Yafuatayo ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, kipindi ambacho huangazia taarifa zinazogonga vichwa vya habari tukipekuapekua, kuchimbua na kukupa maelezo ya kina zaidi, msikilizaji, kuliko ilivyo kawaida. Katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki leo tutaangalia changamoto na mafanikio zilizoyapata nchi za Afrika Mashariki na Kati katika vita dhidi ya ugonjwa wa korona, na kwenye sehemu ya pili tutamulika hatua ya hivi karibuni kabisa ya kisiasa nchini DRC ambapo mrengo wa aliyekuwa rais wa nchi hiyo Joseph Kabila umesema kwamba hautafanya kazi kwa pamoja na serikali ya sasa ya rais Felix Tshisekedi. Ni kwa undani, mimi ni BMJ Mridhi Kwa kipindi cha mwaka mmoja hivi nchi za Afrika Mashariki na Kati e, zimeungana na zingine ulimwenguni kote katika kupambana na janga la korona. Na kumekuwa na changamoto, lakini pia na mafanikio katika vita dhidi ya virusi hivyo hatari, hususan katika ukanda huo wa Afrika Mashariki. Leo tunaangazia hayo yote katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki, na nampisha mwenzangu Jason Nyakundi akiwa mjini Nairobi. Asante sana BMJ Mureithi. Wiki iliyopita rais wa Kenya, Uhuru Kenyatta, alitangaza amri ya kutotoka nje katika kaunti tano nchini, ili kuzuia usambazaji wa virusi vya korona. Kaunti nyingine zilizoathirika na amri hiyo ni pamoja na za Kajiado, Machakos, Kiambu na Nakuru. Kutokana na amri hiyo, hakuna usafiri wa barabarani, angani na reli unaoruhusiwa kuingia na kutoka sehemu hizo zilizotajwa kama zilizoathiriwa sana na korona. Lakini nchi za kanda ya afrika mashariki zimeendesha kwa njia gani harakati za kupambana na kuenea kwa virusi hivi vya korona? Ni kasoro zipi zimeibuka na pia ni mafanikio yapi yameshuhudiwa? Shamvya Popote ni mwandishi wa habari nchini Rwanda, kwanzia akipatikane Kisa cha kwanza cha maambukizi ya virusi vya korona nchini Rwanda ikiwa ni tarehe kumi na nne mwezi wa tatu mwaka jana. Mpaka leo kumekuwa na idadi kubwa ya maambukizi eh. Kumekuwa na vitu ambavyo watu wameshukuru serikali, lakini pia kuna vitu ambavyo watu wamesema kwamba serikali ilifanya katika, iliwaweka katika mazingira ambayo yamekwamisha maisha yao. Kwanza uh, idadi ya visa vya maambukizi imefikia elfu eh, ishirini na moja na watu mia saba themanini na watatu, lakini idadi kubwa wamepona, maanake watu elfu ishirini mia moja themanini na wa, wawili wamepona. Eh, kwa sasa wagonjwa mahututi ni watano. Eh, utakumbuka kwamba siku zilizopita zimetolewa kinga hasahasa, hasa zile za AstraZeneca na Pfizer. Watu ambao wame pata hizo chanjo sasa wenyewe ni laki tatu na elfu arobaini na nane. E, idadi ya yani, watu wote ambao wamesha fariki dunia kutokana na, na Covid 19 wenyewe idadi yao ni watu mia tatu na saba. Sasa watu wamekuwa wakisema kwamba wengine wanaishukuru serikali kwamba imechukua hatua kali ambazo zimefanya, ukiangalia kuna nchi ambazo eh, kila siku wanakufa maelfu ya watu, lakini kwa Rwanda ukiangalia, wote ambao wamekufa katika kipindi hicho