baraza la mawaziri llokaa hiyo jana ndilo liloamua haya yote kutokana na kwamba maambukizi ya korona yanaonekana kupungua pamoja na mambo mengine sasa watu wataruhusiwa kuhudhuria michezo viwanjani kukusanyika katika majumba ya starehe pamoja na sherehe nyinginezo lakini kwa masharti kwamba ni lazima wale wote wanaoingia kwenye maeneo hayo mpata chanjo ya korona na kwamba kila wakiingia ni lazima waonyeshe vipimo kama mpima wa virusi hivyo hii ni hatua iliyopokelewa vyema na baadhi ya wananchi wakisema kwamba ni hatua nzuri na ya kupongeza wamefungua wamefungua na wafanyakazi kama kama sisi wafanyakazi tunafurahi zaidi kwani tutaweza kujinyakulia mkati mahali fulani ambapo hatu, hatungeweza kufanya kazi kwa hiyo kwa kuwa wamefungua uh, vitendo mbalimbali ni fursa kwa sisi sote kujiendeleza na kufanya kazi zile ambazo hatukuwa tukifanya hatu waziri wa nchi katika wizara ya afya d mhungataresis amesema kwamba hata hivyo wananchi hawanabudi kuendelea kujilinda na virusi hivyo ni lazima watambue kwamba shughuli zao wanazozifanya zinapaswa kuendana na kuwa makini tumefungua lakini haina maana korona imeisha hapana ila chanjo zinazoendelea kutolewa ndizo zinasaidia lakini watu wanatakiwa kuendelea kuwa makini pia masaa ya kurejea nyumbani yameongezwa kutoka saa bl za usiku hadi saa n za usiku kama hatua ya kulegeza mashariti haya hata hivyo kwa upande wake wazii wa serikali za mitaa maliviane yeye amesema kwamba wananchi pia hilo lisiwafanywa wabweteke uh, masaa yameongezwa ndiyo baada ya kuona kwamba watu wengi walikosa jinsi ya kupata huduma masaa ya jioni baada ya kazi lakini hii haina maana kwamba watu wadhani kwamba korona imeisha hapana ni lazima waendelee kuepuka ugonjwa huu na utafuatilia mpaka sasa hakuna wilaya hata moja ambayo imwa katika zuila wakaa ndani na pia chanzo zinazoendelea kutolewa serikali linasema hadi mwisho wa mwezi huu wakazi wote wa mji mkuu wa rwanda kigali watakuwa wamekusha chanjwa silvanos karemera sauti amerika kigali