ari a kajirta konfurta ay uga gaashaantaan Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Au jambo, msikilizaji mahala popote pale unapotusikiliza. Ninayekukaribisha katika matangazo haya anaitwa Mkamiti Kibayasi na mimi ni Sandey Shomari. Tunakukaribisha kwenye matangazo yetu ya jioni hii leo Jumatatu Oktoba 11 mwaka 2021. Tunasikika pia kupitia Radio Free Africa ambayo inasikia kote nchini in Tanzania na eneo zima la maziwa makuu kupitia mawimbi ya masafa mafupi na Radio Citizen inayosikika kote nchini in Kenya na pia mtandao wetu wa voaswahili.com. Ripoti na taarifa tulizokuandalia hivi sasa. Kesi ya mauaji ya rais wa zamani wa Burkina Faso, Thomas Sankara, imeanza kusikilizwa leo mjini Wagadugu, ikiwa ni zaidi ya miongo mitatu baada ya yeye na watu wengine kumi na watatu kuuawa katika mapinduzi ya mwaka 1987 na, na, na. Katika ripoti nyingine, dunia inaadhimisha siku ya mtoto wa kike, ambapo nchini Tanzania wanaharakati wanasisitiza kushirikishwa kwa mtoto wa kike katika dunia ya kidigitali ni miongoni mwa taarifa pamoja na ripoti utakazozisikia kwenye matangazo yetu hivi sasa, lakini kwanza unasomewa habari za dunia na Sande Shomari. Mahakama moja ya kijeshi mjini Wagadugu, burkina Faso, imeanza leo Jumatatu kusikiliza kesi iliyokuwa inasubiriwa kwa muda mrefu ya watu 14 pamoja na rais wa zamani wanaoshitakiwa kwa mauaji ya kiongozi wa mlengo wa kushoto burkina Faso, Thomas Sankara, miaka 34 iliyopita. Kuawa kwa Sankara, kiongozi mwanamapinduzi wa Afrika, kwa miaka mingi imekuwa ni mzigo mkubwa kwa taifa hilo la kanda ya Sahel na kuipatia sifa ya kwa taifa lenye hasia na umwagaji damu. Sankara na washauri wake 12 walishambuliwa kwa risasi na kundi la wanajeshi waliokuwa na silaha Oktoba 15 mwaka 1987, wakati wa mapinduzi ambayo alimwingiza mamlakani rafiki yake na mwenzake blaise Compaore. Taarifa kamili utazipata baadaye kwenye matangazo haya. Rais wa Tunisia kais said iliyo Jumatatu aliteua serikali mpya kwa amri ya kiutendaji wiki 11, baada ya kumtimua Wiki kumi na moja baada ya kutimua serikali iliyokuwepo madarakani kupitia uchaguzi. Said alimfuta kazi waziri mkuu, alisimamisha bunge na akajipa mamlaka ya kimataifa ya kimahakama, kana kile kinachotajwa na upinzani kwani mapinduzi ya Julai 25. Serikali hiyo mpya inayoongozwa na Najila Bouden, waziri mkuu wa kwanza mwanamke wa nchi hiyo ya Afrika ya Kaskazini, ambapo Said amerudisha kwa kiasi kikubwa madaraka yake. Hata hivyo, rais anaendelea kuwa mtawala mkuu yeye mwenyewe. Serikali mpya ilitangazwa siku moja baada ya karibu watu elfu sita kuandamana katikati ya mji mkuu wa Tunis kupinga kunyakua kwake madaraka. Umoja wa Afrika unasema utaongeza na kupanua operesheni zake za kijeshi za kupambana na makundi ya Kiislamu yenye mahusiano na Alqaida nchini Somalia na kujumuisha nchi zingine mwanachama, wakati muda wake hivi sasa unakaribia kumalizika ifikapo Desemba 31 taifa hilo la pembe ya Afrika limekabiliwa na ukosefu wa utulivu tena katika miezi ya karibuni na ucheleweshaji wa uchaguzi uliodumu kwa muda mrefu na mvutano unaoendelea kati ya rais wake na waziri mkuu ikiondoa lengo lake kutoka kwenye kupambana