cha eh, mwaka na siku chache ni watu mia tatu na saba. Wanasema kwamba laiti serikali singechukua hatua ambazo imezichukua, pengine tungekuja kuona watu wengi wameambukizwa na watu wengi wamefariki dunia, lakini wakawa wanasema kwamba hizo hatua wa zimesaidia kudhibiti kusambaa kwa maambukizi ya virusi vya korona, na wengine wanasema kwamba pamoja na kwamba idadi yenyewe ni ndogo ya maambukizi, lakini Eh, maisha yao yamekwama. Kuna watu ukiingia katika mitandao ya kijamii wanaitaka serikali kwamba jamani, maisha yamekuwa hivi, wengine biashara zao hazijaruhusiwa kuendelea. Unakumbuka wakati wiki moja baada ya kisa cha kwanza kupatikana Rwanda, Rwanda ilikuwa ndio nchi ya Afrika kuweka lockdown, marufuku ya kutotoka nje. Hiyo lockdown ilidumu kwa, kwa, kwa muda wa mwezi na siku 15 na mapema, mwezi, mapema mwaka huu, mwaka, mwaka 2021, mwezi wa kwanza, eh, iliwekwa marufuku nyingine ya kutotoka nje kwa mji wa Kigali na hatua nyingine. Kuna hatua nyingi zimechukuliwa, watu wakawa wanasema kwamba kusingekuwa kuwa na hatua kama hizo maisha ya watu yangekuwa, wengi wameshafariki dunia kutokana na covid tisa, wengine kazi, wakawa wanasema kwamba eh, serikali imeweka imechukua hatua ambazo ni kali kudhibiti kusambaa kwa maambukizi lakini ambazo hazikulingana na uwezo wake. Waka, wakasema kwamba eh, Rwanda iliweka hizo hatua kama ambavyo imefanywa Ulaya. Ulaya imekuwa katika hizi hali za lockdown lockdown, lakini ni nchi ambazo zina utajiri mkubwa kiasi kwamba wakiweka watu katika mazingira ya kutoweza kutoka nje kwenda kutafuta riziki, serikali ina jinsi ambavyo imejiandaa me, kuwapa pesa, wanapewa kitita cha pesa kwa ajili ya kuweza kuendesha maisha yao. Lakini kwa hapa imekuwa eh, hali ni tofauti watu wamepewa chakula lakini, kwa mfano, watu wamewekwa katika lockdown ana, wanapewa chakula ambacho kwa kweli hakitoshi. Wanaweza kupewa unga wa unga, unga, unga, unga, sembe cha kwenda ku, kuna idadi kubwa ya watu ambao kupata chakula mpaka waende kutafuta. Sasa kama amepewa chakula ambacho na kula leo na kesho, ina maana kesho kutwa na kosa chakula. Lakini pia kuna fuko lingine ambalo limewekwa na serikali kwa ajili ya kusaidia biashara hmm, wafanya biashara ambao wameumbishwa na na, na, na, uwepo wa korona. Lakini ukiangalia watu wanasema kwamba ni kweli na ni jambo zuri kwamba biashara hizo zimesaidiwa, lakini waliosaidiwa ni watu ambao wanajiweza ni yale makampuni makubwa makubwa watu ambao walikuwa wanafanya biashara za rejareja hawajapata hawanufaiki hawa na, na, na, na misaada na inayotolewa kupitia mfuko huo. nchini Kenya, waziri wa afya Mutahikawe wiki iliyopita pia alikiri kwamba visa vya maambukizi ya aina mpya hatari ya korona iliyogunduliwa Afrika Kusini na Uingereza vimethibitishwa nchini Kenya. Hadi sasa, Kenya imeandikisha visa 113458 vya ugonjwa wa korona ambapo watu 2153 wamefariki huku watu elfu tisini na mbili mia sita na sabini na tisa wakipona maradhi hayo. Ijumaa iliyopita, rais Uhuru Kenyatta alipokea chanjo