Oh, The hits. Kutoka studio kuminatano, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA kutoka hapa Washington DC. Mimi ni Mkamiti Kibayasi. Ni Julai 21, siku ya Jumatano, mwaka ni wa 2021. Na mimi ni Sandey Shomari. Tayari nimekusha jana tele kama pishi la mchele kupitia redio zetu afrika mashariki, pamoja na mazio makuu na mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Huku nchini Kenya, vinara upinzani wa kutana kusema watakachoamua kufanya kwenye muungano wao katika harakati za kwenye urais nchini humo. Vivyo takuwa na makala ya teknolojia, hali kadhalika barazani. Tuanzie huko nchini Tanzania, ambapo wanachama wa chama cha upinzani cha CHADEMA pamoja na mwenyekiti wao Freeman Mbowe wanadaiwa kukamatwa na jeshi la polisi huko Mwanza. Sande Shomari amezungumza na Joni Mrema, mkurugenzi wa itifaki, mawasiliano na mambo ya nje wa CHADEMA, na kwanza kumuuliza watu hao wamekamatwa kwa sababu gani. Polisi mchana huu wametoa sababu moja, na wamesema kwamba wanashikilia watu kumi na moja Anasema wanashikilia watu kumi na moja. Kwa hiyo wa kumi na mbili ambaye ni mwenyekiti Mbowe hawajasema kama wanamshikilia, na sababu waliotoa wanasema kwamba wamekamata, wanashikilia watu kumi na moja kwa sababu walikuwa wanahamasisha kongamano ambalo sio halali. Ukiuliza, walikuwa wanahamasisha usiku huo wa saa nane usiku, walikuwa wanamhamasisha nani? Walihamasisha watu, upati majibu ni njia ile ile iliyotumika Jumamosi iliyopita ya kuzuia kongamano la kudai katiba kufanyika kwa kuwakamata baadhi ya viongozi na baadaye wakawaachia bila masharti wala bila dhamana. Huu ni uonevu tu, ni maendelezo ya uonevu ambao imekuwa tukiishi nao kwa miaka sasa, huu mwaka wa sita katika nchi yetu ya Tanzania. Na pengine, John, kwa sababu eh, wametoa sababu hiyo ya kuzuia kongamano, kulikuwa pengine na mawasiliano yoyote ya chama cha CHADEMA na polisi kabla ya hili kongamano kuhusiana na mambo hayo ya kukutana? Kwanza niseme tu wazi kwamba vikao vya ndani kwa mujibu wa, wa sheria ya vyama vya siasa kifungu cha kumi na moja havipaswi kutolewa taarifa kwa mamlaka yoyote. Aidha, sheria ya jeshi la polisi kifungu cha arobaini na mbili na arobaini na tatu imeweka ni aina gani ya, ya mikutano ambayo polisi wanahitaji kutoa taarifa na ama kuombwa vibali na mikutano hiyo ni mikutano ya hadhara. Mikutano ya hadhara ndio kifungu cha arobaini na mbili na arobaini na tatu kimetaja ndio mikutano inayo hitaji Notice ya 48 hours kuwajibisha jeshi la polisi, na polisi ndio wanakupa, lakini vikao vya ndani hakuna popote kwenye sheria vyama vya siasa wala ya jeshi la polisi ambayo inataka kutolewe taarifa au kuombwe kibali kwa ajili ya kikao kama hicho. Kwa hiyo mawasiliano na jeshi la polisi hayakuwepo, kwa sababu tumefanya vikao vingi mwezi huu uliopita, wote tulikuwa tunavirika nchi nzima, mikoa yote tumependa hakuna mahali tumemwandikia askari polisi yoyote kwamba tuna kikao cha ndani, kwa sababu tunajua sheria ya vyama vya siasa na sheria ya jeshi la polisi lenyewe vikao vya ndani havihitaji kutolewa taarifa wala kuombewa