na wasi unaofanywa na wapiganaji wa al-Shabaab. Licha ya kufukuzwa kwa wanamgambo hao kutoka Mogadishu muongo mmoja uliopita, serikali ya Somalia inadhibiti sehemu ndogo tu ya nchi hiyo kwa msaada muhimu wa wanajeshi elfu ishirini wa Afrika nchini Somalia, AMISOM. AMISOM Jumapili jioni ilisema baraza la amani na usalama la Umoja wa Afrika limekubali kubadili malengo yake na kufanya kazi kwa pamoja na Umoja wa Mataifa, ambayo itawawezesha nchi wanachama wa wa Umoja wa Afrika wenye nia ya kujiunga na operesheni dhidi ya wanamgambo hao wa Kiislamu. Na Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya amewasili mjini New York, Marekani, Jumapili katika ziara ya kikazi ya siku mbili ambapo anatarajiwa kuongoza mjadala wa juu ya wazi katika baraza la usalama la umoja wa mataifa UNSC kuhusu utofauti, ujenzi na amani. Mery Mgawe anayesoma taarifa kamili. Baada ya kuchukua nafasi yake kama mwanachama asiye wa kudumu wa baraza la usalama la umoja wa mataifa Januari mosi mwaka huu kwa kipindi cha miaka miwili Kenya kwa sasa inashikilia urais wa mzunguko wa kila mwezi wa baraza hilo wa Oktoba mwaka elfu mbili na ishirini na moja, kwa mujibu wa mwakilishi wa kudumu wa Kenya katika UN Martin Kimani, ajenda kuu ya Kenya katika baraza la usalama la UN ni kutoa maoni na suluhisho kwa amani na usalama wa ulimwengu katika maeneo kama vile pembe ya Afrika na eneo la Sahel lenye hali tete. Katika ziara yake ya siku mbili, pamoja na ushiriki wake katika UNSC, Rais Kenyatta amepangiwa kufanya mazungumzo ya pande mbili na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres na kushuhudia kusainiwa kwa makubaliano ya kibiashara kati ya sekta binafsi ya Kenya na muungano wa makampuni ya Marekani. Maendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Iraq ilisema Jumatatu imemshikilia kiongozi wa juu wa kundi la Islamic State na mfanyakazi wa muda mrefu wa Al Qaida katika operesheni ya kuvuka mpaka. Waziri mkuu wa Iraq Mustafa Al Kadhimi alituma habari hiyo kwenye mtandao wa Twitter na kumtambua mtu huyo kama Sami Jasim, anayesimamia shughuli za kifedha za kundi la Islamic State na aliwahi kuwa naibu kiongozi wa Islamic State chini ya hayati Abubakar Al Baghdadi. Alielezea kama moja ya shughuli ngumu zaidi za ujasusi wa kuvuka mpaka uliowahi kufanywa na vikosi vya usalama vya Iraq. Na polisi wa Uingereza walisema Jumatatu hawatachukua hatua zaidi baada ya kufanya ukaguzi wa ushahidi unaohusiana na madai ya uhalifu wa ngono dhidi ya mtoto wa malkia Elizabeth, Prince Andrew na mfanyabiashara wa zamani wa Marekani Jeffrey Epstein. Mkuu wa polisi wa London Cressida Dick alisema mwezi Agosti kwamba wapelelezi wataangalia madai hayo kwa mara ya tatu ingawa hawataanza uchunguzi baada ya Virginia Jaffrey kufungua kesi nchini Marekani kumshitaki juu ya unyenyesaji wa kingono, jambo ambalo amekakanusha kila wakati. Unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, inayotangaza kutoka hapa Washington DC. Habari kuu ni kwamba kesi kuhusiana na mauaji ya mwana mapinduzi wa Burkina Faso na Afrika kwa ujumla, Thomas Sankara, imefunguliwa rasmi mjini wa Gadugu hii leo ambapo watu kumi na wanne