The hits. Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika kutoka Washington DC, kwanzia hivi sasa saa kumi nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, tisa na nusu kule Afrika ya Kati ikiwa nimekisha jatele kama pishi na mchele langu. Jina Sandei Shomari na mimi naitwa Mkamiti Kibayasi. Unasikiliza VOA Express kupitia redio zetu wa shirika huko Afrika Mashariki na Kati pamoja na mtandao wetu wa internet wa VOA Swahili.com. Basi kaa tayari kusikiliza yale tuliyokuandalia katika dakika thelathini za VOA Express, ikiwemo kipengele cha barazani ya vumayo mitandaoni, ni miongoni mwa mengineyo. Nam pia tutakuwa na ripoti juu kwa ya kwanza wa kesi ya mauaji rais wa zamani wa Burkina Faso Thomas Sankara. Lakini kwa sasa Mkamiti, tuelekee wapi? Naam, leo ni siku ya maadhimisho ya mtoto wa kike duniani na kwa mujibu wa shirika la Umoja wa Mataifa, UN wasichana wanaobahatika kupata elimu bora wana nafasi nzuri zaidi ya kuboresha maisha binafsi na kujenga familia zilizo imara. UN kupitia idara yake maalum kuhusu haki za watoto UNICEF inaripoti kwamba kiwango cha asilimia 49 pekee ya mataifa duniani yaliyofanikiwa kutoa elimu ya msingi kwa kuzingatia usawa wa kijinsia, huku zaidi ya wasichana milioni 129 duniani wakishindwa kujiunga na shule. Mwandishi wetu Salma Muhamed kutoka Mombasa, Kenya, ameandaa makala maalum juu ya siku hii. Kauli mbiu mwaka huu katika maadhimisho ya mtoto wa kike ulimwenguni ni sauti yangu kwa maisha yenye usawa, baadaye ajenda kuu ikiwa kuangazia wasichana wanaobaleke pamoja na ukuaji wa elimu ya kimtandao haswa kwa mtoto wa kike katika nchi zinazoendelea duniani. Uwepo wa janga la covid-19 umebadilisha pakubwa mfumo wa maisha na elimu kwa wanafunzi, changamoto zaidi zikijitokeza kwa watoto wanaotoka maeneo duni. Uh, wakati korona ilivyo hit ilikuwa ni kuwa watu hawana namna, na sasa unapoona wakati huo mtu anapata ana. Sofia Wabosha ni mwanaharakati wa masuala ya watoto nchini Kenya na anaeleza matokeo ya tathmini walioifanya wakati huu wa janga la korona. kulikuwa na changamoto nyingi, ambapo pia statistics zilionyesha Kenya yetu, watoto wengi sana, wasichana waliweza kurekodi mimba za mapema kwa sababu kwanza, hawezi ku afford chakula, pili, hawezi ku afford sanitary towels. Ambapo wakati korona ilivyo hit ilikuwa ni kuwa watu hawana namna ya kujisaidia, maanake wengi walipoteza makazi, wanafunzi wako nyumbani, wengine walikuwa wanategemea mashule kupata sanitary vitu kama sanitary towels. So wakitumwa nyanjani kwenda kutafuta namna ya kujikimu waliweza kupata na wajanja zaidi, mtasema na pia hawajaelimishwa zaidi. Shirika la Umoja wa Mataifa kupitia UNICEF linasema njia pekee ya kumwokoa mtoto wa kike wakati huu ni kumpa elimu na uwekezaji mkubwa, zaidi ni kumlekeza katika kufaidika na elimu mpya ya teknolojia. Kwa upande mwingine, licha ya manufaa ya elimu hii mpya, ni kuzingatia tahadhari zilizopo, nafasi ya mtoto wa kike katika jamii na usalama wake atakapokuwa akitumia mitandao. Paula Kwabi ni mwalimu na mtaalam wa teknolojia katika kituo cha Tech Kids