ni Washington DC saa mbili na nusu asubuhi hapa sawa na saa kumi na nusu alasiri ya Afrika ya, ya Mashariki. Hewani ni matangazo ya VOA Express leo, ikiwa ni Jumatatu Februari moja mwaka elfu mbili na ishirini na moja DC. Kuna zizima theluji imejaa kila kona, anayokukaribisha hii leo tele, ikiwa kama pishi la mchele. Naitwa Sunday Shomari. All right, kabisa na mimi jina langu ni Patrick Nduimana. Katika Express leo tumekuandalia taarifa mbalimbali ikiwa ni pamoja na ripoti ya hali ya ufisadi nchini Burundi, bila kusahau habari zinazovuma kwenye mitandao ya kijamii. Na pia katika matangazo haya tutakuwa na taarifa kuhusiana na shambulizi huko Somalia, ambapo watu sita waliwawa siku Jumapili usiku katika eh, shambulizi la wanamgambo wa kisomali wa Al Shababu nje ya hoteli Afrika mjini Mogadishu. Lakini usahau pia chakula, burudani ya muziki na mara yetu ya barazani. Basi moja kwa moja bila kupoteza muda tuanzie huko Burundi. Wakati serikali ikidhihirisha utashi wake wa kuwachukulia hatua kali wafanyakazi watakaojihusisha na vitendo vya ufisadi ripoti ya shirika la kimataifa linalopambana na rushwa na ufisadi Transparency International imeiorodhesha Burundi miongoni mwa nchi zinazokabiliwa zaidi na ulaji rushwa duniani. Mengi zaidi na mwandishi wetu wa mjini Kigali, Jamari Viane a Burundi. Ripoti ya uchunguzi ya hali halisi inayojiri kuhusu vitendo vya ulaji rushwa kote duniani ya mwaka elfu mbili na ishirini, kama ilivyochapishwa na shirika la kimataifa la kupambana na ufisadi Transparency International imedhihirisha kwamba kwa jumla a ya nchi 180 zilizofanyiwa uchunguzi huo, nchi ya Burundi imeorodheshwa kwenye nafasi ya 165 na ikiwa katika kundi la mataifa yanayojihusisha zaidi na ulaji rushwa ulimwenguni, na katika nchi sita za kanda ya Afrika Mashariki, Burundi ikiwa ni ya tano kabla ya Sudani ya Kusini ambayo imeshikilia nafasi ya mwisho. Kwa mujibu wa shirika la kiraia la kupiga vita ufisadi nchini Burundi Olicom, uchumi wa Burundi unaendelea kudidimia tokea miaka kadhaa kadha na uongezeko mkubwa wa vitendo vya ulaji rushwa vinavyotendwa na baadhi ya maafisa wa sekta ya uzalishaji wa kiuchumi serikalini, hali hiyo ikiwa inasababishwa na urasibu mbaya wa makampuni ya serikali pamoja na uongozi mbaya. Visa hivyo vya ufisadi vinaripotiwa nchini Burundi wakati rais wa jamhuri ya Burundi Evariste Ndayishimiye ametishia kuchukua hatua kali dhidi ya wafanyakazi wa serikali watakaokutwa na hatia ya ulaji rushwa. Kuna watu ambao kazi yao imekuwa ni kujihusisha na uporaji wa mali ya umma, na watahadharisha kwamba mfanyakazi atakayekutwa na hatia ya ufisadi ataachishwa kazi na atapigwa marufuku kwa ajiriwa tena nchini Burundi. Kuna watu ambao wamekuwa na tabia mbovu ya kuiba pesa za serikali, na wakikamatwa na kutiwa korokoroni wanataja kuwa watazitumia pesa hizo punde tu watakaofunguliwa kutoka jela watu kama hawa, wazingatie vyema kuwa tokea hivi sasa watakuwa wakifikishwa mahakamani na kutiwa gerezani baada ya kurejesha pesa walizoiba wakati huo serikali ya Burundi imehakikisha kwamba wafanyakazi wa wizara ya uchumi waliohusika katika uporaji wa milioni mia tatu na sitini ya franka za