dhidi ya virusi vya korona mbele ya kamera, pamoja na mkewe Margaret, mawaziri na maafisa wengine wa ngazi ya juu serikalini. Wafanyakazi wanaokabiliwa na hatari ya kuambukizwa korona wamekuwa wakipewa chanjo hiyo kuanzia Machi tano, shughuli hiyo ilipozinduliwa. Wao ni wahudumu wa afya, maafisa wa usalama na walimu. Lakini Kenya imelishughulikia kwa njia gani janga hili la korona? Dr. Mumo Nzao ni mchambuzi wa siasa na mtaalam wa masuala ya uongozi wa serikali. Wakenya wote wamekuwa wakitoka nje wakifanya shughuli zao mahotelini, makanisani, maka misikitini, na vilevile wanasiasa na, na nini na nini. Ni kweli wamechangia ndio, lakini e, wote ni Wakenya na kwa maana huu ugonjwa hauchagui chochote, unaenda kwa kila mtu na watu wanapata ugonjwa huu kila mahali, huwa ni katika mateksi uhu, kwenye gari za uchukuzi kila mahali. Kwa hiyo ni njia tu ya kupunguza najee, kwa mabaa najee kwa, kwa katika makanisa najee... no kila mtu atajaribu, atasema kmi okay, ni nijaribu pangu kwa upande kwa, kwa, wangu nilijaribu, lakini watu walipunguza ile hali ya kuwa na uangalifu eh, watu walilegea wali, wali kidogo, na wakiwemo wanasiasa, wakiwemo watu wa makanisa, wakiwemo watu masikiti, wakiwa watu eh, mahala pote watu walilegea. Sasa ni nchi nzima washikane. Haya, kumbuka pia tulifungua mashule, tulifungua nyinginezo eh, na si sababu ya uchumi, kwa kila so kwa hiyo kuna wale ndio eh, rais alisema ni right wanao wenye kupiga wenye kulia kwamba wamefinywa, ni wako na ni haki, yani ukweli, na wenye kulia kwamba pia e, tukiwatilia pia sana magonjwa yatazidi, kama wale Kenya Private Sector Alliance ndio walimshinikizwa sana rais kumwambia, tukikosa ku, kuweka mikakati mikakati hii kufunga kiasi, e, mambo yatakuwa mabaya zaidi. Sasa rais anamsikiza kila mtu, na, na, na mwezi mmoja hata kabla ya haya masharti ya juzi, rais alishafunga mambo ya mikutano ya kisiasa alikuwa ameshasitisha. So kwa hiyo tuzidi kuvumiliana. Ugonjwa huu umeleta maafa makubwa kwingineko, hata ambako kulikuwa na malockdown na nini, kule nchi za Uropa na Amerikani na Brazil na wapi, na kwa hiyo ukiona mambo yanatokea ya kwingine, lazima kufanya kinga, na ndio tunajaribu ili fursa ya chanjo iwafikie wale ambao wanaweza kuwa zaidi kuzidiwa, na vilevile vile, ugonjwa ugonjwa utazidi kusambaa, lakini ile mbio ya ugonjwa ile kasi ya maambukizi ipungue. Jumamosi imepita, rais wa Uganda Yoweri Museveni na mkewe mama Janet nao walipata chanjo yao ya covid covid-19. Uganda ilizindua chanjo ya covid covid-19 tarehe kumi mwezi Machi mwaka huu baada ya kupokea shehena ya dozi kutoka kwa mpango wa Covax na dozi laki moja kutoka kwa serikali ya India na kuhitimisha dozi 964,000. Awamu ya kwanza ilijumuisha wahudumu wa afya, maafisa wa usalama, walimu na wanahabari. Hadi sasa Uganda imeandikisha jumla visa 734 vya ugonjwa wa corona kwa watu 334 wakiripotiwa kufariki na wengine 15,147 nao wakipona. John Kibego ni mwandishi wa habari nchini Uganda. Nchini Uganda, vita vya kupambana na virusi