shhabdallah juma tumesikia kwamba kiongozi wa uhamisho wa amewachiliwa jana usiku unaweza kutueleza kwa upande wako wewe ni wakili kwa miaka tisa inasemekana hamkuambiwa chochote imekuwaje hayo ni ni mambo ambayo yanatokea kwa kwa tanzania ili sima jambo la kwanza ni kwamba serikali yenyewe wameonza hawana tena na kesi wakaamua wa kusuka lakini kwa kweli njia ambazo zimepitwa sisi kama mawakili ambayo tulikuwa tunawakitisha wateja wetu tulifikiria kwamba tungeshirikishwa mwanzo mpaka mwisho hata kwa hivyo hivo unavyosema tulikuwa na wateja hawa karibu miaka tisa wati tunapatikana sisi mawakili tunajulikana lililotokezea ni kwamba siku ya eh, nafikiri jana jana ndiyo limajira ya taabumi walifanya video conference, conference a ina ya wateja wetu na mahakama na, na waendesha mashtaka in absence of art. Proscue, na baadaye ikatolewa hiyo ns wakaachiwa na akuachiwawaliachiwa majira za kumi na mbili jioni walipoachiwa n wakarejeshwa aibai hao wawili mpaka saivi ojao ambalo nalijua na subuhi ya leo tumefuatilia au akili wenzangu walivotaslama wamefuatilia kta kujua nini kimaendelea reista kwa taarifa ambazo waniletea wenzangu anasema imetolewa hiyo nole kwa wastakiwa wote wale thalathini na sita ambao tunawakilisha sisi kwa hivyo wao wataachiwa vile vile au itakuwaje katika hali ya kawaida inapotolewa hutakiwi tena mtu na atakuwa umwachie pale, pale na hilo ndio linalotushangaza kama mmeamua kuwaachia hama tena akuwashikilia hakuna sababu ya kuwa watu wale waendelee kupatia hata kwa siku moja wakiwagereza lakini inaposikia ni utaratibu ambao umewekwa na magereza wa waondoshe taratibutaratibu mimi nimeongea na wateja wangu leo aawili walioachiwa mmoja akanieleza sababu ya kuwachiwa nusunusu au kuachiwa wao kwanza walitakiwa waje zanziba waangalie hali ya he- Fugio, eh, wasi- wasaidie kuona kwamba hakutokei mi hemko ndo alivyonieleza kwa hiyo labda serikali iko katika mpango yake kuweka stability ya usalama kwa ananchi kuitokee vurugu inawezekana hivyo lakini kwa kweli watu wao nawatwa wa amani ksoakutokea chochote kuwa kwa miaka tisa wa watu kama wamekuvuliaaaazalikatkeea jambo jingine baya zaidi zaidi ya furaha za watu wetu labda furaha inaweza ikaa mipaka lakini si sala la kwamba watakuwa na dhamira kufanya kwa kuachiwa kama inaweza lakini ya serikali ni kwamba a watfkuachiwerkali nam wataachiansinda wengine kumina ha? hakika na hilo lakini swengine kumi na wengine sita d akaachiwa akii h unapozungumzia thelathini na sita kwa ujumla maanake kuna wengi walikamatwa dar dares salama waliokamatwa zanzibar tunajua idadi gani ya watu ambao wanashikiliwa katika kundi hilo kwa mashtaka mbalimbali kwa kweli mimi sijui lakini najua wako wengine e, zaidi ya hawa thelathini na sita ambao mimi ni miongoni mwa wale ambao ikuwa nawawakilisha mahakamani lakini wako wengine zaidi ya hapo ambao swawakilishi nanajua wa, na, wakoslama wengine wako arusha wako wakoaa na almost wote waliotokea zanziba wako nasa lakini si wote ambao mlwanawakilisha mahakamani okuwanawakilisha mahakamani ni hao thalathini na sita tu wengine wana mawakili wengine ambao kwenye hapo wanakwenda kwenye hizo wengine lakini mimi sijapata fursa ya kuenda huko sababu kinali changu kiliniruhusu kwa hao kilineuhusuakilisha na kwa vile wewe ni wakili wao na leo asubuhi mpaka saa hizi jioni umepata habari hizi je mahakama imewasiliana nawe au kukuharifu nini kinachoendelea hapana sijapata ila tuli- e, mwenzetu wakili mwenzangu walikwenda kuonana na wa haikot, nikoza, na, na e, wa wa high court pale niko alikwenda kuwasiliana high court kuwasilnnaahtaa kuju nini kimetokea mahakamani rais akasema kwamba kiliciotokeani kwamba jamhuri ya kuendelea na kei hiyo wametoa hilo ndio tunalojua kama wameachiwa wote hawakuachiwa mahakama haina kwenye hilo wanajua sasa sahivi hakuna tena tenak mahakamani na, na hii unafikiri imetokana na mazungumzo kati ya rais wa zanzibar na viongozi wa kidini ndo imepelekea kuachiwa hapa au ni swala la kisiasa wezi kujua ila nilipoongea na mteja wangu mmoja kati ya hao wawili walioachiwa ana hakunificha bwana bana e, alikwenda mkurugenzi wa mashtaka ma, wakigerezani na alipokwenda gerezani aliwambia kwamba nimekuja maksubi kwa sababu nimeelekezwa na rais wa jamhuri ya muungana wa tanzania na rais wa zanziba na mwenyekiti wa baraza la mapinduzi nije niwasikilize na tuone tunaweza kulifanya vipi jambo hili hayo ni maelezo ambayo kanipa mteja wangu na yeye tayasikia au kaambiwa na muongesha mashtaka mkuu na sasa wameachiwa serikali kama walivyosema walikuwa na pima kuona ghasia hali ya jumla huko zanzibar watu wamepokelea vipi habari hizi na kuachiwa kwa viongozi hao wawili eh, kwa kweli kwa watu ambao nimeonana nao mimi na, na kipindi hichi bado tuko maofisini kwa watu ambao nimeonana nao mimi ambao wamekuja usum kwangu ambao wamampigia simu wote wanafurahi kutokea ka jambo hili lakini hali iko kkuna furukushani zaena yote watu wameendelea nasimu zao kama kawaida kama kama hali ya kawaida manaake hakuna jambo jipya ipya wana, isipokuwa wanafuraha na tunaweza kusema hii inaashiria kwamba kuna mabadiliko ya kisiasa huko zanzibar kuhusiana na mvutano uliokuwepo tukiangalia upande wa upinzani na kama hawa wkukamatwa na nini kuna nia ya maridhiano mimi mnalosema ni kwamba siwezi kusema kama ni suala la maridhiano maridhiano nalolisema ni kaa mashehe alikaa da mrefu na tiketi ilikuwa haendi o sasa nililofanyika ni kuona kwamba nadiza upande wa pili wa shilingi ili kuwapa haki na watu ambao wanegadai wa ya ya kwa kipindi kirefu na ssahizi wameaciwa maswala ya kisiasa yameendea na mkondowaki wa kisiasa dogo tu ambalo aa kusema ni kwamba kwa kweli zanziba sama hizi e, wazanzibari wako na umoja zaidi ukilinganisha na huko tulakotokea tunapendana zaidi tunazungumza, tunazungumza lugha moja tunaendeana bila ya kujali bila ya kubagumbana bila ya kujali ikaizetu za nyama ni tofauti na hivyo livokua kwenye asante sana abdalla juma ah, you, asante sana sanabn