Burundi walikamatwa na wamefikishwa mahakamani ili wahukumiwe hata hivyo wachunguzi wa masuala ya kiuchumi nchini Burundi wanahisi kwamba watu hao waliozuiliwa ni wachache na ni kama tonya la maji kwenye bahari, kwa madai kwamba wanaokamatwa ni wafanyakazi wa ngazi za chini, wakati baadhi ya vigogo wanaoshikilia nyadhifa muhimu serikalini wakiendelea kupora kwa kiasi kikubwa mali ya umma kwa ushirikiano na wawekezaji na wafanyabiashara mashuhuri bila wasiwasi yoyote. Jean Marie Vianeichu, Burundi, Sauti Amerika, Kigali. Asante sana Hishu Burundi kutoka kule Kigali. Na sasa tuelekee huko Somalia, ambapo watu sita waliuawa Jumapili usiku katika shambulizi la wanamgambo wa Kisomali wa Al Shababu katika hoteli itwayo Afrika mjini Mogadishu. Wanamgambo hao wenye husiana na kundi wa la kigaidi la Alqaida walipua bomu la gari kwenye mlango wa hoteli hiyo ya Afrika kwenye makutano karibu na uwanja wa ndege, ambapo kabla ya watu wenye silaha kuvamilia hoteli hiyo, huku wakitupia risasi na walinda usalama Msemaji wa jeshi la polisi ya Somalia Sadik Adan Ali leo amesema watu watano waliuawa katika shambulio hilo la Al Shabab kwenye hoteli hiyo ya mjini Mogadishu, shambulizi ambalo lilimalizika usiku wa manane Jumapili Januari ayay arkagixishada weerar kusoo qaadeen hotel lagu Januari 31 mwaka wa 2021 magaidi walishambulia hoteli ya Afriki iliyopo katika eneo la km4 kwenye barabara inayoelekea uwanja wa kimataifa wa Aden Adi, ambako raia wa kawaida walikuwa wamekusanyika. Shambulizi hilo lilianza na bomu la kujitoa muhanga na kwenye gari, kisha watu wenye silaha waliivamia hoteli hiyo na kujaribu kuua watu wengi iwezekanavyo. Adan Ali amewambia mkutano wa waandishi wa habari kwamba washambuliaji wanne walikufa. Pia miongoni mwa waliouawa kuna raia watano na watu wenye silaha watatu, kati yao walipigwa risasi na mwingine alijilipua. Idadi ya waliouawa inaweza kuongezeka na watu waliojeruhiwa wanaweza kufariki kutokana na majeraha, ameongeza. Al-Shababu wamekiri kuhusika na shambulizi hilo katika taarifa yao fupi wakisema mujahidin walifanya uvamizi katika operesheni inayoendelea ndani ya hoteli Afrik ambako washiriki wa timu ya waasi walikuwa wamewekwa. Hoteli hiyo hutembelewa na maafisa wa Somalia, maafisa wa vikosi vya usalama na viongozi wa kijamii. Al-Shabab imekuwa ikiendesha uasi wa kikatili katika nchi hiyo ya pembe ya Afrika, ikijitahidi kuiondoa serikali ya Mogadisho inayoungwa mkono kimataifa. Wapiganaji wa Al-Shabab walifurushwa mjini Mogadishu mwaka elfu mbili kumi na moja na vikosi vya serikali ya Somalia vikisaidiwa na wanajeshi walinda amani wa Umoja wa Afrika. Lakini kundi hilo bado linadhibiti eneo la nje ya miji ambako linaendesha mashambulizi dhidi ya serikali na kulenga raia wa kawaida. Limekuwa pia likiendesha mashambulizi mabaya katika nchi jirani ya Kenya. Somalia ilikuwa imepanga kufanya uchaguzi wa bunge na rais kabla ya tarehe nane za mwezi huu wa Februari, lakini mchakato huo umekwamishwa na mivutano ya kisiasa kati ya serikali kuu ya Mogadishu na serikali za majimbo. Shukran sana Patrick Nduimana. Na kwa msikilizaji unayejiunga nasi hivi sasa, ni matangazo ya VOA Express