vya korona vimekuwa vikiendelea na kupata mafanikio kiasi fulani, lakini kumekuwa na changamoto nyingi sana ambazo imekumba vita dhidi ya COVID-19. Changamoto hizo zimeanzia hasa kwa suala la sera, sera ya utekelezaji wa kampeni dhidi ya COVID-19, kwani serikali, kasoro ya kwanza ilikuwa siasa wakati fulani iligubikwa na siasa. Maanake watu wakashindwa kuelewa ikiwa jambo la covid 19 ni kweli ama ni uongo, ni la kisiasa. Hilo likasababisha madhara makubwa, watu wakawa na shaka. Ndio maana mpaka leo watu wengine wanapuza hata mambo ya vaccination, yani chanjo dhidi ya COVID-19. Mwanzo mnamo mwaka ule watu walikuwa wakitekeleza hii haya maagizo ya wizara ya afya, kuhakikisha kuhakikisha kwamba kila mtu kwenye biashara yake kwenye duka yake ama shule ana ndoo za kunawa mikono, kuna sanitizer na mambo haya yote, na vilevile watu kuvaa barakoa lakini ukaja wakati kwa mfano unapo ilipoingia mwaka huu, watu wakalegeza sana. Unapofika kwenye biashara nyingi sana, unakuta hakuna hizo ndoo, hata pale zipo, unaona watu hawazitumii. Watu wanakuja pia wanapita. Zamani walikuwa wakubali watu kuingia bila barakoa, lakini unakuta kwenye baadhi ya masoko watu wanaingia bila barakoa na bila kunawa mikono. Manake imekuwa ni changamoto kubwa katika siku hizi kuona kwamba maagizo haya yanatekelezwa. Uh, magizo hayo ya usafiri ninaweza nikasema kwamba ndiyo yamevunjwa zaidi. Pale ambapo yamejaribu kutekelezwa kidogo ni katikati mwa mji wa Kampala, lakini wanapotoka, uh, madereva wanafanya mambo tofauti kabisa, lakini wamenufaika tu nayo. Ndio maana naona sasa hivi abiria na wanalalamika wakisema kwamba sasa bei ya usafiri wa daladala ilikuwa imepandishwa kwa mfano kutoka elfu tano hadi elfu kumi ikizingatiwa kwamba tutakuwa mkichukua watu watatu ama waende kwenye taksi hizi ndogo ndogo, lakini sasa mnatubeba tukiwa wengi sana, mtasafirisha tukiwa watu saba pia mnaomba shilingi elfu kumi. Hiyo imekuwa na kasoro kubwa sana na ndio maana watu imeondolea imani. Askari wamekuta pia wamepata biashara pia sehemu fulani katika maeneo ya, ya, ya mashinani manake wanakuona umebeba watu wengi kupita kiasi, wanapokea rushwa na unaendelea na kazi yako. Hiyo imekuwa kasoro kubwa sana. katika utoaji wa chanjo nchini Uganda, chanjo hiyo pia imekumbwa na changamoto nyingi sana, wakati ambapo watu wanapuuza, hawaamini kwamba inafaa nchini Uganda. Wengine wanaeneza uvumi kusema kwamba dawa hizo si sahihi, lakini sasa hivi ripoti zinaonyesha kwamba wamepiga hatua kidogo. Wale watu waliolengwa kama wahudumu, wauguzi au wahudumu wa afya, uh, walimu na askari waliolengwa kabisa wameanza kujitokeza sasa wakichanjwa, ingawa ukienda katika maeneo kwa mfano Hoima kule Bunyoro, ripoti inaonyesha kwamba hata ma, waguzi wengi hawajachanjwa licha yao kuhamasika na kujisajili. Mwezi Juni mwaka uliopita aliyekuwa rais wa Tanzania hayati John Magufuli alitangaza kuwa nchi hiyo iliondokewa na virusi vya korona kufuatia maombi ya wananchi. Tangu wakati huo shirika la afya duniani