Ifuatayo ni marudio ya kipindi cha Kwa undani Kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari na kukuletea maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki, tutaangazia Marekani kuorodesha makundi ya waasi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo na kule Msumbiji kama makundi ya kigaidi ya kigeni. Kwenye sehemu ya pili tutaangalia hatua iliyochukuliwa na serikali ya Kenya kufuatia shutuma kwamba ilikuwa imekataza mahindi kutoka nchi jirani kuingia nchini kwake. Ni kwa undani, mimi ni BMJ Muridhi. Marekani imeorodhesha makundi ya waasi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na lingine la Msumbiji kama makundi ya kigaidi ya kigeni. Imesema kwamba kundi la ADF na lile la Al Asra al Suna ambalo linajulikana kama Al Shababu nchini Msumbiji yanajihusisha na Islamic State, kundi la kigaidi lijulikanalo kama ISIS. Viongozi wao wametajwa kama magaidi wakubwa duniani. Taarifa ya wizara ya mambo ya nje ya Marekani imesema kwamba sasa wanakabiliwa na vikwazo, mali zao kuzuiwa, na watu walio Marekani wanazuiwa kuwasiliana na kujihusisha kifedha na viongozi hao. ADF ni moja ya makundi ya kigaidi yanayofanya operesheni zake hususani mashariki mwa DRC, eneo lenye utajiri mkubwa wa madini, ambako vikosi vya serikali na Umoja wa Mataifa vinaendelea kupambana kurejesha udhibiti katika eneo hilo. Kundi hilo limeripotiwa kuua mamia ya watu tangu jeshi lilipoanza operesheni zake uh, dhidi ya kundi hilo mwishoni mwa mwaka wa 2019. Ansar al-Sunna nalo linahusika kulingana na serikali ya Marekani kwa dazeni za mashambulizi ya kigaidi katika miaka ya hivi karibuni na limeua zaidi ya watu 1300 tangu mwezi Oktoba mwaka wa 2017. Taarifa hizi za hivi punde ni mwendelezo tu wa yale ambayo tumekuwa tukiripoti. Na sasa moja kwa moja tuungane na mwandishi wetu mjini Goma, Ostel Madivika, ambaye amekuwa akiripoti kuhusu hasa kundi hili la ADF lakini pia atazungumzia kidogo kuhusu kundi hilo lingine la Alsuna. Malivika, uliposikia ripoti hizi, na unajua kwamba umekuwa ukieleza hasa katika matangazo yetu, labda mwezi mmoja ama miwili iliyopita, ulikuwa na habari hizi kuhusu makundi haya, lakini sasa Marekani imeyaorodesha kama kwamba ni, ni makundi ya kigaidi ya kimataifa. Manake, nini hapo ulipo, unaposikia uh, kwa kweli, BMG ni kwamba hili tangazo la serikali ya Marekani sio lipya kwa wananchi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kwa sababu kuna shirika moja ambalo linajulikana kama vile Sepado hapa mashariki mwa Kongo, lilikuwa limetangaza mara kadhaa kwamba ADF imegeuza mtindo wake wa mauaji, na hii ilikuwa kutokana na mtandao ambao ADF ilikuwa imeingia ndani ilikuwa limetangaza kwamba kuna kundi la Al Sunna ambalo linakuwa Msumbiji ambao wanashirikiana na ADF pamoja na Al Shababu na likuwa limesema kwamba kuna kundi lingine ambalo limekuwa katika nchi za maziwa makuu kama nchi ya Burundi ambalo wanatul, linataka liweke eh, makao yake katika eneo la Kalemi ama Kivu Kusini ili waweze kuendelea na huu haya mauaji na wanaoendelea nao mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Lakini shirika hili halikusikilizwa vizuri na serikali, japokuwa lililalamika kwamba limepata taarifa kwamba kuna ushirikiano wa karibu wa wananchi kutoka