jeshi hilo ambalo limesema lilichunguza tukio hilo limetoa taarifa yake hi leo likisema kijana huyo anajulikana kwa jina la hamza muhamed alikuwa gaidi katika taarifa yake mkurugenzi wa makosa ai nchini tanzania amlus wambura amedai kwamba uchunguzi wa jeshi hilo umebaini kwamba mtumia huyo alikuwa akijihusisha na vitendo vya kigaidi hata hivyo kamanda huyo wa polisi hakubainisha bayana tena kwa kina namna kijana huyo alivyokuwa akijihusisha na vitendo hivyo vya kigaidi mbali ya kusisitiza kwamba uchunguzi wa jeshi hilo umebaini kwamba kijana huyo alijihusisha na vitendo vya kigaidi na hamza alikuwa ni gaidi wa kujitoa muhanga kitendo kilichofanyika kilikuwa ni cha kigaidi kwa kujitoa muhanga ama kwa kiingereza kinaitwa i tera kwa hiyo hamza we tera na alijitoa muhanga kwa kufanya matendo yale hata hivyo ripoti wa uchunguziwa amepokelewa kwa hisia tofauti baadhi ya wengi wakikosia namna ambavyo ilivyoendeshwa wanasema kwa namna mazingira ya tukio hilo jeshi hli la polisi lilipaswa kujeuka kando katika uchunguzi wa tukio hilo ili kutoa fursa kufanyika kwa uchunguzi mwingine hasa kwa kuzingatia mazingira ambayo tukio hilo lilijitokeza kama anavyosema mchambuzi huyo samiruhuza ah, uh, kitu kimoja ambacho goza. kipo ni kwamba yeah, Uh, hamza alianza kuhukumiwa na gp kabla hata eh, uchunguzi aujaanza siku ile ya kwanza matokeo alivyotokea akaanza kuhukumiwa kwamba yeye eh, ni gaidi na nini alafu n tunafanya uchunguzi na hata baadaye akaja tena gp akasema kwamba wachukue mwili wao a uh, wazazi wanajionaje na nini nanini sasa kauli zake pekee yake agp zilikuwa zinaonyesha kabisa kwamba waisha mhukumu kwahio uchunguzi ulikuwa unafanyika ulikuwa unaelekea huko huko kwenye kuangalia e, kuthibitisha ukweli wao nafikiri huyu hamza sio mwenda wazimu sidhani hakuwa angekuwa na nia ya ya, ya, ya ugaidi nafikiri sio mtaalam angekuwa nagi ya ugaidi angeweza kufanya uh, mauaji makubwa sana kwa sababu alichokifanya yeye alisema mi nashambulia polisi tu tukio hilo ambalo linahusisha raia mmoja anayedaiwa kuwashambulia kwa, kwa risasi askari polisi na kusababisha vifo vya askari watatu na mlinzi mmoja wa binafsi limekuwa likizua mjadala mkubwa katika maeneo mbalimbali nchini tanzania katika tukio hilo lilitokea katika eneo la daraja la salenda karibu na ubalozi wa ufaransa akiwemo mtu anayetajwa kuhusika katika shambulio hilo ripoti zinasema kwamba askari polisi lizingire katika enea la upanga ambako mtuumiwa alikuwa maskani yake na kuwashikilia watu kadhaa wanaataja kuwa ni karibu na mtumiwa huyo kutoka dar es s salaam ni choo chinjogopa