kibali. Wito wangu kwanza, kwa hatua ya sasa, tunavyotaka jeshi la polisi lieleze uko wapi mwenyekiti wetu mheshimiwa Freeman Mbowe, kwa sababu sasa inahama kutoka kukamatwa mpaka kuwa ametekwa, kwa sababu mtu aliyekamatwa huwa ndugu zake wanakuwa na haki ya kumuona, wanasheria wake wanajujishwa, iko wapi ili waweze kwenda kumuona na kujua hali yake ya afya, lakini mtu alieewa taarifa azitolewe kwao, tunalitaka jeshi la polisi lieleze, kwa sababu li wao ndio waliomchukua wakaenda naye mpaka polisi Mwanza, baadaye wakatokomea naye kusikojulikana. Tunataka polisi waeleze yuko wapi. Aidha, wanachama wetu nchi nzima tunawapa wito, wazunguke maeneo mbalimbali ya vituo vya polisi kuangalia au kumuulizia kama mwenyekiti amehamishwa, labda mkoa wa Mwanza au kaamishwa wilaya eh, ya Nyamagana na Ilemela apelekwa nje ya mji, tufuatilie ili tuweze kuwa na uhakika mwenyekiti wetu uko wapi, kwa sababu inatuletea hofu na mashaka haswa jio. Ni John Mrema, mkurugenzi wa itifaki, mawasiliano na mambo ya nje wa CHADEMA akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Hii ni VOA Express kutoka hapa jukwaa la Marekani, Washington DC. Na huko nchini Kenya, vinara wa vyama vya upinzani Musalia Mudavadi, Kalonzo Musoka, Gideon Moy na Moses Wetangula wametangaza nia ya kutangaza mmoja wao kugombea uraisi chini ya mvule wa muungano mpya witao One Kenya Alliance ili kuwapa ushindani William Ruto na Raila Odinga katika uchaguzi mkuu wa elfu mbili na ishirini na mbili. Mkutano wa vinara hao hii leo jijini Nairobi wamefikia kwamba chama cha Kano kitakatiza uhusiano wake na chama tawala cha Jubili na vilevile vyama vinavyosalia kukatiza mkataba wake na NASA unaojumuisha Raila Odinga. Mwandishi wetu Nairobi, Kennedy Ondera, anayo taarifa zaidi. Muungano wa One Kenya Alliance kwa sasa unakabiliwa na changamoto ya kuwezesha uteuzi wa mgombea wa urais katika uchaguzi wa mwaka 2022 kupambana na dhoruba la kisiasa la naibu rais wa Kenya William Ruto kwa chama chake kipya cha United Democratic Alliance UDA na Raila Odinga wa chama cha Orange Democratic Movement ambaye kwa sasa hajatangaza kuania, lakini amekuwa akiainisha sera zake za kubadilisha sura ya Kenya. Muungano huu unawaleta pamoja waliokuwa makamu wa rais wa Kenya wakati mmoja, Kaleozo Msioka wa Wipe Democratic na Msalim Davadi wa Mani National Congress pamoja na Gideon Moi ambaye ndiye kiongozi wa chama cha kano kilichotawala Kenya zaidi ya miongo minne na Moses Wetangula wa Ford Kenya. As far as we are concerned, NASA is part of our political history. Katika mkutano wa kiutendaji Jumanne jioni jijini Nairobi, vinara hawa wameeleza kuwa nia yao ni kumrithi Rais Uhuru Kenyatta anapostaafu baada ya uchaguzi mkuu wa Agosti mwaka 2022 na, na kuendeleza mabadiliko makubwa ya kiuchumi lakini bado hawajaeleza jinsi watakavyofanya hivyo. Vyama hivi vya upinzani Amani National Congress, ANC, Ford Kenya, na sasa kisheria vipo chini ya mwavuli wa kisiasa NASA unaojumuisha pia chama cha Orange Democratic Movement cha Raila Odinga, lakini vinara wake wanaeleza kuwa