Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Karibu msikilizaji kusikiliza kipindi cha marudio cha Kwa Undani. Mimi hapa ni Mkamiti Kibayasi. undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika matangazo ya Kwa Undani tunaangalia e, uteuzi wa mkurugenzi mkuu wa shirika la biashara ulimwenguni WTO ambalo e, limeweka historia e, kwa kumchagua mwanamke wa kwanza na mwenye asili ya Afrika. Katika sehemu ya pili tutaangalia hali ya baridi kali inayoendelea ulimwenguni lakini hasa hapa Marekani na katika jimbo la Texas. Ninakukaribisha. Mimi jina langu ni, ni Idi Ligongo. Karibu katika matangazo ya kwa undani. Dkt. Ngozi Ikonjo Iweala kutoka nchini Nigeria alichaguliwa kuwa mkurugenzi mkuu wa shirika la biashara duniani WTO ambapo taarifa ambayo ilitolewa eh, na wanachama wa WTO ambao wamefanya historia eh, kubwa iandikwe eh, kutokana na pale walipokubaliana kwa kauli moja kumchagua Ngozi Okonjo-Iweala wa Nigeria kwa mkurugenzi mkuu wa saba wa chombo hicho kikubwa na muhimu kabisa katika masuala ya biashara ulimwenguni. Anaanza jukumu lake tarehe mosi ya mwezi Machi mwaka huu na anakuwa mwanamke wa kwanza na Mwafrika wa kwanza kuchaguliwa kuchika, kushika wadhifa huo, na awamu ya kwanza itamalizika tarehe 31 mwezi wa Agosti mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Mwenyekiti wa baraza eh, la WTO David Walker kutoka New Zealand, ambaye yeye na waratibu wenzake balozi eh, Dashio Costillo Uh, kutoka Honduras na Balozi Herald uh, Spulod kutoka Iceland waliongoza mchakato wa uchaguzi wa mkurugenzi mkuu Mm-hmm. wa WTO, mchakato ambao umefanyika kwa miezi tisa kile ambacho kinaelezwa yeye mwenyewe alichokieleza mkurugenzi mkuu Dkt Ngozi amezungumzia kwamba kile anachokiona kama changamoto kubwa uh, na kipaumbele chake ni kikuni kushirikiana na wanachama kushughulikia harakati za athari za kiuchumi na kiafya zilizotolewa na janga la Covid 19. Lakini tukumbuke kwamba mchakato wa uchaguzi ambao ulifanywa na baraza kuu la WTO kunafuatia hali isiyo iliyokuwa ya sintofahamu ambayo iliibuka baada ya Marekani awali kukataa kuunga mkono maridhiano ya kumchagua Dr Okonjo Iweala na badala yake kuonyesha kumuunga mkono waziri wa biashara wa Korea Kusini Yo Myung-hee. Hata hivyo, kufuatia uamuzi huo, bi yo uh, tarehe tano mwezi huu Februari aliamua kujiondoa kwenye mchakato uh. Utawala mpya wa Marekani chini ya rais Joe Biden ulitupilia mbali kizuizi cha Marekani na kutangaza kumuunga mkono uh, Daktari Okonjo Iweala. Balozi Welka amewashukuru wagombea wote uh, ambao walishiriki katika mchakato huo uh, kwenye uh, kile ambacho alikiona kwamba wakushukuriwa zaidi ni bo Uh, kwa kuendelea kuunga mkono WTO na mifumo yake ya kibiashara ya kimataifa na kujiondoa katika mchakato huo. Mchakato wa kumchagua mkurugenzi mkuu mpya wa WTO ulianza mwezi, eh, ulianza tarehe kumi na nne ya mwezi Mei mwaka wa elfu mbili na ishirini baada ya mkurugenzi mkuu Roberto Azevedo kujulisha nchi wanachama wa shirika hilo kuwa anang'atuka uh, kutokana na wadhifa huo, ambao mwaka mmoja kabla ya kumaliza kipindi chake aliondoka rasmi tarehe 31 mwezi Agosti hapo mwaka jana. Kuzungumza juu ya uchaguzi wa uh, Dr Ngozi, nimezungumza na Amin Mwidau kutaka kufahamu kile ambacho anakiona hasa mara baada ya mataifa mengi ya