Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12:30 jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1:30 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika beta bendi 19, 22 na 31. tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 Kaya FM Mombasa na Mlima Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sunday Shomari, katika matangazo yetu. Leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako ni mimi BMJ Murithi. Rais wa Uganda Yoweri Museveni leo anatarajiwa kuhutubia taifa, kuelezea mikakati ya serikali yake katika kupambana na ongezeko la maambukizi ya virusi vya korona. Kupitia ujumbe wa Twitter, Museveni amewataka raia wote wa Uganda kutazama na kusikiliza hotuba yake kupitia vyombo mbalimbali vya habari kuanzia mwendo wa saa mbili jioni. Hotuba yake ya leo inajiri huku taifa hilo la Afrika Mashariki likiwa limerekodi idadi kubwa zaidi ya maambukizi wiki hii, jambo ambalo limepelekea wasiwasi mkubwa kati ya raia na maafisa wa serikali. Kufikia hii leo, Uganda imeripoti jumla ya maambukizi 51,676 huku watu 374 wakifariki kutokana na ugonjwa huo. Rais wa Marekani Joe Biden amesema kwamba nchi yake itasimama imara na washirika wake wa Ulaya dhidi ya Russia kuelekea kwa mkutano wa kwanza wa ana kwa ana na Rais Vladimir Putin. Biden ataelekea Ulaya Jumatano na amepanga kuhudhuria mkutano wa nchi saba zenye nguvu zaidi duniani G7 na ushirika wa kijeshi wa NATO na baadaye kukutana na kiongozi huyo wa Russia mjini Geneva, Uswizi mwezi huu. Mkutano huo unafanyika wakati mgogoro mkubwa katika mahusiano baina ya nchi hizo mbili ukiendelea kwa miaka kadhaa na mivutano kuhusu masuala mbalimbali ikiwa ni pamoja na Marekani kuishutumu Rasia kwa udukuzi wa kimitandao, uingiliaji wa uchaguzi na ukiukaji wa haki za binadamu. Katika waraka uliochapishwa kwenye gazeti la Washington Post hii leo, Biden ameahidi kuunga mkono kile alichokiita ushirikiano wa kidemokrasia wa Washington wakati wa mizozo na vitisho vingi kutoka Moscow na Beijing. Tangu waingie madarakani Januari mwaka huu, Biden ameongeza shinikizo kwa Kremlin na maoni yake yaliyomfananisha Putin na muuaji yalikosolewa vikali na Moscow. Unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Jiji kuu la Marekani Washington DC. Mhubiri maarufu raia wa Nigeria Temitope Balogun Joshua, maarufu kwa wafuasi wake kama Nabii TB Joshua, amefariki hii leo kwa mujibu wa vyombo mbalimbali vya habari. Taarifa zinaeleza kwamba mwanzilishi huyo wa kanisa liitwalo Sinagogi ya mataifa yote alifariki saa mbili asubuhi leo Jumapili, saa kadhaa baada ya kuacha ibada ikiendelea katika kanisa lake kuu lililo mjini Lagos na kwenda nyumbani kwake kupumzika. Ripoti zinasema Joshua alitoka kanisani kwenda nyumbani kwake wakati alijisikia vibaya, wakati ibada hiyo ilipoanza mwendo wa saa kumi na mbili jioni jana Jumamosi. Baada ya kupatwa na wasiwasi kumuhusu, wasaidizi wake walienda kumwangalia nyumbani kwake lakini wakakuta amekufa. Shirika la habari la CNN limeripoti, kilichosababisha kifo cha mhubiri huyo aliyeanza kupata umaarufu mnamo miaka ya 90 hususan kwa sababu ya madai kwamba alikuwa anawaponya waumini wake kwa njia ya miujiza, bado hakikuwa kimeelezwa hadi tulipokuwa tukienda mitamboni. Bodi