Tanzania, Uganda, Misumbiji, Burundi na Rwanda, ambao kwa sasa ndio wamekuwa wanaongoza hili kundi la ADF katika maeneo ya Beni, na kwamba mafunzo ambayo wanayapata wamekuwa wakiyapata kutoka wananchi kutoka maeneo hayo, ambayo wanachukuliwa na kundi hili la ADF, hasa likichukua wananchi wengi kutoka nchi ya Uganda, ambayo ndio ina makamanda katika lile kundi. Vile vile kumekuwa wengine wananchi kutoka Sudani Kusini na hata wengine Chad ambao wako sasa hivi katika hili kundi la ADF. Alafu Marekani kutangaza hili ili shirika la Sepadoli linasema kwamba Marekani iweze kuchukua hatua kama vile ilivyochukua hatua Somalia kabla kundi hili halijakomaa kama vile Alshababu kule Somalia wanasema kwamba kuna muda wa kuweza kulitokomeza mashariki mwa Kongo, lakini wapo hawatachukua hatua za haraka. I, I, Kongo ina misitu na ina ardhi nzuri ambayo hili kundi linaweza kujijenga hata na kuweza kuharibu usalama katika kanda lote la maziwa makuu. Kwa kawaida wakati Marekani inapotangaza eh, kwamba imeorodesha makundi fulani kuwa ni ya kigaidi na ya kimataifa yaani ugaidi wa kimataifa inakuwa kwamba nchi ambazo makundi hayo yapo zinafaidika kwa njia moja au nyingine, kwa sababu e, kama ufadhili na vilevile vile kama kuna pesa ambazo wameweka katika benki za Marekani na mambo yote hayo, kama nilivyotanguliza kusema e, inakuwa na umuhimu fulani. Lakini e, swali pia muhimu hapa ni kwamba kundi hili la ADF Eh, ni kwa nini lenyewe? Kwani ndilo kubwa zaidi? Manake tumekuwa tukiripoti kwamba kuna makundi mengi tu hapo, eh, eh, hili, hebu wafafanulie wasikilizaji eh, kwa nini ADF, na wala sio kundi lingine, yakiwa ni mengi ambayo yako msituni, kama unavyosema. Asante BMG. Utafahamu kwamba kwanza, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuna makundi mengi ya kigeni. ADF, ambayo asili yake ni nje ya Uganda na makamanda wake ni Uganda kuna FDLR ambao ni wapiganaji kutoka nji ya Rwanda. Kuna LRA, Lord Resistance Army ambao vile ni kundi la Uganda, lakini ambalo liko kwenye mpaka wa Sudani kusini na nji ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na vilevile vile nji ya Afrika ya Kati. Kuna vile kundi lingine kutoka nji ya Burundi ambalo liko Kivu kusini ambao wamekuwa katika bonde la, la Ruzizi, lakini hili la ADF lime limekuwa na nguvu zaidi. Ukitazama kwa mfano, ama kusikiliza stori zetu, ukiona wakifika hapa, wanaua watu kwa visu, shoka na hata watu kukatwa vichwa ili waogopeshe watu, watu wa, wakimbie, nyumba zinachomwa. Yaani ukitazama kama sasa hivi maeneo ya Beni, vijiji vingi vyote vimebaki, na hilo ndilo kundi ambalo lime, limeacha uhoga zaidi na nilipelekea hata hili shirika la, la, la, la linalohusika na utafiti la Sepado likasema kwamba ADF kawaida ilikuweko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo tangu wakati wa Mobutu na ilikuwa haiwaue watu. Ilikuwa chini ya mlima wa Rwenzori wilayani Beni, e, Kivu kaskazini kwenye mpaka wa Uganda na Kongo na, na, Kongo. Na nilikuwa, ilikuwa ni kundi ambalo lilikuwa haliuue wa wananchi hata lilitumika kusaidia uasi uliogomboa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wakati ilikuwa wakati wa Zaire, lakini muda huu limebadilisha mtindo wake. Wakati ambapo tunazungumza sasa hivi bmg, kundi hili sasa