kutoka Washington DC. Namkaribisha BMJ Mridhi atusomee habari muhimu za dunia. Jeshi la Mayanma limechukua udhibiti wa serikali na kutangaza hali ya dharura itakayodumu kwa kipindi cha mwaka mmoja, kwa madai ya kutochukuliwa kwa hatua kufuatia tuhuma za wizi wa kura kwenye uchaguzi wa mwezi Novemba mwaka jana. Tangazo hilo lilifuatiwa na lingine ambalo lilieleza kwamba uchaguzi utafanyika baada ya mwaka mmoja na jeshi hilo kukabidhi madaraka kwa yule atakayeshinda. Haya yalijiri saa chache tu baada ya kiongozi wa Myanmar Aung San Suu Kyi na maafisa wengine wa chama kinachotawala cha LPD kuwekwa kizuizini. Msemaji wa chama hicho Myo Nyut alisema kuwa raisi Win Myint, ilitarajiwa kwamba bunge lingefanya mkutano wake wa kwanza tangu chama cha NLD kipate ushindi kwenye uchaguzi huo wa Desemba. Marekani imelaani hatua hiyo ya jeshi la Myanmar na kulitaka kuibatilisha. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken amesema serikali ya Rais Joe Biden inasimama na watu wa Myanmar. Chama kinachotawala nchini Uganda, NRM, kimesema kimefanya mipango madhubuti ya kukabiliana na changamoto kwenye mahakama ya juu ya chama cha upinzani NUP ikiongozwa na aliyekuwa mgombea uraisi Robert Chagulanyi maarufu Bobi Wine. Katibu mkuu wa NRM Justin Kasule Lumumba amesema kwamba wana kundi la mawakili la kutetea vilivyo ushindi wa rais Yoweri Museveni kufuatia uchaguzi wa mwezi jana. Wain alitarajiwa kuwasilisha hoja kwenye mahakama ya juu ya nchi hiyo kupinga matokeo ya uchaguzi uliofanyika tarehe 14 mwezi Januari, ambapo rais wa sasa Yoweri Museveni alitangazwa mshindi na tume ya uchaguzi. Itakuwa ni mara ya nne kwa hoja kama hiyo kuwasilishwa mahakamani tangu Museveni aingia madarakani mnamo mwaka wa 1986. Matokeo hayo yalitangazwa tarehe 16 mwezi Jana, na katiba ya nchi hiyo inatoa kipindi cha siku 15 tangu siku ya kutangazwa kwa matokeo kwa yeyote anayetaka kuyapinga kuwasilisha malalamishi yake. Tume ya uchaguzi ilitangaza kwamba Museveni alipata asilimia 58.38 na ya kura zote zilizopigwa huku Wine akipata asilimia 35.08. Wine pamoja na wanasiasa wengine wa upinzani wanashikilia kwamba uchaguzi huo ulijawa na dosari na kwamba kura zake ziliibwa. Afisi ya mwendesha mashtaka mkuu wa Rasia imesema kwamba inaunga mkono ombi la mfumo wa jela nchini humo na kumfunga gerezani kiongozi wa upinzani na mkosoaji mkubwa wa Kremlin Alexi Navalny badala ya kifungo cha nje. Navalny anakabiliwa na kifungo cha miaka mitatu nusu kwa shutuma za kukiuka masharti ya kifungo alichopewa mwaka wa elfu mbili kumi na nne ambayo mahakama ya haki za binadamu ya Ulaya ilisema hayakuwa na msingi. Mwanasiasa huyo anazuiliwa kwa siku thelathini kwa tuhuma za kukiuka masharti ya kifungo chake baada ya kurejea nchini Rasia kutoka Ujerumani katikati ya mwezi jana, ambako alikuwa anaendelea kupata nafuu baada ya kushambuliwa kwa sumu hatari ambayo nusra imuue. unaendelea kusikiliza Vio Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa, kuanzia saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki na saa tisa na nusu kule Afrika ya Kati. Na hivi sasa ni wakati wa kipengele cha Barazani, na leo mada yetu ni hii. Je, viboko