WHO limekuwa likielezea wasiwasi wake kuhusu jinsi Tanzania inalishughulikia janga la korona. Serikali ya Tanzania ilisitisha uchapishaji wa visa vya ugonjwa huo, ambapo wakati huo vilikuwa vimeripotiwa visa 509 vya korona, watu 21 walikuwa wamefariki dunia na 183 walikuwa wamepona. Nchini Burundi, takwimu zilizopo zinaonyesha kuwa hadi sasa ni visa 2810 vimeripotiwa, ambapo watu sita wamefariki dunia huku watu 773 wakiripotiwa kupona. Asante sana Jason Nyakundi, ukiwa hapo jijini Nairobi. Msikilizaji, Jason Nyakundi anatufungia sehemu ya kwanza ya kipindi Kwa Undani hivi leo, lakini usiondoke eh, kwani nitarejea hivi punde kukuelezea kuhusu sehemu ya pili ya kipindi hiki. Nam, karibu kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ukiwa nami BMJ Mrithi nikiwa hapa Washington. Kama nilivyokuarifu kwenye vidokezo vyetu pale mwanzo, ni kwamba vyama vinavyomuunga mkono rais wa zamani Joseph Kabila wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo vinasema kwamba havitoshiriki katika serikali. Yaani muungano ambao ulikuwa umeundwa kati ya vyama hivyo na vyama vinavyomuunga mkono rais Felix eh, Tshisekedi eh, vikisema kwamba amekiuka ah, katiba na sheria ya nchi hiyo, na hivyo basi hawatambui eh, kwamba muungano huo ungalipo. Na bila kupoteza wakati, moja kwa moja sasa tuungane na mwandishi wetu kule mjini Goma mashariki mwa DRC Hostel Malivika yuko kwenye laini ya simu, atufafanulie uh, zaidi ni nini ambacho uh, kimetokea huko. Karibu Malivika, tuko na muda wa kutosha, tueleze taratibu, ni nini hasa kimeendelea, manake tulikuwa tumesikia kulikuwa na mvutano hapa na pale, lakini haya ya hivi karibuni yanaonekana ni, ya ni mambo makubwa eh, kweli. GMG ni kwamba kile ambacho kimejiri hapa ni kwamba Ale Atundu, msemaji wa FSA ikiwa ni muungano wa vyama vinavyomuunga mkono rais wa zamani mstaafu Joseph Kabila amesema kwamba vyama hivyo havitashirikiana uh, na serikali ya Felix Chisekedi, yaani havitashiriki katika serikali hiyo, na hii ni kufuatia mvutano wa kisiasa unavyoendelea. Atundu amesisitiza kwamba tayari Chisekedi alikuwa amevunja mikataba kati yao na FCC, kwa hiyo hawana mamlaka na hata hawana haja ya kuweza kushiriki mara nyingine pamoja naye katika serikali, kwa sababu wanasema yeye aliwashutumu kwamba ni wao wameacha akishindwa kuongoza Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ndio wanasema kwamba wanamwachia muda na vi mjuutafahamu, kwa kwamba hili tukio limetukia kumekuwa uh, watu ameku, wanangi wamekuwa wakisubiri kutangazwa kwa mawaziri wapya katika serikali ya Kongo, kwa sababu waziri mkuu tayari alitangazwa mwezi mmoja na nusu zilizopita Sama Lokonde. Lakini hadi sasa hakuna mawaziri ambao wametangazwa, na fundumu zilikuwa zimesema kwamba tayari mawaziri wengi kutoka upande wa rais mstaafu tayari wataingizwa katika serikali. Ndio sababu hao wanasema kwamba hawatashiriki na lazima Felix Tshisekedi aunde serikali yake pamoja na chama na, cha UDPS. Naam, na najua Malivika umezungumza na baadhi