litakuwa ni jambo la kufurahisha sana kwa upande wake. Bwana Biden mbona ameangazia zaidi katika uchukuzi. Kwa mfano eh, dola bilioni hamsini na tano zimewekwa katika masuala ya uwekezaji katika safari za majini, bilioni kumi na saba zingine zimewekwa katika Uh, usafiri wa ndege bilioni sitini na tano zimewekwa katika masuala ya kuimarisha mawasiliano, dola karibu sab saba nukta tano zimewekwa katika magari ya kisasa ya kutumia umeme, dola sitini na tano katika kuimarisha usafiri wa gari gari moshi Mbona ameangazia zaidi katika usafiri na uchukuzi, ujenzi wa barabara, ujenzi wa madaraja. Watu wengi wanaangalia na watu wengi wanapenda uh, kuona hili ni jambo ambalo linawaguza kutoka mashinani, maanake ukiangalia, kuna wengine ambao katika miji mingine hawatumii magari, wanatumia magari ya umma, wanahitaji barabara safi, hawahitaji kukawia kwenye trafiki, na pengine pia kuna mambo ambayo pengine ukiangalia wanahitaji yaonekane hilo ni jambo ambalo laweza kuonekana kwa kwa, kwa, kwa watu wengi ambao pengine walikuwa na mashaka, na tukumbuke ya kwamba ujenzi ni jambo la muhimu sana. Marekani imesalia kama vile rais alivyokuwa amesema pale mwanzoni ya kwamba Marekani katika hali ya ujenzi wa barabara na mijengo imo nyuma sana kulinganisha na mataifa mengine. Kwa hivyo sasa ile ile hadhi ya kuiweka Marekani kuwa katika kimo cha mbele ndicho ja haswa kinachovutia uh, ujenzi huu, na huu ndio mwelekeo ambao sasa hivi rais anataka kuangazia. Na maseneta sitini na saba waliupigia kura mswada huu, thelathini na wawili pekee ndio walikosa kupigia, maana yake kwamba wa Republican. Karibu kumi na walivuka mpaka na wakaunga mswada huu. Umezungumzia kwamba huenda wa Republican walikuwa na hoja kwamba mswada huu utaletea Marekani hasara. Je, umepitisha utajilipa wenyewe ama itabidi mlipa ushuru tena agharamie kulipa kurudisha, italeta deni ama mswada utaziba wenyewe pesa ambazo zimetumika? Naona kwamba naona kwamba mlipa ushuru ndiye atakayegharamia hapa, ijapokuwa kwamba serikali itasimamia kwamba ndio ina itakayotoa pesa hizo, lakini uh, ya kwamba wajua hapa Marekani kila mmoja hutoa ushuru. Kwa hivyo jambo hili limepangiwa kulipwa kwa muda mrefu, na kwa hivyo bado tu wananchi watahusika. Na pia wale waliopinga ama waliounga mkono watakapoanza kuona faida yake, basi hapo ndipo watakapokuona, wakiona ya kwamba hey, jamani, acheni tuunga jambo hili mkono, manake litawafaa watu wetu. Jambo hili litaendelea kuingia katika siasa za Marekani ama huenda wakasema okay, ni ajenda ambayo Biden alitaka kufanya. Amepata, acha tuone jinsi anavyotekeleza. Tumweke katika mizani na tutumie hiyo mizani kumpima kwamba ametumia kiasi hiki cha pesa, hajafanya hivi. Na wengine wanasema tulisema, tulipewa, tumefanya. Ah, bila shaka, bila shaka mwaka ujao ah, jambo hilo litajitokeza katika uchaguzi wa rais ujao ah, jambo hilo litajitokeza kabisa, manake sasa darubini zote za mwelekeo bwana Biden Uh, kumbuka wakati wa uchaguzi walipokuwa waking'ang'ania king'ang'anio hicho na rais uh, mstaafu, katika ile mijadala ama katika kongamano aina tofauti, hilo ndilo jambo ambalo bwana Biden alikuwa akisema ya kwamba angependa kuongeza ama kuleta, kuleta maendeleo ya kuifanya Marekani kuwa green city au clean energy, na jambo hilo lilileta mzaza sana. Kwa hivyo wakati huu litakuwa ni jambo ambalo wanamwangalia, je, tulipatiana walifanya basi watakuwa naangalia ukisema, kusema ya kwamba walisema, walifanya lakini bado hawajatimiza. Kwa hivyo tulidanganyika, utaona ya kwamba matangazo yataanza kutolewa kusema ya kwamba walifanya, lakini hawalisema, lakini hawakufanya. Kwa hivyo, kumbuka sifa hizo zilistahili kwenda kwa rais aliyeondoka mamlakani, lakini wengi wanasema ya kwamba sisi ndo tulifanya. Kwa hivyo jambo hili ni kinyang'anyiro, ni tabasamu kubwa kwa Biden, ama ni tabasamu kwa chama cha Democrat kwa Biden. Bwana Biden ndiye mwenye kutabasamu sana. Kumbuka alipoenda pale alikuwa akisherekea, manake ilikuwa ni furaha kwake, manake alipoondoka wiki jana kuelekea kule uh, Scotland. Alikuwa hana furaha, lakini katika hotuba yake alianza kwa kupongeza kusema ya kwamba kizazi yani, it's a generational investment. Yani, ni, yani kule kuegeza kwa kwa jamii ya muda mrefu, kwa hivyo that infrastructure itakuja kwa muda mrefu kwa hivyo ni furaha kwa bwana Biden kuonekana ya kwamba alisema na atatimiza. Kwa hivyo jukumu lake sasa ni kutendesha kuhakikisha ya kwamba kila ameahidia watu kitatendeka. Sadera, ni kushukuru. Nimeshukuru sasa, asana kaka. Ni dkt Michael Sadera akizungumza nasi kuhusu mswada wa maendeleo wa serikali ya rais wa Marekani Jo Biden nakamilisha kwa undani mwelekezi wa kipindi amekuwa Saida Hamdun. Naitwa Kennes Bwire, uwe na Mwire. Usiku mwema, usiku mtulivu Mkifuata kipindi cha marudio cha kwa undani, tuna waageni, tukiwaachia kibao hiki cha muziki.