shuleni vitasaidia kurejesha nidhamu? Kwa wanafunzi wengi wametoa maoni yao kwenye ukurasa wetu wa Facebook, lakini kabla ya kusoma maoni hayo, tusikilize wale waliochangia kupitia njia ya simu. Asante. Mimi Sharika Kambale Nikodeni, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Kivu Kaskazini. Mimi nadhani sio vibaya, yaani mtoto anaadibishwa kwa maneno, hata kwa fimbo. Hata siku yenyewe tulipigwa fimbo kilikago, hatukufariki ila ilikuadibisha, lakini sio vema fimbo hiyo kama chakula ama guyi ama chai ya mtoto. Ni bora ya kumwadibisha pale anapopindikia kufanya makosa yani Haki kwa sababu kufanya kosa sio haki, kosa. Kosa, haki ya mtoto kutakwa sio haki pia, kitakwa ni kuadikishwa na kufanya kosa sio haki yake, lakini anapofanya kosa unamuonya mara mbili mara tatu, ni bora yatako ili yakutise kwamba nikufanya tena niti nitatakwa tena lakini, sio kwamba ni haki yake ila ni yaani hali hiyo sio hiyo. Haki ya watoto pia imetumikia sio sio vema kumuuma mtoto, ni bora mtoto ajibishe kwa maneno kwa kaio, na hali hapa hali hiyo hata hapa ni vigumu sana, kwa sababu watoto wanakimbia na ni vigumu sana kuwajibisha watoto, watoto hawako na wazazi, watoto wanakomaa kuli ambapo anakimbia naaaamai, hiyo ndio shida kwa majina, naitwa Richard Magadula Napatikana maeneo ya Nzega, Tabora, Tanzania. kuna kuna baadhi ya, ya wazazi au ya walezi wanawapa wana adhabu za viboko wa, watoto wao, mpaka inapikiliza inapelekea watoto wanakosa haki zao za msingi. Watoto kuwachapa viboko ni sahihi, lakini kuna baadhi ya walezi au wazazi wanawachapa viboko kupikiliza watoto wao hadi inapelekea watoto wa, wanakosa haki zao za msingi mimi ninachoona ni kwamba ni elimu tu itolewe kwa wazazi au walezi juu ya adhabu wanazozitoa kwa kwa watoto wao. Hata akiamua kumchapa viboko mtoto wake, angalau hiyo ni sasa, kwa sababu kuna wazazi wengine ambao wanashika kala hata eh. Asante sana, nawatakia kazi hapo. Bio America Sunday, upande wa Facebook wanazungumza nini? Patriki, upande wangu nikiangalia hapa kwenye Facebook, naanza naye Lobaya tivave kutoka Arusha Tanzania, anasema kwa kweli fimbo inasaidia kuendeleza nidhamu na utii kwa mtoto na pia husaidia kuondoa uzembe kwa mtoto. Sawa kabisa. Naye Jason Kasuva akiwa kule Beni, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, anasema leo hii vikundi vya utetezi wa haki za watoto vimejaa kuharibu tabia za watoto eh, haki zao na kusahau kwamba wanapaswa kuwa na watoto hawaliweki tena kwa sababu wamejaa wamejua kwamba kuchapa viboko kumewasukuma kutojali tena mafunzo yao, hiyo basi usababishwa vichwa kuharibika. Mimi nawasii walimu tuwachape viboko watoto kama wanaleta mchezo. Bila shaka Julius Cholobi kwa upande wake anasema vinasaidia sana kudumisha nidhamu ya wanafunzi. ni kimaliziana ya Anti Dac, Babu Mlukuzi awana Kreti akiwa Bukoba, Kagera ya Tanzania anasema yeye binafsi anaona zinaweza kurejesha nidhamu ila anasema sasa visizidi viboko vitatu sawa, bana Baba Mlokozi. Haya, anamwona huyu Namando Samli kutoka Mtwara, Tanzania, anasema viboko visiwepo shuleni, adhabu zipo nyingi, hivyo sio lazima viboko ambavyo mara nyingi huwahofisha wanafunzi na hatimaye huwakosesha