Africa nchini Kenya. Teknoloji iko na sheria zake kama vile pia maisha iko na sheria na especially wakati tuna focus kwa girl child, na tukitaka kumintroduce kwa teknoloji tunafaa tutilie maanani sana na ndo e. Kwa sababu unapata kama leo siku ya kucelebrate uh, international day for the girl child tunajaribu kufocus kuambia kuhusu uh, identity theft. Wasichana wengi wamejipata wamekuwa raped, wengine wameuliwa, wengine wametumika vibaya sana, juu unajua pia mtoto wa kisichana, mtoto ambaye hisia zake ziko kwa karibu sana, so wanahitaji kujua hizi hisia zao hata kama ziko karibu, ikifika kwa online wajaribu kuzikontrol, na pia tunahitaji kuwafunza kuhusu zile vitu nzuri ambazo pia teknoloji inaweza wasaidia nazo, kama opportunities za kazi zenye ziko online. Girl child leo anahitaji kujua, ndo maisha yake ya kesho pia iweze kuwa iko sawa. Suala lingine linalomregesha nyuma mtoto wa kike ni mimba za mapema kwa wanafunzi. Wazazi mara nyingi wamelaumiwa kama moja ya sababu kubwa ya kuchangia tatizo hilo kwa kushindwa kuzungumzia wazi swala la ngono. Matokeo ya tafiti nyingi kutoka kwa mashirika yanayoangazia maswala watoto ya watoto yanaashiria kwa athari nyingi hujitokeza wakati elimu hii mpya inamfikia mtoto wa kike. Salma Mohamed ni kiripotia VOA kutoka Mombasa shukran sana salma muhamed kwa kule mombasa kesi na kesi ya mauaji rais wa zamani ya burkina faso thomas sankara inaanza leo jumatatu ikiwa ni zaidi ya miongo mitatu baada ya yeye na watu wengine 13 kuuawa katika mapinduzi ya mwaka 1987 rais wa zamani blaise compaore mshtakiwa mkuu kwa kesi hiyo ambaye anaishi wa mishoni nchini ivory coast hata kuwepo mwandishi wa voa henry wilkins anaripoti kutoka wagadugu burkina faso na mkamiti kibasi anaisoma ripoti kamili Alouna Traure ndiye manusura pekee katika shambulio lililomuua rais wa zamani wa Burkina Faso Thomas Sankara na watu wengine kumi na wawili mnamo Oktoba mwaka 1987. Traure alikuwa mshauri wa sheria wa Sankara. Tunasimama mahala ambapo alikufa Sankara, ambaye bado anachukuliwa kama shujaa wa taifa nchini Burkina Faso leo Jumatatu watu wanaoshukiwa ni wauaji watasomewa mashtaka kwenye mahakama ya kijeshi mjini wa Gadugu. Traore anakumbuka siku ya mauaji. Anasema rais aliamka akarekebisha vazi lake la tracksuit alilokuwa amevaa na kuambia wale waliohudhuria mkutano kwamba yeye ndio alikuwa anatafutwa na no wauaji alitokea mlango ule ule alioingilia akatoka ndani ya chumba hicho huku akiinua mikono yake juu na kuelekea nje akiwa hana silaha yoyote. Sankara alikuwa mtu maarufu ambaye ushawishi wake ulionekana kote Afrika Magharibi na kwingineko. Paul Melly ni mchambuzi katika Chatham House, taasisi ya sera ya UK. Of West Africa, with a big focus on grassroots. Alikuja kujulikana na watu wengine kama Che Guevara wa Afrika ya Magharibi, akilenga zaidi masuala ya ngazi ya chini, kwa kweli, akilenga ustawi wa watu wa kawaida, Meli anasema. Washtakiwa kumi na wanne wanashutumiwa kwa kutekeleza mauaji au kula njama ikiwa ni pamoja na maafisa wa zamani wa jeshi na wanasiasa wa zamani. Mtuhumiwa