Na ushauri ambao sisi tumeutoa toka wiki mbili sasa ni kwamba rais, I mean, waziri wa afya wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania anapaswa kutoa kauli rasmi kuhusiana na vifo vinavyoendelea kutokea nchini ambavyo vinasababishwa na nimonia na kinachoitwa changamoto za upumuaji upu za upumuaji na huu ndio wito wetu sisi, kwamba Wizara ya Afya, waziri wa afya ambaye ni daktari eh, Dr. Dorothy Gwajima atoe kauli rasmi kwa kwa Watanzania kuhusiana na hicho kinachoitwa nimonia na changamoto za kupumua, na vile vile ni hatua gani ambazo wananchi wanapaswa kuchukua kujilinda na hali hiyo.