hivi limeweka uh, ngome zake katika mkoa wa jirani wa Ituri, Kivu kaskazini, na sasa hivi uh, linasikika katika eneo la Tanganyika. Tanganyika uh, ni pembeni ya ziwa Tanganyika ambayo wako karibu tu na Tanzania na kupitia Misumbiji karibu. Yaani, unaona kwamba ni kundi ambalo sasa linachukua maeneo yote ya mashariki mwa Kongo, na huwezi kujua ADF ni nani, kwa sababu ni mtandao mkubwa. Mwanzoni walianja hapa Kongo, wakawa wanawadanganya watu kutoka Tanzania kwamba wanaletwa Kongo kuja kuchimba madini, wanaenda kujikuta Beni. Wengine wanadanganywa kwamba wanakwenda Medina. Medina wanapita Uganda, walikuwa wameweka Medina ndani ya pori za Beni, ndio ilikuwa inaitwa ilikuwa inaitwa Medina. Alafu sasa hivi imebadilisha ime, ime mtindo wake. Kila siku nasikia wanaingia kwenye vijiji, wanateka watu, wanaenda nao, wanaenda kuwabadilisha fikra, ili wawe sasa waje wawe wenzao. Alafu nakuwa mchanganyiko, kuna raia wa Kongo, kuna raia wa Uganda, raia wa wa, wa Kenya, raia wa Tanzania, raia wa Rwanda, Burundi na Msumbiji kama vile tunavyozungumza na Sudani Kusini, kwa sababu hata hapa majuzi kuna mmoja ambaye amekamatwa ametoka uh, Sudani Kusini, amesema kwamba alikamatwa katika maeneo ya Bunia hadi kuletwa kwenye misitu, na yeye ameshiriki mauaji ya hapa majuzi katika maeneo ya, ya, ya Rwenzori. Kwa hiyo mmoja wa mataifa ulitahadharishwa kwa muda mrefu, lakini hakuna hatua waliochukua. Wakakataa kwamba hili kundi sio kundi la kigaidi, japokuwa watu walikuwa wameona mtindo wake. Wa namna wanavyoua watu yaani, kisiku kiona picha halisi, hata wewe mwenyewe huwezi kufanya hata dakika moja haujakimbia maeneo ya Beni da. Labda nikuulize tu kwa kifupi, maanake muda unakwenda. Uh, eh, sijui kama baada ya taarifa hii kuhusu Marekani, hatua ambazo, ambazo Marekani imechukua Uh, wa- wananchi wanasema nini, kwamba hii itasaidia kwa njia yoyote katika uh, katika kumaliza nguvu kwa kundi hili ndio BMG, kwa sababu hata siku zilizopita kwenye taarifa zetu kulikuwa mikataba ya kijeshi kati ya Kongo na Marekani, wananchi wakafurahi kwamba watapendekeza hata Marekani ijeweke bezi yake kubwa kama, kama vile inayokuwa Somalia, waje waiweke beni na watumie ndege ambazo wanatumia zile za drone kuweza kutokomeza hao watu wa, wa, wa ADF. Alafu wengi wanasema kwamba pengine Umoja wa Mataifa utageuza mbinu zake, lakini uhoga ulioko ni kwamba uh, hu, hu, huenda nchi nyingine nazo zikaja moja kwa moja Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kwa sababu kuna sheria za ugaidi, sheria za usalama duniani ambazo zinasema kwamba ukiona kuna vitisho pembeni ya nchi yako, hapo moja kwa moja unaweza kuwafuatilia hao waasi na waasi hao wako pembeni ya nchi ya Uganda, upande mwingine pembeni ya nchi ya Rwanda. Rwanda kila mara imekuwa ikisema MONUSCO imeshindwa, ni lazima wao waje watafute hii ADF. Uganda nayo vile vile, lakini hizi juhudi zimeshashindikana kwa sababu hata siku zilizopita Tanzania ilikuwa inasema iko iliku tayari kuleta kikosi kingine mbali na kile cha UN, ilete kikosi ambayo kitakuja kupigana na na na hao ADF, na taarifa ambazo hapa ninazo ni kwamba Kenya nayo imesema kwamba iko tayari kuja Beni kuja kupambana na hao ADF kwa sababu ina ujuzi katika zile taarifa na mapigano dhidi ya