mkuu mrithi wa Sankara kama rais Blaise Compaore hatahudhuria. Kompaore aliondolewa madarakani kwa njia ya mapinduzi mwaka elfu mbili kumi na nne baada ya miaka ishirini na saba ya utawala na amekuwa uhamishoni nchini Ivory Coast tangu wakati huo. Mawakili wake walishutumu kesi hiyo kuwa ya kisiasa. Wiki moja iliyopita, kesi ya awali ya mauaji ya Sankara ilifanyika chini ya utawala wa Kompaore lakini uamuzi huo ulifutwa kama wa kisiasa na batili na serikali ya mpito baada ya Kompaore kuondolewa madarakani. Prosper Farama ni mmoja wa mawakili wa familia ya Sankara. Anatarajia kesi hiyo idumu kwa miezi minne, na anasema mawakili wa familia ya Sankara wamekusanya ushahidi wa kutosha unaowahusisha washtakiwa uh, Uh, parmi les militaires, les civils, les politiques, en l'époque de, de Thomas Sankara, l'assassinat, et je pense qu'il constitue... Anasema kuna mashahidi uh, wengi ambao watasikiliza kutoka upande wa jeshi, raia, wanasiasa na wakati huo huo, kwa mfano dereva aliwaendesha makomandoo kwenye mauaji baada yayupo hai na anaweza kutoa ushuhuda kamili kulingana na Farama. Hata hivyo kesi hiyo imeitikisa nchi hiyo. Traore pamoja na familia za watu waliouawa wanatarajia kupata haki miaka thelathini na minne baadaye. Unasikiliza VOA Express, matangazo yanayokujia kupitia redio zetu shirika pamoja na mtandao wetu wa VOA swahilicom kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Zifuatazo ni habari za dunia zinasomwa na Sande Shomari. Maka wa moja ya kijeshi nchini Wagadugu, Bukina Faso imeanza ileo Jumatatu kusikiliza kesi iliyokuwa inasubiriwa kwa muda mrefu ya watu 14 pamoja na rais wa zamani wanaoshitakiwa kwa mauaji ya kiongozi wa mrengo wa kushoto wa Bukina Faso Thomas Sankara miaka 34 iliyopita. Kuuawa kwa Sankara, kiongozi mwanamapinduzi wa Afrika, kwa miaka mingi imekuwa ni mzigo mkubwa katika taifa hilo la kanda ya Sahel na kuipatia sifa ya kuwa taifa lenye ghasia na umwagaji damu. Sankara na washauri wake 12 walishambuliwa kwa risasi na kundi la wanajeshi waliokuwa na silaha Oktoba 15 mwaka 1987 wakati wa mapinduzi ambao walimwingiza mamlakani wa rafiki yake na mwenzake Blaise Compaoré. Rais wa Tunisia Kais Saied leo Jumatatu aliteua serikali mpya kwa amri ya kiutendaji, ikiwa ni wiki 11 baada ya kumtimua serikali iliyokuwa hapa madarakani kupitia uchaguzi. Said alimfuta kazi waziri mkuu na alisimamisha bunge na akajipa mamlaka ya kimahakama katika kile kinachotajwa na upinzani kwenye mapinduzi ya Julai 25. Serikali hiyo inaongozwa na Najila Boden, waziri mkuu wa kwanza mwanamke wa nchi hiyo Afrika ya Kaskazini, ambapo Said amerudisha kwa kiasi kikubwa madaraka yake. Hata hivyo, rais anaendelea kwa mkuu wa utawala yeye mwenyewe. Serikali mpya ilitangaza siku moja baada ya karibu watu elfu sita kuandamana katikati kati ya mji mkuu wa Tunis kupinga kunyakwa kwake madaraka. Umoja wa Afrika unasema utaongeza na kupanua operesheni zake za kijeshi za kupambana na makundi ya Kiislamu yenye mahusiano na Alqaida nchini Somalia na kujumuisha nchi zingine wanachama wakati muda wake hivi sasa