amani, kitu ambacho huwapelekea kuwachukia waalimu, mara nyingine, hata masomo kwa ujumla. Emma Zakaria anasema, mimi nilikuwa mtoro, njia ya kunirudisha kundini ilikuwa viboko, hapo nikawa na nidhamu na cheti ninacho, japo sijaona matangazo yake ya ajira kwa kutumia cheti cha nidhamu, hivyo viboko husaidia kumuweka mtoto kuwa na nidhamu. Huyu anaitwa Jean Ervin Asobolu kutoka Kisangani, DRC, anasema viboko kwa shule ni lazima sana, ila kwa siku za leo serikali na kaza ole kwa watoto wa leo. Nimalizie na huyu Kingalo R Muthosar Jinio, anasema sema huwa viboko vinatia hofu sana na vinaweza kukuondoa katika hali ya utimamu. Haya basi, tukitoka kwenye barazani, moja kwa moja tuingia kwenye masala ya burudani, maana expressi bila muziki hujasukuma gurudumu, msikilizaji. Tunga malaida machachari kutoka nchini Tanzania wa bongo flavo, huyu anaitwa Zuchu ambaye yupo kwenye lebo ya Wasafi. Ametamba kweli kweli eh, kwenye mitandao hasa, na kibao chake hichi ambacho amekitoa si muda mrefu, sukari. Kibao hichi ni sukari kweli kweli kitoka Januari thelathini, lakini mpaka sasa kimeshafikisha watazamaji kwenye youtube milioni moja nukta tisa ama kwa hakika zi juu anazizima kweli kweli na kibao chake tupate basi vitu mchezaji, pata vitu nam ni matarajio yangu kwamba kileo hicho kimekupa vitu vya sukari, umefurahisha sukari kwelikweli. Santi sana Zuchu. Msikilizaji, kipindi ni express kutoka hapa VOA Washington DC, moja kwa moja. Basi tusikilize hoja kwa hoja, ambapo wizara ya elimu nchini Kenya imependekeza adhabu kali kwa wanafunzi wa halifu wanaochoma shule na kwamba wafukuzwe kabisa, wala wasiruhusiwe tena kujiunga na shule nyingine yoyote kauli hiyo ilitoka kwa waziri wa elimu nchini humo Profesa George Magoha. Imeibua isiyo tofauti miongoni mwa wazazi na walimu nchini Kenya. Tusikilize. Mimi kama mwalimu, napinga hiyo kwa sababu yule mwenye amesema aangalie ile maisha ya usoni ya yule mtoto, na akimtoa shuleni huu mtoto atakuja haribike, na pia huu mtoto akitoka na kutembea na wale wabaya, pia italeta hasara katika kijiji, hasara ya shule. Tunawezaambia huyo ministri wa huyo elimu aangalie watoto kama mtoto amekosa, ana ile ruhusa ya kuadhibiwa, na ili afanye nini? Aende kwa hiyo njia, njia inapaswa kwenda, lakini si ili afukuzwe kwa shule na aende kabisa. Mimi kama mwalimu naweza kuambia mzazi, mwanao akikosa, mlete shuleni. Wewe mzazi na sisi walimu tuungane pamoja, tumwadhibu huyu mtoto na afanye nini, arudi kwa njia ina, hasa tatizo nini? Kama kipindi cha mwaka jana korona ilianza, ilikuja Kenya, iliharibu watoto wengi sana. Wafukuzwe kabisa, kwa sababu anaingiza hasara kwa shule. Kama mtu anakuja na panga na kisu shuleni hiyo ni tabia gani hasa? Kama afadhali afukuzwe, sheria ipitishwe, wapelekwe kotini. Kumbuka we mzazi, umeshamaliza unaendelea na maisha na huyu mtoto, ukikuja ukakufa mtoto ukamwacha ulimwenguni, kumbuka huyu mtoto atapitia mengi. Ukimtoa pale shuleni, kumbuka huyu mtoto ataharibika huko nje, na ataenda up maybe, apigwe akufe. Lakini akilelewa na maisha ya shule, u mtoto enda up akakuwa mtu mzuri, na akakuwa anasaidia wengine. Seme mtoto mdogo anafundishwa na mtu