wanajitayarisha kujiondoa ili kurasimisha muungano mpya wa One Kenya Alliance. Kujiondoa kwao kunatokana na madai kuwa chama cha Odinga kimedinda kutekeleza mkataba wa kabla ya uchaguzi wa mwaka elfu mbili na kumi na saba, wakidai kuwa mkataba huo ulimtaka Raila Odinga kuachia mmoja wao kugombea urais kwa mwavuli huo kwenye uchaguzi mkuu ujao nia tena urais mwaka 2022, amekariri kuwa hajakataa kuidhinisha mmoja wao kwa, kwa nia, lakini anachokitaka ni viongozi hao wote kupimana nguvu za kisiasa. Atakayekuwa maarufu atapeperusha bendera ya NASA. Chama cha Kanu tayari kimeweka saini mkataba wa ushirikiano na chama cha Rais Kenyatta Jubilii, kama kilivyo chama cha Kalonzo Musyoka Wiper Democratic. Kanu kinachoongozwa na mwanawe hayati Daniel Arap Moi aliyekuwa rais wa pili na wa miaka mingi wa Kenya bado hakijaonyesha nia ya kuondokea mkataba wake na Jubilii, lakini mkutano wa vinara hawa umetangaza maazimio yanayokitaka chama hicho kugura Jubilii, huku vyama vilivyosalia vikigura muungano wa NASA rasmi kama anavyoeleza seneta wa jimbo la Makueni Mtula Junia Kilonzo. Aliyesoma maazimio ya mkutano huo. Kwa, kwa kweli huwezi kuwa katika miungano miwili kwa wakati mmoja chini ya sheria. Hilo lazima lieleweke. Kwa hivyo Kanu kitaondoka Jubilee, na hilo litatangazwa rasmi tukiunda One Kenya Alliance. Vinara wa vyama hivyo vitatu wanapaswa kuondoka NASA, na Kanu lazima iondoke Jubilee hata hivyo haifahamiki iwapo hilo litafanyika, hasa wakati ambapo Jubili kimetangaza kurasimisha makubaliano yake na chama cha Bwana Odinga kuidhinisha mgombea mmoja katika uchaguzi wa mwaka 2022. Vinara hawa wanaeleza kuwa kamati ya utekelezaji wa makubaliano ya muungano huo yatatekelezwa kwa sababu kuna nia ya kuweka nguvu katika uchaguzi mkuu. Mwavuli wa NASA umekuwa ukisuasua tangu Bwana Odinga ingie mkataba wa maridhiano ya kisiasa na Rais Uhuru Kenyatta ili kutokomeza uhasama uliokuwapo baada ya Odinga kujiapisha. Lakini Bwana Mdavadi wa ANC amekuwa akimsema Odinga kuwa aliingia makubaliano na Rais Kenyatta kwa msukuma wake wa kibinafsi. Kennedy Wandera, Sauti ya Amerika, Nairobi. Unasikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Tupate habari za dunia, zinasomwa na Meri Mgawe. Rais wa mpito wa Mali Asimi Goita, kanali maalumu wa vikosi ambaye alipanga mapinduzi mawili mwaka jana, amesema ametoroka bila kujeruhiwa baada ya mshambuliaji kujaribu kumchoma kiso wakati wa sala katika msikiti kwenye mji mkuu Bamako Jumanne. Maafisa wa usalama waliwashinda wanaume wawili kwenye msikiti na kumtupa mmoja nyuma ya gari ya jeshi aina ya pikap. Picha ya video iliyochukuliwa na shirika la habari la Roita inaonyesha wakati Goita akiwa amevalia vazi la rangi ya bluu akizingirwa na walinzi. Ofisi ya rais imesema uchunguzi unaendelea. Hata hivyo, haikueleza zaidi sababu ya shambulizi hilo lililotokea wakati wa sala ya kuadhimisha sikukuu ya Id al Adha kwenye msikiti wa Grand huko Bamako, Mali inayoungwa mkono na Ufaransa katika mapambano dhidi ya Alqaida na waasi wanaojihusisha na Islamic State ilitumbukia katika ghasia