unakaribia kumalizika ifikapo Desemba 31. Taifa hilo la pembe ya Afrika limekabiliwa na ukosefu wa utulivu katika miezi ya karibuni na ucheleweshaji wa uchaguzi uliodumu kwa muda mrefu na mvutano unaoendelea kati ya rais wake na waziri mkuu, ikiondoa lengo lake la kutoa la kutoa kwenye mapambano na uasi unaofanya na wapiganaji wa al Shabab. Licha ya kufukuzwa kwa wanamgambo hao kutoka Mogadishu mwongo mmoja uliopita, serikali ya Somalia inadhibiti sehemu ndogo tu ya nchi hiyo kwa msaada muhimu wa wanajeshi elfu ishirini kutoka kikosi cha Umoja wa Afrika nchini Somalia, AMISOM. AMISOM siku ya Jumapili jioni ilisema baraza la amani na usalama la Umoja wa Afrika limekubali kubadili malengo yake na kufanya kazi kwa pamoja na Umoja wa Mataifa, ambayo itawezesha nchi wanachama wa Umoja wa Afrika kwenye nia kujiunga na operesheni dhidi ya wanamgambo hao wa Kiislamu. Sasa basi tuangalie kipengele cha barazani. Kwenye ukurasa wetu wa Facebook tumekuuliza msikilizaji, nini kinatakiwa kufanywa kuboresha maisha ya mtoto wa kike katika maeneo kama ya sayansi na teknolojia? Maoni ni mengi kweli kweli, na baadhi tumepokea kwa njia ya simu, na hivi ndivyo wasemavyo. Asante sana kwa majina. Anaitwa Vincent JJ Kaji, kijana Tanzania, niko maeneo ya Kaama nchini Tanzania. Mi niseme kwamba kwanza napongeza sana kwa siku ya leo, kwa sababu hii siku vyema kuipa elimu jamii na iweze kuthamini, kwa sababu jamii ndo inaonekana bado iko nyuma sana, kwa kuona kwamba mtoto wa kike ni mtoto ambaye hawezi kufanya chochote. Kwa sasa mi naona kwamba mtoto wa kike endapo atapewa elimu ya kwanza kitu cha kwanza anatakiwa apewe elimu na elimu ndio msingi mtakao mfanye mtoto wa kike aonekane kama mtoto wa kiume anavyoonekana kwenye jamii. Sasa jamii nyingi sasa hivi bado inamchukulia kama ni, ni kiumbe dhaifu sana. Kwa sasa masuala ya elimu sasa eli, tunapozungumzia elimu ina maana tunaigusia hata teknolojia tunayoizungumzia. Kwa sasa mi naona kwamba kitu cha muhimu sana ni elimu inayotakiwa ipewe kipaumbele sasa hivi kwa watoto hawa ndio itakao h kwamba wao wanapata haki sawa na watoto ambao tumekuwa tukiwaona kama sisi ndio watu wa muhimu, tofauti na mtoto wa kike. Anahitaji kufanyia madoresho makubwa ya sera sera elimu Tanzania motokiaaaaa kwa hiyo ili kumwezesha mtoto aa Haya basi, nikiendelea na maoni hayo kwa njia ya maandishi, nasoma kutoka kwa Kikalabu Moses Kambale, yeye anapatikana Kirumba huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, DRC. Ameandika, kwanza ni asilimia chache ndiyo inaelekezwa shule. Yeye binafsi anaona kwamba Afrika wazazi hawawapeleki watoto wa kike kupata elimu mashuleni. Watoto wengi wa kike wanabaki nyumbani na kuitazama Abdallah Hussein, yeye anapatikana Ushora Mirungu, Iramba huko Singida, nchini Tanzania, ameandika jamii itambue haki ya mtoto wa kike Kumejitokeza tabia ya watu kutoka mijini kuja vijijini kutafuta watoto vijijini kwenda kuwatumikisha kazi za ndani. Je, huko mijini hakuna watoto wa kike? Deus Ngaya Lugandu yeye anasema ye, anapatikana Bariadi, Tanzania, ameandika kimsingi