ya watu, labda utambulishe ni kina nani uliozungumza nao, kabla sija kuuliza kama kuna taarifa zozote au ni vipi ambavyo hatua hiyo imepokelewa na watu wa upande wa Shisekedi. Ni nani umezungumza naye? Ah, kwa kweli nimezungumza naye Ezekias Muhaya Paluku ambaye ni kiongozi wa chama PPRD ikiwa ni chama binafsi cha Joseph Kabila, rais mstaafu, mashariki mwa Kongo, Kivu Kaskazini. Na yeye amesema kwamba wanahakikisha kwamba hawatashiriki katika serikali. Hatuko, hatuwezi na bado hatuwezi, inakatazwa kabisa, haitawezekana. Sababu ni mambo ya nje ya katiba bwana. Kwa nini sasa sisi kushiriki gavumenti hiyo? kwa namna ya sisi kama chama, kama FCC hatuwezi, sababu inatokana nje ya katiba, hatuko ndani. Hakuna mtu ya PPRD, hakuna mutu ya FCC. Lakini mbali na hayo vilevile nimezungumza na mbunge kutoka upande wa raisi Felix Chisekedi. Mbunge huyu ni mbunge ambaye amechaguliwa katika mkoa wa Kasai na Kasai ndiyo maeneo ambayo amezaliwa uh, rais wa sasa na yeye ni mbunge tumba cha bola bindu ambaye vilevile amezungumzia hili swala la FCC kukataa kujiunga na huu muungano wa rais Felix Tshisekedi, puisque balishindwa kujenga nchi pendant presque 8 ans. Anatwaribishia miaka mbili yenye tulitumika napo pamoja, alors benyevi kuna romo baya batendi E, inchi pendelea, ba- yetiendelea ba, ikuabaikale baone namona inchi wataijenga kwa Felix Tshisekedi na na malivika sasa. Kwa maoni yako wewe, kama mwandishi wa habari umekuwa ukifuatilia mambo haya kwa muda mrefu, hii hatua ya hivi punde eh, labda sio maoni yako, tuseme tu anavyoangalia wale ambao ni wachambuzi eh, hatua hii ina maana gani hasa kwa eh, mustakabali wa siasa za hapo DRC? Ha, kwa kweli hatua hii ni ngumu na hii itamkwamisha rais Felix Tshisekedi kwa sababu sasa Felix Tshisekedi anabaki tu na karibu miaka miwili miaka miwili na nusu ya uongozi ili uchaguzi uweze kufanyika kwa sababu hata serikali ya Marekani Ulaya imeomba Felix Tshisekedi kuweza kuandaa uchaguzi mwaka wa elfu mbili ishirini na tatu na leo tuko mwaka wa elfu mbili ishirini na moja yaani tu ni kama miaka miwili ambayo inabaki ili uchaguzi uweze ku uweze kuitishwa hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, wakati ambapo hali ya serikali ni tatizo. Alafu hii pengine hii FCC kujiondoa kwenye upande wa Felix Chisekedi itakuwa tatizo kubwa, kwa sababu wengi wanasema upande wa UDPS hawakuandaa watu ambao wangeweza kuongoza ku-kuweza ku, kuongoza Kongo, na wengine wanasema kwamba ni lazima Chisekedi akubali kwamba aunde serikali yake, aache basi watu wa rais mstaafu wabaki katika upinzani, ili mwenyewe naye aweze kuonesha wananchi wa Kongo kama kitu gani anaweza kukifanya. Lakini vile vile utafahamu kwamba kuna upande wa gavana wa zamani Moise Katumbi Chapwe ambao wamekuwa wamemuunga mkono Rais Felix Tshisekedi, na hata nilizungumza naye, Patrick Mundeke, ambaye amekuwa katika assembly yake Moise Katumbi, naye akasema hivi, na hata kama sisi tunatuona tumeenda kumuunga mkono kidogo Bwana Felix Kisekedi ni