akiwemo rais wa zamani wa Burkina Faso Blaise Compaore wanatuhumiwa kwa mauaji hayo yaliyotokea mwaka 1987 na itakuwa miaka thelathini na minne hii leo tangu kuuliwa kwa kiongozi huyo mashuhuri aliyetaka kuwakomboa wa Bukina Faso na Waafrika kutokana na kasumba ya ukoloni, lakini ndoto yake haikukamilika alipopinduliwa miaka minne baadaye na marafiki zake wa karibu. Abdu Shakur Abud amezungumza na baadhi ya wa wachambuzi kuhusu kesi hiyo, na hapa anatusimulia zaidi. Tangu kuuliwa kwa Thomas Sankara aliyefahamika kama Che Guevara wa Afrika wa Burkina be daima wamekuwa na dhana kwamba rais aliyechukua nafasi yake rafiki yake mkuu Blaise Compaore aliyetawala taifa hilo la kanda ya Sahel kwa miaka 27 alihusika na mauaji hayo. Kompaore mwenyewe alipinduliwa kutokana na mapinduzi ya wananchi mwaka 2014 na kukimbilia nchi jirani ya Ivory Coast iliyompatia uraia. Na katika juhudi za kutaka kufahamu ukweli na kuleta maaridhiano nchini Burkina Faso, kiongozi alichaguliwa kwa njia ya kidemokrasia na aliyekuwa rafiki wa Sankara, Rais Roch Kabore ameunga mkono kesi hiyo. Said Hilali mshauri wa Kabore na Compaore ameiambia Sauti Amerika kwamba kesi hiyo ni muhimu kufahamu ukweli na kufunga ukurasa mzito katika historia ya taifa hilo. Burkina Faso wamechukua azma leo, bora wafanye mahakama ili wasaidie maraia wao, vijana wa nchi yao na vijana wa Afrika, na hususan famili ya marhumu rais Thomas Sankara, wajue sababu zilizosababisha mauaji yafanyike, na majeshi yaliyokuwa karibu na ndugu yake, rafiki yake, wapili wake Blaise Compaore. Hata hivyo wakili wa Compaure Pierre Olivier Sur alisema siku ya Ijumaa kwamba kiongozi huyo wa zamani hatashiriki kwenye kesi hiyo akidai ni kesi ya kisiasa. On ne nous a meme pas notifie la procedure on na resu aucun akte, hawakutwarifu juu ya utaratibu huu hatujapokea hati yoyote ya kusema tunatuhumiwa, wala hakuruhusiwa wataalamu wetu au kutoa ushahidi kabla ya kesi. Hakuna kilichofanyika, na hivyo sisi tunachukulia kuwa huu si utaratibu wa kisheria. Lakini Hilali anasema Kompaure anakosa nafasi ya kihistoria kujitetea. Ingawa Sankara alitawala kwa muda mfupi sana, lakini anachukuliwa kama shujaa wa taifa la Burkina Faso, hata na wale ambao hawakuzaliwa alipokuwa madarakani watu waliotembelea makumbusho yake yaliofunguliwa mwaka elfu mbili kumi na saba wakizungumza na shirika la AFP wanasema wanataka ukweli ujulikane. Ba, nous simplement le uh, matarajio yetu si makubwa, tunataka ukweli ujulikane, mwangaza umulike kuhusiana na kipindi hicho kibaya cha umwaikaji wa damu nchini mwetu. Kwa hivyo tunataka kujua ukweli na haki itendeke. Kesi hii imekuwa ikisubiriwa kwa hamu na Burkina Be na imeanza hii leo, na mjane wa Sankara Mariam amerudi nyumbani kuhudhuria kesi hiyo, na anasema anasikitishwa kwamba Blaise Compore ame amua kutohudhuria kesi. Siyo haki, kwa hakika siyo haki, kwa sababu hayupo hapa. Ilibidi awepo hapa, ilibidi aonyeshe ushujaa wake kwa kufika hapa. Lakini kama unavyofahamu, sio kila mtu ni shujaa, wanakimbia kukabiliana na ukweli. Na mmoja kati ya wa washtakiwa wakuu, jenerali Gilbert Diendere, yuko mahakamani kusikiliza kesi dhidi