ugaidi kwa sababu wamepambana Somalia kwa muda mrefu katika Umoja wa nchi za Afrika, au kutazama zile taarifa kutoka hili shirika la Sepado walikuwa wakisema kwamba alisuna kwamba ndio kilikuwa tu kitengo kidogo kundi kidogo la Alshababu ambao walienda kujiweka Msumbiji, alafu hizi hizi siku za karibuni walipoona eh, hili kundi la ADF linatekeleza mauaji na limeleta hoga ni wakafanya mtandao kuunganisha na shabaha kubwa la ADF BMD. Utafahamu kwamba ilikuwa kwanza waende katika nchi ya Uganda na ADF, wakati ilipoundwa ni kwa sababu ya vita vya Sudani Kusini. Sudani Kusini kuna watu walitoka Sudani Kusini, walipoundwa na Sudani ya Khartoum kwa sababu ya vita ambavyo vilikuwa kati ya rais wa Uganda na Sudani Kusini, alafu wakaja kwamba wanakuja kupiganisha nchi ya Uganda. Bahati mbaya likawa kundi ambalo limeshindwa kuingia katika nchi ya Uganda, likabaki Kongo, na hapo sasa ndio wakabadilisha waka uh, lengo lao ambalo lilikuwa ni kwenda kuipindua serikali ya Uganda, kuweka uongozi wa Kiislamu, ndio ilikuwa uh, shabaha yao. Lakini sasa hivi ka, ikiwa wamebadili wame lengo lao, na imekuwa sasa kuwaua raia wa Kongo, wakisema kwamba ni makafiri ambao wako huku Kongo na ni lazima wawaondoe wa, wa, wa, wa, katika zile sehemu wanazoishi ni mwandishi wetu wa DRC mashariki mwa DRC, Ostel Malivika hapo akitueleza jinsi ambavyo tamko hilo la Marekani au taarifa kuhusu kuorodeshwa kwa kundi la ADF eh, limepokelewa huko na wakazi. Asante sana Malivika kwa mchango wako kwa mchango wako kwenye kwa undani hivi leo asante sana BMG. Namu, kulingana na takwimu za Umoja wa Mataifa mwaka uliopita, kundi hilo liliwaua takriban watu 850. Lakini kwa upande wa kundi la Al Suna a, a, ambalo a, linafahamika nchini Msumbiji kama Al Shabab inaaminika kwamba limefanya mashambulizi, na ya kwanza kabisa yalifanyika mwaka 2017 haswa kwa kuwachinja watu. Wapiganaji wake waliapa kwamba wangeshirikiana na ISIS mwaka wa elfu mbili na kumi na tisa na kufikia leo kundi hilo limezidisha mashambulizi yake uh, kila uchao. Maafisa ambao wamezungumza na uh, shirika la habari, uh, la habari la Reuters wanaeleza kwamba wanaamini kwa kulenga fedha za kundi hilo pamoja na mitandao yake ya kusajili wanachama uh, ni njia imara kabisa ambapo itapunguza machafuko yanayofanywa na ISIS katika kwenye Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kama ambavyo amekuwa akitueleza mwandishi wetu Austel uh, marivika na kadhalika katika uh, nchi ya Msumbiji na nchi zinazopakana uh, na nchi hiyo ambazo zimeathiriwa kwa njia moja au nyingine na uwepo wa kundi hilo la Ansar al-Sunna. Kundi hilo la Ansar al-Sunna limekuwa likigonga vichwa vya habari katika siku za karibuni, hususan katika e, jimbo la kaskazini mwa taifa hilo la Cabo Delgado, eneo ambalo mashambulizi ya Waislamu wenye itikadi kali yamekuwa yakiripotiwa. Kinachofanya habari hizo pia kuenea kwa kasi na kugonga vichwa vya habari ni jinsi ambavyo, um, wahalifu hao wanavyotekeleza uh, mauaji hayo eh, kwa kuwakata uh, vichwa kama tuvyoeleza hapo mwanzo eh, watu ambao wanakutana nao. Shirika la habari la AFP linaripoti kwamba kabla ya mwaka wa elfu mbili na kumi na nane kulikuwa hakuna visa vingi vya mashambulizi yaliyokuwa yanatekelezwa na hao wanaoshukiwa kuwa