ya wakurugenzi wa Benki Kuu ya Dunia imeidhinisha mikopo ya masharti nafuu kwa Tanzania yenye thamani ya shilingi trilioni 2.3 kwa ajili ya utekelezaji wa miradi minne ya maendeleo. Kwa mujibu wa waziri wa fedha wa taifa hilo la Afrika Mashariki Mwigulu Njemba Njemba, amesema kati ya miradi iliyopatiwa fedha hizo ni ya uboreshaji wa barabara za vijijini na ule wa kuimarisha mazingira na mafunzo katika taasisi za elimu ya juu. Miradi mingine ni ule wa kusaidia kuongeza upatikanaji wa huduma za kimitandao maarufu DTP, na kuongeza wigo wa upatikanaji wa huduma bora na za uhakika kwa umeme visiwani Zanzibar, Zesta. Dr. Jemba alikuwa akizungumza na waandishi wa habari hii leo Jumapili, siku moja tu kabla ya kuwasilisha bajeti ya wizara yake ya mwaka wa fedha wa 2021-2022. Na Marekani, Jumuiya ya Ulaya na mataifa mengine wameelezea wasiwasi wao juu ya uamuzi wa Nigeria wa kupiga marufuku kwa muda usiojulikana mtandao wa kijamii wa Twitter. Baada ya kampuni hiyo kubwa ya Marekani kufuta ujumbe wa tweet kutoka kwa akaunti ya Rais Muhammadu Buhari kwa shutuma kwamba ulikiuka kanuni zake, mashirika ya kimataifa ya haki za binadamu pia yamelaani hatua hiyo ambayo ilifuata majaribio ya hapo awali ya serikali ya nchi yenye watu wengi zaidi barani Afrika kudhibiti mitandao ya kijamii. Makampuni ya simu ya Nigeria yalitii agizo ya la serikali juzi Ijumaa kusitisha huduma za Twitter kwa muda usiojulikana. Ujumbe wa kidiplomasia wa EU, Marekani, Uingereza, Canada na Ireland ulitoa taarifa ya pamoja jana Jumamosi kulaani hatua hiyo. Kupiga marufuku mifumo ya kujieleza siyo jawabu, ilisema taarifa hiyo. Zaidi wa Nigeria milioni 39 wana akaunti za Twitter kwa mujibu wa taasisi za utafiti. Utawala wa Buhari umekuwa ukiikosoa kampuni hiyo ukisema kwamba inatumiwa na wakosoaji wake kuchafulia jina uongozi wake. Msikilizaji, ukisikia kitambulisho hicho, ni wakati ambapo naingia hapa studio, studio nambari 15 hapa VOA Washington DC, nikiwa tayari kabisa kuanza mpango huu wa kukuporomoshea, kukuangushia vitu vizito, vitu moto, vitu salamu na muziki. Jina langu ni BMJ Mridhi, usiondoke, tuandamane pamoja <laughs> VOA Swahili, hujambo? Sijambo. BMJ Mlisi, habari yako? Salama, salama kabisa. Basi twende moja kwa moja, promosha salamu, manake huko live on air A, asante sana, asante sana hapa ni sari, Buzari, sari. Oh, Minister of Problem and Images Projector, au waziri wa shida mpaka ghafla, napiga simu nikiwa hapo maeneo ya Kahama mkoa wa Shinyanga nchini Tanzania. Salamu e, zangu leo nataka zianzie pale maeneo ya Dareda hapo kwa mzee Joseph Sindano, ziende kule kwa mzee hivi masiku Mnyamwezi hapo maeneo maka ya makao makuu ya nchi yetu ya Dodoma pale, hapo ni ya Tanzania hapo, ni mzungumzie mzee kule Kenya kuna mzee Charles Simba, yuko maeneo ya North Meri pale. Kuna Baraka Mganga, huyu ni mwanamchezo naye, yuko hapo maeneo ya Kenya. Nikienda hapo maeneo hapo kuna Goligota Magabe na Kini Majuto, hao ni wawakilishi wakuu wa ya Amerika hapo maeneo ya Rudembe. A, huyu ni mwanaharakati ila pale maeneo ya Morogoro kuna huyu anaitwa Edward Kabamba, maeneo ya Yaia pale. Nikitaka kuwa safta hawa watu wa redio wa, wa shirika pa hapo, kuna Rebeka Mlesi na huyu Yusuf Magasha, pamoja na