yake. Unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Swahili kupitia redio zetu shirika, miongoni mwao ni Step Redio ya Mbale huko Uganda, Redio Citizen na Redio Kaya huko nchini Kenya, RFA na UFM Redio nchini Tanzania, Redio Mwangaza na Redio Malaika za Lubumbashi huko DRC. Tunasikika pia kupitia sehemu mbalimbali mbali duniani kwa mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Na msikilizaji, na leo ni maadhimisho ya siku ya mtoto wa kike duniani, ambapo mataifa mbalimbali yanaadhimisha siku hii kwa shughuli mbalimbali zinazomlenga mtoto wa kike. Huko nchini Tanzania, siku hii imeadhimishwa kwa baadhi ya wanaharakati wa haki za mtoto wa kike kusisitiza kushirikishwa kwa mtoto wa kike katika dunia ya kidijitali huku pia haki zake nyingine zikiendelea kulindwa ikiwemo haki ya kupata fursa ya elimu. Ili kufahamu zaidi tunajiunga na mwandishi wetu kutoka Dar es Salaam, Dina Chahali, kwa ripoti zaidi. Meneja wa programu kutoka shirika la Utu wa Mtoto CDF, Euforia Edward amesema kauli mbiu ya maadhimisho ya siku hii ya kimataifa ya mtoto wa kike ambayo ni kizazi cha kidijitali, kizazi chetu, inaakisi umuhimu wa mitandao katika maendeleo, hususan katika kipindi hiki ambacho dunia inapitia changamoto ya ugonjwa wa Covid 19. Tafiti zinatuonyesha kwamba uh, Tanzania uh, inakadiriwa kuwa na watumiaji wa internet zaidi ya milioni 23. Hii ni taarifa ya mamlaka ya mawasiliano kwa 2018 kwa pamoja, na kwamba dunia inaenda kwa kasi kwenye masuala ya kidigitali, lakini uzoefu, tafiti zinaonyesha kwamba watoto wa kike wameendelea kuachwa nyuma na fursa ambazo ziko kwenye digitali tuno. kipindi cha corona kimetuonyesha umuhimu wa matumizi ya kidigitali katika kujifunzia, lakini kujipatia kipato, lakini kuconnect na dunia. Kwa mfano, zile nchi ambazo walikuwa kwenye lockdown a, bila uwepo wa internet au digitali a, unapataje taarifa? Unaweza connect na watu ambao kwenye maeneo mengine Mtoto wa kike nchini Tanzania, hata hivyo, bado anakabiliwa na changamoto mbalimbali ikiwemo kupitwa na fursa za kielimu kutokana na mimba za utotoni na ndoa za utotoni, licha ya jitihada mbalimbali za kisera na kimkakati dhidi ya tatizo hilo kama anavyoainisha tena Euphoria Edward tukiangalia tu kwa mfano katika upatikanaji wa elimu ambao tunaamini ni nyenzo muhimu ya kufikia maendeleo katika hizo nyanja zote ambazo nimezitaja. Uh, ukiangalia wasichana kwa hapa Tanzania wameendelea kuachwa nyuma kielimu kutokana na changamoto kama vile mimba za utotoni. Uh, takwimu zinaonyesha kwamba asilimia 27 ya wasichana wanapata wana, wana, wana ujauzito kabla ya kushia miaka kumi na nane, na kwa hapa Tanzania kupata ujauzito maana yake ni, ni kukosa fursa ya elimu. Kuna nafasi kubwa ya kukosa elimu. Hata hivyo katika kukabiliana na changamoto hizo za mtoto wa kike hapa nchini. Serikali ina mikakati mbalimbali ikiwemo kuwepo kwa mashirika yanayojishughulisha na uhamasishaji mtoto wa kike kwa kuwajengea uwezo wa kujiamini kwa kuwapa mafunzo ikiwemo dhidi ya ukatili wa kijinsia. Simfroza Hangi ni kamishna mkuu wa chama cha skauti wa kike Tanzania ambaye anasema elimu wanayoitoa inasaidia kujenga uelewa kwa jamii kwa