baada ya jeshi lililoongozwa na Goita kumpindua madarakani Ibrahim Baubakar Keita Agosti mwaka 2021. Mke wa rais wa Marekani Jill Biden anaelekea Alaska leo Jumatano, katika kituo chake cha kwanza cha safari ambapo ataongoza ujumbe maalum wa Marekani katika michezo ya Olympic Tokyo. Akiwa Alaska, Biden anatarajiwa kutembelea kituo cha afya na kutoa wito kuhusu umuhimu wa kupata huduma za afya katika maeneo ya mbali. Ikulu ya Marekani pia imesema Biden atawahamasisha watu kupiga chanjo dhidi ya COVID-19. Katika michezo ya Olimpiki huko Tokyo, Biden anatarajiwa kuhudhuria sherehe za ufunguzi Ijumaa. Miongoni mwa walioambatana naye katika ujumbe wa Marekani ni pamoja na Raymond Green, afisa wa mpito wa balozi wa Marekani Tokyo. Mamia wa Nigeria waliotekwa mapema mwezi Juni katika kijiji Ichao, kaskazini magharibi mwa Nigeria, ambapo magenge ya wa uhalifu yanatishia idadi ya watu, wameachiliwa huru Jumanne baada ya siku 42 za kukaa mateka. Juni nane, wahalifu walivamia kijiji cha Manawa na kuteka wanakijiji mia moja wakiwemo wanawake wengi wenye watoto wadogo, wanaume na watoto. Hiyo ni kwa mujibu wa taarifa ya polisi. Waathiriwa waliokuwa wameshikiliwa na watekaji kwa siku arobaini na mbili wameachiliwa bila malipo yoyote ya fidia, taarifa imeeleza bila kufafanua tukio la kuachiliwa kwao waathiriwa wanatarajiwa kufanyiwa uchunguzi wa kitabibu kabla ya kuunganishwa tena na familia zao, taarifa imeongeza kusema. Kaskazini magharibi mwa Nigeria ni eneo lililoshuhudia matukio ya magenge ya uhalifu yanayoshambulia kuiba, na kuteka wana vijiji, wakiiba mifugo um, na kuchoma nyumba zao. Ghasia hizi za uhalifu zimeua watu elfu nane. Hiyo ni kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na kundi la kimataifa linaloshughulika na mizozo ICG iliyochapishwa mwaka elfu mbili na ishirini. Wahalifu wanajulikana kujificha kwenye msitu wa Rugu unaounganisha majimbo ya Niger, Katsina, Kaduna na Zamfara. Mhariri mwandamizi wa zamani wa gazeti la demokrasia la Hong Kong la Apple Daily amekamatwa na polisi wa usalama wa kitaifa asubuhi ya leo chanzo cha habari cha polisi kimeliambia shirika la habari la AFP kwamba mhariri mkuu wa zamani Lam Manchong anashikiliwa. Katika taarifa yake ya polisi imesema imemkamata mhariri huyo wa zamani mwenye umri wa miaka 51 kwa kushirikiana na vikosi vya kigeni na maafisa wa usalama wa jinai wa kitaifa. kusikiliza VOA Express matangazo ya kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Haya basi, moja Baale kwa moja baada ya kutoka huko msikilizaji, tulekia kipengele cha barazani. Tumekuuliza msikilizaji wetu kupitia mtandao wetu wa Facebook, unasherekea vipi au umesherekea vipi sikukuu yako Idd el Hajj katika eneo lako wakati ukiwa na changamoto ya wimbi la tatu la virusi vya korona? Basi moja kwa moja tuangalie wale walioandika kwenye mtandao wetu wa Facebook. Naanza naye Fundi Mwansasu akiwa wapi? Kampala kule Uganda. Haya, anasema nini huyu? Anasema anawatakia heri Idi ya watangazaji wote wa VOA kwenye bao, anasema asante, na anasema hapa, nasherekea sikukuu ya Idi