Afrika kuonekana kufurahia jambo hili na kudhani labda shirika hili eh, la kibiashara la kidunia linaweza e, kuleta mafanikio makubwa ama kutoa mwanya mkubwa kwa nchi za Kiafrika au uwepo wake, e, yeye Mwafrika, basi unaweza ukaleta uhusiano mzuri na bora zaidi ambao utakuwa na maslahi kwa bara la Afrika. Amin Mwidau, je, hili linawezekana kwa yeye kuwepo e, kutoa nafasi, kutoa fursa kwa mataifa ya Afrika zaidi? Na je kwa nafasi jinsi zilivyo, e, uwepo wake yeye anaweza akafanya mabadilisho yoyote ile ya kutoa kipaumbele kwa Afrika, au bado kuna hali ya mifumo ndani ya shirika hili la kimataifa la kibiashara inaweza kumzuia kufanya hivyo? Uh, asante adiguidi. Uh, kwa kifupi, ni ni jambo ni zuri kwa kwa Dkt. Ngozi kuchaguliwa katika wadhifa huu wa uh, kuliongoza shirika la World Trade Organization, kwa sababu yeye ni mzoefu katika maswala ya kiuchumi, maswala ya kifedha na maswala ya mashirika ya kimataifa. Lakini kikubwa cha watu kutambua ni kwamba ili shirika la World Trade Organization ni shirika la, la mataifa ambalo lenye kuhusika na sheria za kibiashara baina ya nchi na nchi nyingine. Kwa hiyo, yeye mbali na kwamba yuko ni kiongozi wa shirika hili, ma majukumu mengi ya chama kile ama ya shirika lile ni majukumu yenye kuamuliwa kimataifa, ki, kima si majukumu yenye kuamuliwa na kiongozi wa kile chama. Kwa hiyo, kwa hiyo kwa mwelekeo wa kirahisi rahisi kwa vile yeye ni mtu ambaye ana uzoefu wa masuala ya kitawala, masuala ya ya utendaji kazi katika nchi za Kiafrika vilevile na African Union, atakuwa ni mtu ambaye ana ujuzi wa kutosha wa kuwashauri uh, ama kushauri nchi za Kiafrika katika jinsi ya kujumuika katika uh, shirika la World Trade Organization na kupata manufaa ambayo yatakuwa ni yenye tija kwa watu wake kile sasa kinachoonekana kwa uh, Waafrika wengi ni furaha iliyoje kwamba eh, mwanamama ame wa Kiafrika amepata na amechukua wadhifa huo. Kuna chochote kile ambacho anaweza akawa na ushawishi, licha ya kwamba maamuzi mengi hufanyika eh, kupitia michakato mbalimbali ambayo hushirikisha uh, jopo la kimataifa. Ushawishi atakokuwa nao ni kwamba yeye ni mtu mwenye weledi mwingi, mkono mkubwa zaidi katika masuala ya kibiashara, ya ki masuala ya kifedha na masuala ya kitaifa. Kwa hiyo katika zile ajenda za, za shirika hizi, yeye kama kiongozi a, a, a, atakuwa na ushawishi wa kuamua ni jambo gani la kufanywa sahihi na ni jambo gani ambalo litasu, litasubiri kwa, kwa, kwa wakati huu na a, na pia katika, kwa nchi kama zile za Afrika ambazo pengine misimamo yake yaweza kuwa ni tofauti tofauti aweza akayajumulisha pamoja. Kusabu, tukita, tukita kwa sababu tutambue kwamba yeye ni mmoja kati ya viongozi waliochaguliwa na shirika la African Union ku- kushughulikia masuala ya kutafuta fedha ya kupambana na janga la Covid. Kwa hiyo ni mtu ambaye amefanya kwa karibu sana na nchi za Kiafrika kikazi, na vile vile kwa wakati mmoja alikuwa ni mtu mwenye kufanya kazi na World, World Bank, na yeye pia ni raia wa Marekani. Kwa hiyo atakuwa na ushawishi mwingi wa mataifa mengi, mataifa ya Kiafrika, mataifa ambayo yalikuwa ni washiriki kwenye World Bank na Marekani. Kwa hiyo, kile itakavyokuwa, hata hatajitokeza dhahiri kwamba yeye ni mjumbe mwenye kupigania masuala ya Kiafrika, lakini kutokana na uzoefu wake