ziyara ya rais wa ufaransa emanueli macuro ambayo yanaianza siku hii ya alhamisi inatazamiwa kuweka nukta katika ukurasa mbaya wa mahusiano ya mataifa hayo mawili kwa mnda mrefu sintofahamu hiyo baina yao ilianza mapema baada ya kumalizika mauaji ya kimbali dhidi ya jamii ya watusi wa rwanda mwak1994 rwanda ikielomwa ufaransa kuisaidia serikali hayati juvenavarimana rais wa zamani wa rwanda ambaye serikali yake inatajwa kuandaa na kutekeleza mauwaji hayo ukiachili ambaye rais wa zamani wa ufaransa nicolasalicozi aliyezuru rwanda zaidi ya miaka 1 iliyopita emanuel macro anaonekana kuwa na kasi kubwa katika kurejesha uhusiano huo ma18 na aliagiza kuundwe tume ya kuchunguza nafasi ya nchi yake katika mauwaji ya rwanda na mwezi machi mwaka huu matokeo ya ripoti hiyo yaliyoundwa na wanahistoria wa ufaransa yakaonyesha kwamba ufaransa ilikuwa na nafasi kubwa katika mauaji ya rwanda ya mwaka 94 na hii ndiyo maana waziri mkuu wa zamani wa rwanda bernad makuza anasema utashi wa rais emmanuel macron kurejesha hali ya mambo unazingatia historia hiyo Mboda yuko e, ni dhahiri kwamba serikali ya sasa kule ufaransa inataka kuweka wazi ukweli kuhusu kile kilichotokea na kusawazisha hali ya mambo kwa kuzingatia ushahidi uliopo hapo kabla nchi hiyo ya ulaya ilichukulia msimamo wa kuonyesha kiburi na majivuno kwa kiasi fulani hasa kwa nchi za kiafrika lakini sasa yaonekana serikali ya sasa huko ufaransa yazichukulia nchi zetu za kiafrika kama kiafriaamawadahii inatajwa kuwa mara ya kwanza ufaransa kuonyesha hali ya kukiri kwamba serikali ya zamani ilikuwa na nafasi japo kwa kiasi fulani katika mauaji ya kimbari dhidi ya wa rwanda marais wote wanne wa waliyoongoza ufaransa tangu mwaka t4 yalipofanyika mauaji hayo hakuna aliyeomba msamaha lakini wadadisi wanahisi kwamba raisi manyli maclo japo hajajitokeza kuomba msamaha mpaka sasa ameonyesha mabadiliko makubwa kuhusu tatizo la rwanda na nchi yake kuliko raisi yeyote aliyemtanguliahii ritai... ni mara ya kwanza kwa serikali ya ufaransa kukiri kwamba kwa kiasi fulani ilihusika katika mauaji nchini rwanda mauaji ya jamii ya watutsi ufaransa yenyewe imekiri kuwa na mkono nidhaili ndani ya miaka miwili iliyopita rais macro amejitwika jukumu la kufuatilia na kutaka kusawazisha tatizo hilo uh, akiwa nchini rwanda kwa muda wa siku mbili rais emmanuel macron atatembelea maeneo mbalimbali kubwa lakini likiwa jumba la kumbukumbu za mawaji hayo nje kidogo ya mji mkuu wa rwanda kigali na baadaye atafanya mkutano na waandishi wa habari akiwa na mwenyeji wake rais wa rwanda palo kagame kabla ya kufungua rasmi jumba la utamaduni wa ufaransa lililojengwa mjini kigali na serikali yake silvanos karemera sauti america kigali