nikichukua tahadhari kubwa ya kupata maambukizi ya COVID kwa ukaa mita moja na watu na kuepuka kujichanganya na makundi mengi ya watu naye Dan Lucas anasema yuko Bungoma kaunti kule Kenya. Anasema huku tunasherekea Idi vizuri tu, ila kwa kuangalia masharti ya kuzuia kusambaa kwa korona ni watu wachache tu wasiozidi mia moja ambao walikuwa wanakubali kuhudhuria sherehe hizi kwa kila msikiti. Bila shaka. Hakika sande Shomari, maoni ni mengi kweli kweli, na mimi ninasoma maoni kutoka kwa Kipama. Yeye anapatikana kule Geita nchini Tanzania. Ameandika kwa upande wake anasherekea sikukuu hii ya Idi kwa kuzingatia tahadhari, kwani janga hili ni changamoto mno, na katika kuepuka hayo basi pia anamwabudu Mwenyezi Mungu. Kalibu Mwita yeye anasema anapatikana Nairobi, Kenya. Ameandika Idi mubaraka Ilikuwa poa tu, na watu wote walisherekea salama, na pia tumezingatia tahadhari za kujikinga na maambukizi ya virusi vya korona. JB Braveman yeye ameandika kwamba hakuona kitu chochote kipya katika sikukuu hii ya Idi. Basi ni maoni haya tu niliyokuwa nayo katika maoni yako wewe, msikilizaji. Haya, nirudi kwako, Sande Shomari. Nam, mskilizaji, unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express kutia hapa Washington DC, lakini vivile kupitia washirika wetu huko nchini Kenya, Sauti ya Mwananchi Redio eneo la Nakuru, Mwenedu Redio ya Voi, vilevile sasa redio ya kule Bungoma. Tanzania utaungana nasi kupitia Dodoma FM ya Dodoma, Nuru FM ya Iringa, KFM kule Songea, Hits FM ya Zanzibar, Voice of Africa ya Korogwe, na bila kusahau kwa upande DRC, utatupata kupitia Radio RNA eneo la Baraka, Radio Manyema namba a uh, ya Kindu, Radio Rakom ya Buna Ghana, Radio Malaika na Radio Dimanik zinapatikana Lubumbashi, bila kusahau Live HD Radio ya Kalowezi, Radio Baraka iliyopo eneo hilo la Baraka. Naona sasa. Basi msikilizaji mwadi, wakati ya kupata kiburudisho cha muziki. Bila muziki hujasukuma gurudumu la express leo. Basi wimbo ni ayo na Diamond akishirikiana Focalistic Mapara eh, jazz na Ntoshi Gaz. Mambo haya hayo, msikilizaji pata kidicho, kimetoka siku sita tu zilizopita. Vitu vizito kweli kweli. Hakika ni kibao murwa kabisa ndani ya VOA Express. Leo Jumatano tunaangazia teknolojia, ambapo wataalam kwa kutumia teknolojia ya kisasa ya picha wamebuni eneo ambalo linampatia mtazamaji taswira ya kipekee inayompeleka kwenye safari za mbuga za wanyama bila mtazamaji kupanda ndege wala gari. Haya ndiyo mambo ya teknolojia ya kisasa yanavyokwenda. Basi Harrison Kamau anatusimulia zaidi kutoka meza ya sayansi na teknolojia ya VOA Express. Ni mandhari ya kupendeza ambayo inakupatia taswira ya mtu anayefanya safari katika mbuga za Afrika Mashariki. Punde tu taa zinapowashwa, unajihisi kama umefika katika mbuga ya Masai Mara au Serengeti, ila tofauti ni kwamba haukulipia nauli wala haukufanya safari ya kwenda huko. Hapa ni Illuminarium, chumba kikubwa cha futi elfu thelathini mraba ambapo video za moja kwa moja zinaonekana kwenye ukuta mkubwa wa digrii 360 na kutoa picha halisi ya wanyama, ndege na kadhalika, na kufanya