mweshimua tundulisu kwanza kabisa atueleze amweleze watazamaji ni nini mtazamo wako wa hali inayoendelea hivi sasa kuhusucviku9 nchini tanzania e, asante sana bmj kwa swali lako e, kwa kifupi hali ya ugonjwa wa corona katika tanzania ni mbaya sana katika hii wiki moja tu iliyopita mpaka leo hii tumepoteza makamu wa kwanza wa rais wa zanzibar maalim seifu sharif hamad tumepoteza leo hii aliyekuwa gavana wa benki kuu ya tanzania profesa benondulu tumepoteza katibu mkuu kiongozi ambaye ndiyo mkuu wa utumishi wa umma tanzania na mkuu wa, wa ofisi ya rahisi balozi john kijazi e, tumepoteza mawaziri ma, ma, ma wa zamani tumepoteza watu wakubwa maprofesa wa viuo vikuu madaktariila hapo kukatiza mwheshimiwa labda uh, sijui kama kuna udhibitisho wowote kwamba wote hawa wamefariki kutokana na nacovi kuminati skama una habari hizo tusije tukawa kwamba tunapotosha wamefariki kwa kile kinachoitwa changamoto za za kupumua sasa serikali ya magufuli tangu mwaka jana ilipopiga marufuku habari yote ya corona na kusema kwamba mungu ametuponya na corona imekuwa inakataa kupima na inakataa kutangaza sababu za vifo hivi ambavyo zamani vilikuwa havi ambavyo kwa kila kwa ushahidi tu wa jinsi vinavyotokea na, na wanavyosema kwenye vyombo vya habari na ndugu wanavyosema hivi ni vifo vya korona vinafanana na vifo vingine vyote vya korona sio tu katika tanzania lakini katika kila nchi duniani kao hivi ni vifo vya korona lakini kwa sababu serikali ya magufuli ilishatangaza kwamba korona imekwisha mungu ametuponya kuna watu wamepiga wame nyungu na viku kama hivyo serikali pamoja na vyombo vyake inaogopa kutamka wazi kwamba korona imerudi katika wimbi jipya na watanzania wanakufa kwa hivi vifo vyote hizi siku za karibuni ni vifo vya korona kwa kila dalili ambayo ina, inaonekana kwa hali, hali ni mbaya sana hiyo ni, ni sehemu Nami. moja tu Nami. sehemu ya pili ni we, serikali yenyewe imechukuliaje hili wimbi kubwa la corona ambalo limeibuka na, na, na, na, na, na, na vifo ambavyo vimetokea na serikali ilichokifanya kuanzia rais mwenyewe waziri wake na wakuwa, viongozi wengine wa serikali kitu ambacho wamekifanya ni kuendelea kukana na kudanganya watanzania na dunia kwamba tanzania hakuna korona na kuendelea kukataa jitihada zinazotambuliwa na, na kimataifa jitihada za kitaalamu zinazotambuliwa kimataifa za kupambana na korona ikiwa ni pamoja na kukataza watanzania kuvaa barakoa na atanzania kupata chanjo ambazo dunia nzima sasa ina, inazigombania ili kutibu eh, kuku, kukinga wa, wa, wa, watu wao tanzania rais wetu ametangaza kwamba hakuna korona korona ni njama za wazungu za, za kutuangamiza mambo ya ajabu kabisa mambo ya kijinga kabisa kuyategemea kutoka kwa rais anayejiita mwanasayansi hivi unavyo unavyoangalia mweshimia lisu unadhani ni kwa nini raisi magufuli yeye anashikilia msimamo huo tofauti kabisa na na baadhi ya watu e, sio tu tofauti na baadhi ya watu msimamo wa rais magufuli unapingana na majirani zetu wote isipokuwa burundi unapingana na marafiki zetu wote wa kusini mwa afrika SADEC. unapingana na msimamo wa au unapingana na msimamo wa, wa, wa who shirika la afya duniani unapingana na dunia nzima sasa huyu ni rahisi ambaye kwa historia yake kwa matendo yake na kauli zake ni raisi anayeamini miti shamba raisi anayeamini mambo ya kishirikina ambaye haamini e, utaalamu ambao anapenda kujisifu nao kwamba ameusomea ame, ame kwahio kuna tatizo hapa kwamba e, tuna raisi ambaye anaamini katika mambo ambayo dunia nzima inayashangaa haiyafuati hayo ndiyo mambo yake na kwa sababu ni rahisi anayetumia mabavu na vyombo vya serikali kukandamiza kila mtu hata serikali nzima na nchi nzima inalazimika kunyamaza kwa sababu ya kuogopa kutembelewa na watu wasiojulikana um ila ni vizuri pia tutaje kwamba hivi karibuni vyombo vya habari vimeripoti siku chache zimepita kwamba e, amesema hajakataza watu kuvaa barakoa lakini barakoa e, ambazo zimetengenezewa ndani ya nchi ndizo salama kauli yako kabla yakujamaliza kwanza hiyo kusema kwamba hajakataza barakoa sio kweli katika kauli zake nyingi za nyuma pamoja na ya jana pamoja na ya jana amesema kwamba anazungumzia kanisani anawaambia anamwambia padre aliyemwalika kanisani kwamba asivae barakoa anawashauri watawa waliokuwa ndani ya kanisa wanawapongeza kwa kuto kuvaa barakoa anawapongeza watu walioambatana nao kwa kuto kuvaa barakoa na kuwasema vibaya watawa na wale