mkubwa, anafundishwa na mtoto mdogo kuvuta bangi, atakuwa anaharibu shule nzima, anaweza piga hata headmaster. Ndio maana hmm, nimekuambia mzazi, wewe mzazi na mwalimu, tuungane mkono na tumsaidie huyu mtoto. akileta sarako, itakuwa mzazi, kwa sababu tumemtoa, mimi na mzazi tumemtoa shuleni tukampeleka kule nje. Lakini ile wakati ako shuleni anafanya kazi yake na anaendelea na nini, na maisha yake, umeona. Lakini ile tukimtoa tukampeleka kule nje, bado ataendelea kuharibika. Mimi naeza ambia waziri hapo, umekosa. Uambie mtoto akikosa, arekebishwe. Akisharekebishwa atakuwa kwa njia, si makosa. Ni makosa, unasema makosa ya kwanza si makosa, ila akirudia ile makosa, ndio ndio mbaya. Sasa so, mimi naeza ambia Ministry of Education ya kwamba mtoto akikosa adhibiwe, na mtoto apewe guidelines na pia afunguliwe macho aambiwe kule usoni akiharibika maisha itakuwa ni yake, asifungiwe kusoma. Tutakuwa tunaharibu watoto wetu sisi wenyewe, hasa kama tatizo ya human rights ikiingilia kati. Sasa ni haki, afadhali wafukuzwe shuleni, kama mtoto anakuja na panga shuleni, kisa cha shule kuchomwa, sisi wazazi tunalipa, unaambiwa tulipe kitu chochote kimechomwa. Hiyo ni asare, na wakati huu ngumu, pesa hakuna na sapoti watu wafukuzwe kabisa, hata asikanyage shule, na kukuwe pia na sheria ya kotini, mtoto afungwe, hata kama afungwe kama mtu mzima, kwa sababu hali imekuwa ngumu. Asante sana. Hoja kwa Hoja imeandaliwa na Josphat Kioko kutoka huko Mombasa. Ni kujulisha msikilizaji wetu kwamba matangazo ya Express yanasikika pia kwenye mtandao wetu wa wwwvoaslcom pamoja na redio zetu shirika huko Afrika Mashariki na kati na maziwa makuu. Na sasa tutupilie macho kwenye habari zinazovuma kwenye mitandao tofauti ya kijamii. Namwona mzee wa kazi hapa, Sunday Shomari Simba, yuko tayari kujuza mengi. Karibu Sunday moja kwa moja basi, tukiangalia na watanda kwenye mitandao mbalimbali kuanzia kule YouTube, Facebook, Instagram na kwingineko, mwanamuziki wa bongo flavor, Zuchu, ametamba kwelikweli na kibao chake cha sukari kama ulivyosikia leo kwenye ngoma zetu, lakini anasema kutegemea mapokezi aliyopata kutoka kwa Watanzania. Vilevile anasema lengo lake lilikuwa kufikia hapo pengine kwenye miaka miwili, akiwa sasa ana views zipatazo karibu milioni mbili kwenye YouTube tangu Januari yeye yeah, yeah, anasema kwamba ametania akisema kwamba sijisababisha sukari pande bei jamani, kama inavyoelekezwa, msinigombanishe na serikali. Haya, yeah. Na huko nchini Kenya ni habari ya msiba wa waziri wa zamani wa nchi hiyo na mbunge wa zamani wa Nyaribari Chache, Simion Nyachae amefariki dunia akiwa na umri wa miaka themanini na nane. Vilevile kwingineko rapa Marekani Ti ambaye anaitwa jina halisi Clifford Joseph Harris Jr na mkewe wamevunja ukimya ambao ulikuwa umeibuka kanusha tuhuma za unyanyasaji wa kingono zilizotolewa na wanawake zaidi ya 25 wiki hii ambayo ilikuwa kisambaa sana rapo huyu. Basi ametumia njia ya video kuzungumzia suala hilo, akisema kwamba tuhuma hizo ni za uongo na hazina ukweli wowote. Anasema kwamba kwa nguvu zote na kanusha na hekima kwamba hakuna hizi tuhuma za kipuzi zilizotolewa na watu wasiofahamika. aitoa