na kwamba Afrika ndipo nchi alipotokea, tutategemea kwamba sura zake ataziangalia Afrika kwa sura ya huruma. Kile ambacho unaweza kuuliza watu wengi na wakataka kujua, unadhani kuwepo kwake kunaweza kubadilii mtazamo wa WTO kutoka kwa Afrika? Na naam, yawezekana ye, ye, kwa sababu ms, msimamo kwa sababu tukijikita tuki, tuki, tuki katika masuala ya ya kazi ya World Trade Organization ni nini. Uh, World Trade trade nini Organization, kazi yake kubwa ni kutunga sheria zinazowezesha biashara kutendeka baina ya nchi mbalimbali. Sasa katika katika tatizo kubwa nchi za Afrika walizokuwa wakipambana nazo ni kwamba wao ni watu wenye kutoa zile raw materials ama, ama, ama mali ghafi ambayo kwamba nchi za Ulaya ni wenye kuzitengeneza na wakaziregesha, wakaziuza, na pia vipingamizi vingi vya kibiashara ambazo vimefanya Afrika kuwa ni wanunuaji na sio wauzaji wa mali yenye yenye thamani. Kwa hiyo ukikurekebishika kwa kwa sheria hizi kutaipa kuta, kuta, kuta, kuta Afrika nguvu zaidi katika hali yake ya kujiinua kutokana na kutumia mtindo wa kimataifa wa, wa, wa, wa, wa, wa kibiashara. Kwa WTO yenyewe kwa miaka mingi imekuwa ikionekana vipi kwa mataifa ya Afrika? Manake eh, kuna hali hii ambayo imeonekana kama vile watu wanafurahia sasa, mwafrika iko pale eh, basi ah, mambo yatabadilika. Kabla ya huyu mama eh, Dr. Ngozi kuchukua wadhifa, nini mataifa afrika ya Afrika yalikuwa yanaona hili shirika la WTO? zaidi ilikuwa ni kwamba msukumo msukumo mkubwa zaidi wa sheria za kibiashara za kimataifa zilikuwa zime zikipendelea nchi za magharibi ama nchi za Ulaya ama nchi ambazo si za Kiafrika, kwa sababu tukumbuke kwamba bibi Ngozi atakuwa dkt Ngozi atakuwa ni mbali ya kwamba ni Mwaafrika wa kwanza nafkiri, na atakuwa pia ni mwanamke wa kwanza kuchukua kiti kama hichi. Na katika katika maswala ya kilimwengu, ukiangalia mashirika mengi ni mashirika ambayo yameongozwa na wazungu, haswa wazungu ambao ni wanaume. Kwa hiyo maslahi yao ndio yalikuwa yametoa kipao kipaumbele katika uamuzi ama katika utendaji kazi wa mashirika kama haya. Kwa hiyo kuna kuna kuna kile kitu ambacho wazungu wa wanakiita ni symbolism, ni kwamba ni kwamba matumaini fulani ya, ya, ya, ya kibinadamu ambao tuwayaona kwamba kuna uwezekano wa, wa mtoto wa kiafrika wa kike kuzaliwa akakuwa na akafikia hatima ya uongo, hatima ya uongozi kama hile kuna uwezekano ya kwamba mwafrika aweza akakuwa akaweza kushawishi ulimwengu kukuletea manufaa katika katika nchi za Afrika. Lakini tukiangalia kwa kwa sehemu nyingine, kuweko kwa Waafrika katika mashirika ya ulimwenguni si lazima kwamba yataleta matumaini ama yataleta matokeo ya tunayotarajia. Obama aliwahi kuwa wakati mmoja kuwa ni rais wa Marekani ambaye alikuwa ni ni kiongozi mwenye nguvu zaidi kuliko viongozi wengi. Kofi Annan aliwahi kuwa ni katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa, lakini hawa wote ni watu ambao kwamba utendaji kazi wao umethibitiwa ume, ume na mifumo ya kiserikali na ya kisheria ya, ya yale mashirika wanayofanyia ama wa zile nchi wanazofanyia. Kwa hiyo kwa kwa ufupi, mategemeo yetu makubwa ni yao, ni ya kwamba yeye ni mtu mwenye kuelewa shida za Afrika, yeye ni mtu ambaye atakuwa na imani ya Afrika kwa hiyo hakuna lolote ambalo ni baya litakalotembea kwa Afrika