huyu Machugu Emmanuel Mkui. Wote hao ni watu wanaotuunganisha na VOA America kwa ajili ya kupeperusha salamu za Jumapili hii Bana BMJ Mlesi. Naam. Nakwambia hizi salamu zinatoka kwa waziri wa shida mpango wa Halibunzari amena wakahama hapa, wote nawapenda sana wa... Wa wa wa sana, sana. Asante sana Sali Bunzali, Sali kwa salamu hizo. Nimesikia umesalimia watu wengi kweli, kweli, lakini nimekupa nafasi hiyo kwa sababu wewe mwenyewe ndio umepiga simu hapa uh, Washington, DC, kutoka uh, maeneo hayo ya Afrika ya Mashariki. Shukrani sana, Sali Bunzali, nafasi. Haya, msikilizaji, mambo ni kama hayo kama unavyosikia wanatuma salamu kweli kweli. Kumbuka kwamba ni Salamu na Muziki, kipindi ambacho kinakujia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, tukitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi tukitoka kwa hizo salamu zake Sali Mzali, Sali naona sasa ni angalie kwingineko, na nachukua salamu zake huyu Pezapeza wa Katanga Kakongo kule Kigoma Tanzania, nasema zangu salamu Napenda kuzipeperusha kwa wafuatao. Kwanza wewe mtangazaji wa kipindi kisha niwasalimie wote ndugu na marafiki popote pale wanaponisikiliza. Ni salamu zake peza peza wa Katanga uh, kule Kakongo uh, Akigoma Tanzania. Uh, anasema mpokeeni salamu nyote, popote pale mlipo, ambao mnamfahamu kidogo. Uh, maneno aliyoandika hapa yamepotea uh, lakini si hoja uh, kwani mmepata salamu, wale ambao mnamjua huyu peza peza uh, wakatanga kule Kakombo uh, Kigoma, Tanzania. Naye huyu Simon Marwa Mseti anasema anatokea Nzega, Tabora, Tanzania anasema Salamu zangu za leo nataka ziende kwa wafuatao: mama yangu mpendwa Elizabeth Marwa akiwa Mugumu Mara Tanzania, mke wangu mpendwa mama Ezekiel akiwa uh, hapa Nzega Tanzania, na watoto wetu wapendwa ambao ni Elizabeth Simon, Ezekiel Simon, Elliot Simon na vilevile Ifrancia vile, Simoni, wote wakiwa hapa Bulunde, Nzega, Tanzania, wamepokea hizo salamu zake Simoni Marwa Mseti mm. Eh, akiwa kule Nzega. Naona pia salamu zake hapa Elia Adam Mwakibete, anasema yuko kule Busokelo, Mbeya, Tanzania. Anasema salamu zangu kwanza, zifikie wewe mwenyewe mtangazaji, pili, dadangu Bahati yupo Chunya kule Mbeya, tatu, Tausi ambayo yuko kule Dar es Salaam, na mwisho kabisa kwa mamangu mzazi Salima Hassan akiwa kule Ikiela la kule Mbeya. Basi nami hapa kwa niaba ya wenzangu wote hapa e, VOA e, basi nashukuru Elia Adam Mwakibete kwa pia kutujulia hali. Mapigano Jacobo wa Katanga, Kakongo, Kigoma, Tanzania, anasema yeye ni mwanachama wa Full Respect Media Team. Anasema zangu salamu, napenda zipeperushwe kwa Baraka Raban, Tito Jeremiah, kinyozi mstaafu Sidi ya Fuguru, Elias Juma, Mashaka Subi, e, Mkonole na Juventus Joas Intalima, pamoja pia na Mohamed Salimu Jija. Haya basi, bila shaka wamezipokea hizo salamu eh, popote pale walipo, popote wanaposikiliza idhaa hii ya Kiswahili ya sauti Amerika. Eh, tunaendelea eh, kuwashukuru pia kwa kuchukua nafasi au eh, kupata nafasi ya kuendelea eh, kusikiliza matangazo haya. Kumbuka ni salamu na muziki, eh, zikikujia moja kwa moja eh, kutoka hapa Washington DC na naona ni wakati mwafaka sasa tusikie mambo mazito kutoka hapa studio. E, nimekutayarishia kibao sikinai e, sikinai e, anakuambia Beka Fleva mambo namna gani? Tusikie