Waislamu wenye itikadi kali, na itakumbukwa pia kwamba tukiripoti hapa hapa kwa undani sio e, kitambo sana laka, kama mwaka uliopita e, pia tulikuwa na taarifa e, kuhusu mashambulizi mbali mbali yaliyotekelezwa na kundi hilo yaliyoshukiwa kutekelezwa na kundi hilo, na ni kundi ambalo hadi sasa tunavyozungumza limezua hofu kwa wakazi e, kwa sababu e, wengi pia hawapendi kutoa habari e, kulihusu kwa sababu wanaogopa kwamba huenda wakachukuliwa hatua za kinyama na kundi hilo au wanachama wa kundi hilo. Na hadi hapo ndo tunafika mwisho wa sehemu ya kwanza ya kipindi Kwa Undani. Basi nakuomba usiondoke, msikilizaji, kwani tukirejea tutaingia kwenye sehemu ya pili ya Kwa Undani. Karibu msikilizaji kwa sehemu ya pili ya kipindi Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, ukiwa nami BMJ Mridhi nikiwa hapa Washington. Lakini kabla ya hapo, ningependa kukukumbusha tu kwamba matangazo haya pia husikika kupitia redio zetu shirika nchini Tanzania. Unaweza kuyapata kupitia Dodoma FM kule mjini Dodoma na Nuru FM kule Iringa, na katika nchi ya Kenya unaweza kupata matangazo haya kupitia Sauti ya Mwananchi redio huko Nakuru na Mwenedu redio katika mji wa Voi, na vilevile vile DRC unaweza kutupata kupitia redio RFM Kisangani na redio Komunita ya Kanyabayonga. Nam, katika sehemu hii ya pili basi, kama nilivyokuarifu hapo mwanzo, ni kwamba Kenya imetangaza kwamba imeondoa marufuku ya uagizaji wa mahindi kutoka nchini Uganda na Tanzania, lakini imeweka masharti magumu kwa wauzaji wa bidhaa hiyo kutoka nje katika kile inachosema ni juhudi za kuwakinga raia wake wasile sumu ambayo inadaiwa kuwepo kwenye mahindi hayo ayo. E, neno la Kiingereza wanatumia ni sumu aina ya Aflatoxin. Wizara ya kilimo ya Kenya imesema kwamba wadau wote ambao wanashughulika na uagizaji wa mahindi na vilevile vile kusafirisha basi watahitajika kusajiliwa. Eh, huku shehena zao zinapoingia ni lazima ziambatane na cheti cha kufuata viwango vya kemikali za Aflatoxin, na kwamba wafanya biashara wanapaswa kutoa maelezo kuhusu mahala ambako mahindi hayo yalikuwa yamehifadhiwa. Katika taarifa ambayo ilisomwa na Naibu wa Waziri wa Kilimo Lorenzi Angolo, Kenya imesema hatua hiyo inakusudia kuhakikisha wananchi wako salama na wote wanaotumia Eh, mahindi kama hayo au uh, nafaka kwa jumla eh, kwamba serikali inalipatia akiongeza uh, kwamba serikali inalipatia umuhimu mkubwa eh, suala hilo la usalama wa watu wake. Kadhalika, wizara hiyo imehimiza nchi za eneo la Afrika Mashariki kuharakisha eh, kuridia kwa uh, mkataba kuhusu viwango uh, vya aflatoxin katika nafaka zake na kuwasilisha uh, vyombo vinavyoridia au vya kuridia mkataba huo, zile nyaraka zinazohitaji uthibitisho kwa jumuiya ya Afrika Mashariki kuhusu suala hilo. Wafanyabiashara wanaoingiza mahindi kutoka Uganda uh, kwenda Kenya na vilevile uh, kutoka Tanzania kwenda Kenya, wamekuwa katika mstari wa mbele kulalamikia uh, hali hiyo, hasa kwenye mipaka ya nchi hizo na ni hatua ambayo imezusha sintofahamu hapo jana. Pia unakumbuka msikilizaji, tulizungumzia suala hili na pia tukapata eh, mahojiano na mkuu wa wilaya ya Longido ambaye alikuwa anaeleza eh, hali ya wasiwasi ambayo ilikuwa imekumba eneo hilo eh, kuhusu biashara hiyo na jinsi ambavyo ya magari