ambalo ataliona yeye na alikubali hilo, ndo jambo kubwa ambalo kwamba tuwe na imani kwamba yeye aweza akalitenda katika World Trade Organization. Lakini kwa nini uteuzi wake ulionekana kuwa kama na ukakasi, ukawa vuta ni kuvute, tukasubiri kwa kipindi kirefu mpaka kuja kuthibitishwa? Kuna kuna kuna masuala mengi, kwa sababu katika katika mchakato wa wa kuchagua kiongozi katika World Trade Organization, sana sana uchaguzi wenyewe utokana na kukubaliana makubaliano baina ya wanachama, lakini wakati huu ilikuwa ni mara ya kwanza ambapo hawakuweza kukubaliana ni nani ambaye kwamba watamkubali wote kwa mara moja kuwa ni kiongozi. Na sana baada yeye kwa kwenda katika mchujo ule, baada ya kwenda kwenye mchujo kulikuwa na technicality moja, technicality ile kuweko ni kwamba yeye alikuwa ni mwamerika na nafikiri kulikuwa na mmoja kati ya viongozi wengine ambao walikuwa Amerika wa wamewapigia debe naye achaguliwe. Kwa hiyo haikuwezekana kwamba viongozi wote wawili wawe watoka Marekani. Kwa hiyo serikali ya ya ndugu Trump ilimwekea kikwazo kwake yeye kwa kutomwidhinisha kuto, kuto kama, kama, kwa sababu yeye pia ni mwamerika ma ana uraia wa Marekani. Kwa hiyo alimwekea kikwazo cha cha yeye kutomuidhinisha kuchukua utawala wa wa, wa shirika hili, lakini alipoingia ndugu Biden kikwazo kile ambacho ulikuwa amewekewa kikaondolewa, na hicho ndio kikamwezesha yeye kuchukua kupata fursa ya ku ya kuingia ku katika mamlaka. Asante sana, amini mwidau kwa kutueleza haya yote na hapa ndo tunakamilisha matangazo ya kwa undani katika sehemu hii ya kwanza. Muda mfupi ujao tutaingia katika sehemu ya pili ya matangazo ya kwa undani. Naam, karibu katika sehemu ya pili ya matangazo ya kwa undani, ambapo katika sehemu hii ya pili tutaangalia hali ya baridi kali ambayo inaendelea kutokea hapa Marekani ambapo majimbo mbalimbali yameshuhudia kiwango cha joto cha chini kabisa ambacho kimesababisha barafu, baridi kali na theluji nyingi, ambapo sehemu mbalimbali zimejikuta zikipata madhara ya kutokuwa na umeme. Lakini kwa hapa Marekani, jimbo ambalo limeonekana kuathirika zaidi ni jimbo la Texas, ambalo kwa miaka mingi lenyewe limekuwa liko katika mazingira ya joto na hata baridi yake huwa si kali kiasi kwamba kufikia kiwango ambacho kimejitokeza kwa mwaka huu. Wataalam wa masuala ya hali ya hewa wanaeleza, hali hii hutokea nadra sana kwa jimbo la Texas, kwa miaka mingi ambao wao hawajaweza kushuhudia kiwango cha joto kama hiki. Mpaka hivi sasa kuna maafa mbalimbali yameshatokea, ya, ya vifo vya watu na uharibifu wa mali vilevile eh, vile, hasa magari, lakini kikubwa zaidi ni watu wa jimbo hilo kukosa huduma ya umeme ama stima kwa kipindi kirefu wakati huo, wanakabiliana na, na joto hilo kali na kujikuta wanatumia eh, kuni zinazotokana na uzio wa nyumba zao. Nimezungumza na profesa Fulbert na mwamba ambaye yeye binafsi anafuatilia swala hili lakini pia mtoto wake anaishi jimboni Texas na amekabiliwa na hili. Uh, profesa, labda utueleze hali hii kwanza inasababishwa na nini na ikoje? Marekani yote imekumbwa na baridi kali sana? lakini zaidi ya hapo uh, jimbo la Texas limekumbwa hmm, na mkasa na athari kwa sababu hawakufanya matayarisho ya kutosha kukabiliana na baridi ya winter. Sasa kile ambacho uh, kinaonekana kwa mujibu wa