rais wa kongo felix chisekedi amemtangaza waziri mkuu mpya baada ya ilunga ilungamba kujiuzuru siku zilizopita kiseriboka sereka watevwa ni mbunge akiwa kinjasa waziri mkuu ambayo ametangazwa jina lake ni sama lukonde kienge ni mzaliwa wa katanga da huu alikuwa iko mkubwa wa shekamime huko katanga na rais ameona ni mzuri ndiye aweze kuweka kuwa waziri mkuu na tunamtakia mafanikio kazi njema sisi ni kuona ili mambo iweze kubadilika kitu gani mnatarajia kwa huyu waziri mkuu sisi wabunge wabeni beni husu sana tunachokitaka kwake ni kuangalia gani ataweka vifaa tayari kwa jeshi letu ili amani iweze kurudi maeneo ya kwetu tunachokitaka na raia wa kwetu wanataka amani sama lukonde akiwa ndiye waziri mkuu aliyetangazwa akisema kwamba lengo lake itakuwa ni kushughulikia swala la usalama Me- <coughs> de l'Union sacrée pour la nation est un gouvernement... sev au service du jonas kasimba ni mkazi wa kivu ni mara ya kwanza congo inakuwa na kijana reme minister kwa sisi watu ya, ya east africa tunangojelea tunatarajia kama yeye kama kijana atajipanga vizuri kusudi hii mzozo ambayo inapitika beni ituri sidi kivu na ngambo za katanga hii mzozo yote iweze akaikomesha hiyo ndiyo raia ina, ina kwa inangojeleaakati huo akizungumza na vyombo vya habari mjini kinjasa mji mkuu wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo waziri wa kiutu steven bikai amesema kwamba watu zaidi ya 60 wamekufa na wengine zaidi ya 3 kuokolewa baada ya ajali mbaya ya boti kutokea katika mto kongo ambako watu waliokuwa wakitoka maindombe kujielekeza mjini kinjasa walizama maji wakiwa zaidi ya mi7 frediti ndilonge yuko mjini kinjasa eh, boti. Uh, ilikuwa inatoke, ina, inatokea maindombe na walitafuta kujielekeza hapa jijini kinshasa ilikuwa imepakia abiria wengi walikuwa zaidi ya mia saba F- walipofika njiani kwa kuwa walikuwa wamepakia kabisa abiria wengi basi bot iliweza kupinduka na kuangukia majini watu wangapi ndio wamefariki dunia ni watu sitini ndio tayari mili yao imeshapatikana na wengine abiria eh, mia, mia tatu wameokolewa ajali za mara kwa mara zimekuwa zikiripotika na kutokea hapa na pale bila hatua madhubuti kuchukuliwa na serikali loramugira ni kama rais wetu antoni felize kisekedi aweze kutia nguvu yake mingi kwa zili ya usafirishaji juu ya maji na kutengeneza vyombo kama bato vyenye kufaa na kustahili kwa kuwasafirisha raia wetu wa kongo hoser malivika kumekucha afrika goma