anaitazama ajihisi kama mbuga imehamia kwenye chumba hiki, kwani hata ukubwa wa wanyama hao na ndege ni sawa na ukubwa wao wa kiasilia. Ni kivutio kipya kabisa kilichofunguliwa katika mji wa Atlanta jimbo la Georgia hapa Marekani. Tofauti na vivutio vingine, hiki kinawapatia wageni wake taswira ya mfumo wa 3D kwa kutumia teknolojia ya kisasa, mfumo ambao kabla ya hapo haukuwa umeshuhudiwa katika miji ya Marekani. Alan Greenberg ni mkurugenzi mtendaji wa kampuni ya Iluminarium Experiences. So the amazing thing about an iluminarium uh, is the technology and how we use it. Kwa hivyo kitu cha kushangaza kuhusu iluminarium ni teknolojia na jinsi tunavyoitumia. Unapotembea katika safari hii, unaiona kwa macho yako kama vile ungeiona iwapo ungekuwa umesafiri na kufika huko. Unasikia kwa njia za kushangaza kupitia kifaa maalum kinachotoa sauti, unahisi hali hiyo kwenye mifupa yako kupitia kupitia mfumo wa teknolojia inayotumia sensa, na hata unaweza kuhisi harufu ya mbuga kupitia sensa tunazotumia. Mchanganyiko wa ndege aina ya flamingo na mbuga za kuvutia zinawapatia wateja hisia za mazingira ya asili, na maonyesho hayo yamekuwa yakivutia idadi kubwa ya watu. Chumba cha pili ni kikubwa hata zaidi, na kina makundi ya simba, ndovu, flamingo na twiga wanaoendelea na shughuli zao, huku wakiacha nyayo zinazoonekana kupitia mfumo wa teknolojia ya picha na zinaonekana kwenye ukuta maalum Mkurugenzi Greenberg anasema maonyesho haya yamepata umaarufu mkubwa hivi kwamba kila wanapofungua huwa yanafurika wageni, na tiketi hununuliwa na kuisha kwa haraka. Na matayarisho yanaendelea ya kufanya maonyesho haya katika miji mingine. Maonyesho yajayo ya Iluminarium yatafunguliwa mwezi Disemba mjini Las Vegas, na baadaye mjini Miami na kisha mjini Chicago, na tunatumai mji wa Mexico City baada ya hapo. Tunachofanya ni kuwapatia watu mtazamo wa kushangaza. Tunataka kufanya vitu ambavyo watu huota kuvihusu. Lakini licha ya teknolojia hiyo maalum kutumika na kuwapa wageni taswira ya kipekee ambayo imewafanya kujihisi kama wako kwenye mbuga, hasa katika kipindi cha janga la korona ambapo usafiri umedhibitiwa kwa kiasi kikubwa, baadhi ya wa wachambuzi wanasema hawadhani kwamba kuna hali inayoweza kufananishwa na kutembelea mbuga za Masai Mara au Serengeti moja kwa moja. Alison Kamau, meza ya sayansi na teknolojia ya VOA Washington DC. Nam msikilizaji wa VOA Express, na sasa umewadia wakati wa kusikiliza yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii, na leo hii basi tunaye Sande Shomari kutujuza hayo yote. Haya basi moja kwa moja nikiangalia mkamiti anayotanda kwenye Facebook, Instagram, YouTube na kwingineko e, ni askari polisi waliojihami kwa silaha za moto na mabomu ya kutoa machozi huko nchini Tanzania, wakizingira hoteli inaitwa Tourist eneo ambalo linaitwa Kitangiri ambayo kulikuwa lifanyia kongamano la katiba mpya lilioandaliwa na chama cha demokrasia na maendeleo ambako, kamali, vosikia, kwenye, mwenye, kitu, chama, Chadema ambako kama ulivyosikia kwenye tarenga zetu mwenyekiti wa chama cha Chadema