ni kumsimamia ipasavyo tu mtoto wa kike katika kumjenga katika maadili mema, na hasa serikali isimame imara kuwalinda na ku nyoshia vidole kwa yeyote yule anayewafanyia vitendo viovu watoto wa kike. Ndivyo hivyo ambavyo tutasonga mbele na kuwa na elimu imara kwa mtoto wa kike. Sawa so, kabisa. Mkamiti kwa upande wangu basi naangalia maoni hayo ya Facebook. ni Nzega Tabora, anaanzia kwake e, Zengo Kisandu, hasa mtoto wa kike apewe kipaumbele, maana changamoto nyingi sana zikiwemo mimba za utotoni e, pia mengi yanatokea kuwakwamisha watoto Aimabale Ruhindukira kutoka DRC, Kivu Kusini, anasema anawatakia siku njema kwa wanachama e, wasichana wote, na kuhusu elimu wanatakiwa kuelimishwa juu ya usichana wao. Sawa kabisa. Haya, naye Kalibu Mwiti akiwa Nairobi, Kenya, anasema watoto wa kike wapewe nafasi za kujieleza na wawe huru wa kuendelea na masomo. Wazazi watunze watoto wa kike na kuwaeleza umuhimu wa masomo na kujiepusha na mimba za mapema. Namaliza naye mjoshua mjukuu wa Nila anajiita huyo, kamanza Tanzania, anasema njia za kumwezesha mtoto wa kike kwenye nyanja za elimu ni malezi bora tu yanayotakiwa. Asante sana. Maoni ya wasikilizaji yanatupa muda wa kusikiliza burudani ya muziki kutoka studio 15 za VOA hapa Washington DC. Namwona msanii Ali Kiba akishirikiana na Patro Ranking na wimbo wao Bwana Mdogo. Mambo safi kabisa, hayo albamu yako King King one and the King Alikiba, kibao hicho kionaye battle ranking, bona mdogo ndio hivyo, kinatowea kwa taratibu kabisa. Mambo ndivyo yanapokwenda kwenye VOA Express. Msikilizaji, unaposikiza kupitia radio shirika ikiwemo, huko nchini Kenya, sauti ya mwananchi radio eneo la Nakuru kule, mwendu radio in the voice vile vile, sasa radio ya Bungoma. Tanzania unatupata kupitia Dodoma FM ya Dodoma Nuru FM kule Iringa, KFM ya Songea, Hits FM ya Zanzibar, Voice of Africa ya Korogwe kule Tanga. Na DRC unatupata kupitia Radio RNA eneo la Baraka, Radio Manyema namber ya Kindu, Radio Rakum ya buna Ghana, Radio Maraika na Radio Dynamic zinapatikana Lubumbashi, bila kusahau Life Hride Radio ya Kalawezi na Radio Baraka iliyopo eneo la Baraka. Haya basi, tunaelekea huko Kenya, nchi ambayo inaendelea kupambana na ongezeko la vijana wanaotumia dawa za kulevya na pombe haramu kinyume cha sheria. Hali hii imepelekea mamlaka ya kupambana na mihadarati nchini humo na kada kuendelea kuwashirikisha wasanii maarufu ambao pia ni vijana katika kampeni dhidi ya utumiaji dawa za kulevya. Mmoja wa wasanii hao ni Vincent Muasya maarufu kama Chipukezi kwa sasa yupo hapa nchini Marekani na amezungumza na Harrison Kamau, na hapa anaanza kwa kuelezea jinsi anavyotumia usanii wake kuboresha maisha ya vijana. nataka usanii wangu uweze, mtoto mwingine kwenye village hawezi kuniangalia, aone pia mimi ninaweza nikajituma, nisucceed Kijiji, pia mimi nijaribu kufanya kitu. Safari ya Vincent Mwasia maarufu kama Chipkizi ilianza kwenye show maarufu ambayo imeibua vipaji vingi nchini Kenya ya Churchill. Hivi leo Chipkizi ni mchekeshaji maarufu anayepeperusha bendera ya Kenya na Afrika Mashariki