maelezo hayo kwenye video iliweka kwenye mtandao wake wa Instagram. Naye pia rapa mkongwe hapa Marekani, Curtis James Jackson, maarufu kama 50 Cent, amesema anataka kuingia ulingoni. Kulikoni, anataka kuzichapa na bondia mstaafu alioshikilia ubingwa wa dunia Floyd Money Mayweather. Alikuwa akiojiwa na redio moja kwenye mitandao imesambaa, 50 Cent akisema kwamba aliulizwa nini anataka nani ambaye angependa kupigana naye kwenye masumbwi akamtaja rafiki yake huyo wa zamani ambaye amegeuka simu. Itakumbuka kwamba 50 Cent aliyekuwa memba wa karibu sana na Mayweather, hata kuingia naye ulingoni siku ya pumao lake na Oscar De La Hoya de la Renta, na wawili hao walikuja kupishana kibiashara e, kutokana na mambo mbalimbali walioshindwa kukubaliana kwingineko kupitia ukurasa wa Twitter. Huko nchini Tanzania, habari ya makamu kwanza wa rais wa Zanzibar Maalim Seif Sharif Hamad akitoa shukrani kwa Watanzania wote waliomtakia kheri na kumwombea pone haraka kwenye Twitter ameandika kwamba hali yangu inazidi kuimarika, no na washukuru madaktari na wahudumu wa afya kwa jitihada zao, na anaungana na wito uliotolewa na chama changu cha ACT Wazalendo kwamba kuendelea kuchukua tahadhari. Hii ni kutokana na kwamba yeye alipata maambukizi ya korona, na madaktari wakamweka moja kwa moja tai na kulazwa. Vilevile mkeo aliripotiwa kupata eh, ugonjwa huo wa korona. Basi tunamtakia uponaji wa haraka. Basi kukamilisha pia upande mwingine, naona msemaji wa serikali wa nchi ya Tanzania akitoa tamko akisema kwamba e, watu wanatamani tujifungie ndani, lakini hatutajifungia, shughuli zote zitaendelea kama kawaida, akiongeza kusema kwamba panapobidi kuchukua tahadhari tuchukue tahadhari. Basi hayo ni baadhi tu yanayotanda kwenye mitandao mbalimbali. Inarudi kwako, Patrick Nduimana. Barabara kabisa. Kabla ya kukamilisha express, tuangalie swali tulilobandika kwenye ukurasa wetu wa Facebook, na swali lenyewe ni hili Taarifa za kuongezeka talaka Tanzania, kulikoni? Nianze na huyu Andrew Kennet wa Sumbawanga, Rukwa, anasema zipo sababu nyingi ikiwemo kiuchumi na pia kukurupuka. Yani mmeonana leo, kesho mwaoana. Shakingenda Athumani Shekingenda anasema uchumi umeyumba, baharia akizunguliwa, hataki mazoea, akienda kwao namba anabadilisha, hakuna kutafutana. Sunday Alfonse anasema haki za wanawake zimechangia kuvunja ndoa nyingi. mm -hmm. Asante sana. Haya basi, namsikia huyu wa jina Patrick umaliza naye nianze naye, huyu Raymond Salingwa. Kwa upande wangu, Raymond anasema hiyo inatokana na uchumi kuwa mgumu, namaanisha umasikini, e, uliokithiri nyakati hizi hapa nchini Tanzania. Ndoa nyingi kweli zinaendelea kuvunjika, anasema ni ukweli usiopingika kwamba ndoa nyingi hivi sasa haziko salama. Kila mwanandoa, anasema, si mwanamme wala si mwanamke yuko bize kutafuta maisha, jambo ambalo limepelekea kushindwa kabisa kutimiza majukumu ya ndani, tena yale mahususi kabisa. Anasema VOA Express inakamilisha muda wake kwa leo. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi alikuwa Harija Riami, mwelekezi wetu Aida Isa. Naitwa Patrick Nduimana, hewani nimeshirikiana Sandey Shomari. Kwa pamoja, tuna wageni tukiwatakia jioni njema.