Freeman Mbowe na wanachama wengine zaidi ya kumi e, walikamatwa usiku wa kuamkia hii leo. Kwingineko ni timu ya mpira wa kikapu Milwaukee Bucks imepeleka faraja kubwa katika mji wa Milwaukee huko Wisconsin baada ya kushinda taji la NBA. Inasemekana huko sherehe, ukiangalia picha zimejaza watu kweli kweli, michezo ilivyopigwa e, usiku wa kuamkia leo, ambapo watu walijazana wengi sana nje e, ya uwanja huo mkubwa wa basketball, lakini vile vile katika kushangilia basi Mili, milio miwili risasi ilirindima kwenye jiji la Milwaukee mapema Jumatano kwa sababu ya umati wa watu ambao walikuwa wamejazana wakisherekea hizo sherehe za kupata taji la NBA ambalo limeingia mjini humo katika miaka hamsini, taji hilo eneo wile. na watu watatu wanasema wamejeruhiwa, polisi wa eneo hilo wanaripoti. Lakini pia alikuwa akizungumza sana kutamba, ni Giani atete kopo kijana machachari kabisa ambaye amekuwa MVP wa mchezo huo, mchezaji muhimu kabisa, akiwa amepachika pointi hamsini kwenye mchezo huo. Mtandao yote inamzungumza, eh, kijana huyu giani atete kumpo, kwa kazi kubwa aliyoifanya na hatimaye kuwa MVP. Kazi kwelikweli, hongera kubwa eh, kwa timu ya Milwaukee Bucks. Phoenix Suns, ilikuwa ni nafasi yao ya kipekee nao kwa namna hii, eh, wamekosa kombe hili. Kwa muda mrefu hawajawahi kufika fainali kwa jiji la Phoenix Arizona ni masikitiko makubwa kweli kweli, kwani hii ilikuwa ni nafasi yao ya pekee kabisa wangeona kuombe hili, lakini limewapita. Basi tukiangalia kwingineko huko Kenya, ni mambo ya uchaguzi elfu mbili na ishirini na mbili yanaendelea, na chama cha kano kinachoongozwa na Gideon Moi ambacho kilisemekana hakitajiondoa kwenye muungano wa Jubilii lakini kimefikia mwafaka kuwa chama hicho kitakatiza uhusiano wake na chama tawala cha Jubilii. Kama mlivyosikia kwenye taarifa zetu hayo yanaendelea huku nchini Kenya. Hali kadhalika kwa eh, mujibu wa allafrica.com kule, polisi wa Kisumu waliweza kufanikiwa kuondoa lori la mafuta ambalo lilikuwa limetoka barabarani na kutumbukia mtoni siku ya Jumatatu, ambapo timu za usalama ziliweka watu we kulinda usiku kuzunguka eneo hilo, ili watu wasije wakaingia kuiba mafuta. Kama unavyojua inatokea mara nyingi kwenye ajali e, za namna hii. Basi kufika hapo, hayo ni baadhi yanayotanda kwenye mitandao mbalimbali. langu jina Sandey Shuma, inarudi kwako Mkamiti Kibayasi. Hebu tuangazie swali la leo. Tumekuuliza wewe, msikilizaji, unachukua tahadhari gani kujikinga na virusi vya delta? Yafuatayo ni maoni yako wewe msikilizaji. Haya basi, kwa swali la leo, mimi naanza kusoma maoni yake malikwisha Kambale akiwa kashuru akiwa kurushuru kule, msikilizaji Asami mimi kama vile msimamizi wa watoto yatima, nawahimiza kwanza kuheshimu e, pila kujilinda na Delta. Nawa mikono mara kwa mara, vaa barakoa, jiepushe na watu wengi. Naye fundi mwansasu e, Geita binafsi kama Mtanzania naishi vijijini, sina hata semina na maelekezi ya kujikinga na virusi hao serikali, so, inawomba e, wataalamu wafike vijijini ili kutoa maelezo zaidi. Alasiri njema kutoka jukwaa la Marekani Washington DC.