wote ambao walikuwa wamevaa barakoa mle mle ndani halafu hii kauli ya kusema kwamba barakoa zilizotengenezwa nje ndio zinazoleta korona inathibitisha jinsi ambavyo rais huyu ni mtu wa ajabu kama ambayo nimewahi kusema siku za nyuma ili vifaa vya tiba kama barakoa au madawa yaingie nchini lazima kwanza yaruhusiwe na bodi ya viwango ya tanzania, tanzania Board of, of standards lazima ziruhusiwe na mamlaka ya vyakula na madawa tanzania food and Drug authority hakuna barakoa inayoweza kuingia tanzania bila kuruhusiwa na vyombo vya serikali yake bila kuruhusiwa na, na serikali yake sasa kama ni kweli kuna barakoa zimeingia ambazo kwa madai yake zina korona manaake ni kwamba serikali yake imeruhusu vitu hivi vibaya viingie nchini na hivyo vyombo havifai kuendelea kuwepo na yeye mwenyewe hafai kuendelea kuwepo madarakani maanaake ameingiza watanzania kwenye hatari kama ni kweli kuna barakoa ambazo ambazokama anavyosema barakoa zote za nje zinatuletea korona manaake ni kwamba yeye na serikali yake walioiruhusu hawafai kabisa kuendelea kuwa madarakani na wanatakiwa wachukuliwa hatua za sahihi za kisheria nam na sasa tuzungumzie e, wataalam nchini tanzania kuna wataalam mbalimbali wa kisayansi taaluma a, hiyo ambayo inahusiana na, na ugonjwa huu wacovi kumi natisa kuna maswali yanaulizwa ni kwa nini yakujawa wataalam ambao wanasimama hadharani au bila wasiwasi wowote na na kueleza msimamo wao inakuwa ni kama iwapo e, watazungumza wanazungumza wakiwa kando kando pembeni unahisi ni nini hiki kinafanya hayo yatokee okay, mweshimuaais tangu rais magufuli aingie madarakani mwaka elfu mbili kumi ameendesha nchi kwa mkono wa chuma kwa ukandamizaji mkubwa kwa vitisho na kwa kuumiza watu kwa hiyo wataalamu wote waserikali na wa nje ya serikali wanaogopa kwa sababu wameona katika kipindi cha miaka mitano jinsi ambavyo rais magufuli anaweza kuumiza watu anaweza kuumiza mtu yeyote anayekwenda na e, e, kinyume na, na, na, na msimamo wake sasa kwenye hili la korona rais magufuli amesema hadharani mara nyingi sio mara moja kwamba hakuna korona amesema mara nyingi sio mara moja wamba chanjo ambazo dunia nzima inazigombania sasa hazifai amesema mara nyingi sio mara moja kwamba barakoa zinaleta sumu hazihitajiki yeye mwenyewe amesema kwamba havai naonekana havai yeyote anayepingana naye atakiona cha mtemakunu na ndiyo maana madaktari wetu na wataalamu wa afya kila mmoja anazungumzia sasa tuombe mungu kila mmoja anazungumzia tule miti shamba tujifukize imekuwa kama ilivyokuwa miaka nane au tisa iliyopita kila mmoja sasa inabidi anywe wakati ule ilikuwa kikombe cha babu loliondo sasa inabidi kila mmoja ale malimau na tangawizi na kujifukiza hii miti shamba ili kupambana na korona kwa mujibu wa wa, wa rais wetu mwanasayansi a watu wanaogopa kwa sababu wameona kwa macho yao miaka mitano iliyopita jinsi ambavyo yeyote anayepingana na rais amefanya ame, ame ndio maana ya hiki unachokiona nam na, na tukimalizia uh, mweshimiwa lisu watazamaji wetu amekuwa wa akiuliza hata kwenye mitandao je ndugu lisu alienda wapi mweshimiwa wetu alienda wapi ni nini anafanya kule aliko labda kwa sasa manake haujatokea hadharani siku, siku nyingi kiasi tangu uende kule ubelgiji uko wapi na ni nini ambacho una akusudia kufanya katika siku za karibuni e, wafuasi wako e, wajue wafu niko niko ubelgiji ambako nimekuwepo hapa tangu e, mwezi novemba mara tu baada ya, ya kulazimika kukimbia tanzania na hapa nimeendeleza mapambano nimeendelea kuwasiliana na kuzungumza na watanzania kila wiki atika kila ijumaa nazungumza live na, na, na watanzania na tangu hili wimbi la, la, la corona lianze li, li upya nimekuwa na shughuli nyingi sana ya kuzungumzia hali halisi ilivyo tanzania kwa hiyo, kwa hiyo niko, niko active kweli kweli na, na kwa taarifa tu ya wasomaji wako eh, nasubiri hili wimbi lidhibitiwe uwezekano wa kusafiri urudi ili niweze kutembea katika nchi mbalimbali mbali za ulaya marekani ya kaskazini za afrika ili kuzungumza haya mambo mabaya yanayoendelea katika tanzania ya, ya magufuli kwa hiyo eh, hapa nilipo kazi inaendelea mapambano yanaendelea E, wimbi hili la hili janga la corona likidhibitiwa tukaruhusiwa kutembea nina mpango mkubwa sana wa kufanya kazi e, kubwa tu katika hizo nchi ambazo nimezisema ni sana tundulisu kwa kuzungumza na sauti amerika asante sana bmj kwa kwa kunikaribisha kwenye kipindi chako shukran sana