yalikuwa yamejazana yakiwa yamebeba shehena katika eh, mpaka wa Kenya na Tanzania kule mjini Namanga, na, na nimekuwa nikijaribu kumpata mwandishi wetu eh, kule eh, Arusha ili atupe et, et, vipi mambo yalivyo eh, na ikiwezekana nitampata kwenye laini ya simu eh, lakini kwa sasa pia tunamtafuta naibu wa waziri wa kilimo hatujafanikiwa ah, kumpata kwa simu, lakini labda kabla ya kipindi hiki kukamilika, huenda eh, tukawa naye kwenye show ya leo. Lakini kwa kifupi niseme tu kwamba wakosoaji walikuwa wanasema e, serikali ya Kenya ilipaswa tu kuzuia mahindi ambayo yana kiwango cha juu cha aflatoxin, lakini iruhusu yale yanayofikia viwango vilivyowekwa yaingie nchini ili kuendelea na biashara ambayo imekua, imekuwepo kati ya nchi hizo e, kwa miaka mingi bila kuonekana kama kwamba kuna mzozo wa kidiplomasia Waziri wa kilimo wa Kenya Peter Munya akizungumza na vyombo vya habari nchini Kenya akikanusha kwamba hakukuwa na mzozo wowote wa kidiplomasia katika suala hilo, na kwamba matatizo madogo madogo ambayo aliyaita madogo madogo yangetatuliwa. Asiraji Mvungi sasa yuko kwenye laini ya simu. Kwanza Hasiraji, hebu tueleze ni nini ambacho kinasemwa hapo baada ya ripoti hizo kwamba Kenya sasa imesema haijapiga marufuku mahindi yoyote hasa kutoka hapo Tanzania? Bwana BMJ Murithi, ni kweli kwamba hizi e, taarifa za kwamba e, mgogoro ama sintofahamu iliyokuwa katika kituo cha forodha cha Namanga imemalizika baada ya Kenya kujiridhisha kwamba hakukuwa na tatizo kubwa. Ni kweli kwamba taarifa hizo zipo na kwa mujibu wa, e, ya wa taarifa zilizopatikana ndani ya watendaji wa serikali ya Tanzania ni kwamba e, taarifa rasmi ya suala hilo kwa upande wa Tanzania itatolewa hapo kesho na na, na, na waziri mwenye dhamana hiyo ambapo e, ndipo itakapoelezwa kwamba pengine e, kilichotokea ni kitu gani na pengine labda Kenya wamesemaje, na, na labda pengine ni utaratibu gani ambao umewekwa kwa ajili sasa ya kwa kuhakikisha kwamba matatizo kama haya hayatokei tena. Kwa hiyo taarifa hizo ni za ukweli, na pengine tusubiri hapo kesho e, ambapo waziri mwenye dhamana atakapotoa taarifa, tutawajulisha na tutajua kwamba ni kitu gani kinaendelea juu ya tatizo hilo. Naona tunampoteza Asiraji Mvungi, lakini eh, twakuletea mengi zaidi kuhusu hali ilivyo kwenye mpaka. Nilitaka eh, atueleze ni nini kinachoendelea kwenye mpaka eh, wa Tanzania na Kenya hususan kuhusu mahindi ambayo eh, jana aliripoti kwamba eh, yalikuwa yamejazana pale, nafaka ambayo ilikuwa imejazana pale eh, malori yakiwa eh, yanabeba shehena eh, ambayo yalizuiliwa kuingia. Sasa isijulikane kama hayo yatapimiwa hapo, hayo mahindi yaangaliwe kama viwango viko chini ama yarudishwe, ya e, yaletwe mengine. Yote hayo, msikilizaji, tutapata kuyajua katika matangazo yetu yajayo. E, kufikia hapo ndio tunafika mwisho wa sehemu ya pili, na hivyo basi e, kipindi kizima hiki cha kwa undani, kwa niaba ya wote waliokifanikisha, msimamizi ni Mary Mgawe, msimamizi mkuu wa moyo Hamza, mwelekezi Saida Hamdun. Jina langu BMJ Mridhi, kwa niaba ya wote hao, na kutakia usiku mwema kutoka hapa Washington. Inshallah, hapo kesho, Mungu akijalia, tutaonana tena. Nam, mara baada ya kusikiliza marudio ya kipindi cha kwa Undani, hivi sasa sikiliza burudani ya muziki.