kutoa haki sawa baina ya mtoto wa kike na wa kiume. Huku wasichana wakizungumzia umuhimu wa elimu, elimu kwa jamii imechangia sana kufanya jamii itambue kwamba kumbe mtoto wa kike ana haki sawa na mtoto wa kiume, na tunapoongelea mtoto wa kike hatumaanishi kwamba ni mtoto wa kike tu, lakini jicho letu hata kwa mtoto wa kiume lipo, isipokuwa kwamba mtoto wa kike hapo awali alikuwa kidogo karudi nyuma. Na kusema kweli, nimeweza kujifunza vitu vingi, nimeweza kujifunza kuwa mama bora mbeleni, imenifundisha pia kujikinga pamoja na ukeketaji, imenifundisha kuwa jasiri na kuwa kiongozi m kwingineko katika maadhimisho haya ya siku ya mtoto wa kike hapa nchini imeelezwa kwamba unyanyasaji kwa njia ya mtandao ni aina mpya ya unyanyasaji inayoathiri watoto wa kike kwenye mitandao ya kijamii na kuchangia kuwaondoa ujasiri wa kuchangamkia fursa katika dunia hii ya kidijitali. Dina Chahali, Dar es Salaam. Unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Swahili. Katika maadhimisho ya siku ya kimataifa ya mtoto wa kike, nayo serikali ya Burundi imethibitisha kwamba ipo tayari kuheshimu haki pamoja na maendeleo halisi ya wasichana nchini Burundi, wakati mashirika kiraia ya kiraia yakiripoti ongezeko la visa vya unyanyasaji dhidi ya wasichana. Taarifa kamili tunaipata kutoka kwa mwandishi wetu Jean Marie Viane Hichu, Burundi, kutoka mjini Kigali. Taarifa ya serikali ya Burundi iliyosomwa kwenye vyombo vya habari na Waziri wa haki za kibinadamu na ustawi wa jamii Bi Imelda Sabushimike imebaini kwamba nchi ya Burundi imejiunga na ulimwengu mzima katika maazimisho ya siku ya kimataifa ya wa wasichana ili kudhihirisha utashi wa serikali wa kuimarisha maisha ya mtoto wa kike wa Burundi, kutokana na kwamba haki za wasichana zimekuwa zikikiukwa kwa kiasi kikubwa nchini Burundi, ikiwa ni pamoja na mwongezeko wa visa vya ujauzito kwa wasichana wenye Umri mdogo. Waziri Imelda Sabushimike amesema kwamba siku ya kimataifa ya wa wasichana imesherekewa mwaka huu wakati nchini Burundi tayari imetekelezwa sheria na mikakati bora ya kuheshimisha kwa ujumla haki za wasichana wa Burundi. la de, de la maazimisho ya siku ya kimataifa wa ya wasichana yanafanyika mwaka huu wakati serikali ya Burundi inaridhishwa na hatua iliyofikiwa ya kutekeleza sheria na mikakati maridhawa ya kuboresha na kuheshimisha haki za wasichana wa Burundi, ikiwa ni pamoja na kuandaa jitihada za kutokomeza ujauzito usiotarajiwa kwa wasichana. Aidha, waziri wa Burundi wa haki za kibinadamu na ustawi wa jamii amewataka raia wote wa Burundi waunge mkono harakati zote zitakazowawezesha wasichana wa Burundi kufikia maendeleo halisi. Tunawatolea wito raia wote wa Burundi wachukue fursa hii ya siku ya kimataifa ya wasichana ili kuchangia kikamilifu katika juhudi za kuboresha mustakabali wa msichana wa Burundi kwa kuimarisha na kulinda haki za wasichana ili kuwawezesha kufikia maendeleo ya kudumu. Siku ya kimataifa ya wasichana inaazimishwa wakati baadhi ya mashirika ya Burundi ya kutetea haki za kibinadamu yanahisi kwamba hali ya haki za wasichana ina kudidimia siku baada ya siku, licha ya nchi ya Burundi kutia saini kwenye makubaliano