mambo mazito hapa Nam, nam nani mwenzangu ah, unaongea na Ngalama Maruta niko isoromagu Mwanza Tanzania basi tunakukaribisha hapa sauti Amerika moja kwa moja utume salamu zako haya asante sana na furahi sana kwa kunikaribisha kutuma salamu kwa njia ya sauti e, namba moja nianze na mjomba wangu Mihumo Bugalama akiwa pale Gaita pale kinamwendwa e, namba mbili o nizipeleke kwa mama mzazi tunaye hapa Isoro Magu anaitwa shirika lile Bugarama. E, namba tatu, goja nizipeleke kwa baba mdogo Sospeter Maruta akiwa pale Marigisu Kwimba. E, namba nne, goja nizitume kwa huyu buti kubwa, buti kubwa huyu akiwa maeneo ya Bariadi. E, namba tano, e, namba tano, goja nizitume hapa studio kwa watangazaji wote wa VOA Swahili. Ninawaambia tuko pamoja sana, ngoja mm -hmm, eh, nimalize na huyu Simon Abeli eh, Simon Abeli tunaye hapa Isoro Magu, halafu kunisahau sarubaia tunaye hapa Isoro Magu, na George kitange, tunaye hapa Isoro Magu. Ujumbe eh, ndani ya ujumbe tukumbukane kupitia VOA Swahili. Asante ah, sana Ngalama Maluta ukiwa hapo Mwanza Tanzania kwa kushiriki katika eh, salamu na muziki hii leo Jumapili. Haya, hakuna shida. Nawapenda sana VOA. Asante sana pia, sisi tunakupenda ndio sababu tumekupigia simu ili upate nafasi ya kutuma salamu kwa ndugu na marafiki. Shukrani sana na kwa heri. Haya, hakuna shida kamanda. Ha, basi msikilizaji, wewe pia unaweza kushiriki katika mpango huu eh, kwa kutujuza tu uko wapi labda, na utuandikie nambari yako, nasi tutapeperusha salamu zako moja kwa moja bila ubaguzi, manake hapa VOA, eh, kwa hakika hatuna ubaguzi hapa, kwa hatuna, labda pia utueleze ni eh, kwa nini unafikiria eh, ni muhimu kutuma salamu kwa ndugu na marafiki eh, kupitia njia ya redio eh, licha ya kwamba kuna njia nyingi sana ambazo siku hizi eh, watu wanatumia eh, katika kuhakikisha kwamba Uh, wamewasiliana na ndugu na marafiki basi, naona uh, muda unakimbia, lakini kabla hatuja kwenda kwa kibao cha pili nisome mbili tatu kadi ambazo zimetumwa hapa uh, na wasikilizaji kutoka maeneo mbalimbali mbali. Huyu Henri Kishiwa anasema yuko kule Kibamba uh, CCM jijini uh, Dar es Salaam Tanzania. Anasema hakika ya kipindi cha salamu na muziki ni zaidi ya familia, na naomba ni wasalimu baadhi ya wanafamilia wa salamu na muziki ambao ni Juma Dunga wa Kultin Mazeka na Baraka Rabani pamoja na Hamisi Mrangi, aliyewasalimia ni ndugu yenu na jina lake kama nilivyotaja hapo ni Henry Kishiwa. Haya, huyu Iman Klasik, Imani Klasik Toko anasema yuko kule Kamanyola DRC katika jimbo la Kivu Kusini. Kule VOA inasikika kweli kweli maeneo yote hayo hasa maeneo hayo ya mashariki mwa DRC. Salamu zangu ziende kwake Moise Chikanya Richese, natumai kwamba nimetamka jina hilo uh, ipasavyo. Mamangu mzazi akiwa hapa Kamanyola na babangu mzazi akiwa hapa hapa Kamanyola, ujumbe: kuweni na jumapili njema. Haya, basi nafikiri ujumbe huo bila shaka umewafikia na kwa hizo salamu. Naona sasa eh, tupate ngoma kutoka hapa studio. Ngoma yenyewe ni ya uh, Mr. V. Huyu mwanamuziki anatokea hapa hapa tu Maryland, hapa Marekani, lakini ni wa asili ya Bongo eh, Mr. V anatuambia I am the man Haya ah, basi sijui tunazungumza na nani hapo hapa. Ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Ndo mimi Obirona Rashidi Miromo. Basi twende moja kwa moja utume salamu, maanake niliona kwamba umeandika tuhakikishe kwamba tumekupigia, kwa sababu itakuwa ni mara ya kwanza kwako wewe kusikika. Basi twende moja kwa moja tutume salamu. Asee, nashukuru sana, nashukuru sana. Salamu za, za kwanza zimeenda kwa, kwa mama angu mama angu Rehema Ashimu, huyu anapatikana Morogoro, lakini kwa sababu sabaipoilinda kikazi. Salamu za pili ziende kwa mwanangu kipenzi Nilamu Milomo, na salamu za tatu ziende kwa dada yangu, huyu anaitwa Fazila Milomo. Je, ujumbe unawaambia vipi? Ujumbe nawaambia waendelee kupambana, ubunifu ndio unatakiwa katika jiji, katika shughuli zao wanazozifanya ubunifu. Kwa, mpina, ubunifu na natamaa. Bila shaka, bila shaka ni msikilizaji huyu bilionea Rashidi Milomo ambaye anatuma salamu kwa mara ya kwanza kupitia salamu na muziki hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Kabla sija kuacha uende, labda tueleze ni kwa nini unadhani kwamba ni muhimu eh, kutumia watu ndugu na marafiki salamu kwa njia ya redio, licha ya kwamba kuna njia nyingi tu ambazo siku hizi watu wanawasiliana? Ya nadhani hii ina, ina- inaonyesha upendo lakini pia mtu anafurahi ana, na maana kama ndugu yangu akisikia bwana kakaako au babaako au mwanao amekutumia salamu kwenye redio yeye yeye inampa furaha na amani, kwa hiyo inakuwa ni upendo zaidi. Ndio maana muda mwingine unaweza mtu licha ya simu unaweza ukatumia labda mfano barua kwao, kuna namna ambayo mtu anaupata ana, na ule na ujumbe anafurahi yeye mwenyewe, tofauti na hata akimpigia na simu. Na, na muda mwingine ni kushukuru sana bilionea Rashidi Milomo eh, ukiwa hapo Tanzania kwa nafasi yako hiyo ambayo umeipata eh, ambapo umeweza pia kutuma salamu kwa ndugu na marafiki. Si nimefurahi, nimefurahi, nashukuru sana, tuko pamoja VOA eh, shukran sana. Haya msikilizaji, mambo namna hiyo, mambo moto sana, mambo yanaendelea kuwa moto sana na hapa studio pia pamekuwa joto kingi kweli kweli eh, na hasa ni kwa sababu ngoma inaendelea kucheza huku chini kwa chini, ingawaje labda hausikii, lakini nakuambia hapa mambo ni mazito sana, kwa sababu wakati salamu zinateremka mziki nao unashuka kushuka. Hebu tusikie ngoma hii basi, inakuja sasa chini kwa chini e, tena utasikia vizuri sana. Ni ngoma ijulikana kama gutuja. Huyu ni mwanamziki kutoka kule e, Uganda. Jina e, lake Rema Namakula. Twende kazi. anaondoka hapo chini kwa chini. Rema na Makula anakuambia, anakuambia gutuja, Rema na Makula. Huyu mwanamuziki kama nilivyotaja hapo awali, anatokea kule nchi ya Kaguta wa Museveni nchini Uganda. Basi naona una muda unakimbia sana na wasikilizaji, mmetuma salamu kwa wingi hata kupitia mtandao wa Facebook pale kwenye ukurasa wetu wa VOA Swahili. Naona hatutazimaliza zote, lakini usife moyo. iwapo utasikia salamu zako, iwapo hautasikia salamu zako zikisomwa hapa, kutakuwa na nafasi zingine, manake mpango huu huja kila siku ya Jumapili. Lakini kwa haraka haraka, nikienda kumalizia kwa sababu muda unatupa mkono. E, nichukue hizi salamu zake Juventus, Jose Ntalima anasema yuko wapi? Anasema yuko safarini. E, anatoka kule Dodoma Tanzania. A, anasema angependa tumpigie sal simu akutuma salamu moja kwa moja. E, lakini e, kwa sababu ya muda hatutaweza kupiga