ulimwenguni kote. Tulikutana na Chipkizi akiwa kwenye comedy tour iliyotamba sana hapa Marekani ikijulikana kama Celebrity Fish Tour, akiwa ameongozana na wasanii wengine wengi kutoka kote barani Afrika. Sijui so, kama kwenye hii tour huko peke yako kutoka Afrika Mashariki au kuna wengine? Actually, cha, cha, cha kushangaza kwamba mimi ndo mchekeshaji peke yangu, maanake tuko na tour, mimi ndo mchekeshaji peke yangu kutoka Kenya tumeshikana na wachekeshaji wengine kutoka Afrika. Tuko na wachekeshaji wa Nigeria, tuko na wachekeshaji wa Marekani hapa, tuko na wachekeshaji wa Ghana na West Africa, most of the people that are working mimi na represent East Africa, kuna West Africa na kuna wengine pia wa hapa Marekani. Chipkizi ni mmoja kati ya vijana wanaofanya mambo makubwa <laughs> na ya mfano nchini Kenya, kama vile kuwa mmoja wa viongozi waliochaguliwa na Rais Kenyatta kuongoza vita dhidi ya madawa ya kulevya akiwa chini ya shirika la NAKADA Nililo chini ya wizara ya mambo ya ndani ya Kenya. Na je, ni ushawishi upi unatumika kama wewe ukiwa mwenyekiti, naibu mwenyekiti wa nakada kupambana na dawa za kulevya ambazo ambazo zimekuwa ni tatizo miongoni mwa jamii na vijana hasa katika mataifa yetu ya Kiafrika? Kwanza nimshukuru sana uh, His Excellency the President kwa kunipa hiyo chance niweze kusaidia serikali ya Kenya kupigana na miadarati na niseme kwamba comedy, wajua comedy ni kama therapy, comedy ni is the best medicine for mental health, you know. So mambo ya miadarati, sisi wasanii wachekeshaji, na nataka niombe nisikike, si lazima hata wasanii wawe ni wa Kenya ama Uganda, wanaweza kuwa ni wachekeshaji wa Uganda, Nigeria. Unapoleta watu pamoja kuwachekesha tu, mnapocheka pamoja, mnazungumza juu ya issues, ushanielewa? Swala la miadarati si swala la morality, ni swala la ugonjwa. Kwa hivyo, comedy, mimi experience, nimeona ni kwamba inasaidia sana kufunza watu, inasaidia sana sana sana kufunza watu mambo ya miadarati. Unapotoa watu wengi pamoja, unapoenda kufanya show kwenye kijiji kimoja, watu wanatoka kukuja kucheka ile show, mnazungumza, watu wanakuwa open, watu wanakuwa free, manake swala la miadarati East Africa lazima tufunze watu wetu. Kwa hivyo comedy ni ni, ni tool kubwa sana ya kufunza watu, na nimeona imesaidia sana kwa hizo siku ambazo nimekuwa nikifanya. Nimejenga shule na ninaendelea kujenga shule ya primary school in village mahali tumezaliwa moja ya mambo yanayosisimua sana kuhusu chipukizi ni uamuzi wake wa kujenga shule kijijini kwake alikotokea, ikiwa ni jambo ambalo linasifiwa sana na mashabiki wake wengi. Ni msanii Vincent Moasia akizungumza na Harrison Kamau kutoka studio zetu hapa Washington DC. Kwa msikilizaji unayejiunga nasi hivi sasa, unasikiliza VOA Express kutoka studio namba 15 hapa Washington DC, na pia napenda kukukumbusha kwamba saa moja na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, ambapo ni saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati, usikose kusikiliza matangazo mengine ya VOA. Naona una muda, unakimbia hebu tuangalie yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii, ambapo Sandey Shomari ame kwenye mitandao hiyo na hapa, anatupasha zaidi haya moja kwa moja basi, tukiangalia na ujiri na kutamba kwenye mitandao mbalimbali ya kijamii kuanzia kwenye Twitter, Facebook, Instagram na kwingineko, ni picha na video za wachezaji wa, wa timu ya taifa ya Tanzania, Taifa Stars wakiongozwa na Mbwana Samata wakishangilia na kuimba baada ya kufanikiwa na kuibuka ushindi wa moja kwa bila dhidi ya timu ya taifa ya Benin, the Squirrels, kwenye mchezo wa kufuzu fainali za kombe la dunia mwaka elfu mbili na ishirini na mbili huko Qatar. Mchezo ulichezwa kwenye dimba la Stade de la Mitie Mathieu Cotonou huko Benin. Wachezaji hao wanarukaruka kwelikweli ukiangalia video zao kwenye Instagram. Lakini wakati huo huo nchini Kenya, shutuma zinarushwa kwa kocha wa Harambee Stars na viongozi wa soka nchini humo kwenye mitandao mbalimbali baada ya ndoto ya Kenya kwenda Katar kumalizi kajana baada ya kushindwa kwa bao moja kwa bila na timu ya taifa ya Mali kwenye uwanja wa nyumbani wa Nyayo. Pia kumbuka kwamba kwenye mechi ya kwanza Harambee Stars walipigwa bao tano kwabila kule Moroko. Sasa kocha wa timu hiyo Engin Firat wa Uturuki akisema kwenye majarida mbalimbali kwamba atabaki kuifundisha timu ya Kenya iwapo tu atapewa mkakati unaoeleweka na chama cha soka nchini humo. Kwa hivyo neo kwenye mtandao wa kijamii huko ukiangalia, ni show ya Diamond ya Platinum, mzee wa muziki ambaye yupo hapa Marekani katika jiji la Silver Spring Maryland, alifanya show kabambe e, usiku kwa mke leo, ambapo kumbe ile jamaa mashabiki alikuwa ina wapenzi wa muziki wake e, akiona akiwa anacheza show wake wa nne wanapagawisha, hali kadhalika na bendi ikipiga nyuma yake. Show hiyo ilikuwa e, kabambe kweli kweli, na vile vile msanii huyo ametoa tuzo na kipengele bora cha msanii wa mwaka 2021 ziitwazo African Artist of the Year za Ghana Music Awards ambazo zinatolewa kule nchini Uingereza. Wanamuziki wengine kwenye kipengele hicho ashid alikuwa ni Bana Boy, Davido, Wizkid, Master KG, Fireboy, Pato Ranking, Sinachi, Mercy Chinwo, Judike tena na wengineo. Na kwingineko, dereva mmoja kijana nchini Ghana ambaye hakutaka kutaja jina lake kwenye mitandao mbalimbali huko YouTube na Facebook, alezea usiku wa manane alitaka kutekwa nyara na kukamata na, na wanawake au wasichana ambao walikuwa wamevaa mavazi ya kuvutia kwelikweli, lakini walikuwa na silaha kai, na akisema kwamba walikuwa ni majambazi wenye silaha, kitu ambacho anasema kwenye kichwa chake hakukaa kabisa kufikiria kinaweza kutokea. Basi hayo tu ni baadhi yanayotanda kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii. Shukrani sana Sande Shomari kwa yavumayo mitandaoni. Basi msikilizaji, kuna msemo usemao hakuna jambo lisilokamilika. Basi VOA Express inakamilisha muda wake kwa wakati huu. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, mwelekezi anaitwa Aida Isa, msimamizi ni BMJ Muridhi, hapa studio nimeshirikiana na Sande Shomari, naitwa Mkamiti Kibayasi. Uwe na wakati mzuri popote pale unaposikiliza VOA