ya kimataifa kuhusu uheshimishwaji wa haki za wasichana duniani. Ripoti ya mwezi uliopita wa Septemba ya shirika la kutetea amani na usalama wa wasichana wa Burundi, MFFPS kwa ufupi, imedokeza kwamba wasichana watatu wenye umri wa miaka kati ya tisa na kumi na nane walibakwa katika mazingira tofauti na jambo la kushangaza ni kwamba walihusika na ubakaji huo bado hawajakamatwa. Kwa hiyo wanaharakati wa kutetea haki za kibinadamu nchini Burundi wamevihimiza vyombo vya sheria vya Burundi kuwajibika ipasavyo, ili watu wanawatendea uhalifu wasichana wafikishwe mahakamani kuhukumiwa kwa mujibu wa sheria — Burundi, Sauti ya Amerika, Kigali. Nam, moja kwa moja. Basi msikilizaji, karibu kwenye kona ya michezo, na moja kwa moja tunaanzia huko nchini Kenya, ambapo wadao wa michezo nchini humo wanamlaumu rais wa chama cha kandana nchini humo FKF Nik Mwendwa baada ya timu ya taifa Harambee Stars kubanduliwa nje ya kinyanganyiro cha kuena tiketi ya kushiriki kombe la dunia nchini Qatar. Hii ni baada ya Harambee Stars kupoteza zake zote mbili dhidi ya Mali kwa jumla magoli sita kwa bila. Na Denis Wanyonyi ana taarifa hiyo kutoka Kenya. Sasa ni wazi bayana kuwa timu ya taifa ya soka Harambee Stars haitoshiriki makala ya jao ya dimba la dunia nchini Qatar mwakani. Hii ni baada ya vijana hao kupoteza mechi zake mbili kwa jumla magoli tano kwa sufuri dhidi ya timu ya taifa ya Mali, jambo ambalo sasa wadau wa mchezo huo nchini Kenya wanamlimbikizia kidole cha lawama mwenyekiti wa shirikisho la mchezo wa soka nchini Kenya, Bwana Nick Mwendwa. Felix Asoha, mwandishi mchambuzi na mfuatiliaji wa masuala ya soka nchini Kenya, anakiri kuwa hatua ya FKF kumteua mkufunzi wa kigeni kwa kandarasi ya muda mchache ndio chanzo kikuu cha Kenya kusajili matokeo mabovu. Aidha, Asoha ameukosoa uongozi huo kwa kile anachosema ni kukosa imani kwa wakufunzi wa wakufunziwa humo nchini. Shida ambayo iko kwenye e, timu ya taifa ya mchezo wa soka Harambee Stars ni kwamba baadhi ya watu wanataka kuirun kana kwamba ni klabu binafsi. Wanasahau kwamba kwa hii ni timu ya taifa. Uongozi wa FKF umetufeli sana pakubwa, sisi kama wakenya Kenya kwa sababu uwezi ukampatia kocha kazi leo, kesho umemfuta kazi. Namzungumzia Jacob Ghost Mulee aliyefutwa juzi, namzungumzia Francis Kimanzi aliyefutwa kabla ya Jacob Ghost Mulee, tukiangalia ta Robert Matano. Hawa ni makocha ambao wanaelewa vipawa ambavyo vika hapa nchini. Kwa hivyo ni wakati ambapo FKF na no usimamizi mzima unafaa uketi chini na ujue kwamba hii ni timu ya taifa, uweze kutupatia uongozi ambao unafaa, ndio timu ya taifa iweze kuwa na matokeo ambayo ni bora. Vijana wa mkufunzi Engin Firat walikubali kichapo cha magoli manne kavu ugenini juma lililopita kabla ya kupoteza mmoja ya mtungi nyumbani katika uga wa kitaifa wa Nyayo siku ya Jumapili, hatua hii ikishusha ngazi hadi nafasi ya tatu kwenye kundi hii. Kutoka Nairobi nchini Kenya, kwa niaba ya Sauti Amerika, meza ya michezo mwanaketu, mimi ni Rodinis Wanyonyi. Asante sana Denis Wanyonyi kutoka Nairobi, Kenya. Na sasa moja kwa moja tuelekee hadi huko nchini Tanzania, ambapo timu za taifa za Tanzania ono kwa upande wa