kwa sababu sisi tulimwambia kama ubaya wa hii nchi ni Kabila. Kama tumekosa mabarabara, tumekosa mahospitali, tumekosa vyote, tunakosa usalama, ni Kabila kwanza. Kama tulikosa kama tumekosa uh, amani, ni Kabila kwanza. Kama udemokrasia umezorota ndani ya hii nchi, ni Kabila tu sasa sisi tunaona kama huyo mtu mwenye anakuwa akipigania tu yeye peke na jamaa lake e, e, e, tukajiunga pamoja na na bwana Kisekedi, kwa hiyo kwa wanaita inyosa sakre ili tumsaidie kujitoa hako kabila. Na sisi tumezani kama tumemaliza kitu kia nguvu kinefanya, lakini bwana Kabila inaomba siku moja aweze kusambishwa na aweze kufungwa kwa mambo yote amefanya ndani ya Jamhuri ya Kongo. Tukimalizia Malivika, imekuwa ni kawaida kwa wasikilizaji kukosa kusikia eh, sauti ya uh, Joseph Kabila inakuwa kwamba yeye kuzungumza ni nadra sana. Sijui wakati kuna tukio kubwa kama hili, anatarajiwa kusema chochote au amesema chochote, ameshasema chochote katika siku za karibuni? Au taswira ikoje kumuhusu Kabila, hasa tabia za Rais wa mstaafu Joseph Kabila? Hasemi hata wakati wa uongozi wake, waandishi wa habari mnakuja nyumbani kwake, mnasema, mnazungumza, anasema Hapana, mimi sizungumze. Yeye anasema na, anatenda ana, ana, ana, ana hazungumze. Lakini huyu Andre ale Atundu yeye ni msemaji wa vyama vyake, yaani anatamka yale yani ambayo yametoka katika kikao ambacho kama Rais Kabila mwenyewe ameshiriki, kwa sababu yeye ndiye head of wa huu muungano wa vyama. Niliwauliza ni mbona siku zilizopita kuna mawaziri na wabunge ambao walikuwa upande wenu wa FKF, walienda kwenye inyo sakre yake Felix Tshisekedi. Sasa hawa, hawa, hawa hatima yao itakuwaje? wao wakasema kwamba wale wabaki huko na hawatakubaliwa tena warudi kwenye upande wa Joseph Kabila. Muda unatupa kisogo, Malivika, na nilikuwa na swali lingine, lakini naona hatuna muda kabisa. Labda kwa sekunde chache tu, kwa msikilizaji ambaye anasikia haya kwa mara ya kwanza, tupe taswira kidogo tu kuhusu kwenye eh, serikali E, kulikuwa na kama watu wangapi ambao unaweza kusema ni wa mrengo wa Joseph Kabila ili kupata taswira kamili? Ah, kwenye serikali ni kwamba kwanza, hadi sasa, uh, mawaziri wote ni wa upande wa, wa Rais Joseph Kabila kwa sababu Joseph Kabila alikuwa na uwingi wa wabunge na katiba inasema naye kuwa na uwingi wa wabunge pia anakuwa na, na, na mawaziri wengi. Na kushukuru sana uh, Osteo Malivika kwa kuzungumza na kwa undani hivi leo kutoka hapo Goma. Asante sana nam, msikilizaji Hoseo Malivika ndia nayetukamilishia sehemu ya pili, na hivyo basi kipindi kizima hiki cha Kwa Undani Hivi Leo, kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi amekuwa ni Mary Mgawe, msimamizi mkuu Mwamoyo Hamza, mimi ni BMJ Murithi nikiwa hapa Washington, nimeshirikiana kwa upande wa pili na Saida Hamdun kama mwelekezi. Kwa niaba ya wote hao nawatakieni usiku mwema. Tuonane wakati mwingine, panapo majaliwa. Alamsiki. Mara baada ya kusikiliza marudio ya kipindi cha kwa undani, hivi sasa sikiliza burudani ya muziki. <laughs>