uh, watu wa utabiri wa hali ya hewa, je, hii ni baridi ambalo ni la kawaida au ni baridi ambalo ni rekodi ambayo imewekwa na itaendelea kukumbukwa? Ni rekodi. Hizi rekodi huja kila miaka kama kumi na moja au ishirini. Kwa hivyo hii ni rekodi, na wengi wa maji, eh, wengi wa viongozi katika majimbo mengine huwa wamefanya matayarisho. Shida ya Texas ni kuwa hawakufanya matayarisho ya kutosha. Wanapozungumza matayarisho, anamaanisha nini profesa, kwa mtu ambaye hajui mazingira ya Marekani na mazingira ya hali ya baridi uh, ukiwa na majimbo kama Washington, Oregon, Maryland na Alaska, uh, katika stesheni za nguvu za umeme wameweka miradi na wameweka uh, hatua fulani ambazo, baridi ikiingia kama hii, stesheni zinaendelea kutoa umeme na umeme unaendelea kufurushwa. Pili huwa wanaweka matayarisho kama kwa mfano uh, umeme unaotoka kwa upepo au umeme, au umeme na joto inazotoka kwenye gesi, kuwa wameweka mbinu ambazo, uh, bomba ambazo zinasambaza gesi kuwa pia zimewekwa joto kidogo, ili baridi ikiingia zinasambaza gesi na hiyo gesi hutumiwa kuleta uh, joto kwenye nyumba za wananchi. Sasa kile ambacho kinaonekana kwa mfano Texas, sasa hivi uh, ni vitu gani hasa ambavyo watu wanakabiliana navyo kama changamoto kubwa ya kutokana na uh, baridi hii kali kabisa ambayo imewahi kutokea? Changamoto ni kuwa wakati hii baridi ilipoonekana, nafikiri miaka kumi na moja iliyopita, wakaonyesha kuwa uh, serikali ya jimbo la Texas ilitakiwa kuchukua hizi mbinu uh, wakaja viongozi wa Republican wakasema kuwa hiyo ni kuharibu pesa. Basi walikazia mfuko, kutumia lugha ya Kiswahili cha Kenya, walikazia mfuko na hawakutoa fedha ambazo zingetumiwa kufanya hayo matayarisho. Sasa vile hakuweko na fedha na matayarisho, pia kuna jambo lingine nieleze uh, wasikilizaji, kwa stima Marekani uh, au nguvu za umeme zimeshikanishwa jimbo kwa jimbo. Kwa hivyo jimbo moja likipata hatari linapewa umeme kutoka katika jimbo lingine sababu serikali ya Obama iliweka hatua za serikali ya muungano wa Marekani, Texas ikajitoa kwenye muungano huo. Sasa um, uh, ule wavu unaoshikanisha nguvu za umeme Texas ni umejitenga na majimbo mengine. Kwa hivyo Texas kukiharibika, hakuna njia majimbo mengine yanaweza kuwasaidia kwa umeme. Pili, hawakutaka kufuata sheria zile zilizowekwa kukabiliana na athari kama hii. Kwa hivyo kwa vile walikataa na hawakuweka fedha za kufanya hayo matayarisho, hivyo imewapata, sababu vile wasemavyo Waswahili, majuto ni mjukuu. Lakini hivi Swala so, la baridi imeonekana kama vile dunia nzima, maanake tumeona hata nchi za Ulaya zikiripoti kuongezeka kiwango cha baridi. E, hapa Marekani tumeona hata maeneo mengine mbali na Texas. E, japokuwa kwamba hawajakabiliwa na tatizo kama kukatika kwa stima ama umeme e, lakini wanaeleza kwamba viwango vya vya joto vimekuwa vya juu kweli kweli. Hili hapa kuna nini kinaendelea? Kwanza ni kueleze mimi mwanangu anaishi Texas na baridi lipo mzidi Ilibidi kuvunja ua na kuni kujaribu kuwasha moto wa kuni, ilipomshinda akakimbia kwenye gari na amepeleka masaa ishirini na nne mpaka amefika kwa nyumba yangu Louisiana na kwanza imeniathiri mimi mwenyewe kibinafsi. Jambo la pili ni kuwa kuna kitu kinaitwa tabia nchi. Sasa utabiri wa tabia nchi ni kuwa, ukiwa na tabia nchi, kwanza, wakati wa msimu wa joto