simu sasa hivi. Naona tu tusome zile zilizopo za Kalume Mtengo, salamu na muziki zifikie kakangu Uh, alin Kalume eh, pale Beni DRC na wote wanaonifahamu hapa Kisangani. Hayo basi, shukrani sana Kaluma Masengo, ukiwa katika nchi ya uh, majamhuri ya uh, kidemokrasia ya Kongo. Naona pia kunaye huyu kutoka kule Kenya kule Kisii, Kenya na jina lake ni Namuel Nyabuto, anasema zangu salamu ziende kwa mamangu mzazi Sara Kerubo, dada zangu wote wakiwa katika kaunti ya Kisii. Yeye amesalimia wachache tu na, na matumaini yangu ni kwamba salamu hizo zimewafikia. Asante sana Namuel Nyabuto ukiwa huko Kisii, Kenya. Naona pia hapa kutoka Kenya kuna huyu Timothy Ngaira anasema yuko kule Kitale. Kitale nisha safiri kule na kujua sana aa, ni maeneo maeneo ambayo watu hupata lishe bora, hasa mahindi ni mengi sana kule. Timothy Ngaira unasema ungependa salamu zako kwa ziende kwake Anyenda Nebat Mgogor aa, Awilo Wilfred Marori pamoja pia na Peter Isundwa na Alf, Alfred Lizwa Shing'ong'o pamoja na Haji Bodii wote wakiwa nchini Kenya, maeneo mbalimbali mbali, natumai kule nchini Kenya. Asante sana Timothy Ngaira kutoka Kitale, Kenya, msikilizaji, kwa hizo salamu. Naona hapa muda umetupa kisogo. Eh, kama nilivyosema, iwapo ukusikia salamu zako, eh, kumbuka kwamba, eh, kuna nafasi nyingi tu eh, kila Jumapili, kwa hivyo zitasomwa wakati mmoja au mwingine. Eh, nakushukuru sana kwa kuendelea kuwa nasi au kuwa nasi kwa takribani dakika hizo, eh, hapa kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Na siwezi kukuacha bila kibao cha mziki msikilizaji, na kuacha na siswala, huyu ni mwanamziki King Kong, eh, pia akitokea nchini Uganda. Jina langu ni BMJ Mridhi, eh, nakuambia kwa heri na uendelee kuenjoy eh, na wakati uliosalia wa weekend. Tuonane tena panapo majaliwa, kutoka hapa Washington DC. Kwa heri. Basi kutamatisha matangazo haya, mi ya BMJ Mridhi na kusomea muktasari wa habari. Rais wa Uganda Yoweri Museveni leo anatarajiwa kulihutubia taifa, kuelezea mikakati ya serikali yake katika kupambana na ongezeko la maambukizi ya virusi vya korona. Rais wa Marekani Joe Biden amesema kwamba nchi yake itasimama imara na washirika wake wa Ulaya dhidi ya Rasia kuelekea kwa mkutano wa kwanza wa ana kwa ana na Rais Vladimir Putin. Mhubiri maarufu raia wa Nigeria Temitope Barogun Joshua, maarufu kwa wafuasi wake kama Nabii TB Joshua amefariki dunia hii leo, kwa mujibu wa vyombo mbalimbali mbali vya habari. Marekani, Jumuiya ya Ulaya na mataifa mengine yameeleza wasiwasi wao juu ya uamuzi wa Nigeria kwa kupiga marufuku kwa muda usiojulikana mtandao wa kijamii wa Twitter baada ya kampuni hiyo kubwa ya Marekani kufuta ujumbe wa Twitter kutoka kwa akaunti ya Rais Muhammadu Buhari kwa shutuma kwamba ilikiuka kanuni zake. Na bodi ya wakurugenzi wa Benki ya Dunia imeidhinisha mikopo ya masharti nafuu kwa Tanzania yenye thamani ya shilingi trilioni mbili nukta tatu kwa ajili ya utekelezaji wa miradi minne ya maendeleo kwa mujibu wa waziri wa fedha wa taifa hilo la Afrika mashariki Mwigulu Njemba. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22, na thelathini na moja. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo mimi ni Sandy Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.