wanawake na wanaume zimepata furaha kubwa mashabiki wa soka baada ya kushinda michezo yao yote. Moja kwa moja basi, Dan George Jogopa anayo taarifa kamili huenda ikiwa ni moja kati ya msimu wenye furaha kubwa kwa mashabiki wa soka na pengine wakajikuta wakiyumbayumba maitani kwa furaha hizo, baada ya timu zote za taifa kutoa zawadi ya peremende kwa kushinda michezo yao yote. Kwa Taifa Stars ambayo ilikuwa akiuguliwa na kidonda cha kukandikwa katika uwanja wake wa nyumbani hapo jana, ilitibu majeraha yake kwa kuwazamisha aa, wenyeji Benini kwa bao moja kwa sufuri katika mchezo wa kusaka tiketi ya kufuzu katika kombe la dunia, na hivyo kurejea tena katika kelele katika kundi lake J. Hadi sasa Stars imebakizwa na michezo miwili kati itaporejeana tena Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo jijini Dar es Salaam na kisha kusafiri hadi huko Antananarivo, Madagaskar, kuvara na wenyeji Madagaskar. Mbali na Stars, timu ya taifa wanawake ya Twiga Stars imepanda hatua mbele zaidi katika michuano ya kuwania kufuzu kombe la dunia pale ilipohesabiwa Eritrea kwa bao mbili kwa moja, wakati wadogo zao yaani, timu ya taifa wanawake wenye chini ya umri wa miaka ishirini ilipofanikiwa kuondoka na ndoo ya kombe la Kosafa baada ya kuwazamisha Malawi kwa bao moja kwa kwa sifuri matokeo hayo yote ndiyo yamewafanya mashabiki wa ya soka wazidiwe na kapu la furaha mpaka wakati mwingine na mara nyingine. Uh, kutoka Dar es Salam ni george njogopa. Asante sana George Njogopa, kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Na moja kwa moja kutokea haliko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambao mechi ya kufuzu kombe la dunia. Kwa upande huo timu ya taifa ya Jamhuri ya Kidemokrasia Kongo leo pa. ya Kongo Leopaa, matumaini yake yamefifia Wakati ambapo michano ya klabu barani Afrika inatimua vumbi wiki hii. Kaozi Kosha anayo taarifa zaidi. Nam tuanze na, na michuano ya kandanda ya maklabu barani Afrika, raundi ya 16 bora, wakilishi wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kwenye kombe la shirikisho, wakilishi wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo Daring Club Motema Pembe itapokelewa wiki hii na timu ya FC Kigali mjini Kigali wakati ambao Vita Club itacheza dhidi ya timu Marumo Gallants timu kutoka Afrika ya kusini kwenye kombe ya maklabu bingwa barani Afrika. US Manyama union ya muji wa Kindu itawapokea mjini Kinshasa timu ya Mamerudi Sandani, bingwa mtetezi, wakati ambao wazee wa kazi TP Mazembe watacheza ugenini dhidi ya timu ya Amazuu ya Cape Town ya Afrika ya kusini kuhusu mechi ya kusaka tiketi kombe ya dunia Qatar 2022 tarehe 12 22, tare 18, 22, mwezi ujao leopari ya Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo itacheza ugenini dhidi ya Taifa Stars ya Tanzania hijana leopari ya Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ilipoteza mechi yake ya marudilio dhidi ya timu ya Madagascar goli moja kwa sifuri meza ya michezo sauti Amerika Lubumbashi jina langu Kaozi Kosha Asante sana Kaozi Kosha kwa taarifa hiyo. Tunakamilisha kona ya michezo kwa siku ya leo. Jina langu ni Sandey Shomari. Kwa heri kwa sasa. Mpaka hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya jioni kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, inayotangaza kutoka hapa Washington. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, mwongozaji ni Aida Isa, msimamizi ni Abdu Shakur Abod. Nimeshirikiana na Sande Shomari. Mimi naitwa Mkamiti Kibayasi. Tunawatakia usikilizaji mzuri popote pale unaposikiliza VOA Swahili. Ifuatayo ni tahariri inayoeleza sera na maoni ya serikali ya Marekani. Muda baada ya muda, Marekani inatambua watu ambao ni muhimu katika operesheni za taasisi za kigaidi. Serikali ya Marekani inaweka majina ya watu hao katika orodha maalum chini ya amri ya kiutendaji nambari 13224. Hakuna raia ama kampuni ya Marekani inaweza kufanya biashara na watu waliotajwa kwenye orodha hii. Hii ni njia moja ya Marekani ya kushughulikia misaada ya kifedha ya mitandao ya kigaidi na taasisi za kigaidi. Katikati ya mwezi Septemba, Marekani iliwatambulisha wafuasi watano wa Alqaida wanaofanyia kazi nchini Uturuki, ambao wanachangia shughuli za kundi hilo la kigaidi kwa kutoa misaada ya kifedha na usafiri. Vikwazo hivi vinaelezea jukumu la Marekani la kukabiliana na misaada ya kifedha ya Alqaida, amesema mkurugenzi wa idara ya udhibiti wa mali za nje katika wizara ya fedha Andrea Gaki. Tutaendelea kufanya kazi na washirika wetu wa nje ikijumuisha Uturuki kufichua, kushughulikia mitandao ya misaada ya kifedha ya Alqaida. Majid Salkim ni mwanasheria aliyezaliwa Misri anayeishi Uturuki na mmoja wa waratibu wa karibu wa Alqaida wa shughuli zake nchini Uturuki. Kwa kuongeza, hufanya kazi nyingine za kundi hilo la kigaidi na hutumika kama mweka hazina wa mtandao wa Alqaida nchini Uturuki. Muhammad Nasri Aldin Al Khazlan, mzaliwa wa Misri na mratibu wa muda mrefu wa Alqaida, ni mweka hazina wa Alqaida aliyeko Uturuki ambaye hutuma fedha kuisaidia Alqaida. Nuretin Muslihan ni raia wa Uturuki na mratibu wa fedha wa Alqaida anayeishi Uturuki. Anaendelea kuwa na mawasiliano ya uongozi wa juu wa Alqaida na kufanya kazi kuhakikisha mawasiliano ya moja kwa moja yanafanyika na Alqaida ambao wana msimamo mkali. Raia mwingine wa Uturuki, Sebrail Guez, amefanya kazi na kutoa misaada ya vitu kwa Nuretin Muslina, ikiwa ni sehemu ya juhudi za kusaidia Al-Qaida. Suner Gurlian pia ni raia wa Uturuki anayeishi Uturuki na mratibu wa fedha wa kundi lenye msimamo mkali la Al-Qaida akisaidia kuandaa barua za kusafiria. Marekani itaendelea kufanya kazi kwa karibu na washirika pamoja na wadau wake ikijumuisha Uturuki katika kutambua, kufichua na kuzuia mitandao ya kifedha ya Al Qaida, amesema waziri wa mambo ya nje Antony Blinken katika taarifa yake ya maandishi. Tutakuwa katika uangalizi wa karibu wa mitandao hii, kushughulikia kutumia vibaya mifumo ya fedha duniani kote, kujipatia fedha za ufadhili wa matendo ya kigaidi. Marekani haitosahau waliotaabika na mashambulizi ya kigaidi ya Septemba 11 na mipango mingine ya Alqaida kote duniani. Tutaendelea kulenga wote ambao wanataka kusababisha maafa kwa Marekani, raia wetu na maslahi yetu, imesema taarifa ya Blinken. Hiyo ilikuwa ni tahariri iliyoeleza sera na maoni ya serikali ya Marekani.