kunakuwa na joto nyingi na wakati wa msimu wa baridi baridi inakuwa zaidi. Kwa hivyo hii inafuatia utabiri wa tabia nchi kuwa tunakuwa na hivi vipindi vya baridi nyingi wakati huu. Kwa hivyo hivyo ni kile tunaita global change, nikisema tabia nchi, mageuzi ya tabia nchi na kile ambacho uh, unaweza kutueleza kwa namna moja ma nyingine kwa mazingira halisi ambayo uh, yamekuwepo, e, ni juu ya swala ambalo umehusia hapo sasa. Texas ni kwamba uh, ni maandalizi tu ama kwa ujumla uh, jimbo lenyewe ni, ni jimbo ambalo limekaa katika mazingira ya kutopata baridi kwa miaka yote. Uh, jimbo la Texas liko kusini, ni kusema kuwa lina joto zaidi ya majimbo mengine ya Marekani. Uh, kwa hivyo kawaida hawawi na baridi kuu kama hii lakini ukiwa mwaka kama huu baridi inaelekea kusini na kuwafikia. Kwa hivyo ukijua kwa kuna baridi kali kama hii itatokea kila miaka kumi, inabidi kujitayarisha. Wale walisema kuwa hawataki kuweka pale zile fedha sababu wanasema kuwa eti Texas hakuna baridi, na kuwa viongozi wale wa Texas wanasema kama Rais Trump aliye rais mstaafu wa Amerika, Marekani kuwa hawaamini kuna kuna mageuzi ya tabia nchi kwa hivyo hawaamini chochote, kwa hivyo hawakujipanga na hawakufanya matayarisho. Texas ndio iko kusini, lakini hivi vipindi vya baridi vitakuwa vikionekana. Tunafahamu umegusia kwamba hii hali imekuathiri hata wewe, mwanao yuko Texas na imebidi akimbie eh, kwenye jimbo hilo. Je, mpaka hivi sasa maafa ambayo yanaelezwa, uh, na ripoti za huko yako ya kiasi gani? Wamekufa watu thelathini na tisa. Sasa walikuwa wanategemea stima kuweka joto kwa nyumba, hiyo stima imekatika, kwa hivyo nyumba ziko baridi. Halafu walikuwa wanategemea gesi, hiyo gesi haipo. Walikuwa wananunua mafuta na maji kutoka kwa maduka, hayo maduka yamefunga, na ikabidi sasa kulete joto kwenye nyumba. Mtu ukiwa na ua, yani fence unavunja ile sensi na kuchukua kuni aa, ile sensi ikiisha unachukua picha. Na sasa inavyoelekea ni kuwa kama joto halirudi, itabidi kuvunja makabati na meza kutafuta kuni ya kuleta uvuguvugu kwenye nyumba. Na utabiri wa hali hewa una unaonyeshaje? Uh, hili hali itakwenda labda mpaka uh, lini hasa Mungu, hali. Mungu ni mkubwa, wanasema kuanzia kesho kesho kutwa Uh, joto nitaanza kuingia na, mpaka hivi sasa umegusia maafa yameshatokea mengi, labda kwa uh, watu mali zao, magari na ajali. Swala lizima hilo limekuwaje? uh, uharibifu wa mali na magari lazima unafika milioni mia nyingi za, za dola hata kufika karibu bilioni. Na kile ambacho sasa, kwa mfano, mwanao amekiamua kukifanya ni nini mpaka hivi sasa, Profesa mwanangu uh, alijaribu kuanza kuwasha kuni, lakini yeye sasa hakuwa na uzoefu ule. Akaenda akatafuta kuni, alienda na akatafuta kuni, akatembea akatafuta kuni, akajaribu kuziwasha kujaribu kuwasha zikatoa moshi, sababu zilikuwa kuni baridi, akaona ule moshi umemshinda. Asante Profesa Fulbert na Mwamba kwa kutueleza haya yote basi, na hapa ndiyo tunakabilisha matangazo kumdani, haya, hile, ya kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, mimi jina langu ni Idi Ligongo na shukran kwa kuwa nami Kisikiliza kipindi cha marudio cha Kwa Undani kutoka hapa studio za idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika mjini Washington DC hivi sasa. Basi nakuacha na burudani ya muziki.